ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อง Music Room  (อ่าน 296245 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
ห้อง Music Room
« เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:06:11 น. »
ได้แอมป์มาใหม่ จากที่หลายเดือนก่อนโน้น เคยตามอยู่พักหนึ่ง แต่ตอนนั้นเค้าว่าจะไม่มีภาคโฟโนมาให้ เลยเลิกสนใจไป มาวันก่อนน้าเบิต มาซาวเสียง
เลยกดดู บ๊ะๆ มีใส่โฟโนมาให้ด้วย อีกทั้งได้โทรคุยกันพักนึง ...วันรุ่งขึ้นเลยได้ยกเข้าบ้านพลันทันใด

http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=29101.0

...จะกดอ้างอิง ดันเผลอไปกด แก้ไข รูป + รายละเอียด ของเครื่องเคราที่ใช้ ตั้งแต่เริ่มๆ หายหมดเลย กรรม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มิถุนายน 2017, 16:06:19 น. โดย vichien »
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: ห้อง music lover
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:20:04 น. »
น้าต้องคลิกไอคอนรูปภาพก่อนใส่ลิงค์ครับ

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:32:43 น. »

พี่แก้วนี่....มือสะสมเหมือนกันนะครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ pichet

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:41:08 น. »
  แอมหลอดน้านี่สวยดี เอารูปหญ่ายๆหน่อยนะครับ  ขนาดรูปลามกที่น้า admin แกชอบเอามาลงอะครับ  :m (3):

ออฟไลน์ Stark Industies

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:49:53 น. »
เล่น 2 ระบบเหมือนผมเลย  :m (88): :m (88): :m (88):

เยี่ยมครับ...มีรายละเอียดชุดไหมครับ

ขอบคุณครับ

:m (3): :m (3): :m (3):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 15:50:02 น. »
  แอมหลอดน้านี่สวยดี เอารูปหญ่ายๆหน่อยนะครับ  ขนาดรูปลามกที่น้า admin แกชอบเอามาลงอะครับ  :m (3):

:m (5):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=cbb6ec6468ec6419bfc655ec449aaa0d&topic=2983.0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 16:42:54 น. »
เยี่ยมครับ คุณแก้ว ว่าแต่ว่า ลำโพง XAV Athane TL Avatar เสียงเป็นไงบ้าง ตัวใหญ่ไม่เบาที่เดียว  :m (17): :m (17):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 16:44:43 น. »
น้าต้องคลิกไอคอนรูปภาพก่อนใส่ลิงค์ครับ

ขอบคุณ เฮียเม้งมากครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 16:50:41 น. »
เยี่ยมครับ คุณแก้ว ว่าแต่ว่า ลำโพง XAV Athane TL Avatar เสียงเป็นไงบ้าง ตัวใหญ่ไม่เบาที่เดียว  :m (17): :m (17):

เสียงดีทีเดียวครับ เบสไม่ล้น ไม่บูม เสียง เสียงแหลม พริ้วหวานดีมากครับ ฟังเพลงร้องนักร้องหญิงเราะดีมากครับ
วงลึก กว่า psb t45 ที่ใช้อยู่มากครับ psb เสียงออกหนากว่า แต่ avartar เสียงไม่บางนะครับ แยกแยะดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 17:02:38 น. »
เสียงดีทีเดียวครับ เบสไม่ล้น ไม่บูม เสียง เสียงแหลม พริ้วหวานดีมากครับ ฟังเพลงร้องนักร้องหญิงเราะดีมากครับ
วงลึก กว่า psb t45 ที่ใช้อยู่มากครับ psb เสียงออกหนากว่า แต่ avartar เสียงไม่บางนะครับ แยกแยะดีกว่าด้วยครับ

ถ้าอยากได้เบสเพิ่ม ต้องเปลี่ยนแอมคร๊าบพี่ :m (49): :m (49): :m (49):

ลำโพง TL ชอบแอมกล้ามคร๊าบ :m (79): :m (79): :m (79):

เล่นพวก PP Monoblock ข้างละซัก 200-300w รับรอง เบสมาเต็มๆ คร๊าบ :m (5): :m (5): :m (5):

ว่าแต่พี่แก้ว ชมซะขนาดนี้  :m (57): :m (57): :m (57): สงสัยได้เสียตังค์แน่ๆ :m (29): :m (29): :m (29):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ rawin2

• ชุดชาวบ้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 20:30:56 น. »
 :m (17): :m (17):
<a href="http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669" target="_blank" class="new_win">http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669</a>
March Spring Breeze - Tokyo Kosei Wind Orchestra
ชุดชาวบ้าน | INTENSE DESIGN STUDIO

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2011, 21:14:54 น. »
พี่แก้วหลอดเยอะเหมือนกันนะครับเนี้ย
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2011, 17:02:11 น. »
พี่แก้วหลอดเยอะเหมือนกันนะครับเนี้ย
ส่วนใหญ่ยังเป็นหลอดใหม่ครับ อย่างละ 1 หลอด (ปรีหลอดเดียว) หลอด nos ราคาไม่แรง มีแค่ 2 หลอดพอดี :m (23):
(rft , jan phillips ) ขอไปทีละสะเหต็บ ครับ กับ หลอดเนี่ย

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • *
    • Magic Box Audio
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2011, 19:24:10 น. »
เจ้าของน่าจะชอบเพลงร้องหวาน ๆ นะ  และเน้นความคุ้มค่าเป็นหลัก

เพราะหลาย ๆ อย่างคล้ายของเดิมของผมเลย  รวมถึงพวกผลิตภัณฑ์จาก AvBestbuy

PSB T45 ...   ( เคยใช้รุ่นนี้ และขายไปแล้ว )  แนะนำให้ไปลองฟังรุ่น Imagine เสียงเปิดโปร่ง น่าฟังกว่ามาก

AntiCable ... ผมว่าคุ้มเงินสุด ชอบมากกว่า 8TC  แต่ก็ยังอยากลอง 12TC

4S11 ... ผมใช้เป็น Surround คุ้มเงินมาก ๆ

แนะนำ Wireworld HDMI 5.2 ตอนนี้ราคาต่ำกว่าครึ่งราคาเดิม  คุ้มค่าเงินสุด ๆ น่าจะทำให้ภาพ+เสียง เยี่ยมขึ้นไปอีก

*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880   089-450-6968

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=cbb6ec6468ec6419bfc655ec449aaa0d&topic=2983.0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2011, 19:58:33 น. »

ถ้าถูกใจเสียงแบบนี้คงไม้ต้องคืนแล้วมั๊ง  :m (88): :m (88):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2011, 21:18:17 น. »
คิดว่าเป็นชุดที่เสียงดีชุดหนึ่งครับ

อยากจะไปฟังจัง

เห็นน้องดาเหร็ดแล้ว....    คิดถึงเฮียต๊ะ :m (35):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2011, 22:36:39 น. »
 :m (25): :m (25):

อยากแยกมั้งจัง...............แต่งบหมด :m (66): :m (66):

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 09:58:31 น. »
เจ้าของน่าจะชอบเพลงร้องหวาน ๆ นะ  และเน้นความคุ้มค่าเป็นหลัก

เพราะหลาย ๆ อย่างคล้ายของเดิมของผมเลย  รวมถึงพวกผลิตภัณฑ์จาก AvBestbuy

PSB T45 ...   ( เคยใช้รุ่นนี้ และขายไปแล้ว )  แนะนำให้ไปลองฟังรุ่น Imagine เสียงเปิดโปร่ง น่าฟังกว่ามาก

AntiCable ... ผมว่าคุ้มเงินสุด ชอบมากกว่า 8TC  แต่ก็ยังอยากลอง 12TC

4S11 ... ผมใช้เป็น Surround คุ้มเงินมาก ๆ

แนะนำ Wireworld HDMI 5.2 ตอนนี้ราคาต่ำกว่าครึ่งราคาเดิม  คุ้มค่าเงินสุด ๆ น่าจะทำให้ภาพ+เสียง เยี่ยมขึ้นไปอีก

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่แวะมาครับ ห้องไม่ได้ทำอะไรมาก มีแต่ข้าวของวางเต็ม  เป็นตัวกรองให้เสียงไม่ก้องครับ
+ กับลำโพง psb imagine t เคยได้ไปนั่งฟังเทียบกะ psb t5 (ตอนนั้น t6 ยังไม่มีของ) ฟังไปฟังมาผมกลับชอบ
    เสียงของ t5 image ซีรี่ย์มากกว่าครับ แปลก แต่ก็ต้องเชื่อหูตัวเอง ทั้งที่ตั้งเป้าไว้ที่ imagine t มาก่อน เลยมีเป้า
    ใหม่ที่ t6 ที่ใหญ่สุดในซีรี่ย์ครับ แต่คงต้องลองฟัง อีกหลายตัวหน่อย เพราะราคามันแพงขึ้นอีกโข
- สาย hdmi merrex flat เส้นนี้พอใจมากแล้วครับ ภาพดูน้อยลงแล้วคงเลิกแล้วครับ(accessory)

x เมื่อก่อนอยากได้แอมป์ 300b อีกเครื่อง แต่หลังจากได้หลอดปรี มาเสียบหลายหลอด ตอนนี้ความคิดนี้
   เลยยกเลิกดีกว่า ได้เสียงอะไรๆที่ดีและคุ้มกว่า ถูกกว่าครับ

/ แอมป์ ตัวนี้มีช่อง sup out ให้ต่อกะ active sub. ด้วยนะครับ เวลาดู concert ทีก็เสียบที (ดูแบบ 2.1ch ครับ)

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 10:47:59 น. »
 :m (17): เครื่องเยอะมากครับ  :m (7):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 11:10:58 น. »

หน้าตรงๆครับ

ใช้สายแอนตี้เคเบิ้ล มีเหงื่อซึม

ตอนแรกทีเดียวอยากได้สีดำเงา แต่ของดันไม่มี ต้องให้เด็กไปเอาที่ int เฮียเจ้าของร้านว่าลองดู

สีเชอรี่ มั๊ย พอเด็กแกะออก เห็นตัว anniversary ก็เลยเอาเลยครับ จำได้ตอนไปลองฟัง ที่ int

ก่อนที่จะปรับราคา มาขายราคาเดียวกันหมดทุกสี มันแพงกว่าทุกสีครับ ถือว่าดวงเฮงไป

สุ่มเสียง พอใจมากๆครับ ลองทั้งแอมป์หลอด ได้หวานเรียวๆ แต่กับ315bee มันมี tone control base ได้เลยยกมันสัก 1 ขีด

ได้ทุ้ม นุ่มๆ ฟังดีกว่าแอมป์ตัวใหญ่เสียอีก คืนแรก ฟัง tong li ชุดรวมเพลง ปกใส่เสื้อสีแดงไปสามรอบ

2020 ตัวนี้เสียงออกแนว อุ่นๆ นุ่มนวล เหมาะกะเพลงร้องมากๆ ทั้ง นาง & นาย ครับ เบสเกินตัวมากๆๆๆ ไม่ขาดแคลน
กระชับ ได้รายละเอียดในเสียงเบส (เสียงกลองที่ตี ตอนตีพร้อมกัน กะ ตีไม่พร้อมกัน เสียงชัดเจนมากครับ)

มิติเวทีเสียงกว้าง ดนตรีชัด เคลีย  ความคึกคักกับเพลง rock เร็ว ผมว่าตัวนี้มันออกนุ่มนวล ไม่มันส์ เหมือน psb 7-t-45 ตัวใหญ่
อันนั้นมันส์ได้อารมย์กว่า 2020 (กลัวไม่นุ่ม เลยจับสายใช้ ทั้งอนาลอค+ลำโพง เป็น anticable ทั้งหมดเสียเลย แต่สาย
อนาลอค แอนตี้ รายละเอียดหยุมหยิม สู้สาย silver jazz ไม่ได้เลยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 11:43:27 น. โดย vichien »

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 11:56:18 น. »
น่ารีกจุ๋มจิ๋มดีจังครับ :m (37):

พอร์ทด้านหลังสี่เหลี่ยม อ้าวแล้วขั้ว............ :m (57):

อ๋อ ขั้วต่อสายลำโพงอยู่ข้างใต้เหรอครับ :m (50):

ว่าแต่เอาน้องคิวเข้าห้องฟังได้อย่างราบรื่นนะครับพรี่แก้ว :m (49):

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 12:09:05 น. »
น่ารีกจุ๋มจิ๋มดีจังครับ :m (37):

พอร์ทด้านหลังสี่เหลี่ยม อ้าวแล้วขั้ว............ :m (57):

อ๋อ ขั้วต่อสายลำโพงอยู่ข้างใต้เหรอครับ :m (50):

ว่าแต่เอาน้องคิวเข้าห้องฟังได้อย่างราบรื่นนะครับพรี่แก้ว :m (49):

ยังไม่มีใครละแคะละคายเลยครับน้าหนุ่ม

อ้อเกือบลืมไปอีกอย่าง ขาตั้งลำโพงครับ เป็นตัวแรกในชีวิต อายุ 20 กว่าปีแล้วครับ ขาไม้ มี นน. ตอนนั้นซื้อกับ

ร้าน power....อะไรสักอย่าง ร้านทำแต่ขา กะชั้นวางโดยเฉพาะ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 14:57:39 น. »
ลืม  อีกหน่อยครับ ถ้าใครชอบเพลงร้องหวานๆ (เพลงจีน แนะนำ tong li รวม ปกใสเสื้อสีแดง lpcd size ตอนนี้เห็นที่

บูมเมอแรง สั่งมาขายแล้วครับ ใช้ทดสอบเสียงได้ดีเลยครับ กลองจีนใบใหญ่ๆ เพลงเก่า มาเรียบเรียง ใส่เครื่องดนตรี

หลายสิบชิ้น ฟังแล้วไม่เลี่ยนแน่นอนครับ อย่างเพลงพ่อจ๋าอย่าร้องให้ , เถียนมีมี่...

-อีกชุดก็ angus & julia stones - a book like this แผ่นนี้ฟังมาหลายเดือนแล้วครับ ทั้งในห้อง ในรถ จนลูกชายมันอยาก

จะไปเรียนตีกลอง มั่ง ลองโหลดมาฟังก่อนครับ http://avaxhome.ws/music/rock/Angus_and_Julia_Stone_A_Book_Like_This_2007.html

แต่ของผมให้ บูมเมอแรง สั่งให้ ทั้ง เวอร์ชั่น usa & australia ที่ราคาแพงกว่าสองเท่า เพลงจะต่างกัน 2-3 เพลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 1 มิถุนายน 2011, 15:17:53 น. โดย vichien »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2011, 13:13:41 น. »
ไม่มีอะไรใหม่ครับ กะลังรอวันรองบ(ลับ)อยู่ครับ แต่จะมาบอกว่า สายอนาลอค anticable ที่ว่ารายละเอียดหยุมหยิมไม่ค่อยดี สู้สาย

silver jazz (สายเงิน) ไม่ได้เลย หลังจากเสียบเบินด์ กะ สายลำโพง แอนตี้ อีกเส้นฟังกะ 2020 มาสักระยะ ขอกลับคำพูดหน่อยนึงครับ

รายละเอียดมาแ้ล้วครับ น่าฟังขึ้นกว่าก่อนมากๆ จากที่เสียบฟังครั้งแรก เรียกว่าอยากปล่อยออกเลยตอนนั้น มันมีดีของมันครับ มีเนื้อ

ผมว่ากับเพลงนางทั้งหลายเหมาะมากๆ ไม่แพงเกิน รับได้ครับ :m (49): :m (19):

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 15:55:25 น. »
แกะกล่อง ของใหม่ ซิงๆจ้า
ลองวางดูก่อน
ด้านซ้าย
ด้านขวา
รวมๆ
หน้าตรงอีกที ไฟที่เจ้า ใช่โป้ว มันจ้ามากกกกก
มืดหน่อย แต่ป้าเบิร์ดช่วยไว้ไม่มีเสียงบ่น (กองหน้า สองนอน กองหลังสองนั่ง)
รวมพลอีกที ค่อยเรียบร้อยหน่อย

เจ้าแอมป์ ใช่โป้วตัวใหม่นี่ แรงดีสมราคา (ถูก) ครับ กลายเป็นว่า แอมป์สองตัวที่อยู่ก่อนหน้านี่ แรงสู้เจ้า chpo ไม่ได้เลยครับ

แต่ก็นั่นแหล่ะ ความเนียน หวานๆ ยังไงผมก็ยังว่าหลอดมันเอาใจหูกว่าหน่อย (vp99p)

แต่พอฟังไปฟังมา หูผมกลับยังชอบเสียงร้องจาก ไอ้เปี๊ยก q2020 มากกว่านิดหน่อยอ่ะ ไม่รู้ทำไม
ถึงจะแค่วางบน t-45 ไม่ได้วางบนขาตั้งด้วยซ้ำ แต่ mezzo 6 โดยรวมดีกว่า
เบสไม่ใหญ่เหมือน t-45 แต่กระชับ เสียงใหญ่กว่า (ก็มันวูฟเฟอร์ 6 " นิ)

- mezzo 6 ไปขนมาจาก mrz. วังบูรพา เมื่อวันพฤหัสที่ 14 (ผบ. ทำงาน เราหยุดเลยได้โอกาส)
  เพิ่งถ่ายรูป เอารูปมาอวดกันก็เกือบจะ 1 อาทิตย์เข้าให้ :m (71):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 16:03:12 น. »
ยินดีด้วยนะครับพี่แก้ว.. mezzo 6  หล่อมาก :m (51):
ห้องนี้ลำโพงเยอะ คล้ายๆห้องพี่หนุ่ย..อิอิ :m (55):

ออฟไลน์ เฮียต๊ะ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 16:05:09 น. »
ในที่สุดพี่ก็เอา mezzoมาจนได้นะครับ ยินดีด้วยครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 16:37:29 น. »
ต่ออีกหน่อย จากที่เคยฟังแอมป์ ที่วัตต์แรงๆมา (แต่อาจไม่แรงจริง) แต่ไม่ใช่ของชาว tac นะครับ เมื่อก่อนก็ไม่ค่อย

จะเห็นความสำคัญ ว่าแอมป์แรงๆมันคุ้มกับเงินที่จ่ายไป พอมาได้เจ้า chpo ตัวนี้มา....อือ แอมป์ดีๆ แรงๆ มันเห็นผลอย่างนี้นี่เอง

(จากที่ฟังเพลงเดียวกัน กับ แอมป์ที่มีอยู่ในห้อง รายละเอียดหยุมหยิมมันมากะกำลังของมัน ถือว่าโชคดีไปครับ จากที่แค่จะเอามาลองต่อ

ซับวูฟเฟอร์ ทางช่อง rec. จะดู concert แบบ 2.1 ch.เท่านั้น ) ต่อซับออกได้เสียงเบสช่วย มันส์ดีครับ ตอนนี้เลยรู้ว่า ทำไม

เมื่อก่อน พวกนักวิจารณ์บางท่าน ถึงได้บ่นนักบ่นหนาว่า dvd , bd ทำไมไม่ให้เสียง pcm หรือ เสียง 2ch. มาให้ด้วย

เมื่อฟังเทียบกันแล้ว ขอบอกว่า พวก 5.1 , 7.1 ฟังสู้ 2.1 sterio ไม่ได้อ่ะ [ ความคิดผม 1 เสียงครับ]...)

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 20:33:46 น. »
Mezzo 6  :m (68): :m (68): :m (68):

ผมเห็นด้วยนะพี่ เรื่องเสียงกลาง Q 2020

เสียงมันเด้งจริงๆ

แต่ผมไม่มีที่เก็บง่ะ  :m (88):

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 23:59:42 น. »
+ หลังจากได้ mezzo 6 มาหลายวัน กว่าจะได้ฟังจริงจังก็เมื่อกี้นี้เอง tong li ร้องเพลงเพราะแบบที่ชอบเลยแฮะ

- paul simon concert in the park จากที่ฟังกับชุดก่อน mezzo 6 จะมา เสียงออกบางๆ เบส ไม่ค่อยมี แอมเบี้ยน
  รายละเอียดเสียงต่างๆ เต็มไปหมดจนน่าตกใจ เบสมา กลางแหลมก็มา น่าจะเป็นเพราะว่าใช้ CHPO A.-1 เล่นแทน
  dared แน่ๆ chpo มันผลัก mezzo ออกมาได้สมราคา 5 ดาว what hifi เลยแฮะ

* จากที่แปลนไว้จะใช้ dared vp99p ขับ mezzo อาจเปลี่ยนแผน ใช้ ใช้โป้ว ขับแทนดีกว่า ยอมเสียความหวานของหลอด
   ไปหน่อย :m (12):

/ q2020 เสียงร้อง ยังไงๆ ก็ยังถูกใจอยู่ครับ จับกับ 315bee ฟังวันธรรมดาๆแบบมีเวลาน้อย  , t-45 เน้นเพอคัสชั่น

• intendant
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 00:05:57 น. »
 :m (49): เล่นแผ่นดำเลยพี่..รับรอง.. :m (10):

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 00:14:47 น. »
:m (49): เล่นแผ่นดำเลยพี่..รับรอง.. :m (10):

ยังมีเวลาอีกเยอะ เดี๋ยวตามไป   ว่าแต่เจ้าแผ่นดำนี่ ถ้าแผ่นเดียวฟังมันบ่อยๆ มันจะเป็นไรป่าวครับ แผ่นทะลุมั๊ย...

• intendant
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 00:19:43 น. »

ยังมีเวลาอีกเยอะ เดี๋ยวตามไป   ว่าแต่เจ้าแผ่นดำนี่ ถ้าแผ่นเดียวฟังมันบ่อยๆ มันจะเป็นไรป่าวครับ แผ่นทะลุมั๊ย...
เซตเข็มดีๆ ไม่น่ามีปัญหานะครับ
เฮียเม้งบอกแผ่นเสียง เก็บดีๆ อยู่ได้นานกว่าซีดีแน่นอน
อย่างน้อยต้องมี50-60ปีup! (ผมจะอยู่รอวันนั้น หึ หึ :m (7): )
ปล.เมื่อสักครู่ดูรายการtv เป้ อารักษ์ ยังเล่นแผ่นเสียงเลย.. :m (17):

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 00:30:07 น. »
กับชุดเล่นแผ่น นี่ยังไม่อยากคิดถึง... คิดแล้วเดี๋ยวเป็นเรื่อง...งบหมดพอดี...

เดี๋ยวว่างๆต้องลองท่องเน็ท หาแผ่นดูอีกสักรอบว่ามีแผ่นมากพอกับเพลงที่ชอบ คุ้มกับการลงทุนป่าว...

แต่เสียงมันเนียนดีเนอะ.... :m (43):

ออฟไลน์ tontonyo

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 02:34:47 น. »
 ของเล่นเยอะจังบ้านนี้
... เพลงเดียวกันฟัง แผ่นเดีวกัน ต่างที่ ต่างเวลา แม้เป็นเพลงเดียวกัน  แต่ มันเพราะต่างกัน มันเป็นเรื่องของ จิตใจล้วน ๆ...

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 07:25:20 น. »
น้าแก้วเปิดโชว์รูมเครื่องเสียงเหรอครับ......ลำโพงเยอะจัง :m (17):

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 07:28:43 น. »

Q กับขาตั้ง  หล่อสุดๆ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 07:35:39 น. »
ดีใจด้วยน้าแก้ว สอย Mezzo 6 มาจนได้ คง happy แล้วนะครับคราวนี้  :m (88): :m (88):

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 10:45:51 น. »

Q กับขาตั้ง  หล่อสุดๆ

สงสัย อาจเอาขาตั้งของมันมาเลยดีกว่า :m (14): ไม่ค่อยเกะกะที่ฐานล่างด้วย น่าจะเบากว่าตัวนี้หน่อย

แล้วยอมเสียสายลำโพงไป 1 คู่เลย เพราะขาของเค้าๆยึดน็อตติดตายเลย ไม่มีหล่น ...นอกจากหงายท้อง

ออฟไลน์ old devil

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 11:22:17 น. »
สวัสดีครับคุณแก้ว

เห็นเล่นอมป์หลอดจีน ผมไม่เคยเล่นหรอกครับต่มีกะเขาอยู่ตัวหนึ่งยี่ห้อ YAOIN (YAQIN) รุ่น MC100B เปลี่ยนหลอดใหม่หมดแล้ว
ตอนนี้ยังไมได้เข้าบ้าน เตร็จเตร่ไปตามบ้านน้องๆอยู่ กะดูว่าแม่บ้นเผลอเมื่อไหร่ ค่อยแว็บ