ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดธรรมดาๆที่ไม่น่าสนใจ  (อ่าน 54204 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประกิต

• ชอบคุย
Re: ชุดธรรมดาๆที่ไม่น่าสนใจครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:46 น. »
บ้านคุ้นๆคร้าบ เหมือนจะเป็นหมู่บ้านสัมมากร หน้าซอยมิสทีนหรือเปล่าคร้าบ ถ้าใช่ ต้องขอรบกวนไปเยี่ยมฟังซักหน่อยแล้ว ผมก็มีบ้านอยู่ในหมู่บ้านนี้นะคร้าบ บิลอินสวยมากเลยคร้าบ ว่างๆขอไปเยี่ยมฟังด้วยนะคร้าบ :m (50):

ใช่แล้วครับ ...เจอเพื่อนบ้านจนได้...
ว่างๆก็เชิญนะครับ ยินดี

• ชอบคุย
Re: ชุดธรรมดาๆที่ไม่น่าสนใจครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:48 น. »
:m (37): ชอบชุด Dif กำแพงหลัง งะ ให้ใครทำคร๊าบ ราคาเท่าไหร่ (เฉพาะด้านหลังนะ) บอกด้วยคร๊าบ จาไปทำมั่ง  :m (37):

ตอบกลับไปแล้วใน Message นะครับ
ลองดูครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:50 น. »
เห็นด้วยกับทุกคอมเมนท์ครับ   :m (17): :m (17): :m (17):

เอ...ว่าแต่ข้างๆ int.krell ใช่ cd cary หรือปล่าวคับ

ขอบพระคุณครับ  :m (3):

ตาดีจัง ใช่แล้วครับ CARY 306 SACD ครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:52 น. »
ชุดไม่ธรรมดาที่น่าสนใจครับ อิอิ :m (45):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:53 น. »
สวยงามมากๆครับผมว่าเสียงไม่ธรรมดา ชัยยา มิตรชัยแน่นอน   :m (37): :m (37): :m (37):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:53 น. »
ห้องสวยจัง เพดานสูงด้วย ยิ่งทำให้รู้สึกว่าโปร่ง เสียงดีขี้นไปอีก  :m (86): :m (86):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:54 น. »

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:55 น. »
ห้องสวย...เสียงดีแน่ๆครับ :m (17):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:55 น. »
มาชมห้องสวยด้วยคนคร๊าบ :m (17): :m (17): :m (17):

เรียบง่าย ได้ใจความ :m (60): :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 10:56 น. »
อยู่ใกล้ๆกันว่างๆ ได้ไปเยี่ยมฟังห้องฟังบ้านคุณ Kitt กันครับ :m (50):

ออฟไลน์ MBALL

• ผู้สนับสนุน
  • คุยเก่งมาก
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 19:33 น. »
ห้องสวยมากครับ

:m (73): :m (73):
ตัวแทนจำหน่าย :: Shindo-Laboratory :: Sound Create Producer :: http://www.shindo-laboratory.co.jp
CARY AUDIO DESIGN ::แอมป์หลอดในตำนาน :: www.caryaudio.com
MIT:::สายลำโพง สายสัญญาณ สายไฟ ::www.mitcables.com
ISOTEK::เครื่องกรองไฟ อุปกรณ์เกี่ยวกับไฟ :: www.isoteksystems.com
IKEDA SOUND LABS :: หัวเข็ม + TONEARM ระดับตำนาน

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2011 เวลา 19:55 น. »
เห็นด้วยกับทุกคอมเมนท์ครับ   :m (17): :m (17): :m (17):

เอ...ว่าแต่ข้างๆ int.krell ใช่ cd cary หรือปล่าวคับ

ตาดีจัง ใช่แล้วครับ CARY 306 SACD ครับ
เป็น บ้านและห้อง ที่สวย คม สะอาด จริงๆ ครับ
แล้ว ซีดี สลับกันฟังเหรอครับ ตัวไหนเข้าชุดมากกว่าครับ น่าจะ แอร์ นะ ผมเดา :m (14):
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:05 น. »
อยู่ใกล้ๆกันว่างๆ ได้ไปเยี่ยมฟังห้องฟังบ้านคุณ Kitt กันครับ :m (50):

เชิญนะครับ

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:10 น. »
nice room :m (73):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ 20 มีนาคม 2011 เวลา 10:16 น. »

เป็น บ้านและห้อง ที่สวย คม สะอาด จริงๆ ครับ
แล้ว ซีดี สลับกันฟังเหรอครับ ตัวไหนเข้าชุดมากกว่าครับ น่าจะ แอร์ นะ ผมเดา :m (14):

เดาถูกแล้วครับ....AYRE match กว่า ฟังได้นานกว่า สบายหูกว่า
แต่ไม่ได้หมายความว่า CARY ไม่ดีนะครับ ความจริงก็สุดยอดละ
แต่เค้าต้องการภาคขยายที่กำลังสูงกว่านี้ (ตามราคาค่าตัวเค้าละครับ)
พอเข้ากับชุดนี้ ผลที่ออกมาคือเสียงมันเหมือนเครียดเค้นไปหมดทุกตัวโน๊ต
เลยฟังไม่ได้นานครับ

ออฟไลน์ mooazaaa

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันจันทร์ 21 มีนาคม 2011 เวลา 01:10 น. »
ห้องสวยมากเลยครับ :m (41):

ออฟไลน์ samlu4

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันศุกร์ 01 เมษายน 2011 เวลา 04:23 น. »
TWO THUMBS!~ I could hear the sound from my computer monitor~! All component is a go!~
 :m (51): :m (51): :m (51):

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันศุกร์ 01 เมษายน 2011 เวลา 07:20 น. »
Ayre + Totem เหมือนกันเลยคร้าบบบ  :m (25): :m (25): :m (25): :m (25):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันศุกร์ 01 เมษายน 2011 เวลา 16:23 น. »
Ayre + Totem เหมือนกันเลยคร้าบบบ  :m (25): :m (25): :m (25): :m (25):

ผมเองก็แอบไปชมห้องสวยๆ ของคุณ Daddy มาแล้วเหมือนกันครับ
ว่างๆ จะย่องไปขอฟัง The One หน่อยนะครับ
(สมัยหนุ่มๆเคยไปจีบสาวแถวสระว่ายน้ำในม.ปัญญาบ่อยๆครับ)

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันศุกร์ 01 เมษายน 2011 เวลา 17:06 น. »

ผมเองก็แอบไปชมห้องสวยๆ ของคุณ Daddy มาแล้วเหมือนกันครับ
ว่างๆ จะย่องไปขอฟัง The One หน่อยนะครับ
(สมัยหนุ่มๆเคยไปจีบสาวแถวสระว่ายน้ำในม.ปัญญาบ่อยๆครับ)

ผมอยากฟัง Forest เหมือนกัน :m (50): :m (50): :m (50):
"The Champaign of Urban Living"

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 17:08 น. »

ตอนนี้กำลัง กลับมาตั้งใจฟังเสียงจากเจ้าตัวนี้อยู่ ^^^^^
สงกรานต์นี้ใครอยู่ กทม.ถ้าว่างๆก็เชิญมาร่วมฟังด้วยกันครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 17:29 น. »

ตอนนี้กำลัง กลับมาตั้งใจฟังเสียงจากเจ้าตัวนี้อยู่ ^^^^^
สงกรานต์นี้ใครอยู่ กทม.ถ้าว่างๆก็เชิญมาร่วมฟังด้วยกันครับ

พี่อยู่ที่ไหนนะครับ รบกวนอีกรอบนึง
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 17:37 น. »

พี่อยู่ที่ไหนนะครับ รบกวนอีกรอบนึง

ผมอยู่ ม.สัมมากร(โครงการใหม่) ซอยรามคำแหง 162/1 เลยแยกมีสทีนมา 1 U-turn ครับ
โทร 081-9248759 ผม"เอก"ครับ

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 18:18 น. »

เอาหล่ะพี่น้อง สงกรานต์ใครไม่ได้ไปไหน สนใจชมบ้านสวยๆ เครื่องเสียงเพราะๆ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 19:58 น. »
Why not a bigger Integrate Amp? I think it would enlarge your sound stage and sound dynamic~  :m (25): :m (25): :m (25):

You have a really nice room space with great speakers and cd player already!~ All you need a bigger integrate amp.

Not in term of watt, but in in terms of power quality.

ออฟไลน์ mooazaaa

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 21:54 น. »
ถ้าไม่ได้ไปไหน อาจไปขอรบกวนฟังด้วยนะครับ  อาจติด560 ไปให้ลองด้วย  :m (13):

ออฟไลน์ ice_master

• ปีนี้ กลับมาจัดโรงหนังเล็กๆ ให้ลูกสาว ดูการ์ตูน ก็วุ่นดี
  • ชอบคุย
  • ใช้ชุดเริ่มต้น ดูหนังไปเรื่อย
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 22:34 น. »
 นี่ถ้าไม่ติดงาน    ได้ขอไปฟังเป็นบุญหูแน่ครับ  เสียดาย

สวยครับ 
เล่นเครื่อง อะไรก็ดีหมด  ถ้าเราพอใจซะ อย่างเดียว

และ เรารักการฟังเพลง นี่ครับ  มาดูหนังเพิ่มอีก

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 09:10 น. »
Why not a bigger Integrate Amp? I think it would enlarge your sound stage and sound dynamic~  :m (25): :m (25): :m (25):

You have a really nice room space with great speakers and cd player already!~ All you need a bigger integrate amp.

Not in term of watt, but in in terms of power quality.

Hi,

That's right...
I have planning to upgrade  my Integrate to E-560 in very soon,
I would like to take this opportunity Invite you and everyone to visit my room in this
big holidays nakrub.

Thanks for great comment, 

Ps. I'm available and please welcome on 14th.-15th.

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 09:57 น. »
ถ้าไม่ได้ไปไหน อาจไปขอรบกวนฟังด้วยนะครับ  อาจติด560 ไปให้ลองด้วย  :m (13):

โห..ดีจังครับ...
กำลังวางแผนรวมพลังไปซื้อเจ้า E-560 นี่อยู่พอดี
ถ้าเป็นไปได้ ก็จะขอบพระคุณอย่างสูง ที่อุตส่าห์แบก
มาให้ลองฟังถึงบ้าน(ตื่นเต้นๆๆ)

แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรนะครับ
มาแต่ตัวก็ได้ ผมจะเลี้ยง,กาแฟสด,ขนม,ข้าว(แต่ไม่มีกับ)
เอง..555

ผมแนบแผนที่มาให้ด้วยครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 09:59 น. »
นี่ถ้าไม่ติดงาน    ได้ขอไปฟังเป็นบุญหูแน่ครับ  เสียดาย

สวยครับ 

น่าเสียดาย แต่ถ้าวันหน้าสะดวก
เชิญนะครับ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 10:59 น. »

ผมเห็นน้าpopอยากได้หมดแแหล่ะ  :m (50):

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 11:17 น. »

ผมเห็นน้าpopอยากได้หมดแแหล่ะ  :m (50):

น้าเขาสงสัยเป็นหนึ่งในพวกส่องสุมกำลัง สะสมคลังแสง อิอิอิ :m (25): :m (3): :m (3): :m (3):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 11:49 น. »

น้าเขาสงสัยเป็นหนึ่งในพวกส่องสุมกำลัง สะสมคลังแสง อิอิอิ :m (25): :m (3): :m (3): :m (3):

น้าเค้าสะสมอย่างเดียว..แต่ไม่ได้ใช้(ฟัง )..ไม่แน่ในอนาคตอาจเปิดร้านขายแข่งกับเจ้าเครื่องบินก็เป็นไปได้.. :m (25):

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันอังคาร 12 เมษายน 2011 เวลา 21:29 น. »
ถ้าอย่างนั้นต้องผ่านด่านน้ากอล์ฟผมไปก่อน อิอิอิ :m (56):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 04:26 น. »

Hi,

That's right...
I have planning to upgrade  my Integrate to E-560 in very soon,
I would like to take this opportunity Invite you and everyone to visit my room in this
big holidays nakrub.

Thanks for great comment, 

Ps. I'm available and please welcome on 14th.-15th.

I am so sorry, I have to take a rain check on that. I have some friend over from Taiwan.

After next week, I am free when they go back.

But have you check out the other Integrate Amp like Macintosh MA7000 and Audio Research DSI200.

I have quite a few friends that has E-560... but you really should check the other compete amp.

I think you will be surprise... Call me and I will tell you a secret~!

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 08:49 น. »
i tried both amps MA7000 and DSI200 with Totem TheOne and they didnt match my taste i also hv 2 friends changed from MA7000 to E560 and very happy for it however there is one i didnt try yet which is a Musical Fidelity 500watts AB Class with a very low price 190k only (negotiable) and it looks very nice as well kub
:m (13):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันศุกร์ 15 เมษายน 2011 เวลา 12:43 น. »
Yes... That will work too~! It's dual mono too!~ Very high durable~! See there are so many great choice~! :m (68): :m (68): :m (68): :m (68):

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันจันทร์ 28 พฤศจิกายน 2011 เวลา 12:47 น. »
รบกวนถามหน่อยครับ Shunyata Research's SR-Z1 เสียงแนวไหนครับ
แล้วถ้าต่อกับซีดีเพลเยอร์จะเหมาะไหมครับ
ขอบคุณครับ :m (3):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ QUAD-15

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 08:29 น. »
 :m (45): :m (45): :m (45):เจ้าลำโพงที่วาง ด้านหลังของอะไรครับ หน้าตา หล่อดีครับ  :m (57): :m (57): :m (57):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 08:55 น. »
ห้องก็งาม บ้านก็สวย เสียงต้องดีแน่ๆเลยครับ  :m (17):
The First Step Is Always The Hardest.