ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องของลุง  (อ่าน 139424 ครั้ง)

ออฟไลน์ Santa

• LINN
  • คุยเก่งมาก
Re: ห้องของลุง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:18:35 น. »
สุดยอดครับลุง  :m (2): เห็นแล้วตาลาย  :m (21):

สงสัยแต่ว่า ลุงคงไม่ชอบเล่นเครื่องเสียงหลอดเลยนะเนี่ย

เคยผ่านมาอยู่บ้างครับ ในช่วงที่ยังอยู่บ้ายเก่า

แต่ด้วยโอกาสและจังหวะทำให้ไม่มีใช้ในปัจจุบัน  :m (71):
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• LINN
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:21:13 น. »
เอื๊อก.... :m (60): :m (60):

บ้านสวยมากๆ..... :m (17): :m (17):

ชุดก็สุดยอด... :m (81): :m (81):

กล้องของสะสมก็นะ.... :m (41): :m (41):

ไว้มีโอกาสจะขอฝากตัวไปเป็นลูกค้า Linn บ้างนะครับ... :m (88): :m (88):

สำหรับ TAC พิเศษอยู่แล้วครับ  :m (17):

• LINN
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:27:36 น. »
ของเล่นเต็มบ้านเลยครับลุง กล้อง Leica ตัวใหม่สวยชะมัด ภาพรีวิวงานเครื่องเสียงที่ฮ่องกง เป็นภาพจากตัวนี้เลยรึเปล่าครับ?

สงสารน้อง 5D Mark II สงสัยนอนอยู่ในตู้  :m (14):

ใช่ครับงาน HK Hifi ถ่ายจาก Leica M9 ตัวเก่า ตามรูป avatar ครับ

กะเลนส์ 35/2

แต่ Canon ก็ยังใช้อยู่ในวาระอื่นๆครับ  :m (7):

• LINN
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:36:43 น. »
แค่อ่านก็มึนแล้วคร๊าบบบ  :m (62):

มันสุโค้ยมากๆครับคุณลุง  :m (41):

แต่ถ้าเป็นผมคงนึกรายการของที่มีทั้งหมดไม่ได้แน่นอน มันต้องลืมแน่นอนครับคุณลุง  :m (75):

ใช่ครับบางครั้งอาจจะลืมบางตัว

เลยลง list ทั้งหมดที่ใช้อยู่และเคยใช้ในนี้เลย

เป็นการช่วยจำไปในตัว

ใน htg2 ลุงโพสครั้งแรกไว้หลายปีแล้ว

หลังจากนั้นก็จะมีโพสอัพเดทเรื่องราวมาเรื่อยๆจนถึงปัจจุบัน

ข้อดีคือ มันทำให้เรากลับดูได้ว่าเคยทำอะไรเมื่อไหร่

เช่นเพิ่มของเข้ามาใน system ตอนไหน :m (16):

• LINN
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:41:08 น. »

Leica M9-P

เต้บมากๆคร้าบตัวนี้ ผมไม่ได้สะสมกล้องจริงจังหรอกครับลุง แต่ก็ชอบถ่ายรูปตั้งแต่เรียน พร๊อพแต่งบ้านก็มีกล้องเก่าๆกระโหลกกระลาเต็มไปหมด ชอบหน้าตาวินเทจของมันหน่ะครับ
เจ้า Leica นี้ก็คิดเสมอว่า ปลายทางคงต้องมีซักตัว.....ว่าแต่ว่า.....ลุงจะปล่อยบ้างป่ะหล่ะจ้ะ  :m (1): :m (1):

อาจจะปล่อยตัวเก่า grey M9 ครับ

มีคนต่อคิว 0 หลายคนแระ :m (88):

ออฟไลน์ Everton

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:46:18 น. »
ห้องในฝัน จริงๆ
มือใหม่หัดเล่น

• LINN
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:48:36 น. »
เยอะมากๆๆ จำได้ไม่หมด ห้องสวยมากครับ สุดยอดดดดด

ว่าแต่ยังไม่อธิบายเลยครับว่า ทำไมใช้ชื่อ ลุงซานต้า ครับ ดูยังหนุ่มๆอยู่เลยครับ

ใช้มานานมากแล้วครับทุกที่ ใช้ชื่อนี้เพราะเวลานึกถึงจะเป็นคนใจดี อบอุ่นครับ

ก็เลยมีชื่ออีกชื่อว่า ลุง โดยปริยาย

สมัยก่อนไม่ค่อยได้เจอใคร ก็เลยเนียนเป็นลุงมาตลอด :m (49):

แต่ปัจจุบันสังคมเปลี่ยนต้องพบปะผู้คนมากขึ้น หลบมะด้ายแระ :m (88):

• LINN
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:51:39 น. »
ลูกชายลุงชื่อน้องจอมยุทธครับแจ๊ส  :m (1):

6 ขวบแล้วครับ :m (25):

• LINN
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 14:54:21 น. »
เหมื่อน ท่องรีวิว   หรือหน้านิตยสารเลย ............ ซู๊ดญอดบ่าก้วยเต๊ด

สบายดีนะครับพี่วัฒน์

ออฟไลน์ Fahsai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 15:10:34 น. »
 :m (8): :m (8): :m (59): :m (59):
เอื๊ออกก.............สุดยอดดดดดด   :m (17): :m (17): :m (37): :m (37): :m (6): :m (6): :m (41): :m (41):

• LINN
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 15:46:04 น. »

เครื่องเสียงคงไม่ต้องพูดถึง    :m (17):   บ้านสวยมากๆครับ ใครดีไซน์ให้ครับนี่  :m (31):

พี่ชายลุงเองครับน้าเขียง บ.VasLab

แต่นี่ไม่ใช่สไตล์เค้าโดยตรงครับ ตามความต้องการของลุงซะเยอะ

ถ้าแบบของเค้าต้องดิบนิดๆปูนเปลือยทำนองนั้น

ตัวอย่างคงศูนย์ฮอนด้า ไม่รู้เป็นมอเตอร์ไซด์รึเปล่า ตรงแถว crystal park ครับ

มีแปลกๆอยู่อันนึง :m (85):

ออฟไลน์ Komfortsound

• ผู้สนับสนุน
  • ชอบคุย
  • *
    • komfortsound
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 16:02:36 น. »
เสริมครับ หน้ากากแอร์ของบ.คอมฟอร์ตโฟลว์ เอส. อี. ครับ อุอุ ขอแซวหน่อยครับ   :m (32):

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 17:18:30 น. »
ลุงsanta เพราะกระทู้ลุงแท้ๆเชียว http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=9142.msg203696;topicseen#msg203696  :m (47): :m (47):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 17:27:45 น. »

เครื่องเสียงคงไม่ต้องพูดถึง    :m (17):   บ้านสวยมากๆครับ ใครดีไซน์ให้ครับนี่  :m (31):

พี่ชายลุงเองครับน้าเขียง บ.VasLab

แต่นี่ไม่ใช่สไตล์เค้าโดยตรงครับ ตามความต้องการของลุงซะเยอะ

ถ้าแบบของเค้าต้องดิบนิดๆปูนเปลือยทำนองนั้น

ตัวอย่างคงศูนย์ฮอนด้า ไม่รู้เป็นมอเตอร์ไซด์รึเปล่า ตรงแถว crystal park ครับ

ใช่ครับเป็นshowroom bigbike เสียดายสร้างเสร็จแล้วแต่ไม่เปิดบริการ

งานได้ลงเวปเมืองนอกด้วยครับ :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 17:49:16 น. »
ลุงsanta เพราะกระทู้ลุงแท้ๆเชียว http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=9142.msg203696;topicseen#msg203696  :m (47): :m (47):

ตายแล้ว ไม่ใช่คร๊าบ ไม่เกี่ยวกานเลย  :m (3): :m (3): :m (3):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• LINN
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 18:52:16 น. »
เสริมครับ หน้ากากแอร์ของบ.คอมฟอร์ตโฟลว์ เอส. อี. ครับ อุอุ ขอแซวหน่อยครับ   :m (32):

อิอิ วันนั้นเจ้าของ บ. มาดูเองที่บ้านเลย  :m (4): :m (88):

• LINN
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 18:54:21 น. »

ตายแล้ว ไม่ใช่คร๊าบ ไม่เกี่ยวกานเลย  :m (3): :m (3): :m (3):

คิกคิก :m (29):

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 19:34:44 น. »
ใน HT2G ก็เคยอ่านเมื่อปลายปีแล้วเหมือนกันครับ
ยังจำได้ติดตาจนถึงทุกวันนี้  :m (83):

เห็นแล้วลองจิตนาการดู อู้หู เหมือนอยู่ในฝัน
ว่าแล้วก็ตื่นขึ้นมาเพราะเจออะไรเปียกๆ  :m (41):

ปรากฎว่านอนน้ำลายไหลคร๊าบบบบ :m (53):

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 20:01:45 น. »

ใช่ครับเป็นshowroom bigbike เสียดายสร้างเสร็จแล้วแต่ไม่เปิดบริการ

งานได้ลงเวปเมืองนอกด้วยครับ :m (17): :m (17):

อ๊า....ถึงบางอ้อ หน้าคล้ายกันด้วย!!!
งานพี่ชายลุงมันส์ดีครับ ดิบแต่เนียบ! บ้านเค้าก็เจ๋งครับ เหมือนเค้าชอบเล่นกับการโชว์โครงสร้าง ตระกูลนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ  :m (8): :m (8):

ออฟไลน์ yosavee

• ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 20:18:52 น. »
 :m (45): :m (45): :m (45): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
สวยมากๆครับ
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ

nixon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:43:00 น. »
สงสัยจะคุยกันคนละภาษา......

เรามันแค่ noise ไม่มีใครต้องการ...

ไม่เป็นไร...ก็เรามันแค่ ผงทุลี ที่ติดไปกับรอยเท้าของประวัติศาสาตร์ ของสุนัขตัวหนึ่ง ซึ่งไม่เคยมีใครเหลียวแลอยู่แล้ว...

bye bye ครับ สังคมของคนที่.........

nixon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:46:34 น. »
6 ขวบ มันยังได้เป่าเค็ก........

โถ โถ โถ ......

ดูหน้ามันเหมือนมันจะรู้เนอะ....

มรึงทำอารายวะ.....

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:49:14 น. »

เรามันแค่ noise ไม่มีใครต้องการ...

ไม่เป็นไร...ก็เรามันแค่ ผงทุลี ที่ติดไปกับรอยเท้าของประวัติศาสาตร์ ของสุนัขตัวหนึ่ง ซึ่งไม่เคยมีใครเหลียวแลอยู่แล้ว...

bye bye ครับ สังคมของคนที่.........

โชคดีครับ ขอให้มีความสุขครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:53:30 น. »

6 ขวบ มันยังได้เป่าเค็ก........

ดูหน้ามันเหมือนมันจะรู้เนอะ....

รบกวนท่าน nixonไปอ่านกระทู้นี้ด้วยครับ

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=9142.msg203813;topicseen#top

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2011, 23:56:07 น. »
ผมเองก้อไม่ได้มีอย่างเค้า และผมไม่ได้รวยอย่างเค้า ผมยังไม่เคยคิดเอาตัวเองไปเปรียบ

และไม่มาก่นด่าชีวิตตัวเองให้คนอื่นอ่าน ไม่มาด่าทอคนอื่นหยาบๆ ในสิ่งที่ตัวเองไม่พอใจที่คนอื่นมี

หันกลับมาดูตนเองก่อนนะครับ เรามาเล่นสนุกๆเรื่องเครื่องเสียง

เราไม่ได้มาเปรียบเทียบชีวิตว่าใครมีมากกว่าใคร

ปล.คุณnixon ครับ คุณคือคนโชคดีคนแรกที่โดนผมแบนในรอบ 2 ปี เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:26:13 น. โดย admin »

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:03:13 น. »
ถือโอกาส สวัสดี เนื่องในโอกาสก่อนวันแม่หนึ่งวัน...

ผม นิค สมาชิกน้องใหม่ถอดด้ามเลยสำหรับบ้านนี้...

รู้จักบ้านนี้จากการ search หาข้อมูลสำหรับการ DIY ตู้ sub แบบ passive... :m (14):

แต่ก็ยังไม่ได้ในสิ่งที่ต้องการ... แล้วก็ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง...

เพราะผมมี polk audio mini monitor อยู่คู่หนึ่ง ซื้อมานานแล้ว น่าจะร่วมสิบปี...

คุณภาพยังดีอยู่ ขอบยางก็ยังไม่เสื่อม... แต่ปัญหาคือ เสียงเบสของมันที่มีอยู่น้อยนิด...

ผมชอบฟังเพลงสไตล์ อคูสติด เน้นเสียงร้อง เลยนิยมเสียงแบบ flat บางเพลง เบสมันไม่ถึง ก็เลยต้องหาทางขยับขยาย...

ติดตามอ่านมาเรื่อยๆ มาเจอกระทู้นี้เข้า... ถึงกับอึ้งไปเลย... แค่สายสัญญาน ยังแพงกว่าชุดของผมอีก... :m (61):

อย่างไรก็ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...  :m (3):

ปล. emotion เยอะมาก...... เลือกไม่ถูกเลย.... :m (21):
เพราะกระทู้อันนี้หรือเปล่าครับคุณนิค..ที่ยังไม่มีใครตอบ
ใจเย็นๆครับ..พอดีคำถามมันไปอยู่ในกระทู้ของลุงซานต้าพอดี น้าๆหลายท่านอาจไม่ได้สังเกตุ..
ลองตั้งกระทู้ถามใหม่เลยครับ..เดี๋ยวก็มาช่วยกันตอบเอง
ไอ้ผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้ซะด้วยสิ..อ้อๆๆ ลืมบอกไป สังคมนี้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปันครับ..
ที่นี่สบายๆ ไม่เครียด..ถ้าอยู่เว็บนี้ไม่ได้  ผมว่าอยู่เว็บอื่นลำบาก ด้วยความเคารพ..ผมตู่ครับ...

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:07:01 น. »

:m (71):

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 00:14:20 น. »

:m (71):

อย่าท้อเลยครับน้า...เวปไม่ดังจริง เกรียนไม่บุก! ท่องไว้ๆ  :m (1): :m (1):

• LINN
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 01:00:42 น. »

เข้ามาอ่านก็ยังงงๆ กลับไปอ่านที่คุณโพสมาอันแรกสุด ลุงก็ว่าไม่ได้ถามอะไรลุง แค่แวะมาทักทาย

ซึ่งลุงก็จะมีตอบกลับไปหาคนที่ถามอะไรมา หรือทักทายคนที่เคยรู้จักอยู่บ้างก็เท่านั้น ไม่ได้ตอบกลับทุกโพส ซึ่งนั่นก็เป็นเรื่องปกติของสังคมออนไลน์

คนอื่นๆที่เค้าโพสมา ก็ไม่ได้ต้องการคำตอบอะไร เพียงแค่เข้ามาแวะเวียนทักทายในฐานะคนชอบเครื่องเสียงด้วยกัน ก้ไม่เห็นใครจะรู้สึกแย่ หรือโกรธเคืองอะไร หากไม่มีใครตอบกลับ

ที่นี่เป็นบ้านเล็กๆอีกที่นึงที่อบอุ่นและคนส่วนใหญ่น่ารัก

ลุงก็ถือว่าใหม่ที่นี่ ก็ไม่ได้รู้จักใครมากมายที่นี่เช่นกัน

พยายามกลับไปอ่านทั้งหมดที่คุณโพส ลุงว่าคุณเป็นคนที่ประเมินอะไรเพียงผิวเผิน

ทำไมถึงคิดว่าคนอื่นเป็นแบบนั้นแบบนี้ ในขณะที่คุณยังไม่รู้จักตัวตนของแต่ละคนจริงๆ ตัดสินเพียงเพราะไม่มีคนตอบกระทู้เท่านั้น

มันจะคล้ายกับว่าเราไปตัดสินคนที่หน้าตาน่ากลัวว่าเป้นคนไม่ดี มันก้คงจะไม่ใช่เช่นกัน

ลุงก็ยังงงๆอยู่อีกกับการที่ไม่มีใครตอบ หรือโพสต้อนรับคุณ จะทำให้คุณต้องโพสวิจารณ์คนอื่นๆแบบนั้น

ซึ่งในกรณีนี้ก็คือลุงเอง ลุงคงไม่ได้รู้สึกอะไรกับกรณีนี้เท่าไหร่นัก เพราะก็ยังงงอยู่ดี

ถือว่าลุงพูดหมดแล้วนะครับ จะตัดสินอย่างไร คิดอย่างไรคงสุดจะแล้วแต่ ลุงคงไม่พูดตอบโต้อีกถ้ามี

ขอบคุณครับ :m (39):

ออฟไลน์ pipat

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 01:52:26 น. »
มาตอบแทนน้องหมาครับ
เขาพูดไม่ได้แต่เขาก็หิวความรักนะครับ

การเลี้ยงสัตว์แล้วทำให้เขามีความสุข มันเป็นนิสัยของผู้เจริญ
แต่การเอาสัตว์เลี้ยงคนอื่นมาตีวัวกระทบคราดนี่ หมาไม่ชอบครับ
ผมบอกได้ เพราะผมกินนอนกับหมาสามตัวตลอดเวลาที่อยู่บ้าน
เขาน้อยใจเป็น อิจฉาเป็น โกรธเป็น......

เหมือนคนแหละครับ

ออฟไลน์ goldfish

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 02:19:08 น. »
บ้านสวย เครื่องเสียงแจ่ม กล้องสดใส หมาน่ารัก  :m (45):

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 07:17:51 น. »
ตื่นเช้ามาวันนี้ของงด้วยคน  :m (71):

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 07:43:46 น. »
ผมพึ่งเสียหมาอันเป็นที่รัก ไป ได้ สองวันแล้ว ผมเลี้ยงมันมา 8 ปี ถึงตอนนี้ แปดปี ของมันกับผม เป็นช่วงที่มีค่ามาก
ผมได้ แต่คิดถึงและรัก ตลอดไป :m (61):
จากพ่อ กุ้ง

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 07:53:24 น. »
..มายังไงกันเนี่ย ท่านประธานาธิบดี... :m (21): :m (21): :m (21):

bull terrier...สายพันธุ์นักสู้..แข็งแรง บึกบึน..แต่สุภาพ.... :m (17):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 08:56:37 น. »
ลูกชายลุงชื่อน้องจอมยุทธครับแจ๊ส  :m (1):

6 ขวบแล้วครับ :m (25):

ว่าแต่เจ้า จอมยุทธเลี้ยงยากมั๊ยครับ ลุง เห็นแล้วถุกชะตา มากเลยครับ

ออฟไลน์ rawin2

• ชุดชาวบ้าน
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 09:28:38 น. »
บ้านสวยมากๆ เลยครับ ออกแบบโดย vaslab ด้วย  :m (50): บริษัทนี้ออกแบบงานได้เฟี้ยวฟ้าว สะใจวัยรุ่นมาก  :m (67):
<a href="http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669" target="_blank" class="new_win">http://player.soundcloud.com/player.swf?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F23662669</a>
March Spring Breeze - Tokyo Kosei Wind Orchestra
ชุดชาวบ้าน | INTENSE DESIGN STUDIO

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 20:12:11 น. »
ผมพึ่งเสียหมาอันเป็นที่รัก ไป ได้ สองวันแล้ว ผมเลี้ยงมันมา 8 ปี ถึงตอนนี้ แปดปี ของมันกับผม เป็นช่วงที่มีค่ามาก
ผมได้ แต่คิดถึงและรัก ตลอดไป :m (61):
จากพ่อ กุ้ง

เห็นพิตบูลลุงซานตาแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ แล้วก็อดเสียใจไม่ได้เหมือนกันครับ

ของผมก็เพิ่งจากไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ รวมแล้วก็ 7 ปี พอๆ กับของพี่กุ้งเลย มีทั้งความรัก ทั้งความผูกพัน

ไปแบบไม่มีสิ่งบอกเหตุใดๆ ทั้งสิ้น ตอนเย็น ตอนค่ำ แต่ว่าตอนเช้ามา นอนแน่นิ่งตัวนวลซะแล้ว :m (35):

มีอยู่สี่ตัวพ่อแม่ลูก ตัวที่ไปดันเป็นตัวพ่อหัวแก้วหัวแหวนเราซะ :m (30):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 21:56:21 น. »
จากพ่อ กุ้ง

เห็นพิตบูลลุงซานตาแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ แล้วก็อดเสียใจไม่ได้เหมือนกันครับ

ของผมก็เพิ่งจากไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ รวมแล้วก็ 7 ปี พอๆ กับของพี่กุ้งเลย มีทั้งความรัก ทั้งความผูกพัน

ไปแบบไม่มีสิ่งบอกเหตุใดๆ ทั้งสิ้น ตอนเย็น ตอนค่ำ แต่ว่าตอนเช้ามา นอนแน่นิ่งตัวนวลซะแล้ว :m (35):

มีอยู่สี่ตัวพ่อแม่ลูก ตัวที่ไปดันเป็นตัวพ่อหัวแก้วหัวแหวนเราซะ :m (30):
เสียใจด้วยครับน้าหนุ่ม วันนี้ผมไปทำบุญให้เค้ามา  :m (3):
คิดถึงมันทั้งวันเลยครับ   :m (35): ว่าจะไม่พูดแล้วเชียว :m (39):

• LINN
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 23:40:59 น. »
จากพ่อ กุ้ง

เสียใจด้วยครับน้าหนุ่ม วันนี้ผมไปทำบุญให้เค้ามา  :m (3):
คิดถึงมันทั้งวันเลยครับ   :m (35): ว่าจะไม่พูดแล้วเชียว :m (39):

ดีใจที่มีคนรักสัตว์เลี้ยง ที่อาจจะเรียกได้ว่ารักเหมือนลุแบบลุงครับ

ที่ผ่านมาลุงก็เกือบแย่ตอนที่เค้าเป็นตับอ่อนอักเสบ ที่เรียกว่ารุนแรง 50-50 เลย

เค้าต้องอยู่โรงพยาบาลเกือบ 2 เดือน มีทั้งทรุด ทั้งทรง ทั้งดีขึ้น

ตอนนั้นลุงและภรรยาก็ไปอยู่นอนกับเค้าที่รพ.ทุกคืนตลอดสองเดือน

เพราะปกติเราก็นอนเตียงเตียวกันที่บ้านทุกวันตั้งแต่เค้าเกิดอยู่แล้ว

ตอนนั้นก็ทำใจลำบากหากจะต้องเสียเค้าไปครับ แต่สุดท้ายด้วยความรักความเอาใจใส่ เค้าก็หายครับ

ถึงแม้ตอนนี้ต้องควบคุมอาหารตลอด และต้องกินอาหารทางการแพทยืกระป๋องทุกวันก็ตามที

อาจจะอดสงสารไม่ได้เวลาเค้าขอกินอาหารอื่นๆ แต่ก็ต้องทนใจแข็งครับ

คนที่ไม่เคยมีสัตว์เลี้ยง แล้วรักเค้าแบบเราๆ บางทีเค้าคงจะนึกว่าพวกเราบ้า พวกเราเวอร์ครับ

แต่มันเหมือนถ้าใครรักลูกอย่างไร ความรู้สึกคงจะไม่แตกต่างกัน

ฉะนั้นความรู้สึกต่างๆที่เล่าให้ฟังด้านบน เกี่ญวกับความสูญเสีย ลุงเข้าใจมากมายเลยครับ :m (35):

• LINN
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2011, 23:44:20 น. »
ว่าแต่เจ้า จอมยุทธเลี้ยงยากมั๊ยครับ ลุง เห็นแล้วถุกชะตา มากเลยครับ

เจ้าคนนี้น่ารักครับ แต่เท่าที่ทราบบางตัวก็ค่อนข้างดุนะครับ

คงจะแล้วแต่ตัว แล้วแต่สายพันธุ์ครับ