ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องของลุง  (อ่าน 153690 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio-hilo

• สมาชิกอาวุโส
  • just listen to the music.
Re: ห้องของลุง
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันเสาร์ 13 สิงหาคม 2011 เวลา 02:57 น. »
ผมพึ่งเสียหมาอันเป็นที่รัก ไป ได้ สองวันแล้ว ผมเลี้ยงมันมา 8 ปี ถึงตอนนี้ แปดปี ของมันกับผม เป็นช่วงที่มีค่ามาก
ผมได้ แต่คิดถึงและรัก ตลอดไป :m (61):
จากพ่อ กุ้ง

เห็นพิตบูลลุงซานตาแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ แล้วก็อดเสียใจไม่ได้เหมือนกันครับ

ของผมก็เพิ่งจากไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ รวมแล้วก็ 7 ปี พอๆ กับของพี่กุ้งเลย มีทั้งความรัก ทั้งความผูกพัน

ไปแบบไม่มีสิ่งบอกเหตุใดๆ ทั้งสิ้น ตอนเย็น ตอนค่ำ แต่ว่าตอนเช้ามา นอนแน่นิ่งตัวนวลซะแล้ว :m (35):

มีอยู่สี่ตัวพ่อแม่ลูก ตัวที่ไปดันเป็นตัวพ่อหัวแก้วหัวแหวนเราซะ :m (30):

น้องจอมยุทธ..ไม่ใช่พิตบูลครับท่านผู้กำกับ เค้าเป็น บูลเทอร์เรียครับ...ถ้าเป็นพิทบูลนี่มีหนาว.. :m (59):
นี่ครับพิตบูล..

ออฟไลน์ xlunion

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 01:15 น. »
Wow... Very best set....  :m (31):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 10:12 น. »

คุณป๊อป2000ครับ ก้อไปเปลี่ยนเป็นขิสุดิครับ แต่งานนี้อาจโดนแมวข้างบ้านไล่กัดแทน

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ khosakul

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 11:02 น. »
สุดยอดครับ :m (17): system นี้เพื่อนผมที่อยู่บอร์ดนาฬิกาได้มีโอกาศไปเยี่ยมชมมาบอกว่าหนังที่ลุงเปิดให้ดูชัดมาก :m (41):
บ้านก็สวยครับ  :m (25):

ออฟไลน์ khosakul

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 11:07 น. »

เครื่องเสียงคงไม่ต้องพูดถึง    :m (17):   บ้านสวยมากๆครับ ใครดีไซน์ให้ครับนี่  :m (31):

พี่ชายลุงเองครับน้าเขียง บ.VasLab

แต่นี่ไม่ใช่สไตล์เค้าโดยตรงครับ ตามความต้องการของลุงซะเยอะ

ถ้าแบบของเค้าต้องดิบนิดๆปูนเปลือยทำนองนั้น

ตัวอย่างคงศูนย์ฮอนด้า ไม่รู้เป็นมอเตอร์ไซด์รึเปล่า ตรงแถว crystal park ครับ

มีแปลกๆอยู่อันนึง :m (85):

ใช่ครับเป็นshowroom bigbike เสียดายสร้างเสร็จแล้วแต่ไม่เปิดบริการ

งานได้ลงเวปเมืองนอกด้วยครับ :m (17): :m (17):

พอดีได้ไปเรียนขี่รถที่ฮอนด้าสุขาฯ 3 มา  :m (15):ครูฝึกบอกว่าเปิดแน่ครับ ประมาณปลายๆปี เห็นว่าจะเอารถเข้ามาเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:00 น. »
ขออนุญาต  ....มาสาย :m (3):

พึ่งมาเห็น 

บอกได้คำเดียวว่า ...  อย่างนี้   มี 1 เดียวในเมืองไทยครับ ! :m (17):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:09 น. »
มิได้กล่าวเกินเลยแน่นอน

ผมก็อ่านมาเยอะ  วนๆอยู่ในเวปบอร์ด มาก็นาน

พูดได้เต็มปากว่า   อย่างลุง  ...  สุดยอด !

รูปหล่อ  เนี้ยบ รวย ใจดี ใจถึง  รสนิยมสูงส่ง ความสามารถมาก  รักในเรื่องเครื่องเสียงแบบสุดขั้ว  ถึงขนาด  ... เอามาประกอบอาชีพได้  :m (37):

คือ ... ในวงการ  อย่างที่ทราบ  เราจะพบบุคคล หลายประเภท  ไอ้ประเภท คุยมาก  ไม่มีอาราย  ก็  อย่างผมเป็นต้น :m (50):

ส่วน  ที่เก่งจริง...  ก็ แก่ไปหน่อย

เอ่อ  ... เวปเรา มีที่ใกล้เคียงกับลุง   :m (14):  ผมก็เห็น  น่าจะเป็น  ที่ขายกล้วยไม้อยู่แถวดอนเมือง

ขานั้น   รวยแน่   แต่ .....   ไม่ค่อยหล่อ ! :m (29):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:14 น. »
ชุดของลุง... ผมก็เห็นมานานแล้ว

ในเวป HTG2  อ่านไป  ดูไป   ก็ปวดตาไป  ตาร้อน !

ดีใจที่ลุงให้เกียรติมาคุยบ่อยๆ   เป็นกันเอง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.... :m (88):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:19 น. »
ป๋าก็ เดี๋ยวก็โดนเซ็นต์เซอร์หรอก พูดแต่ฟามจิง
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:20 น. »
ชุดของลุง... ผมก็เห็นมานานแล้ว

ในเวป HTG2  อ่านไป  ดูไป   ก็ปวดตาไป  ตาร้อน !

ดีใจที่ลุงให้เกียรติมาคุยบ่อยๆ   เป็นกันเอง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.... :m (88):

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.... ขอส่วนลดอีกสัก 10% LP12
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 18:30 น. »
น้าแก้ว พูดจริงเปล่า?   น้ากล้าขอ  ลุงก็กล้าให้ :m (65):

เรื่องนี้  ลูกผมชอบมาก   ผมก็ชอบ  สนุกดี ! :m (25):

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 20:34 น. »
 :m (10): ชุดลุงเพราะจริงๆ  :m (17):
                                 <a href="http://www.youtube.com/v/Bg75G-sDBo8?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Bg75G-sDBo8?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 22:31 น. »
 :m (29): :m (29):    ได้ยินเสียง เจ้าจอมยุทธ์ นั่งหอบอยู่ใกล้ๆ ....  ซ้ายมือ   น่าจะใช่ :m (50):

พูดขึ้นมา  นึกถึง อัลบั้ม  หมาท้องแก่  ยืน เห่าอยู่ที่ 3 นาฬิกาของเฮียเม้ง

ไม่ได้ฟังนานแระ

• Moderator
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 22:50 น. »
น้องจอมยุทธฟังแทรค Good Night จนเคลิ้มเลย  :m (88):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 22:54 น. »
เฮียเม้งครับ
จอหนังนี่มีผลกับการเซทมากมั๊ยครับ :m (3):

• Moderator
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันพุธ 17 สิงหาคม 2011 เวลา 23:02 น. »
เฮียเม้งครับ
จอหนังนี่มีผลกับการเซทมากมั๊ยครับ :m (3):
มีไม่มากครับน้ากุ้ง หรือแทบจะไม่มี  :m (14):

ออฟไลน์ Santa

• LINN
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 01:31 น. »
สุดยอดครับ :m (17): system นี้เพื่อนผมที่อยู่บอร์ดนาฬิกาได้มีโอกาศไปเยี่ยมชมมาบอกว่าหนังที่ลุงเปิดให้ดูชัดมาก :m (41):
บ้านก็สวยครับ  :m (25):

อ่า ที่ชัดน่ะ รู้นะหนังอาราย :m (26): :m (53):
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• LINN
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 01:34 น. »
มิได้กล่าวเกินเลยแน่นอน

ผมก็อ่านมาเยอะ  วนๆอยู่ในเวปบอร์ด มาก็นาน

พูดได้เต็มปากว่า   อย่างลุง  ...  สุดยอด !

รูปหล่อ  เนี้ยบ รวย ใจดี ใจถึง  รสนิยมสูงส่ง ความสามารถมาก  รักในเรื่องเครื่องเสียงแบบสุดขั้ว  ถึงขนาด  ... เอามาประกอบอาชีพได้  :m (37):

คือ ... ในวงการ  อย่างที่ทราบ  เราจะพบบุคคล หลายประเภท  ไอ้ประเภท คุยมาก  ไม่มีอาราย  ก็  อย่างผมเป็นต้น :m (50):

ส่วน  ที่เก่งจริง...  ก็ แก่ไปหน่อย

เอ่อ  ... เวปเรา มีที่ใกล้เคียงกับลุง   :m (14):  ผมก็เห็น  น่าจะเป็น  ที่ขายกล้วยไม้อยู่แถวดอนเมือง

ขานั้น   รวยแน่   แต่ .....   ไม่ค่อยหล่อ ! :m (29):

อ่า ชมมากตัวลอย :m (88):

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ มันเป็นความพอดี และลงตัวของจังหวะเวลามากกว่าครับ ที่ได้มาอยู่ตรงนี้ครับ

และมีผู้สนับสุนที่ดีด้วยครับ :m (25):

และเช่นกันครับ ลุงขอฝากเนื้อฝากตัวที่นี่ด้วยเลยละกันง่ะ  :m (3):

• LINN
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 01:36 น. »
น้องจอมยุทธฟังแทรค Good Night จนเคลิ้มเลย  :m (88):
:m (29): :m (29):    ได้ยินเสียง เจ้าจอมยุทธ์ นั่งหอบอยู่ใกล้ๆ ....  ซ้ายมือ   น่าจะใช่ :m (50):

พูดขึ้นมา  นึกถึง อัลบั้ม  หมาท้องแก่  ยืน เห่าอยู่ที่ 3 นาฬิกาของเฮียเม้ง

ไม่ได้ฟังนานแระ

อิอิ ตอนได้เปิดฟังครั้งแรกดังๆ เอ ใครมาแฮ่กๆข้างๆกล้องหว่า  :m (29):

ที่แท้จอมยุทธ์นั้นเอง เค้าอยากฟังเพลงข้างๆเฮียเม้ง :m (25):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 08:18 น. »
ว่าแต่ เจ้าจอมยุทธ นี่ มีเพลงโปรด มั๊ยครับ :m (42):

• LINN
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 13:58 น. »
ว่าแต่ เจ้าจอมยุทธ นี่ มีเพลงโปรด มั๊ยครับ :m (42):

ชอบไปหมดครับทั้งเพลง ทั้งหนัง เปิดดังเท่าไหร่ไม่ว่า

เดี๋ยวเคลิ้มหลับบนที่ประจำข้างๆลุงในห้องฟังเพลงครับ :m (70):

แต่ก็ตลกดีเจอเสียงฟ้าร้องจริงจะกลัวหน่อย แต่ดูหนังเสียงฟ้าร้อง ระเบิดที่ค่อนข้างดัง กลับเฉย

สงสัยแยกออกว่าอะไรเป็นอะไร :m (81):

ออฟไลน์ samlu4

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 สิงหาคม 2011 เวลา 22:36 น. »
Sounds like the soundstage is really wide open!~ wow wow!~ Awesome!~  :m (73): :m (73): :m (73): :m (73):

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันอังคาร 23 สิงหาคม 2011 เวลา 16:26 น. »
บ้านสวยมาก ห้องสวยมาก กล้องเจ๋งมากครับลุง  :m (6): :m (6): :m (6):

ออฟไลน์ ตั้งไข่

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันอังคาร 06 กันยายน 2011 เวลา 08:37 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): ห้องสวยสุดๆครับพี่ รบกวนสอบถามนิดนึงเกี่ยวกับตัวนี้ครับ ด้านหลังมันจะบอกว่าให้ต่อช่อง 1 กับ 2 แล้ว 3 กับ 4 ถ้าใส่ jumper จะเป็น tri pole ถ้าถอดออกจะเป็น di pole แล้ว ช่อง 3 กับ 4 เราต้องเสียบสายลำโพงมั้ยครับ (biwire เสียบทั้ง 1,2,3 และ 4) หรือว่าเราเสียบแค่ 1 กับ 2 (single wire) พอครับ :m (11): :m (11): :m (11):

ออฟไลน์ bnim

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 13:10 น. »
สุดๆครับลุง :)

ออฟไลน์ takeru

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 21:17 น. »
สุดยอดเลยคราบบ :m (10): :m (10): :m (10):

ออฟไลน์ vicifa403

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันอาทิตย์ 11 กันยายน 2011 เวลา 21:42 น. »
บ้านสวยงามมากครับ

Boulder 850 Monoblock power amp for front 3ch

ตัวนี้ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ woraphan

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 13:48 น. »
:m (17): :m (17): :m (17): ห้องสวยสุดๆครับพี่ รบกวนสอบถามนิดนึงเกี่ยวกับตัวนี้ครับ ด้านหลังมันจะบอกว่าให้ต่อช่อง 1 กับ 2 แล้ว 3 กับ 4 ถ้าใส่ jumper จะเป็น tri pole ถ้าถอดออกจะเป็น di pole แล้ว ช่อง 3 กับ 4 เราต้องเสียบสายลำโพงมั้ยครับ (biwire เสียบทั้ง 1,2,3 และ 4) หรือว่าเราเสียบแค่ 1 กับ 2 (single wire) พอครับ :m (11): :m (11): :m (11):
ไดร์วเวอร์ด้านข้างช่วงเรื่องเสียงด้านไหนบ้างครับ?

• LINN
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 22:14 น. »

โทษทีครับพึ่งเห็น

เข้าใจถูกแล้วครับ ต่อสายลำโพงแค่จุด 1-2

ส่วน 3-4 แค่ใส่กับไม่ใส่ jumpers เท่านั้น เพื่อจะออกเป้น Dipole หรือ Tripole ครับ

http://mcgrathcinema.com/eqlist/docs/ss150.pdf

• LINN
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 22:19 น. »
ไดร์วเวอร์ด้านข้างช่วงเรื่องเสียงด้านไหนบ้างครับ?

เป็นลำโพงแบบ Tripole ครับ ที่ set เป็น Dipole ได้

ใช้เป็นลำโพง surround ครับ จะได้บรรยากาศโอบล้อมในการดูหนังได้ดีกว่าพวกลำโพง Direct ทั่วไปครับ

ถ้าเซ็ทได้ดีจะทำให้ไม่รู้สึกว่าเสียงดังมาจากตรงไหนครับ

เป็นลำโพงที่เป็น standard พวก THX ครับ

แต่บางคนก็ชอบใช้แบบ Direct มากกว่า โดยเฉพาะถ้าดู concert หรือฟังเพลงแบบ multi ch ใช้ direct ดีกว่าครับ

• LINN
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 22:19 น. »
บ้านสวยงามมากครับ

Boulder 850 Monoblock power amp for front 3ch

ตัวนี้ ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

ราคาตัวนึงน่าจะประมาณ USD5500-6000 ครับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 17:17 น. »
โทษทีครับพึ่งเห็น

เข้าใจถูกแล้วครับ ต่อสายลำโพงแค่จุด 1-2

ส่วน 3-4 แค่ใส่กับไม่ใส่ jumpers เท่านั้น เพื่อจะออกเป้น Dipole หรือ Tripole ครับ

http://mcgrathcinema.com/eqlist/docs/ss150.pdf

ขอบคุณครับพี่  :m (68): :m (68): :m (68):

ออฟไลน์ songkran

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 17:51 น. »
ชุดลุงนี่ใหญ่มากเลย...บ้านก็สวย ส่วนผมเดี๋ยวนี้ก็หยุดไปแล้ว เล่นแต่ชุดเล็กๆ ....แวะมาทักทาย เพราะคุ้นๆ..ว่างๆลุงเอานาฬิกามาโชว์บ้างนะครับ 55+

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 00:53 น. »
อะไรจะสวยขนาดนี้เนี่ย ทั้งบ้าน ทั้งห้องฟังเพลง เหมือนออกมาจากแม็กกาซีน สวยมากครับ  :m (8):

ทั้งกล้องอีก ของชอบๆทั้งนั้นเลย โอ๊ยๆๆๆๆๆ จะบ้าตาย  :m (45): :m (45): :m (45):

ระดับState of the art แน่นอน (เพิ่งอ่านในaudiophile) เห็นเค้าว่าเป็นระดับสูงสุด  :m (10):

ทั้งบรรยากาศ ทั้งกลิ่น ทั้งการสัมผัส สุดยอดๆ  :m (60): :m (60): :m (60):

• Moderator
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 09:54 น. »
ชุดลุงนี่ใหญ่มากเลย...บ้านก็สวย ส่วนผมเดี๋ยวนี้ก็หยุดไปแล้ว เล่นแต่ชุดเล็กๆ ....แวะมาทักทาย เพราะคุ้นๆ..ว่างๆลุงเอานาฬิกามาโชว์บ้างนะครับ 55+
น้าสงกรานต์หายไปนานเลยนะ :m (14):

ออฟไลน์ songkran

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 11:14 น. »
น้าสงกรานต์หายไปนานเลยนะ :m (14):

อย่างผมไม่ใช่น้าหรอกครับ เฮียเม้ง ความรู้งูๆปลาๆ ผมหายไปนานครับเฮีย มีช่วง 2 ปีก่อนงานก็ย่ง ตอนนี้ว่างแล้วครับ และเดี๋ยวนี้ไม่ได้เล่นเครื่องเสียงแล้ว แต่ไม่ได้ขายอะครับ ก้ฟังเกือบทุกวันแต่ไม่ได้ซื้อเพิ่ม ก้หันไปเล่น อย่างอื่นแทนบ้างอะครับ ตอนนี้ไม่เหลือเงินแล้วคับเฮีย เล่นนู่นเล่นนี่ไปเรื่อย อะครับ 55+ เอียเม้งสบายดีนะครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 11:20 น. »
ซำบายดีครับ :m (88):

ถึงไม่ได้เล่นเครื่องเสียงแต่ก็ยังฟังเพลงอยู่ เข้ามาคุยขำๆได้เหมือนกันครับ :m (25):

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 17:30 น. »
สุดยอดเลยครับ เห็นแล้วตาร้อน ชอบ Aerial 7T เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันจันทร์ 19 กันยายน 2011 เวลา 14:18 น. »
เห็นบ้านลุงซานต้าทีไรก็ตื่นตาตื่นใจทุกที

ปล. แอบมีมาม่าด้วย  :m (1):
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันพุธ 21 กันยายน 2011 เวลา 02:08 น. »
บ้านหรือสวรรค์ครับเนี่ย สวดยวดดดดดดดดดด :m (10):
The First Step Is Always The Hardest.