ผู้เขียน หัวข้อ: Pass To The Future  (อ่าน 236056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teatree

• คุยเก่งมาก
Pass To The Future
« เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:19 น. »
พอดีเปิดดูห้องฟังจิ๊บๆ ของพี่jibjoy ตอนทำห้องมีการตีโครงคล้ายห้องผมเลย  :m (17): 

จึงจำได้ว่า ตอนทำมีถ้ารูปเก็บไว้เมื่อ4ปีก่อน กล้องยังใช้แบบกระป๋องอยู่เลย ถ่ายไม่ค่อยจะเป็น  :m (45):

ก้อมานั่งค้นหาในHDเลยเจอรูปจนได้ จึงเอามาลงให้เพื่อนๆดู เผื่อเป็นแนวทางในทางการทำห้องแบบผม  :m (88):

เริ่มจากตอนฝังกราวน์ ใช้3แท่ง ยาวแท่งล่ะ2หรือ3เมตรนี่ล่ะ จะบ่ได้ นานล่ะ ทำมุม3เหลี่ยม ห่างกัน1ม. ใช้สายกราวน์น่าจะแกน5mm.ได้ เชื่อมด้วยการหลอมละลาย

โครงห้องใช้ไม้หน้าสามเป็นไม้แดง ตีเป็นกล่อง60X60cm. ทั้งห้อง แล้วพ่นทับด้วยcellumax เป็นใยกระดาษ เก็บเสียง กันความร้อน ไม่เป็นพิษ เลยจับพ่นเพดานทั้งบ้านเลย

เพราะห้องฟังเพลงดูหนังอยู่ชั้นล่าง ด้านบนเป็นห้องลูกสาว กลัวเวลาเปิดฟังเสียงจะรบกวน พอใช้งานช่วยได้เยอะเลย เหลือแต่เสียงเบสต่ำๆเบาๆ

ส่วนโครงฝ้า ใช้เป็นไม้ตีโครงเหมือนผนังเลย ถ้าเป็นโครงเหล็กกลัวกระพรือมาก เคยเจอมาแล้ว ช่างบางคนชุ่ยมาก ตัดเจาะใส่หลอดไฟ แล้วโยนเศษๆไว้บนฝ้า แก๊กๆๆทั้งวัน

ตอนนี้เวลาเปิด เหลือแต่เสียงหลอดไฟสั่น แอบเซ็งนิดๆ ต้องคอยเช็คเกรียวหลอด

ส่วนเรื่องระบบไฟ โชคดีที่ไฟบ้านผมขอเป็น3เฟส เลยดึงเฟสนึงมาไว้ใช้เฉพาะเครื่องเสียงห้องนี้เท่านั้น แยกตู้เบรคเกอร์กันเลย อุ่นใจไปอีก1เรื่อง

พอทำเสร็จ สัดส่วนห้องที่ได้จึงหายไปนิดนึงเป็น W3.8mxL5.7mxH2.5m

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 03 มีนาคม 2014 เวลา 16:01 น. โดย Teatree »

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ห้องผมเอง(Teatree)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:22 น. »
ปาด.............................. :m (88):

ออฟไลน์ mooazaaa

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:22 น. »
แววสุดยอดอีกห้องแล้ว :m (60):

ออฟไลน์ pu3707

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:27 น. »
ที่พ่นเค้าคิดราคายังไงครับ เห็นบางคนบอกว่าตัวนี้มันจะลามไฟ ไม่รู้ว่าจริงป่าว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:27 น. »
มีรูปตอนออกแบบห้องให้ดูด้วยครับ พี่หนุ่มพีรพล เป็นคนออกแบบให้ รู้สึกเดี๋ยวนี้ไปเปิดหน้าร้านอยู่ที่CDCรับทำห้องดูหนัง  :m (49):

คอนเซ็ปผม ห้องจะต้องมีหน้าต่าง ไม่มืด มันดูอึดอัดเกินไป พี่เค้าเลยใส่ให้ แต่เป็นทรงแคบ จะได้มีเอฟเฟ็คน้อยหน่อย ล่ะก้อตรงมุมห้องใส่รูมจูมบิ๊วเข้าไปเลย ผมไม่อยากดูเกะกะ ชอบเรียบๆ

ใครจะเอาไปเป็นแบบอย่างก้อได้น๊ะครับ  :m (54):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:31 น. »
อืม....พื้นไม้นี่เป็นแบบไหนครับ ยี่ห้ออะไร ลายอะไร ราคาเท่าไรครับ พอดีกะลังหาข้อมูลอยู่    ขอบคุณครับ  :m (3):

ออฟไลน์ llSilveRll

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:34 น. »
ห้องสวยมวากครับ  :m (6): :m (6):

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:42 น. »
ที่พ่นเค้าคิดราคายังไงครับ เห็นบางคนบอกว่าตัวนี้มันจะลามไฟ ไม่รู้ว่าจริงป่าว

เห็นพนักงานเค้าบอกว่าไม่ติดไฟครับ แต่ยังไม่เคยลองเหมือนกัน เห็นพ่นในฮอลใหญ่ๆหลายที่ เลยคิดว่ามาตรฐานมันต้องระดับนึงน่ะ

คือถ้ามีวัสดุอื่นติดไฟ ก้อจะทำให้มันไหม้ไปด้วย แต่ถ้าวัสดุที่ติดไฟมอดหมดแล้ว ตัวมันเองก้อจะดับตาม คือไม่ลามต่อไป  :m (49):

ตอนออกแบบห้อง ผมให้เอาแอร์ไว้ด้านหลังคนนั่ง เพราะผมไม่ชอบนั่งมองแอร์ แต่ผมเห็นหลายห้องไว้ด้านเดียวกับเครื่องเสียง ไม่รู้เพราะอะไรนิ แต่เวลาล้างแอร์ คงลำบากน่าดู  :m (11):

เสาที่เอียงด้านหลังคนนั่ง ผมไว้ติดลำโพงเซอร์ราว มันจะเอียงหาคนนั่งฟังพอดี ถ้าทำฐานยึดโด่ๆขึ้นมาคงไม่สวยอ่ะ  :m (73):

กระจกผมก้อทำหนาสุด8mm.ได้มั้ง เท่าที่วินเซอร์จะใส่ได้ แข็งแรงไม่กระพรือ ผมเคยใช้กระจกอลูมิเนียม ถ้าติดตั้งไม่ดี แก๊กๆจะมาเยือน หลอนเลย  :m (83):

ส่วนรูปห้องปัจุบัน ยังบ่ได้ถ่ายไว้เยย 555 หลังจากลูก2คน รกมาก คนที่2ใกล้เช้าเรียนล่ะปีหน้านี้เอง ดีใจจัง โลกคงกลับมาสงบสุขกว่าเดิม หุหุ  :m (85):

เดี๋ยวก่ะว่าจัดห้องแล้วจะถ่ายมาให้ดูใหม่ครับ แถมต้องบูรณะอีก คนเล็กตัวแสบทำเลอะไว้เยอะ  :m (71):

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:47 น. »
อืม....พื้นไม้นี่เป็นแบบไหนครับ ยี่ห้ออะไร ลายอะไร ราคาเท่าไรครับ พอดีกะลังหาข้อมูลอยู่    ขอบคุณครับ  :m (3):

ในรูปเป็นภาพจากคอมครับ ลายในรูปจะเหมือนในห้องนอนผม เป็นพื้นลามิเนตแต่ผิวลายไม้ใช้ไม้จิง มีหลายยี่ห้อเลย ผมชอบตรงที่เดินแล้วนุ่มเท้า เป็นรอยยาก โดนน้ำไม่พอง ใช้มาเกือบ10ปีล่ะครับ  :m (88):

แต่ในห้องฟังเพลง ผมใช้ไม้ปาร์เก้ ลายเล็กครับ พอดีมีลูกค้าเป็นโรงไม้ อยู่มุขดาหาร เลยอุดหนุนเค้าหน่อย  :m (54):

ออฟไลน์ เฮียต๊ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:51 น. »
ห้องสวยมากครับ

ออฟไลน์ Zeal

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 13 กันยายน 2011 เวลา 23:54 น. »
ขอทราบราคา ค่าก่อสร้าง+ตกแต่ง คราวๆได้ไหมครับ แล้วขนาดห้องที่เห็นขนาดเท่าไรครับ พอดีกำลังคิดว่าจะเอาที่ว่าข้างๆบ้านทำเป็นห้องฟังเพลง หรือโรงรถดี  :m (50):

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 00:02 น. »
ขอทราบราคา ค่าก่อสร้าง+ตกแต่ง คราวๆได้ไหมครับ แล้วขนาดห้องที่เห็นขนาดเท่าไรครับ พอดีกำลังคิดว่าจะเอาที่ว่าข้างๆบ้านทำเป็นห้องฟังเพลง หรือโรงรถดี  :m (50):

จำได้ว่าสมัย4ปีที่แล้ว น่าจะ3-4แสนมั้งครับ +-นิดหน่อย เพราะมันจ่ายเป็นส่วนๆ ค่าช่างไฟ ค่าช่างไม้ ค่าไม้ ค่าอุปกรณ์ ค่าออกแบบ ก่ะๆเอาครับ  :m (14):

ออฟไลน์ DoraP

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 00:35 น. »
แบบสวยมากครับ เดี๋ยวจะรอชมตัวจริงครับบบบบ ^^

ออฟไลน์ mr.pongsaton.b

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 00:47 น. »
สวยงามมักๆๆครับ :m (45):

ออฟไลน์ Zeal

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 00:48 น. »
ขอทราบราคา ค่าก่อสร้าง+ตกแต่ง คราวๆได้ไหมครับ แล้วขนาดห้องที่เห็นขนาดเท่าไรครับ พอดีกำลังคิดว่าจะเอาที่ว่าข้างๆบ้านทำเป็นห้องฟังเพลง หรือโรงรถดี  :m (50):

จำได้ว่าสมัย4ปีที่แล้ว น่าจะ3-4แสนมั้งครับ +-นิดหน่อย เพราะมันจ่ายเป็นส่วนๆ ค่าช่างไฟ ค่าช่างไม้ ค่าไม้ ค่าอุปกรณ์ ค่าออกแบบ ก่ะๆเอาครับ  :m (14):

ขอบคุณครับ ขนาดห้องเท่าไรครับ

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 01:04 น. »
หูยห้องผมยังห่างชั้นกับพี่เยอะเลยครับ งบต่างกันเป็นสิบเท่า แต่พี่ทำได้งามจริงๆ :m (60): :m (60):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 01:26 น. »

ขนาดกว้าง3.8เมตรครับ ยาว5.7เมตร สูง2.5เมตร กว้างกับยาวโดนไม้โคลงหนาข้างล่ะ10เซนกินไป ส่วนความสูงโดนคานกลางเป็นปูน เลยได้แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ pdg911

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 08:15 น. »
เปิดตัวได้อลังการน่าติดตามมาก รอชมภาพของจริงอยู่นะครับ

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 08:36 น. »
ห้องสวยมากๆครับ  :m (60):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=cbb6ec6468ec6419bfc655ec449aaa0d&topic=2983.0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:08 น. »
ห้องสวยมากครับ   :m (25): :m (25):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:24 น. »

น้องปูเริ่มคันแล้วสิ  :m (28):
ห้องสวยมากครับ ออกแบบได้สวยมากครับ :m (73):

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:46 น. »
ไอที่พ่นๆนั่นที่โรงเรียนใช้พ่นตัวตึกทั้งตึกเลย
พึ่งรู้คุณสมบัติวันนี้นี่แหละ ค่าทำก็ไม่แพงด้วย
เพราะโรงเรียนผมทำอะไรแพงๆไม่เป็น ทำเอาถูกไว้ก่อน

ห้องสวยมากเลยครับ  :m (25): :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ demonx

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:56 น. »
ห้องดูดีมากๆ ครับ สวยๆ ไอเดียดีครับ  :m (25):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 09:59 น. »
ไอที่พ่นๆนั่นที่โรงเรียนใช้พ่นตัวตึกทั้งตึกเลย
พึ่งรู้คุณสมบัติวันนี้นี่แหละ ค่าทำก็ไม่แพงด้วย
เพราะโรงเรียนผมทำอะไรแพงๆไม่เป็น ทำเอาถูกไว้ก่อน

ห้องสวยมากเลยครับ  :m (25): :m (25): :m (25):

จำได้ว่าค่าทำไม่ค่อยแพงอ่ะครับ ตอนนั้นน่าจะไม่เกินแสน

ถ้าพื้นที่ไม่ถึงที่กำหนดไว้ เค้ามีชาร์ตเพิ่มด้วยครับ

แต่ห้องทำมานานแล้ว เริ่มเบื่อแล้วเหมือนกัน อยู่นานเริ่มไม่สวยล่ะ5555+  :m (88):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:01 น. »
ห้องสวยมาก ๆ เลยครับ  :m (17):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:18 น. »
ห้องสวยมากครับ :m (17):

ออฟไลน์ bnim

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:26 น. »
ห้องสวยมากครับ
รอดูตอนต่อไป

ออฟไลน์ vigun

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:33 น. »
อยากได้แบบนี้ม่างจังเลยย  :m (35): :m (35):

ออฟไลน์ num-avc

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:48 น. »
ห้องสวยดูดีมากๆครับ

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 10:55 น. »
 :m (4): ห้องสวยมากครับพี่ อยากเห็น ชุดที่พี่เล่นด้วยครับ คงเทพไม่แพ้ห้องแน่ๆ  :m (13):

ออฟไลน์ ตั้งไข่

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 17:21 น. »
 :m (6): อยากมีห้องแบบนี้บ้างจังครับพี่

ออฟไลน์ morun

• ริมฝั่งน้ำ
  • ชอบคุย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพุธ 14 กันยายน 2011 เวลา 17:47 น. »
...ห้องสวยมากครับ...
สัมผัส ละมุนละไม ในมิตรภาพ

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 17:41 น. »
ห้องสวยมากครับ ชอบตรงที่มีหน้าต่าง ขอเก็บ idea ไว้ทำห้องบ้างครับ

ออฟไลน์ Nit

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 กันยายน 2011 เวลา 21:00 น. »
ห้องสวยขอลอกการบ้านหน่อย

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันศุกร์ 16 กันยายน 2011 เวลา 10:41 น. »
ห้องคุณ teatree พ่นโฟมด้วย สำหรับโฟมตัวนี้ไม่ลามไฟครับ ถือเป็นฉนวนที่น่าสนใจมากๆ คือทั้งกันความร้อนและกันเสียงไปในตัว

อย่างห้อง Farm Render ที่ office ผมใช้เก็บเครื่อง Server สำหรับ Render งาน 3D ผมก็สเปคให้ฉีดโฟมทั้งผนังและใต้หลังคา

ก็ทำให้ห้องเก็บความเย็น ประหยัดแอร์ และทำให้ภายในห้องเงียบไปได้เยอะเลยครับ นี่ถ้าใช้กระจก 2 ชั้นในจุดที่เป็นช่องหน้าต่างด้วย

รับรองว่า...ห้องนี้จะเป็นห้องที่กันเสียงเข้า แล้วก็เก็บเสียงออกได้ดีมากๆ เลยครับ

ว่าแต่...โทนสีห้องดูขรึมดีจัง จะตามรอดูภาพแห่งความสำเร็จ เสร็จเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ  :m (4):
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + SI Slate AT1.2 140"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , M&K MP150MKII (Top Surr.) , M&K MP300 (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL Gotham G213 (coming) + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , ATI AT6007 , ATI AT4007 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

ออฟไลน์ lert

• ชอบคุย
  • DPoLS 0%
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันศุกร์ 16 กันยายน 2011 เวลา 13:05 น. »
ไอเดียเรื่องฉนวนน่าสนใจดีครับ ...ห้องสวยมากครับ  :m (7):

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันศุกร์ 16 กันยายน 2011 เวลา 16:05 น. »
ห้องคุณ teatree พ่นโฟมด้วย สำหรับโฟมตัวนี้ไม่ลามไฟครับ ถือเป็นฉนวนที่น่าสนใจมากๆ คือทั้งกันความร้อนและกันเสียงไปในตัว

อย่างห้อง Farm Render ที่ office ผมใช้เก็บเครื่อง Server สำหรับ Render งาน 3D ผมก็สเปคให้ฉีดโฟมทั้งผนังและใต้หลังคา

ก็ทำให้ห้องเก็บความเย็น ประหยัดแอร์ และทำให้ภายในห้องเงียบไปได้เยอะเลยครับ นี่ถ้าใช้กระจก 2 ชั้นในจุดที่เป็นช่องหน้าต่างด้วย

รับรองว่า...ห้องนี้จะเป็นห้องที่กันเสียงเข้า แล้วก็เก็บเสียงออกได้ดีมากๆ เลยครับ

ว่าแต่...โทนสีห้องดูขรึมดีจัง จะตามรอดูภาพแห่งความสำเร็จ เสร็จเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ  :m (4):

จิงๆห้องเสร็จนานแล้วครับ แต่ไม่ได้สนใจถ่ายรูปไว้เลย พอมาตอนนี้เจอลูกชายทำทรุดโทรมไปเยอะ  :m (71):
เลยต้องบูรณะกันหน่อย ช่วงนี้ก้อเตรียมแพ็คเครื่องเสียง ให้ช่างเข้ามาซ่อมแซม ต้อนรับของเล่นใหม่ด้วยแฮ่ๆ ไว้สำเร็จแล้วจะมาลงรูปอีกทีครับ  :m (4):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันศุกร์ 16 กันยายน 2011 เวลา 20:39 น. »

คุณmaxxx77มีfarm renderด้วย เป็น 3D artist หรือ designer ครับ  :m (3):

ออฟไลน์ m1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันเสาร์ 17 กันยายน 2011 เวลา 10:58 น. »
....ห้องมีหน้าต่างด้วย ผมชอบจิงจิง ไม่อึดอัด ห้องสวยครับ :m (37):
CD...Consonance Droplet Pro2
Int...tube 12e1 SE. MF A1-X
TT...Victor QL-A70 + DV 20X2L + SUT CM-1254+DAV phono
SP...XAV  klaszix 1A & Klaszix Bass
Conect...spk viard hd12 + xav rhythm, AC...MA

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันเสาร์ 17 กันยายน 2011 เวลา 11:15 น. »
 :m (74): :m (74): ห้องสวยมากๆเลยคับน้า