ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องทดสอบเสียง แมกไม้สตูดิโอ 20 มิย. 52  (อ่าน 34007 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ห้องทดสอบเสียง แมกไม้สตูดิโอ 20 มิย. 52
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 09:49 น. »
จากที่ย้ายที่พบปะพูดคุยไปเป็นที่บ้านแมกไม้...ผมคุยเจ้าของบ้านไปแล้ว

แกก็พร้อมรับเพื่อนๆ....

วันนี้เลยมีเพื่อนๆไปหลายคน kr62,ทองก้อน,friskies,เก๋,หมอ(โมโน),น้าตั๊ก,วุฒิ,และพี่ รองผกก.(ขออภัยไม่ทราบนาม)

แรกๆก็สนุกสนานเพลิดเพลินกับการลองฟัง oritek VS dna VS mogami กันดี

เรื่องรีวิวคงต้องให้เจ้าบ้านมาบอกนะครับ

แต่พอท่านทองก้อน อุ้มเครื่องสีดำๆใหญ่ๆ มาลองฟังเท่านั้นเอง

และคนที่การันตีคือท่านนี้

พร้อมเครื่องเคียงที่ท่านหิ้วมาด้วย

รุมกันทำ

ส่วนคนๆนี้ อดไม่ได้ที่จะลองของ (อ่อ เดี๋ยวส่งหมายเลขบัญชีไปให้นะครับ 555)

ตัดริบบิ้น จิ้มคนแรก(หารหนึ่งลงตัว)

ความเหมาะสมกันมากๆ

อีกเครื่องที่ท่านยกออกมา

ที่ฮากลิ้งคือ น้าตั๊กบอกว่า เจ้าเก๋บ่นๆว่าคัน งาน BAV ไม่ได้ซื้ออะไรเลย

ตอนท้ายที่จะกลับ คนที่หิ้วของกลับบ้านแยะที่สุดคือตาเก๋ครับ

มีทั้ง CDP CAMBRIDGE + POWER ANTHEM สบายตัวไป 5555 :m (13):

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: ห้องทดสอบเสียง แมกไม้สตูดิโอ 20 มิย. 52
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 09:56 น. »
หลังจากกลับกันไปหมดแล้ว....ผมรีบอาบน้ำประแป้ง...ล้างหูจาก dreamtheater ...จาได้ไม่ฝันร้าย   :m (72):

ลองของดำพี่หมู...ผมไม่เคยฟัง wadia จริงจังเลย... คราวนี้มาให้ฟังเต็มๆถึงที่...เรยยกดซ้าตีสอง...  :m (84):

ขอบอกว่า...เป็นซีดีที่มีรายละเอียดสุดยอด+พลังเต็มเปี่ยมจริงๆ...แร้วตรูจากลับไปฟัง krell ได้มั้ยเนี่ย..  :m (57):

งานนี้...สงสัยต้องหยอดกาปุกรอแว้วววว.... พี่หมูผมว่า...ตัวนี้มีหลายคิวแน่ๆ...คุ้มมากๆครับ...

ส่วนสายสัญญาณที่ลองกันมี ...DNA..Oritek..Transparent..Cardas cross..Monami

ความเห็นผม...DNA กระชับ ,สงัด จังหวะจะโคนดี ,speed เร็ว

...Transparent เสียงใสที่สุด รายละเอียดดี ,speed สูสีกะ DNA

...Oritek ลื่นไหลดี เป็นธรรมชาติ ,มีเนื้อมากขึ้น ,speed ช้าสุด

...Cardas cross เนื้อเยอะสุด ,เสียงเข้มข้น... ,speed สูสีกะ Oritek

...Monami แนวเดียวกับ Oritek แต่รายละเอียดสู้ไม่ได้ แต่ราคาเนี่ยคุ้มค่ามากๆ

สรุปผล... งบน้อย Monami ...หาหัวดีๆน่าจะมีลุ้นกับสายระดับหมื่น

.... ชอบฟังแนวสบายๆ นุ่มๆ หรือ ลดความจัด Oritek มาก่อนเรยยย

... เอาแบบชัดๆใสๆเนี่ย... Transparent ครับ

... แบบมันส์ๆ มีจังหวะ โจ๊ะๆ รายละเอียดดีๆ ...DNA

... นึกอะไรไม่ออก...กลางๆสุด Cardas Cross ...ยาสามัญประจำบ้านดีๆนี่เอง  :m (17):

Re: ห้องทดสอบเสียง แมกไม้สตูดิโอ 20 มิย. 52
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:09 น. »

ถือว่าได้ฟังเครื่องเล่น cdp หลายแบบทีเดียวครับ

ทั้ง KRELL , CAMBRIDGE และ  WADIA ...

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:10 น. »
ตกลงว๊ากเดียวตัวนี้เฮียหมูรับเลี้ยงดูแล้วใช่ป่ะครับ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:12 น. »
ใช่แล้วครับเฮีย...แต่ก็น่าเลี้ยงจริงๆครับ...รึแอบหยอดกาวไว้เรยยดี.. :m (79):

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:20 น. »
ใช่แล้วครับเฮีย...แต่ก็น่าเลี้ยงจริงๆครับ...รึแอบหยอดกาวไว้เรยยดี.. :m (79):

เห็นด้วยว่าหยอดกาว แล้วล๊อกกลอนประตูหน้าเลยครับ  :m (25):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:24 น. »
น้าเกร๋หลายใจเตรียมตัวปล่อย CEC ของคุณกัปตันแล้วใช่ไหมครับ  :m (65):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 10:28 น. »
น้าเกร๋หลายใจเตรียมตัวปล่อย CEC ของคุณกัปตันแล้วใช่ไหมครับ  :m (65):

cec มานเปิด-ปิด ...ด้วยรีโมทไม่ได้น่ะ...ก็บอกแล้วต่อไปให้ใช้เมีย...จาแต่งงานแร้วนิ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 11:13 น. »

ผมจองคิดแรกไว้แล้วคร๊าบพี่ ถ้าพี่หยอดกาว ผมจะไปยกชั้นวางพี่ไปด้วยคร๊าบ :m (48):

อ้าว น้าเก๋ ยังไม่ประกาศเหรอคร๊าบ  :m (1): ท่าจะกำลังยุ่ง (เห่อของใหม่ :m (50):) เลยลืมของเก่า :m (29): :m (29): :m (29):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 11:40 น. »
มิน่า เมื่อวานลองแซะพี่หมูก่อนออกจากหมู่บ้าน บอกว่าน้องวุฒิจองไว้ก่อนแล้ว เหม๊ ไวจริงๆ ว้อย ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 12:11 น. »
มิน่า เมื่อวานลองแซะพี่หมูก่อนออกจากหมู่บ้าน บอกว่าน้องวุฒิจองไว้ก่อนแล้ว เหม๊ ไวจริงๆ ว้อย ฮ่าๆๆ

ผมจองตั้งแต่เสียงแว๊ปแรกที่ได้ยิน หลังจาก เปลี่ยนเป็นสาย Transparent แล้วคร๊าบพี่ :m (7):

มันหนักแน่น จริงจัง ดีจริงๆ คร๊าบ ยิ่งฟัง DT ยิ่งมันคร๊าบ :m (48):

มันต้องเข้าขากับ Pass แน่ๆ คร๊าบ :m (10):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 12:29 น. »
เมื่อวานวันเสาร์...ลูกค้าเยอะเลยโดยไปไม่ได้...เสียดายอดฟังเสียงของดำwadia เลย...แต่ไม่เป็นไรครับ.....ทริปหน้าไปฟังwadia+pass labที่สามพรานก็ได้  อิอิ :m (55):
     :m (49): ปล.เจ้าของบ้านยังคงคอนเซ็ปเดิมนะครับ......กางเกงขาสั้น     แฮ่ๆ :m (7):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 12:41 น. »
ตกลงว๊ากเดียวตัวนี้เฮียหมูรับเลี้ยงดูแล้วใช่ป่ะครับ

ไม่ใช่คร๊าบเฮีย พี่หมูเค้าแค่รับฝากผมไว้ก่อนคร๊าบ

แบบที่ป๋าเกาะฝาก ละมุด ไว้กับผมหนะคร๊าบ

เดี๋ยวชาร์ตตังค์แล้วจะไปอุ้มกลับมาคร๊าบ :m (1): :m (1): :m (1):

:m (88): :m (88): :m (88): :m (88): :m (88):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 12:54 น. »
เอ๊า...เฉลยคร้าบ.....

ตกลงพี่หมูแกซื้อหน่ะครับ...แกเอามาให้ กัปตันส์และพวกเราลองฟัง....

แต่แกขี้เกียจยกกลับ...เลยฝากที่กัปตันส์ไว้ก่อน....

รอจังหวะดีๆ แกจะไปยกกลับครับ
:m (50):

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 13:03 น. »
ใช่แร้ววว...แต่ที่แกฝากผมไว้เนี่ยเป็นแผนที่จะได้มากทม.บ่อยๆ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 13:11 น. »
ใช่แร้ววว...แต่ที่แกฝากผมไว้เนี่ยเป็นแผนที่จะได้มากทม.บ่อยๆ

อย่างงี้ต้องเอามาไว้ที่ สามพรานคร๊าบพี่ :m (1):

จะได้มีเรื่องมา กทม. แล้วไม่ได้ :m (28):

มีเหตุให้ต้องเข้ามา สามพราน แล้วเลยเข้า กทม. คร๊าบ :m (29): :m (29): :m (29):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 13:30 น. »
เพิ่งตื่นคร้าบ เมื่อคืน หนักกันไปหน่อย นอนเพลินเล้ย คุณตั้ม อยากได้ ซีดี ตัวไหนล่ะคร้าบ แคมบิด840 หรือ CEC51XR ดีล่ะคร้าบ :m (7): ฉับฉน จริงๆวุ้ยๆๆๆ

• Moderator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 13:31 น. »
แก้ข่าวให้พี่เขียงอีกหน่อย สมาชิกท่านล่าสุดนั่น รองผกก. นะคร้าบ ไม่ผู้หมวด  :m (13): ไปลดยศท่านเดี๋ยวจับปรับซะเล้ยยย :m (7):

• Moderator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 13:33 น. »
เมื่อคืนฟัง WADIA กับชุดพี่เจมส์ แล้ว เซ็งอารมณ์ อย่างม้ากมากคร้าบบบ กลับมาบ้าน ไม่อยากฟังชุดที่บ้านมันเล้ยยยย  :m (7):
ว่าแล้วบ่ายนี้ ไปกินโออิชิ แฟชั่นแก้เซ็งดีกว่า ไปเปล่าน้าเจมส์ น้องเมย์ยังอยู่นะคร้าบ :m (13):

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 14:42 น. »
เพิ่งตื่นคร้าบ เมื่อคืน หนักกันไปหน่อย นอนเพลินเล้ย คุณตั้ม อยากได้ ซีดี ตัวไหนล่ะคร้าบ แคมบิด840 หรือ CEC51XR ดีล่ะคร้าบ :m (7): ฉับฉน จริงๆวุ้ยๆๆๆ

เพิ่งกลับมาจากไปดู JADIS ORCHESTRE REFERENCE มาครับกะว่าถ้าได้แล้วจะไปเอา cd ของคุณเกร๋ต่อ แต่ว่าตอนคุยกันบอกประกันเหลือ แต่ไม่รู้ว่าเหลือเท่าไหร่เพราะว่าไม่ได้เปิดใช้เลย (ประกันอยู่ในกล่องเลยไม่รู้) พอไปดูจริงๆ สภาพสวยจริงซื้อมาตั้งแต่ 2004 แล้วอ่ะ ไม่ได้ซื้อมาเองด้วยซื้อต่อเค้ามาอีกที  ขายที่ 65k เลยบ้ายบายคร้าบ

สรุปว่าหาต่อไป ถ้าเงินเหลือแล้วจะไปสอยนะครับ แต่มีแนวโน้มว่าจะหมดไปกับ CJ 17LS ละคร้าบ  :m (62): เดี๋ยวเย็นนี้ขอไปลองอีกรอบก่อน  :m (15):

ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 14:46 น. »
ว่าแต่ว่าคุณกัปตันใช้ปรีอะไหร่ครับเนี้ย เห็นไม่ค่อยชัดเลย สงสัยฝีมือถ่ายรูปของน้าเกร๋แน่ๆ  :m (45):

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 14:46 น. »

เพิ่งกลับมาจากไปดู JADIS ORCHESTRE REFERENCE มาครับกะว่าถ้าได้แล้วจะไปเอา cd ของคุณเกร๋ต่อ แต่ว่าตอนคุยกันบอกประกันเหลือ แต่ไม่รู้ว่าเหลือเท่าไหร่เพราะว่าไม่ได้เปิดใช้เลย (ประกันอยู่ในกล่องเลยไม่รู้) พอไปดูจริงๆ สภาพสวยจริงซื้อมาตั้งแต่ 2004 แล้วอ่ะ ไม่ได้ซื้อมาเองด้วยซื้อต่อเค้ามาอีกที  ขายที่ 65k เลยบ้ายบายคร้าบ

สรุปว่าหาต่อไป ถ้าเงินเหลือแล้วจะไปสอยนะครับ แต่มีแนวโน้มว่าจะหมดไปกับ CJ 17LS ละคร้าบ  :m (62): เดี๋ยวเย็นนี้ขอไปลองอีกรอบก่อน  :m (15):

อย่าลืมดู anthem amp1 ....อยู่ที่เก๋...เห็นแล้วจะอึ้ง...ขอบอกราคาก็ดีสุดๆ... :m (17):

ผมใช้ joule elektra ครับ...เคยลองเทียบกับ premier 14...ผมชอบ joule มากกว่าครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 17:55 น. »
ตาเกร๋นี่ของแรงจริงๆ ขนาดถ่ายตัวเอง องค์ในตัวยังทำภาพสั่นไหวได้....บรือออออออออ   :m (8):

ทีแรกไม่เชื่อ เจ้าดำ อายุ 10 ปี จะมาเหนือกว่า เจ้าขาว ของใหม่กิ๊ก

เลยโทรไปถามเจ้าวุท ... เฮ้ย จริงเปล่า ที่เค้า วิวกัน บางที เกรงใจพี่หมู เลยไม่กล้าเล่นแรงกลัวแกเสียใจ

เจ้าวุทตอบ ...พี่ มันของจริงครับ เจ้าขาวกระเด็นไปไกลๆ  :m (76): ( ผมหน้าเสีย )

เหรอ ! :m (62):

ครับพี่ วาเดี่ย ตัวนี้ ถ้าพี่หมูขายผมต่อ แสนสอง ผมก็เอา ! :m (65):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 18:32 น. »

แต่เมื่อวานเห็นแกแอบผิดหวัง ถอนหายใจเฮึอกใหญ่...

ตอนที่ก้ปตันส์ ไม่ขับรถพาชม night life... :m (50):

ออฟไลน์ Friskies

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 19:02 น. »
ตั้งกะกลับบ้านมาก็เปิดแผ่นเบิร์นสาย วนลูป ปิดแอมป์...

หูเสียไปเลยครับ งานนี้ โดนของดำเข้าไป

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 19:13 น. »
เหอๆๆ ป๋าเกาะใจเย็นๆ ครับ ผมว่ายังต้องผ่านอีกหลายคิว ดีไม่ดีพี่เจมส์แอบหยอดกาวไปแล้วเนี่ย ฮ่าๆๆ

แต่กลับมาบ้านแล้วฟังขาวอวบเราก้อยังชอบอยู่นะเนี่ย รักมิยอมเปลี่ยนแปลง อิอิ  :m (37):

ปล. พี่หมู pm เบอร์บัญชีมาได้ตลอดนะครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 19:54 น. »
พี่หมูนี่ ผมบอกตรงๆ ผมรู้จักแกมานานแล้วครับ

แกมีนิสัยของคนรวยจริงๆ

ประมาณว่า ของถึงมือแล้ว ดีไม่ดี ไม่สน ขี้เกียจปล่อยหวะ เหนื่อย ได้ไม่กี่ตัง ชั่งมันเถอะ เก็บไว้...

พี่น้องจะเห็นว่า   ของแก  เต็มบ้าน ! :m (8):

ไม่เหมือนผม ขนาด ก้ามปู วางไว้ก็ไม่เกะกะ แค่ พันเดียว !

พี่น้องช่วยมาซื้อหน่อยครับ :m (30):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 20:25 น. »
แก้ข่าวให้พี่เขียงอีกหน่อย สมาชิกท่านล่าสุดนั่น รองผกก. นะคร้าบ ไม่ผู้หมวด  :m (13): ไปลดยศท่านเดี๋ยวจับปรับซะเล้ยยย :m (7):

อ้าว...เวรแล้วไง.... :m (62):

ขอโทษคร้าบ ท่านรองผู้กำกับ... :m (3):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 20:31 น. »
ดูท่าทางงานนี้ผมจะพลาดไปหลายอย่างเลยนะเนี่ย

:m (30): :m (30): :m (30): :m (30): :m (30):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 20:36 น. »
เอ่.. เหมียนพี่เต่าหายไป  :m (14):

ออฟไลน์ kr62

• TAC
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 22:11 น. »
พี่หมูนี่ ผมบอกตรงๆ ผมรู้จักแกมานานแล้วครับ

แกมีนิสัยของคนรวยจริงๆ

ประมาณว่า ของถึงมือแล้ว ดีไม่ดี ไม่สน ขี้เกียจปล่อยหวะ เหนื่อย ได้ไม่กี่ตัง ชั่งมันเถอะ เก็บไว้...

พี่น้องจะเห็นว่า   ของแก  เต็มบ้าน ! :m (8):

ไม่เหมือนผม ขนาด ก้ามปู วางไว้ก็ไม่เกะกะ แค่ พันเดียว !

พี่น้องช่วยมาซื้อหน่อยครับ :m (30):
ผบทบ.ของท่านทองก้อน อ่านเข้าละก็.. :m (8):
เฮียเกาะ วางระเบิดเวลาท่านทองก้อนแล้ว..กึ๊ย :m (59):

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 22:17 น. »

อ่า....ตัวครายตัวมันเด้อ..... :m (28):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 22:45 น. »
วันนี้ตายครับน้าตั๊ก ขนของไปบ้านใหม่ เพิ่งจัดห้องรับแขกไปได้แค่ครึ่งเดียว ห้องฟังเพลง ตู้หนังสือยังไม่ได้ขนเลย ผมมันพวกบ้าหอบฟางเห็นอะไรก็อยากเก็บสะสมหมด ตอนนี้นอนหมดสภาพอยู่

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 22:50 น. »
สวยๆท้างน้านค้าบ...จารย์เต่า...แร้วหมวยๆที่เก็บไว้..จาขนวันไหนจาได้ไปช่วยขน  :m (19):

ออฟไลน์ Friskies

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 22:59 น. »
น้าเต่าคร๊าบ
ไอ้ดาบ4อัน ของ LOTR อันซ้ายสุดมันของใครคร๊าบ นึกไม่ออก

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 23:18 น. »
ดาบ sting ของโฟรโดครับน้า
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 23:19 น. »
สวยๆท้างน้านค้าบ...จารย์เต่า...แร้วหมวยๆที่เก็บไว้..จาขนวันไหนจาได้ไปช่วยขน  :m (19):
น้าเจมส์มาเลี้ยงผมหรือป่าว ถ้าเลี้ยงเดี๋ยวพาไป  :m (4): :m (4):
..\
☻/
/▌

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 23:48 น. »
บ้านน้าเต่าสวยจริงๆเลยคร้าบ  :m (31):

ออฟไลน์ mono

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 23:52 น. »
 :m (60): งามแท้ๆน้าเต่า

• Moderator
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันอาทิตย์ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 23:57 น. »
วันที่พุธที่ 1 นี้เจอกันแน่บ้านน้าเต่า  :m (5): วุฒิ เค้าเตรียม แผ่นไว้ไปเปิดรับขวัญ บ้านใหม่เครื่องใหม่เรียบร้อย แล้วนะคร้าบ พี่น้อง :m (7):