ผู้เขียน หัวข้อ: transport ตัวใหม่ครับ(ผมกำลังหัดลงรูปอยู่ครับ)  (อ่าน 3800 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonball

• ฟังให้มาก วิจารณ์ให้น้อย ควักกระเป๋าเมื่อคิดว่าใช่สำหรับเรา
  • ชอบคุย
  • มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
transport ตัวใหม่ครับ(ผมกำลังหัดลงรูปอยู่ครับ)
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ธันวาคม 2011 เวลา 14:56 น. »

• ฟังให้มาก วิจารณ์ให้น้อย ควักกระเป๋าเมื่อคิดว่าใช่สำหรับเรา
  • ชอบคุย
  • มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
Re: transport ตัวใหม่ครับ(ผมกำลังหัดลงรูปอยู่ครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ธันวาคม 2011 เวลา 15:06 น. »
ไม่ยากแฮะ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: transport ตัวใหม่ครับ(ผมกำลังหัดลงรูปอยู่ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ธันวาคม 2011 เวลา 15:19 น. »

รอรีวิวครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ธันวาคม 2011 เวลา 17:04 น. »
รีวิวประกอบอย่างนี้เหรอน้า แค่ลงรูปกว่าจะเป็นก็อายลูกแล้ว ถ้ามานั่งพิมพ์รีวิวอีกสงสัยจะค่อนแจ้งแน่เอาเป็นรวมๆนะน้า ก็ละเมียดดีครับ ลื่นไหลในเพลงร้อง เสียงกลองหนังไม่ค่อยตึง ฟังร็อคก็ไม่ถึงกับน่าเกลียด
เกือบๆเฉียดไฮเอน ฟังเล่นๆ เพลินๆครับ แต่รูปวงกว้างขวางไม่แพ้ TETHA ที่ใช้อยู่เลยนะเนี่ย  แต่ที่สำคัญนะน้าได้มาแบบสภาพน้องๆแกะกล่องเลยไม่รู้เจ้าของเดิมเก็บยังไง แกบอกตั้งแต่ซื้อมาฟังไม่ถึง 100 ชั่วโมงเลย  น่าจะจริงของแกพอ มาอยู่กับผมก็ฟังไม่ถึง50ชั่วโมงซักที ผมกลัวมันเก่าเร็วหน่ะน้า

ออฟไลน์ nengbus

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ธันวาคม 2011 เวลา 22:18 น. »

สวยดี ดูดีมีตระกูล แล้วใช้คู่กับ D to A ของอะไรอยู่ล่ะ บอล

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 09 ธันวาคม 2011 เวลา 09:06 น. »
ตัวที่เห็นในรูปหน่ะครับหน้าสีเงิน musical fidelity  จำรุ่นไม่ได้ ครับน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 09 ธันวาคม 2011 เวลา 09:08 น. โดย dragonball »

ออฟไลน์ wat12

• งบลับมีน้อยอยากสอยของดี ควานพลิกปัฐพีมิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯใช้
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 09 ธันวาคม 2011 เวลา 09:30 น. »
ตัวที่เห็นในรูปหน่ะครับหน้าสีเงิน musical fidelity  จำรุ่นไม่ได้ ครับน้า

ว่างๆ จะไปขอฟังเน่อ น้าบอล
เครื่อง(เสียง)เก่าใครเขวี้ยงทิ้ง ช่างเถิด เปิดฝาแก้จุดด้อย ปรับใช้ แอ็มป์ปรีซีดีฟร้อนท์ โมฯได้  ใหม่/เดิมเสียงเคียงเทียบ อายม้วนหลบมุม
HT:Mitsubishi HC-8000D DLP ,Studiotek130G292/G3119,PS50B850,PS64F8500,VodkamodeedHDMI, Source:DUNE Prime/BASE 3.0 CG5iAD/380 ,DBP450 fully MOD, HF:Stax SR5Gold,HE5,HE560
Audio source:Esoteric P50s ,MarantzCD95,Arcam Alpha5plus,Sony555ESD and more ,DIY USB/FW DI, Non-Oversampling DAC,hires DAC & HF Amp ลงมือเอง, Audio Cable: GEI5.2 RCA,PEI RCA ,DIY RCA cable,DIY XLR ,Spk Cable: Wireworld Eclipse,Furukawa S1(8ft.),DIY Bi wire Version
AC: DIY AC Cable Nakharach(Emowerment,Delicate),Nachara(Audio&VDO Source ) wattgate330/350,IeGO8095 ,AC receptable 381Gold(Sound)/Silver&gtxR(Pics),IEC socket pure Silver ,Isolation Transformer 1200VA ,1000,500VA,(CB :PWH/Siemens,10sqmm x1pair for Audio &6sqmmx1pair for Pics)
Spk & Amp : Monitor Audio ref702PMC Fully MOD+Seas Excel 10" &cross3ways ลงมือเอง,MA St20SE , Accuton ceramic(กำลังง่วนdesign) ,Tube drive Mosfet Amp. ,300BSE

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันเสาร์ 10 ธันวาคม 2011 เวลา 00:20 น. »
ได้ครับน้าwatt12 แต่รอให้พ้นhi seasonก่อนนะครับช่วงนี้ลูกค้าตรึมครับ