ผู้เขียน หัวข้อ: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ  (อ่าน 113921 ครั้ง)

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
Re: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:05 น. »
ผมซื้อแผ่นละห้าร้อยมาเยอะเยย โดนแผ่นก๊อปเปล่าเนี่ย :m (83):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
Re: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:19 น. »
บู้ทซีดี ที่ตั้งอยู่ในห้องใหญ่ใกล้ๆลำโพง พาราก้อนทำใหม่เปล่าคร้าบ ผมก็เห็นหน้าปกมันแปลกอยู่ :m (14):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:21 น. »
ผมซื้อแผ่นละห้าร้อยมาเยอะเยย โดนแผ่นก๊อปเปล่าเนี่ย :m (83):
อย่างน้าจิ๊บน่าจะดูออกนะว่าปกของแท้กับปกก๊อบปี้ งาน printing จะไม่เหมือนกัน  :m (50):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• TAC
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:23 น. »
บู้ทซีดี ที่ตั้งอยู่ในห้องใหญ่ใกล้ๆลำโพง พาราก้อนทำใหม่เปล่าคร้าบ ผมก็เห็นหน้าปกมันแปลกอยู่ :m (14):
งานนี้ต้องแฉนะครับ ไม่งั้นโดนกันถ้วนหน้า

อีกอย่างซีดีเบอร์เก่าๆเดี๋ยวนี้จะไม่ค่อยผลิตกันแล้ว นอกจากเป็นสต๊อกเก่าเท่านั้น
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ krairerk

• TAC
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:30 น. »

ของเสี่ย ป. เขาล่ะครับ ทำออกมาตั้งนานแล้ว
แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:32 น. »
ไฮไลท์ ของงานครับ ในงานมีแผ่นไรท์ขายด้วยเอ้อ ช่างกล้า

ผู้จัดงานต้องรับผิดชอบนะเนี้ย

ร้านไหนเนี่ย   ผมว่าเข้าข่ายหลอกลวงนะเนี่ย  เพราะคนไปงานนี้ทุกคนจะคิดว่าแผ่นแท้ หรือแผ่นแท้ราคาพิเศษ    ราคาก็ไม่ถูก 500 บาท  :m (71):

เรื่องแผ่นไรท์ในงานขนาดนี้ไม่น่าเอามาขายน๊ะครับ  :m (76): :m (76): :m (76):

ถ้ายิ่งแผ่นล่ะ500เป็นอะไรที่เลวววววววววร้ายยยยยยยยยมากกกกกกก  :m (27): :m (27): :m (27):

คนจัดงานอาจจะไม่รู้ว่ามีคนแอบไรท์ขายรึป่าวครับ ถ้ารู้แล้วไม่จัดการ วงการจะเสื่อมมักๆ :m (44): :m (44): :m (44):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:37 น. »
สวัสดีคร้าบ งานเครื่องเสียงประจำเดือน ธันวาคม ประเดิมกันด้วยน้องพริตตี้ที่หายากจริงๆ ในปีนี้ 

ราคาเป็นอย่างไรครับ

ว่าจะกด eBay มาหลายทีและ

ลำโพงตัวเล็กเสียงใหญ่ๆ

เสียงไม่ได้เข้าไปลองฟังเลยอ่ะคร้าบ เดี๋ยวถ้าวันอาทิตย์ไปอีกทีจะเข้าไปลองฟังเผื่อดูคร้าบ

ตัวนี้เคยมาโชว์ตอน BAV ปี 2009 ทีนึงแล้วครับ  :m (50):

ดร.ชุมพล เคย review ให้ด้วย (ถ้าจำไม่ผิด)  :m (49):

ที่ได้ฟังมา เสียงดีทีเดียว เหมาะกับการพกพา  :m (4):

เบสไม่พอ เติม sub woofer ได้อีก  :m (17):

ราคาค่อนข้างสูง แต่จะถูกหรือแพง ก็โปรดพิจารณาเอาเอง  :m (82):

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:38 น. »

ที่เค้าบอกว่าเดี๋ยวไปเอาซีดีมาให้ แล้วผมลุกหนี

ก็เพราะเสียงเจ้าพาราก้อน ปลอม นี่แหล่ะ (ไม่ถูกจริตครับ)

ดูง่ายดีครับ จะเรียกลำโพงทำใหม่ก็ได้ หรือ ปลอมก็ได้  :m (36):  :m (36):

แต่อันนี้น่าจะเรียกทำใหม่นะครับ เพราะราคามันแตกต่างชัดเจน

เด่นเป็นสง่าลำโพงก็ปลอม แล้วผมเองยังจะหวังอะไรกับซีดี ด๊าย

เด่นสะดุดตาดี  :m (74):  :m (74):

เดิมมาเห็นพาราก้อนตัวนี้ ให้นึกซะว่ามาถึงพันธุ์ทิพย์แล้ว

ที่เมื่อวานบอกว่าผมมึน  :m (21):  :m (21):

ก็เพราะว่าไม่เคยคาดคิดว่าจะได้ซื้อแผ่นไรท์ในงานแบบนี้ครับ เลยไม่รู้จะบอกยกเลิกยังไง

หน้าปกเค้าเขียนว่า

pao  
The Ultimate Reference

ปล. เวลาเดินงานเครื่องเสียงครั้งต่อไป

อย่าลืมถามว่าแผ่นปลอมรึเปล่า แผ่นแท้ไม่เอานา แผ่นปลอมเท่านั้นที่ผมต้องการ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 10:40 น. »
ร้านค้าที่มาขอร่วมงานไม่มีการแสดงว่าจะขายอะไร :m (7):  หรือว่า $%&^*(%^$#$@!
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 12:10 น. »
มีท่านใดเห็นสายไฟ ps audio มาลดบ้างครับ

ลดเยอะมั้ยคับ :m (49):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

• TAC
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 12:30 น. »

ที่เค้าบอกว่าเดี๋ยวไปเอาซีดีมาให้ แล้วผมลุกหนี

ก็เพราะเสียงเจ้าพาราก้อน ปลอม นี่แหล่ะ (ไม่ถูกจริตครับ)

ดูง่ายดีครับ จะเรียกลำโพงทำใหม่ก็ได้ หรือ ปลอมก็ได้  :m (36):  :m (36):

แต่อันนี้น่าจะเรียกทำใหม่นะครับ เพราะราคามันแตกต่างชัดเจน

เด่นเป็นสง่าลำโพงก็ปลอม แล้วผมเองยังจะหวังอะไรกับซีดี ด๊าย

เด่นสะดุดตาดี  :m (74):  :m (74):

เดิมมาเห็นพาราก้อนตัวนี้ ให้นึกซะว่ามาถึงพันธุ์ทิพย์แล้ว

ที่เมื่อวานบอกว่าผมมึน  :m (21):  :m (21):

ก็เพราะว่าไม่เคยคาดคิดว่าจะได้ซื้อแผ่นไรท์ในงานแบบนี้ครับ เลยไม่รู้จะบอกยกเลิกยังไง

หน้าปกเค้าเขียนว่า

pao  
The Ultimate Reference

ปล. เวลาเดินงานเครื่องเสียงครั้งต่อไป

อย่าลืมถามว่าแผ่นปลอมรึเปล่า แผ่นแท้ไม่เอานา แผ่นปลอมเท่านั้นที่ผมต้องการ
ถ้าซื้อหวยก็ถูกเต็มๆ  :m (50):
น้าป๊อบมอบมาให้ผมฟัง 2 แผ่น ฟังแล้วไม่ผ่านครับ เสียงจะเฟคมาก

ออฟไลน์ wattana587

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 13:10 น. »
เห็นเขียนว่า32bit /384 kHz ด้วย :m (57):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 13:25 น. »
เห็นเขียนว่า32bit /384 kHz ด้วย :m (57):

ต้นฉบับเค้าก็เป็นซีดี มันก็ 16/44.1 อยู่แล้ว :m (14): :m (14): :m (14): เอามาก๊อป (คนขายเค้าเรียก "รีมาสเตอร์ :m (76):)

อัพไปเป็น 32/384 แล้วตอนไรท์แผ่นเป็น CD มันก็ต้องแปลงกลับมาเป็น 16/44.1

แล้วมันดีขึ้นได้ไงหละเนี่ย :m (21): :m (21): :m (21):

จริงๆ จะเอาแผ่นเก่า มาทำใหม่ มันก็ไม่แปลก แต่อย่าลืมจ่ายค่าลิขสิทธิ์ ให้เจ้าของเค้าด้วยนะคร๊าบ :m (49): :m (49): :m (49):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ varodome

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 13:26 น. »
มีท่านใดเห็นสายไฟ ps audio มาลดบ้างครับ

คุณ Hongkongface ก็เห็นเค้าเอามาลดน่ะครับ ของ Audio excellence ครับ แต่เห็นมีมาไม่กี่รุ่นครับ  :m (49):
ส่วนเรื่องว่าลดเยอะไหม ไม่ทันสังเกตุ  :m (26): มัวแต่สนใจ CD ที่ทาง Audio excellence เอามาขายครับ ของ A-Art ครับ

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 13:39 น. »

คุณ Hongkongface ก็เห็นเค้าเอามาลดน่ะครับ ของ Audio excellence ครับ แต่เห็นมีมาไม่กี่รุ่นครับ  :m (49):
ส่วนเรื่องว่าลดเยอะไหม ไม่ทันสังเกตุ  :m (26): มัวแต่สนใจ CD ที่ทาง Audio excellence เอามาขายครับ ของ A-Art ครับ

ขอบคุณครับ พอดีไม่เห็นรูปสินค้าพวกเส้นสาย เห็นแต่ห้องโชว์(ของแรงๆ :m (83):) กลัวไม่ได้เสียตังค์ครับ.... :m (89):

มาน้อยรุ่นไม่เป็นไร เพราะผมเอารุ่นเดียวพอ :m (26): ที่เล็งไว้ ก็คุ้นๆ ว่าหลายบาทละครับ :m (71):

CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

• TAC
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 13:40 น. »

ต้นฉบับเค้าก็เป็นซีดี มันก็ 16/44.1 อยู่แล้ว :m (14): :m (14): :m (14): เอามาก๊อป (คนขายเค้าเรียก "รีมาสเตอร์ :m (76):)

อัพไปเป็น 32/384 แล้วตอนไรท์แผ่นเป็น CD มันก็ต้องแปลงกลับมาเป็น 16/44.1

แล้วมันดีขึ้นได้ไงหละเนี่ย :m (21): :m (21): :m (21):

จริงๆ จะเอาแผ่นเก่า มาทำใหม่ มันก็ไม่แปลก แต่อย่าลืมจ่ายค่าลิขสิทธิ์ ให้เจ้าของเค้าด้วยนะคร๊าบ :m (49): :m (49): :m (49):
ดีขึ้นสิเพราะได้ phase shift ติดมาด้วย  :m (36):

ฟังแล้วได้บรรยากาศฟุ้งๆหลอนๆหูดี  :m (29):

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 14:46 น. »
ต้องใช้แผ่น blu ray แล้วครับ
ใช่แผ่น cd ไม่พอแน่ครับ dvd ก็อาจจะไม่พอด้วยครับ
ผมมี jazz at the pawnshop 24/192 studio master
ยังล่อไป 4gb เลยครับ พอแปลงเป็น aiff กลานเป็น 6gb   :m (21):

studio master ผมยังไม่เจอ 32/384 เลย
แล้วเค้าเอาที่ไหนมาขาย  :m (62):

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 15:49 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 16:30 น. »
แผ่นไรท์   แผ่นละ ห้าร้อย ! :m (8): :m (8): :m (8): :m (8):      :m (22):

แค่ อัพขึ้น อัพลง .... :m (21):

เปา อัลติเมต

ก็ไม่ว่าไรครับ   บางคนอาจจะชอบ

แต่ มันผิดกฎหมายครับ   ว่ากันโต้งๆขายกันกลางงาน    แหม   ไม่ค่อยน่าดู :m (28):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 16:41 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

จานรองสไปค์กับตัวลองสายลำโพงของฮามอร์นิคซ์ มันใช้แทนกันไม่ได้นะน้าตรี  :m (8):

จานรองสไปค์แนะนำ Linn Skeet ราคาไม่แพงแต่คุณภาพเยี่ยม :m (17):

แต่ถ้ามีงบ จัดหนัก Harmonix ไปเลยครับ

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 17:06 น. »
ไฮไลท์ ของงานครับ ในงานมีแผ่นไรท์ขายด้วยเอ้อ ช่างกล้า

เรื่อง serious นะเนี่ย งานขนาดนี้ ผู้จัดอนุญาตแบบนี้ได้ไง ผิดกฎหมายชัดๆ

น่าจะระงับโดยด่วนนะครับ อายคนอื่นเขาแย่ ต่างชาติมาสงสัยมีมึน  :m (21):

เสื่อมครับ...งานแบบนี้ ผู้จัดฯปัดความรับผิดชอบไม่ได้เลย ส่วนคนทำขาย ท่านก็ช่างกล้า ถ้าไม่เจ๋งจริง หรือ บ้าจริง คงไม่กล้าทำในงานแบบนี้แน่
คนซื้อคนเล่นเครื่องเสียง ส่วนใหญ่ก็ไม่ธรรมดา เล่นเอาแผ่นไร้ท์ไปขายราคาแผ่นแท้ ถ้ามีใครโวยออกมา งานคงสนุกน่าดู
<a

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 17:19 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

จานรองสไปค์กับตัวลองสายลำโพงของฮามอร์นิคซ์ มันใช้แทนกันไม่ได้นะน้าตรี  :m (8):

จานรองสไปค์แนะนำ Linn Skeet ราคาไม่แพงแต่คุณภาพเยี่ยม :m (17):

แต่ถ้ามีงบ จัดหนัก Harmonix ไปเลยครับ

Harmonix หน้าตาประมาณนี้ครับเฮียเม้ง ไม่รู้ในงานจะมีอ่ะป่าว แต่เจ้าLinn skeetที่เฮียว่าก้อน่าสนใจครับ  :m (25):

• TAC
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 17:34 น. »
ผมใช้ Harmonix ตัวรองสไปค์ รองซีดี รองแอมป์ทุกตัวอยู่ครับ

ตอนนี้ตัวแทนเปลี่ยนมือไปแล้ว ไม่ได้มาออกงานเครื่องเสียงนี้ครับน้าตรี

ต้องติดต่อตัวแทน GAV โดยตรง  และราคาปรับขึ้นจากที่ผมเคยซื้อเมื่อ8-9ปีก่อนอยู่พอสมควร

ออฟไลน์ MorBoi

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 17:58 น. »
แผ่นไรท์   แผ่นละ ห้าร้อย ! :m (8): :m (8): :m (8): :m (8):      :m (22):

แค่ อัพขึ้น อัพลง .... :m (21):

ก็ไม่ว่าไรครับ   บางคนอาจจะชอบ

แต่ มันผิดกฎหมายครับ   ว่ากันโต้งๆขายกันกลางงาน    แหม   ไม่ค่อยน่าดู :m (28):

อิอิ เห็นคนซื้อกันค่อยข้างเยอะเลยครับ ทำมานานพอควรแล้วมั้งเคยได้ยินแผ่นแบบนี้ทีหลายเดือนมาแล้ว
เสียงไม่ใช่แบบที่ผมอยากฟังแน่ๆ
น้องคนขายเห็นบอกเพื่อนผมอยู่ว่า เพลง rip มาจากแผ่นเสียงมั่ง จาก CD หายากมากมั่งอะไรก็ไม่รู้
คนขายเขาคงไม่สนมั้งเพราะทำมานานแล้ว แต่เห็นด้วยว่าผู้จัดงานไม่ควรยอมให้มาขายอะไรแบบนี้ที่ผิดกฎหมาย
ไปด้อมๆมองๆ amp หรืออะไรที่วางอยู่ในห้องเดียวกัน แปะราคาไว้ 1.2M, 900,000 กะ 700,000 บาทด้วยอะ
ดูไม่เป็นว่าอะไร เห็นคนบอกว่าเป็น Vintage McIntosh หรือ อะไรนี่แหละ

• TAC
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 18:11 น. »
คุณหมอไม่สนใจก็ดีแล้ว เจ้านี้มีวีรกรรมเยอะมาก

ถามน้าเขียงดูสิครับ  :m (49):

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 18:22 น. »
ผมใช้ Harmonix ตัวรองสไปค์ รองซีดี รองแอมป์ทุกตัวอยู่ครับ

ตอนนี้ตัวแทนเปลี่ยนมือไปแล้ว ไม่ได้มาออกงานเครื่องเสียงนี้ครับน้าตรี

ต้องติดต่อตัวแทน GAV โดยตรง  และราคาปรับขึ้นจากที่ผมเคยซื้อเมื่อ8-9ปีก่อนอยู่พอสมควร

ใช้รองทุกตัวเลยเหรอเฮียเม้ง :m (60): :m (60): :m (60):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 18:56 น. »
คุณหมอไม่สนใจก็ดีแล้ว เจ้านี้มีวีรกรรมเยอะมาก

ถามน้าเขียงดูสิครับ  :m (49):

ได้ยินมาเหมือนกันครับ เพิ่งจะได้เห็นตัวจริงก็วันนี้
ยังอุตส่าห์โดนคนแกล้งเข้าบอกแกอีกแหนะว่า ผมกำลังหัวเข็มดีๆ แกเลยบอกว่ามี Lab47 เป็น limited edition
ถ้าสนใจมีแค่ 50 หัวในโลกนี้หรืออะไรนี่ ผมก็คับๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 19:19 น. »
น้าเกร๋ไปเอาทีวีมาหรือยังครับ  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 19:23 น. »
ยังไม่ได้ไปเอาเลยคร้าบตั้มกลับมาดูในเน็ตแล้วราคา พอๆกับที่ลดในงานแหละ เลยถ้าว่างก็ไปถ้าไม่ว่างก็ไปซื้อหน้าร้านนอกห้างก็ได้คร้าบ

ออฟไลน์ noy8872788

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 22:08 น. »
  :m (2):  ต้องยอมรับว่า..งานนี้เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยเดินดูมา เพราะพวกเอาแต่ได้ไม่เคยคิดว่าใครจะด่าโคตรลับหลัง ผมเองก็เกือบไปเหมือนกัน พอพิจรณาดูเอ้า..มันแผ่นปลอมนี่หว่า ร้าน cap ที่อยู่ด้านหน้าคง งงงง ว่างานนี้พวกให้เอาแผ่นปลอมมาขายแข่ง เฮ้อ..เวรแท้ๆ ใครซื้อไปคงเจ็บใจหน้าดู   :m (9):

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 22:42 น. »

ถามน้าเขียงดูสิครับ  :m (49):

ได้ยินมาเหมือนกันครับ เพิ่งจะได้เห็นตัวจริงก็วันนี้
ยังอุตส่าห์โดนคนแกล้งเข้าบอกแกอีกแหนะว่า ผมกำลังหัวเข็มดีๆ แกเลยบอกว่ามี Lab47 เป็น limited edition
ถ้าสนใจมีแค่ 50 หัวในโลกนี้หรืออะไรนี่ ผมก็คับๆไว้ก่อน

สุดยอดครับหมอ ผมเจอกับตัวเอง(แต่ไม่เคยเจอตัว) ไปบิดแผ่นเวปลุงพง นานแล้วเหมือนกัน

กะว่าได้แผ่นเทพๆแล้วเชียว เห็นบอกว่า VG+ แต่ก้อตะหงิดๆว่าทำไมไม่มีคนแย่งบิดเลย
พอส่งมาถึงผม  :m (61):  แผ่นเป็นรอยลึกเกือบๆ 1 มม. ยาว 3 นิ้ว แม่จ้าว ! นี่ไม่รอยขนแมวแล้ว นี่มันรอยขนหมาอัลเซเชี่ยนชัดๆ

ผมเลยโทรไปถาม ได้คำตอบอย่างไรทราบไหมครับ
" ก้อนี่แหล่ะ VG+ ไงคุณ ถ้า NM คงไม่ได้ราคานี้หรอก "  แม่จ้าว! แล้วทำไม ไม่บอกรายละเอียดให้ชัดเจนฟร๊ะ  :m (27):

เค้าคงเห็นว่าคนที่ซื้อของจากเค้ากินหญ้ากระมัง สรุปว่าผมเสียเงินไปพันกว่าบาท แต่ฟังเพลงไม่ได้ ซื้อปกมาแท้  :m (9):

ผมเลยจำฝังใจว่า ชาตินี้ผมคงไม่ซื้ออะไรก้อตามจากท่านผู้นี้อีกแล้ว และผมพร้อมจะบอกต่อเพื่อนๆ

ที่สนใจจะซื้อแผ่นหรืออะไรก้อตามจากท่านผู้นี้ ว่าอย่าได้ซื้อเด็ดขาดถ้าไม่เห็นของก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 22:48 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 22:49 น. »

แผ่นนี้ป่าวครับพี่? :m (14):

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 22:58 น. »

:m (39):  ยังลงรูปให้เจ็บปวดใจอีก

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=171fe1a4c37ea003d6178b26534e3cc8&topic=2983.0
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:05 น. »
วันนี้ไปมาเหมือนกัน หยิบ CD ขึ้นมาดู เพ่งอยู่2-3ที นี่มันแผ่นก๊อปนี่กว่า 500  :m (8): :m (8): ไปดีกว่า  :m (20): :m (20):

สุดท้ายได้แผ่น jazz 1-2 กลับบ้าน วางไว้ก่อนเพราะห้องยังทำไม่เสร็จ  :m (26): :m (26):

อิอิ เห็นคนซื้อกันค่อยข้างเยอะเลยครับ ทำมานานพอควรแล้วมั้งเคยได้ยินแผ่นแบบนี้ทีหลายเดือนมาแล้ว
เสียงไม่ใช่แบบที่ผมอยากฟังแน่ๆ
น้องคนขายเห็นบอกเพื่อนผมอยู่ว่า เพลง rip มาจากแผ่นเสียงมั่ง จาก CD หายากมากมั่งอะไรก็ไม่รู้
คนขายเขาคงไม่สนมั้งเพราะทำมานานแล้ว แต่เห็นด้วยว่าผู้จัดงานไม่ควรยอมให้มาขายอะไรแบบนี้ที่ผิดกฎหมาย
ไปด้อมๆมองๆ amp หรืออะไรที่วางอยู่ในห้องเดียวกัน แปะราคาไว้ 1.2M, 900,000 กะ 700,000 บาทด้วยอะ
ดูไม่เป็นว่าอะไร เห็นคนบอกว่าเป็น Vintage McIntosh หรือ อะไรนี่แหละ

HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:09 น. »

เกือบจะซื้อ ซีดี คาร์เพนเตอร์เหมือนกันครับ แต่เดินเลยไปอีกห้อง เห็นเเผ่นดำ เป็นทิวแถว เลยไปแวะร้าน
อิมเมจ ได้มา 2 แผ่น ราคาก็ไม่แรง ครับ  แต่ผมว่ามันก็ถูกระดับหนึ่งแล้ว แกะดูใส้ใน แผ่นแรกเสีย เปลี่ยนแผ่นใหม่ เลยครับ "พี่วุฒิ จัดให้ทันที"
1.   HUNTER 1350 บาท  จาก 1980 บาท
2.   25 THRILLER (M.JACKSON) 1400 บาท  จาก 1880 บาท
3.   แผ่นนี้ ของพี่ศักดิ์ครับ 2200 บาท  สงสัยรัวกันมันส์แน่ ยังไม่ได้ฟังเลยครับเพิ่ง ไปรับไปรษณีย์เมื่อเช้านี้ครับ ก่อนไปงานบ่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:11 น. โดย WIT »
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

• TAC
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:17 น. »

ใช้รองทุกตัวเลยเหรอเฮียเม้ง :m (60): :m (60): :m (60):
ใช่ครับ รองทุกตัวเลย

ออฟไลน์ soundfront

• อยากคุย
  • **
  • Welcome To Hi-End Audio
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:32 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

ลองมาดู ห้องผมได้นะครับ Hi-End Audio ผมขาย จานลอง ยี่ห้อ solidtech อยู่ เป็นของ สวีเดน แท้ๆ แวะเวียนเข้ามาดูได้ครับ

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • *
    • Magic Box Audio
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:39 น. »

STEIN MUSIC ใครไปช่วงเช้าคนน้อย ฝากลองให้เค้า "เปิด ปิด" เทสดูซิครับ ว่าเห็นผลชัดเจนไหม  ตัวจูนเสียงคล้ายๆ ลำโพง โบส หลังลำโพง
Harmonizer H2a & H2b  เครื่องสร้างโมเลกุลอากาศ :m (14): ราคาพอตัว 70000-135000 ไม่รวมขาตั้ง

ลองแล้ว ต่างกันจริง เปิดใช้ บรรยากาศดีกว่าจริง แต่ไม่เท่ากับจนท.ประจำห้องพูดให้ฟัง

ราคาขนาดนี้ RR77 คุ้มกว่าครับ
*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880  Line : Suppachaibig

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:43 น. »

ถามน้าเขียงดูสิครับ  :m (49):

สุดยอดครับหมอ ผมเจอกับตัวเอง(แต่ไม่เคยเจอตัว) ไปบิดแผ่นเวปลุงพง นานแล้วเหมือนกัน

กะว่าได้แผ่นเทพๆแล้วเชียว เห็นบอกว่า VG+ แต่ก้อตะหงิดๆว่าทำไมไม่มีคนแย่งบิดเลย
พอส่งมาถึงผม  :m (61):  แผ่นเป็นรอยลึกเกือบๆ 1 มม. ยาว 3 นิ้ว แม่จ้าว ! นี่ไม่รอยขนแมวแล้ว นี่มันรอยขนหมาอัลเซเชี่ยนชัดๆ

ผมเลยโทรไปถาม ได้คำตอบอย่างไรทราบไหมครับ
" ก้อนี่แหล่ะ VG+ ไงคุณ ถ้า NM คงไม่ได้ราคานี้หรอก "  แม่จ้าว! แล้วทำไม ไม่บอกรายละเอียดให้ชัดเจนฟร๊ะ  :m (27):

เค้าคงเห็นว่าคนที่ซื้อของจากเค้ากินหญ้ากระมัง สรุปว่าผมเสียเงินไปพันกว่าบาท แต่ฟังเพลงไม่ได้ ซื้อปกมาแท้  :m (9):

ผมเลยจำฝังใจว่า ชาตินี้ผมคงไม่ซื้ออะไรก้อตามจากท่านผู้นี้อีกแล้ว และผมพร้อมจะบอกต่อเพื่อนๆ

ที่สนใจจะซื้อแผ่นหรืออะไรก้อตามจากท่านผู้นี้ ว่าอย่าได้ซื้อเด็ดขาดถ้าไม่เห็นของก่อน

ใน web แกใช้ชื่ออะไรเวลาขายครับ ชื่อแกเองหรือปล่าวครับ

มีคนมากระซิบบอกผมอีกแหนะว่า หัว special edition Lab47 Miyabi อันนี้ของจริงอีกแหนะ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:46 น. »

ลงมั่งแผ่นที่ไปได้มาในสองวันนี้ จาก Image กะ KS World หน่อย ส่วนร้าน Nik ก็มีแผ่นที่จะเอา แต่ฝากคุณนัตไว้ก่อน เพราะแกยังติดแผ่นอื่นนกรุแกี่แกยังไม่ได้เอามาให้
เดี๋ญวไปเคลียร์ยอดกันรวบเดียวเลยทีหลัง อิอิ