ผู้เขียน หัวข้อ: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ  (อ่าน 113910 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teatree

• คุยเก่งมาก
Re: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:54 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

ลองมาดู ห้องผมได้นะครับ Hi-End Audio ผมขาย จานลอง ยี่ห้อ solidtech อยู่ เป็นของ สวีเดน แท้ๆ แวะเวียนเข้ามาดูได้ครับ

เมื่อกี้ลองเข้าไปดูในเว็ปแล้วครับ ออกแบบสวยดีครับ ถ้าราคาไม่โหดมากก้อน่าสนใจอยู่ครับ  :m (50):

เป็นตัวในรูปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Z4

Re: รูปงานเครื่องเสียง Bangkok High-End Audio-Video 2011 คร้าบ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:56 น. »
จริงๆ แล้วผมก็ไม่ได้เป็นเด็กใสซื่อขนาดไม่เคยใช้แผ่นก็อป

ผิดแต่ว่ามันดันไปขายกลางงานที่ควรจะมีแต่ของแท้ครับ  :m (71):

และคุณภาพเสียงแย่มาก เมื่อวานลองเปิดฟังดูรูปวงเป็นเส้นใหญ่(เส้นก๋วยเตี๋ยว)

เริ่มจากเก้าอี้ที่เรานั่ง ยาวทะลุกำแพงด้านหลังลำโพงกันไป นึกว่านักดนตรีต่อคิวจ่ายตังค์เซเว่น  :m (24):

วันนี้มีโอกาสไปทำธุระที่ ดิโอล์ดสยาม ไปเจอแผ่นลูกทุ่ง ลูกกรุงไทยครับ  :m (42):

จัดไปเก้าแผ่น ซึ่ง ดู ดู  :m (57): ไปแล้ว  น่าจะแท้คครับ  :m (88):

เก้าแผ่นโดนไปพันร้อย  แผ่นก็อปแผ่นเดียวห้าร้อย  :m (2):  :m (2):

ถ้าแผ่นไทยเก้าแผ่นนี้มันจะปลอมอีกก็ช่างมันเหอะ

เพราะอย่างน้อยเค้ายังมีจรรยาบรรณ ปั๊มรูปศิลปินให้มั่งแหล่ะ  :m (37):  :m (37):

ไม่ได้เอาสติ๊กเกอร์ ติดบนแผ่นว่า PAO Collector's Edition XIV ติดบนแผ่น

พูดถึงกำหมายทรัพย์สินทางปัญญาบ้านเรามีช่องว่าง ตรงที่ว่าถ้าเจ้าของผลงานต้องแจ้งความร้องทุกขุ์เอง

หรือ ไม่ก็ต้องทำหนังสือมอบอำนาจให้ใครซักคนไปแจ้งความร้องทุกขุ์กับตำรวจ

(อยู่ๆเราพบเห็นการกระทำความผิดในลักษณะนี้ เราไม่สามารถแจ้งจับเองได้ครับ)

หรือว่าจะใช้นโยบายผีปราบผี  :m (24):  :m (24):  :m (24):

ทำหนังสือมอบอำนาจปลอม เล่นมันซะเลย  :m (40):

แผ่นไรท์   แผ่นละ ห้าร้อย ! :m (8): :m (8): :m (8): :m (8):      :m (22):

แค่ อัพขึ้น อัพลง .... :m (21):

เปา อัลติเมต

ก็ไม่ว่าไรครับ   บางคนอาจจะชอบ

แต่ มันผิดกฎหมายครับ   ว่ากันโต้งๆขายกันกลางงาน    แหม   ไม่ค่อยน่าดู :m (28):

ออฟไลน์ pipat

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ธันวาคม 2011 เวลา 23:58 น. »

Curzon/Szell แผ่นนี้ยังมีเหลือใหมครับ
เป็นแผ่นทำใหม่หรือเพรสสิ้งเก่าครับ

ออฟไลน์ MorBoi

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:01 น. »

Curzon/Szell แผ่นนี้ยังมีเหลือใหมครับ
เป็นแผ่นทำใหม่หรือเพรสสิ้งเก่าครับ

น่าจะยังมีครับ เป็นแผ่น reissue ของ ORG ทำใหม่ปีนี้เอง เป็น 45rpm  สองแผ่นครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:07 น. »
นี่ผมว่าถ้างานเครื่องเสียงจัดซักเดือนนึงนี่ หมอบอยหมดตรูดแน่ๆ  :m (1):  เล่นวิ่งข้ามถนนจากบ้านไปซื้อได้ทุกวันอย่างนี้ สะดวกแต่อันตรายต่อกระเป๋าตังค์อย่างยิ่ง  :m (62):

ม่ายไหวชอบมาจัดงานแถวที่ผมต้องเดินผ่านทุกวัน เดี๋ญวที่ Landmark ก็เสร็จอีก  :m (84): :m (84): :m (84):

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:19 น. »

น่าจะยังมีครับ เป็นแผ่น reissue ของ ORG ทำใหม่ปีนี้เอง เป็น 45rpm  สองแผ่นครับ

ขอบคุณครับ

โชคดีจังเลย ไม่ต้องเสียเงิน

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:29 น. »

สรุป งานนี้ ...ห้องที่ ผมชอบอันดับหนึ่งคงเป็น ห้อง แวน7 มิติ รายละเอียด เวทีเสียง อลังการณ์งานสร้างมากๆ
แต่ ที่ผมชอบจริงๆ น่าจะเป็นห้อง IAV ผมชอบเสียง อินทีเกรด ไฮบริท ตัวนี้จังครับ แต่คงซื้อไม่ไหว ถ้าจำไม่ผิดราคา 580000 บาทกระมัั้ง :m (22):
คือ ฟังเพลงคลาสิคTelarc มันส์ดีครับ ฟังเพลงร้อง ก็ดีอีก อย่างเพลงร้อง ช่วงโหนเสียงขึ้นสูง ราบรื่น เนียน ต่อเนื่องสุดปลายเสียง  แต่อย่างว่าทั้งลำโพง
และซีดี ก็เทพๆ ทั้งนั้น   :m (73):
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:42 น. »

ขอบคุณครับ

โชคดีจังเลย ไม่ต้องเสียเงิน

ฮิฮิ แผ่นนี้ที่เป็น original pressing ที่สภาพดีๆ ราคามันก็เว่อเหลือเกิน เลยไม่่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เพราะชอบ
Gilels/Jochum กะ Brendel/Abbado มากกว่าอยู่แล้ว แผ่นก็ไม่แพงเว่อ เหมือนชุดนี้ พอดีมาเห็น reissue ราคาไม่เลวร้าย
ก็เลยเอาไว้สักหน่อยนะครับแก้เซ็ง

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 00:52 น. »
พรุ่งนี้มีน้าๆท่านไหนจะไปงานไหมครับ
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 01:12 น. »
พรุ่งนี้มีน้าๆท่านไหนจะไปงานไหมครับ

ไปครับ ไม่น่าพลาด นัดเฮียบัค(UDC caraudio)กับน้องตั้มstandไปเดินเล่นช่วงบ่าย  :m (19):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 01:28 น. »

พี่ ไปอะ ไงเดี๋ยวโทรหาเด้อ

ออฟไลน์ soundfront

• อยากคุย
  • **
  • Welcome To Hi-End Audio
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 01:35 น. »
ว่าพรุ่งนี้จะไปเดินเล่นครับ อยากได้จานรองสไปค์สวยๆ เสียงดีๆ จะเอามารองลำโพง น้าช่วยแนะนำด้วยครับว่าในงานมีร้านใหนยี่ห้ออะไรน่าใช้บ้าง  :m (88):

เห็นของHarmonixดูน่าใช้มากเลย ไม่รู้ในงานมีไปขายป่าว  :m (16):

ลองมาดู ห้องผมได้นะครับ Hi-End Audio ผมขาย จานลอง ยี่ห้อ solidtech อยู่ เป็นของ สวีเดน แท้ๆ แวะเวียนเข้ามาดูได้ครับ

เมื่อกี้ลองเข้าไปดูในเว็ปแล้วครับ ออกแบบสวยดีครับ ถ้าราคาไม่โหดมากก้อน่าสนใจอยู่ครับ  :m (50):

เป็นตัวในรูปรึเปล่าครับ

ถูกต้องครับ แวะเวียนมาดูก่อนได้ครับ ไม่ถูกใจก็ต้องซื้อครับ บังคับ 555 (คนไปเดินน้อยจริงๆเลย เศร้า)

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 01:57 น. »

ฮิฮิ แผ่นนี้ที่เป็น original pressing ที่สภาพดีๆ ราคามันก็เว่อเหลือเกิน เลยไม่่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เพราะชอบ
Gilels/Jochum กะ Brendel/Abbado มากกว่าอยู่แล้ว แผ่นก็ไม่แพงเว่อ เหมือนชุดนี้ พอดีมาเห็น reissue ราคาไม่เลวร้าย
ก็เลยเอาไว้สักหน่อยนะครับแก้เซ็ง

นึกว่าจะซื้อสำรองไว้น่ะครับ แผ่นผมไม่รู้พรรคพวกคนใหนยืมไปเก็บรักษาให้

ผมชอบกิลเล่ส์ แต่เบรนเดลนี่เฉยๆ ที่แกเล่นเบอร์นี้ตอนอายุสี่สิบ ยังเยี่ยมกว่า
แต่แกเล่นสะอาดซะยังกับสะแกละติ

บราหสม์ได้ยินคงงง ผมก็งงเหมือนกัน

ออฟไลน์ WindowsX

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 02:48 น. »
ไปเดินงานมาได้สาย Kimber Select 1111 กับปลั๊ก Shunyata SR-Z1 มาลองคู่กับ ปลั๊ก Voodoo เข้ากันดีมากครับ สาย Kimber Select ได้ยินแต่สายเงินเลยเมินซะนาน เพิ่งรู้ว่ามีแบบทองแดงล้วนด้วยแถม balanced ใช้หัว Switchcraft อีก หายากนะเนี่ยที่สายหมื่นกว่าจะใช้หัวนี้ มีแต่ Neutrik ซะส่วนใหญ่
Transport: Emm Labs CDSD SE (๊modified)/Self-made music server (Xeroc)
DAC: Emm Labs DCC2 SE (modified) + Antelope Isochrone OCX-V (modified) + 10M Rubidium Oscillator
Pre: Viola Labs Cadenza
Power: Karan KA S 450
Speaker: Rockport Ankaa

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 03:16 น. »
บู้ทซีดี ที่ตั้งอยู่ในห้องใหญ่ใกล้ๆลำโพง พาราก้อนทำใหม่เปล่าคร้าบ ผมก็เห็นหน้าปกมันแปลกอยู่ :m (14):

ปลอมไหม  ผมไม่ฟันธงนะครับ  แต่ไม้ใหม่มาก  ดูข้างในเหมือนเอาตู้ลำโพงเข้าไปวาง  ลูกค้าผ่านไปผ่านมา  เอามือมาเคาะ ๆ กันหลายราย  เจ้าของไม่สนใจเลยครับ

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 13:47 น. »
ไปเดินงานมาได้สาย Kimber Select 1111 กับปลั๊ก Shunyata SR-Z1 มาลองคู่กับ ปลั๊ก Voodoo เข้ากันดีมากครับ สาย Kimber Select ได้ยินแต่สายเงินเลยเมินซะนาน เพิ่งรู้ว่ามีแบบทองแดงล้วนด้วยแถม balanced ใช้หัว Switchcraft อีก หายากนะเนี่ยที่สายหมื่นกว่าจะใช้หัวนี้ มีแต่ Neutrik ซะส่วนใหญ่

Shunyata SR-Z1 เสียงเป็นยังไงมั่งครับ เห็นราคาไม่ค่อยแรง :m (49):

พยายามหารีวิวเมืองนอกไม่ค่อยจะมีเลย :m (82):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ WindowsX

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 15:08 น. »
เปิดโปร่งกว่าเดิมไม่ติดโทนดิบแล้ว ของ Voodoo ยังมีโทนดิบๆอยู่บ้าง ผมว่า Voodoo คุ้มกว่านะ ตัวนี้เอามาลองเฉยๆ เห็น grip แปลกดี แต่ทั้งคู่ก็ match ดีอยู่ครับ
Transport: Emm Labs CDSD SE (๊modified)/Self-made music server (Xeroc)
DAC: Emm Labs DCC2 SE (modified) + Antelope Isochrone OCX-V (modified) + 10M Rubidium Oscillator
Pre: Viola Labs Cadenza
Power: Karan KA S 450
Speaker: Rockport Ankaa

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 15:24 น. »
เปิดโปร่งกว่าเดิมไม่ติดโทนดิบแล้ว ของ Voodoo ยังมีโทนดิบๆอยู่บ้าง ผมว่า Voodoo คุ้มกว่านะ ตัวนี้เอามาลองเฉยๆ เห็น grip แปลกดี แต่ทั้งคู่ก็ match ดีอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ :m (3):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 20:25 น. »
ชอบ Vandersteen 7 ครับ ห้องใหญ่มาก แต่ให้เสียงได้เต็มห้องดีจริงๆ  :m (73): :m (73):

อีกห้องที่ชอบก็คงเป็น Epos กับaudio analogue ที่เปิดลำโพงรุ่นท็อป 350,000 บาท เสียงดีเลยครับ.. :m (60): :m (60):

กะไปฟัง rockport แต่ไปถึง เค้าเปิดแค่เบาๆ คุยกับลูกค้าอยู่ เลยไม่ได้ฟังเต็มที่เท่าไหร่.....

ว่าแต่งานคราวนี้ร้านค้าไปออกน้อยจริงๆ...ดูเงียบๆ แถมไปวันนี้ไม่เจอพริตตี้เลย....เซ็ง.... :m (53): :m (53):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 20:29 น. »
ว่าแต่ตัวปรับอคูสติค Stein อะไรเนี่ย..มันดูจะไปเพิ่มหางเสียงพวกฉาบ พวกสายกีตาร์ให้มันกังวานมากขึ้น คล้ายๆมีเอคโค่....ฟังดูก็มันส์ไปอีกแบบ...

มาคิดดูระหว่างจ่าย 135,000 เพื่อปรับอคูสติด กับอัพเครื่องให้ดีขึ้นด้วยเงินก้อนเดียวกัน....

ไม่รู้อันไหนจะดีกว่ากัน..... :m (14): :m (14):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #180 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 20:44 น. »
ว่าแต่งานคราวนี้ร้านค้าไปออกน้อยจริงๆ...ดูเงียบๆ แถมไปวันนี้ไม่เจอพริตตี้เลย....เซ็ง.... :m (53): :m (53):

ยังดีนะเนี่ย  ผมไปเจอจังหวะไม่ดี  บ่ายวันเสาร์  ทุก ๆ ห้องที่เข้าไปฟัง  เจอแต่คนขายพยายามปิดการขาย  เสียงดังฟังชัดกันทุกเจ้าเลย  ซวยจริง  :m (59): :m (59): :m (59):

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 22:14 น. »
สรุปวันนี้ไปรับจานรองสไปด์มาดูแล2ชุดแล้วน๊ะครับ เนื้องานOKเลย ดูเนียนดี  :m (54):

พอดีตอนไปซื้อเห็นยุ่งอยู่ เลยไม่กล้าทัก จึงซื้อกับพนักงานขายแทนครับ  :m (88):

ถูกต้องครับ แวะเวียนมาดูก่อนได้ครับ ไม่ถูกใจก็ต้องซื้อครับ บังคับ 555 (คนไปเดินน้อยจริงๆเลย เศร้า)

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=879de6302f8260a87ade0937412855bb&topic=2983.0
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 22:38 น. »
บู้ทซีดี ที่ตั้งอยู่ในห้องใหญ่ใกล้ๆลำโพง พาราก้อนทำใหม่เปล่าคร้าบ ผมก็เห็นหน้าปกมันแปลกอยู่ :m (14):

ปลอมไหม  ผมไม่ฟันธงนะครับ  แต่ไม้ใหม่มาก  ดูข้างในเหมือนเอาตู้ลำโพงเข้าไปวาง  ลูกค้าผ่านไปผ่านมา  เอามือมาเคาะ ๆ กันหลายราย  เจ้าของไม่สนใจเลยครับ

ตู้ข้างนอกทำคล้ายParagon ทำขึ้นมาใหม่100%น่าจะเป็นไม้สัก ข้างในเอาลำโพงวินเทจยัดเข้าไป แต่ไม่รู้ลำโพงอะไร แต่เสียงดีใช้ได้เลย :m (50):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ธันวาคม 2011 เวลา 23:04 น. »
วันนี้ไปเดินมาเหมือนกัน    ได้แผ่นดำมาเยอะ     โดนไปหลายเลย
และได้ปลั๊กรางของ Iav ที่ทำด้วย Aluminum Billet ขุด    สวยมากๆ  ราคาเฉพาะตัวบอดี้
ยังไม่มีปลั๊ก   ล่อไป 12K แล้ว   :m (41): :m (41):

เท่าที่ฟังดูผมว่าห้อง Iav ของคุณโก้ ที่โชว์ Rockport    กะห้อง Audio Excellence ที่เล่น VPI  & Magnepan
สองห้องนี้เสียงดีที่สุดเลย   :m (44): :m (44):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre: Marantz 7 clone
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Power : Linn Klout *4
Speakers: Linn Keltik (Active)

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 01:20 น. »
วันนี้ไปปิดงานพอดีครับ....เจอแต่งานแต่ง วังเวงสุดๆ :m (33): :m (24):

อดทั้งสายไฟ ทั้งบลูเรย์ :m (30):

ออฟไลน์ soundfront

• อยากคุย
  • **
  • Welcome To Hi-End Audio
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 01:33 น. »
สรุปวันนี้ไปรับจานรองสไปด์มาดูแล2ชุดแล้วน๊ะครับ เนื้องานOKเลย ดูเนียนดี  :m (54):

พอดีตอนไปซื้อเห็นยุ่งอยู่ เลยไม่กล้าทัก จึงซื้อกับพนักงานขายแทนครับ  :m (88):

ต้องขอโทษมากๆเลยครับ ตอนนั้นยุ่งมากจริงๆ ต้องคอยอธิบาย เจ้า FOCAL BIRD อยู่ เลยไม่มีโอกาสเข้าไปทักทายเลย เสียดาย Y_Y ว่าแต่เป็นไงครับ งาน solidtech  พอพี่ซื้อไป เหมือนนางกวักเลย ตอนหลังขายได้อีกหลายชุด ต้องไปเอามาเพิ่ม  วันหลังรบกวนมาปลุกเสกที่ร้านหน่อยนะครับ  555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 01:41 น. โดย soundfront »

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 01:44 น. »
สรุปวันนี้ไปรับจานรองสไปด์มาดูแล2ชุดแล้วน๊ะครับ เนื้องานOKเลย ดูเนียนดี  :m (54):

พอดีตอนไปซื้อเห็นยุ่งอยู่ เลยไม่กล้าทัก จึงซื้อกับพนักงานขายแทนครับ  :m (88):

ต้องขอโทษมากๆเลยครับ ตอนนั้นยุ่งมากจริงๆ ต้องคอยอธิบาย เจ้า FOCAL BIRD อยู่ เลยไม่มีโอกาสเข้าไปทักทายเลย เสียดาย Y_Y ว่าแต่เป็นไงครับ งาน solidtech  พอพี่ซื้อไป เหมือนนางกวักเลย ตอนหลังขายได้อีกหลายชุด ต้องไปเอามาเพิ่ม  วันหลังต้องมาสอย อย่างอื่นต่อนะครับ 555

ไม่เป็นรัยครับ  :m (88):

รู้งี้ ไปช่วยอุดหนุนตั้งแต่วันแรกล่ะครับ จะได้ขายดี แต่เดินทั้งงาน อันนี้สวยสุดแล้วครับ  :m (17):

ออฟไลน์ calpo99

• ชอบคุยมาก
  • รับ Calibrate Projector & LCD, PLASMA, LED TV และติ
    • [url="http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=169575&st=0#entry2094727"][b][size=5][color="#0000FF"][color="#008000"]รับปรับ+Calibrate front projector & TV ;  รับติดตั้ง front projector และจอ   รับออกแบบ +สร้างห้
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 08:28 น. »
นี่ก็เครื่องฉายเทพๆ ตัวใหม่ JVC65 รองรับ 4K แต่ตัวที่ฉายโชว์ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ไปชอบห้องน้ากัม มากกว่า ตัวรอง JVC55 แต่ปรับภาพออกมาสวยมากๆคร้าบ แถมโชว์การอัปสเกลภาพจาก 1080Pเป็น4K คือรายละเอียดมากกว่าเดิมอีก4เท่า บอกตรงๆไม่ค่อยจะแจ้งเท่าไหร่คร้าบ แต่ก็ดีขึ้นแน่ๆ คงต้องรอ ไฟล์หนังที่เป็น 4K แท้ๆมาชัดกันตาแตกแน่นอน แต่เจ้าตัวนี้ก็น้ากัมก็โชว์ฟังชั่น แปลงไฟล์2Dเป็น3D ก็ถือเป็นของแถมไปละกันคร้าบ ภาพไม่หลุดออกมาเหมือน ฟอร์แมต3D แท้ แต่ก็พอให้ตื่นตาตื่นใจได้เวียนหัวกันเล่น ผมว่า ถ้าฟอร์แมต 4Kมาจริงๆ 3D น่าจะสลบมันดูแล้วยังไงก็หลอกชอบกล :m (3):  แต่ภาพธรรมดาๆ ดูจากไฟล์ Full Rip ก็สวยมากๆๆๆแล้วคร้าบ :m (60):  

วันเสาร์แวปไปเอาปั๊ก voo doo ที่iav ให้มาร่วมจับฉลาก ยังข้องใจในภาพของ rs65 เลยโฉบไปดูห้องนี้อีกครั้ง ภาพคนละเรื่องกับที่ดูวันพฤหัสที่ดูกับตาเกร๋ (วันศุกร์ทางผู้นำเข้าส่งทีมมาcalibrate projector  ให้เรียบร้อย ) ภาพที่ได้ดูวันเสาร์ค่อยสมเป็น rs65 หน่อย ดีกว่าวันพฤหัสที่ได้ดูพร้อมตาเกร๋มากมาย. แต่ความสว่างอาจจะน้อยกว่าห้องของ clef ที่ใช้ rs55 เนื่่องจากห้องนี้ใช้จอใหญ่กว่าห้องของ clef พอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 08:57 น. โดย tenn »
รับ Calibrate Projector & LCD, PLASMA, LED TV และ-ขายและติดตั้งจอ & Projector & Home Automation & Lighting control
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=169575

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 08:47 น. »
ขอบคุณพี่หมออี๊ดอีกทีคร้าบช่วยเป็นธุระไปฉกปลั๊กผนัง VooDoo มาให้ได้ลุ้นจับกันอีก ขอบคุณ คุณโก้ คุณ คริส Iav ด้วยนี่้ถ้าถูกหวยชุดใหญ่ผมเล่น Rockport แน่ๆ :m (7): เสียดายไม่ได้เข้าไปดู JVC Projector เทพตัวใหม่ชัดๆอีกซักที แต่ไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวก็ได้ไปดูตัวนี้ที่บ้านพี่หมออี๊ด อยู่แล้วล่ะ :m (7): :m (7):

ออฟไลน์ calpo99

• ชอบคุยมาก
  • รับ Calibrate Projector & LCD, PLASMA, LED TV และติ
    • [url="http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=169575&st=0#entry2094727"][b][size=5][color="#0000FF"][color="#008000"]รับปรับ+Calibrate front projector & TV ;  รับติดตั้ง front projector และจอ   รับออกแบบ +สร้างห้
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 09:01 น. »
ขอบคุณพี่หมออี๊ดอีกทีคร้าบช่วยเป็นธุระไปฉกปลั๊กผนัง VooDoo มาให้ได้ลุ้นจับกันอีก ขอบคุณ คุณโก้ คุณ คริส Iav ด้วยนี่้ถ้าถูกหวยชุดใหญ่ผมเล่น Rockport แน่ๆ :m (7): เสียดายไม่ได้เข้าไปดู JVC Projector เทพตัวใหม่ชัดๆอีกซักที แต่ไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวก็ได้ไปดูตัวนี้ที่บ้านพี่หมออี๊ด อยู่แล้วล่ะ :m (7): :m (7):
เกร๋จะซื้อแล้วมาฝากพี่burn หลอด พี่ไม่ขัดข้องนะ รอทำห้องใหม่เสร็จค่อยเอาไปแขวนก็ได้

รับ Calibrate Projector & LCD, PLASMA, LED TV และ-ขายและติดตั้งจอ & Projector & Home Automation & Lighting control
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=169575

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 10:55 น. »
เมื่อวาน (วันอาทิตย์) ไปเดินมา ไม่รู้ใช่พี่หมูรึเปล่า เพราะเคยเห็นแต่ในรูปไม่เคยเจอตัวจริง   :m (52):

พี่ใส่เสื้อ TAC กางเกงเขียว ๆ เท่ห์ ๆ ใช่มั้ยครับ  :m (13):

พี่ ไปอะ ไงเดี๋ยวโทรหาเด้อ

ออฟไลน์ Mancry

• Turn i love you
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 12:01 น. »
หุหุหุ ใช่ตัวจริงแน่ๆ ครับ เพราะมะวานแกไปเดินนานมากๆๆๆ
You must to know "how to win" more "how to play"

จะเถียงกันไปทำม๊ายยยยย...ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ซื้อเพื่อสนองตัณหาตนเองไม่ได้เอาไว้สนองตัณหาผู้อื่น

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 12:22 น. »

ผมรุ้ที่มาของการเสียเงินซื้อแผ่นแล้วครับ แหม...ตอนเดินเข้าไปซื้อไม่เห็นบ่น  :m (7):

ขอยืมหน่อยนะครับ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 14:53 น. »
เมื่อวาน (วันอาทิตย์) ไปเดินมา ไม่รู้ใช่พี่หมูรึเปล่า เพราะเคยเห็นแต่ในรูปไม่เคยเจอตัวจริง   :m (52):

พี่ใส่เสื้อ TAC กางเกงเขียว ๆ เท่ห์ ๆ ใช่มั้ยครับ  :m (13):

ช่ายครับ น้าหมี แหมเสียดายที่ไม่ได้ทักกันนาครับ พอดีผมเดินกะ เด็กวัยรุ่น มีเคราใส่แว่นตากางเกงขาสั้น ชวนแต่จะให้ไปห้องของiavอยู่นั่นหละ

(ไปตั้ง5-6รอบ) บอกว่า ห้องนี้ int.amp เสียงดีโครตโครต เจ้าของที่(โดนหลอก)ซื้อไปแล้ว หน้าตาดีอีกตะหาก   :m (1):

ออฟไลน์ pdg911

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 19:43 น. »

ผมรุ้ที่มาของการเสียเงินซื้อแผ่นแล้วครับ แหม...ตอนเดินเข้าไปซื้อไม่เห็นบ่น  :m (7):

คนซ้ายคือน้องที่ว่า แต่คนขวาคือใครอะ  :m (13):

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 20:27 น. »

น้องที่ว่า ?  ผมไม่ได้ไปงานเลยครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 21:16 น. »

คนซ้ายคือน้องที่ว่า แต่คนขวาคือใครอะ  :m (13):
สเป็คผมเลย น้องคนนั้นอะ อึม  :m (41): :m (41): :m (41):

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 21:23 น. »

สเป็คผมเลย น้องคนนั้นอะ อึม  :m (41): :m (41): :m (41):

555  มางานเลี้ยงสิครับ แนวๆนี้เลย  :m (23):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 21:34 น. »
อยากไปจะตายอยู่แล้ว ครับน้า ปีนี้ไป กท วันที่ 29 ครับ แห้วอีกตามเคย :m (61):
ว่าแต่ชอบ จังคนนี้ นม ห่าง ห่าง ฮิ :m (29):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ธันวาคม 2011 เวลา 21:36 น. »
ไม่ได้ไป   :m (30):

จำผิดวัน นึกว่าวันสุดท้ายวันนี้  :m (61): :m (61): :m (61):
The First Step Is Always The Hardest.