ผู้เขียน หัวข้อ: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน  (อ่าน 93611 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
Re: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:04 น. »
แหม บ้านพี่เขียงใกล้กว่าแต่รถติดโคตรเลยน้องเอ้ย ยิ่งวันศุกร์ไม่อยากคิด พี่ขึ้นด่วนไปบ้านพี่เจมส์สบายกว่าเยอะเลยอ่ะ เอิกๆ

ส่วนถ้าอยากให้มีอะไรลองมากกว่านี้ก้อเอา Apogee มาดิ๊ ขอลางานท่านซักวันละกัน แล้วไปทำ OT วันหลังชดเชยเอาวะ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ MachineX

• คุยเก่งมาก
Re: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:11 น. »
ตกลงมี xlr รึเปล่าครับ  dac1 ตัวนี้เจ้าของเก่าก็ใช้ xlr มาอยู่ที่ผมก็ใช้ xlr

cox, rca มันไม่เคยได้ใช้เลยครับ... :m (52):
** เดินไม่เดียวดาย...**

ออฟไลน์ wut

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:13 น. »
แหม บ้านพี่เขียงใกล้กว่าแต่รถติดโคตรเลยน้องเอ้ย ยิ่งวันศุกร์ไม่อยากคิด พี่ขึ้นด่วนไปบ้านพี่เจมส์สบายกว่าเยอะเลยอ่ะ เอิกๆ

ส่วนถ้าอยากให้มีอะไรลองมากกว่านี้ก้อเอา Apogee มาดิ๊ ขอลางานท่านซักวันละกัน แล้วไปทำ OT วันหลังชดเชยเอาวะ ฮ่าๆๆ

มันไม่ใช่แค่เคลียกะท่านหนิคร๊าบพี่ :m (62):

ศามันก็เบี้ยวด้วย ไปบ้านพี่เจมส์ ก็ไม่มี XLR ให้ผมต่ออยู่ดีคร๊าบ

ลองไม่ได้อยู่ดีคร๊าบพี่ :m (30):

แต่มันบอกว่า ถ้ามาบ้านพี่เขียง มันไปด้วยคร๊าบ มี XLR ให้ลองได้คร๊าบ

ผมว่าถ้า Classe'+C1 แล้วได้สายลำโพงที่เข้าขาหน่อย

ห้องขนาดห้องพี่เขียง

ฟังยังไงก็เห็นความแตกต่างอยู่แล้วหละคร๊าบ

ขนาดที่ร้านคุณหมูหวาน ยังฟังความแตกต่างของ Apogee VS Audio GD ได้เลยคร๊าบ

รึขนาดซอกข้างหน้า Int ที่เซนทัลเวิล์ด ยังฟังออกชัดเจนระหว่าง Apogee กับ DAC 3 เลยคร๊าบ

ห้องพี่เขียงไม่ขนาดฟังไม่ออกหรอกคร๊าบพี่ :m (24):

บ้านพี่เขียง ถ้าวิ่งพระรามสี่ เข้าหลังซอย ไม่ติดหรอกคร๊าบ :m (60):

ตกลงมี xlr รึเปล่าครับ  dac1 ตัวนี้เจ้าของเก่าก็ใช้ xlr มาอยู่ที่ผมก็ใช้ xlr

cox, rca มันไม่เคยได้ใช้เลยครับ... :m (52):

เห็นเปล่าคร๊าบพี่ ต้องลอง XLR คร๊าบ ไม่งั้นเดี๋ยวพี่เค้าเสียเปรียบคร๊าบ

ต้องลองกับ Classe' แล้วหละคร๊าบ

เพราะตอนนี้ฝั่ง XLR มี Apogee, Benchmark, 840, Wadia (ถ้าพี่เก๋เอาจริง) :m (48):

แล้ว RCA มีแค่ Oritek, Audio GD เองนะคร๊าบ :m (7):

มาลองทางนี้ดีกว่าคร๊าบ ผมก็อยากลองด้วยคร๊าบ :m (50):

ลองทั้งที เอาให้มันครบๆ จะได้รู้ๆ กันไปเลยคร๊าบ :m (5):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:17 น. โดย wut »
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:25 น. »
อะจึ๋ย! Wadia มาแต่หนใด? เค้ายังอยู่กทม.อยู่หรือ?  :m (60):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:27 น. »
บ้านพี่เขียงไปด้วยครับ ไปจากที่ทำงานสะดวกดีคร้าบ ได้ลองหลายอย่างด้วยคร้าบ
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:32 น. »
อ้าว....ไหนๆผมก็ยกเลิกผู้รับเหมาพาไปวัดโพธิแล้ว...  :m (57):

บ้าหอบฟางไปเลยดีกว่า.. :m (50):  ผมมี c.e.c. IntAmp 6300(190w) มี xlr เปลี่ยนฟิวส์เป็น dc C3, C3 noir   ไม่รู้มันพอจะไปขับลำโพงได้รึเปล่า

คือผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าลักษณะการขับออกหมดมันประมาณไหน  ขับออกแต่ไม่หมดมันเป็นยังไง ขับไม่ออกมีอาการอย่างไร

ถ้าจะให้เอาไปบอกด้วยเด้อ....เพราะมันก็หนักพอสมควรเลยครับ   :m (31):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:50 น. โดย MachineX »

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 21:40 น. »
โอ้ แหล่มเลย มีอัศวินขี่ม้าขาวมาแย้ววว ฮ่าๆๆ  :m (68): :m (68):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 22:13 น. »
สุดยอดเลยคร๊าบพี่ Int 190w มันก็น่าจะขับ ProAC พี่เจมส์ ได้หมดนะคร๊าบ :m (60):

คงต้องรบกวนพี่แล้วหละคร๊าบ :m (3): :m (3): :m (3):

อย่างงี้ ตกลง บ้านพี่เจมส์ ก็ได้คร๊าบ ไหนๆ ก็มี XLR แล้ว :m (37):

เดี๋ยวผมเอา Apogee+Silver Lace XLR ไปคร๊าบ

ว่าแต่ ใครมี Silver Lace RCA มั่งหละคร๊าบ เพราะพี่เจมส์ เปลี่ยนเป็น DNA แล้วหนิคร๊าบ

อ่อ :m (31):คุณหมูหวาน ต้องมีแน่ๆ เลยคร๊าบ ของเดโมที่ร้าน ติดไปด้วยนะคร๊าบ :m (3):

จะได้ลองให้มันรู้กันไปเลยว่า ไผเป็นไผ :m (5):

อย่างงี้ น้าตั๊กก็คงต้องหอบ 840 ไปแล้วหละคร๊าบ :m (1):

ตกลงงานนี้มี Apogee, Audio GD, DAC 1, Oritek, 840 แน่ๆ แล้วสิคร๊าบ ยิ่งถ้าได้ Wadia มาด้วย จะสุดยอดมากเลยคร๊าบ :m (50):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 22:15 น. »
อย่างงี้ พี่หมอคร๊าบ งานนี้พลาดไม่ได้แล้วคร๊าบ ต้องเอา Citypulse มาล้างตาแล้วคร๊าบ :m (48):

ท่านอื่นมีตัวไหนอีกมั่งคร๊าบ :m (88):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 22:22 น. »
^ แปลว่ายื่นเรื่องขออนุมัติ ผบทบ ผ่าน

อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 22:49 น. »
งั้น ผมขอจอง   wadia ของ พี่เกร๋ต่อเรยย นะครับ    :m (32): :m (32): :m (32):

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:02 น. »
ฮ่าๆๆ ขี้เกียจแบก
งั้น ผมขอจอง   wadia ของ พี่เกร๋ต่อเรยย นะครับ    :m (32): :m (32): :m (32):

เจอ new candidate อีกคนแล้ว อิอิ ผมว่าตัวนี้พี่หมูปล่อยซัก 150,000 ดีไม่ดีมีคนเอานะเนี่ย ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:19 น. »
เอ่อ พี่พล คร้าบ wadia ของ พี่หมูเค้าคร้าบ จริงๆ อยากลอง city pulseพี่หมอ มากๆๆๆ เลย มันมีรีโมท ด้วยอ่ะ แต่พี่หมอไม่ว่างอ่ะดิ พี่หมอ ค้าบดึกแค่ไหนก็รอนะคร้าบ จะได้รวมพล DAC อ่ะค้าบ ให้มันรู้กันไปเล้ย  :m (50):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:24 น. »
ตาเกร๋โลเลครับ พี่ขาย 840Cไปแล้ว พี่จะไปเล่นอารายหรือครับ บอกผมมั่งจิ จะตามไปมั่ง

840มันไม่มีอะไรดีเลยหรือครับ.... :m (30):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:28 น. »
นั่นจิ ผมก็ม่ายเข้าใจ เพราะผมลองฟังเทียบกะ CD7 แล้วเนี่ย เสียงแหลมมันโอเชเลยนะครับ ไม่ได้รู้สึกว่าห่างชั้นกันมากเลย แต่เสียงโดยรวมนี่โดนทิ้งขาดเลยครับ 55 แต่ก็ด้วยราคาที่มันห่างกันเยอะมันก็เข้าใจนะ แต่ผมว่าราคาประมาณนี้หาอะไรมากินมันยากแล้วนะเนี่ย

ผมว่าพี่เก๋น่าจะมีเป้า(หมาย)ไว้แล้วนะ ไม่งั้นเค้าไม่น่าปล่อยเร็วขนาดนี้นะครับ อิอิ มาบอกเล่าเก้าสิบกันหน่อยจิ๊  :m (50):

• Moderator
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:30 น. »
ป๋า เกาะคร้าบ ทนกระแส DAC ไม่ไหว แว้วคร้าบ คือ เล่น DAC มันยังพอโมได้ เสียงหนาไป บางไป อยากได้โปร่ง อยากได้ อุ่น มันก็น่าจะโมได้มัน ไงป๋าเกาะค้าบ เล่นไปเอา ซีดี ตัวแพงๆ คงไม่กล้าโม แต่ถ้าเล่น DAC แพงก็คงไม่ต้องโม อยู่ดี คือสรุป ทนลูกยุ ไม่ไหว เชียร์กันจัง เล่น DAC เลยพี่่ๆๆๆๆๆ ประมาณนั้นอ่ะคร้าบ :m (50):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:31 น. »
นั่นจิ ผมก็ม่ายเข้าใจ เพราะผมลองฟังเทียบกะ CD7 แล้วเนี่ย เสียงแหลมมันโอเชเลยนะครับ ไม่ได้รู้สึกว่าห่างชั้นกันมากเลย แต่เสียงโดยรวมนี่โดนทิ้งขาดเลยครับ 55 แต่ก็ด้วยราคาที่มันห่างกันเยอะมันก็เข้าใจนะ แต่ผมว่าราคาประมาณนี้หาอะไรมากินมันยากแล้วนะเนี่ย

ผมว่าพี่เก๋น่าจะมีเป้า(หมาย)ไว้แล้วนะ ไม่งั้นเค้าไม่น่าปล่อยเร็วขนาดนี้นะครับ อิอิ มาบอกเล่าเก้าสิบกันหน่อยจิ๊  :m (50):

ยกไปลองสิคร๊าบ เดี๋ยวก็รู้คร๊าบพี่ :m (40):

• Moderator
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:32 น. »
นั่้นดิคุณ ตั๊ก คืนพรุ่งนี้ ก็รู้ ล่ะน่า ว่าหมู่หรือจ่า
แต่ที่แน่ๆ งานนี้ สารวัต ก็มาแน่ๆ ท่านก็อยาก โดน DAC เหมือนกันแว้วคร้าบ

• Moderator
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:33 น. »
วุฒิ จะมาจริงๆ เหรอ พี่เกรงใจนะวุ้ย เดี๋ยววุฒิต้องไปเคลีย กับท่านอีกจะลำบาก อ่ะนะ แต่อยาก เจอคู่นี้ จริงๆ อโพจี้ กับ เบนมาร์ก เนี่ย คาใจมากๆ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:37 น. »
เอ่อ พี่พล คร้าบ wadia ของ พี่หมูเค้าคร้าบ จริงๆ อยากลอง city pulseพี่หมอ มากๆๆๆ เลย มันมีรีโมท ด้วยอ่ะ แต่พี่หมอไม่ว่างอ่ะดิ พี่หมอ ค้าบดึกแค่ไหนก็รอนะคร้าบ จะได้รวมพล DAC อ่ะค้าบ ให้มันรู้กันไปเล้ย  :m (50):
ไอ้ผมนะ หมายถึงช็อตต่อไปไงครับ พี่เก๋  
จากพี่หมูมา พี่เก๋  แล้วผมก็ต่อพี่เก๋ เรยย อิอิ

citypluse ผมเคยใช่ 7.2 upgrade step 1ก่อน เป็น  840c  

ก็system เก่าผม (int roksan caspian    marantz cd7300 เป็นtran )  
ผมว่าเสียงกลางมัน เด่นนำไปนิด ดูเหมือนนักร้องตั้งใจร้องไปนิด ขาดความนุ่มนวลผ่อนคลายไปนิดๆ

แต่ผมว่าคู่   dac  กับ tran นี่ความแมทชิ่งสำคัญจริงๆ  เจอมาถึงรู้  

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:40 น. »

ยกไปลองสิคร๊าบ เดี๋ยวก็รู้คร๊าบพี่ :m (40):

ฮ่าๆๆ มิบังอาจสู้ dac เทพอ่ะวุฒิ เอิกๆ

ว่าไปแล้วไม่ได้อยากขัดใจหรอกนะ แต่ขี้เกียจแบกจริงๆ ว้อย อยู่ชั้น 15 กว่าจะแบกออกจากห้อง กว่าจะลงลิฟท์ กว่าจะแบกไปที่จอดรถอีก ไม่รวมขาเอากลับที่ต้องแบกขึ้น เหม่ แค่ที่เอาไปกันนี่เที่ยงคืนจะเปิดกันหมดหรือยังก้อไม่รู้แล้วม้างงง ฮ่าๆๆ

• Moderator
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:40 น. »
แหะๆ พี่พลคร้าบ ผมคงไม่มีวาสนา ต่อ Wadia พี่หมู หรอกคร้าบ ถ้า DAC Wadia ไม่แน่คร้าบ ถ้า มันจะรอดมาถึงมือผมนะคร้าบ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2009 เวลา 23:52 น. »
พี่เก๋คร๊าบ งานเข้าแล้วคร๊าบ น้าตั๊ก เบี้ยว ไม่ยอมเอา 840 มาลองคร๊าบ ต้องให้พี่เอาไปแล้วคร๊าบ

พรุ่งนี้ ถ้ามีคนมาดู ยังไม่ขายนะคร๊าบ

ลองให้ชัวว์ไปเลยคร๊าบว่า สมควรขายจริงหรือเปล่าคร๊าบ

ถ้ามันสู้ได้ จะได้ไม่ต้องขายคร๊าบพี่

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:12 น. »

อ่านมาถึงบัดนี้....ผมยังขอเป็นที่บ้านกัปตันส์นะคร้าบ :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:14 น. »
อยากไปด้วยจัง แต่สงสัยจะอดแน่ๆเลย รอฟัง review ก็ได้คร้าบ  :m (59):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:21 น. »
อ้าว.....สรุป รายงานตัวพรุ่งนี้

ผมจะเอา  DAC1,  c.e.c. CD Transport TL51X,  สาย Dig xlr cardas (เจ้าของเดิมกัปตันเจมส์ครับ),  สาย analog xlr nordost baldur,  c.e.c. IntAmp 6300(190w)   ไปครับ.... :m (31):

ออฟไลน์ mono

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:25 น. »
พรุ่งนี้ยังไม่รู้ชะตากรรมเลยครับ :m (71):
โชคดี 2-3 ทุ่มอาจเสร็จงาน :m (62):
โชคร้ายอาจได้เลิกงาน เที่ยงคืน ตีหนึ่ง :m (44):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:29 น. »
พี่เก๋คร๊าบ งานเข้าแล้วคร๊าบ น้าตั๊ก เบี้ยว ไม่ยอมเอา 840 มาลองคร๊าบ ต้องให้พี่เอาไปแล้วคร๊าบ

พรุ่งนี้ ถ้ามีคนมาดู ยังไม่ขายนะคร๊าบ

ลองให้ชัวว์ไปเลยคร๊าบว่า สมควรขายจริงหรือเปล่าคร๊าบ

ถ้ามันสู้ได้ จะได้ไม่ต้องขายคร๊าบพี่

ไม่ได้เบี้ยวอ่ะเฟ้ย ไม่เคยบอกเลยว่าจะเอาไป เรามัดมือชกเอาเองเลย ถ้านัดแล้วมาเปลี่ยนใจก้อว่าไปอย่าง เหม่ เดี๋ยวให้เอาอันในรูปข้างล่างนี้ไปลองจิ้มแทนละกัน แต่ยังไม่เคยเสียบเครื่องไหนเลยนะเนี่ย ว่าจะเปิดซิงเองซะหน่อย ท่าจะไม่รอดแล้ว  ฮ่าๆๆ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:29 น. »
ว่าแต่ว่าขนกันไปเยอะขนาดนี้ จะลองกันถึงกี่โมงกันละครับเนี้ย ถึงจะลองกันหมด

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:29 น. »
ผ่าใช่ไหมครับ...เอาน่าหมอ เสียบๆ ผ่าๆ ตัดๆ บอกญาติคนไข้ว่ารีบ.... :m (14):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:30 น. »

ลองมากขนาดนี้....มันจะไปจบกี่โมงอ่ะครับ... :m (12):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:32 น. »
ผมว่าสายๆ น่าจะเสร็จนะครับ  :m (7):

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:32 น. »
ผมว่าสายๆ น่าจะเสร็จนะครับ  :m (7):

:m (29): :m (29): :m (29):

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:34 น. »

เอาแค่ DAC ก่อน ดีไหมครับ....ท่าทางมันจาฟังกันเละ...เยอะจัด... :m (21):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:38 น. »

อ่านมาถึงบัดนี้....ผมยังขอเป็นที่บ้านกัปตันส์นะคร้าบ :m (50):

ก็บ้านกัปตันหนิคร๊าบพี่  :m (62): พูดซะผมงง :m (21): เลยคร๊าบ

• Moderator
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:40 น. »
นั่นดิคร้าบ งานนี้ DAC เพียวๆ เกรงใจคุณ machine x จัง แต่มาทาง มอร์เตอร์เวย์ ใกล้ แป้ปเดียวเองคร้าบ
คุณตั๊ก คราวนี้ ขึ้นทางด่วนมาทางพระรามเก้า แล้วต่อมา มอร์เตอร์เวย์ เหมือนมาสุวรรณภูมิเลยนะคร้าบใกล้มาก มาเลี้ยวแยกตรงที่จะมาบางปะอิน แล้วจ่ายตัง ด่านทัพช้าง ก็ถึงแล้วครับ ไม่ต้องมาทางรามอินทราคร้าบรถติดครับ

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:40 น. »
อืมม...พีเองก้องงด้วยไง...

ตอนแรกบ้านกัปตันส์>>มาบ้านพี่>>ตอนนี้มาบ้านกัปตันส์

พี่เลยขอยืนยันบ้านเดิมไงครับ...

หายงงเนอะ.... :m (13):

อ่อ...wadia กลับไปสุพรรณ ได้สองวันแล้วเด้อ...

อยากลองฟังต้องไปยืมที่ดอนเจดีย์ครับ... :m (54):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:48 น. »
อืมม...พีเองก้องงด้วยไง...

ตอนแรกบ้านกัปตันส์>>มาบ้านพี่>>ตอนนี้มาบ้านกัปตันส์

พี่เลยขอยืนยันบ้านเดิมไงครับ...

หายงงเนอะ.... :m (13):

อ่อ...wadia กลับไปสุพรรณ ได้สองวันแล้วเด้อ...

อยากลองฟังต้องไปยืมที่ดอนเจดีย์ครับ... :m (54):

ยิ่งพูด เดี๋ยวยิ่ง :m (21):

เเด๋ยวก็บอกให้มาสามพรานซะหรอก :m (49):

ยิ่ง :m (21):กันอยู่ เดี๋ยวก็มากันจริงๆ หรอกคร๊าบ :m (40):

สรุปแมกไม้สตูดิโอ :m (32): :m (32):นะคร๊าบ :m (56): :m (60):

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 00:56 น. »
เกรงใจคุณ machine x จัง

ไม่เป็นไรครับสบายๆครับ นานๆผมจะไปที  คือมันมีเงื่อนไขว่า ถ้าจะชัวร์ Apogee กับ dac1 มันจะต้อง dig intput เป็น xlr,     analog output เป็น xlr

อีกอย่างผมจะได้เปิดหูเปิดตาด้วย  ชุดที่ผมซื้อมาก็ไม่ได้ลองฟังอะไรมากมายเพียงแต่รีบให้มันได้มาครบเร็วๆ ใจร้อนรีบอยากได้อ่ะครับ.. :m (88):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 01:05 น. »
เกรงใจคุณ machine x จัง

ไม่เป็นไรครับสบายๆครับ นานๆผมจะไปที  คือมันมีเงื่อนไขว่า ถ้าจะชัวร์ Apogee กับ dac1 มันจะต้อง dig intput เป็น xlr,     analog output เป็น xlr

อีกอย่างผมจะได้เปิดหูเปิดตาด้วย  ชุดที่ผมซื้อมาก็ไม่ได้ลองฟังอะไรมากมายเพียงแต่รีบให้มันได้มาครบเร็วๆ ใจร้อนรีบอยากได้อ่ะครับ.. :m (88):

ตัว Apogee ถ้าจะใช้ Dig XLR ต้องใช้สายเฉพาะของเค้าคร๊าบ

เดี๋ยวผมเอาไปด้วย (ซื้อมาเคยลองใช้ไปครั้งเดียวเอง)

มันคงไม่สามารถใช้สาย Dig เส้นเดียวกันได้ แต่ก็น่าจะพอลองได้คร๊าบว่า ต่อแบบต่างๆ เสียงต่างกันไงมั่งคร๊าบ

อย่างงี้ผมก็ต้องเอาสาย firewire ไปด้วยหนะสิ :m (14):จะได้ลองหลายๆ แบบคร๊าบ :m (7):