ผู้เขียน หัวข้อ: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน  (อ่าน 93645 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
Re: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 01:15 น. »
วุฒิ เจ้านายชอบกินอะไร เดี๋ยวจะได้ซื้อไว้ เอาใจเจ้านายวุฒิหน่อย เกรงใจวุฒิ ว่ะ กลัวโดนเจ้านายดุ อีก อ่ะ

ออฟไลน์ wut

Re: CDM12+COMPASS VS ORITEK VS DAC1 VS APOGEE ด้วยความคันของหลายๆคน
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 01:43 น. »
วุฒิ เจ้านายชอบกินอะไร เดี๋ยวจะได้ซื้อไว้ เอาใจเจ้านายวุฒิหน่อย เกรงใจวุฒิ ว่ะ กลัวโดนเจ้านายดุ อีก อ่ะ

ไม่ต้องขนาดนั้นหรอกคร๊าบพี่ :m (26):

อะไรก็ได้คร๊าบ :m (4):

แต่ "ท่าน" ไม่กินเนื้อคร๊าบ :m (88):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 07:27 น. »
นั่นดิคร้าบ งานนี้ DAC เพียวๆ เกรงใจคุณ machine x จัง แต่มาทาง มอร์เตอร์เวย์ ใกล้ แป้ปเดียวเองคร้าบ
คุณตั๊ก คราวนี้ ขึ้นทางด่วนมาทางพระรามเก้า แล้วต่อมา มอร์เตอร์เวย์ เหมือนมาสุวรรณภูมิเลยนะคร้าบใกล้มาก มาเลี้ยวแยกตรงที่จะมาบางปะอิน แล้วจ่ายตัง ด่านทัพช้าง ก็ถึงแล้วครับ ไม่ต้องมาทางรามอินทราคร้าบรถติดครับ

แหล่มเลยพี่  :m (17):

ออฟไลน์ Friskies

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 09:24 น. »
ไหลไวจิงวุ๊ย นอนเร็ววันเดียว เล่นซะ3หน้า

พี่เกร๋ แฟชั่นมีไรหร่อยๆกินอะ เด๋วซื้อเข้าไป

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 10:04 น. »
cec 6300 มี pre-out ... ไหมครับ...

• Moderator
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 10:32 น. »
ก็มีทั่วๆไป ไม่มีอะไรพิเศษ อ่ะ กอล์ฟมันห้างบ้านนอกก็งี้แหละ :m (83): มีพอกินได้ ไม่หรูวุ้ย ผ่านอะไรก็ซื้อมาเหอะ เดี๋ญวพี่ก็ซื้อกับข้าวเข้าไปอีก เดี๋ยวคราวนี้ซื้อเข้าไปเยอะหน่อย คราวที่แล้วไม่นึกว่าจะมากันเยอะแฮะ :m (50):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 10:51 น. »
ขอเคลียหน่อยครับ..... :m (12):

งานนี้ขอลองDAC โดยยืนพื้น  ที่ลำโพง+พาวเวอร์+ปรี+สายสัญญาณ ที่บ้านแมกไม้ ถูกไหมครับ....  :m (14):

โดยที่เราเอา DAC ไปต่อ แล้วรอฟังเสียง ใช่ไหมครับ... :m (23):

แต่ตอนนี้เล่นเอาผมงงโคตะระ.... :m (21):

มีทั้ง int เพื่อเอามาใช้ แล้วลองเครื่องกัปตันส์ตรงไหนจ๊ะ... :m (50):

หรือใช้แค่ลำโพง งงไปหมด.... :m (2):

เอาแค่ที่เราตั้งใจตอนแรกอย่างเดียวดีไหม แบบไม่ต้องลำบากให้ยกอะไรมามากมาย...

DAC ตัวเดียวจบ .....(เกรงใจ machineX ต้องยกมาบานเรย อย่าเอามาเรยครับ)...

เอาแค่DAC เถอะครับ ไม่ต้องมาต่อนั่นโน่นนี่มากมายให้วุ่นวาย...

เอาแค่โจทย์แรกๆง่ายๆเถอะ...

จริงๆผมแค่อยากลองว่า ถ้าชุดกัปตันส์ มีเจ้า cdm12 มาต่อแล้วบวก compass มันไปไกลแค่ไหน

หรือcdp กัปตันส์ต่อ compass แล้วเป็นไง หรือต่ออกับ oritek แล้วเสียงเป็นจะได...

แล้วหากต่อ DAC1จะน่าสนใจมากน้อยเพียงใด....

หรือหากต่ออโพจี เสียงไปไกลขนาดไหนเองนะจ๊ะ...

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ MachineX

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:06 น. »
cec 6300 มี pre-out ... ไหมครับ...
ไม่มีครับกัปตัน... :m (88):

** เดินไม่เดียวดาย...**

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:29 น. »
ขอเคลียหน่อยครับ..... :m (12):

งานนี้ขอลองDAC โดยยืนพื้น  ที่ลำโพง+พาวเวอร์+ปรี+สายสัญญาณ ที่บ้านแมกไม้ ถูกไหมครับ....  :m (14):

โดยที่เราเอา DAC ไปต่อ แล้วรอฟังเสียง ใช่ไหมครับ... :m (23):

แต่ตอนนี้เล่นเอาผมงงโคตะระ.... :m (21):

มีทั้ง int เพื่อเอามาใช้ แล้วลองเครื่องกัปตันส์ตรงไหนจ๊ะ... :m (50):

หรือใช้แค่ลำโพง งงไปหมด.... :m (2):

เอาแค่ที่เราตั้งใจตอนแรกอย่างเดียวดีไหม แบบไม่ต้องลำบากให้ยกอะไรมามากมาย...

DAC ตัวเดียวจบ .....(เกรงใจ machineX ต้องยกมาบานเรย อย่าเอามาเรยครับ)...

เอาแค่DAC เถอะครับ ไม่ต้องมาต่อนั่นโน่นนี่มากมายให้วุ่นวาย...

เอาแค่โจทย์แรกๆง่ายๆเถอะ...

จริงๆผมแค่อยากลองว่า ถ้าชุดกัปตันส์ มีเจ้า cdm12 มาต่อแล้วบวก compass มันไปไกลแค่ไหน

หรือcdp กัปตันส์ต่อ compass แล้วเป็นไง หรือต่ออกับ oritek แล้วเสียงเป็นจะได...

แล้วหากต่อ DAC1จะน่าสนใจมากน้อยเพียงใด....

หรือหากต่ออโพจี เสียงไปไกลขนาดไหนเองนะจ๊ะ...

ปัญหาที่ทำให้ต้องลำบากพี่ท่านยก Int มาเพราะว่า Apogee มันไม่มี RCA คร๊าบ ต้องใช้ XLR อย่างเดียว

แล้ว DAC 1 ของพี่เค้า ก็ไม่เคยใช้งาน ช่อง RCA เลยคร๊าบ พี่เค้าก็กลัว วงจรจ่ายสัญญาน RCA ไม่พ้นเบอร์นด้วย

จึงต้องยก Int มาคร๊าบพี่

ดังนั้น วิธีการลองคือยืนพื้นด้วย

Int+2.5 เป็นชุดอ้างอิงตลอดการทดสอบคร๊าบ

แล้วเอา DAC, CDP เครื่องต่างๆ มาต่อเข้ากับ Int คร๊าบ

โดยผมขอเสนอให้ใช้ Silver Lace เป็นสายสัญญานอ้างอิง (เพราะผมมี XLR พี่หมูหวานน่าจะมี RCA)

ส่วนสายอื่นๆ ถ้าจะลองแมทซ์ดู ถือว่าเป็นของแถมแล้วกันคร๊าบ

ผมว่า ด้วยชุดที่บอก น่าจะแสดงความแตกต่างได้ชัดเจนแล้วคร๊าบ

ผมว่า 2.5, CEC มันคงไม่ซวยขนาด Missmatch กันอย่างแรงจนฟังไม่ได้หรอกคร๊าบ

โดยต้นทางที่จะลองก็น่าจะมี

CDP>Krell, 840

DAC>Apogee, DAC1, Oritek, Audio GD

แล้วก็อาจจะลองมีการเทียบภาค Transport ระหว่าง Krell, 840, CDM12 โดยใช้ DAC ซักตัวนึง อ้างอิง ก็น่าจะได้คร๊าบ

คร่าวๆ ประมาณนี้นะคร๊าบ

ท่านอื่นมีข้อเสนอเพิ่มเติมไม๊คร๊าบ :m (88):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:31 น. »
การลองหลายๆเครื่องพร้อมกันนี่มันจะงงเอานา

คัดเลือกเอาตัวสองตัวก็พอแล้วครับ เครื่องมันต้องใช้เวลาในการ settle
ลองเทียบกันแบบนี่มันจะไม่แม่นยำถูกต้องพอครับ

ถ้าจะลองเอามันสส์ก็อีกเรื่องนึง :m (50):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:32 น. »
เข้าใจนะวุฒิ...แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ

มันกลายเป็นยืมห้องกัปตันส์..เพื่อเอานั่นโน่นนี่มาต่อไงครับ

ทั้งๆที่ตั้งใจแค่ต่อ DAC เองนะ...
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:52 น. »
เข้าใจนะวุฒิ...แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ

มันกลายเป็นยืมห้องกัปตันส์..เพื่อเอานั่นโน่นนี่มาต่อไงครับ

ทั้งๆที่ตั้งใจแค่ต่อ DAC เองนะ...

ผมก็เข้าใจคร๊าบพี่

แต่ถ้าไม่มี XLR แล้วผมจะเอา Apogee ต่อกับอะไรหละคร๊าบพี่

ถ้า Apogee มันมี RCA ผมไม่มีปัญหาหรอกคร๊าบ

รึใครมีตัวแปลง XLR>RCA ดีๆ มาต่อไม๊คร๊าบ

ก็ง่ายดีครับ

ถ้าไม่มีจริงๆ ก็คงต้องฟัง Apogee แบบ ต่อหัวแปลง จากช่องหูฟัง ออกมาเป็น RCA หละครับ

เพราะวันก่อน คุณหมูหวาน ให้มา เห็นบอกว่า อย่างดี ตัวละ 75 บาท  :m (60): (ของธรรมดาๆ ตัวละ 20 :m (44):)

ผมก็ไม่มีปัญหาคร๊าบ อยากลองอยู่เหมือนกันคร๊าบ ยังไม่มีเวลาลองเลยคร๊าบ :m (88):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 11:56 น. »
เอาง่ายๆเถอะคร๊าบ แค่นี้ก็เกรงใจพี่เจมส์จะแย่แว้ว  :m (3):

• Moderator
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:01 น. »
เอ่อ 840 คงไม่ได้ลองแล้วนะครับ เดี๋ยวบ่ายนี้ต้องเอาไปส่งเค้าแล้ว ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะคร้าบบบ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:03 น. »
งี้พี่เกร๋ก็ไม่หายคันอะดิ  :m (50):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:14 น. »
เอ่อ 840 คงไม่ได้ลองแล้วนะครับ เดี๋ยวบ่ายนี้ต้องเอาไปส่งเค้าแล้ว ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะคร้าบบบ

งี้พี่เกร๋ก็ไม่หายคันอะดิ  :m (50):

ว๊า น่าเสียดายจัง :m (71): แต่จะมีเซอไพรท์รึเปล่าเนี่ย :m (50):

ไม่ใช่ บ่ายเอา 840 ไปส่ง แล้วไปรับอะไรแปลกๆ มาอีกรึเปล่าคร๊าบพี่ :m (62):

รึว่าที่ไม่ปล่อย Unico เพราะจะไปเอา CD Unico มาเข้าคู่กัน :m (37):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:15 น. »

ขอขอบคุณ คุณเกร๋ มากครับ ที่เป็นธุระขาย 840 ให้ จะเลี้ยงเหล้าคุณเกร๋ก็ไม่ดื่ม  จะเลี้ยงสาวคุณเกร๋ก็งดเที่ยวซะแล้ว อิอิ  :m (80): :m (80): :m (80): :m (80): :m (80):

• Moderator
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:16 น. »
เฮ้ย ซีดี แคมบิด ขายเนี่ย ส่วน ไอ้โก้ ก็ท่าจะไปแน่ ส่วนไอ้ที่คิดว่าจะเอา ก็แปลกแน่ๆ ผมชอบของแปลกค้าบ :m (7):

• Moderator
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:17 น. »
แหม พี่หมูคร้าบ แค่ได้เล่นของ เล่น พี่หมู ก็แฮปปี้ แล้วคร้าบ แต่ละตัวของหนักๆ ทั้งน้านนนน

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:29 น. »
เฮ้ย ซีดี แคมบิด ขายเนี่ย ส่วน ไอ้โก้ ก็ท่าจะไปแน่ ส่วนไอ้ที่คิดว่าจะเอา ก็แปลกแน่ๆ ผมชอบของแปลกค้าบ :m (7):

:m (8):ขายทั้ง CD ทั้ง Int แล้วจะฟังยังไงหละเนี่ย :m (62):

แถมบอกจะไปเอาตัวแปลกๆ มาเล่นด้วย :m (24):

รึว่าจะไปเอา Int MF A1 Class A 36w ที่มี USB DAC ในตัวมาเล่นคร๊าบพี่

ตอนนี้มีโปร เหลือ ห้ากว่าๆ คร๊าบ :m (7):

:m (8):รึว่า จะไปถอย 1008 250w Bulid in USB DAC มาเล่นคร๊าบ :m (48):

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:45 น. »
สรุปว่าผมเอา dac1 ไปอย่างเดียวใช้ไหมครับ....  :m (14):

เพราะช่วงบ่ายผมจะชะแว๊บแล้วนะครับ... :m (7):

แล้วพี่เขียงจะไปถึงบ้านกัปตันกี่โมงครับ ผมจะได้กะเวลาถูก เดี๋ยวไปถึงก่อนเขินอ่ะ.. :m (11):

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 12:55 น. »

คงไปถึงราวๆ สองทุ่มครับ... :m (14):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 13:28 น. »
ถ้าผมเอาปรีพลาสซีฟไปเป็นตัวช่วยดีไหมครับ
มีทั้ง อินพุท เอาท์พุธ XLR RCA, รวมทั้ว NOS DAC ยี่ห้อ
เดียวกันเลย.... :m (88):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 13:41 น. »
ถ้าผมเอาปรีพลาสซีฟไปเป็นตัวช่วยดีไหมครับ
มีทั้ง อินพุท เอาท์พุธ XLR RCA, รวมทั้ว NOS DAC ยี่ห้อ

:m (73):สิคร๊าบพี่ มี DAC เพิ่มมาอีกตัวด้วย :m (6):

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 13:49 น. »
พระเอกตัวจริงมาแล้วคร๊าบ...เยี่ยมเลยครับ :m (17):

ผมจะได้เปิดหูเปิดตาซะที...ได้แต่อ่านตัวหนังสือเอา... :m (86):

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 13:59 น. »
การลองหลายๆเครื่องพร้อมกันนี่มันจะงงเอานา

คัดเลือกเอาตัวสองตัวก็พอแล้วครับ เครื่องมันต้องใช้เวลาในการ settle
ลองเทียบกันแบบนี่มันจะไม่แม่นยำถูกต้องพอครับ

ถ้าจะลองเอามันสส์ก็อีกเรื่องนึง :m (50):

ใจเย็นเวลาลองเล่นก็ดีนะครับ ลองจนหมด ก็ไม่มีอะไรเล่นกันพอดี
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 14:11 น. »
พี่น้องช่วยชี้เป้าด้วยครับ เดี๋ยวจะไปหาลูกค้าที่เพชรบุรี ตัดใหม่
อาจจะไม่ไปไหนต่อ จะไปบ้านพี่เค้ากี่โมงครับ
ผมคง สี่โมง ก็เสร็จงานแล้ว เรื่องทางคงต้องรบกวนโทรถามพี่เก๋ครับ...
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 14:44 น. »
พี่น้องช่วยชี้เป้าด้วยครับ เดี๋ยวจะไปหาลูกค้าที่เพชรบุรี ตัดใหม่
อาจจะไม่ไปไหนต่อ จะไปบ้านพี่เค้ากี่โมงครับ
ผมคง สี่โมง ก็เสร็จงานแล้ว เรื่องทางคงต้องรบกวนโทรถามพี่เก๋ครับ...

ถ้าอยู่แถวเพชรบุรี แล้วว่างตั้งแต่สี่โมงเย็น โทรหาพี่เขียงดีกว่าคร๊าบ

บ้านพี่เค้าอยู่ไม่ไกลคร๊าบ

น่าจะมีที่ไปคร๊าบ :m (50):ว่างประมาณ สองสาม ชม. พอดีเลย :m (50):

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 14:48 น. »
หมู่บ้านแมกไม้ วิ่งตามเส้นรามอินทราไปทางแฟชั่นไอร์แลนด์ยาวเลยครับ จะผ่านโรงพยาบาลนพรัตน์ แล้วก็เจอไฟเขียวไฟแดง ที่ทางขวามือจะเลี้ยวเข้าสวนสยามได้แต่เราไม่เลี้ยวนะครับก็ไปตามทางเดิม ถนนด้านหน้าจะเป็นโค้งซ้าย เราชิดซ้ายเลยครับ เพราะเดี๋ยวหมู่บ้านอยู่ตรงโค้งพอดี ระวังเลยอ่ะครับ

ผิดถูกมาแก้ให้ทีนะครับ เขียนจากความจำ(ที่ไม่ค่อยดีเท่าไร)ล้วนๆ เลยครับ ฮ่าๆๆ  :m (15):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 15:42 น. »
เส้นทางถูกต้องตามนั้นเลยคับ
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ robyrd

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 16:30 น. »
ขอขู่ครับ (ฐานที่ไม่ได้ไป)   :m (61):

ฟังข่าวเค้าบอกรถโคตรติด ... ไม่รู้ทำไม

God Bless You

• Moderator
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 16:43 น. »
โทรถามทางผมก็ได้คร้าบ แต่ถ้าอยู่เพชรบุรี ถ้าหาทางมาขึ้นทางด่วน มอร์เตอร์เวย์ได้สะบายมากรถไม่ติดเลยครับ จะขึ้นทางด่วนจากทางไหนก็ได้ ให้มาพระรามเก้า แล้วขึ้นยาวต่อมาอีก 25 บาทมาทาง มอร์เตอรเวย์ เหมือนเราจะมา สนามบินสุวรรณภูมิ แหละครับ แล้ว เลี้ยวแยกซ้ายมาบางปะอิน มาจ่ายเงินอีกที ที่ด่านทัพช้าง แล้วคราวนี้ ก็ลง เสรีไทย เลี้ยวขวามาทาง มีนบุรี ก็สบายแล้วครับ จ่ายตังหน่อย แต่ ถ้าขึ้นทางด่วนได้แล้วรถไม่ติดเลยครับ  เบอร์ผม 089-6667465 คร้าบผม

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 16:44 น. »
สรุป 840 เป็น อดูต แล้วใช่ปะคับพี่เกร๋  :m (24):

• Moderator
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 16:45 น. »
เรียบร้อยไปแว้วววว ไปส่งตัว ให้เจ้าของใหม่ไปแล้วคร้าบ พ่อค้าชุมนเนี่ย โทรมา รุมต่อผมบานเบอะเลย :m (49):

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:24 น. »
รายงานผล....ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่...เพราะ..คนเยอะ+เครื่องก็เยอะ...แต่เมาท์กานมันส์เจงเจง

dac... มาให้ลอง 4 ตัว...ก็มี..apogee - benchmark dac1 - oritek - dac diy (จำยี่ห้อไม่ได้) -audio gd

คุณภาพเสียงก็ตามราคาเรย... ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกันมากเท่าไหร่ ....ใช้ ต้ง-หม่ง-เหมียว-ขื่อ ..เป็น transport

ถ้าต้องการคุ้มๆ+โมได้เยอะก็....audio gd เรย... ส่วน top สุดก็ apogee แต่ไม่มี rca นะ...

สุดท้ายลองเข็น...ลุง krell เจ้าถิ่น... นึกว่าจะเสียประตูคาบ้านให้แก่ apogee... แต่ผิดคาด...ผู้ท้าชิงยิงไม่ได้ซักประตู...รอดปาย

อยากที่บอกครับทุกตัว...มีแนวเสียงคนละแนว...แล้วแต่ใครชอบยังไงมากกว่า...

apogee ... รายละเอียดดีสุด...เวทีใหญ่.. ชิ้นดนตรีชัดเจน

benchmark .... เป็นรองลงมาหน่อย...แต่ผมว่ารู้สึกว่าลื่นไหลดีกว่า

oritek... เนียนๆไหลๆ...สใตล์เดียวกับสายสัญญาณของเค้า

dac diy.... ใช้ได้เลย...เปิดมานี่เพราะเลย..แต่เวทีเล็กไปหน่อย

audio gd... คุ้มครับ...ค่าตัวเท่าเนี้ย...แต่ตามมาติดๆ... ฟังสบายๆ...โมได้เยอะเรย (diyer ทั้งหลายคงชอบ)

ส่วน transport ....ตัวนี้ก็คุ้มค่านะ...ถ้าใครคิดจะเล่่น dac

ถ้าอยากฟันธง...คงต้องให้โหวตกันนะครับ...พี่เขียงจัดเรยยยย

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:36 น. »

อ่าว! มาให้ผมโหวต... :m (62):

ผมไม่โหวตละกัน แต่ถ้าถามผมว่าตัวไหนน่าเล่น(ด้วยงบประหยัด)

COMPASS : เพราะ หากเอาไปโมเสียงทำได้ ตั้งแต่เปลี่ยน opamp มีเลือก 3 แบบ

เปลี่ยน jumper ด้านในก็เสียงเปลี่ยนแล้ว

APOGEE   : มีตังค์สักสามหมื่นกว่าๆ ก้อน่าสนใจทีเดียว แต่มันเลือกแอมป์นิดหน่อยนะ

เพราะต้องมีด้านหลังแบบที่มันบังคับมา

BENCHMARK : dac สตูดิโอเช่นกัน เสียงดี

ORITEK : ใครชอบโม ชอบของแปลก มาเอาไปครับ ตอนนี้ราคาที่กอล์ฟ(กลาง)ซื้อมา ไม่มีแล้ว แพงขึ้นอีก  :m (62):

DAC from MALAYSIA : ไม่ทราบชื่อจริงๆ ผมไม่ทันฟังเลยครับ ขอโทษจริงๆ

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:38 น. »

สงสารแต่แม่ปลาบู่ เอ๊ยไม่ใช่...

สงสารแต่ krell โดนเหน็บแนมจากนายโลเล " เบาหยองบ้างหล่ะ หยองกรอดบ้างหล่ะ "

เสียงยังดีอยู่ครับตัวนี้

เอ..กัปตันส์ ให้ผมลดราคาลงอีกไหม เผื่อขายได้ ฮา... :m (49):

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:48 น. »

สงสารแต่แม่ปลาบู่ เอ๊ยไม่ใช่...

สงสารแต่ krell โดนเหน็บแนมจากนายโลเล " เบาหยองบ้างหล่ะ หยองกรอดบ้างหล่ะ "

เสียงยังดีอยู่ครับตัวนี้

เอ..กัปตันส์ ให้ผมลดราคาลงอีกไหม เผื่อขายได้ ฮา... :m (49):

ม่ายขาย...อิอิ...เอาไว้ข่มร็อกเกอร์สวนหยามมม

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:48 น. »
งั้นผมคงต้องสอย CDM12 มาเล่นในห้องนอนแล้วล่ะ :m (17):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 10:56 น. »
แต่เมื่อวานเจอKrell ของพี่เจมส์เข้าไป คิดหนักเลยครับ
นั่งทำ CD Pro2 + DACงามๆ สายCoaxดีๆ.... :m (38):
เห้ย ค่าตัวมันรวมกัน มันพอซื้อของเก่าเจ๋งๆได้เลยนี่หว่า.... :m (80):
ถึงเอา CD Pro2 มาเข็น ไอ้4ตัวนั้น ก็ยังไม่น่าจะเทียบKrell พี่เจมส์ได้  :m (71):