ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเดินงาน boi มาครับ  (อ่าน 3820 ครั้ง)

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
ไปเดินงาน boi มาครับ
« เมื่อ: วันเสาร์ 14 มกราคม 2012 เวลา 14:42 น. »
ไปวันธรรมดาคนไม่เยอะ แต่บ่ายๆ อากาศอบอ้าวพอดูครับ :m (84):

คล้ายๆ งาน expo ระดับ otop ไปดูบูธสวยๆ กันครับ

CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ Z4

• คุยเก่งมาก
Re: ไปเดินงาน boi มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 14 มกราคม 2012 เวลา 16:11 น. »
ขอภาพถ่ายด้านในด้วยได้ไหมครับ วันนี้ไปดูแล้วแต่เข้าไม่ได้คิวยาวมาก  :m (22):  :m (22):  :m (22):

แล้วมีบู้ธไหนแนะนำให้ดูเป็นพิเศษมั๊ยครับ จะได้ตั้งใจดูเป็นพิเศษ  :m (81):  :m (81):

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 14 มกราคม 2012 เวลา 17:14 น. »
ขอภาพถ่ายด้านในด้วยได้ไหมครับ วันนี้ไปดูแล้วแต่เข้าไม่ได้คิวยาวมาก  :m (22):  :m (22):  :m (22):

แล้วมีบู้ธไหนแนะนำให้ดูเป็นพิเศษมั๊ยครับ จะได้ตั้งใจดูเป็นพิเศษ  :m (81):  :m (81):

กล้องผมแบตหมดซะก่อนได้ถ่ายข้างในอ่ะสิครับ มีแค่เท่าที่เห็นเอง
แต่ส่วนใหญ่จะเน้นโชว์เทคโนโลยีกับสิ่งแวดล้อม แล้วก็เปิดฉายวิดีโอครับ
ที่เข้าแล้วชอบก็ดับเบิ้ลเอ ทำวิดีโอน่ารัก เข้าใจง่ายดีครับ อันที่เป็นกรอบรูปเยอะๆ นั่นหล่ะครับ
แล้วก็เดินดูรถ กับพริตตี้...(มิตซูฯใหญ่มาก :m (49):)
ที่น่าสนใจจริงๆ คือ scg คนเป็นล้าน :m (8):...คือแถวยาวตลอด ไม่ลดตั้งกะเที่ยงยันเย็น ผมเลยไม่ได้เข้า
ผมรอเข้าโตชิบ้าอยู่หลายรอบ มาทีไรก็เต็ม ต้องรอคิว สุดท้ายก็ไม่ได้เข้า
งานนี้เห็นคนไม่เยอะ แต่เจอแดดเข้าไป ก็ไม่อยากต่อแล้วครับ :m (84):
เทียบกับเอ็กซ์โปที่ญี่ปุ่น เย็นจับใจ คนรอคิวหลายร้อย เป็นชม.ก็สู้ไหว
แล้วก็พวกศาลาไทยทั้งหลาย ผมเน้นดูงานกราฟิค ออกแบบตกแต่งข้างใน เนื้อหาก็อนุรักษ์น้ำเป็นหลัก
ไม่ค่อยจะมีอะไรหวือหวาเท่างานเอ็กซ์โป แต่ก็เป็นงานที่ดี ที่ไทยควรจะจัดอย่างต่อเนื่องครับ :m (73):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 มกราคม 2012 เวลา 11:15 น. »
น่าไปเดินจริงๆครับ แต่เวลาไม่มีเลย ต้องมาดูตามรูปถ่ายน้าๆแทน ขอบคุณมากๆครับ :m (3): :m (3): :m (3):

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 16 มกราคม 2012 เวลา 15:49 น. »
ขอบคุณครับน้าฮ่องกง วันนี้ไปดูมาแระ(แต่ไม่มีก้อง)

เน้นดูพวก Royal กับ Thai Pavilion ก่อนเจ๋งมาก

ที่ชอบจริง คือ เหมือนกับเป็นการแข่งกับจัดบู้ธของพวกออกกาไนเซอร์มากกว่าครับ

คุ้มค่าของคนที่ได้ไปดูมาก มีอยู่บู้ธนึงยิง Projector ผ่านไอน้ำ ไม่เคยเห็นครับ ชอบชอบ

แล้วบู้ธที่น้าถ่ายมามีคำว่าดินติดกำแพงง่ะ ตอนเข้าเค้ายิงไฮดรอลิคจากพุ่มด้านบนลงมายังด้านล่างกลายเป็นต้นไม้ ผมงี๊อึ้ง

ถ้าผมต้องใช้บู้ธใหญ่งี๊นะ ผมจะเดินไปดุผลงานทีละบู้ธ แล้วไปจ้างเอาเลย (ฝีมือครับฝีมือ    :m (25):   :m (25):

ตอนไปเดินนะผมยืนมอง เก็บรายละเอียดในงานใหญ่เลย

เพราะเพิ่งเคยเห็นคนไทยปล่อยฝีมือในการจัดบู้ธสุดก็งานนี้แหล่ะ  :m (17):  :m (17):

ไปงาน BIG+BIH มาบ่อยๆ ก็งั้นๆแหล่ะ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 16 มกราคม 2012 เวลา 18:29 น. »
ขอบคุณครับน้าฮ่องกง วันนี้ไปดูมาแระ(แต่ไม่มีก้อง)

เน้นดูพวก Royal กับ Thai Pavilion ก่อนเจ๋งมาก

ที่ชอบจริง คือ เหมือนกับเป็นการแข่งกับจัดบู้ธของพวกออกกาไนเซอร์มากกว่าครับ

คุ้มค่าของคนที่ได้ไปดูมาก มีอยู่บู้ธนึงยิง Projector ผ่านไอน้ำ ไม่เคยเห็นครับ ชอบชอบ

แล้วบู้ธที่น้าถ่ายมามีคำว่าดินติดกำแพงง่ะ ตอนเข้าเค้ายิงไฮดรอลิคจากพุ่มด้านบนลงมายังด้านล่างกลายเป็นต้นไม้ ผมงี๊อึ้ง

ถ้าผมต้องใช้บู้ธใหญ่งี๊นะ ผมจะเดินไปดุผลงานทีละบู้ธ แล้วไปจ้างเอาเลย (ฝีมือครับฝีมือ    :m (25):   :m (25):

ตอนไปเดินนะผมยืนมอง เก็บรายละเอียดในงานใหญ่เลย

เพราะเพิ่งเคยเห็นคนไทยปล่อยฝีมือในการจัดบู้ธสุดก็งานนี้แหล่ะ  :m (17):  :m (17):

ไปงาน BIG+BIH มาบ่อยๆ ก็งั้นๆแหล่ะ

ถ้ามีโอกาสนะครับ น้าZ4 ต้องไปงาน expo สักครั้งในชีวิต
การนำเสนอ เรื่องบ้านๆ ง่ายๆ แต่ตื่นตาตื่นใจยิ่งกว่านี้มากครับ ผมมีโอกาสได้ไปที่ญี่ปุ่นครั้งเดียวเอง
ตั้งแต่คอนเซ็ปท์เนื้อหาการออกแบบบูท ทุกรายละเอียด ผมว่าแทบจะเป็นสงครามโลกออกแบบ
เคยนั่งดูสารคดีช่องเคเบิ้ลมังครับ ถ่ายเรื่องราวการออกแบบพื้นที่จัดงานที่จีนครั้งล่าสุดมาให้ดู สุดยอดมากๆ ครับ

งาน BIG+BIH เน้นโชว์ผลิตภัณฑ์มากกว่ามังครับ(บูธถือเป็นของแถม) ผมก็ชอบเดิน
เพราะของหลายๆ อย่าง ไม่ขายในไทย ส่งนอกอย่างเดียว บางอย่างก็โชว์รูมไกล ซื้อในงานได้ลดด้วย :m (50):