ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านน้าตือสุดหล่อ กับลำโพง เอ seven  (อ่าน 39338 ครั้ง)

ออฟไลน์ man

• อยากคุย
  • **
  • รับทำงานไม้-ตู้ลำโพงครับ
    • https://mannspeakerbox.blogspot.com
Re: บ้านน้าตือสุดหล่อ กับลำโพง เอ seven
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันพุธ 11 มกราคม 2012 เวลา 17:20 น. »
แบบที่ทำ ตามนี้เลยครับ  :m (82):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 11 มกราคม 2012 เวลา 17:25 น. โดย man »
ชมผลงานที่ทำครับ
https://mannspeakerbox.blogspot.com

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: บ้านน้าตือสุดหล่อ กับลำโพง เอ seven
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันพุธ 11 มกราคม 2012 เวลา 18:05 น. »

ขอแจ้งอีกข่าวนึง ขนาดตู้ตรงตาม spec ครับ ความสูงที่หายไปปรากฎว่า เป็นความสูงรวมฮอร์นครับ ลองวัดที่บ้านดูแล้วเท่ากัน
ตอนแรกดูตู้มันเล็กๆเวลาน้าตือมายืนคู่กับมัน ก็เลยคิดว่า ทำไมมันเล็กกว่าที่บ้าน นอนหลับได้แล้วนะครับ :m (71):

สบายใจไป  :m (1):

:m (9): :m (9): :m (9): :m (9):
มะวานพอบอกว่า ตู้มันเล็กผิดปรกติ ทุกคนไม่มีใครแสดงอาการตกใจ มีแต่แสดงอาการสมน้ำหน้า  :m (36): ที่ชักจะเกินหน้าเกินตา  โดยเฉพาะน้าเขียง แถมยังรีบโทรชวน คุณวินัยซึ่ง"ทำงานที่ไหน" มาร่วมเป็นสักขีพยานด้วยอีกคน   

:m (35):  แหม...พี่แอ๊ด   ผมหน่ะดีใจกับน้าเขา เลยอยากให้พี่วินัยแกร่วมยินดีด้วยหน่ะครับ  :m (88):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ AnalogLism

• ชอบคุยมาก
    • kaponk dot com
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 09:56 น. »
ทราบข่าวว่าเมื่อวานยก Dynaco Mark IV มาอัด A7 ได้ผลเป็นยังไงบ้างครับ  :m (65):
http://www.kaponk.com/ :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

My DIY System
Power Amp: QUAD II Style KT66 PP
Preamp: 112A Parafeed Preamp
Phono: EAR384P Romy The Cat Mods (12AX7)
Speaker: Karlson K15 with Eminance Beta 15 + Altec 511B Horn with 807-8A

ออฟไลน์ doxday

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 10:31 น. »

ขอแจ้งอีกข่าวนึง ขนาดตู้ตรงตาม spec ครับ ความสูงที่หายไปปรากฎว่า เป็นความสูงรวมฮอร์นครับ ลองวัดที่บ้านดูแล้วเท่ากัน
ตอนแรกดูตู้มันเล็กๆเวลาน้าตือมายืนคู่กับมัน ก็เลยคิดว่า ทำไมมันเล็กกว่าที่บ้าน นอนหลับได้แล้วนะครับ :m (71):

สบายใจไป  :m (1):

:m (9): :m (9): :m (9): :m (9):
มะวานพอบอกว่า ตู้มันเล็กผิดปรกติ ทุกคนไม่มีใครแสดงอาการตกใจ มีแต่แสดงอาการสมน้ำหน้า  :m (36): ที่ชักจะเกินหน้าเกินตา  โดยเฉพาะน้าเขียง แถมยังรีบโทรชวน คุณวินัยซึ่ง"ทำงานที่ไหน" มาร่วมเป็นสักขีพยานด้วยอีกคน   

:m (35):  แหม...พี่แอ๊ด   ผมหน่ะดีใจกับน้าเขา เลยอยากให้พี่วินัยแกร่วมยินดีด้วยหน่ะครับ  :m (88):

มีพาดพิง  :m (12):

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 10:40 น. »

มีพาดพิง  :m (12):

ไม่ใช่พาดพิงครับ แค่เรียนเชิญมาร่วมยินดี  :m (3):

ทราบข่าวว่าเมื่อวานยก Dynaco Mark IV มาอัด A7 ได้ผลเป็นยังไงบ้างครับ  :m (65):

จิงดิ มาเหลาหน่อยดิน้าตือ(สุดหล่อ)
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ coldbrain

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 16:31 น. »

บ่ได้ลอง พี่เอ็ดดี้แกขับรถมาเอง เลยไม่มีคนช่วยแบกมาอ่ะดิครับ ผมว่าผมจะไปหิ้วมาเองจากบ้านแกดีฝ่า อิอิ
ปล. ต๋องว่า ผมเอาหลอด 6L6 ใส่ QUAD ของผมจะเวิร์คมั้ย  :m (14): :m (14):

ออฟไลน์ AnalogLism

• ชอบคุยมาก
    • kaponk dot com
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มกราคม 2012 เวลา 18:33 น. »

บ่ได้ลอง พี่เอ็ดดี้แกขับรถมาเอง เลยไม่มีคนช่วยแบกมาอ่ะดิครับ ผมว่าผมจะไปหิ้วมาเองจากบ้านแกดีฝ่า อิอิ
ปล. ต๋องว่า ผมเอาหลอด 6L6 ใส่ QUAD ของผมจะเวิร์คมั้ย  :m (14): :m (14):

กลัวว่า 6L6G จะพังก่อนสิครับ ถ้า 6L6GC ใส่ได้ครับ แต่อย่าเลยเสียของใส่ GEC ผสมก็ฟังดีหนิครับ รอมาอีกหลอดก็ครบแล้ว  :m (17):
http://www.kaponk.com/ :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

My DIY System
Power Amp: QUAD II Style KT66 PP
Preamp: 112A Parafeed Preamp
Phono: EAR384P Romy The Cat Mods (12AX7)
Speaker: Karlson K15 with Eminance Beta 15 + Altec 511B Horn with 807-8A

ออฟไลน์ m double o

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันเสาร์ 14 เมษายน 2012 เวลา 03:54 น. »
เห็นลำโพงแล้ว อยากฟังเพลง blues จังครับ น่าอิจฉาเจ้าของมากๆ

ออฟไลน์ Kidloco

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันเสาร์ 14 เมษายน 2012 เวลา 05:15 น. »
ลำโพงน้าตือหล่อจัง ท่าทางคนฟังลำโพงยี่ห้อนี้หล่อทุกคน :yoyo(53): :yoyo(53):

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันเสาร์ 14 เมษายน 2012 เวลา 11:51 น. »
ลำโพงน้าตือหล่อจัง ท่าทางคนฟังลำโพงยี่ห้อนี้หล่อทุกคน :yoyo(53): :yoyo(53):

แอ่ะ...หน้าม้าแน่ๆ  :yoyo(51):

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันเสาร์ 14 เมษายน 2012 เวลา 11:57 น. »
อยากได้ลำโพงฮอร์นกับเค้าบ้าง :yoyo(34):
แต่สภาพดีๆ ราคาถูกใจก็หายาก :yoyo(15):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย