ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกศิษย์ขอคิดสอยห้อยต่องแต่ง ตามเฮียเม้งไปเซ็ตอัพ LP12 บ้านพี่ใหญ่มาครับ  (อ่าน 19781 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• คุยเก่งมาก
  • อย่าเชื่อใครให้เชื่อหูตัวเองและดูกระเป๋าเราด้วย
Re: ลูกศิษย์ขอคิดสอยห้อยต่องแต่ง ตามเฮียเม้งไปเซ็ตอัพ LP12 บ้านพี่ใหญ่มาครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันอังคาร 07 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:08 น. »
เมื่อวานเฮียเม้งโทรมาสั่งผมว่า ให้เอาอุปกรณ์บางตัวมาให้หน่อยนะ ลูกศิษย์ปลายแถวอย่างเรารึจะกล้าปฎิเสธ  :m (86):

ต้องตอบอย่างแข็งขัน ได้คร๊าบเฮีย ผมขอไปยืนมองแกทำซะหน่อย

สวยมากๆครับ

ภาพทั้งสองพระองค์นี้ผมได้จากงานปีใหม่ของ TAC. ปีนี้เอง ทราบว่าเป็นของน้าเขียง. ถึงได้สวยมากๆครับ
2 channels system :- Sources; SACD-EmmLabs XDS1 ver.II, Media Files-Lin Klimax DS mk.III, Turntable-Linn LP12 :- phono preamp-Audio Research Ref2SE :-preamp.-Ayon Spheris III :-poweramp-Ayon Titan Evo. :-poweramp for Bass Module-Ayon Alpha Digital Amp. :-Speaker-EgglestonWorks Savoy Signature mk.II

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ลูกศิษย์ขอคิดสอยห้อยต่องแต่ง ตามเฮียเม้งไปเซ็ตอัพ LP12 บ้านพี่ใหญ่มาครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอังคาร 07 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:24 น. »

ต้องขอขอบคุณลุงsantaและเฮียเม้ง ที่มาช่วยเซ็ตอัพเทิร์นให้ผมนะครับ  :m (4):

Paylite within 10days  :m (24):

:m (50): :m (50): :m (50): :m (1): :m (1): :m (1): อะแฮ่มๆ :m (7): :m (7): :m (7):
ตกลงน้าเขียงจาเอาจริงๆ เหรอ. ถ้าจริงผมจะได้ไม่ต้องเสียกะตังค์อั๊พไง

พี่ครับ อัพไปได้เลยครับ ผมไม่คิดมาก  :m (50): ยินดีรับ ถ้าได้ Paylite
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอังคาร 07 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 16:16 น. »

ต้องขอขอบคุณลุงsantaและเฮียเม้ง ที่มาช่วยเซ็ตอัพเทิร์นให้ผมนะครับ  :m (4):

Paylite within 10days  :m (24):

:m (50): :m (50): :m (50): :m (1): :m (1): :m (1): อะแฮ่มๆ :m (7): :m (7): :m (7):
ตกลงน้าเขียงจาเอาจริงๆ เหรอ. ถ้าจริงผมจะได้ไม่ต้องเสียกะตังค์อั๊พไง

พี่ครับ อัพไปได้เลยครับ ผมไม่คิดมาก  :m (50): ยินดีรับ ถ้าได้ Paylite

ถ้าอัพไปแล้ว แถมมี ส่วนลด + Paylite อย่างที่พี่ใหญ่บอก ถ้า พี่เขียง ไม่ไหว ส่งมาให้ผมได้คร๊าบ :m (29): :m (29): :m (29):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• อย่าเชื่อใครให้เชื่อหูตัวเองและดูกระเป๋าเราด้วย
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอังคาร 07 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 21:27 น. »

ถ้าอัพไปแล้ว แถมมี ส่วนลด + Paylite อย่างที่พี่ใหญ่บอก ถ้า พี่เขียง ไม่ไหว ส่งมาให้ผมได้คร๊าบ :m (29): :m (29): :m (29):
สำหรับน้องลินนี่ ถ้าผมอั๊พคงอยู่ในบ้านผมยาวครับ เพรานโยบายมีเทิร์นเทเบิ้ลไม่เดินสองตัวครับ
2 channels system :- Sources; SACD-EmmLabs XDS1 ver.II, Media Files-Lin Klimax DS mk.III, Turntable-Linn LP12 :- phono preamp-Audio Research Ref2SE :-preamp.-Ayon Spheris III :-poweramp-Ayon Titan Evo. :-poweramp for Bass Module-Ayon Alpha Digital Amp. :-Speaker-EgglestonWorks Savoy Signature mk.II

Re:ขอเลื่อนวันเปิดบ้านรับเพื่อนๆTAC. ออกไปก่อนครับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:18 น. »
ต้องขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ สมาชิก TAC. ด้วยนะครับ. ตามที่ได้แจ้งไว้ว่าวันเสาร์ที่25 กพ นี้ผมจะเปิดบ้านเพือให้เพื่อนๆ ได้มาเยี่ยมห้องดูหนัง/ฟังเพลง ของผมนั้น ด้วยเหตุจำเป็นที่ผู้รับเหมางานต่อเติมบ้านพักของผม(อนุสนธิ์จากการขยายห้องดูหนัง/ฟังเพลง นั่นแหละ ท่าน. ผบ.สูงสุดของผมก็เลยสั่งขยายห้องนอนชั้นบนบ้านอีก2ห้อง ออกไปอีก). ช่างเขาจะเริ่มเข้ามาทำการเจาะเสาเข็มรอบๆบ้านด้านนอกตั้งแต่วันพฤหัสที่ 23 กพ พอดี กว่างานเจาะเสาและเตรียมพื้นที่รอบตัวบ้านเสร็จคงใช้เวลา15 วัน จึงทำให้ผมยังไม่สะดวกที่จะจัดการต้อนรับเพื่อนๆ สมาชิก TAC. ได้ในช่วงเวลานี้. อีกทั้งในชุดดูหนัง ณ ปัจจุบันของผมเองกำลังจะมีการเปลี่ยนแปลงนำเอาลำโพง. Q1 จำนวน 2 คู่ เข้าประจำการประมาณต้นเดือนมีนาคม พร้อมๆกับมีการเปลี่ยนเพาว์เวอร์แอมป์ Karan. 900. มาขับลำโพง q1. 2. ตัวที่เอามาทำเป็นลำโพงเซ็นเตอร์ ซึ่งทาง iAV แจ้งว่าน้องคารานตัวใหม่จะมาถึงประมาณกลางเดือนมีนาคม.  ไหนๆก็ไหนๆ แล้วเพื่อให้ทุกอย่างเรียบร้อยชุดในระบบสมบูรณ์รวมไปถึงสถานที่ที่พร้อมสำหรับเพื่อนๆTAC. ผมก็เลยอยากเลื่อนกำหนดเปิดบ้านต้อนรับเพื่อนๆ ออกไปก่อนนะครับ. กำหนดเมื่อไหร่ผมจะแจ้งให้น้าเขียง แอดมินสุดฮิ๊ปของพวกเราเป็นคนกระจายข่าวนะครับ.  ต้องขอโทษจริงๆ ครับ :m (3): :m (3): :m (3):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:29 น. โดย champ143 »

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=39897b28bfa9c6307d9df32f099fb779&topic=2983.0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:45 น. »
ไม่เป็นไรครับพี่ใหญ่ ผมเองก็อยากไปมาก แต่ก็ต้องมาติดธุระเพราะผบ.นัดเพื่อนไปดูอัสนีย์-วสันต์ที่หัวหินเสาร์นั้นพอดี ถือว่าโชคดีของผมไป ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบครับ  :m (88): :m (88):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 09:55 น. »
ขอไปฟังแบบฟรีๆ ก็ต้องแล้วแต่เจ้าของบ้านครับ พร้อมๆจะได้เต็มที่ครับ แค่เปิดบ้านก็ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไรแล้วครับพี่ใหญ่ :m (3):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
Re:ขอเลื่อนวันเปิดบ้านรับเพื่อนๆTAC. ออกไปก่อนครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 10:32 น. »
ต้องขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ สมาชิก TAC. ด้วยนะครับ. ตามที่ได้แจ้งไว้ว่าวันเสาร์ที่25 กพ นี้ผมจะเปิดบ้านเพือให้เพื่อนๆ ได้มาเยี่ยมห้องดูหนัง/ฟังเพลง ของผมนั้น ด้วยเหตุจำเป็นที่ผู้รับเหมางานต่อเติมบ้านพักของผม(อนุสนธิ์จากการขยายห้องดูหนัง/ฟังเพลง นั่นแหละ ท่าน. ผบ.สูงสุดของผมก็เลยสั่งขยายห้องนอนชั้นบนบ้านอีก2ห้อง ออกไปอีก). ช่างเขาจะเริ่มเข้ามาทำการเจาะเสาเข็มรอบๆบ้านด้านนอกตั้งแต่วันพฤหัสที่ 23 กพ พอดี กว่างานเจาะเสาและเตรียมพื้นที่รอบตัวบ้านเสร็จคงใช้เวลา15 วัน จึงทำให้ผมยังไม่สะดวกที่จะจัดการต้อนรับเพื่อนๆ สมาชิก TAC. ได้ในช่วงเวลานี้. อีกทั้งในชุดดูหนัง ณ ปัจจุบันของผมเองกำลังจะมีการเปลี่ยนแปลงนำเอาลำโพง. Q1 จำนวน 2 คู่ เข้าประจำการประมาณต้นเดือนมีนาคม พร้อมๆกับมีการเปลี่ยนเพาว์เวอร์แอมป์ Karan. 900. มาขับลำโพง q1. 2. ตัวที่เอามาทำเป็นลำโพงเซ็นเตอร์ ซึ่งทาง iAV แจ้งว่าน้องคารานตัวใหม่จะมาถึงประมาณกลางเดือนมีนาคม.  ไหนๆก็ไหนๆ แล้วเพื่อให้ทุกอย่างเรียบร้อยชุดในระบบสมบูรณ์รวมไปถึงสถานที่ที่พร้อมสำหรับเพื่อนๆTAC. ผมก็เลยอยากเลื่อนกำหนดเปิดบ้านต้อนรับเพื่อนๆ ออกไปก่อนนะครับ. กำหนดเมื่อไหร่ผมจะแจ้งให้น้าเขียง แอดมินสุดฮิ๊ปของพวกเราเป็นคนกระจายข่าวนะครับ.  ต้องขอโทษจริงๆ ครับ :m (3): :m (3): :m (3):

ขอไปด้วยคนนะครับพี่ใหญ่  :m (60):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ natty24431

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 10:35 น. »
ผมเตรียมตัวพร้อมเสมอครับพี่ใหญ่ ขออนุญาติติดสอยห้อยตาม TAC ไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Mancry

• Turn i love you
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 11:42 น. »
ขอไปด้วยหนึ่งที่ได้ไหมครับ จะทำตัวเล็กๆๆ กินน้อยๆๆ ไม่เป็นภาระแน่นอนครับ  :m (3): :m (3): :m (3):
You must to know "how to win" more "how to play"

จะเถียงกันไปทำม๊ายยยยย...ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ซื้อเพื่อสนองตัณหาตนเองไม่ได้เอาไว้สนองตัณหาผู้อื่น

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 20:11 น. »
ขอไปด้วยหนึ่งที่ได้ไหมครับ จะทำตัวเล็กๆๆ กินน้อยๆๆ ไม่เป็นภาระแน่นอนครับ  :m (3): :m (3): :m (3):

:m (71):  ทำยังงัยบอกหน่อยดิน้อง
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอังคาร 14 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 20:19 น. »

:m (71):  ทำยังงัยบอกหน่อยดิน้อง
พี่ใหญ่อย่าให้ Mancry ไปบ้านนะครับ จากตู้ปิดอาจจะมีรูกลายเป็นตู้เปิด.. :m (24): :m (24): :m (24):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

พี่ใหญ่อย่าให้ Mancry ไปบ้านนะครับ จากตู้ปิดอาจจะมีรูกลายเป็นตู้เปิด.. :m (24): :m (24): :m (24):
กลับกันเลยคุณจิ๊บ อย่างงี้ต้องรีบให้มาบ้านผมตั้งแต่วันเสาร์นี้เลยจะได้ช่วยช่างเขาเจาะรูเสาเข็มไงล่ะ. อิอิ :m (25):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
เอาไปเจาะรูเสาเข็มกลัวจะทำให้เข็มสึกไวนะครับพี่ใหญ่ เจาะไม่ดีเข็มหักจะยิ่งไปกันใหญ่ :m (29):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ coldbrain

เอาไปเจาะรูเสาเข็มกลัวจะทำให้เข็มสึกไวนะครับพี่ใหญ่ เจาะไม่ดีเข็มหักจะยิ่งไปกันใหญ่ :m (29):

เข็มเจ้าออยเจาะอะไรม่ายด้ายหร๊อก เพราะออยเค้าเป็นญาติจุ๋มจิ๋ม...เข็มเล็ก!!!

ออฟไลน์ m double o

• ลองคุย
  • **
สีดำช่าง มีเสน่ห์ อย่างมาก สวยมากครัีบ