ผู้เขียน หัวข้อ: บุกบ้าน admin คับ  (อ่าน 9788 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
บุกบ้าน admin คับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:41 น. »
เนื่องจากเมื่อคืนขณะขับรถกลับบ้านกับพี่เขียง  ก็ได้มีการพูดคุยกันว่า  ช่วงนี้เรา(เด็กสุขุมวิท)มีท่าทีจะขาดดุลการค้าเด็กฝั่งสวนสยาม

ดังนั้นที่ประชุม (ผมกับพี่เขียง 2 คน) จึงมีมติออกมาว่า   คราวหน้าเราต้องย้ายที่ชุมนุมมาฝั่งสุขุมวิทบ้าง  ซึ่งก็คือบ้านพี่เขียงนั่นเอง 

เพราะช่วงนี้พี่ท่านเปลี่ยน"ของ"บ่อยเหลือเกิน  ส่วนเรื่องวัน  เวลา  นั้นคงต้องปรึกษากันอีกที แต่น่าจะเป็นก่อนงานบ้านป๋ากอล์ฟ (มั้งคับ)

ยังไงรบกวนพี่ๆเพื่อนๆเจ้าประจำทั้งหลายมาลงมติ  เรื่องวัน  เวลา  กันด้วยนะคับ  ที่แน่ๆก็เจ้าของบ้านที่ไม่รู้ว่างานจะเข้าเมื่อไหร่ 

พี่เจมส์ที่ต้อง check ตารางบิน    คุณวุฒิที่ไม่ค่อยว่างเสาร์-อาทิตย์   พี่เก๋น่าจะติดร้องเพลงวันจันทร์กับอังคาร 
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: บุกบ้าน admin คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:46 น. »
ผมติดเด็กรัชดา  :m (69):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:47 น. »

พักนี้เครียดเป่าค้าบ....หายเงียบไป...ไม่ค่อย.....โชว์....... :m (70):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:49 น. »

ok คับพี่  งั้นเราย้ายไปชุมนุมกันที่รัชดาดีป่ะคับ  หุๆๆๆ   :m (56):

เด๋วต้องรบกวนน้าเต่าคัดเด็กๆให้ด้วยนะคับ  หุๆๆๆ   :m (41):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 15:50 น. »
ท่านลี้ครับ 28 มีนา  ที่ไหนดี   :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35):

• TAC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:09 น. »
ท่านลี้ครับ 28 มีนา  ที่ไหนดี   :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35):

ที่ไหนนี่ กลางวันรึกลางคืนค้าบ...?? :m (88):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:45 น. »
ขอยืนยันเวลา เป็น 19:00 น ของวันที่ 28 มีนาคม ที่บ้านคุณกอล์ฟ  นะครับ....

เพราะพี่ทองก้อนแกจะสะดวกเวลาประมาณช่วงนั้น....

ส่วนพวกเราจะมาที่บ้านคุณกอล์ฟก่อนเวลาอยู่แล้ว.... :m (81):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:52 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:51 น. »

น้า น้า ผมรออยู่นะน้า...

รอไปรับแผ่นเพลงให้น้าอ่ะ....

ผมไม่คิดค่ารับแผ่นนะ...แค่คิดค่าเข้าไป... :m (41):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 16:55 น. »
ขอยืนยันเวลา เป็น 19:00 น ของวันที่ 28 มีนาคม ที่บ้านคุณกอล์ฟ  นะครับ....

เพราะพี่ทองก้อนแกจะสะดวกเวลาประมาณช่วงนั้น....

ส่วนพวกเราจะมาที่บ้านคุณกอล์ฟก่อนเวลาอยู่แล้ว.... :m (81):

พรี่เขรียง คร้าบ.....

เมียผมถามว่า......ทุ่มนึงนี่....นัดไปทำอาไรกานคร้าบ :m (9):

ว่าแต่...ค้างเรยปะคับ......อุอุ..... :m (46):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 17:07 น. »
                                  ว่าแต่...ค้างเรยปะคับ......อุอุ.....  :m (24):

ป๋า jazz ครับ คืนวันเสาร์ที่ 28 ผมไปนอนค้าง ก.ท.ม. แน่นอนครับ   :m (81): :m (81): :m (88):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 17:27 น. »

พรี่เขรียง คร้าบ.....

เมียผมถามว่า......ทุ่มนึงนี่....นัดไปทำอาไรกานคร้าบ :m (9):

ว่าแต่...ค้างเรยปะคับ......อุอุ..... :m (46):

คุณแจ๊สครับ....จุดประสงค์ของการนัดหมายในครั้งนี้

ต้องเรียนว่า เรานัดหมายกันเพื่อ แลกเปลี่ยนประสบการณ์...

และพูดคุยในเรื่องของเครื่องเสียงแต่เพียงอย่างเดียว...

หาได้มีเจตนาอื่นใดไม่...เรียนคุณน้อง(หัวหน้า)คุณแจ๊สได้เลยครับ...

ว่าไม่ต้องเป็นห่วงแต่อย่างใด... :m (13):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 18:44 น. »

พักนี้เครียดเป่าค้าบ....หายเงียบไป...ไม่ค่อย.....โชว์....... :m (70):
ไม่ได้เครียดครับน้าแจ็ซ แต่ไม่รู้จะคุยอะไร เมื่อก่อนคุยเยอะเพราะตามล่าหาชุดฟังเพลง ตอนนี้หาได้แล้วก็หมดเรื่องคุย กลางคินก็นอนฝันหวานว่าพฤษภาตรูจะได้ฟัง ML แล้วโว้ย ๕๕๕๕๕

ถึงตอนย้ายไปอยู่บ้านใหม่ ผมน่าจะโพสต์น้อยกว่านี่อีกครับ นอนฟังเพลงไปจับนมเมียไป คงพิมพ์อะไรลำบาก  :m (4): :m (4): :m (4): :m (4):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 18:47 น. »
ขอแนะนำครับน้า...ให้แฟนพิมพ์ให้สิครับ :m (23):

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 00:19 น. »
 :m (71): ไม่ตอบโจทย์เลยยยยครับ...

แล้วตกลงจะไปบ้านพี่เขียงกันป่าวคับ.... :m (56):

หรือว่าจะหยุดยาวไปบ้านพี่กอล์ฟสิ้นเดือนเลยอ่ะคับ.. :m (57):

แต่คิดว่าผมน่าจะไปไม่ได้นะคับ  วันเสาร์นี่มีคนจองคิวคับ  :m (88):

ปล.ต้องไปกินโออิชิอ่ะคับ  หุๆๆๆ   :m (76):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 00:23 น. »

ไม่ได้เครียดครับน้าแจ็ซ แต่ไม่รู้จะคุยอะไร เมื่อก่อนคุยเยอะเพราะตามล่าหาชุดฟังเพลง ตอนนี้หาได้แล้วก็หมดเรื่องคุย กลางคินก็นอนฝันหวานว่าพฤษภาตรูจะได้ฟัง ML แล้วโว้ย ๕๕๕๕๕

ถึงตอนย้ายไปอยู่บ้านใหม่ ผมน่าจะโพสต์น้อยกว่านี่อีกครับ นอนฟังเพลงไปจับนมเมียไป คงพิมพ์อะไรลำบาก  :m (4): :m (4): :m (4): :m (4):

พี่ไม่เครียด...แต่เห็นภาพตอนนอนฟังเพลงของพี่เนี่ย...โผมเครียดเยยย

ไปมีตติ้งดลายเครียดกานดีฝ่า...

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 00:31 น. »

ขอเหมาไปใกล้ๆสิ้นเดือนเลยดีไหมครับ

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 00:41 น. »
ศา เอ้ย ไม่รอดพี่เจมส์ หร้อก น้องเมย์ อ่ะ หุหุหุ บ้านไกลมันลำบากหน่อยนะน้อง  :m (36): จะไปกันวันไหนก็นัดเลยครับ สิ้นเดือนเจองานเครื่องเสียงพอดีนะนี่ พี่เขียงลองสายลำโพง ออดิโอเควสยังครับ น้า

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 01:35 น. »

กำลังลองเรยอ่ะครับ....

ท่าทางไปกันได้นะ....

ดีกว่าเส้นที่พี่ใช้...แยะ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 10:28 น. »
 :m (30):28-29 ติดไปเชงเม้งคร๊าบ :m (30): อดมาหลายงานแล้วนะเนี่ย :m (30):งานเข้าตลอดเลยคร๊าบ :m (30):

ว่าแต่งานเครื่องเสียง ปลายเดือน มันวันไหนคร๊าบ (ลืมไปแล้วอ่ะ) :m (7):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 10:35 น. »
งั้นที่หมายต่อไปก็เป็นงานเครื่องเสียง วันที่ 26 มีนาใช่ป่ะคับ  เวลาประมาณเที่ยง  เพราะตัวยืนคือพี่เก๋ ชอบไปงานวันแรก ตอนเปิดงานใช่ป่ะคับ

เด๋วผมตามไปด้วย รู้สึกน้าเต่ากับพี่เขียงจะไปด้วยใช่ป่ะคับ   เสร็จแล้วผมอาจไป commart ต่อ 

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:00 น. »
โห ศา ไปเดินงานคอมพ์มาร์ต ต่อไหวเหรอ แต่น่าไปอ่ะ พริตตี้ งามๆทั้งนั้นหุหุหุ ผมก็ตามนั้นครับ ชอบไปก่อนฟังก่อน เพลินดีครับ เผื่อเจอ Opus 1 มาเซลมั่ง จะได้ไม่เล่น โทเ่่ท่มมันแระ หุหุหุ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:50 น. »

หลังจากได้แวนบาสเท่นมาร่วมชีวิต...

ทำให้ฟังเพลงจากแผ่นเสียงได้เพราะขึ้นแยะเลย...

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 11 มีนาคม 2009 เวลา 00:38 น. »
เจ้าแวนบาสเทนนี่ เสียงฟังสบายนะครับพี่เขียงขยับอีกนิดหน่อยก็น่าจะเข้ากับห้องครับ  :m (4): :m (4): :m (4):
ขอขนาดห้องกว้างxยาวxสูงมาเลยครับ เดี๋ยวคำนวนแล้วส่งไปให้ครับ :m (85):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 11 มีนาคม 2009 เวลา 01:13 น. »

ได้ครับ...พรุ่งนี้เช้าจะรีบวัดเลยครับ  :m (25):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 11 มีนาคม 2009 เวลา 18:48 น. »
โห ศา ไปเดินงานคอมพ์มาร์ต ต่อไหวเหรอ แต่น่าไปอ่ะ พริตตี้ งามๆทั้งนั้นหุหุหุ ผมก็ตามนั้นครับ ชอบไปก่อนฟังก่อน เพลินดีครับ เผื่อเจอ Opus 1 มาเซลมั่ง จะได้ไม่เล่น โทเ่่ท่มมันแระ หุหุหุ

จริงๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบไปงานเครื่องเสียงวันแรกคร๊าบ เพราะเครื่องโชวว์เค้ามักจะเพิ่งเอามาลง ยังเซทไม่เข้าที่ แถมบางที ยังเบอร์นไม่ครบด้วย เสียงมักจะไม่ดี ไปวันหลังๆ เสียงมักจะดีกว่าคร๊าบ แถมยิ่งถ้าเป็นเย็นๆ วันสุดท้าย มักมีออกแนว ขี้เกียจขนกลับคร๊าบ ลดกระหน่ำคร๊าบ

แต่งานนี้ก็คงไปเจอกันตั้งแต่วันแรกคร๊าบ เพราะ ส. อา. ไม่ว่างคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 มีนาคม 2009 เวลา 01:33 น. »
เจ้าแวนบาสเทนนี่ เสียงฟังสบายนะครับพี่เขียงขยับอีกนิดหน่อยก็น่าจะเข้ากับห้องครับ  :m (4): :m (4): :m (4):
ขอขนาดห้องกว้างxยาวxสูงมาเลยครับ เดี๋ยวคำนวนแล้วส่งไปให้ครับ :m (85):

ได้สัดส่วนแล้วครับ  กว้าง 3.8 0 ม.x ยาว  4.80 ม (สุดผนังที่เป็นชั้นวางแผ่นเสียง) แต่ถ้าเลยออกไปเหนือชั้นวาง น่าจะประมาณ  5.20 ม

สูงฝั่งเครื่องเสียง  2.70 ม  ด้านหลัง 3.70  ม (พอดีกับชั้นแผ่นเสียง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 15 มีนาคม 2009 เวลา 01:44 น. โดย admin »