ผู้เขียน หัวข้อ: ผนัง กับ ลำโพง..  (อ่าน 2536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatfunk

• คุยเก่งมาก
ผนัง กับ ลำโพง..
« เมื่อ: วันศุกร์ 03 กรกฎาคม 2009 เวลา 21:28 น. »
  อพาร์ทเมนท์น่ะครับ แค่เตียง ตู้เสื้อผ้า ฯลฯ.. ก็เต็มแล้ว ก็เลยวางลำโพงห่างจากผนังได้แค่ 50 ฃม. ดังนั้นขอรบกวนถามพี่ๆ น้องๆ ว่า.. เพิ่มความสูงขาตั้งเป็น 26 นิ้ว หรือ หาอะไรปิดทับกำแพง... เอ่อ.. ไม่ซีเรียสกับ มิติ ซาวสะเตด อิมเมจ นะครับ.. แค่โทนัลบาลานซ์ ก็หลาเหลี่ยวแล้วครับ.. ไม่หิวเบสด้วยครับ.. โอ๊ตฟังค์
20 ปีเข้าให้แล้ว.. รอต่อไป

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: ผนัง กับ ลำโพง..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 03 กรกฎาคม 2009 เวลา 21:36 น. »
เลื่อนเข้า-ออก...ได้ไหมครับ...เวลาจะฟังก็ขยับออกมา...เสียเวลานิดหน่อยระหว่างวอร์มอัพเครื่อง...

ถ้าทำได้ก็หากำมะหยี่แปะจานรองสไปค์ไว้ครับ...จะได้ขยับง่ายๆ...อย่าลืมมาร์คตำแหน่งที่ชอบไว้นะ

ออฟไลน์ apisit_da

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 03 กรกฎาคม 2009 เวลา 21:41 น. »
มารอฟัง...... :m (19):

ออฟไลน์ happy

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 03 กรกฎาคม 2009 เวลา 22:26 น. »
ลำโพงตู้ปิดหรือตู้เปิดครับ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 03 กรกฎาคม 2009 เวลา 22:36 น. »
ท่อport ยิงหน้า,หลัง..หรือตู้ปิดรับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 04 กรกฎาคม 2009 เวลา 22:38 น. »
  Carnival 2.. front port..  krub pom

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 05 กรกฎาคม 2009 เวลา 02:07 น. »
ลองลืมวิธีการเซทลำโพง แล้วอ่านเริ่อง Dpols ดูคร๊าบ อาจจะช่วยได้คร๊าบ :m (49):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 05 กรกฎาคม 2009 เวลา 23:04 น. »
  ขอบคุณ "จารย์วุฒิครับผม.. :m (17): อ่า..ตอนนี้เปลี่ยนหลอด เอ้อ.. ดีขึ้นนิส กลมขึ้น เบสบางลง.. เล่นหลอดก็โอไปอีกแบบ.. ดีโพลส์ ผมไม่ลืมแน่ครับ.. โอ๊ต  :m (82):