คลับสำหรับคนชอบเครื่องเสียง > Lobby

ไปเดิน IKEA มาไปเจอชั้นวางแผ่น CD

<< < (2/3) > >>

WIT:

สินค้าที่ IKEA ส่วนมากจะมีดีไซน์สวยแปลกตา แต่ราคาค่อนข้างสูง แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมปิ๊งมากๆ สวย ดูดี และราคาถูก เป็นที่เก็บแผ่นซีดีแบบติดผนัง ชื่อรุ่นว่า LERBERG เป็นโครงโลหะพ่นเคลือบสีดำด้าน หนึ่งอันเก็บแผ่นซีดีได้เกือบ 80 แผ่น ราคาอันละ 199 บาทเท่านั้น (มันถูกออกแบบมาเพื่อผมจริงๆ!)ข้อจำกัดมันบางประการ คือถ้าเป็นแผ่นซีดีที่ใส่ซองกระดาษที่มีขนาดใหญ่กว่าช่องในแนวตั้งของมัน ต้องแก้ปัญญาด้วยการวางเอียงๆ หรือเลี่ยงมาวางในแนวนอนผสมแนวตั้ง ซึ่งก็พอกล้อมแกล้มไปได้ไม่เสียหายอะไร ไปที่โกดังของห้างเลย ถ้าไม่อยากเสียเวลาดูตัวอย่างที่โชว์รูมซึ่งต้องเดินอ้อมไกล ไปหาที่แถว 8 ช่อง 1 รหัสสินค้าคือ 401.863.98

ปล. หยิบเอาภาพ จากที่ คุณ THANEE MODSANGA นักเขียนรีวิวเครื่องเสียง จากเฟสบุ๊ค มาให้ชมครับ เป็นภาพ จากบ้าน พี่ธานี ครับ

Martra:

--- อ้างจาก: somprasong ที่ วันที่ 15 กุมภาพันธ์  2012, 09:39:55 น. ---ต้องเจาะยึดกับกำแพงบ้านใช่มั้ยครับ กลัวล้ม

--- End quote ---

ใช่ครับ เป็นเหล็กฉากติดอยู่บนสุดของชั้นครับ

somprasong:
ต้องเจาะยึดกับกำแพงบ้านใช่มั้ยครับ กลัวล้ม

Martra:
ใช้อยู่ 1 ตัว ต้องบอกว่า โอเคเลยครับ....ประกอบไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ครับ ทำคนเดียวสบาย..... :m (17):
ยังไม่มีโอกาสไปซื้อเพิ่ม ให้มันบาลานซ์....... :m (25):

beehotel:
จะได้ไปดูมั้ง  อยากได้แบบแขวน ห้องไม่มีที่แล้ว  ต้องขึ้นบนอากาศให้หมด

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version