ผู้เขียน หัวข้อ: หาคู่ให้ JOLIDA HYBRID AMP .  (อ่าน 18489 ครั้ง)

ออฟไลน์ ice_master

• ปีนี้ กลับมาจัดโรงหนังเล็กๆ ให้ลูกสาว ดูการ์ตูน ก็วุ่นดี
  • ชอบคุยมาก
  • ใช้ชุดเริ่มต้น ดูหนังไปเรื่อย
หาคู่ให้ JOLIDA HYBRID AMP .
« เมื่อ: วันอังคาร 06 มีนาคม 2012 เวลา 23:49 น. »
  เมื่อประมาณ สองอาทิตย์ก่อน   คัน ๆ   เนื่องจาก ว่าพอจะมี เงินเหลือเอาไว้ ผ่อนของเล่น เป็นครั้งแรกในรอบ หลายเดือน  และใจก็นึกขึ้นได้ว่า  ตัวเองมันชอบลูกครึ่ง นี่หว่า ( ไม่ใช่ อย่างที่คิด นะ  น้า ๆ )

ก็เลยมองไปที่ CD ตัวเอง  ก็นึกออก เลย ไปค้นข้อมูล เอา  ก็มาเจอ กับเจ้านี่   ( ขอรายงานด้วยภาพ  ก่อนนะครับ  เพราะ เพิ่งจะเริ่มฟังเอง )

หน้าตาดูพอไปวัดได้     สเปคก็ พอเหมาะ   

หน้ามืด กิเลสครอบงำ         หยิบโทรศัพท์  โทรทันที 

" พี่ศักดิ์ ผมขอสั่งแอมป์ ตัวหนึ่งครับ   ไม่เคยฟังหรอก แต่คงจะดี  "      เอาเข้าไป    นี่ล่ะครับ  ความอยาก ที่ไม่เคยห้ามได้       

รอมาสองอาทิตย์ กว่า ๆ   วันนี้ก็ได้มาแล้ว     

หนัก 13 kg.  ครับ    เพราะหม้อ มันใหญ่ 

ไม่ได้พูดเล่นนะครับ   หม้อแปลงมันใหญ่จริง ๆ 

ขับรถ กรุงเทพ  ระยอง  ไปกลับ  4 ชั่วโมง ครึ่ง       นั่น ดู ครับ    ความบ้า  ของคน

แกะกล่องเสร็จ ก็จับเปลือย  เพื่อเปลี่ยนหลอด      เพราะมันคัน  รู้เลยว่า  ยังไงเสียก็ต้องแกะอยู่ดี  เลย เอามันก่อนดีกว่า

งัดตัว แผ่นเหล็กครอบ  ยากมาก เพราะผมไม่มี ไขควงตัวสั้น  แต่ก็เอาจนได้      ใส่เจ้านกยูง ดีกว่า

พอประกอบคืน และสองเสียบไฟ   ก็เป็นแบบนี้ครับ   เจ้าแสงสีฟ้า

มีรีโมทด้วย  ก็ใช้ได้ดีครับ     และนี่ก็ภาพด้านหลัง

ดูแล้ว  คงต้องเปลี่ยนฟิวส์ อีกมั้ง

ทีนี้มาถึงซุ่มเสียงของมัน     จากที่ลองเล่นจนแผ่นแรกเพิ่งจบไป เมื่อครู่

คุณพระบรรเลง      เสียงเครื่องดนตรี ชัดเจน  ปลายแหลมทอดเป็นประกายดี  รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นในน้ำเสียง    ถ้าเทียบกับ NAD 302   ตัวเก่า       แต่ถ้าจะเทียบกับ  int หลอด EL 34   เสียงเจ้า hybrid  จะชัดเจนกว่า     แต่ขณะนี้ ก็ยังบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ       คงต้องรอให้มันเผาหัว  run in  ไปก่อน   แต่ในความรู้สึกส่วนตัว  มันก็ตอบโจทย์ ของตัวเองได้แล้วสำหรับ แอมป์ฟังเพลง   

เดี๋ยวค่อยมาแก้ไข เพิ่มเติมใหม่ครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 20:57 น. โดย ice_master »
เล่นเครื่อง อะไรก็ดีหมด  ถ้าเราพอใจซะ อย่างเดียว

และ เรารักการฟังเพลง นี่ครับ  มาดูหนังเพิ่มอีก

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
  • คุยเก่งมาก
Re: และแล้วก็ได้มา JOLIDA HYBRID AMP.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 00:08 น. »
ยินดีกับของเล่นใหม่ด้วยครับ สวยดีจัง  :yoyo(38):
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
Re: และแล้วก็ได้มา JOLIDA HYBRID AMP.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 02:32 น. »
ยินดีด้วยครับ  :yoyo(62): :yoyo(62): :yoyo(62):

ออฟไลน์ Ekkachai1

• ชอบคุย
  • ต๋อน ยอน ต๊ะ ตอน ย้อน ต๊ะ ตอน หย่อน ต๋อน ยอน ต๋อน ยอน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 02:54 น. »
ยินดีด้วยเรื่องแอมป์ครับพี่  :yoyo(19): :yoyo(19): :yoyo(19):

ผมรอคิวสายพรุ่งนี้  :yoyo(13): :yoyo(13): :yoyo(13):
คันหูทีร๊าย.. เสียตังค์ทู๊กที 555

ออฟไลน์ nui67

• สมาชิกอาวุโส
    • http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=f696b7592254b8723720706a51e6ebe7&topic=2983.0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 09:29 น. »
หน้าตาดูดีมากเลย spec เป็นยังไงบ้าง  :yoyo (86): :yoyo (86):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 09:37 น. »
ยินดีด้วยครับ  :yoyo(53):

แสงสีน้ำเงินสวยครับ  เมื่อก่อนถ้าต้องการแสงสีน้ำเงินจะใช้หลอดได้ไม่กี่เบอร์ อย่างเช่นเบอร์ 83 ที่อยู่ในรูปข้างล่าง เดี๋ยวนี้สบายเอา LED ส่องเอาเร้ย  :yoyo(33):

ออฟไลน์ m1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 09:47 น. »
...แอมสวยดีครับ พ้นเบิรน์แล้ว มารีวิวต่อนะครับ :yoyo (80):
CD...Consonance Droplet Pro2
Int...tube 12e1 SE. MF A1-X
TT...Victor QL-A70 + DV 20X2L + SUT CM-1254+DAV phono
SP...XAV  klaszix 1A & Klaszix Bass
Conect...spk viard hd12 + xav rhythm, AC...MA

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 09:58 น. »
แอมป์สวยดีคร้าบ ยิ่งเปลี่ยนนกยูงทองเข้าไปด้วย น่าฟังจริงๆ :yoyo (80):

• ปีนี้ กลับมาจัดโรงหนังเล็กๆ ให้ลูกสาว ดูการ์ตูน ก็วุ่นดี
  • ชอบคุยมาก
  • ใช้ชุดเริ่มต้น ดูหนังไปเรื่อย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 10:02 น. »
 มาเพิ่มเติมต่อ ครับ 

TECHNICAL SPECIFICATIONS  :

Output power :
 200W per channel at 4 ohms and 120w per channel at 8 ohms
 Tubes components :
 12AX7 x 2
 RCA Inputs :
 4
Tape monitor :
 2
Remote Controller :
  YES
Bandwidth :
 5Hz - 40KHz at +/- 1 db
Signal to noise ratio :
 >90db
THD :
 <0.3%
Input impedance :
 100k ohms
Input sensibility :
 300mV
Output impedance
 1 x 4-8 ohms
stand-by mode :
 YES
Size in inches :
 17 inches wide by 13.5 inches deep by 5.5 inches high
Size in mm :
 430(W) x 320 (D) x 130 (H)
Weight in pounds :
 33 + packing
Weight in KG :
 15 kgs + packing
Voltage :
 110V - 120V AC

ข้อมูลคร่าว ๆ   ครับ 

ตอนแรก ก็เปิดไม่เป็น   จึงอ่านคู่มือดู  ( ให้มา สามแผ่น )   ก็พอจะเข้าใจ    ก็คล้าย ๆ แอมป์หลอดทั่วไป   ที่ต้องรอจุดใส้หลอดให้ร้อน ก่อน ถึงจะเริ่มฟังได้ 

ก็จะมีไฟกระพริบ บอก ประมาณ 30 วินาที

พอไฟเลิกกระพริบทั้งสองด้าน  ก็พร้อมฟังครับ 

ส่วนตัวรีโมท ก็กระทัดรัดดี   ไม่ได้ใช้เช่นเคย เพราะฟังดังไม่ได้อยู่แล้ว   เลยวางเอาไว้เฉย ๆ ดีกว่า 

ด้านหลัง ขั้วต่อสายลำโพง  ใหญ่ดีครับ ผมชอบ เพราะส่วนตัวจะยัดเข้าไปเลย ไม่มี บานาน่า ต่อขั้น 

ส่วนขั้วต่อ RCA  ก็ชุบทอง     ใช้สายเขียวน้าตั้ม ลองใส่ดู ก็แน่นสนิทดี

ขั้ว IEC   ก็ธรรมดา  แต่ส่วนล่าง มีกระเปาะ ฟิวส์    ดูท่าในอนาคตอาจจะต้องหาเปลี่ยนลองดู   เหลือเรื่องนี้ล่ะครับ ที่ยังไม่ได้ทดลอง เพราะราคามันแรงอยู่ ถ้าเทียบกับขนาดนะ

ก็แอมป์ของจีน  เรื่องเสียงนี่ก็มาหลายเกรด ตามราคา     ส่วนมากเรา ๆ ก็กลัวกันเรื่องประกัน  การขายต่อ  อายุ  ความคงทน   ( นี่มันทุกเรื่องเลย )    แต่นิสัยส่วนตัว ก็บ้า ๆ บอ ๆ   ชอบลอง   และถ้าฟังแล้วติดหู   ใจมันชอบ ผมก็คว้าเอาเลย และก็ใช้นานครับ นี่คงอยู่ยาวเพราะถ้าเปลี่ยนอีก ผบทบ  เอาตาย 

มาดูกันที่ไส้ในของ เจ้า hybrid  ดีกว่า   

เริ่มที่หม้อแปลง ใหญ่มากจริง ๆ ครับ  ถ้าดูจากรูป    นน. ของมันคงปาเข้าไป 3/4   ของน้ำหนักรวมแล้วล่ะ   

มาภาคจ่ายไฟ  ตัวนี้ jd 1502 จะเป็น ไดโอดบริท       ส่วนอีกตัวคือ jd 1501s  จะเป็นหลอด ครับ  ไม่รู้ว่าพี่ศักดิ์ เอาตัว 1501 มารึเปล่า  capacitor ส่องดูใช้ยี่ห้อ รูบิคอน  อ่านได้แบบนี้  ไม่รู้ว่าดีรึเปล่า ก็ว่าไป 

ส่วนชุด voloum  ก็เป็นแบบที่เห็นล่ะครับ   อธิบายไม่ถูก  แต่เอามือหมุนบิดดู ก็ตึงมือนิด ๆ  ตามเฟืองที่ต่อ   ลองใช้ รีโมท ปรับระดับความดังดู  ก็ถือว่า ราบเรียบดีครับ  เร่งก็ค่อย ๆ ขึ้นไป ไม่มีเสียงแบบโดดข้าม  ปรับระดับความดังได้ตามใจนึก

ภาคเพาเวอร์ เป็นพวก TR แบบ mosfet  ( เขียนผิดขออภัย )    ดู ๆ จากรูป ( ลืมนับตอนถอด )  มีข้างละ 4  ตัว ( ตัวใหญ่ ๆ )  มีตัวเล็ก ๆ อีก 3 ตัว   แผ่น PCB  รอยบัดกรี ก็ดูดีครับ 

มาถึงส่วนหน้าสุด  ภาคปรีหลอด  ที่ใช้ 12ax7 1 คู่    บอกได้คำเดียวว่า เปลี่ยนลำบาก  โดยเฉพาะตอนจะเอา แผ่นบังหลอดออก 

อีกทั้งยังมี แผ่นรองฐานหลอด มาอีก  ( ไม่รู้ว่าจะทำมาทำไม ใส่กลับยากมากมาย   ผมเลย เอาออกเลย  ง่ายดี )

จะเห็นแผ่นขาว ๆ เล็ก ๆ 

ส่วนขั้วลำโพง  ในเวป jolida โม้ว่าใช้สายทองแดง 5N  ผมก็ดูไม่เป็นหลอกว่า ใช่รึไม่ใช่  ก็ว่ากันไปครับ  แต่ ขั้วลำโพง  ดูดี ผมชอบ 

เรื่องเสียงนี่  คงเอาไว้ ให้น้า ๆ  ลองไปฟังกันเอานะครับ  เห็นว่าพี่ศักดิ์ ก็สั่งมาเหมือนกัน     ส่วนของผม จะทยอยมาเล่าสู่กันฟัง ในแบบฉบับของตัวเอง  เพราะไม่เคยรีวิว  อีกทั้ง เพลงที่ฟัง ก็เป็นแนวตลาด ๆ  บ้าง  เพลง ost. ของเกมส์บ้าง   น้า ๆ อาจจะงงไปใหญ่      แต่ก็คงจะไม่ว่ากันนะครับ 

ชุดที่ใช้ทดสอบ     คงต้องรอซักพักนะครับ

ลำโพง diy mark audio
       CD  JOLIDA MUSIC VAN MK IV    สาย ac   jps inwall  หัวท้าย iego 8085 
       สายลำโพง supra ply 3.4s
       สายสัญญาณ ( จีน เขียวน้าตั้ม )
       สายไฟ ac  ของ amp   monitor  หัวท้าย iego 8005  สลับ สายเขียว น้าตั้ม 
        int. TUBE DIY  EL 34  ( จะใช้ประกอบ ช่วงแนวเสียง ระหว่าง hybrid กับ หลอด ล้วน ๆ ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 10:49 น. โดย ice_master »
เล่นเครื่อง อะไรก็ดีหมด  ถ้าเราพอใจซะ อย่างเดียว

และ เรารักการฟังเพลง นี่ครับ  มาดูหนังเพิ่มอีก

ออฟไลน์ brprint

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 10:55 น. »
สวยมากครับ ว่าง ๆ จะย่องไปขอลองชื่นชมเสียงหน่อย

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 11:16 น. »
สวยมากครับ ว่าง ๆ จะย่องไปขอลองชื่นชมเสียงหน่อย
ยินดีต้อนรับครับ   

มาเมื่อไหร่ก็บอกเลยนะครับ   จะได้ช่วยกันมาฟัง

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 12:41 น. »
 :yoyo(35): สวยๆๆ ยิ่งเป็นหลอดสีฟ้า ยิ่งสวย ยิ่นดีด้วยนะครับพี่ได้แอมป์ที่ถูกใจ  :yoyo(48):

ออฟไลน์ kamil

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 13:48 น. »
สวยและน่าสนใจดีครับ  :yoyo(67):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 15:28 น. »
มาถึง ก็ถอดกันเลยทีเดียว   ...น้อง โจลี่

เห็นว่า ตอนนี้ น้าเทพ ก็กะลังฟัง MONO BLOCK ข้างละ 200 w ของเค้าอยู่

ถ้าน้าไอซ์ชอบ อาจจะต้องอัพเกรด เป็นตัวนี้ ....

เจ้าแห่งแอมป์ HYBRIDGE

ติดต่อได้ที่น้าพล ...  เมืองตรัง ครับ :yoyo (95):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 07 มีนาคม 2012 เวลา 23:42 น. »
มาถึง ก็ถอดกันเลยทีเดียว   ...น้อง โจลี่

เห็นว่า ตอนนี้ น้าเทพ ก็กะลังฟัง MONO BLOCK ข้างละ 200 w ของเค้าอยู่

ถ้าน้าไอซ์ชอบ อาจจะต้องอัพเกรด เป็นตัวนี้ ....

ติดต่อได้ที่น้าพล ...  เมืองตรัง ครับ :yoyo (95):
  :yoyo (84):

ถ้าเป็นนะขณะนี้   คงต้องขอบาย ยาว ๆ เลยครับ ป๋าเกาะ    ไอ้ตัวนี้  เสียงแจ่ม แต่แรงเกินโควต้า ที่จะหามาสู่ขอมัน ( แม้จะเป็นมือสาม รึสี )    :yoyo (83):

ส่วนเรื่อง งัดแงะ นี่   ผมมันถนัดล่ะครับ   จะไม่ถอด ก็ใช่เรื่อง เพราะยังไง ก็ต้องเปลี่ยนหลอดอยู่ดี  เลยทำเองเลย จะได้ดูด้วยว่า   ไส้ในมันเป็นอย่างไร    ตอนนี้ยังเปิดได้ไม่ถึง 2 ชั่วโมงเลย 

นี่ก็เพิ่งกลับจาก  กรุงเทพ   วันนี้ พา ผบ. ไปช็อปปิ้งมา     :yoyo(55):  เอาใจหน่อย เดี๋ยวจะมีปัญหา

ออฟไลน์ abubaka

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันศุกร์ 09 มีนาคม 2012 เวลา 01:23 น. »
 :yoyo(13):แอมป์สวยมากๆ น้าไอซ์เห็นแล้วคันนนน....หู :yoyo(37):อยากได้บ้างสงสัยต้องหากระสุนอีกสักเดือน สายลำโพงน้าไอซ์ply3.4sก็ไม่เลวนะน้าลองหามาต่อแบบซิงเกิ้ลทูไบวายส์ดูเด่ะน้าผมว่าครบเครื่องกว่านะน้า อาจจะไม่อบอุ่นเป๊ะ แต่ได้มิติที่ดีขึ้น หางเสียงลากยาวนิดหรือปล่าว :yoyo(73):ลำโพงน้าเล่นไบรืวายส์ได้ไหมอ่ะ ply ของน้านี่มันดีบุกเคลือบ หรือเงินเคลือบทองแดงอ่ะน้า ของผมอยากบอกน้าว่าตอนนี้ฟังมันอยู่3ชุดยังมั่วๆอยู่เลย ว่าจะไม่หลงทางแล้วนะ แต่ผมชอบนะฟังไม่ดังมากเพราะอยู่คอนโดเกรงใจห้องข้างๆครับ :yoyo (92):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 10 มีนาคม 2012 เวลา 09:40 น. »
:yoyo(13):แอมป์สวยมากๆ น้าไอซ์เห็นแล้วคันนนน....หู :yoyo(37):อยากได้บ้างสงสัยต้องหากระสุนอีกสักเดือน สายลำโพงน้าไอซ์ply3.4sก็ไม่เลวนะน้าลองหามาต่อแบบซิงเกิ้ลทูไบวายส์ดูเด่ะน้าผมว่าครบเครื่องกว่านะน้า อาจจะไม่อบอุ่นเป๊ะ แต่ได้มิติที่ดีขึ้น หางเสียงลากยาวนิดหรือปล่าว :yoyo(73):ลำโพงน้าเล่นไบรืวายส์ได้ไหมอ่ะ ply ของน้านี่มันดีบุกเคลือบ หรือเงินเคลือบทองแดงอ่ะน้า ของผมอยากบอกน้าว่าตอนนี้ฟังมันอยู่3ชุดยังมั่วๆอยู่เลย ว่าจะไม่หลงทางแล้วนะ แต่ผมชอบนะฟังไม่ดังมากเพราะอยู่คอนโดเกรงใจห้องข้างๆครับ :yoyo (92):
  ซิงเกิ้ล ครับ   เลยเล่น ไบร์วายไม่ได้     แต่ก็ไม่แน่ ถ้าเป็นลำโพงใหม่  ที่กำลังจะทยอยหา  อาจจะต้องใช้สายไบร์วาย ก็ได้   :yoyo(58):

ส่วน ply 3.4 นี่ ผมแลกกันฟังครับ   น้าแก้วแกมีเหลือใช้ ผมก็เพิ่งได้รู้จักสำเนียงของมันจริง ๆ หลังจากที่ได้อ่านมาร่วมเกือบ ๆ สิบปี  สายคงจะเป็นตัวเลือกสุดท้าย เมื่อได้ลำโพงมา  คงจะลองไปแถว ๆ ปิยะนัสศรีราชาก่อน เพราะมีให้ฟังหลายตัว  และก็คุ้นเคยกันดี ไม่น่าที่จะยุ่งยากในการขอลองฟัง  แต่ยังไม่ซื้อ  :yoyo (95):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 13 มีนาคม 2012 เวลา 19:31 น. »
  ก็จะมาขอต่ออีกนิดหน่อย   นี่เป็นเพียงแค่ความเห็นส่วนตัว  สำหรับท่านที่มีอาการแบบนี้

" เสียงร้องมันน่าจะหวานหน่อยหนึ่ง    การเอื้อนเอ่ยของนักร้องลากยาวหน่อย   มีความอบอุ่นในมวลเสียง  แต่ไมเชื่องช้าแบบนั่งฟังแล้วจะหลับ  ไปได้กับหลายแนวเพลง  ไม่เด่นในด้านหนึ่งเกินไป " 

ถ้าท่าน มีความคิดแบบนี้ ในชุดของตนเอง รึ ในใจ   ว่าง  ๆ  ก็ลองหาแอมป์ลูกผสม หลอด กับ ทรานซิสเตอร์ ฟังดูครับ  น่าจะเข้าทาง  สำหรับท่าน

เจ้า jolida hybrid  ตัวนี้ ก็เพิ่งจะได้รับประทานไฟไปไม่น่าจะเกิน 30 ชั่วโมง    แม้น้ำเสียงจะยังไม่เข้าที่ แต่แววในตัวตนของมันก็พอจะบ่งบอกออกมาบ้างแล้ว   และยิ่งมีต้นทางที่เป็นพวกเดียวกัน  มันยิ่งส่งเสริมกันและกันไปใหญ่  ( ใช่ว่าจะใช้ตัวอื่นมาผสมไม่ได้  เพราะ cd  ตัวนี้ ก็เคยเอาแอมป์หลายยี่ห้อ มาลอง มันก็แสดงศักยภาพของเสียงที่ฟังสบายหู  ไม่มีเสียดแทง  มีรายละเอียดครบถ้วน เหมาะสมกับค่าตัวของมัน ) 

แนวเสียงของ int. ตัวนี้ จะไปทางสุภาพ  จังหวะของชิ้นดนตรีที่มันเปล่งออกมา มันเว้นช่องไฟ และรูปวงได้ดี  มีความสงัดในระดับหนึ่งทีเดียว   สังเกตจากที่เคยฟังเพลง 8 , 9 , 10  , 15  ของแผ่นโหด manger  มันก็สำแดงรายละเอียด เล็ก ๆ  น้อย ๆ ที่ไม่เคยได้ยิน จาก nad 302 ที่เคยมี  รึว่า แอมป์หลอด el 34  ที่ใช้ลองเทียบ แบบ ab test ในครั้งนี้     

ยิ่ง track 15  อันมันสะใจ     ยิ่งเร่งก็ยิ่งมัน    เสียงตีกลอง เคาะฉาบ  มันชัดเจน  ไม่อ้อนแอ้น เหมือนหลอดเพียว ๆ   ( ออกตัวก่อนว่า  ผมเป็นคนฟังเครื่องหลอด น้อยเบอร์มาก ๆ   เพราะฉะนั้น จึงใช้เทียบกับประสบการณ์ของตนเอง   )   

เร่งโวลุ่มไป เกือบ ๆ  10  นาฬิกา ก็ดังเต็มห้องรับแขกที่บ้านแล้ว   แต่เจ้าตัวนี้ก็ยังคงคุมรูปวง และเสียงไม่ให้มันจัดจ้าน หรือแตกพร่าไป   ก็แสดงให้เห็นถึงกำลังของมันที่คงมีเหลือ ๆ    ถ้ามีโอกาศ คงจะยกไปที่ปิยะนัส ศรีราชา เพือเอาไปลอง  ฟังกับลำโพงหลากยี่ห้อ เพื่อเทียบว่า  ความชอบของผม มันจะไปเหมาะกับยี่ห้อไหน

"  แหลมทอดยาว  มีประกายกังวาล    มวลเสียงกลางอวบอิ่ม แต่ไม่หนา  เสียงร้องผู้ชายฟังสุภาพ  นักร้องหญิง ก็ออดอ้อน หวานแต่ไม่มาก  มันกึ่ง ๆ  เสียงโซลิท นิด ๆ    ความถี่ต่ำ ไม่ได้เน้นแรงปะทะหัวโน๊ต แต่มันก็ทำให้ฟังเพลง ของบอดีสแลม เพราะและต้องเขย่าขาตาม " 

นี่ไม่ใช่ว่า เจ้าแอมป์ ตัวนี้จะดีเลิศ ไร้ที่ติ นะครับ   มันก็มีข้อจำกัด และไม่อาจจะเทียบกับพวกที่ราคาแพง ๆ กว่าได้     อีกอย่างก็ต้องหาคู่ที่เหมาะสม ถึงจะแสดงศักยภาพออกมาได้หมด

แต่  ถ้าท่านอยากจะหา แอมป์ที่มีในค่าตัวที่ระดับ สองหมื่นนิด ๆ  มันก็มีดีพอที่อยากจะแนะนำให้ไปลองฟังกันครับ   อาจจะถูกใจ รึใช่สไตล์ความชอบส่วนตัวก็ได้ครับ 

ถ้ามีโอกาส ได้ยกไปลองกับลำโพง  ก็จะมาเล่าสูกันฟังอีกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 13 มีนาคม 2012 เวลา 19:34 น. โดย ice_master »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2012 เวลา 09:23 น. »

แผ่นที่ใช้ฟัง ก็เป็นแผ่นเดิม ๆ   และร้อยละ 90 เป็นแผ่น copy  ทั้งนั้น 

-  อัสนี  วสันต์ 
       -  จรัลมโนย์เพชร
       -  รวมดาว
      -   คุณพระบรรเลง 
       -  บอดี้สแลม
       -  ost. xenosaga  part 1 , 2 , 3 
       -  ERA 
       -  Enigma
       -   Sara bringman
       -  เพลง pop ตลาด ทั่ว ๆ ไป 

ทั้งหมด ที่ฟังบ่อย ๆ     เจ้า INT. ตัวนี้ก็ถ่ายทอดบทเพลง แบบประณีประนอม ไม่ได้เป็นแนว monitor  ดู ๆ คงเป็นแบบผ่อนคลาย music lover  มากกว่า   

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2012 เวลา 10:35 น. »
แจ๋วเลยครับน้า Ice_Master... :yoyo (80): :yoyo (80):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2012 เวลา 11:54 น. »
ลองเปลี่ยนหลอด 12ax7 ดูดิครับ แต่ให้มันได้สัก 100 ชม.ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนดูครับ
ถ้าจะลองเปลี่ยนลองจากที่นี่ก็ดีครับ เมื่อก่อนผมใช้บริการบ่อยๆไว้ใจได้ มีให้เลือกเยอะดี แต่ไม่ใช่
ืnos นะครับ มีแต่ไม่สน แพงเกิน น่าลอง jj , tungsol http://thetubestore.com/12ax70ectyp.html
หรือให้เนียนนนนน ก็ Genalex - Gold Lion ECC83 / B759 หรือตัวอื่นแล้วแต่ความอยากครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2012 เวลา 12:39 น. »

เจี๊ยก สะดุ้งเลยป๋า    ผมยึดคติตามที่เฮียเม้ง บอกคือ ฟังเพลงเยอะๆ  ครับอิอิ หายคัน นักแล
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2012 เวลา 21:58 น. »

เจี๊ยก สะดุ้งเลยป๋า    ผมยึดคติตามที่เฮียเม้ง บอกคือ ฟังเพลงเยอะๆ  ครับอิอิ หายคัน นักแล
[/quote  :yoyo (83):  เจ้าตัวนี้ ไม่กล้าฟังครับ  วันนี้ก็ได้แต่นั่งมองมัน     

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2012 เวลา 22:13 น. »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :yoyo(65): อ่านแล้วน่าสนใจมากเลยครับ  :yoyo (80):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 00:19 น. »
ลองเปลี่ยนหลอด 12ax7 ดูดิครับ แต่ให้มันได้สัก 100 ชม.ก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนดูครับ
ถ้าจะลองเปลี่ยนลองจากที่นี่ก็ดีครับ เมื่อก่อนผมใช้บริการบ่อยๆไว้ใจได้ มีให้เลือกเยอะดี แต่ไม่ใช่
ืnos นะครับ มีแต่ไม่สน แพงเกิน น่าลอง jj , tungsol http://thetubestore.com/12ax70ectyp.html
หรือให้เนียนนนนน ก็ Genalex - Gold Lion ECC83 / B759 หรือตัวอื่นแล้วแต่ความอยากครับ

ตอนนี้ก็คงจะยังก่อนครับน้าแก้ว  เพราะมาใหม่ก็เอานกยูงใส่แล้ว  เสียงดีทีเดียวครับ  ส่วนของแรง ๆ  นี่ เก็บเป็นค่ากระสุนลำโพง ครับ 

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 12:35 น. »
 และวันนี้ ก็จะมาเล่า สู่กันฟัง ตามประสา คนว่างงาน    ช่วงนี้อยู่ office อย่างเดียว ไม่ได้ออกไปคุมลูกน้องเลย    เอาล่ะมาเข้าเรื่องกันต่อ ในส่วนของการเอา เจ้า hybrid ไปลองหาคู่ โดยครั้งนี้ มีเวลาไม่มาก  จึงจัดได้แค่นี้

ก่อนอื่น ก็ต้องขอขอบคุณ ร้านปิยะนัส ศรีราชา ในเรื่องของการให้บริการ ทดลองฟัง  และการต้อนรับ แม้จะรู้ว่า  ผมไม่ได้จะไปซื้อสินค้า แต่ต้องการทดลอง   น้อง ๆ  ก็ไม่ว่า    สาขานี้ บริการดี ก็ต้องชมครับ  บางสาขาก็เคยเจอที่ สับขั้วก็มี แต่ไม่ว่ากันครับ  ต่างกรรมต่างวาระ 

จากรูป ก็จะมีลำโพง ที่เข้าร่วม อยู่ 2 คู่   คือ

monitor  audio  rx-2
      b&w 685                           

ส่วนเรื่องเส้นสาย  ก็ใช้แบบเดียวกับที่บ้าน 
            สายลำโพง jps super blue 2       
            สายไฟ monitor ac 2502   
            สายสัญญาณ  van dan hu the well และก็ สายเขียว น้าตั้ม
            ไม่มีการใช้สายเทพ ๆ  อะไรทั้งนั้น   ยกเว้นคงเป็นเครื่องกรองไฟ ที่เขาต้องใส่เอาไว้  และ ก็ cd  ที่ใช้ เคมบริด 350c  ที่ผมคุ้นแนวเสียงกันอยู่  ( เคยใช้ 540c อยู่พักใหญ่ )  จึงเลือกรุ่นล่างสุดเพื่อที่จะได้ ดูความเด่นของแอมป์และลำโพงง่าย   

ก่อนที่จะเริ่มเล่าประสบการณ์ ก็ต้องบอกไว้ก่อนว่า  สิ่งที่บรรยายนั้น เป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วน ๆ และ สภาพห้องที่มีการปรับแต่ง มาอย่างดี   ทำให้สามารถ ฟังรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ดีกว่าที่บ้านของผมเอง  ( พูดง่าย ๆ ว่าลำโพงระดับเริ่มต้น เอามาอยู่ในห้องนี้ ก็ฟังเพราะครับ  แต่จะให้ตรงใจ เรารึไม่นั้น ก็อีกเรื่อง ) 

แผ่นเพลงที่ใช้ทดสอบ  ก็แผ่นไรท์รวมฮิต ธรรมดา   ก็จะมีเพลงที่ตัวเองฟังบ่อย ๆ  และก็เอาไว้ไปลองเครื่องประมาณนี้

1. ลูกทุ่งไฮไฟ
          2. new age   era ,   enigma ,
          3. ซูซาน  วอง   , clair marlo
          4.  ดาเอนโดฟิน  ดิไอดอล
          5.  เพลงเกมส์  xenosaga
          6.  jazz at the pawnshop 3   
          7.  manger

ก่อนจะเริ่มฟัง  ก็เปิดเครื่องทิ้งเอาไว้ 15 นาที ปล่อยให้มันเผาหัวหลอดก่อนตามธรรมเนียมปฏิบัติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 12:58 น. โดย ice_master »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 12:56 น. »
 ตัวแรก  ลำโพง ที่ผมไม่ค่อยอยากจะกล้าฟังเท่าไหร่  เพราะรู้ดีว่า   เสียงมันดี แต่ราคามัน ......   ซึ่งถ้าชอบพอกันแล้ว  เรื่องนั้นก็ว่ากันทีหลัง

b&w 685    สามหมื่นนิด ๆ     วูฟเฟอร์ 5 นิ้ว  โดมอลูมิเนียม 1 นิ้ว

มาเริ่มกันเลยครับ 

แวบแรกที่ได้ยินเสียงมัน ที่ถูกขับด้วย jolida 1502    มันปลดปล่อยเสียงกลางที่เนียนมาก ๆ   เสียงนักร้องนี่ มันน่าฟังจริง ๆ   มิน่า ใคร ๆ ที่ได้ยินเสียงของลำโพงยี่ห้อนี้  ถ้าชอบแล้วก็จะชอบเลย       เสียงดนตรี ที่ขับออกมา มีโทนบาลานซ์  ช่องไฟของจังหวะก็ถูกควบคุมด้วยดี   โดยเฉพาะเสียงจากทวีตเตอร์  มันให้รายละเอียดได้พอเหมาะพอเจาะ 

โอเคสำหรับผม ในเรื่องของเพลงร้อง ทั้งหลาย   แต่จะมีติดอยู่นิดหน่อย ที่เสียงบางช่วงที่มันเหมือน จะถูกบีบ รึ ฟังว่าเสียงขึ้นจมูก นิด ๆ   แล้วแต่ความชอบครับ     เมื่อฟังไปได้ซัก พักใหญ่  ก็เปลี่ยนมาที่เพลง new age และ เพลงเกมส์

ช่วงนี้ แสดงพละกำลังของ แอมป์ออกมาได้อย่างดี ว่าไม่มีสะดุด  เสียงกระแทกของกลอง และพวกเครื่องเคาะ ก็กังวาลดี แต่มันดูมัว ๆ ในเรื่องการแยกชิ้นของดนตรี  ซึ่งก็ไม่เป็นปัญหาอะไรมากนัก ในจุดนี้ 

พอมาถึง manger track 15   ก็เร่งโวลุ่ม ไปที่ 10 นาฬิกา เนื่องจากอยากดูว่า  ทั้งแอมป์และลำโพง จะเป็นอย่างไร  ก็สมใจครับ  ไม่มีแป็กอะไร  มีเพียงแต่เสียงกลอง และ เบสลึก ๆ  ในช่วงท้าย ที่มันคุมไม่ค่อยอยู่    นั่นก็น่าจะเป็นที่ขนาด วูฟเฟอร์ 5 นิ้ว  ก็เป็นได้ ( จริง ๆ กลัวมันพังมากกว่า )

ก็สรุปสั้น ๆ ง่าย ๆ   ว่า โทนที่รวมกันของสองยี่ห้อนี้  มันไปในทางโทนสว่าง  เสียงเปิด แต่หางเสียงมีความอวบนิด ๆ  เสียงแหลมนั้นก็มีประกาย แต่ไม่กัดหู  เสียงกลางยอมรับว่าเนียนมาก ๆ   ส่วนย่านเสียงต่ำนั้นก็สมตัวครับ  แต่จะถูกจำกัดบ้างในบาง track  โดยเฉพาะ เพลงที่มีเครื่องดนตรีมากชิ้นและโหมโรงเพื่อเค้นอารมณ์     เช่น   ots. ของเกมส์ที่ผมฟังบ่อย ๆ  มี 5 เพลง ที่บรรเลงโดย วง london philharmonic orchestra  เป็นฉากที่เจอ boss   มันยังไม่สุด   เอา แบบนี้ก็เร่ิม :yoyo (83):  เพราะว่า ค่าตัวมันก็ไม่ใช่ถูก ยังไม่ใช่แนว ก็ต้องลองเปลี่ยน ยี่ห้อดูรุ่นที่ราคาใกล้กัน   ต่อไป 

ปล.  b&w 685     ขับง่ายครับ  มันไม่ต้องการแอมป์กล้ามโต   ผมว่า nad 30 w   ก็  :yoyo(21): ปลิวแล้ว เพียงแต่เสียงอาจจะนุ่มไปนิดหนึ่ง ถ้าได้แอมป์ เสียงสว่าง ๆ นิด ๆ  จะไปกันได้ด้วยดี 

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 14:35 น. »
     มาต่อกันในส่วนของตัวที่สอง  อีกค่ายที่มีผู้ใช้มากมายเช่นกัน

monitor audio rx-2       วูฟเฟอร์ 8 นิ้ว  โดมโลหะ 1 นิ้ว   ตู้เปิด ต่อระบายเบสออกด้านหลัง

ตัวเขื่องกว่า เจ้า 865  อยู่พอตัว    แต่ราคาเปิดมา เท่า ๆ กัน 3 หมื่น นิด ๆ   

ก็เฉกเช่นเดิม ครับ เริ่มเล่นเพลงไล่ตาม ของเดิม จากที่เคยฟังตัวแรก        ผมขอสรุปคร่าว ๆ เลยนะครับ

เจ้า hybrid  ขับออกหมด ห้องประมาณนี้  แค่เร่งโวลุ่ม 9  นาฬิกานิด ๆ ก็เพียงพอ ที่จะได้ยินเสียงต่าง ๆ ได้ครบถ้วน    แนวเสียงโดยรวม หลังจากเปลี่ยนลำโพง ที่แตกต่างคือ ความอิ่มของเสียงกลาง โดยเฉพาะคนร้อง นุ่มนวลขึ้น  ออกโทนดาร์คนิด ๆ   ความฉ่ำมีอยู่ในตัวโน้ต แต่ไม่มาก  ความชัดเจนของน้ำเสียง มีแต่ผมฟังแล้วไม่ค่อยเท่า b&w   

พวกรายละเอียดปลายแหลม เครื่องเคาะต่าง ๆ  มันให้ได้กว้างกว่า  คงเป็นเพราะตัว ทวีตเตอร์ ของ monitor เอง    เสียงเบส นั้นมีแรงปะทะ และลงได้ลึกกว่า พร้อมควบคุมตัวเองได้ดี   โดยเฉพาะ manger track 15   ที่หวดกระหน่ำได้สะใจ  แต่ยังไม่ถึงที่สุด สำหรับผม
 ก็ฟังไปเรื่อย ๆ    เพื่อเช็คแนวเสียงและความล้าของหู ก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ยังเขย่าขา  ฮัมตามจังหวะดนตรีไปเรื่อย ๆ    จนเกือบ ๆ บ่ายโมงครึ่ง  ถึงจะได้ เตรียมตัวกลับ   

สองสไตล์ครับ    มีดี มีเด่น กันไปคนละด้าน   แต่ภาพรวม  มันเป็นมิตร กับ jolida hybrid  ที่สามารถเข้าคู่กันได้ดี     จากที่สัมผัส และได้ทดลองในครั้งนี้  ผมยอมรับว่า แอมป์ hybrid ตัวนี้มันให้อารมณ์ในการฟังเพลงที่เหมาะสม  สำหรับตัวเอง ไม่ขาด ไม่เกิน   ถ้าจะมีคันก็คงจะเป็น หลอด nos  ล่ะมั้ง เพราะแค่ นกยูง  มันก็ให้อะไรที่ดี ขึ้นมาเยอะอยู่   

พอจะเดินออกจากห้อง
        น้องที่ร้าน ได้ให้ลอง  เจ้า b&w cm 5   ที่ค่าตัว ครึ่งแสน  :yoyo (83):   ในใจเริ่่ม  :yoyo (94):  เพราะ แค่ 3 หมื่น กว่าจะเก็บได้คงใช้เวลาอีก ร่วม ๆ  6 เดือน   :yoyo (76): 

แต่ก็ไม่ให้เสียน้ำใจ   ก็ทดลองฟังครับ แต่ไม่ได้เอา jolida ขับอีกแล้ว  ใช้ แอมป์ที่อยู่ในห้องนั่นล่ะครับ เป็นตัวขับ  เพราะอยากเทียบเสียงด้วย 

เสียงโดยรวมของลำโพง ตัวนี้  ให้รายละเอียดได้มากกว่า  จังหวะ จะโคน ในการแสดงรูปวง ดีกว่า   เบส คุมตัวได้มาก ไม่บวม ส่วนปลายแหลม ก็ไปไกลกว่า  แต่ก็ไม่ได้ห่างกับ rx - 2   ดู ๆ มันใกล้ ๆ กันนะ  สำหรับผม     ก็ดีครับ มีโอกาสได้ฟังหลาย ๆ ตัว แต่ก็ต้องรีบกลับ เพราะต้องเข้า office   เลยออกมาก่อน   ก็ฝากน้า ๆ ทั้งหลายครับ   ถ้าสนใจอะไร  อ่านอะไรมา เห็นรูป รึอะไรก็แล้วแต่  ถ้ามีโอกาส ก็นำเครื่องของเราไปเทียบด้วย   คงจะได้สิ่งที่ถูกใจ แบบตรง ๆ ไม่ต้องเสี่ยง แต่ก็ขึ้นอยู่กับ  ร้านเครื่องเสียง ล่ะครับ  ว่า มีเปิดใกล้ ๆ บ้านรึจังหวัดเรารึเปล่า  เพราะส่วนมาก เราก็ซื้อกันเลยล่ะ มาวัดดวงทีหลัง  ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกัน   :yoyo (84):   

นี่เป็นของมือสองครับ เผื่อใครอยากได้รุ่นนี้ อยู่  ราคาโทรไปถามเอาเองที่สาขาศรีราชาครับ

cm 8

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 14:50 น. »
cm5 เคยฟังเสียงแล้วชอบมาก ติดที่มันแพงเวอร์เกินๆๆไปหน่อยมาก
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 15:53 น. »
cm5 เคยฟังเสียงแล้วชอบมาก ติดที่มันแพงเวอร์เกินๆๆไปหน่อยมาก
:yoyo(53):   ถูกต้องครับน้าแก้ว 

จริง ๆ ถ้าเปิดราคาไม่แรงมาตั้งแต่ ผมยังวัยรุ่น คงจะเป็นสาวกไปนานแล้ว    ถ้ามีโอกาส คงได้หิ้วมาดีกว่ามั้ง   

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันศุกร์ 16 มีนาคม 2012 เวลา 22:15 น. »
ทำไมตอนผมไปลองฟังที่ปิยะนัสแล้วไม่เจอพนักงานแบบที่คุณ ice_master เจอบ้างเนี้ย  :yoyo(9): ที่ผมเจอนี้ไปคนละทางกับที่คุณเจอเลยครับ  :yoyo(57): แต่เสียดายคุณอยู่ที่ศรีราชาไม่งั้นจะขอไปลองฟังแอมป์ตัวนี้ด้วยหน่อย  :yoyo (84):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 20:54 น. »
ทำไมตอนผมไปลองฟังที่ปิยะนัสแล้วไม่เจอพนักงานแบบที่คุณ ice_master เจอบ้างเนี้ย  :yoyo(9): ที่ผมเจอนี้ไปคนละทางกับที่คุณเจอเลยครับ  :yoyo(57): แต่เสียดายคุณอยู่ที่ศรีราชาไม่งั้นจะขอไปลองฟังแอมป์ตัวนี้ด้วยหน่อย  :yoyo (84):

ทำไมผมจะไม่เจอแบบที่คุณ kamil เจอครับ 

สาขาเซียร์รังสิต  ต้อนรับผมดีมากมาย  จน ฝังใจอยู่นานมาก   ( สมัยเขาเปิดใหม่ ๆ  )   ที่เข้าไปใหม่เพราะมันใกล้ที่สุดแล้วครับ แต่ก็ถือว่า เขาบริการดีครับสำหรับสาขานี้   

ถ้าน้าอยู่ กรุงเทพ ก็คงต้องไปหาพี่ศักดิ์ครับ  เห็นแก แกะเอามาลองต่อแล้ว   

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 21:14 น. »
มายืนยันว่าปิยะนัส สาขาศรีราชา บริการดีครับ ขอลองฟังถึงไม่ได้ซื้อ เค้าก็บริการด้วยความเต็มใจ... :yoyo (80): :yoyo (80):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

Re: หาคู่ให้ JOLIDA HYBRID AMP .
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 21:15 น. »
น้าไอซ์รีวิวละเอียดดีครับ...
ชุด DIY

• ชอบคุยมาก
Re: หาคู่ให้ JOLIDA HYBRID AMP .
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 22:22 น. »
น้าไอซ์รีวิวละเอียดดีครับ...
ขอบคุณครับ   ก็พิมพ์ตามความรู้สึกล้วน ๆ ครับ   เอาไว้ไปลองฟังตัวใหม่ ๆ จะเอามาลงอีกครับ   ตอนนี้สนใจ rega  rs-1  กับ rs-3  อยากลองเสียงมัน  ( แม้ขั้วต่อสายลำโพง  จะดู  :yoyo (76): มาก ๆ  มีติ จุดเดียวล่ะจากที่ดูในรูป  )   

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2012 เวลา 23:00 น. »

ก่อนขอเข้าไปลองที่ร้านไหน ลองแบบนี้สิครับ ซื้อ ซีดีเค้าสักแผ่น ถือเป็นลูกค้าเค้าแล้ว บริการเด๊๋ยวก็มาเองแหล่ะ