ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป  (อ่าน 129974 ครั้ง)

ออฟไลน์ Leenawat_sri

• หน้าใหม่
  • *
Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 22:48 น. »
 :yoyo (81):
โหวตแล้วคับ อิอิ. งง ทำไม 70 น้อยจังหว่า

สงสัยแทงกั้กกลางเกินไป 555

ออฟไลน์ abubaka

• คุยเก่งมาก
Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 22:54 น. »
 :yoyo(26):ของผมโหวต100โพสล่ะกันอย่างน้อยมาโพสตั้งกระทู้คุย เห็นยูสเซอร์เนมให้รู้ว่าเป็นคนที่รักและเล่นเครื่องเสียงจริงๆไม่ใช่พ่อค้า หรือผู้ที่ไม่หวังดีหลอกปล่อยของไม่มีคูณภาพ ของย้อมแมว กับเพื่อนสมาชิก :yoyo (95):

ออฟไลน์ wish

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 23:11 น. »
50 ก็พอครับ สำหรับคนชอบอ่าน.   :yoyo (82):

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 23:11 น. »
ยืนกรานเหมือนเดิมสมาชิกที่ยังโพสต์ไม่ถึง 100 ไม่ควรเข้ามาโหวตในกระทู้นี้ ไม่ได้เป็นกฏแต่เป็นมารยาทในสังคมที่พึงจะทำ :yoyo(24):
ส่วนผลจะออกรูปไหน ท่านประธานจะตัดสินใจเช่นไร เราก็จะเคารพในกติกา อิอิอิ :yoyo(24):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ sak7284

• http://www.golden-product.com/index.php
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 23:23 น. »
 คมที่โพสเกินร้อย vote100 คนที่โพสไม่ถึงร้อย vote50 พี่เขียงตัดสินใจเองเลยดีกว่า

SXD25-PB6-Celius202-CAD805B-SLP05-DAC3-CDPro2-LP12-Lingo2-ASRmini-CM1254-20X2L/ AT-LP120 -RegaFONO-CM3440A-DL103R-Fostex T90

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 23:34 น. »
จริงๆ มันแก้ปัญหาคนละที่หนิคร๊าบพี่

ปัญหาเกิดจาก สมาชิกใหม่ ไม่ส่งข้อมูลให้พี่ แล้วสร้างปัณหา แล้วตามตัวไม่ได้

ต่อให้มีกี่โพส ผ่านเกณฑ์ มันก็ตามไม่ได้อยู่ดี

ผมว่าจริงๆ แล้วก็ ไม่ให้โพส จากว่าจะมีหลักฐาน พอที่จะ ตามตัวได้ น่าจะดีกว่าคร๊าบ

ใครส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ ส่ง อีเมลให้ พี่ก็ปล่อยให้เค้าโพสได้

ใครไม่ส่ง แล้วพี่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว เห็นว่า ตามไม่ได้ พี่ก็ไม่ต้องอนุญาติให้โพส

แค่นี้ก็พอแล้วคร๊าบ เพราะจริงๆ กฏ ก็บอกว่า สมาชิกทุกคน ต้องส่งหลักฐานให้พี่อยู่แล้ว

ใครไม่ส่ง ก็ไม่ให้ลงได้อยู่แล้ว

ส่วนอย่างผม ไม่ได้ส่ง แต่พี่รู้จักผมดี รู้ว่าจะตามหาผมที่ไหน จะอนุญาติให้ผมโพส ก็ไม่แปลก

หรือถ้าพี่ไม่ให้ผมโพสจริงๆ เดี๋ยวจะส่งสำเนาไปให้คร๊าบ :yoyo(75): :yoyo(75): :yoyo(75):

ถ้ามีหลักฐาน ตามตัวได้ ก็จบ ไม่เห็นเกี่ยวกะจำนวนโพสเลยคร๊าบ :yoyo(51): :yoyo(51): :yoyo(51):

+1111111111111  แต่จะยุ่งยากสำหรับน้าเขียงเกินไปหรือเปล่าเอย
Simple & Simple

ออฟไลน์ Arwut

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 23:40 น. »
ผมก็เสียงส่วนน้อย 70

ก็ตัวเองโพสน้อยนิ อิๆๆๆๆ :yoyo (76):
Walk don't run.

ออฟไลน์ viceversa

• KARAN400+SOPHIA
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 01:29 น. »
50ก็พอครับ ไม่มากไม่น้อย  :yoyo (88):
Why Those Who Know Prefer A HIGH FIDELITY TURNTABLE Instead Of A Record Changer!

ออฟไลน์ vr

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 02:06 น. »
ขอตามเสียงส่วนใหญ่ครับ หรือ คิดว่าพี่เขียงสบายใจกับกี่ post ก็ตามนั้นครับ แต่ก็อยากให้เน้นที่เอกสารด้วย เผื่อเจอคนไม่ดีคุยไม่รู้เรื่องจะได้ดำเนินคดีได้ครับ

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 06:55 น. »
:yoyo(26):ของผมโหวต100โพสล่ะกันอย่างน้อยมาโพสตั้งกระทู้คุย เห็นยูสเซอร์เนมให้รู้ว่าเป็นคนที่รักและเล่นเครื่องเสียงจริงๆไม่ใช่พ่อค้า หรือผู้ที่ไม่หวังดีหลอกปล่อยของไม่มีคูณภาพ ของย้อมแมว กับเพื่อนสมาชิก :yoyo (95):

รอยยิ้ม ความสุข จะเกิดได้ ถ้าร่วมมือกันครับ เคารพกติกา มารยาท
จะขายอะไร ก็ น่าซื้อน่าใช้

INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

ออฟไลน์ audio-hilo

• สมาชิกอาวุโส
  • just listen to the music.
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 08:03 น. »
vote ไปแล้ว เรื่องจำนวนโพสท์..มันไม่ค่อยมีความหมายเท่าไหร่..คัด ลอก แปะ สักพักก็ได้แล้ว..มันสำคัญที่การแสดงตัวตน บัตรประชาชน น่ะ
ที่อยู่ เบอร์โทรบ้าน/มือถือ ให้ส่งก่อน จะ log in ได้ก็ต่อเมื่อ แอ๊ดมินหรือมอด ได้รับสำเนาเรียบร้อยและตรวจสอบความถูกต้องแล้วเท่านั้น..สำหรับข้ออ้างไม่เก่งคอมพ์ เนี่ยโบราณแล้ว ในเมื่อไม่เก่งคอมพ์ก้ไม่ต้องขาย คนที่จะทำธุระกิจออนไลน์แล้วจะมาอ้างแบบนี้ ผมว่า ปัญญาอ่อน หรือดื้อตาใส มากกว่า...บางเวบลงทะเบียนแล้วเป็นอาทิตย์ถึงจะ เข้าระบบได้ ไม่น่าจะยากเย็นแสนเข็ญ... :yoyo(15):
จริงๆ มันแก้ปัญหาคนละที่หนิคร๊าบพี่

ปัญหาเกิดจาก สมาชิกใหม่ ไม่ส่งข้อมูลให้พี่ แล้วสร้างปัณหา แล้วตามตัวไม่ได้

ต่อให้มีกี่โพส ผ่านเกณฑ์ มันก็ตามไม่ได้อยู่ดี

ผมว่าจริงๆ แล้วก็ ไม่ให้โพส จากว่าจะมีหลักฐาน พอที่จะ ตามตัวได้ น่าจะดีกว่าคร๊าบ

ใครส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ ส่ง อีเมลให้ พี่ก็ปล่อยให้เค้าโพสได้

ใครไม่ส่ง แล้วพี่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว เห็นว่า ตามไม่ได้ พี่ก็ไม่ต้องอนุญาติให้โพส

แค่นี้ก็พอแล้วคร๊าบ เพราะจริงๆ กฏ ก็บอกว่า สมาชิกทุกคน ต้องส่งหลักฐานให้พี่อยู่แล้ว

ใครไม่ส่ง ก็ไม่ให้ลงได้อยู่แล้ว

ส่วนอย่างผม ไม่ได้ส่ง แต่พี่รู้จักผมดี รู้ว่าจะตามหาผมที่ไหน จะอนุญาติให้ผมโพส ก็ไม่แปลก

หรือถ้าพี่ไม่ให้ผมโพสจริงๆ เดี๋ยวจะส่งสำเนาไปให้คร๊าบ :yoyo(75): :yoyo(75): :yoyo(75):

ถ้ามีหลักฐาน ตามตัวได้ ก็จบ ไม่เห็นเกี่ยวกะจำนวนโพสเลยคร๊าบ :yoyo(51): :yoyo(51): :yoyo(51):

+1111111111111  แต่จะยุ่งยากสำหรับน้าเขียงเกินไปหรือเปล่าเอย

ใช่เลยปัญหาไม่ได้อยู่ที่กี่โพสท์...มันอยู่ที่เงื่อนใขนี้ต่างหาก..ไม่ต้องถามต้องvote ให้เสียเวลาเอาเวลาไปทำมาหากินในอาชีพหลักไม่ดีกว่าหรือท่านแอีดมินต๋ง... :yoyo (88):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 08:06 น. โดย audio-hilo »

ออฟไลน์ naee

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 08:06 น. »
เห็นด้วยกับการกำหนดการขายครับแต่น่าจะให้คนที่ไม่ถึงแต่เป็นสมากชิกดูได้ อย่างผมสมัครมาตั้งนานโพสท์ยังไม่ไปไหนเลย  :yoyo(30):  แต่เข้าอ่านทุกวัน.  แต่ยังไงก็ยินดีเคารพกฏ (เพราะไม่เคยขายซื้ออย่างเดียวจนของเต็มบ้าน) 

สังคมดีๆควรจะอยู่ด้วยการเคารพซึ่งกันและกันเพราะผมเป็นสมากชิกเวปบอร์ดที่นี่ที่เดียวก็เพราะชอบสังคมที่นี่ อ่านสนุกจริงใจแบบเขียงๆ

ออฟไลน์ kjit

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 09:04 น. »
สู้ๆๆๆๆ :yoyo (80):

ผมก็พ่อค้าครับ   :yoyo(66):
อาชีพขายเครื่องเสียง ขุนจิต    089-771-8895

ออฟไลน์ topp

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 10:02 น. »
ตามอ่านมาสักพัก ตอนแรกกะจะ pm หา admin แต่คิดไปคิดมาโพสท์ไว้ดีกว่า คำแนะนำของผมครับ....

1. คนที่จะขายได้ต้อง "ตั้งกระทู้ใหม่" อย่างน้อย 10 กระทู้ ไม่อย่างนั้นก็แค่เข้ามากด +1 หลายๆครั้งก็ขายได้แล้ว นอกจากนั้นการตั้งกระทู้ใหม่ที่สร้างสรรค์ก็จะช่วยเพิ่ม content ให้กับบอร์ดด้วย

2. คนที่จะขายได้ต้องโพสท์รูปชุดที่ตัวเองใช้ในห้อง Member System นี่ก็ด้วยเหตุผลเดียวกัน คือทั้งช่วยเพิ่ม content ให้กับบอร์ด และช่วยให้ผู้ซื้อได้เห็นชุดที่ผู้ขายใช้จริงๆ ก็น่าจะช่วยทำให้เข้าใจอะไรๆได้ดีขึ้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 10:43 น. »
ตามอ่านมาสักพัก ตอนแรกกะจะ pm หา admin แต่คิดไปคิดมาโพสท์ไว้ดีกว่า คำแนะนำของผมครับ....

1. คนที่จะขายได้ต้อง "ตั้งกระทู้ใหม่" อย่างน้อย 10 กระทู้ ไม่อย่างนั้นก็แค่เข้ามากด +1 หลายๆครั้งก็ขายได้แล้ว นอกจากนั้นการตั้งกระทู้ใหม่ที่สร้างสรรค์ก็จะช่วยเพิ่ม content ให้กับบอร์ดด้วย

2. คนที่จะขายได้ต้องโพสท์รูปชุดที่ตัวเองใช้ในห้อง Member System นี่ก็ด้วยเหตุผลเดียวกัน คือทั้งช่วยเพิ่ม content ให้กับบอร์ด และช่วยให้ผู้ซื้อได้เห็นชุดที่ผู้ขายใช้จริงๆ ก็น่าจะช่วยทำให้เข้าใจอะไรๆได้ดีขึ้น

ขอบคุณครับ
ข้อ 1 ล่ะพอไหวครับ แต่ข้อ 2 จะไปบังคับให้ทุกคนต้องโพสต์รูปชุดตัวเอง ผมว่าคงยากนะ ด้วยจำนวนสมาชิกที่มาก จะเป็นภาระให้adminปล่าว ๆ

ออฟไลน์ pdg911

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 10:44 น. »

ขอบคุณครับ

+1  (อ้าว จะโดนอย่างที่ว่ามั๊ยเนี่ย)  :yoyo(38):

ออฟไลน์ Ranger

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 11:17 น. »

ขอบคุณครับ

สำหรับข้อ 2
ถ้าไม่จำกัดว่า เฉพาะผู้ที่มีชุดเป็นของตัวเองและต้องลงขายเฉพาะของที่มีในชุดเท่านั้น
ผมก็มองไม่เห็นความจำเป็นที่ต้องให้โชว์ชุดที่ใช้ใน member system นะครับ  :yoyo(73):
อย่างที่หลายๆคนบอก พ่อค้าที่ดีๆก็มีเยอะ
คหสต ครับ
Int: Plinius Hiato, CDP: Esoteric DV-60,Droplet CD5.0 Pro2/TT: Linn Axis
Spkr: Usher BE-10 DMD
IC: PAD Venustas XLR
AC cable: PAD Aqueous Aureus Praesto Rev. X 2, PhD power station
Spkr cable: PAD Aqueous 20th Anniversary/Jumpers : Cardas Copper/Rhodium

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 11:39 น. »

ที่ให้มีการกำหนดจำนวนโพสก่อนเพื่อเป็นเป็นการป้องกันเบื้องต้นเท่านั้นเองครับ เพราะหลายๆครั้งผมบังคับให้ส่งสำเนาบัตรแล้ว

ก็ยังไม่ส่งให้ แต่ได้โพสไปแล้ว ทีนี้ก็ต้องมาตามลบกันไป ซึ่งถ้ามีกำหนดจำนวนโพสก้อไม่ต้องมาเสียเวลาตรงนี้

ส่วนการที่จะมีคนปั่นกระทู้ตัวเองให้ถึง 100 ก่อนหน้านี้ก็ได้บอกไปแล้วว่า moderator เราจะช่วยดูแลตรงนี้กัน

ไม่ถูกต้องก็ลบกันไป และหลังจากนั้นเรากำหนดให้ส่งสำเนาบัตรประชาชน ทุกๆคนไป โดยเฉพาะคนที่ต้องการขายของ

จะว่าไปแล้วพวกเราดูออกกันนี่ครับ ว่าคนไหนพ่อค้า ส่วนเรื่องห้องเฉพาะ ขอศึกษาก่อนนะครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ TOM+

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 12:01 น. »
100 ครับ

เนื่องจากวัตถุประสงค์ของเวปนี้ เน้นเรื่องคุยกัน
ส่วนถ้าจะมีการขาย ก็เป็นการขายแบบขายให้เพื่อน ราคาเขียงๆ
เลยไม่อยากเห็นคนที่เข้ามาก็ตั้งท่าขายลูกเดียว
ในทางกลับกัน ก็ไม่อยากให้พ่อค้ามาฉวยประโยชน์ ได้ของราคาเขียงๆไปทำกำไรต่อครับ

โพสต์บ้าง คุยบ้าง แป๊บเดียวก็ 100 แล้ว
ผมไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไหร่ ยัง 100 แล้วเลยครับ

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 12:09 น. »
หลักฐานสิครับ สำคัญ จะได้ตามตัวได้ถูก แต่ก่อนผมยัง พีเอ็ม ไปถาม น้าเขียงแกออกบ่อย ว่า
 "ตาคนนี้เป็นใคร น้ารู้จักมั๊ย ไว้ใจได้เปล่า"  หรืบางพวก มาเหนือเฆก ให้ช่วยจัดชุดเล็กให้หน่อย
พอหวังดีตอบไป ผ่านไป ไม่กี่วัน เพ่ ร่อ จัดชุดมาแบบเต็มๆ หาซื้อได้ในร้านเดียวกันเลย สายด้วยนิ
ไม่น่าเสียรู้ น้าแกเลย เรามันมอง...........ดีไปหน่อย เลิกดีกว่า
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Mickey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 12:27 น. »

รอยยิ้ม ความสุข จะเกิดได้ ถ้าร่วมมือกันครับ เคารพกติกา มารยาท
จะขายอะไร ก็ น่าซื้อน่าใช้

โหวตให้น้องคนนี้ครับ ^^
Amp : Sansui AU-111, 222, 777D, SM320, G871DB, RA-500, NAD 3020i / CDP : Marantz CD72MKii, CD 73, Pioneer Elite PD65, Technics SL-P1200, CDT - Audiomeca Kreatura + DAC - EAD DSP7000/ Turntable : AR EB101, Empire 398, Linn LP12 / USB DAC : Music Hall 25.2, NAD Dac1 / Speaker : AR1, Bozak B4000a Symphonies, JBL C49 Dale, Monitor Audio One Gold, Advent Baby1, Videoton ME

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 12:38 น. »

1.เปิดซื้อขายห้อง Hidden Room
2.ปิดห้องซื้อขายปกติ หรือ คลิ๊กแล้วลิงค์ไปเวปตาหนุ่มเลย

:yoyo (94): :yoyo (94): :yoyo (94):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ snoopmann

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 13:09 น. »
ผมเองก็เกรงเหมือนกันว่าจะมีการปั๊มกระทู้ให้เป็นที่รำคาญใจเกิดขึ้นในบอร์ดครับพี่เขียง

หลังจาก 1 พ.ค. ใครยังไม่ส่งบัตรประชาชนพร้อมเบอร์ติดต่อ
ผมว่าถ้าใจดีหน่อยก็เข้าเป็นแบบ Read-Only ตั้งกระทู้ไม่ได้อะไรอย่างนั้นไป ซื้อได้อย่างเดียวห้ามขาย
จะได้ไม่กระทบกับสปอนเซอร์เว็บเราด้วย เพราะมาคิดอีกทีนึงคนที่จ่ายตังค์สปอนเซอร์เว็บเองก็คงอยากให้คนเห็นเยอะที่สุดเหมือนกัน

แต่อันนี้เข้าใจว่าจะเหนื่อยพี่เขียงหน่อยนะครับ ทั้งเรื่องบัตรประชาชน ทั้งเรื่องสคริปท์เว็บครับด้วยครับ  :yoyo (95):

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 16:01 น. »
ไม่ค่อยได้เข้ามาแสดงตัวตนเลย...ยุ่งกับค่าแรงปรับขึ้นไป 40%....เฮ้อ.......
ความเห็นส่วนตัวอยากให้มี 2 ห้องครับ คือ
1. ห้อง hidden room สำหรับสมาชิกจริงๆ เงื่อนไขก็ตามนั้นครับ จะ 50 หรือ 100 โพสต์ก็รับได้
2. ห้อง open สำหรับบุคคลทั่วไป
ห้อง open นี่น่าจะเป็นจุดหารายได้ให้เวบได้ แล้วแต่จะกำหนดกติกาอย่างไรครับ เช่นจ่ายค่าแรกเข้า 300 บาท แล้วโพสต์ขายได้เลย

ออฟไลน์ suksiri

• ราชการสนามชายแดน ฯ
  • ชอบคุย
  • Log-In " ลูกสาว "
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 16:06 น. »
 :yoyo(62):

ใช้สิทธิ์แล้วเรียบร้อย ... ขอบคุณครับ

อ้น พลปืน           :yoyo(2):
๏ นาคีมีพิษเพี้ยง   สุริโย                     
เลื้อยบ่ทำเดโช      แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งโยโส    แมงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า     อวดอ้างฤทธี ๚ะ๛

ออฟไลน์ muchmore

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 19:28 น. »
ผมโหวต 50 ก็พอ เพราะมีหลายๆคนไม่ชอบคุยแต่เข้ามาอ่าน บางคนอยากคุยแต่ก็ไม่รู้จะคุยกับใครพอคุยในกระทู้ไปก็ไม่มีใครคุยด้วยเลยเงียบฉี่เลย
จะมาคุยลักษณะสนับนุนกระทู้ก็หาว่าปั่นกระทู้อีก  งั้นเอา 50 พอ     แต่มีข้อแม้ว่า ทุกคนที่มาสมัครนั้นจะต้องส่ง สำเนาบัตรมาก่อน ไม่งั้นล๊อกอินไม่ได้

ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบเข้าอ่าน เพราะผมไม่มีความรู้ เป็นมือใหม่ ไม่รู้จะคุยอะไร แล้วผมสงสัยอยากรู้อะไรก็หาจากกระทู้เก่าๆ

ชีวิตนี้จะโพสเกิน 50 กระทู้ป่าวยังไม่รู้เลย สงสัยจะไม่มีบุญได้เห็นของราคาพิเศษที่พี่ๆสมาชิกมาปล่อยกัน  :yoyo(42):

แล้วของราคาพิเศษที่พี่ๆสมาชิกจะปล่อยให้พี่สมาชิกด้วยกันแล้วกลัวว่าพ่อค้าจะมาซื้อไปทำกำไรก็ไม่น่าเป็นปัญหานะ

เพราะถ้าคนที่มาซื้อเป็นขาจรไม่รู้จัก เจ้าของก็เลือกที่จะไม่ขายก็ได้นี่ครับ

จิงๆจำนวนโพสไม่น่าจะเกี่ยวเลย เพราะแค่เนียนๆ reply ดันกระทู้แป๊ปเดียวก็ครบแล้ว

แต่ถ้านับเฉพาะหัวข้อ ไม่นับ reply เด๋วจะได้เกิดเจ้าหนูจำไมกันเพียบ โดยไม่ยอมหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆ เพราะอยากได้จำนวนโพส
CD : Ayon CD-3sx , Pre : Shindo Masseto , Power : Ayon Epsilon , Speaker : Genesis 300
Cable : AC by KR62 , RCA Mogami 2803 , SPK by KR62

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 19:39 น. »

ผมขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ชี้ประเด็นให้เห็น  :yoyo (81):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mc_lover

• ผู้สนับสนุน
  • *
  • ยินดีต้อนรับ
    • Planet Green Acoustics
แผ่นดูดซับเสียง IT'S POLYESTER, IT'S SAFE
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 20:27 น. »
โอ แล้วผมจะรอดไหมเนี่ย แต่ผมซื่อสัตย์ต่อลูกค้านะครับ  :yoyo (95):
ผมมี "0" กระทู้นะครับ

ออฟไลน์ ekaloha

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 เมษายน 2012 เวลา 21:34 น. »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่าน ไม่ค่อยโพส และก็คุยไม่เก่งด้วยครับ แต่เข้ามาดูบ่อยมาก สมัครเป็นสมาชิกเมื่อไม่นานนี้เอง เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นหูฟังมากกว่าชุดบ้าน เพิ่งจะมาเล่นชุดบ้านเล็กๆก็ประมาณปีเศษๆ

เรื่องจำนวนโพสนั้นผมว่าไม่เหมาะจะหยิบยกมาเป็นประเด็นครับและเห็นด้วยกับการส่งหลักฐานยืนยันตัวตน

ขอไม่โหวตและทำตามกติกาของเพื่อนๆพี่ๆส่วนใหญ่ครับ ให้เครดิตพี่เขียงและพี่ๆที่ร่วมกันสร้างสังคมนี้มาครับ

ออฟไลน์ chat72

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 00:20 น. »
ขออนุญาติแสดงความเห็นนิดหนึ่งนะครับ คงต้องดูกันก่อนว่าปัญหาของกระดานขายคืออะไร ถ้าจำกัดมากไป คนจะเข้าน้อย บอร์ดจะเงียบ แต่ถ้าไม่จำกัดจะมีปัญหาอย่างที่เห็น แต่ผมว่าน้าเขียงใจดีเกินไป  :yoyo(12): จริงๆแล้วการจะให้เครื่องวนเวียนอยู่ในหมู่ผู้เล่นจะทำได้ต้องให้คนขายเป็นคนทำครับ ตอนอยู่บอร์ดนาฬิกาชื่อดัง เวลาผมลงขาย ผมไม่เคยลงเบอร์ติดต่อ คนซื้อต้องส่ง pm มาเท่านั้น ซึ่งวิธีนี้จะทำให้ผมขายให้กับคนที่คิดว่าไม่ได้เอาไปขายต่อ ซึ่งแน่นอนว่าคงต้องติดตามบอร์ดพอสมควรพอจะดูออกว่าใครเป็นอย่างไร แต่อาจทำให้คนที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักอดได้ของไปบ้าง

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 01:02 น. »
คมที่โพสเกินร้อย vote100 คนที่โพสไม่ถึงร้อย vote50 พี่เขียงตัดสินใจเองเลยดีกว่า

อิอิ ... เอา โพส หมื่น เลยละกัล

ผมจะได้ซื้อขาย กะเฮียเม้ง ...  แค่  2 คน   :yoyo(62):

เมื่อกี้ ก็เจอที่งานเลี้ยง แกแซวว่า เครื่องเสียงที่โรงแรมผม เสียงไม่ดี แล้วมาคุยว่า เล่นเครื่องเสียง :yoyo(33):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ muchmore

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 01:53 น. »
ผมขอแนะนำครับว่าต้องมองที่ปัญหาหลักคือต้องการสกรีนผู้ขาย ไม่อยากให้มีมิจฉาชีพเข้ามาฉวยโอกาส

แต่ในความเป็นจริง ไม่ว่าจะทำยังไงก็ไม่มีทางสกรีนได้ 100% จะตั้งกฎไงก็ยังมีโอกาสเล็ดลอดได้อยู่ดี

ผมชอบเวปนึงครับ กฎข้อบังคับในการซื้อขาย น่าจะลองมาใช้ดู ช่วยป้องกันมิจฉาชีพได้ในระดับนึง

กฎในการขาย ต้องใส่รายละเอียดให้ครบดังนี้   
อุปกรณ์ : ระบุชื่อ ยี่ห้อ รุ่น และรายละเอียดอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง  เครื่องนอก เครื่องศูนย์
ราคา : เช่น 10,000 บาท
สภาพ : ใช้งานได้, ใช้งานไม่ได้, สภาพภายนอกประมาณกี่เปอร์เซ็นต์  เช่น สภาพใหม่ 99 % แต่เปิดไม่ติด
ตำหนิ :  ไม่มีเลย หรือมีตรงไหนบ้าง เคยหล่น เคยตกน้ำ ฯลฯ
วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : เช่น ใช้มา 1 ปี, ซื้อมา 3 เดือนไม่ค่อยได้ใช้
ประกัน :  ไม่มีประกัน, ประกันศูนย์, ประกันร้านค้า ถึงวันที่ ...หรือ หมดประกันแล้ว
เหตุผลในการขาย : เช่น เพราะมีตำหนิ, ต้องการซื้อรุ่นใหม่, ร้อนเงิน, คำสั่ง ผบ.ทบ.
รูปภาพสินค้า พร้อมกระดาษซึ่งเขียนชื่อพร้อมเบอร์ติดต่อผู้ขายวางไว้ข้างสินค้า ควรจะถ่ายตำหนิให้ชัดเจน (ป้องกันการเอารูปคนอื่นมาใช้)
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : เบอร์มือถือที่ติดต่อได้จริง 1 หมายเลข และควรลงเบอร์โทรศัพท์บ้าน 1 หมายเลข(ตามความเหมาะสม)
วิธีส่งมอบสินค้า :  เจอตัว(ระบุสถานที่ให้ชัดเจน)

ใครไม่ปฏิบัติตามก็ให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันดู ช่วยกันโพสเตือน ภายใน 3 วันไม่ทำตามก็ลบกระทู้

ถ้ายังมาลงโพสใหม่แล้วโดนลบอีก ครบ 3 ครั้งก็ลบไอดี

เข้าใจว่าการต้องมานั่งตรวจสอบ admin ต้องเหนื่อยแน่ๆ แต่ทำไงได้ครับมิจฉาชีพมีทุกที่

วิธีง่ายๆคือทุกคนต้องช่วยกันดูแล ใครเคยเป็นผู้ขายที่ดี พี่ๆเพื่อนๆก็ช่วยกันคอนเฟิร์ม

ใครทำผิดกฎก็ช่วยกันเตือน แล้วส่งลิงค์ให้ admin เพราะ admin จะมานั่งดูเองทุกกระทู้คงไม่ไหว
CD : Ayon CD-3sx , Pre : Shindo Masseto , Power : Ayon Epsilon , Speaker : Genesis 300
Cable : AC by KR62 , RCA Mogami 2803 , SPK by KR62

ออฟไลน์ sompoj

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 17:31 น. »
ทางเวปกลัวเรืองอะไร   คนขายหลอกขาย หรือขายของไม่ดี   ราคาแพง ของขโมย ฯ
    ตอนสมัครในกรณีที่จะลงขาย  ถ้าเป็นพ่อค้าก็ขอที่อยู่ห้างร้านและประกาศตัวไปเลย
ทางเวปอยากเก็บค่าใช้จ่ายบ้างก็คิดกันไป  ฯ     ส่วนบุคคลธรรมดา ก็ให้ไปเอาเลขที่
คนไทยด็อตคอมที่สำนักงานเขต  มาประกอปการสมัคร  ก่อนลงขาย ( ซี่งจะป้องกันได้
ดีมากๆ ) ว่าเป็นคนไทย  ชื่อ สกุล ตรงกับที่สมัครหรือเปล่า
                 ผมเอาแนวคิดมาจาก เวปสยามนาฬิกา ครับ :yoyo (80):

ออฟไลน์ Jui

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: วันศุกร์ 27 เมษายน 2012 เวลา 18:25 น. »
ผมโหวต 50 ก็พอ เพราะมีหลายๆคนไม่ชอบคุยแต่เข้ามาอ่าน บางคนอยากคุยแต่ก็ไม่รู้จะคุยกับใครพอคุยในกระทู้ไปก็ไม่มีใครคุยด้วยเลยเงียบฉี่เลย
จะมาคุยลักษณะสนับนุนกระทู้ก็หาว่าปั่นกระทู้อีก  งั้นเอา 50 พอ     แต่มีข้อแม้ว่า ทุกคนที่มาสมัครนั้นจะต้องส่ง สำเนาบัตรมาก่อน ไม่งั้นล๊อกอินไม่ได้

ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบเข้าอ่าน เพราะผมไม่มีความรู้ เป็นมือใหม่ ไม่รู้จะคุยอะไร แล้วผมสงสัยอยากรู้อะไรก็หาจากกระทู้เก่าๆ

ชีวิตนี้จะโพสเกิน 50 กระทู้ป่าวยังไม่รู้เลย สงสัยจะไม่มีบุญได้เห็นของราคาพิเศษที่พี่ๆสมาชิกมาปล่อยกัน  :yoyo(42):

แล้วของราคาพิเศษที่พี่ๆสมาชิกจะปล่อยให้พี่สมาชิกด้วยกันแล้วกลัวว่าพ่อค้าจะมาซื้อไปทำกำไรก็ไม่น่าเป็นปัญหานะ

เพราะถ้าคนที่มาซื้อเป็นขาจรไม่รู้จัก เจ้าของก็เลือกที่จะไม่ขายก็ได้นี่ครับ

จิงๆจำนวนโพสไม่น่าจะเกี่ยวเลย เพราะแค่เนียนๆ reply ดันกระทู้แป๊ปเดียวก็ครบแล้ว

แต่ถ้านับเฉพาะหัวข้อ ไม่นับ reply เด๋วจะได้เกิดเจ้าหนูจำไมกันเพียบ โดยไม่ยอมหาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆ เพราะอยากได้จำนวนโพส

เช่นกันกับความเห็นนี้ครับ ผมเองก็เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน กำลังศึกษาหาความรู้
จะโพสแสดงความคิดเห็นก็ไม่กล้าเพราะไม่เก่งและไม่ค่อยมีประสบการณ์ผ่านเครื่องเสียงเยอะเหมือนหลายๆคน

ถ้าผมจะโพสดันหรือโพสมั่วๆเพื่อให้ได้ครบจำนวนผมก็ทำได้ แต่ไม่ทำเพราะไม่ทำเพราะไม่อยากให้รกกระทู้ น่ารำคาญและคนอื่นก็มองไม่ดี
เพราะเว็ปบอร์ดนี้เป็นเปิดไม่ใช่หรือครับ(ตามความเข้าใจของผม) ควรจะเปิดกว้างให้คนอื่นๆเข้ามาดูได้ทุกหน้า(สำหรับคนที่ลงทะเบียนแล้ว)
แต่ถ้าคิดจะปิดห้องนู้นปิดห้องนี้แลัวให้แอดมินคัดแต่เฉพาะคนที่สนิท(อย่างความคิดเห็นของบางคน) ผมว่าก็ทำเป็นเว็ปปิดเฉพาะกลุ่มไปเลยซิครับ
คนนอกห้ามเข้า

ผมว่าสำคัญที่เอกสารที่จะต้องส่งให้แอดมินมากกว่าครับ เพื่อปรามให้คนไม่กล้าที่จะทำผิด เช่นหลอกขายของ ส่วนพ่อค้าก็แยกส่วนไปเลยซิครับ
เห็นบ้างเว็ปเค้ายังแยกได้เลย ส่วนจะเก็บค่าบริการยังไงก็เป็นสิทธิของแอดมิน

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นตามนี้นะครับ ล่วงเกินอย่างไรก็ขออภัยด้วย
สุดท้ายจุดประสงค์ต้องการจะห้ามอะไรป้องกันอะไรก็ต้องแก้ที่ต้นเหตุ โดยไม่กระทบกับคนส่วนใหญ่
สุดท้ายจริงๆจะเป็นยังก็อยู่ที่เเอดมินเป็นคนตัดสินใจครับผม :yoyo (81):

ออฟไลน์ pitiphat

• ชอบคุย
Re: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 19:21 น. »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าการกำหนดจำนวนโพสต์เพื่อให้เข้าห้องซื้อขายได้ ไม่น่าจะช่วยอะไรได้มาก เพราะบางท่านอาจจะปั่นโพสต์เพื่อให้ครบจะได้เข้ามาดูได้แล้วก็ไม่โพตส์อะไรอีก และการที่ให้คนลงขายส่งemailจริงหรือสำเนาบัตรปชช.มันเป็นจิตสำนึกที่เขาควรจะทำเพื่อความบริสุทธิ์ใจของคนขายว่าไม่ได้หลอกขายของ แต่ไหนๆก็กำหนดกฏเกณท์ไปแล้ว ขอเสนออีกอย่างได้ไหมครับเพราะเห็นadminบอกว่าบางท่านลงขายแล้วไม่ยอมส่งสำเนาบัตรปชช.หรือemailจริงมาให้ เสนอโดยให้คนขายเสนอขายผ่านadminก่อนโดยให้เวลาสักกี่วันก็ว่าไปที่จะให้ส่งหลักฐานมา แล้วถ้าส่งมาแล้วทางadminค่อยปล่อยโพสต์ที่เสนอขายของครับ

:yoyo (80):

ออฟไลน์ Scotsman

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 20:14 น. »
จริงๆแล้วผมอยากให้เฉพาะสมาชิกครับ ถึงจะมองเห็นห้องซื้อขาย Guest ไม่ให้เห็น

คือจะัมาซื้อของที่นี่ อย่างน้่อยก็เป็นสมาชิกหน่อย

แต่เกินห้าสิบถึงโพสท์ขายได้

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Scotsman

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 20:19 น. »

เช่นกันกับความเห็นนี้ครับ ผมเองก็เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน กำลังศึกษาหาความรู้
จะโพสแสดงความคิดเห็นก็ไม่กล้าเพราะไม่เก่งและไม่ค่อยมีประสบการณ์ผ่านเครื่องเสียงเยอะเหมือนหลายๆคน

ถ้าผมจะโพสดันหรือโพสมั่วๆเพื่อให้ได้ครบจำนวนผมก็ทำได้ แต่ไม่ทำเพราะไม่ทำเพราะไม่อยากให้รกกระทู้ น่ารำคาญและคนอื่นก็มองไม่ดี
เพราะเว็ปบอร์ดนี้เป็นเปิดไม่ใช่หรือครับ(ตามความเข้าใจของผม) ควรจะเปิดกว้างให้คนอื่นๆเข้ามาดูได้ทุกหน้า(สำหรับคนที่ลงทะเบียนแล้ว)
แต่ถ้าคิดจะปิดห้องนู้นปิดห้องนี้แลัวให้แอดมินคัดแต่เฉพาะคนที่สนิท(อย่างความคิดเห็นของบางคน) ผมว่าก็ทำเป็นเว็ปปิดเฉพาะกลุ่มไปเลยซิครับ
คนนอกห้ามเข้า

ผมว่าสำคัญที่เอกสารที่จะต้องส่งให้แอดมินมากกว่าครับ เพื่อปรามให้คนไม่กล้าที่จะทำผิด เช่นหลอกขายของ ส่วนพ่อค้าก็แยกส่วนไปเลยซิครับ
เห็นบ้างเว็ปเค้ายังแยกได้เลย ส่วนจะเก็บค่าบริการยังไงก็เป็นสิทธิของแอดมิน

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นตามนี้นะครับ ล่วงเกินอย่างไรก็ขออภัยด้วย
สุดท้ายจุดประสงค์ต้องการจะห้ามอะไรป้องกันอะไรก็ต้องแก้ที่ต้นเหตุ โดยไม่กระทบกับคนส่วนใหญ่
สุดท้ายจริงๆจะเป็นยังก็อยู่ที่เเอดมินเป็นคนตัดสินใจครับผม :yoyo (81):

เช่นกันครับ

ผมก็เข้ามาอ่านเ้กือบทุกวัน เพื่อหาความรู้ และก็อยากทราบราคาว่าสินค้าแต่ละตัวควรมีราคาประมาณเท่าไร

ผมไม่แน่ใจว่าการห้ามผู้ที่ไม่ค่อยได้ post ให้สามารถดูการซื้อ-ขาย ได้จะเกิดประโยชน์อะไรครับ

ออฟไลน์ otto2011

• ลองคุย
  • **
Re: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 21:07 น. »
ผมก็คนนึงล่ะที่อ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยโพสตอบเพราะไม่มีความรู้ เลยไม่รู้จะตอบกระทู้ที่พวกน้าๆถามได้ยังไง เศร้าเลยเรา  :yoyo (99):  :yoyo (99):  :yoyo (99):

ออฟไลน์ hippopooo

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 21:57 น. »
ผมก็คนนึงล่ะที่อ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยโพสตอบเพราะไม่มีความรู้ เลยไม่รู้จะตอบกระทู้ที่พวกน้าๆถามได้ยังไง เศร้าเลยเรา  :yoyo (99):  :yoyo (99):  :yoyo (99):

ผมก็เเอบอ่านมานานเหมือนกันครับ  :yoyo(68):

ออฟไลน์ RA

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 22:20 น. »
That why I can't see my post.  :yoyo (99):