ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป  (อ่าน 129854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nik1133

• ชอบคุยมาก
Re: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: วันจันทร์ 30 เมษายน 2012 เวลา 22:37 น. »
โพสไปเรื่อยๆเดี๋ยวถึงเอง :yoyo (81):

ออฟไลน์ pum

• ชอบคุย
Re: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 00:23 น. »
เอาซะหน่อยกลัวไม่ถึงยอด จะ 50 หรือ 500 ก็ไม่สามารถบ่งบอกได้หรอกครับว่าเค้าหรอกขายหรือ ย้อมแมว  ทำไมเราไม่ให้ผู้ที่ต้องการขายส่งเอกสารล่วงหน้าล่ะครับถ้าส่งหลังประกาศขายภายในสามวัน ดีไม่ดีขายของได้ก่อนสามวันครับ ผมว่าคนจะขายของของตัวเองทั้งที่ก่อนขายต้องใช้เวลาชั่งใจอยู่นา
ไม่น่าจะคิดปุ๊ปแล้วต้องประกาศขายให้ได้ปั๊ป ดังนั้นน่าจะพอมีเวลาพอที่จะส่งเอกสารล่วงหน้า    เรื่องของเรื่องที่ออกความเห็นไม่ได้ต้องการยอดนะครับ แต่ไม่อยากให้พวกเราหลงทาง เชื่อเถอะ 50 ก็ไม่พอ  อีกอย่างถ้าเว็ปอื่นหรือวงการอื่นใช้วิธีแบบนี้กันหมดหรือส่วนใหญ่ อาจจะทำให้สังคมคับแคบน่ะครับเรามาช่วยกันทำให้วงการคนรักเพลงและเครื่องเสียงขยายตัวมากๆ ไม่ดีกว่าหรือครับ  ถ้ากลัวพวกพ่อค้าหน้าเลือดเราก็มาช่วยกันบอกกล่าวหรือแจ้งเตือนกันในเว็ปไม่ดีกว่าหรือครับ  ไม่แน่น่ะบางที่ 50กระทู้ + หลักฐานบางที่อาจจะส่งหลักฐานของพี่ ป้่า น้า อา มาแทนก็ได้น่ะครับ คนมันจะโกงเรื่องแค่นี้ไม่ใช่ปํญหา :yoyo(5):

ออฟไลน์ schwin

• ลองคุย
  • **
Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 00:40 น. »
ผมขอเสนอ admin นิดนึงนะครับ จากประสบการณ์ จากผู้เริ่มต้นไม่นานนัก

แนวทางที่ 1 ถ้ากำหนดจำนวนโพส (โดยคนที่โพสไม่ถึงไม่สามารถเข้าห้องซื้อขายได้)  ผมขอคัดค้านนะครับ  เพราะจะกลายเป็น ซื้อขายกันเฉพาะในกลุ่ม ๆ นึงครับ เนื่องจากคนใหม่ ๆ เข้าไปดูไม่ได้เลย  แบบนี้ดีสำหรับคนในกลุ่ม (จะเหมือนเว็ปเพื่อนบ้านหลังนึง แต่ที่นั่นกำหนดจำนวนโพสแค่ 20 ครับ)    แต่วิธีนี้ไม่ดีสำหรับมือใหม่ ๆ หรือคนที่เพิ่งเริ่มต้นแน่นอนครับ  จะขาดโอกาสในการได้ศึกษาได้หาของมาทดลองครับ  และอีกประการหนึ่ง ผมเชื่อว่ามีสมาชิกหลาย ๆ ท่าน ที่ชอบอ่าน แต่ไม่ชอบโพสครับ อาจจะทำให้จำนวนโพสไม่ถึง  แต่ถ้าอยากขายก็ต้องมั่นโพสเพิ่มขึ้น ๕๕๕

แนวทางที่ 2 ถ้าจะกำหดนจำนวนโพส  ผมแนะนำให้ว่าเปิดให้คนที่มีโพสไม่ถึงเข้าไปอ่านได้ แต่ตั้งกระทู้ขายไม่ได้   ส่วนจะให้แสดงความคิดเห็นต่อท้ายได้หรือไม่ (อันนี้ผมไม่แน่ใจ กลัวว่าถ้าเปิดให้ต่อท้ายได้ เดี๋ยวจะมีประเภทประกาศขายต่อท้าย แต่ผมคิดว่า โต ๆ กันแล้วไม่น่าจะมี ๕๕๕)

แนวทางที่สามคือ ให้คนประกาศขายต้องส่งสำเนาบัตรเข้ามาให้ท่าน admin แล้วท่าน admin ก็เปิดเป็นราย ๆ ไป แต่แนวทางนี้ท่าน admin จะลำบากหน่อย

ดังนั้น ผมเสนอว่า แนวทางที่ 1 ครับ โดยมี โพสสัก 50 ก็พอครับ  เดี๋ยวโหวต 50 ให้ครับพี่

ผมเป็นคนนึงที่เข้ามาอ่านและซื้อของในนี้ไปใช้หลายชิ้นแต่ไม่ค่อยได้โพสทและก็ไม่เคยโพสทขายหรือมีอาจจะสักหนนึง
แต่ตอนนี้ผมเข้าไปดูที่ห้องซื้อขายไม่ได้แล้ว...ผมขอสนับสนุนแนวทางนี้ครับ..อยากให้ทางเว็บช่วยพิจารณาใหม่ด้วยครับ...ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้เข้ามาทำไรเหมือนกันคงเข้ามาดูอย่างเดียว...
บริการรับปรับระบบเสียงตามมาตราฐาน HAA(Home Acoustic Alliance) โดย AV Pro Anaysis Tools
www.facebook.com/Schwin.HTSetup

ออฟไลน์ NhuTheKop

• ชอบคุย
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 00:59 น. »
สรุปว่าอย่างไรกันครับ ผมก็เป็นคนนึงที่เข้ามาอ่านแทบทุกวัน ได้ความรู้มากมายจากที่นี่ แต่เรื่อง post นี่ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ครับ อาจเป็นที่ด้อยประสบการณ์ ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับว่าห้องซื้อขายมันหายไปไหน

ยังไงก็จะเคารพกฎของบอร์ดนะครับ ถ้า post น้อยแล้วจะทำให้ไม่ได้เข้าห้องซื้อขายก็ไม่เป็นไรครับ

ตามความคิดผม ผมว่าไปเคร่งครัดกับผู้ขายก็น่าจะเป็นสิ่งที่เหมาะสมแล้วครับ

ด้วยความเคารพ
หนู

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 01:17 น. »
อืมม์จะได้ผลอะไรอย่างไรหรือไม่ แต่อย่างน้อยกระทู้นี้ก็ทำให้ได้เห็น หลายๆท่านที่ไม่เคยเข้าไปคุยกันในกระทู้ทั่วไป ได้มาแจมกันในกระทู้นี้เยอะดี ทำให้ได้เห็นสมาชิกชื่อใหม่ๆหลายท่านเข้ามาคุยมาแจมกันดีเหมือนกันนะคร้าบ :yoyo (95):

ออฟไลน์ rawee

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 01:44 น. »
50 โพสต์ ไม่มากหรอกครับ  ผมเข้าไปคุยกระทู้ TVC เด๋วเดี๋ยว ได้มาตั้งหลายโพสต์ ถามตอบกันไปมา เด๋วก็รู้จักกันไปเองครับ ได้ประโยชน์หลายอย่างด้วย

50 โพสต์เนี่ยผมว่าเป็นกติกาครับ บางเวปให้แนะนำตัวก่อนก็มี
อายเค้าอ่ะ

ออฟไลน์ Bohonnet

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 02:23 น. »
ฮา ไม่ได้เข้ามาแป๊บเดียว(หรือนานหว่า) มีกฏใหม่ซะแล้ว  แต่สนับสนุนครับ

ออฟไลน์ shaders

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 16:28 น. »
ผมว่า 50โพสกำลัดีครับ ที่ผ่านมาอ่านซะเป็นส่วนใหญ่ เข้าห้องซื้อขายก้อไม่ได้คิดจะมาขาย ถ้ามีตัวไหนราคาดี ถ้าอยู่ในงบและอยากได้ ก้อจาต้องต่อสู้กับความรู้สึกตัวเอง(อยาก) คิดว่าถ้าได้มาแล้วจะเป็นอย่างไร จินตนาการไปได้เรื่อยๆ ทุกวัน แค่นี้ก้อมีความสุขแล้ว ไม่ได้ซื้อหรอกครับ(เข้าข่ายโรคจิต หลอกตัวเอง ฮี่ๆ)
หมดตัว เพราะมัวแต่ตาม ความสุขนี่หว่า ทำไงได้ล่ะ

ออฟไลน์ pravit_nui

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 16:37 น. »
งั้นผมขอลองโพสมั่งไม่ค่อยได้โพสด้วยง่ะ

ออฟไลน์ vudhilee

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 16:55 น. »
รับทราบเรื่อง 50 โพสต์ขั้นต่ำ สำหรับเข้าดูห้องซื้อขายครับ  แต่ขออนุญาต แชร์ความคิดเห็นต่างว่า ควรกำหนดจำนวนโพสต์ขั้นต่ำสำหรับคนที่ต้องการลงขายของเท่านั้น  เพราะเชื่อว่ามีสมาชิกจำนวนมากที่ติดตามหาความรู้/ราคาซื้อขาย จาก บอร์ดนี้ โดยการดูกระทู้ต่างๆ แต่อาจไม่ถนัด/สะดวกในการโพสต์บ่อยๆ ซึ่งการกำหนดจำนวนโพสต์ขั้นต่ำ จะทำให้จำกัดโอกาสสมาชิกเหล่านี้ในการซื้อของคุณภาพดีราคายุติธรรมจากสมาชิกในบอร์ดการซื้อขายของ TAC ครับ

ออฟไลน์ naee

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:05 น. »
ผมว่า 50โพสกำลัดีครับ ที่ผ่านมาอ่านซะเป็นส่วนใหญ่ เข้าห้องซื้อขายก้อไม่ได้คิดจะมาขาย ถ้ามีตัวไหนราคาดี ถ้าอยู่ในงบและอยากได้ ก้อจาต้องต่อสู้กับความรู้สึกตัวเอง(อยาก) คิดว่าถ้าได้มาแล้วจะเป็นอย่างไร จินตนาการไปได้เรื่อยๆ ทุกวัน แค่นี้ก้อมีความสุขแล้ว ไม่ได้ซื้อหรอกครับ(เข้าข่ายโรคจิต หลอกตัวเอง ฮี่ๆ)

เหมือนกันเลยครับแค่นี้ก็มีความสุขแล้ว  :yoyo(62):ส่วน50โพส ตอนนี้ก็พยายามอยู่และก็น้อมรับกฏกติกา  :yoyo(24): :yoyo (96):

ออฟไลน์ naee

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:07 น. »
เพิ่งเห็น 49 แล้วอันนี้ 50พอดี :yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):

ออฟไลน์ gotgi

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:30 น. »
50 post แป๊ปเดียว  :yoyo (95):

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=d5c6d48559a46b96c637a00781a66ad8&topic=2983.0
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:51 น. »
เพิ่งเห็น 49 แล้วอันนี้ 50พอดี :yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):

50 แล้วยินดีดวย เย้  :yoyo(16): :yoyo(16):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=d5c6d48559a46b96c637a00781a66ad8&topic=2983.0
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:52 น. »
50 post แป๊ปเดียว  :yoyo (95):

Keep walking คราบ  :yoyo (100): :yoyo (100):

เป้าหมายอยู่ที่ 50  :yoyo (100): :yoyo (100):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ touch29

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 18:31 น. »
ครับพี่ เป้าหมาย มีไว้ให้จิ้ม อยู่นี่ครับ 50 ครับ 50 จะพยายามครับ

ออฟไลน์ takeru

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 18:40 น. »
รับทราบเรื่อง 50 โพสต์ขั้นต่ำ สำหรับเข้าดูห้องซื้อขายครับ

ออฟไลน์ penpual

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:02 น. »
Ok ครับ

ออฟไลน์ abubaka

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:54 น. »
ผมขอเสนอ admin นิดนึงนะครับ จากประสบการณ์ จากผู้เริ่มต้นไม่นานนัก

แนวทางที่ 1 ถ้ากำหนดจำนวนโพส (โดยคนที่โพสไม่ถึงไม่สามารถเข้าห้องซื้อขายได้)  ผมขอคัดค้านนะครับ  เพราะจะกลายเป็น ซื้อขายกันเฉพาะในกลุ่ม ๆ นึงครับ เนื่องจากคนใหม่ ๆ เข้าไปดูไม่ได้เลย  แบบนี้ดีสำหรับคนในกลุ่ม (จะเหมือนเว็ปเพื่อนบ้านหลังนึง แต่ที่นั่นกำหนดจำนวนโพสแค่ 20 ครับ)    แต่วิธีนี้ไม่ดีสำหรับมือใหม่ ๆ หรือคนที่เพิ่งเริ่มต้นแน่นอนครับ  จะขาดโอกาสในการได้ศึกษาได้หาของมาทดลองครับ  และอีกประการหนึ่ง ผมเชื่อว่ามีสมาชิกหลาย ๆ ท่าน ที่ชอบอ่าน แต่ไม่ชอบโพสครับ อาจจะทำให้จำนวนโพสไม่ถึง  แต่ถ้าอยากขายก็ต้องมั่นโพสเพิ่มขึ้น ๕๕๕

แนวทางที่ 2 ถ้าจะกำหดนจำนวนโพส  ผมแนะนำให้ว่าเปิดให้คนที่มีโพสไม่ถึงเข้าไปอ่านได้ แต่ตั้งกระทู้ขายไม่ได้   ส่วนจะให้แสดงความคิดเห็นต่อท้ายได้หรือไม่ (อันนี้ผมไม่แน่ใจ กลัวว่าถ้าเปิดให้ต่อท้ายได้ เดี๋ยวจะมีประเภทประกาศขายต่อท้าย แต่ผมคิดว่า โต ๆ กันแล้วไม่น่าจะมี ๕๕๕)

แนวทางที่สามคือ ให้คนประกาศขายต้องส่งสำเนาบัตรเข้ามาให้ท่าน admin แล้วท่าน admin ก็เปิดเป็นราย ๆ ไป แต่แนวทางนี้ท่าน admin จะลำบากหน่อย

ดังนั้น ผมเสนอว่า แนวทางที่ 1 ครับ โดยมี โพสสัก 50 ก็พอครับ  เดี๋ยวโหวต 50 ให้ครับพี่

ผมเป็นคนนึงที่เข้ามาอ่านและซื้อของในนี้ไปใช้หลายชิ้นแต่ไม่ค่อยได้โพสทและก็ไม่เคยโพสทขายหรือมีอาจจะสักหนนึง
แต่ตอนนี้ผมเข้าไปดูที่ห้องซื้อขายไม่ได้แล้ว...ผมขอสนับสนุนแนวทางนี้ครับ..อยากให้ทางเว็บช่วยพิจารณาใหม่ด้วยครับ...ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้เข้ามาทำไรเหมือนกันคงเข้ามาดูอย่างเดียว...
:yoyo(58): :yoyo (95):เข้ามาคุยมาแชร์ประสปการณ์ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องในเวปได้รู้ได้เห็นยูสเซอร์เนมบ้างก็ดีนะครับ โลกนักเล่นเครื่องเสียงจะว่าไปมันก็แคปนะพี่คนที่เล่นที่รักการดูหนังฟังเพลงจริงนะ ที่ไม่ใช่พวกพ่อค้าอาชีพ หรือคนไม่ดีที่หลอกลวงขายของไม่ดีย้อมแมว หรือโชคร้ายฟาวส์ไปเลยคือเราหลงเชื่อคารมลีลาการคุยตอนโทรติดต่อ แสดงความจริงใจโอนเงินจำนวนมากไปให้ก่อนเลย แต่โดนเชิดเงินแบบไม่รู้จะตามยังไง หรือถ้าจะตามก็ยุ่งยากเสียเวลา เสียอารมณ์มากๆ นี่มันเจ็บจี๊ดดดดดๆ......เลยนะครับ อย่างพี่schwinเองก็จัดได้ว่าเป็นนักเล่นรุนใหญ่ของเวปเพื่อนบ้านใกล้ๆกัน มาคุยเวปนี้บ่อยๆบ้างก็ดีครับ คุยแต่เวปนู้นอย่างเดียวไม่หนุกหรอกพี่ ตอนนี้พวกน้าอำเภอ พี่สุรพงษ์และอีกหลายคนก็เริ่มมาเพิ่มความรู้มาแชร์ประสปการณ์การเล่นกับเวปTACกันพอสมควรแล้วไม่นับรวมคนมาบุกเบิกอยู่เวปนี้ก่อนแล้วอย่างน้องhkf tommo mazzobello 50โพสนี่แปล๊บเดียวครับผมเองก็เพิ่งมายังไม่ถึง2เดือนเลยคุยบ้าง ดูอ่านอย่างเดียวบ้างแปล๊บเดียวไป100กว่าๆแล้ว :yoyo (84):

ออฟไลน์ dambuster

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 20:02 น. »
ก็คงจะเหมือนกับเพื่อนๆอีกหลายๆท่านที่ตามอ่านดูกระทู้ซื้อขายดักรอของที่ตัวเองชอบอยู่ แต่ประสบการณ์หรือโอกาสการฟังอาจจะยังไม่เพียงพอ เลยเข้าไปแจมมากนักไม่ได้ ผมยังคงอยากเข้ากระทู้ซื้อขายอยู่ครับ และเป็นอีกหนึ่งเสียงที่โหวตให้ขั้นต่ำที่ ๕๐ ถึงจะเข้าห้องได้  ช่วงนี้ก็เลยพยายามลองเข้าไปตอบในหลายๆกระทู้ที่ตัวเองพอจะแชร์ไหว ครับเป้าหมายอยู่ที่ ๕๐ และคงไม่หยุดอยู่แค่นี้ครับ

ออฟไลน์ JuStlcE

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 22:41 น. »
ผมว่าก็ดีออกนะครับ ปกติผมเอาแต่อ่านแล้วก็แอบดู ไม่ได้ทำความรู้จักกับพี่ๆ TAC ยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :yoyo (82):
Int. Amp : NAD 356BEE
CD : Cary CD-308
DAC : TEAC UD-H01
Speaker : Polk audio monitor 10B
Speaker & RCA cables : JPS superconductor petite & Mogami 2803

ออฟไลน์ blacktiger

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:05 น. »
ผมขอว่าโพส30โพสก็พอครับ.

ออฟไลน์ bangkaew

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:16 น. »
เพิ่งรู้นะเนี่ย มิน่าทำไมเราไม่เห็นห้องซื้อ-ขาย

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:23 น. »
ผมขอว่าโพส30โพสก็พอครับ.

ผลโหวตจากสมาชิกครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:25 น. »

จริงๆเวปเราไม่ได้ตั้งใจให้มีกระทู้ซื้อ-ขายมากๆอยู่แล้ว เพราะเวปซื้อ-ขาย ที่มีให้หาดูเครื่องเสียง มีมากกว่า 3 เวปไซต์อยู่แล้ว

เช่น noom-hifi,audio-teams,diy55,pantipmarket,thaigramophone

และ thaisecondhand ผมว่าเวปเราไม่ได้ขายตัวเวป ด้วยการมีสินค้ามาขายเยอะๆนะครับ เวปเราเน้นการมาคุยมากกว่าครับ

ให้เวปที่มีการเน้นเรื่องขายของทำหน้าที่ของเค้าไปเถอะครับ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:31 น. »

เรียนให้ทราบแบบนี้นะครับ เวปเราคือ smf เป็นเวปสำเร็จรูป และฟรี

การที่จะทำให้มีรายละเอียด เข่นกำหนดคนที่จะขายต้องมีโพสเท่าไหร่นั้น

คงทำไม่ได้ครับ เวปพวกนี้ไม่ได้เป็นเวปที่ยืดหยุ่นต่อการปรับมากนัก หากมีคงเป็นเพราะผมไม่ทราบ

แต่หากให้ทำเช่นนั้นได้ เราคงต้องไปจ้างเค้ามาทำให้อีก ซึ่งตอนนี้ผมต้องจ่ายค่า server

ในแต่ละเดือนที่ 5340 บาท

ออฟไลน์ ayre

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:58 น. »
น้องใหม่รับทราบครับ... :yoyo (81):

ออฟไลน์ schwin

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 01:53 น. »

:yoyo(58): :yoyo (95):เข้ามาคุยมาแชร์ประสปการณ์ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องในเวปได้รู้ได้เห็นยูสเซอร์เนมบ้างก็ดีนะครับ โลกนักเล่นเครื่องเสียงจะว่าไปมันก็แคปนะพี่คนที่เล่นที่รักการดูหนังฟังเพลงจริงนะ ที่ไม่ใช่พวกพ่อค้าอาชีพ หรือคนไม่ดีที่หลอกลวงขายของไม่ดีย้อมแมว หรือโชคร้ายฟาวส์ไปเลยคือเราหลงเชื่อคารมลีลาการคุยตอนโทรติดต่อ แสดงความจริงใจโอนเงินจำนวนมากไปให้ก่อนเลย แต่โดนเชิดเงินแบบไม่รู้จะตามยังไง หรือถ้าจะตามก็ยุ่งยากเสียเวลา เสียอารมณ์มากๆ นี่มันเจ็บจี๊ดดดดดๆ......เลยนะครับ อย่างพี่schwinเองก็จัดได้ว่าเป็นนักเล่นรุนใหญ่ของเวปเพื่อนบ้านใกล้ๆกัน มาคุยเวปนี้บ่อยๆบ้างก็ดีครับ คุยแต่เวปนู้นอย่างเดียวไม่หนุกหรอกพี่ ตอนนี้พวกน้าอำเภอ พี่สุรพงษ์และอีกหลายคนก็เริ่มมาเพิ่มความรู้มาแชร์ประสปการณ์การเล่นกับเวปTACกันพอสมควรแล้วไม่นับรวมคนมาบุกเบิกอยู่เวปนี้ก่อนแล้วอย่างน้องhkf tommo mazzobello 50โพสนี่แปล๊บเดียวครับผมเองก็เพิ่งมายังไม่ถึง2เดือนเลยคุยบ้าง ดูอ่านอย่างเดียวบ้างแปล๊บเดียวไป100กว่าๆแล้ว :yoyo (84):
รับทราบแล้วจะแวะมาทักทายบ่อยขึ้นที่เว็ปนี้...ปั๊มๆๆเข้าเดี่ยวก็ 50
บริการรับปรับระบบเสียงตามมาตราฐาน HAA(Home Acoustic Alliance) โดย AV Pro Anaysis Tools
www.facebook.com/Schwin.HTSetup

ออฟไลน์ RA

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 03:06 น. »
สถานการณ์ของแต่ละเวปไม่เหมือนกัน
สมาชิกก็โหวตกันแล้ว ที่ 50 โพส
ก็เป็นอะไรที่ได้ไตร่ตรองมาแล้วและเป็นความคิดเห็นส่วนใหญ่ครับ  :yoyo (95):

โพสไปไม่นานเดี๋ยวก็ได้เองครับ

ออฟไลน์ num1755

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:29 น. »
ผมมีความคิดเห็นว่า
1 มีพ่อค้าทำผิดไม่กี่คน แต่ทำให้ทุกคนต้องเดือดร้อน ทำไมไม่ block เป็นคนๆ
   การออกกฏก็เพื่อจัดระเบียบของคนจำนวนมาก ไม่ใช่มีคนทำผิดไม่กี่คนแล้วมาออกกฏ
2 การบังคับโพส จะมีขยะเป็นจำนวนมาก แล้วก็ไม่พ้นพวกพ่อค้าที่เข้ามา
3 การเป็นเวปเปิด มีข้อดีคือ มีความคึกคัก มี movement และเปิดโอกาศให้คนรุ่นใหม่ที่สนใจเครื่องเสียงได้เข้ามาดู เข้ามาซื้อ ขาย( หน้าซื้อขาย เป็นหน้าแรกๆที่คนเข้ามาดู )

ออฟไลน์ blacktiger

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:54 น. »
 :yoyo (95): เห็นควรด้วยครับ ตามมติ 50 โพส เลยทำให้ผมไม่เห็นหน้ากระทู้ ซื้อ ขาย ความเห็นผมว่า"น่าจะกลับไปเหมือนเดิมดีกว่าครับ คนที่เป็นพ่อค้า ก็ ยังเป็นพ่อค้า ถ้าสมาชิกพบเห็นผิดสังเกตุก็ช่วยวิจารณ์ น่าจะดีกว่าไหมครับ" ตามความรู้ ที่มีน้อยนิดครับ

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:59 น. »
ต้องขอโทษในความไม่สะดวก ตามโหวตจากสมาชิกครับ วิธีการนี้เป็นการแก้ปัญหาเริ่มต้นเท่านั้นเอง

หลังจากนี้จะปรับปรุงให้เหมาะสมมากขึ้นครับ และเวปเราเป็นเวปเปิดอยู่แล้ว

ผมแจ้งไปหลายครั้งแล้วว่า ยังมีเวปที่ขายเครื่องเสียงและมีสินค้าให้เลือกมากมายอีกหลายเวป

เวปที่เปิดมาเพื่อการนั้นได้ทำหน้าที่ของเวปได้ดีกว่าเวปเราอยู่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:02 น. โดย admin »

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:02 น. »
ผมมีความคิดเห็นว่า
1 มีพ่อค้าทำผิดไม่กี่คน แต่ทำให้ทุกคนต้องเดือดร้อน ทำไมไม่ block เป็นคนๆ
   การออกกฏก็เพื่อจัดระเบียบของคนจำนวนมาก ไม่ใช่มีคนทำผิดไม่กี่คนแล้วมาออกกฏ
2 การบังคับโพส จะมีขยะเป็นจำนวนมาก แล้วก็ไม่พ้นพวกพ่อค้าที่เข้ามา
3 การเป็นเวปเปิด มีข้อดีคือ มีความคึกคัก มี movement และเปิดโอกาศให้คนรุ่นใหม่ที่สนใจเครื่องเสียงได้เข้ามาดู เข้ามาซื้อ ขาย( หน้าซื้อขาย เป็นหน้าแรกๆที่คนเข้ามาดู )

หากเป็นไปได้ รบกวนมาช่วยๆกันดูหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Hoodwink

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:09 น. »
ไม่เข้าใจครับทำไมตอนเปิดให้โหวตท่านๆที่มาเสนอแนะกลับไม่มาโหวตหรือแสดงความเห็นแต่พอเปิดใช้งานตามผลโหวตกลีบมีคนมาเสนอแนะกันเป็นหางว่าว
ห้องที่ที่กำหนดแค่ห้องเดียวแท้ๆกลับมีคนมาออกความเห็นได้มากขนาดนี้ห้องที่เป็นห้องเปิดที่เหลือทำไมไม่ไปอ่านกัน หรือแค่มาดูที่ห้องซื้อ-ขาย งงครับ

ออฟไลน์ touch29

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:10 น. »
ผม ก้อไม่ค่อยเห็นด้วย แต่เข้าใจ แอดมินครับ การสร้างกฎ มักเป็นเพราะมีคนที่คิดว่าฉลาดกับคนอื่นที่ปฏิบัติตามกฎชอบ ทำตัวเกียน สุดท้าย ก้อทำให้คนอื่นใน สังคมเค้าเดือดร้อน แล้วตัวเองก้อไปอยู่เวปอื่นหรือที่อื่น ผมมีความคิดว่า แบน พวกเกียนไปเลยน่ะดีแล้ว น่าเบื่อพวกนี้ การแบนหมายถึงแบน จาก อีเมล์ เลขที่บัตร หรืออะไร ที่ ทำให้สมัครเข้ามาใหม่ไม่ได้  ผมว่าขาดพ่อค้า เลวๆ ไปคนหนึ่งเราไม่ตายหรอ แล้วเค้าก้อไม่ตายหรอครับเค้าก้อไปหากินที่อื่นต่อไปอยู่ดี ผมว่าแบนเลยน่ะดีกว่าครับ ทั้งหมดนี่ด้วยความเคารพ และเห็นใจพี่แอดมิน นะครับ นะผมว่าแบนไปเถอะพวกเกียนหรือพวก คิดจะเอาเปรียบคนอื่นน่ะ เราเจอพวกนี้มามากแล้ว ให้สังคมที่นี่ ที่ดีๆๆ ก้อไม่ต้องให้มาอยู่ก้อได้ ...ถ้าผม(เด็กใหม่) เขียนอะไรไม่สมควร ก้อลบกระทู้ได้นะครับ ไม่โกรธกัน และยินดีปฏิบัติ ตามกฎครับพี่

ออฟไลน์ saint

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:15 น. »
ผมเห็นด้วยที่จะกำหนดจำนวนโพสต์คนที่จะขาย แต่คนที่จะเข้าดูไม่ควรจะถึง 50 นะครับ
แต่ถ้าเป็นกติการ่วมกันก็ยอมรับครับ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:27 น. »
ไม่เข้าใจครับทำไมตอนเปิดให้โหวตท่านๆที่มาเสนอแนะกลับไม่มาโหวตหรือแสดงความเห็นแต่พอเปิดใช้งานตามผลโหวตกลีบมีคนมาเสนอแนะกันเป็นหางว่าว
ห้องที่ที่กำหนดแค่ห้องเดียวแท้ๆกลับมีคนมาออกความเห็นได้มากขนาดนี้ห้องที่เป็นห้องเปิดที่เหลือทำไมไม่ไปอ่านกัน หรือแค่มาดูที่ห้องซื้อ-ขาย งงครับ

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ PumP

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:31 น. »
ผมเพิ่งมาสมัครได้ไม่นาน ชอบเข้ามาดูแล้วก็อ่านเก็บความรู้ไปเรื่อยๆ ส่วนหน้าซื้อขายก็ชอบเข้าไปดูว่าพี่ๆน้องๆเค้าเล่นอะไรกัน ปล่อยอะไรกัน ก็จะทำการบ้านต่อ รอของที่ตัวเองอยากได้ โดยส่วตัวไม่ค่อยจะชอบโพสครับ แต่ก็จะพยายามต่อไปตามกติกาครับ :yoyo(65):

ออฟไลน์ pongzzz

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:49 น. »
อ้าว ไม่ได้ตามดู ยังไม่จบอีกหรือครับ  :yoyo(73):   เวปนี้เน้นพูดคุยกันเป็นหลัก   ใครคุยไม่เก่งอย่างผม ก็ดูๆเอาก็ได้  :yoyo (95):   นานๆก็แจมที  จะสองปีแล้ว ยังไม่ถึงร้อยเลย :yoyo (78):

ผมว่าแอดมินไม่ได้รังเกียจพ่อค้า ไม่ว่าสมัครเล่นหรืออาชีพ   แต่แกอยากให้คนใหม่เข้าใจสังคมในเวปนี้บ้าง มาคุย มาอ่าน สักพัก ให้เข้าใจกันก่อน    ถ้าเข้าใจแล้ว เรื่องขายของ :yoyo (86): ปัญหาก็ลดลงไปเอง เพราะที่ผ่านมา ปัญหาทุกครั้งเกิดจากคนขายที่มาใหม่ๆทั้งนั้น :yoyo(50):

คนที่มาอ่านใหม่ๆ คงไม่ถูกใจนักที่ไม่เห็นห้องซื้อ-ขาย  แต่ให้ถือว่าไม่มีก็แล้วกัน  อ่านๆไป คุยๆกันไป เดี๋ยวก็เห็นเอง  คิดว่าเป็นของแถมแล้วกัน  เพราะความจริง ในห้องซื้อขาย ก็มีของไม่แยอะ ราคาไม่เขียงเหมือนก่อน  มีแต่ราคาคอพาดเขียง  :yoyo(63): :yoyo(63): :yoyo(63):  555  ล้อเล่น :yoyo (84):

ผมเองหาซื้อของก็เวปขายของตามน้าเขียงบอกนั่นแหละ   ห้องซื้อขายที่นี้ ไม่มีอะไรในกอไผ่หรอก ไม่ต้องสนใจมากหรอก :yoyo(10):

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: วันพุธ 02 พฤษภาคม 2012 เวลา 09:53 น. »

:yoyo (81):   ขอบคุณมากๆเลยครับที่เข้าใจกัน