ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ห้องซื้อ-ขาย ต้องมีจำนวนโพสที่ 50 ขึ้นไป  (อ่าน 123190 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 12:46 น. »
10 คำตอบ + บัตรประชาชนครับ

ออฟไลน์ pongzzz

• ชอบคุย
Re: ขอโหวต เรื่องการลงขายของต้องมีจำนวนโพสที่เท่าไหร่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 12:47 น. »
จ๊าก เล่นมาเป็นปี ยังไม่ถึงร้อยเลย :yoyo (99): :yoyo (99):    ขอ 50 ก็พอครับ  :yoyo (84):

ออฟไลน์ akkwen

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 12:55 น. »

จริงๆแล้วผมอยากให้เฉพาะสมาชิกครับ ถึงจะมองเห็นห้องซื้อขาย Guest ไม่ให้เห็น

คือจะัมาซื้อของที่นี่ อย่างน้่อยก็เป็นสมาชิกหน่อย

แต่เกินห้าสิบถึงโพสท์ขายได้

เห็นด้วยกับพี่ทอมครับ :yoyo (80):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 12:57 น. »
ผมไม่เห็นด้วยกับจำนวนโพสครับ เพราะแค่50-100โพสเนี่ย ทำแป๊ปเดียวก็ได้แล้ว

ทำห้องซื้อขายสองห้องดีกว่าไหมครับ

1.ห้องแรก รื้อฟื้นห้องซื้อขาย Hidden ให้ซื้อขายกันในหมู่สมาชิก "ที่น้าเขียงอนุญาต" ให้มองเห็นห้องนี้ อันนี้แล้วแต่วิจารญาณน้าเขียง หรือตั้งกรรมการอนุมัติซักสองสามคนช่วยกัน

2.หน้าซื้อขายปกติ ต้องสมัครส่งหลักฐานให้เรียบร้อย แล้วเก็บเงินค่าแรกเข้า500บาทต่อปีและโพสขายได้วันละ1กระทู้(ทุกกระทู้จะลบตัวเองใน30วัน) คือบังคับให้เป็นสปอนเซอร์ทั้งหมด "ยกเว้นสมาชิกที่มองเห็นห้อง Hidden"

**แบบนี้พ่อค้าก็มาขายได้ สมาชิกอยากขายกันเองก็ไป Hidden Room ถ้าอยากขายทั่วไปก็โพสลงห้องปกติ เท่านี้ทุกคนก็เลือกขายสินค้าได้ตามอัธยาศัย

ตย.ที่1
ผมอยากขายลำโพงวิลสันโซเฟียถูกๆให้เพื่อนสมาชิก ผมก็จะไปตั้งกระทู้ที่ห้อง Hidden Room ขายซัก 85,000 บาท ถ้าไม่มีใครมาซื้อ ผมอาจจะคลิ๊กปุ่มนึงที่สามารถย้ายกระทู้จากห้อง Hidden ไปยังห้องซื้อขายปกติได้ แล้วก็แก้ราคาเป็น 350,000 บาท อะไรทำนองนี้

โหดไปเปล่า.... :yoyo (94):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:05 น. โดย jibjoy »
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:00 น. »
จริงๆ มันแก้ปัญหาคนละที่หนิคร๊าบพี่

ปัญหาเกิดจาก สมาชิกใหม่ ไม่ส่งข้อมูลให้พี่ แล้วสร้างปัณหา แล้วตามตัวไม่ได้

ต่อให้มีกี่โพส ผ่านเกณฑ์ มันก็ตามไม่ได้อยู่ดี

ผมว่าจริงๆ แล้วก็ ไม่ให้โพส จากว่าจะมีหลักฐาน พอที่จะ ตามตัวได้ น่าจะดีกว่าคร๊าบ

ใครส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ ส่ง อีเมลให้ พี่ก็ปล่อยให้เค้าโพสได้

ใครไม่ส่ง แล้วพี่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว เห็นว่า ตามไม่ได้ พี่ก็ไม่ต้องอนุญาติให้โพส

แค่นี้ก็พอแล้วคร๊าบ เพราะจริงๆ กฏ ก็บอกว่า สมาชิกทุกคน ต้องส่งหลักฐานให้พี่อยู่แล้ว

ใครไม่ส่ง ก็ไม่ให้ลงได้อยู่แล้ว

ส่วนอย่างผม ไม่ได้ส่ง แต่พี่รู้จักผมดี รู้ว่าจะตามหาผมที่ไหน จะอนุญาติให้ผมโพส ก็ไม่แปลก

หรือถ้าพี่ไม่ให้ผมโพสจริงๆ เดี๋ยวจะส่งสำเนาไปให้คร๊าบ :yoyo(75): :yoyo(75): :yoyo(75):

ถ้ามีหลักฐาน ตามตัวได้ ก็จบ ไม่เห็นเกี่ยวกะจำนวนโพสเลยคร๊าบ :yoyo(51): :yoyo(51): :yoyo(51):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:02 น. »
เวบโตขึ้น คนเข้ามาใช้งานมากขึ้น คงต้องมีกฎกติกา เพื่อเป็นแนวทางปฏิบัติที่แน่นอนชัดเจน

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:03 น. »

ขอยืนยัน นะครับ เรื่องนับจำนวนโพส ขอก่อนเป็นอันดับแรก เรื่องอื่นๆที่แนะนำมาจะขอเอามาประยุกต์ใช้

ผมคิดว่าความคิดที่เสนอมาผมเห็นด้วยทั้งหมด แต่ตอนนี้ขอเริ่มบางอย่างก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:08 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:08 น. »
โหวต 100 ครับจริงๆ วัตถุประสงค์แรกเริ่มที่ตั้งเว็บกัน ก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้มาซื้อขาย ของกันเป็นหลัก จริงๆเดิมที ก็คงตั้งใจจะให้มาพูดคุยแบ่งปันเฮฮากันมากกว่า วัตถุประสงค์ห้องซื้อขาย เดิมก็อยากให้ซื้อขายแลกเปลี่ยนกันในราคาแบ่งปันกันเล่นแบบพี่ๆน้องๆมากกว่าที่จะให้มาซื้อขายทำกำไรกันเป็นหลัก เพราะฉะนั้นผมว่า 100โพส์ ก็ไม่มากไปหรอกครับ แล้วพวกที่เวียนของซื้อเว็บนู้นมาปล่อยเว็บนี้ อะไรอย่างนี้ เราก็ไม่ได้ไปกราบกรานขอให้มาขายที่นี่นะครับ ไม่พอใจ ก็ไปขายเว็บนอกที่ซื้อขายกันเป็นล่ำเป็นสัน ไม่ได้คุยกันเลย อย่างนั้นน่าจะดีกว่านะ 

ออฟไลน์ m1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:11 น. »
...vote.100
CD...Consonance Droplet Pro2
Int...tube 12e1 SE. MF A1-X
TT...Victor QL-A70 + DV 20X2L + SUT CM-1254+DAV phono
SP...XAV  klaszix 1A & Klaszix Bass
Conect...spk viard hd12 + xav rhythm, AC...MA

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:12 น. »
ขอเสนอให้ + สมัครสมาชิกอย่างน้อย 1 เดือนด้วยครับ  :yoyo(65):

กันพ่อค้าใจร้อน สมัครปุ๊บขายปั๊บ  :yoyo (84):

ออฟไลน์ Pee1323

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:13 น. »
โหวดให้100 ครับ น้าเขียง อย่างน้องก็สร้างสายสัมพันธ์เป็นพี่น้องกัน
เป็นพี่น้องกันอย่างน้องเรื่องแบบนี้ก็เกิดขึ้นได้ยากมากครับ

"ถ้าทำร้ายพี่น้องได้ ก็ควรเลิกคบ" ละครับ  :yoyo(21): :yoyo(21): :yoyo(21):

ออฟไลน์ tilek

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:15 น. »
โหวต 50 ไปละ  :yoyo(55):

ออฟไลน์ Pee1323

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:15 น. »
ขอเสนอให้ + สมัครสมาชิกอย่างน้อย 1 เดือนด้วยครับ  :yoyo(65):

กันพ่อค้าใจร้อน สมัครปุ๊บขายปั๊บ  :yoyo (84):

+1 ต้องผ่านเบรินก่อน   :yoyo(52): :yoyo(52): :yoyo(52):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:19 น. »

เป็นสมาชิกครบ 1ปีต้องซื้อมั่งดีมั๊ยห้ามเชียร์อย่างเดียว   555

ขำๆๆ   :yoyo (84): :yoyo (84): ปายดีก่า
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ kensai357

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:20 น. »
 :yoyo(53): :yoyo(53):50 post ครับ :yoyo (87): :yoyo (87):

ออฟไลน์ touch29

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:21 น. »
10 คำตอบ + บัตรประชาชนครับ แบบพี่ข้างบนน่ะครับ แล้วก้อมีระยะเวลาการสมัครสมาชิกด้วย ผมว่า ok นะครับ (สำหรับผม อ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยโพส ครับ ...ความรู้น้อยไม่รู้จะโพสอะไร)

ออฟไลน์ kornkorn

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:23 น. »
เล่นมาตั้งนาน ดูโพสนี่ตรงไหนครับ ใช่มุมซ้ายที่มีเป็นตัวเลขใช่หรือเปล่าครับ :yoyo(34):

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:32 น. »
เล่นมาตั้งนาน ดูโพสนี่ตรงไหนครับ ใช่มุมซ้ายที่มีเป็นตัวเลขใช่หรือเปล่าครับ :yoyo(34):

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:40 น. »
ของกระผมขอ 100 น่ะครับ :yoyo(53):

ออฟไลน์ SuperKor

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:47 น. »
จริงๆ มันแก้ปัญหาคนละที่หนิคร๊าบพี่

ปัญหาเกิดจาก สมาชิกใหม่ ไม่ส่งข้อมูลให้พี่ แล้วสร้างปัณหา แล้วตามตัวไม่ได้

ต่อให้มีกี่โพส ผ่านเกณฑ์ มันก็ตามไม่ได้อยู่ดี

ผมว่าจริงๆ แล้วก็ ไม่ให้โพส จากว่าจะมีหลักฐาน พอที่จะ ตามตัวได้ น่าจะดีกว่าคร๊าบ

ใครส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ ส่ง อีเมลให้ พี่ก็ปล่อยให้เค้าโพสได้

ใครไม่ส่ง แล้วพี่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว เห็นว่า ตามไม่ได้ พี่ก็ไม่ต้องอนุญาติให้โพส

แค่นี้ก็พอแล้วคร๊าบ เพราะจริงๆ กฏ ก็บอกว่า สมาชิกทุกคน ต้องส่งหลักฐานให้พี่อยู่แล้ว

ใครไม่ส่ง ก็ไม่ให้ลงได้อยู่แล้ว

ส่วนอย่างผม ไม่ได้ส่ง แต่พี่รู้จักผมดี รู้ว่าจะตามหาผมที่ไหน จะอนุญาติให้ผมโพส ก็ไม่แปลก

หรือถ้าพี่ไม่ให้ผมโพสจริงๆ เดี๋ยวจะส่งสำเนาไปให้คร๊าบ :yoyo(75): :yoyo(75): :yoyo(75):

ถ้ามีหลักฐาน ตามตัวได้ ก็จบ ไม่เห็นเกี่ยวกะจำนวนโพสเลยคร๊าบ :yoyo(51): :yoyo(51): :yoyo(51):

อันนี้เห็นด้วยเลยครับ ถ้าไม่มีหลักฐาน ไม่ให้ post   :yoyo(10):

ออฟไลน์ sak7284

• http://www.golden-product.com/index.php
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:49 น. »
100โพส+บัตรประชาชน+3เดือน ครับ

SXD25-PB6-Celius202-CAD805B-SLP05-DAC3-CDPro2-LP12-Lingo2-ASRmini-CM1254-20X2L/ AT-LP120 -RegaFONO-CM3440A-DL103R-Fostex T90

ออฟไลน์ SuperKor

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:51 น. »
ผมไม่เห็นด้วยกับจำนวนโพสครับ เพราะแค่50-100โพสเนี่ย ทำแป๊ปเดียวก็ได้แล้ว

ทำห้องซื้อขายสองห้องดีกว่าไหมครับ

1.ห้องแรก รื้อฟื้นห้องซื้อขาย Hidden ให้ซื้อขายกันในหมู่สมาชิก "ที่น้าเขียงอนุญาต" ให้มองเห็นห้องนี้ อันนี้แล้วแต่วิจารญาณน้าเขียง หรือตั้งกรรมการอนุมัติซักสองสามคนช่วยกัน

2.หน้าซื้อขายปกติ ต้องสมัครส่งหลักฐานให้เรียบร้อย แล้วเก็บเงินค่าแรกเข้า500บาทต่อปีและโพสขายได้วันละ1กระทู้(ทุกกระทู้จะลบตัวเองใน30วัน) คือบังคับให้เป็นสปอนเซอร์ทั้งหมด "ยกเว้นสมาชิกที่มองเห็นห้อง Hidden"

**แบบนี้พ่อค้าก็มาขายได้ สมาชิกอยากขายกันเองก็ไป Hidden Room ถ้าอยากขายทั่วไปก็โพสลงห้องปกติ เท่านี้ทุกคนก็เลือกขายสินค้าได้ตามอัธยาศัย

ตย.ที่1
ผมอยากขายลำโพงวิลสันโซเฟียถูกๆให้เพื่อนสมาชิก ผมก็จะไปตั้งกระทู้ที่ห้อง Hidden Room ขายซัก 85,000 บาท ถ้าไม่มีใครมาซื้อ ผมอาจจะคลิ๊กปุ่มนึงที่สามารถย้ายกระทู้จากห้อง Hidden ไปยังห้องซื้อขายปกติได้ แล้วก็แก้ราคาเป็น 350,000 บาท อะไรทำนองนี้

แยก 2 ห้อง ก็ไอเดียดีครับ  :yoyo(56):

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 13:56 น. »
โหวต 100 ครับจริงๆ วัตถุประสงค์แรกเริ่มที่ตั้งเว็บกัน ก็ไม่ได้ตั้งใจจะให้มาซื้อขาย ของกันเป็นหลัก จริงๆเดิมที ก็คงตั้งใจจะให้มาพูดคุยแบ่งปันเฮฮากันมากกว่า วัตถุประสงค์ห้องซื้อขาย เดิมก็อยากให้ซื้อขายแลกเปลี่ยนกันในราคาแบ่งปันกันเล่นแบบพี่ๆน้องๆมากกว่าที่จะให้มาซื้อขายทำกำไรกันเป็นหลัก เพราะฉะนั้นผมว่า 100โพส์ ก็ไม่มากไปหรอกครับ แล้วพวกที่เวียนของซื้อเว็บนู้นมาปล่อยเว็บนี้ อะไรอย่างนี้ เราก็ไม่ได้ไปกราบกรานขอให้มาขายที่นี่นะครับ ไม่พอใจ ก็ไปขายเว็บนอกที่ซื้อขายกันเป็นล่ำเป็นสัน ไม่ได้คุยกันเลย อย่างนั้นน่าจะดีกว่านะ

เห็นด้วยกับคุณเก๋ :yoyo (80):
ขอแถมท่านประธานอีกเรื่่องคนที่ยังไม่ถึง 100 ไม่ควรเข้ามา Vote ในเรื่่องนี้ อิอิอิ
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ akkra

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:07 น. »

ลงโหวตไปแล้วครับ :yoyo (95):

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:11 น. »
จะ50โพสก็ดี 100โพสก็ดี
แต่อยากให้มี verify ก่อน ก็ปกติแหละครับส่งหลักฐานให้ครบ
จะรู้จักหรือไม่รู้จักก็ต้องทำตามกฎ ส่วนเรื่องพ้นเบินผมก็เห็นด้วยนะ
อาจจะ100โพสแต่ต้อง1เดือนด้วย ไม่ง้นเดี๋ยวเจออย่างน้าๆว่า
ดันๆ ดุนๆ เสียวๆ อิคึๆ คริคริ แบบนี้มันจะไม่งามเอา
ถ้ารักจะเล่นกับเวบ TAC ก็มาพูดคุยกันภาษา TAC ด้วยกัน

ส่วนเรื่องพ่อค้าถ้าอยากมาขายของยังไงผมก็อยากให้หนับหนุนเวบครับ
จะปักหมุดกระทู้หรือแปะแบนเนอร์ก็ได้คร่าวๆประมาณนี้ครับ (ความเห็นเด็กน้อย แต่อยากมีส่วนร่วม)  :yoyo(52):

ออฟไลน์ varodome

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:14 น. »
Vote 100 post ครับ
แต่
อยากให้ Guest สามารถเข้ามาดูห้องซื้อขายได้ เพราะหากเป็นคนที่เพิ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียง และอยากลองเล่นของจากพี่ๆ น้าๆ จะได้รับทราบข้อมูลเรื่องของราคา ยี่ห้อ รุ่น เอาไว้เป็นข้อมูลอ้างอิง...

ตอนผมเริ่มเล่นเครื่องเสียงใหม่ๆ ก็คอยแวะไปดูในห้องซื้อขาย ว่าอะไรที่เค้าปล่อยกันบ่อยๆ และ ราคาควรอยู่ประมาณไหน
.............เพราะกว่าผมจะสมัครสมาชิกได้ก็นานเติบอยู่เหมือนกันครับ  :yoyo (81):

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:20 น. »
Vote ที่ 50 + บัตรประชาชนครับ

ระยะเวลาก็น่าสนใจนะครับ

เพราะไม่งั้นรีบpostรีบขาย ก็แย่เลย  :yoyo (84):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:26 น. »
ขอโหวต 100 โพสต์ครับ

ถ้าพ่อค้าที่อยากซื้อขายในเวบได้เร็ว ๆ ก็ซื้อแบนเนอร์เอาครับ สนับสนุนเวบ  :yoyo(10):

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:27 น. »

เรื่องนับจำนวนโพส ขอก่อนเป็นอันดับแรก เรื่องอื่นๆที่แนะนำมาจะขอเอามาประยุกต์ใช้

ผมคิดว่าความคิดที่เสนอมาผมเห็นด้วยทั้งหมด แต่ตอนนี้ขอเริ่มบางอย่างก่อนครับ

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:27 น. »
ขออนุญาตนะครับน้าเขียง

พอดีเว็บเพื่อนบ้านเค้ามีเรื่อง varified เม็มเบอร์(เขียนถูกป่าวไม่รู้ :yoyo (84):)

แบบน้าเขียงน่าจะติดข้อความนี้ให้กับพ่อค้า หรือกลุ่มสมาชิก ที่ส่งข้อมูลให้ทางเว็บครบถ้วน หรือละเอียดกว่าสมาชิกทั่วไป

เช่น ถ่ายสมุดบัญชี ที่ใช้ซื้อขาย หน้าแรก, ทะเบียนบ้าน, ฯลฯ

อาจจะใช้ควบคู่ไปด้วย เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย เห็นปุ๊บ ซื้อง่าย ขายคล่อง มีปัญหา ก็ไปเหนี่ยวได้ถึงบ้าน :yoyo (92):

ปล. พ่อค้านี่ไม่มีราคาเขียงๆ ใช่มั้ยครับ

สมาชิกซื้อเค้าเต็มๆ

แต่เค้าซื้อเรา(สมาชิก)เขียงๆ

ชิมิครับ :yoyo (96):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ NOP08

• ชอบคุย
  • music lover
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:31 น. »
vote 50 ครับ
แจ๊สก็ชอบ ป๊อปก็ชอบ คลาสสิคก็ฟัง ร็อคก็เอา สรุปฟังทุกอย่าง

ออฟไลน์ Art111

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 14:47 น. »

ตย.ที่1

ผมจองวิลสันโซเฟีย 85,000 คิว 0 เลยครับ :yoyo(13):
มาโหวตให้ 50 โพสครับ

ออฟไลน์ fiat500

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:04 น. »
50 หรือ 100 post(จะเอาอะไรมาตรวจสอบนิสัยคน) ถ้าเจอคนขายเอาเปรียบเห็นแก่ได้ ก็จะกลับมาเจอปัญหาเดิมๆ อีก แล้วจะทำอย่างงัยกันอีกละ ผมว่าให้เขาเข้ามา ส่งหลักฐานแสดงตัวตนให้ชัดเจนก่อน แล้วจึงขายของได้ พวกเราสมาชิกต้องเท่าทันคนขายของด้วยช่วยเป็นหูเป็นตาแทนน้าเขียง มีอะไรไม่ปกติสมาชิกก็ทักท่วงผู้ขายเลย ก็น่าจะทำให้ tac ของเรามีจุดแข็งในการซื้อขายที่ดีได้ พ่อค้าเห็นก็จะระวังตัวมากขึ้น  เวปเริ่มโตคนเริ่มเยอะ พ่อค้าเริ่มมา ปัญหาก็เริ่มเกิด ช่วยกันหากรอบวิธีในการดูแลเวปรวมกันครับ
                                                                                                    รัก TAC  :yoyo(68): 

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:06 น. »

ตย.ที่1

ผมจองวิลสันโซเฟีย 85,000 คิว 0 เลยครับ :yoyo(13):
มาโหวตให้ 50 โพสครับ

น้าจิ๊บ wilson sophia 85,000.- ผมจองครับ ... ขอเบอร์บัญชีด้วยครับ  :yoyo(53):

ความเห็นส่วนตัวครับ

- ผมว่าคนที่จะขายได้ต้องส่งสำเนาบัตรมาเท่านั้น ... น่าจะโอเคแล้วนะครับ ถ้าไม่ส่งมาก็ขายไม่ได้

- ส่วนจำนวนกระทู้ minimum เกรงว่าเดี๋ยวจะเป็นแบบไปขุดกระทู้เก่า ๆ มา post หรือพยักหน้าเฉย ๆ เพื่อปั้มกระทู้ครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:12 น. »
การพูดคุย ในเวปสาธารณะ  ผมว่า  มารยาท และกฎกติกา เป็นเรื่องสำคัญครับ

อย่าง นานมาแล้ว แอ็ดมินบอกว่า เป็นสมาชิก ต้องส่งสำเนาบัตรประชาชน

ผมเป็นสมาชิกมาตั้งแต่ไก่โห่  คิดว่า ไม่น่าเกินที่ 10

แต่ เราก็ต้องรีบปฏิบัติตามกฎ กลัวถูกตัด

ผมส่ง สำเนาทาง อีเมล์ ไม่เป็น ก็เลยต้องให้ลูกน้อง เอาไปส่งทางไปรษณีย์ให้

ปฏิบัติตามกฏ ลดอุบัติเหตุครับ ! :yoyo (89):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:21 น. »

พวกขุดกระทู้ ปั๊มกระทู้ ทางม๊อดเราจะช่วยๆกันลบและตักเตือนครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:32 น. »

พวกขุดกระทู้ ปั๊มกระทู้ ทางม๊อดเราจะช่วยๆกันลบและตักเตือนครับ

หมายถึง พวกชอบดันใช่มั้ยครับ ?

หลอกกันชัดๆ :yoyo(7):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:36 น. »
- ผมว่าคนที่จะขายได้ต้องส่งสำเนาบัตรมาเท่านั้น ... น่าจะโอเคแล้วนะครับ ถ้าไม่ส่งมาก็ขายไม่ได้

- ส่วนจำนวนกระทู้ minimum เกรงว่าเดี๋ยวจะเป็นแบบไปขุดกระทู้เก่า ๆ มา post หรือพยักหน้าเฉย ๆ เพื่อปั้มกระทู้ครับ

เคยมีที่ web อื่นที่ใช้กระทู้ขั้นต่ำแล้วโพทขายได้...สรุป เข้ามาปันกระทู้นิดหน่อยก็ขายได้แล้ว

หากมองอย่างนี้ การตั้งกระทู้ขั้นต่ำ จะช่วยได้แค่ช่วงต้นเท่านั้น

จากใจเลยนะครับ...การยึดการขายเครื่องเสียงเป็นอาชีพ (ผมเข้าใจนะครับว่าเป็นอาชีพ) ทำให้เครื่องเสียงมือสองราคาแพงขึ้นเรื่อยๆ (หรือราคาคงที่ที่ราคาหนึ่งไม่ต่ำลงไปเรื่อยๆ)

และ เกิดกรณีที่พอค้ามาเฝ้าจับเครื่องเสียงราคาถูกจากเพื่อนสมาชิกในwebต่างๆเพื่อเอาไปทำราคา

หากแก้ไขโดยวิธีที่น้าจิ๊บเสนอมาก็ดีนะครับ

ตย.ที่1

Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:37 น. »

หมายถึง พวกชอบดันใช่มั้ยครับ ?

หลอกกันชัดๆ :yoyo(7):

ดันใช่ไหมครับ ไม่ใช่เสริม

แต่ดันมันได้ขนาดนี้เลยหรือครับ :yoyo(23):
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันพุธ 25 เมษายน 2012 เวลา 15:40 น. »

เห็นด้วยกับความเห็นอื่นๆครับ แต่ขอเริ่มจากกำหนดจำนวนกระทู้ก่อนครับ