ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดที่จัดได้ลงตัวมากๆ ของพี่ศักดิ์  (อ่าน 18725 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ชุดที่จัดได้ลงตัวมากๆ ของพี่ศักดิ์
« เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:56 น. »
เมื่อตอนสายๆวันนี้ผมไปหาพี่ศักดิ์ เพื่อขอฟังลำโพง Nola แล้วก้อได้ฟังแอมป์ตัวที่แกว่าแมทชิ่งกันเหมาะ

เห็นด้วยนะครับ เสียงไปกันได้ดีทีเดียว ตัวแอมป์ขับลำโพง Nola ได้แบบไม่มีอัดอั้น

แอมป์หน้าตาออกแนววินเทจหน่อยๆ น่าเอามาลองขับเทคนิคมากๆ

หลอดนกยูง ชุดที่ใส่มาตั้งแต่โรงงานเลย

นี่  cdp ตัวที่ใช้งานอยู่

เครื่องเล่นแผ่นเสียงราคาย่อมเยา อาร์มสวยดีนะครับ อาร์ม 9 นิ้ว

ที่แอบอยู่นี่คือ โฟโนหลอดครับ 12ax7 = 2

ใครอยากรู้ว่าครบเซ็ตนี้เท่าไหร่ (ไม่รวมลำโพง) ลองไปฟังดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:18 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
Re: ชุดที่จัดได้ลงตัวมากๆ ของพี่ศักดิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 15:51 น. »
แอมป์หลอดนี่เสียงมันหวานจริงๆ :yoyo(68):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

ออฟไลน์ J-PRESS

• ชอบคุยมาก
Re: ชุดที่จัดได้ลงตัวมากๆ ของพี่ศักดิ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 18:09 น. »

...ฟังมา 2 รอบแล้ว เสียงลงตัวดีจริงๆ  ยกนิ้วให้เลยชุดนี้

เอาแอมป์ตัวนี้มาฟังกับชุดของผมเหมือนกัน...เสียงดีเลยทีเดียว  :yoyo (80):
" ความสุขของฉันกับพระจันทร์ดวงเล็กๆ "

ออฟไลน์ nat8321

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:18 น. »
วันนี้หิ้วแผ่นเสียงไปขอลองฟัง Opera Droplet LP 3.1 เลยได้ฟังชุดที่พี่ศักดิ์ matching ไว้ (cdp 5.0 + M100 MK6+NOLA Contender)
เริ่มจากการฟังผ่าน cdp 5.0 ก่อน เสียงที่ nola ถ่ายทอดโน๊ตดนตรีออกมาแต่ละย่านเสียง มันกระชับและหนักแน่นทุกโน๊ตดนตรี เจ้า M100(เครื่องขนาดกะทัดรัด) กำลัง 40 watt ขับเจ้า Contender(ตัวใหญ่) แล้วถ่ายทอดเสียงได้ขนาดนี้ งงครับ  :yoyo(13):   ลองฟังเพลงหลายๆแนว ผมว่าฟังแล้วมัน Relex ดี   มองไปที่เจ้า cdp5.0 สีแดงสวยชอบมาก มันถ่ายทอดเสียง แล้วให้บรรยากาศบนเวทีเสียง เป็นชั้นๆ ยิ่งฟังเพลงร้องยิ่งสดใสฟังได้นานๆ ลองเข้าไปลองฟังกันครับ(พี่ศักดิ์ใจดีครับ) แล้วมาแลกเปลี่ยนประสพการณ์การฟังกันว่าเสียงเป็นอย่างที่ผมได้ยินไหมครับ
กลับเข้ามาฟัง LP 3.1 บ้าง แผ่นที่ผมหิ้วไปมี Frank  Zappa , Pat metheny , คาราวาน(กลับมาเถิด)
พอมาฟัง LP 3.1 จะได้บรรยากาศที่อบอุ่นขึ้น ตามสไตล์ LP ชิ้นดนตรีให้ความกว้างและลึกขึ้น ฟังแล้วเหมือนเรานั่งฟังการแสดงดนตรีจริงๆ ยิ่ง Frank Zappa เล่นดนตรีเสียงกลองลงได้หนักแน่นมาก เสียงกีตาร์ฟังแล้วไหลลื่นมาก ส่วน Pat เล่นดนตรีแนว jazz ฟังเครื่องสายที่ผสมผสานกันแล้วมีชีวิตชีวาดีมากครับ  ที่เหลือก็คาราวาน ได้ยินเสียงกีตาร์และเครื่องเคาะทำให้นึกถึงสมัยออกค่ายทำกิจกรรมเลยครับ เพลงแต่ละเพลงทำให้เห็นเพื่อนๆ สมัยทำกิจกรรมออกค่ายด้วยกันเลยครับ  LP 3.1 ผมว่าถ่ายทอดบรรยากาศของดนตรีได้ดีครับ เห็นพี่ศักดิ์บอกว่าหัวเข็มที่ใช้เป็นหัวเข็มธรรมดา ถ้า UP หัวเข็มเสียงจะไปอีกระดับหนึ่ง (แต่ราคาก็ up ด้วย :yoyo (84):)  ต้องกลับบ้านมารีบปั้มรายได้ก่อนแล้วจะไปตามความฝัน  ขอบคุณข้าวไข่เจียวกับกาแฟร้อนๆบ้านพี่ศักดิ์มากครับ อร่อยมาก มีโอกาสขอไปรบกวนอีกนะครับ

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:25 น. »
ห้องพี่ศักดิ์นี่จัดอะคูสติกได้สุดยอด :yoyo (81):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:27 น. »
พรมตรงหน้าเทิร์นนั้นลูกสาวคนเล็กผมไปนอนกลิ้งมาแล้วครับ :yoyo(56):

กลับมาบ้านบอก "เพลงเพราะดีเนอะ ลุง (พี่ศักดิ์) แกก็ใจดี" :yoyo (81):

ออฟไลน์ WIT

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 09 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:39 น. »
ลำโพง กับเทินร์ และโฟโน่ ฟังมาแล้วครับ กับแอมป์หลอด จำรุ่นไม่ได้  ชอบมากครับ  :yoyo (80):
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

ออฟไลน์ JuStlcE

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 00:30 น. »
ถ้ามีโอกาศผมจะเดินทางไปลองฟังซักครั้งครับ  :yoyo(62):
Int. Amp : NAD 356BEE
CD : Cary CD-308
DAC : TEAC UD-H01
Speaker : Polk audio monitor 10B
Speaker & RCA cables : JPS superconductor petite & Mogami 2803

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 00:50 น. »
เอามายั่ว น้ำลายอีกแล้ว  :yoyo(27):

ไอ้เราก็ยิ่งมึนๆอยู่ :yoyo(50):

วันนี้ พระโค กินหญ้า

วันหน้า ป๋าเกาะ ท่าจะกินมาม่า

ชอบ คอนเทนเนอร์ จัง :yoyo(3):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 15:09 น. »
เอามายั่ว น้ำลายอีกแล้ว  :yoyo(27):

ไอ้เราก็ยิ่งมึนๆอยู่ :yoyo(50):

ยื่นข้อเสนอให้อย่างดี....ทำเป็นใจแข็ง.....ดูซิว่าจะทนอยู่กับของที่ไม่ชอบได้อีกซักกี่วัน.....ลำโพงผมขายหมดเมื่อไหร่ล่ะจะ..โส..นั้ม..น่า..ให้..ฮิ...ฮิ...  :yoyo (98):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 15:22 น. »
ไม่ได้ไปเยี่ยมบ้านพี่ศักดิ์นานแล้ววว  :yoyo(29):

ขอเก็บกระสุนก่อนนะครับ พี่ศักดิ์มีที่ผมอยากได้อยู่ แต่ขอเวลาบ่มเพาะซักหน่อยครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 22:37 น. »
ยื่นข้อเสนอให้อย่างดี....ทำเป็นใจแข็ง.....ดูซิว่าจะทนอยู่กับของที่ไม่ชอบได้อีกซักกี่วัน.....ลำโพงผมขายหมดเมื่อไหร่ล่ะจะ..โส..นั้ม..น่า..ให้..ฮิ...ฮิ...  :yoyo (98):
5555ระดับป๋าถ้าจะต้องกินมาม่า อย่างผมก็คงต้องกินแค่น้ำมาม่าแล้วล่ะครับ  :yoyo (95): :yoyo (95):

ออฟไลน์ fiat500

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันศุกร์ 11 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:24 น. »
เข้าไปฟังมาแล้วครับ เสียงถูกใจมาก พี่ศักดิ์ใจดีเป็นกันเองมาก เห็นพี่เข้าบอกว่า opera m100 เหลือน้อยแล้ว ใครอยากลองฟังรีบหน่อยครับ ก่อนแก่จะขายหมดเสียก่อน ส่วนเรารอเก็บตังต่อไป (ได้ความรู้เยอะดีครับ)

ออฟไลน์ noy8872788

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันศุกร์ 11 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:46 น. »
ห้องพี่ศักดิ์ใครเข้าไปฟังเป็นโดน.. ฝีมือพี่เขาไม่ธรรมดา :yoyo (80): แถมยังใจดีกับน้องๆทุกคน ถามอะไรพี่เขาตอบให้หมด ( ไม่อมภูมิ ) เฮ้อ..คิดถึงจัง

ออฟไลน์ ktt

• รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:35 น. »
คิดถึงเหมือนกัน   ไม่ได้เจอกันนาน  ว่าง ๆ แวะเข้ามาฟังเจ้า Nola Contender ดูบ้างซิ  เดี๋ยวนี้ผมรักมันมาก  ฟังอะไรก็เพราะไปหมด  เสียงอิ่มเต็มหูดีจัง

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 08:48 น. »
ไว้ผมมีโอกาสขึ้นไปกท. ต้องบุกบ้านพี่ศักดิ์แน่ ๆ  :yoyo(65): :yoyo(65):

ออฟไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 12:30 น. »
แผ่นรองใต้เทิร์นที่เห็นในรูป  คุ้นว่าเคยเห็นในงานเครื่องเสียง   มันเป็น Voodoo แบบไหนอ่ะครับคุณศักดิ์      อิมพรู๊ฟเสียง
ด้านใดอ่ะครับ     ใช้กับเทิร์นอย่างเดียวหรืออย่างไรครับ   :yoyo(2):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre: Marantz 7 clone
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Power : Linn Klout *4
Speakers: Linn Keltik (Active)

ออฟไลน์ Vandegraff

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 12:45 น. »
แนวเสียง Phono Jolida เป็นอย่างไรบ้างครับ  :yoyo(61):

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 12:58 น. »
แนวเสียง Phono Jolida เป็นอย่างไรบ้างครับ  :yoyo(61):

อยู่ กทม ไหมครับ ไปลองฟังดูสิครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Nynop

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 13:14 น. »
แหมเสียดายจังเพิ่งไปมาเมื่อคืน ซื้อขาต้ังให้เจ้า totem 1 sig.จากคุณศักดิ์ แต่ไม่มีเวลามากต้องรีบกลับบ้าน เลยไม่มีโอกาสได้ขอฟัง คราวหน้าคงต้องหาเวลาฟังให้ได้ :yoyo(30):

ออฟไลน์ userman

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 13:37 น. »
ต้องไปฟังบ้างแล้ว ครับ

ออฟไลน์ ktt

• รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:35 น. »
แผ่นรองใต้เทิร์นที่เห็นในรูป  คุ้นว่าเคยเห็นในงานเครื่องเสียง   มันเป็น Voodoo แบบไหนอ่ะครับคุณศักดิ์      อิมพรู๊ฟเสียง
ด้านใดอ่ะครับ     ใช้กับเทิร์นอย่างเดียวหรืออย่างไรครับ   :yoyo(2):
อ๋อ! แผ่นรองใต้เทิร์นนั่นเป็นยี่ห้อ Ringmat ของอังกฤษครับ  บ.HiFi Part เป็นผู้นำเข้ามาจำหน่าย  คุณสมบัติตามที่เขาเคลมไว้ก็คือช่วยกำจัด distortion อันเกิดจาก static, vibration และ resonance  สนใจลองอ่านตามลิงค์นี้ดูครับ http://www.ringmat.com/html/products/platforms/platforms.html

ออฟไลน์ ktt

• รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันเสาร์ 12 พฤษภาคม 2012 เวลา 14:36 น. »
แหมเสียดายจังเพิ่งไปมาเมื่อคืน ซื้อขาต้ังให้เจ้า totem 1 sig.จากคุณศักดิ์ แต่ไม่มีเวลามากต้องรีบกลับบ้าน เลยไม่มีโอกาสได้ขอฟัง คราวหน้าคงต้องหาเวลาฟังให้ได้ :yoyo(30):
ว่างเมื่อไหร่เชิญครับ  เมื่อคืนเห็นลูกโทรมาตามเลยไม่กล้าเชิญชวน

ออฟไลน์ ตั้งไข่

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 16 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:15 น. »
 :yoyo(35): วันนี้ไปเอาชั้นวางจากบ้านพี่ศักดิ์ เลยขอขึ้นไปฟังชุดนี้หน่อย หลังจากติดใจจากครั้งแรกที่เคยฟัง วันนี้ไปฟังมาก็ยังแจ่มเหมือนเดิม ขอบคุณพี่ศักดิ์มากครับ :yoyo(35):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 16 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:20 น. »
:yoyo(35): วันนี้ไปเอาชั้นวางจากบ้านพี่ศักดิ์ เลยขอขึ้นไปฟังชุดนี้หน่อย หลังจากติดใจจากครั้งแรกที่เคยฟัง วันนี้ไปฟังมาก็ยังแจ่มเหมือนเดิม ขอบคุณพี่ศักดิ์มากครับ :yoyo(35):

ดีใจที่ได้เจอและรู้จักกันครับ

รถแต่งสวยมากเลยครับ :yoyo (80):

ออฟไลน์ youngkoi

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 มิถุนายน 2012 เวลา 10:22 น. »
ไว้วันไหนไปเอาหลอดจะขอไปฟังนะคับพี่  :yoyo(29):

ออฟไลน์ kamil

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 มิถุนายน 2012 เวลา 23:07 น. »
พึ่งได้ไปลองฟังชุดนี้ที่บ้านพี่ศักดิ์มาแต่ลำโพงเป็น Nola Boxer บอกได้เลยครับว่าเสียงดีมากๆจริงครับ  :yoyo (80): ครบเครื่องเลย ขอบคุณพี่ศักดิ์มากครับ  :yoyo (81): ใครสนใจอยากลองฟังลองติดต่อพี่ศักดิ์ดูเลยครับ ของแบบนี้ต้องไปลองฟังเองครับ  :yoyo(10):

ออฟไลน์ ekaloha

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 06 มิถุนายน 2012 เวลา 23:49 น. »
คงต้องหาเวลาไปฟังบ้างแล้ว  :yoyo(49):

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 มิถุนายน 2012 เวลา 01:13 น. »
ไปฟังมาแล้วเหมือนกัน  เสียงดีครับ  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ออฟไลน์ NAT

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 21:46 น. »
พี่ศักดิ์เคยบอกผมเสมอว่า

ถ้าห้องดี เครื่องเสียงอะไรก็เพราะ

ผมไปบ้านพี่ศักดิ์ไม่บ่อย เพราะอยู่สระแก้ว

แต่ไปทีไรก็ต้องขอข้ึนไปฟังทุกที

ฟังกี่ทีก็เพราะ มันลงตัว แบบกระเป๋าไม่สะเทือน

ขอบคุณทุกคำแนะนำจากพี่ศักดิ์ครับ

ออฟไลน์ yyyiii89

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 04 กันยายน 2012 เวลา 05:19 น. »
 :yoyo(13):
 กำลังจะหาชุดแนวนี้พอดี .. เดี๋ยวต้องหาเวลาไปเร็วๆนี้แน่นอนครับ

System สีขาวในห้องสีม่วง .. http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=16862.0

ออฟไลน์ lao_evo

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันเสาร์ 08 กันยายน 2012 เวลา 21:36 น. »
อยากได้จิงๆๆสวยมาก...เสียงยิ่งสวยเลยแต่ทรัพย์ก็ปลิวหายวับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ 04 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:11 น. »

เมื่อวานเอา Jolida ไปคืนพี่ศักดิ์ ไปเจอ TT ตัวใหม่ หน้าตาน่าสนใจมากๆครับ

เจอเทิร์นเทเบิ้ลตัวใหม่ของ Consonance หน้าตาออกแนวคลาสสิค

ตัวนี้มีอะไรแปลกด้วยครับ ตัวปรับรอบ

และ rca สำหรับสายโฟโน

ด้านล่างฐานมีตัวรอง

อาร์ม

ลองฟังดูแล้ว มีแววดีครับ ตอนนี้ใช้หัวเข็ม denon dl103r ไปกันได้ดีครับ

ตอนนี้ผมกำลังจีบแกเพื่อขอเป็นตัวแทน 555 เพราะชอบหน้าตามัน  :yoyo(58):

ออฟไลน์ krairerk

• TAC
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ 04 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:49 น. »
ราคาแรงไหมน้า

โหงวเฮ้งดีมั่กๆ

มี suspension หรือเปล่าครับ
แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอาทิตย์ 04 พฤศจิกายน 2012 เวลา 12:40 น. »
สวยครับ คล้ายๆ AR :yoyo(53):

ออฟไลน์ sun

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 10:41 น. »
เสีนดายตอนไปเอาขาตั้งเซ็นเตอร์ดันลืมขอขึ้นไปฟังบ้าง

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 10:45 น. »
เสีนดายตอนไปเอาขาตั้งเซ็นเตอร์ดันลืมขอขึ้นไปฟังบ้าง

ไว้หาโอกาสไปฟังซิครับ

:yoyo (80):