ผู้เขียน หัวข้อ: **มีใครใช้กล่อง GMM Z แล้วบ้างครับ**  (อ่าน 63263 ครั้ง)

ออฟไลน์ brprint

• ชอบคุยมาก
Re: **มีใครใช้กล่อง GMM Z แล้วบ้างครับ**
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 08:01:02 น. »
ถ้าใช้กล่อง UBC แต่ซื้อการด์แกรมมี่มาใส่จะดูได้ไหมครับ (ใช้สลับการด์เอา) ???  :yoyo(61):

ของ GMMZ ไม่มีการ์ดครับ เป็นแบบฝังมาในตัว

ออฟไลน์ nitut203

• ลองคุย
  • **
Re: **มีใครใช้กล่อง GMM Z แล้วบ้างครับ**
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2012, 00:15:25 น. »
ต้องไปหามาดูแล้ว จะดูคู่ชิง

ออฟไลน์ Tos-sa

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 17:52:27 น. »
Gmmz สรุป คือ พ&ห หรือ แพงและห่วย ในความคิดผม โค ตะ ระ ยัดเยียด มีแต่รายการไร้สาระ ดูฟรีนิเดียว ที่เหลือเสียงตังค์หมด เห็นได้ชัดว่าเอาเปรียบมากๆ  :yoyo(37):

200 ช่อง หลอกลวงที่สุด!!  :yoyo(25):

ใครกำลังจะลงทุนเพื่อยูโร อย่าครับ หนวดกุ้งดีกว่า

ไม่อยากให้ตกเป็นเหยื่ออย่างผม  :yoyo(42):
ดีจริงๆที่ผมไม่ได้ซื้อ ผมดูบอลยูโรผ่านเน็ตแล้วต่อเข้าทีวีเลยครับ ภาพใช้ได้เลย เสียอย่างเดียวมันพากย์รัสเซีย  :yoyo (84):

:yoyo(58): FM 99 Sport Radio คลื่นเมืองไทยแข็งแรง เพื่อคนรักกีฬา และสุขภาพ  :yoyo(58):

http://www2.mcot.net/radio/99.html

ยืนยันว่าฮามากครับ  บอลคู่ไม่สนุกก็สนุกได้เพราะคนพากษ์  เพียงแต่ผมรู้สึกว่าจะมี delay ซัก หนึ่งวินาที  แต่ก็สนุกครับ

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2012, 17:49:33 น. »
Gmmz สรุป คือ พ&ห หรือ แพงและห่วย ในความคิดผม โค ตะ ระ ยัดเยียด มีแต่รายการไร้สาระ ดูฟรีนิเดียว ที่เหลือเสียงตังค์หมด เห็นได้ชัดว่าเอาเปรียบมากๆ  :yoyo(37):

200 ช่อง หลอกลวงที่สุด!!  :yoyo(25):

ใครกำลังจะลงทุนเพื่อยูโร อย่าครับ หนวดกุ้งดีกว่า

ไม่อยากให้ตกเป็นเหยื่ออย่างผม  :yoyo(42):

เห็นด้วยเลยครับ  หลายช่องแต่ไม่มีอะไรให้ดูเท่าไรเลย

ออฟไลน์ MightyBoy

• ลองคุย
  • **
  • Vinyl never dies, just more expensive :)
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 23:40:08 น. »
ถ้าใช้กล่อง UBC แต่ซื้อการด์แกรมมี่มาใส่จะดูได้ไหมครับ (ใช้สลับการด์เอา) ???  :yoyo(61):

ออฟไลน์ lessISmore

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:37:11 น. »

ดีจริงๆที่ผมไม่ได้ซื้อ ผมดูบอลยูโรผ่านเน็ตแล้วต่อเข้าทีวีเลยครับ ภาพใช้ได้เลย เสียอย่างเดียวมันพากย์รัสเซีย  :yoyo (84):

:yoyo(58): FM 99 Sport Radio คลื่นเมืองไทยแข็งแรง เพื่อคนรักกีฬา และสุขภาพ  :yoyo(58):

http://www2.mcot.net/radio/99.html
ใช่คลื่นที่พากย์ฮาๆปะคับ  :yoyo(29):

:yoyo(16): ใช่เลยคับ  :yoyo(16):
NAD 3020B + MARANTZ + (((AE)))

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:34:13 น. »

ใช่คลื่นที่พากย์ฮาๆปะคับ  :yoyo(29):
The First Step Is Always The Hardest.

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:32:30 น. »

NAD 3020B + MARANTZ + (((AE)))

ออนไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:31:49 น. »
ทำใจครับเลยต้องซื้อมาดูแต่ฟุตบอลอย่างเดียว ภาพก็แค่พอใช้ได้. ห่างไกลจาก hidef อีกไกล.  ไอ้เราก็อุตส่าห์เปลี่ยนทีวีใช้จอใหญ่เตรียมดู hidef เต็มที่. แต่ที่ไหนได้....... ตอนแรกก็พยายามเอาหนวดกุ้งมาลอง. แต่สัญญานไม่ดีเลย. 
ทำงี้เสียโหมดเลยเจ้าทุยเนียะ  :yoyo(42):
LIVING1: LP12/The Rokk-Top Plate/GS sub/Cirkus/Lingo/Ekos2/Lyra Delos, CD63 Mod, Soken BP18, LG 4k 55", Mission 770 + REL B1
BEDROOM:  Linn Akurate Kontrol, Linn Klout*2+ Linn Akurate 4200, Linn Karik/Numerik, Linn Keltik w.Klimax Active XO, Dune Max, SS 63" Plasma 3D, Linn Silver RCA, AC&IC - Minstrel
HT:LP12/Khan/GS Sub+Armboard/Cirkus/Musica BB/AO-PU7/Lyra Kleos, Linn Radikal, Linn Uphorik, Linn Klimax Kontrol, Marantz CD17Mk2 KI Fully Mod., ATC-SCM100asl, AC cord-Minstrel, IC-Minstrel, JVC- RS40/Magnum123" 2.35:1/Meridian 861/Oppo95,Egreat R300-3D, Iav Accuris 13.5" Sig. Sub/Behringer-DCX2496/ACM Power M2800.2
LIVING2: Linn Kairn Pro, Linn Genki, Linn Klout 80w*2 ,Soken BP12, Epos ES-14, AC & IC-Minstrel

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:27:55 น. »
ใช้สายชาร์จโนเกียแทนหนวดกุ้งอยู่ครับ ชัดดีจริงๆ  :yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ Mannyy

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:23:22 น. »

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:16:42 น. »

ออฟไลน์ spkk

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2012, 22:10:46 น. »

ออฟไลน์ Linux

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 11:38:38 น. »
เมื่อวานตอนดูบอลคนพากย์ก็บอกให้ กดนั่นกดนี่ เพื่อแก้ปัญหากล่อง GMM-Z ผมว่าชาวกล่อง GMM คงเซ็งน่าดู

ของผม DTV HD1 มีสัญญาณเสียงหายครั้งนึง แต่ปิดเปิดใหม่หาย ก็โชคดีไปครับ

ว่าแต่กล่อง DTV HD1 ผมว่าช่อง HD (High Difinition) 5 ช่องเนี่ย ภาพใช้ได้เลย (ภาพที่มาจากตปท.จะแจ่ม แต่ภาพที่ถ่ายในไทย
เช่นช่วงพิธีกรก่อนบอลมาเนี่ย ดูไม่แจ่มเลย แสดงว่าคุณภาพกล้อง คุณภาพการถ่าย ยังต้องพัฒนาอีกเยอะ)
ส่วนคุณภาพของช่อง SD (Standard Difinition)ผมว่าภาพดูแย่กว่า กล่อง O2 ใบละพันอีก ไม่สมราคากับกล่องราคาสี่พันกลาง ๆ เลย
อีกอย่าง มีโม้ด้วยว่ากล่อง upscale ช่อง SD ได้ แต่ในเมนูดันไม่มีเมนูนี้  :yoyo(25):

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 10:33:50 น. »
ถ้าต้องเสียเงิน เพื่อดูรายการต่าง + กีฬา ก็กัดฟันใช้ ทรูเอสดี ไปเถอะครับ
ของผมก็เสียเพิ่มส่วนที่เป็นช่องเอสดี อีกเดือนละ 500 ว่าจะยกเลิก ก็ยังติดใจในความชัด ระดับ bd
ของมันอยู่ อย่าง เฟรนช์โอเพ่น มาเรีย ชาราโปว่า ดูที่ช่องเอสดี ผิวพันสวย ตุ้มหูเห็นความมันวาว ไรขน
ช่อง 131 i concert มีวงมาเล่น ถ้าชอบก็ดูกันเบื่อไปเลยครับ หนังเก่าที่เลิกดูจากทรูไปนาน เพราะช้า
แต่พอมาเป็น เอสดี ดันนั่งดูได้จนจบเรื่อง แถมๆๆ ที่กล่องมันมีช่อง digital out optical ให้ต่อออกไปที่
avr ถอดเสียงเป็น 5.1 ได้ด้วยนะโยมมม.   เชียร์ไปป่าวหว่า มานนนยังไม่ยอมถ่าย ยูโร 2012 เลย :yoyo(31):
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

ออฟไลน์ Kitza330

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 09:23:53 น. »
ตกลงมันดีมั้ยครับ จริงๆผมก็ไม่ดูบอลและไม่ค่อยดูทีวี
เห็นมันไม่แพงดีก็เลยว่าจะซื้อมาติดบ้าง :yoyo(75):
AVR : Denon 4310 + Parasound A23
Speakers : Wharfedale Daimond Set
Blueray Player : Oppo93
HD Player : Dvico 6500A
Projector : Mitsubishi HC4000

ออนไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 08:47:41 น. »
ที่โรงแรม บริษัทโค๊ก ให้มาฟรี กล่องนึง

ยังไม่ได้แกะเลย   เดี๋ยวให้ช่างไปต่อ

ไม่รู้ดูได้หรือเปล่า?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ prakob

• หน้าใหม่
  • *
ไปซื้อมาแล้ว ดูไม่ได้เหมือนเดิม.....
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 08:36:19 น. »
ไปซื้อมาแล้ว 1500 บาท ดูได้ทุกช่อง ยกเว้นช่องถ่ายทอดบอล สัญญาณอ่อนมาก เดี๋ยวก็ขึ้นข้อความ "ให้ตรวจสอบสัญาณดาวเทียม" "ยังไม่จ่ายรหัส" แต่ช่องอื่นไม่เป็นไร ดูได้ตามปกติ เซ็งมากๆ เลยครับ

ออฟไลน์ tontonyo

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 03:26:36 น. »
อ้างถึง
แกรมมี่บอกว่าดูบนเว็บที่ซื้อลิขสิทธิ์ได้

แต่เว็บไหนบ้างก็ไม่รู้.... :yoyo (84):

กล่อง gmm z ผมโดนยึดไปแล้วววววว จะดูคู่เปิดยังไงเนี่ย

http://www.gmmeuro.com/live

ของ แกรมมี่เอง
... เพลงเดียวกันฟัง แผ่นเดีวกัน ต่างที่ ต่างเวลา แม้เป็นเพลงเดียวกัน  แต่ มันเพราะต่างกัน มันเป็นเรื่องของ จิตใจล้วน ๆ...

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2012, 00:56:35 น. »
ผมมีเสาแบบหนวดกุ้งอยู่ ดูได้ แต่คู่ที่อยากดู มันคู่ดึกทุกคู่เลย จะตั้งอัดไว้มาดูรีรัน มันก็ไร้อารมณ์ :yoyo (97):
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

ออฟไลน์ mr9

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2012, 23:17:36 น. »
ผมซื้อมาดูแล้วครับ ทำไงได้ ลองเปลี่ยนช่องอื่นๆดู บอกได้คำเดียวว่ารายการทุเรสมากครับรวมทั้งรายการที่ต้องจ่ายตังค์แต่ตอนนี้ให้ดูฟรีเดือนนึง หนังก็เก่าโคตร รายการก็เฮงซวย ก็คงไว้แค่ดูบอล แต่ตอนนี้เห็นว่าทรูกำลังขอเจรจาอยู่ ใครยังไม่ซื้ออดใจรออีกหน่อยครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 9 มิถุนายน 2012, 22:39:38 น. »
เห็น กสทช ตัดสินแบบนี้แล้วอยากชวนป้าเช็งแจ้งเกิดแจ้งเกิดจังเลย หาเงินมาประมูลฟุตบอลโลกปี 2014 กับบอลอังกฤษ  แล้วใช้มุขเดียวกับแกรมมี่  "ต้องใช้กล่องป้าเช็งเท่านั้นถึงจะดูได้"  ยิ่งดีกว่าด้วยเพราะตอนนั้นคงหาคนดูทีวีทางเสาได้น้อยลงมากแล้ว  ยึดกิจการกล่องจานดาวเทียมได้เร็วเลย

ที่สำคัญคือใช้เงินประมาณ สองสามพันล้านก็ทำที่ว่ามานี้ได้แล้ว ยึดได้ก็กินยาวเลย

ใครมีให้ยืมบอกด้วยนะครับ :yoyo(13):

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 10:33:53 น. »
แกรมมี่บอกว่าดูบนเว็บที่ซื้อลิขสิทธิ์ได้

แต่เว็บไหนบ้างก็ไม่รู้.... :yoyo (84):

กล่อง gmm z ผมโดนยึดไปแล้วววววว จะดูคู่เปิดยังไงเนี่ย :yoyo (78):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=4726071be55fd5106694ceecc4fd7231&topic=2983.0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 09:15:47 น. »
ใช้กล่องสวรรค์อยู่รุ่นเก่า ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ที่เป็น hidef ที่มี HDMI จะดูบอลแบบ hidef หรือแบบ DTV ได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้สงสัยต้องไปหา DTV มามั่งแล้ว  :yoyo(26): :yoyo(26):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ Linux

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 08:34:55 น. »
ถ้า้ป็นแบบนี้ยอมซื้อกล่องDTV ดีกว่า

DTV คือไรอ่ะ

ดู Online ได้ป่าว

DTV HD1 คือกล่องที่รับบอลยูโรแบบ Hi Def ได้ครับ ราคาประมาณสี่พันกลาง ๆ
แต่ที่บ้านจานเดิมต้องรับ KU-Band ได้นะครับ

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 08:30:21 น. »
ถ้า้ป็นแบบนี้ยอมซื้อกล่องDTV ดีกว่า

DTV คือไรอ่ะ

ดู Online ได้ป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 08:33:49 น. โดย Daddy »

www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ Mancry

• Turn i love you
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 08:22:09 น. »
You must to know "how to win" more "how to play"

จะเถียงกันไปทำม๊ายยยยย...ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ซื้อเพื่อสนองตัณหาตนเองไม่ได้เอาไว้สนองตัณหาผู้อื่น

ออนไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 8 มิถุนายน 2012, 00:42:19 น. »
ได้ยินข่าวมาว่าทรูเจรจาไม่สำเร็จ และว่าจะเอารายการที่น่าสนใจกว่าบอลยูโรมาให้ดูแทน ผมก็สงสัยว่าช่วงนี้เนี่ยมันมีรายการอะไรที่มันน่าสนใจกว่าบอลยูโรด้วยเหรอ  :yoyo(50):
ทุยก็คือทุย :yoyo(21): ตะแบงไปเรื่อย

ไม่ง้อแล้วเฟ้ย ลองต่อสายจากเสาก้างปลาก็ชัดพอได้ .......อากู๋ก็ไม่ได้ตังค์ผม :yoyo(52):

ออฟไลน์ Mannyy

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 23:45:32 น. »
ได้ยินข่าวมาว่าทรูเจรจาไม่สำเร็จ และว่าจะเอารายการที่น่าสนใจกว่าบอลยูโรมาให้ดูแทน ผมก็สงสัยว่าช่วงนี้เนี่ยมันมีรายการอะไรที่มันน่าสนใจกว่าบอลยูโรด้วยเหรอ  :yoyo(50):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 23:10:26 น. »
ทีนี้ในยุโรปเขาทำกันยังไง  เขาก็บล็อคเฉพาะเคเบิลทีวีที่ไม่สามารถกำหนดพื้นที่แพร่ภาพได้  ซึ่งอันที่จริงเคเบิลทีวีส่วนใหญ่ในยุโรปก็เป็นแบบทรูนี่แหละครับ  ก็เลยเผยแพร่ฟรีทีวีได้

มีเฉพาะพวกเคเบิลท้องถิ่นที่ทำรายการให้คนเฉพาะกลุ่มดู  เช่น ในเบลเยี่ยมมีเคเบิลภาษาเฟลมมิชให้กลุ่มคนซึ่งมีประมาณ 1 ล้านคนดูแต่แพร่สัญญาณไปทั่วประเทศไม่มีการเข้ารหัส  เพราะเขาอยากให้มีคนดูเยอะที่สุด  ก็จะต้องเจอกับจอดำ  แต่เท่าที่ถามเพื่อนก็ไม่ใช่ปัญหาเพราะเขามักติดจานและกล่องของเจ้า"ปรกติ" ไว้  และเปิดกล่อง/เคเบิลท้องถิ่นเฉพาะรายการที่อยากดู

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 23:00:03 น. »
ลองนึกภาพว่า ป้าเช็งซึ่งมีเคเบิลทีวีอยู่ นำฟุตบอลพรีเมียร์ลีกนัดสำคัญมาออกฟรีทีวี  ก็จะทำให้ได้ตลาดกว้างกว่า  รายได้ก็จะมากกว่าฉายทางเคเบิลทำให้มีเงินไปประมูลได้มากกว่าทรูซะอีก  แต่กำหนดว่าต้องซื้อกล่องป้าเช็งเท่านั้น  ผู้บริโภคซึ่งในอีก 5 ปีข้างหน้า มีกว่า 80% ที่ดูฟรีทีวีผ่านกล่อง ไม่ใช่เสาอากาศ  คนเหล่านี้จะถูกบังคับให้ซื้อกล่องป้าเช็งไปโดยปริยาย  ทีนี้อะไรคือฟรีทีวีละครับ

อันนี้แหละครับที่ทำให้ผมคิดว่าการตัดสินของ กสทช ว่าอนุญาติให้ gmm บล็อคสัญญาณทรูได้หรือไม่จึงสำคัญมากสำหรับอนาคต

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 22:49:36 น. »
สิ่งที่ gmm ทำอยู่ตอนนี้อันที่จริงก็น่ากลัวอยู่นะครับ  เพราะสมัย RS ทำเมื่อ 4 ปีที่แล้วก็ไม่ได้บล็อคสัญญานของทรู  และไม่ผิดสัญญาของยูฟ่าเนื่องจากแพร่ภาพในประเทศเท่านั้น  แต่เมื่อ gmm ขอให้คนอื่นจ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้ตัวเอง (ผ่านการขอแลกรายการในกรณีของทรู  หรือผ่านการถือหุ้นกรณีของ cth) แม้จะเป็นการเผยแพร่ทางฟรีทีวี  ในขณะที่ผู้คนส่วนใหญ่ในประเทศก็รับฟรีทีวีทางจานมากขึ้น จนในที่สุดก็จะเป็นคนส่วนใหญ่

หาก กสทช ยอมให้ gmm ทำแบบนี้ก็จะทำให้ gmm ใช้ฟรีทีวี (public) เป็นเสมือนเคเบิลทีวีของตัวเอง
 (private)ในบางช่วงเวลาได้ และผู้บริโภคจะใช้ได้เฉพาะเคเบิลทีวีในเครือข่ายของ gmm หรือที่ยอมให้ gmm ได้ประโยชน์อย่างใดอย่างหนึ่ง

ออฟไลน์ twp222

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 10:32:27 น. »
GMMZ ราคาถูกสุดน่าจะที่บ้านหม้อ คลองถม สัปดาห์ที่ผ่านมา =1200

ออนไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 09:05:24 น. »
ผมดูช่องมาเลย์ ไม่ต้องง้อของ GMM  :yoyo(55):

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 08:55:51 น. »
ไม่มีกล่อง สงสัยอดดู  :yoyo(49):

ออฟไลน์ ninemoo

• ชอบคุยมาก
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 08:50:41 น. »
ราคาร้านแถวบ้านผม กล่อง GMM /1300

DTV HD /4500

ป่านนี้ยังไม่ซื้อเลยครับ เพราะกลัวโดนคุณนายที่ห้องโวยเอา...กล่องsat box เต็มห้องไปหมดแล้วตอนนี้ supernet/hybrid nonet/dtv ke10

พรุ่งนี้แล้วนะ...เฮ้อออออ...สงสัยอดซื้อแน่ๆเลย อดดูแน่งานนี้ ผม..

เพี้ยงงงง...ขอให้ฝนตกตอนบอลถ่ายทอดละกัน 555  :yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95):

ออฟไลน์ mr9

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2012, 21:48:05 น. »
สรุปว่า ก็คงต้องซื้อแบบไม่เต็มใจนัก เงินพันกว่าบาทมันก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่มันน่าโมโหที่ว่าทำโฆษณาออกมาเหมือนว่าดูฟรีเป็นร้อยช่อง เอาเข้าจริงเสียตังค์เกือบหมด ดูฟรีอยู่นิดเดียว

ออฟไลน์ Alto

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2012, 21:38:55 น. »
สรุป ต้องกล่อง GMM อย่างเดียวแน่ ๆ ราคาเท่าที่สอบถาม 1300 บาท

ลองต่อเสาอากาศแล้ว ปรับเท่าไหร่ก็ไม่ชัด สงสัยต้องซื้อกล่องแหง๋

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2012, 21:25:06 น. »
สรุป ต้องกล่อง GMM อย่างเดียวแน่ ๆ ราคาเท่าที่สอบถาม 1300 บาท
เห็นราคาขายตามห้างบิ๊กซี โลตัส อยู่ที่ 1,590 บาทครับ

ออฟไลน์ suchat

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 5 มิถุนายน 2012, 20:52:39 น. »