ผู้เขียน หัวข้อ: mr sirin systems  (อ่าน 30145 ครั้ง)

ออฟไลน์ SIRIN

• คุยเก่งมาก
Re: mr sirin systems
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 16:55:53 น. »
สุรพล  สมบัติเจริญ  - ของปลอม   :yoyo(32):

<a href="http://www.youtube.com/v/ohSYYZdmsHk" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/ohSYYZdmsHk</a>
Analogue  never  die!

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2012, 09:45:55 น. »
เจ้าเผิง ผู้ชายตัวใหญ่ เสียงทุ้มๆ นุ่มๆ   :yoyo (98):

<a href="http://www.youtube.com/v/6H74oP1rEtA" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/6H74oP1rEtA</a>

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 11:02:26 น. »
โอ้ไห น้าออดชมเกินไปแล้วครับ  ผมมันก็เด็กอนุบาล เพิ่งเริ่มหัดเดินคับ ได้ข่าวว่าบ้านน้าออดอยู่ใกล้ๆ บ้านผม :yoyo(29):

ขนาดอนุบาลยังดูเหมือนปริญาโทเลย.....ผมเพิ่งทำคลอดเมื่อวานนี้เอง แต่ก็ใกล้จะถึงแล้วเส้นชัยแซงหน้า คุณSIRINไปถึงก่อน ณ ห้องฟังในอุดมคติ.........................................................crematorium.555

หนองแขมใกล้กันแค่นี้ แต่ดูแล้วไกล อิอิ..... :yoyo(5):
ห้อง crematorium ผมไม่ไปด้วยหรอกครับพี่ :yoyo(7):

ออฟไลน์ audio-hilo

• สมาชิกอาวุโส
  • just listen to the music.
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2012, 10:36:29 น. »
โอ้ไห น้าออดชมเกินไปแล้วครับ  ผมมันก็เด็กอนุบาล เพิ่งเริ่มหัดเดินคับ ได้ข่าวว่าบ้านน้าออดอยู่ใกล้ๆ บ้านผม :yoyo(29):

ขนาดอนุบาลยังดูเหมือนปริญาโทเลย.....ผมเพิ่งทำคลอดเมื่อวานนี้เอง แต่ก็ใกล้จะถึงแล้วเส้นชัยแซงหน้า คุณSIRINไปถึงก่อน ณ ห้องฟังในอุดมคติ.........................................................crematorium.555

หนองแขมใกล้กันแค่นี้ แต่ดูแล้วไกล อิอิ..... :yoyo(5):

ออฟไลน์ chatchawanb

• รุ่นใหญ่
  • ชัช เซียนหูยืม...ยืมทุกอย่างแม้กระทั้งเงิน!
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 17:41:32 น. »
เอาจุดนั่งดูเป็นหลักน่ะครับ เวลาน้านั่งที่เก้าอี้โซฟา มองตรงที่จุดกึ่งกลางจอครับ และระยะดูให้ดูจอได้ทั่วโดยไม่ต้องหันตาไปมองซ้ายขวาครับ นี้คือจุดที่ดูสบายที่สุด ดูหนังได้จบโดยไม่เหนื่อยเมื่อยตาครับ :yoyo(12):

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 15:19:30 น. »
พี่ครับสนใจ Russco ครับ เห็นในอ่าว
สามหมื่นต้นๆ สภาพดีมั่กๆ ขอคำแนะนำครับ.... :yoyo (95):
studio pro 2 speed

ไม่ทราบของพี เสียงเป็นไงบ้างครับ ดูแลอยาก และเงียบไหมครับ

:yoyo (95): :yoyo(65):

RUSCO  ก็น่าสนใจครับแต่ต้องดู ความถี่มอเตอร์สักนิดครับ ถ้า 50HZ  ก็ไม่ต้องไปกลึงแกนพู่เล่ใหม่ แต่ถ้าเป็น 60 HZ ก็ต้องเปลี่ยนพู่เล่ใหม่
T/T  ประเภทนี้ไม่ค่อยจุกจิก  ลูกยางถ้าใช้แบบถูกต้อง ก็ใช้กันจนลืมไปเลยครับ  จะมีก็ยางที่เป็นตัวแขวนมอเตอร์ 3 จุด ที่อาจจต้องหาเปลี่ยนตามกาลเวลา
ถ้าถามว่าเงียบไหม สำหรับผมๆ ยอมรับได้ แต่จะให้งียบสนิทแบบ  T/T สายพานก็คงไม่ถึงขนาดนั้น ครับ
จุดที่เป็นข้อควรสังเกต นิดนึงตรงมอเตอร์ที่เค้าใช้เป็น มอตอร์ AC  ที่มีความร้อนสะสมค่อนข้างสูง  เห็นบางคนใช้แล้วบอกว่าเปิดไม่กี่ชั่วโมง ความร้อนมันขึ้นมาบนแท่น และส่งผ่านมาที่แพลตตอร์  แต่สำหรับตัวที่ผมใช้อยู่นั้น  ความร้อนมันจะคงที่ ไม่ร้อนมากไปจากเดิมเมื่อเปิดไปได้สักระยะ ซึ่งผมเคยเปิดเล่นรวดเดียว 24 ชั่วโมงมันก็ไม่เคยป็นอะไร (ไม่ได้เปิดแอร์ หรือใช้พัดลมป่าช่วย) รอบก็ยังคงที่ไม่ตก เคล็ดลับของผมอยู่ที่ พริ้นท์ที่ผมใช้จะเห็นว่าผมวางทิปโทค่อนข้างสูง เพื่อให้อากาศหมุนเวียนได้ดี จึงไม่มีปัญหาด้านความร้อนจากมอเตอร์ครับ

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 10:35:53 น. »
พี่ครับสนใจ Russco ครับ เห็นในอ่าว
สามหมื่นต้นๆ สภาพดีมั่กๆ ขอคำแนะนำครับ.... :yoyo (95):
studio pro 2 speed

ไม่ทราบของพี เสียงเป็นไงบ้างครับ ดูแลอยาก และเงียบไหมครับ

:yoyo (95): :yoyo(65):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 09:14:52 น. »
อลังการงานสร้าง vintage lover,analog ears & real time collector..สุดจะบรรยาย.. :yoyo (80): :yoyo(53): :yoyo(53): :yoyo(53):

เข้ามาเซ็งอีกรอบ อะไรจะขนาดนี้ วันก่อนลืมถามบ้านน้าอยู่แถวไหนครับเนี่ย เผื่อไป.....ยืมแผ่น :yoyo (84):

ขอบคุณน้าแก้ว ให้คำปรึกษาผมแบบ กันเองครับ ขอบคุณมากครับน้า :yoyo(65):
บ้านผมอยู่หนองแขมครับ

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 09:07:43 น. »
ขายึดLED ลองเลือกที่เหมาะกับขนาด และการใช้งานครับ ถ้าด้านหลังจอมีการใช้สายที่ใช้เนื้อที่มากลองดูว่าขายึดแล้วจะเว้นช่วงให้หัวต่อของสายหรือเปล่า(จำรุ่นและขนาดจอไว้ตอนไปซื้อน่ะครับ) :yoyo(58):ถ้าน้าจัดลงตัวแล้วนำรูปมาให้ชมด้วยน่ะครับ ปล.กระผมก็แฟนเพลง ทูล ทองใจ ครับ :yoyo(3):

ขาแขวนจอ  ผมซื้อที่รานณัฐพงษ์ มาแล้วครับ เลือกที่ขาแขวนอันใหญ่ และมีพื้นที่ด้านหลังประมาณ 7-8  นิ้วครับ
แต่.........ยังไม่มีปัญญาติดมัน .....เพราะที่บ้านไม่มีสว่านครับ  (หาซื้อยากจริงๆ)
ผมดูขาแขวนที่ผมซื้อมาแล้ว มีปัญหาที่ว่า จะติดอย่างไรให้ได้ระยะที่ผมต้องการครับ  ( ความสูง- ต่ำ ของจอ)  :yoyo (100):

ปล.ผมหา แผ่นทูล  ทองใจ  เพลง โปรดเถิดดวงใจไม่เจอ เลยเล่นพลง นิราศเวียงพิงค์ ไปก่อนนะ (ผมก็ชอบ ลุงทูล เหมือนกัน  :yoyo (95):)

• รุ่นใหญ่
  • ชัช เซียนหูยืม...ยืมทุกอย่างแม้กระทั้งเงิน!
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 07:58:19 น. »
ขายึดLED ลองเลือกที่เหมาะกับขนาด และการใช้งานครับ ถ้าด้านหลังจอมีการใช้สายที่ใช้เนื้อที่มากลองดูว่าขายึดแล้วจะเว้นช่วงให้หัวต่อของสายหรือเปล่า(จำรุ่นและขนาดจอไว้ตอนไปซื้อน่ะครับ) :yoyo(58):ถ้าน้าจัดลงตัวแล้วนำรูปมาให้ชมด้วยน่ะครับ ปล.กระผมก็แฟนเพลง ทูล ทองใจ ครับ :yoyo(3):

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 03:30:30 น. »
<a href="http://www.youtube.com/v/N3qklMuGXwI" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/N3qklMuGXwI</a>

ทูล  ทองใจ  -  นิราศเวียงพิงค์  :yoyo (79):

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 02:22:57 น. »
ครวญ  /  สุเทพ วงศ์กำแหง 
เพลงนี้คุณอา สุเทพ ได้รับพระราชทานแผ่นเสียงทองคำ  :yoyo(3):

<a href="http://www.youtube.com/v/v0TnjSuMzEU" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/v0TnjSuMzEU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2012, 02:25:42 น. โดย SIRIN »

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 21:24:09 น. »
เข้ามาเซ็งอีกรอบ อะไรจะขนาดนี้ วันก่อนลืมถามบ้านน้าอยู่แถวไหนครับเนี่ย เผื่อไป.....ยืมแผ่น :yoyo (84):
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 20:16:30 น. »
อลังการงานสร้าง vintage lover,analog ears & real time collector..สุดจะบรรยาย.. :yoyo (80): :yoyo(53): :yoyo(53): :yoyo(53):

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2012, 07:53:01 น. »
เครื่องเล่นแผ่นเสียง   BE  วางลงบนแผ่นหินแกรนิต ได้ความนิ่งขึ้นอีก ผมว่าดีเลยอะ
อยากได้ขาวางจอ  LED แบบติดผนัง  จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่  พอจะมีแนะนำบ้างมั๊ยครับ ผมเห็นทำออกมาขายเยอะมาก หลายยี่ห้อ เลยเลือกไม่ถูกเลยครับ  :yoyo(15):

เห็นแล้วอยากเล่นแผ่นเสียงบ้างครับ system สวยมากครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าเอยากเล่นแผ่นเสียง  ผมว่าเล่นเลยครับ   เล่นแผ่นเสียงมีอนาคตที่ดีแน่นอน  ยิ่งเดี๋ยวนี้ ไม่วาจะเป็นฝั่งทางยุโรป  อเมริกา ปั๊มแผ่นเบอร์เก่าๆ เพลงเพาะๆ ออกมาแทบจะทุกอัลบั้มแล้วครับ   :yoyo (80):  ตรงข้ามกับ  CD นับวันก็จะผลิตลดน้อยลง........... :yoyo (83): :yoyo(30):

ออฟไลน์ Manaudio

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2012, 07:38:34 น. »
เครื่องเล่นแผ่นเสียง   BE  วางลงบนแผ่นหินแกรนิต ได้ความนิ่งขึ้นอีก ผมว่าดีเลยอะ
อยากได้ขาวางจอ  LED แบบติดผนัง  จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่  พอจะมีแนะนำบ้างมั๊ยครับ ผมเห็นทำออกมาขายเยอะมาก หลายยี่ห้อ เลยเลือกไม่ถูกเลยครับ  :yoyo(15):

เห็นแล้วอยากเล่นแผ่นเสียงบ้างครับ system สวยมากครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2012, 02:39:38 น. »
อีกเพลงของ Ernie ford / Take Me Back And Try Me One More Time

<a href="http://www.youtube.com/v/klvPjvfbVRQ" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/klvPjvfbVRQ</a>

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 9 กันยายน 2012, 02:11:32 น. »
<a href="http://www.youtube.com/v/nUWTquG2ISE" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/nUWTquG2ISE</a>

หลังจากปรับปรุง  ครอสลำโพงใหม่ โดยการเปลี่ยน  L PAD ของ FOSTEX  เสียงน่าจะดีขึ้นอีก แต่ต้องใช้เวลาเบิรน์อิน อีกสัก 200 ชม. เสียงน่าจะดีขึ้นกว่าในคลิปนี้อีกนะ  (คิดเอาเอง!)
ปล.ผมใช้มือถือถ่ายคลิปนี้   เสียงอาจจะอู้อี้  ไปบ้างนะ :yoyo(73):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 กันยายน 2012, 07:54:36 น. โดย SIRIN »

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 18:48:51 น. »
สงสัยต้องมีชั้นสัก4ตัว
น่าจะพอวางนะครับพี่ :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 17:31:55 น. »

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2012, 17:26:11 น. »
มา Up date ชั้นวางที่ได้มาใหม่  พอเอาหินแกรนิตวางด้านบน เพื่อวางเครื่องเล่นแผ่นเสียง ผมว่าได้ความนิ่งขึ้นอีกพอสมควรเลยครับ  ส่วนชั้นวางชั้นล่างใช้ไม้หนา 25 มิล มาวาง ปรี กับเพาว์เวอร์  CJ ก็ใช้ได้ครับ มั่นคงขึ้นมาอีกนิดครับ  ผมว่าชั้นวางของเฮียต๊ะ แบบขารับชั้นเป็นอลูฯ นี่แข็งแรงใช้ได้เลยครับ ตัวชั้นวางก็มีน้ำหนักดีด้วย และรับน้ำหนักได้ค่อนข้างดี

ออฟไลน์ เจพี

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2012, 08:08:59 น. »
turn neat สวยมาก ๆ  ไม่ทราบว่า ตัวกล่องไม้นี่ทำเองเลยหรือเปล่าครับ

ร้านสมเจริญครับ

ขอบคุณครับ  มีเทิร์นเก่า ๆ อยู่  อาจจะลองดูบ้าง

ออฟไลน์ nengbus

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 22:07:15 น. »
CD ROTEL RCD-971 ถือเป็น  CD  รุ่นกลางๆของยี่ห้อนี้ครับ ผมซื้อมาประมาณ 12 ปี แล้ว ซุ่มเสียงก็ถือว่าใช้ได้ + กับ  DAC  หลอด  DIY แบบเรียบง่าย น้ำเสียงก็ถือว่าพอรับได้  ซึ่งผมก็ไม่ได้ค่อยเน้น  CD มากนักเนื่องจากฟัง  LP  เป็นหลัก พอได้เห็นหน้าตา   CD OPERA CONSONANCE  Droplet CDP5.0  แล้วต้องบอกก่อนว่ามันป็น  CDP ที่ดูครั้งแรกแล้วดูแปลกตา มันไม่เหมือน  CD ทั่วๆ ไป  รูปทรงโค้งมนกลมคล้ายหยดน้ำ  เพลทบนเป็น แผ่นอลูมิเนียมหนาประมาณ 1ซม. ทำให้น้ำหนักเครืองค่อนข้างหนัก เหตุผลนี้ทำให้เครื่องมีความนิ่ง ซึ่งมันส่งผลต่อคุณภาพเสียงโดยตรง  โครงสร้างด้านล่างเป็นไม้ซึ่งทำให้มันดูนุ่มนวลขึ้น
พอได้ลองฟัง  CD     OPERA CONSONANCE  Droplet CDP5.0  แล้วต้องบอกก่อนว่ามันป็น  CDP  ที่มีภาค OUT PUT เป็นหลอด น้ำเสียงความต่อเนื่องของเสียงกลางทำได้ดีทีเดียว  ด้านเสียงต่ำให้น้ำหนักเสียงค่อนข้าดี  ให้เบสเป็นตัวและเก็บตัวค่อนข้างดี ด้านเสียงแหลมมีความเป็นประกายของเสียงดี ปลายแหลมทอดตัวได้ดี น้ำเสียงที่ถ่ายทอดออกมามีฮามอนิค (เสียงไม่แห้ง)  เมื่อฟังไปประมาณสัก 1 ชม.ผ่านไปแล้วจะพบว่า เสียงมันจะเริ่มดีขึ้นไปอีกระดับนึง  (เป็นเพระหลอดของมันเริ่มร้อนได้ที่)  ด้านการอ่านแผ่นอ่านได้เร็ว รีโมทควบคุมการทำงานทำได้ค่อนข้างดี 
สรุป ผมเริ่มชอบมันแล้วละ เลยไปขุดเอาแผ่น  CD ทั้งเพลงไทย และเพลงฝรั่งมาเริ่มนั่งฟังอย่างมีความสุข  ผมว่ามันให้เสียงที่คุ้มค่าตัวที่จ่ายไปนะ  :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):
หมายเหตุ  การต่อใช้งานผมใช้สายสัญญาณ  RCA  ถ้าได้ลองใช้ช่องสัญญาณ   XLR  ของมันผมขอเดาว่า เสียงมันต้องดี    ขึ้นอีก :yoyo (95):

ไส้ใน  ROTEL RCD-971

ขอบคุณมากครับพี่เฟิร์สสำหรับคำอธิบายอย่างละเอียด  อ่านแล้วทำให้ผมรู้สึกอยากจะซื้อมาฟังเลยครับ

มองเห็นด้านหลังในกล่องใส่ของเล็กๆ  พี่ spare parts หลอดกับฟิวส์ ไว้เยอะเหมือนกันนะครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 16:26:02 น. »
turn neat สวยมาก ๆ  ไม่ทราบว่า ตัวกล่องไม้นี่ทำเองเลยหรือเปล่าครับ

ร้านสมเจริญครับ

ออฟไลน์ เจพี

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 16:23:23 น. »

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 09:58:30 น. »
CD ROTEL RCD-971 ถือเป็น  CD  รุ่นกลางๆของยี่ห้อนี้ครับ ผมซื้อมาประมาณ 12 ปี แล้ว ซุ่มเสียงก็ถือว่าใช้ได้ + กับ  DAC  หลอด  DIY แบบเรียบง่าย น้ำเสียงก็ถือว่าพอรับได้  ซึ่งผมก็ไม่ได้ค่อยเน้น  CD มากนักเนื่องจากฟัง  LP  เป็นหลัก พอได้เห็นหน้าตา   CD OPERA CONSONANCE  Droplet CDP5.0  แล้วต้องบอกก่อนว่ามันป็น  CDP ที่ดูครั้งแรกแล้วดูแปลกตา มันไม่เหมือน  CD ทั่วๆ ไป  รูปทรงโค้งมนกลมคล้ายหยดน้ำ  เพลทบนเป็น แผ่นอลูมิเนียมหนาประมาณ 1ซม. ทำให้น้ำหนักเครืองค่อนข้างหนัก เหตุผลนี้ทำให้เครื่องมีความนิ่ง ซึ่งมันส่งผลต่อคุณภาพเสียงโดยตรง  โครงสร้างด้านล่างเป็นไม้ซึ่งทำให้มันดูนุ่มนวลขึ้น
พอได้ลองฟัง  CD     OPERA CONSONANCE  Droplet CDP5.0  แล้วต้องบอกก่อนว่ามันป็น  CDP  ที่มีภาค OUT PUT เป็นหลอด น้ำเสียงความต่อเนื่องของเสียงกลางทำได้ดีทีเดียว  ด้านเสียงต่ำให้น้ำหนักเสียงค่อนข้าดี  ให้เบสเป็นตัวและเก็บตัวค่อนข้างดี ด้านเสียงแหลมมีความเป็นประกายของเสียงดี ปลายแหลมทอดตัวได้ดี น้ำเสียงที่ถ่ายทอดออกมามีฮามอนิค (เสียงไม่แห้ง)  เมื่อฟังไปประมาณสัก 1 ชม.ผ่านไปแล้วจะพบว่า เสียงมันจะเริ่มดีขึ้นไปอีกระดับนึง  (เป็นเพระหลอดของมันเริ่มร้อนได้ที่)  ด้านการอ่านแผ่นอ่านได้เร็ว รีโมทควบคุมการทำงานทำได้ค่อนข้างดี 
สรุป ผมเริ่มชอบมันแล้วละ เลยไปขุดเอาแผ่น  CD ทั้งเพลงไทย และเพลงฝรั่งมาเริ่มนั่งฟังอย่างมีความสุข  ผมว่ามันให้เสียงที่คุ้มค่าตัวที่จ่ายไปนะ  :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):
หมายเหตุ  การต่อใช้งานผมใช้สายสัญญาณ  RCA  ถ้าได้ลองใช้ช่องสัญญาณ   XLR  ของมันผมขอเดาว่า เสียงมันต้องดี    ขึ้นอีก :yoyo (95):

ไส้ใน  ROTEL RCD-971

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มิถุนายน 2012, 10:08:13 น. โดย SIRIN »

ออฟไลน์ nengbus

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 12:48:58 น. »

CD opera droplet ฟังแล้วเทียบกับ ROTEL + D to A DIY  เป็นไงบ้างครับพี่เฟิร์ส

ออฟไลน์ เจมส์

• อยากคุย
  • **
    • อาร์ซีพลัส
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 11:50:40 น. »
system แต่ละท่าน
คลาสสิคสุดๆอะ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 10:05:47 น. »
ปาก  Horn ALTEC 511B. Driver 802-8  Net Work DIY by คุณต่อง แห่งเวป กระป๋อง  :yoyo(29):

Net Work DIY by คุณต่อง แห่งเวป กระป๋อง  :yoyo(53):

พี่ SIRIN

ครอสตัวนี้ตัดกี่ Hz ครับ

500HZ  ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 09:53:29 น. »
ปาก  Horn ALTEC 511B. Driver 802-8  Net Work DIY by คุณต่อง แห่งเวป กระป๋อง  :yoyo(29):

Net Work DIY by คุณต่อง แห่งเวป กระป๋อง  :yoyo(53):

พี่ SIRIN

ครอสตัวนี้ตัดกี่ Hz ครับ
หูฮอร์นเหล็ก.............

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 09:31:22 น. »
เทิร์นน้าสิรินนี่ไม่ทำมะดา...อะอ๊า...ม่ายทามมาดาาาา  :yoyo (94): :yoyo (94):

สู้ 301 & 124  น้าตือ บ่อ ได้ ดอก เจ้านาย

ว่าแต่ คลิป ชอร์น เป็นอย่างไรบ้างครับ
ถ้าผมโชดดี  ไม่นาน  คงได้เจ้านี่มาลองเล่นดูครับ ( สำหรับคนชอบ  ELECTROVOICE ครับ  :yoyo (95):)

:yoyo(19): :yoyo(19): :yoyo(19):
จ๊ากกกก ม๊อบตู้กับข้าว!

หวัดดีครับน้าเพชรครับ  ขอเข้าร่วมแก๊ง  ด้วยครับ :yoyo(23):

:yoyo(65): ขอคาราวะ สุดยอดแห่งความคลาสคิก

ขอบคุณครับ ชุดผมไม่ได้คลาสส่ง คลาสสิกอะไรหรอกครับ แค่ฟังเพลงได้ถูกใจเราเท่านั้นครับ :yoyo(68):

สวย  สวย  สวย  ทั้งนั้น

ขอบคุณมากครับ น้าprepiag :yoyo (96):

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 09:23:06 น. »
เอามาให้ได้นะน้า เจ้า EV นี่มันหล่อมั่กๆ  :yoyo (79):

จะพยายามครับน้าตือ :yoyo(67):

ชุดน้า สุดยอดเลยครับ :yoyo (80): ฝีมือดีด้วย ชื่นชมน่ะครับ :yoyo(53):

ขอบคุณมากครับ  I Love  Tube !  อยู่กับมันมาครึ่งชิวิตแล้วครับ :yoyo (98):

เห็นเทิร์น กะ ลำโพงแล้ว เซ็งตัวเองจิงๆเลย รวยๆเมื่อไหร่ ฮึ่มมมม

อืม skeet ผมมันยังอยู่ในกล่อง แบบเดิมๆเลย ยังไม่ได้แกะมาลองเหมือนกัน ได้ฟรีมาเสียด้วย
สรุปปปปป ห้องน้าแจ่มมมม มากกก  :yoyo (80):

ผมอ่านบทความตั้งแต่น้าแก้วยังไม่สนใจแผ่นเสียง จนกระทั่งเริ่มจะสนใจ.......จนสนใจและหาเครื่องเล่น  สู้ๆ ครับน้าๆ  มาถูกทางแล้วครับ  :yoyo (89):
LINN  Skeet ใช้ได้ดีเลยครับ วางได้มั่นคงดีครับ

ผมเริ่มเล่นแผ่นเสียงตั้งแต่เรียน  มศ4 ช่วงเวลานั้นยังไม่มีซอฟแวร์อะไรให้เราเลือกเล่นมานัก มีแต่เทป กับ แผ่นเสียง  ที่บ้านมีเครื่องเล่นแผ่นของพ่ออยู่ จึงเอามาฟังเพลง ทำให้รู้ว่าเสียงมันดีกว่าเทปคาสเซทมาก  ทำให้เริ่มต้นเก็บแผ่นเสียงมาตั้งแต่บัดนั้นครับ :yoyo (95):

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 07:09:52 น. »

สวย  สวย  สวย  ทั้งนั้น

ออฟไลน์ Mickey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 07:01:45 น. »
เทิร์นน้าสิรินนี่ไม่ทำมะดา...อะอ๊า...ม่ายทามมาดาาาา  :yoyo (94): :yoyo (94):

สู้ 301 & 124  น้าตือ บ่อ ได้ ดอก เจ้านาย

ว่าแต่ คลิป ชอร์น เป็นอย่างไรบ้างครับ
ถ้าผมโชดดี  ไม่นาน  คงได้เจ้านี่มาลองเล่นดูครับ ( สำหรับคนชอบ  ELECTROVOICE ครับ  :yoyo (95):)

:yoyo(19): :yoyo(19): :yoyo(19):
จ๊ากกกก ม๊อบตู้กับข้าว!
Amp : Sansui AU-111, 222, 777D, SM320, G871DB, RA-500, NAD 3020i / CDP : Marantz CD72MKii, CD 73, Pioneer Elite PD65, Technics SL-P1200, CDT - Audiomeca Kreatura + DAC - EAD DSP7000/ Turntable : AR EB101, Empire 398, Linn LP12 / USB DAC : Music Hall 25.2, NAD Dac1 / Speaker : AR1, Bozak B4000a Symphonies, JBL C49 Dale, Monitor Audio One Gold, Advent Baby1, Videoton ME

ออฟไลน์ MightyBoy

• ลองคุย
  • **
  • Vinyl never dies, just more expensive :)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 01:22:21 น. »
 :yoyo(65): ขอคาราวะ สุดยอดแห่งความคลาสคิก

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 00:10:07 น. »
เห็นเทิร์น กะ ลำโพงแล้ว เซ็งตัวเองจิงๆเลย รวยๆเมื่อไหร่ ฮึ่มมมม

อืม skeet ผมมันยังอยู่ในกล่อง แบบเดิมๆเลย ยังไม่ได้แกะมาลองเหมือนกัน ได้ฟรีมาเสียด้วย
สรุปปปปป ห้องน้าแจ่มมมม มากกก  :yoyo (80):
Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 23:37:20 น. »
ชุดน้า สุดยอดเลยครับ :yoyo (80): ฝีมือดีด้วย ชื่นชมน่ะครับ :yoyo(53):

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 17:08:50 น. »
เอามาให้ได้นะน้า เจ้า EV นี่มันหล่อมั่กๆ  :yoyo (79):

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 15:48:59 น. »
สวยทุกชิ้นเลยครับ น่าฟังมาก ๆ  :yoyo(3):

ขอบคุณมากครับ น้า mhero ซีสเต็มเด็กๆ อะครับ  ตอนนี้ฟัง   The  Wall   ขากางเกงกระดิกเลยครับ :yoyo(21):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2012, 15:37:34 น. »
สวยทุกชิ้นเลยครับ น่าฟังมาก ๆ  :yoyo(3):