ผู้เขียน หัวข้อ: DAC หลอด CALIFORNIA AUDIO LABS Sigma II...  (อ่าน 3017 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut13

• หน้าใหม่
  • *
DAC หลอด CALIFORNIA AUDIO LABS Sigma II...
« เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 10:45 น. »
DAC หลอด  CALIFORNIA AUDIO LABS Sigma II เสียงออกแนวไหนครับ เห็นมีลงขายอยากลองใช้หลอด
เมือก่อน เคยใช้ตัวsigmagก็เสียงดี
ผมใช้ CD17 ถ้าจะเพิ่ม DAC จะได้อะไรเพิ่มบ้างครับ หรือ จะเปลี่นยน CD ตัวใหม่ งบประมาณ 30000บ

• หน้าใหม่
  • *
Re: DAC หลอด CALIFORNIA AUDIO LABS Sigma II...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 10:52 น. »
ขอบคุณเพื่อน ที่แนะนำก่อนหน้านี้ครับ เรื่องสายสัญญาณ ราคา10000บ.
วันนี้ไปรับสาย DNAจาก คุณKJ เย็นนี้ ได้ลองครับ :yoyo(65):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: DAC หลอด CALIFORNIA AUDIO LABS Sigma II...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 10:55 น. »

งง... :yoyo (76):  มี 2 กระทู้เองนะครับ หรือได้รับคำแนะนำจากเวปเพื่อนบ้าน

แล้วตอนนี้ใช้ cdp ของอะไรครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ wut

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 12:24 น. »
งง... :yoyo (76):  มี 2 กระทู้เองนะครับ หรือได้รับคำแนะนำจากเวปเพื่อนบ้าน

แล้วตอนนี้ใช้ cdp ของอะไรครับ

เรื่องสาย ถาม ตอบ จากกระทู้อื่นแล้วคร๊าบพี่ :yoyo(12): :yoyo(12): :yoyo(12):

แต่มาขอบคุณ กระทู้นี้

ส่วน DAC Cal จริงๆ บ. มัน ลาโลก ไปนานแล้วนะคร๊าบ

มันก็จะได้เสียงหนาๆ แบบเครื่องเล่นซีดียุคเก่า

ถ้าชอบก็เสียงหนาๆ อนาลอค ก็น่าสนคร๊าบ

แต่รายละเอียดมันจะไม่เยอะเหมือนพวก DAC สมัยนี้

แล้วก็ถ้าจะเล่นไฟล์ ไฮเรส ก็ไม่น่าจะรับได้มากกว่า 16/48 คร๊าบ :yoyo(26): :yoyo(26): :yoyo(26):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 12:39 น. »
ขอบคุณเพื่อน ที่แนะนำก่อนหน้านี้ครับ เรื่องสายสัญญาณ ราคา10000บ.
วันนี้ไปรับสาย DNAจาก คุณKJ เย็นนี้ ได้ลองครับ :yoyo(65):
ลองแล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 20:56 น. »
สายDNA .. ผมโทรไปโชคดีมาก วันเดียวได้รับของ คุณภาพตั้งแต่พี่ KJ
สายคุณภาพ ตั้งแต่ย่านเสียสูง ถึงทุ้ม ครับ คงต้อรออีกซัก100ชม
น่าจะขึ้นอีกมาก สายเก่าเป็นKimber Hero พอฟังความแตกต่างออกเลยครับ
 :yoyo(68):

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 22:08 น. »
Kimber Hero ไม่ปล่อยออกเหรอครับ

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 23:58 น. »
kimber ปล่อยไปแล้วครับ..

ออฟไลน์ yosavee

• คุยเก่งมาก
  • ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 มิถุนายน 2012 เวลา 11:33 น. »
อันนี้ต้องถามน้าตรีนะ...แกใช้อยู่ อิอิ :yoyo (80):
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ