ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพายเรือในอ่าง........  (อ่าน 153812 ครั้ง)

ออฟไลน์ TANAVUT

• ยังไม่จบ..ถ้ายังหาเงินได้....
  • คุยเก่งมาก
Re: ห้องพายเรือในอ่าง........
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 09:16 น. »
       ผมว่ายังไงน้าก็น่าจะหาชุดที่ลงตัวได้ยาก. เพราะน้าได้ยินเสียงจากเครื่องดนตรีของจริง เมื่อมาเทียบกับเสียงจากลำโพงยังไงก็ไม่น่าจะเหมือนได้ครับ
    =ชุดลงตัวสำหรับผมหายากครับน้า     เเต่ชุดเอามาเเก้ให้หายคันก่อน   มันจะมาอีกเเล้ว

คันอีกเเล้ว    ไม่ได้อยากเอามาฟังเพลงหรอกครับ    มันก็เเค่ความคัน   รอบที่.......เท่าไหร่...............ดีหละ

เริ่มจากที่หยุดมาตั้งเเต่เดือน ต.ค ปีที่เเล้ว   เบื่อ  ....เลยขายมันจนหมด   เหลือไว้เเต่ชุด  ซ้อมดนตรี เอาไว้ฟังเเก้เซง   

กับกลายเป็นว่า  เสียงที่ได้   มันใหญ่   มีน้ำหนัก   ก็เลยมานั่งคิดว่า  เรามัวเเต่มาชอบลำโพง  ดอก  4   นิ้ว อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวครับ  คือเห็น  ลำโพงดอก 4-5  นิ้ว  ถ้ามันสวย  ราคาใน งบ   ผมซื้อเลย  ไม่ต้องฟัง :yoyo(26):

เเต่ช่วงที่ขายไปหมดเหลือเเต่ชุดที่เอาไว้ซ้อมดนตรี   มันคือ  เซอวิน-วีก้า  วีอี-8    ไม่อยากเชื่อฟังเเบบเป็นเรื่องเป็นราว กลายเป็นว่า  หนัก  เเน่น  มีพลัง

มีเเรงมาปะทะ ผิวกาย เล็กน้อย   เบสต้นมี  เบสลึกมี   ส่วนเสียง กลาง   งั้นๆ  เเค่พอฟัง  เเหลม  ยิ่งไปกันใหญ่ เเต่ก็ไม่ขี้เหล่มาก   สงสัยเพราะไม่มีอะไรฟัง

ก็ใช้ชุดนี้  โดยมีต้นทาง  macmini+amara   ----  dac  มาเวอริค ดี1----------mixer--------amp acmaudio  150+150-----cerwin  ve-8

ใช้มาจนถึงวันนี้   7เดือน  ใช้เปิดเเบบ ดังลั่นบ้าน  เพื่อซ้อม กลอง  ก็ :yoyo (80):

หรือวันไหนอยาก  audiophile  ก็เปิดค่อยๆ    ก็  :yoyo (80):+ :yoyo(49): 

ก็เลยคิดถ้าเราเพิ่ม   อินทริเกรต    ที่เป็นทั้ง   dac  +  pre  เข้ามาเสริมทัพ    ได้นี่  ยิ่ง   ดีเเน่เลย   เริ่ม   ....มอง....ๆ......ๆ   

โอ้.....พระเจ้า เจอ  เเล้ว    ครบเครื่องเรื่อง ต้มยำ    ราคา มิตร สำหรับ  คนขี้เบื่อ  อย่างผม   ช่วงที่อยากได้  โทรถามที่ร้นเกือบทุก  อาทิตยเลย

คำตอบจากทางร้าน.....ของมาก่อนปีใหม่.............หลังปีใหม่......โทร.........ของมาก่อน  ตรุษจีน......รอ.....คัน......โทรอีก   ................ของมาต้นเมษา................ผมถามต่อ   มาเเน่นะเฮีย...................เเน่นอนครับ    รอ.......รอ.....รอ    จนถึง วันนี้  มัน     มาเเล้ว   บางท่านรู้เเล้วว่ามันคือยี่ห้อไรส่วนท่านที่ยังไม่ทราบ  ขอปิดไว้ก่อน   เด๊๋ยวไม่ลุ้น..........................

ระหว่างช่วงรอ  อินทริเกรต  ตัวนี้  ต้องบอกวัตถุประสงจริงก่อนเลยนะครับ   เเค่ต้องการเพิ่มศักยภาพชุด ซ้อมดนตรีให้มันฟังเพลงให้ดีขึ้นมาหน่อย   ก็ยังดี      ระหว่างรอ   มองว่า  mac mini  ที่ใช้อยู่  มันไม่เท่  เรื่องเสียงไม่สน  สนเเต่ เท่ ไว้ก่อน  เริ่มมอง.........     เจอเเล้ว  ตัวต้นทาง    บาง  สีเทา  คีย์บอดร์มีไฟ อันนี้ชอบมาก   เวลาเปิดคนที่อยู่หน้าเราเห็น  logo  มันอีก    สวยพร้อมทุกกระบวนท่า

ขายทันที  mac mini    ----ขายได้ภายใน  2  วัน   ขายปุ๊ป   รีบไปเลย    ------- :yoyo (89):  ไอสตูดิโอ

macbook  pro   มันคือความฝันอันสูงส่ง   คันมานาน   เท่มาก   ตอนซื้อบอกทาง ไอสตู   ว่า  ช่วยลง  os  ใหม่เลย   เขาถามต่อ  จะลงไรเพิ่มค่ะ

ผมตอบ  ไม่ให้มีไรเลย  นอก   จาก   โอเอส   มันพอเเล้ว   คิดในใจ   กลับบ้านเราก็ลง   amara  มันก็ได้เเล้ว   ตัวต้นทาง

เเค่นั่นยังไม่พอ เมื่อมีตัวต้นทางเเล้ว   ตัวคั่น  จากต้นมากลางทาง  อะไรดีหว่า   ที่จะเอามาเชื่อมโดยใช้สาย   โคเเอ็กเชียล  โทรถามปรึกษา  พี่ 2คนในเว็บนี้ละ   บอกคล้ายกัน     คิดอยู่เมื่อก่อนก็เคยมีไม่เห็นได้ผลเลย   เเต่ช่างมัน  เพื่อให้ได้  ผลที่ดีที่สุด   {  เเบบจำกัดงบนะครับ  }

ไปถอยเลยดีกว่ามันคือ   .....................................ว่าเเล้วก็.............................

ตอนนี้ขอพาลูกไปเรียน  พิเศษ   ก่อนนะครับ  เด๊๋ยวมาโม้ใหม่

ไปลูกไปเรียนพิเศษกันเพื่อ  อนาคต..........ของ  ..................ครูนะ....ไม่ใช่ของลูก    :yoyo (89):ข้อนี้มาจากกระทู้นี้

http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=19662.0

:yoyo(65): :yoyo(65): :yoyo(65): :yoyo (89):
เล่นเครื่องเสียงเเล้วใจร้อนจะเป็นเเบบผม
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=14378.0

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 14:57 น. »
 :yoyo(72): น้าอ๊อดอย่าคันเยอะครับ

• ยังไม่จบ..ถ้ายังหาเงินได้....
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 15:38 น. »
:yoyo(72): น้าอ๊อดอย่าคันเยอะครับ
oน้า   ทอมมี่   ผมเเค่เอาชุดซ้อมดนตรี ของผมที่มี   มา  โมดิฟาย  เปลี่ยน   ต้นทาง  อันนี้เพื่อความเท่

เติมกลางทาง  เข้าไป  เเต่ยังไม่เปฺิดเผยว่าคืออะไร      เเต่ตัว  คั่นระหว่าง  ต้นทางมากลางทาง  ไปถอยมาอีกเเล้ว  ตัวนี้ รอบ2เเล้ว

นี่ไงครับให้มันเต็มยศหน่อย

เล่นเครื่องเสียงเเล้วใจร้อนจะเป็นเเบบผม
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=14378.0

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 15:41 น. »
ช่วงนี้กำลังประกอบร่างอยู่ครับ  เริ่ม  ทยอย   มาเเล้ว  ว่าจะ :yoyo (91):สั่งตัวกลางทางมาหน่อย  รอสักครู่   ครับ :yoyo(12):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 16:23 น. »
นั่นจิ   จำได้ว่า  เคยซื้อมาแล้ว ขายแล้ว

ซื้อใหม่อีก :yoyo(41):

เหมืยลผมเลย เคยซื้อ XV ULTRA มา ขายไป

ตอนนี้ คิดถึง  ... ขายไปทำไมฟะ?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #445 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 16:24 น. »
ขอจอง MAC BOOK PRO

ผ่อนนะ อยากได้เหมือนกัล

ได้มากี่บาทครับ ?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #446 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 16:35 น. »
ขอจอง MAC BOOK PRO

ผ่อนนะ อยากได้เหมือนกัล

ได้มากี่บาทครับ ?
                   ป๋า   .พูด  สะ  เขิน...เลย      เครื่องยังมากันไม่ครบเลย   เตรียม  จองกันละ   ขอใช้สักเดือน2เดือน  ให้หาย เห่อ ก่อนนะครับ 

ยังไม่ขายนะครับเเต่เเหย่ไว้ก่อน    ให้คันๆ   เเถมตอนกลางคืนเวลาปิดไฟฟังเพลงเเล้ว   ยังมีเเสงที่  keyborad  อีก   โอ้....ไม่อยากพูด  ...มันสวยจริงๆ     ตอนเเรกว่าจะไปถอย  mac air  เเต่ดูไปเเล้ว   มันคล้าย   ไอ้เเป๊ด   เลย  ๆ เอา  ตัวนี้ดีกว่า   เอาเป็นว่าถ้าขายเเล้วจะรีบกระซิบบอกคนเเรกครับ        ผมว่าจะเปลียนชื่อหัว  กระทู้เเล้ว  จาก  อ๊อต พายเรือในอ่าง   เป็น   อ๊อต ขี้เบื่อ           :yoyo (84):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 16:51 น. โดย TANAVUT »

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 16:57 น. »
ได้ราคา นักศึกษา มาหรือเปล่าครับ?

เห็นเค้าว่า ถูกกว่าหลายตัง

ผมเคยให้หลาน ซื้อให้เพื่อน

« ตอบกลับ #448 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 17:00 น. »
ได้ราคา นักศึกษา มาหรือเปล่าครับ?

เห็นเค้าว่า ถูกกว่าหลายตัง

ผมเคยให้หลาน ซื้อให้เพื่อน
ราคา   ม.                   ไหนดีครับ :yoyo(13):........................... :yoyo(27):

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 17:01 น. »
ตาอ๊อด  ปลายทางเอา super tweeter มาใส่สักคู่ดีกว่ามั้ง

หรือไปสอยลำโพง home theater พวก yamaha ns150 ประมาณนั้นมาสักคู่ รับรองแจ่ม

สรุปว่า ผมไปกินอาซาฮีได้แล้วใช่ไหมครับ
Simple & Simple

« ตอบกลับ #450 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 17:10 น. »
ตาอ๊อด  ปลายทางเอา super tweeter มาใส่สักคู่ดีกว่ามั้ง

หรือไปสอยลำโพง home theater พวก yamaha ns150 ประมาณนั้นมาสักคู่ รับรองแจ่ม

สรุปว่า ผมไปกินอาซาฮีได้แล้วใช่ไหมครับ
   รออีกตัวเดียวพี่  ยังมาไม่ถึงมือ    :yoyo (91):  สั่งไปเเล้วครับ   

« ตอบกลับ #451 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 19:08 น. »

ช่วยเเนะนำด้วยครับ    super tweeter    กำลังอยากได้  เพราะเสียงเเหลม  เซอวิน   มัน สท้านทรวง  ดี

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 เมษายน 2013 เวลา 20:22 น. »
ผมไม่เคยศึกษาตัวนี้เลยครับ พอดีลำโพงผมมันโอเคอยู่อ่ะ

ถามน้า ๆ ในห้อง lobby หรือ น้าพจน์หลังสวน ครับ เห็นเพิ่งประกอบร่างมาคู่นึงครับ  :yoyo(18):

« ตอบกลับ #453 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 พฤษภาคม 2013 เวลา 18:55 น. »
ช่วงนี้เก็บเนื้อเก็บตัวก่อนนะครับ :yoyo(13):ไว้รอลูกบ้ามาอีกครั้ง :yoyo(65):

ออฟไลน์ umphore

« ตอบกลับ #454 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 พฤษภาคม 2013 เวลา 19:28 น. »
ลึกๆๆ อิจฉามากมายครับ ได้เปลี่ยนได้เล่นบ่อยๆๆ แต่สิ่งที่ผมอยากอ่านคือ เมื่อไหร่จะนิ่งมากกว่าครับ เอาให้อยุ่สัก หกเดือนอย่างน้อยครับ หาตัวตนในสิ่งที่ตัวเองเล่นให้เจอครับ เพราะจริงๆๆแล้ว ท่านอาจจะต้องการ PA สักชุดก็เป็นได้ครับ

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 พฤษภาคม 2013 เวลา 21:44 น. »
ตาอ๊อดเงียบๆ ไปนะครับ ผิดสังเกต ตกลงปล่อยไปเรียบร้อยแล้วหรอครับ

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 พฤษภาคม 2013 เวลา 22:23 น. »
อ่านไม่จบผมคิดมาก ขอโทษพี่สุรพงศ์ครับ ติตดามนะครับ

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 มีนาคม 2015 เวลา 23:17 น. »
ลึกๆๆ อิจฉามากมายครับ ได้เปลี่ยนได้เล่นบ่อยๆๆ แต่สิ่งที่ผมอยากอ่านคือ เมื่อไหร่จะนิ่งมากกว่าครับ เอาให้อยุ่สัก หกเดือนอย่างน้อยครับ หาตัวตนในสิ่งที่ตัวเองเล่นให้เจอครับ เพราะจริงๆๆแล้ว ท่านอาจจะต้องการ PA สักชุดก็เป็นได้ครับ
ผมหายไปเป็นปีเเล้วผมเจอตัวเองเเล้ว  ว่าเเต่ท่านละเจอตัวเองรึยัง   :yoyo (100):

« ตอบกลับ #458 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 มีนาคม 2015 เวลา 23:23 น. »
ไม่ได้เข้าเวบนี้มาเกือบสองปี เพิ่งรู้ตัวเองว่าชอบ  เครื่องเสียงธานินทร์ มัวเเต่มาบ้า ขยับซ้ายทีขวาที หลับตาที เสียงมาจากตรงนั่นทีตรงนี้ที  คิดถึงที่ผ่านมา :yoyo(33): ตูไม่น่าบ้าเลย  :yoyo (89): มโนกันไป ต่างจิตต่างใจ หูใครหูมัน ละครับ หูผมมัน ตะกั่ว  :yoyo (84):มันก้ได้เเค่  :yoyo(11): :yoyo (89): :yoyo (78):           :yoyo(52): :yoyo(41):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: วันศุกร์ 20 มีนาคม 2015 เวลา 00:11 น. »
คิดถึงน้าอ๊อดครับ. คิดถึงจริงๆ

« ตอบกลับ #460 เมื่อ: วันศุกร์ 20 มีนาคม 2015 เวลา 00:33 น. »
คิดถึงนะท่าน ยังขายเบียร์ฮาซาฮีอยู่ป่าว จะได้แวะไปซดสักกระป่องครับ  :yoyo (89):

ลืมตอบคำถาม ๕๕๕ แบบท่านผมก็เลิกแล้วเหมือนกันครับ แต่ดันทะลึ่งไปอีกด้านนึงแทน มาไกลเหลือเกินด้วย :yoyo (100):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: วันศุกร์ 20 มีนาคม 2015 เวลา 08:14 น. »
คิดถึงน้าอ๊อดครับ หายไปนานเลย สบายดีนะครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Darius

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: วันศุกร์ 20 มีนาคม 2015 เวลา 08:24 น. »
ไม่ได้เข้าเวบนี้มาเกือบสองปี เพิ่งรู้ตัวเองว่าชอบ  เครื่องเสียงธานินทร์ มัวเเต่มาบ้า ขยับซ้ายทีขวาที หลับตาที เสียงมาจากตรงนั่นทีตรงนี้ที  คิดถึงที่ผ่านมา :yoyo(33): ตูไม่น่าบ้าเลย  :yoyo (89): มโนกันไป ต่างจิตต่างใจ หูใครหูมัน ละครับ หูผมมัน ตะกั่ว  :yoyo (84):มันก้ได้เเค่  :yoyo(11): :yoyo (89): :yoyo (78):           :yoyo(52): :yoyo(41):

อยากให้น้าเอามาโชว์ให้ดูครับ  ผมเองก็กำลังตามหาสิ่งที่ตัวเองต้องการอยู่ ดีใจที่น้าหาเจอนะครับ ยี่ห้อ หรือของประเทศไหนไม่สำคัญ สำคัญคือ มีความสุขทุกครั้งที่ได้ฟังก็พอ

« ตอบกลับ #463 เมื่อ: วันอังคาร 29 กันยายน 2015 เวลา 16:58 น. »
ผมหายไปเป็นปีเเล้วผมเจอตัวเองเเล้ว  ว่าเเต่ท่านละเจอตัวเองรึยัง   :yoyo (100):

ผมเองก็หายนาน เกือบ สองปี เหมือนกันครับ เพราะ มันจบแล้วนั้นเอง เริ่มที่จะเปลี่ยนอะไรน้อยลง ไปใส่ใจกับการ Set Up มากขึ้น ซื้อของเข้าใหม่น้อย มาก ในรอบสองปีนี้ แต่ก็กำลังจะ เปลี่ยนเหมือนกันครับ เป็นชุด ที่อยากลอง มากกว่า แต่คราวนี้ ไม่มี สะเปะสะปะ แล้วครับ แน่ใจมากๆๆ ก็ค่อยถอย

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: วันอังคาร 29 กันยายน 2015 เวลา 17:21 น. »
นึกว่า น้าอ้อด มาชวนชนแก้ว เสียอีก
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact