ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพายเรือในอ่าง........  (อ่าน 155022 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongwarit

• สมาชิกอาวุโส
  • magnepan mini maggie
Re: ห้องพายเรือในอ่าง........
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 กรกฎาคม 2012 เวลา 08:51 น. »
update  ล่าสุด  7/7/55

ค่อนข้างถูกใจเเต่ยังไม่มีอินทรีเกรต........

ลำโพงสวยมากครับ...ได้แอมป์ใหม่ไวๆนะครับ
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ คณิต

• การค้นหา...ไม่มีวันสิ้นสุด...ถ้าขาดคำว่าพอ...
  • ชอบคุย
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันศุกร์ 13 กรกฎาคม 2012 เวลา 18:00 น. »
พี่แน่มากๆ...ฟังมันเกือบทุกยี่ห้อแล้วนะนี่อิจฉาจังได้ฟังตังเยอะ :yoyo(29):ไอ้เราตัวเก่าๆได้แต่เอาสายมาเปลี่ยนขยับนั่นนี่นิดหน่อย.....อยากเปลียนบ้างจังนะ

ออฟไลน์ peak

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันศุกร์ 13 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:16 น. »
สรุปแล้วทุกวันนี้ก็ยังต้องพายอยู่เหมือนเดิน :yoyo(15):

ออฟไลน์ trinity

• ลองคุย
  • **
  • ศีล สมาธิ ปัญญา
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันศุกร์ 13 กรกฎาคม 2012 เวลา 22:55 น. »
ถ้าหาจุดจบได้แล้ว :yoyo(16): ต้องนับว่าท่านได้เรียนรู้บทเรียนที่มีค่าภายในระยะเวลาอันสั้นกว่าคนอื่น เปรียบกับการเรียนจบปริญญาในเวลา3ปีครึ่ง นับว่ามีมานะมากๆ :yoyo (80): ถ้าเหนื่อยก็พักบ้างแล้วให้เวลาแต่ละ system มากขึ้นอาจค้นพบข้อดีของมันที่แอบซ่อนอยู่ก็เป็นได้

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม 2012 เวลา 13:34 น. »
มาถึงวันนี้ใกล้ถึงจุดสรุปแล้วคับเหมือนว่าจะพายออกไปที่อื่นแต่พี่เขาก็เริ่มลงตัวบ้างแล้ว :yoyo(53):

ออฟไลน์ TANAVUT

• ยังไม่จบ..ถ้ายังหาเงินได้....
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:09 น. »
ใช่ครับ  มันใกล้ลงตัวเเล้วกับ concept  ที่วางไว้คือ  ชุดดูหนัง+ฟังเพลง  เเบบประหยัดของผม

ยิ่งได้ตัวนี้มาเพิ่มเเล้วดีขึ้นมาอีกนิด

รอเเต่เเด็กเเล้วค่อยสรุปอีกที :yoyo (97):
เล่นเครื่องเสียงเเล้วใจร้อนจะเป็นเเบบผม
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=14378.0

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:26 น. »
ไอ้ตัวที่ได้มาคือตัวอะไรคับ

ออฟไลน์ paul2011

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 กรกฎาคม 2012 เวลา 23:43 น. »
เป็นไงบ้างครับพี่ TOTEM ARRO ลงตัวหรือยังครับผม
CMC แท้ 100% - Banana Plug, RCA Plug, Spade
https://www.facebook.com/EndlessAudio

ออฟไลน์ vicifa403

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 10:45 น. »
อิจฉา totom arro

ดูหนังคงมันส์นะครับ

4 โอห์ม นี่ ใช้ avr ขับยากไหมครับ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 10:54 น. »
ส่งไม้พายไปให้ลองแล้วเด้อออออออ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• ยังไม่จบ..ถ้ายังหาเงินได้....
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 13:17 น. »
ส่งไม้พายไปให้ลองแล้วเด้อออออออ
ขอบคุณครับคุณ ทอม  ว่าเเต่มันยังขาดอ่างใปใหญ่กว่านี้จะได้พายมันกว่านี้ :yoyo(2):
เล่นเครื่องเสียงเเล้วใจร้อนจะเป็นเเบบผม
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=14378.0

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 13:20 น. »

4 โอห์ม นี่ ใช้ avr ขับยากไหมครับ
ตอนเเรกใช้ยามา5   1900  ขับก็ออกครับไม่กินวัตมากครับเพียงเเต่เสียงไม่เพราะพอเปลียนเป็น ออนเกียว876
รู้สึกว่าดีขึ้นมาอีกระดับครับ   ฟังเพลงดีขึ้นมาก   รอออพชั่นเสริมจากคุณทอมอยู่ครับ

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 13:28 น. »

ตอนเเรกใช้ยามา5   1900  ขับก็ออกครับไม่กินวัตมากครับเพียงเเต่เสียงไม่เพราะพอเปลียนเป็น ออนเกียว876
รู้สึกว่าดีขึ้นมาอีกระดับครับ   ฟังเพลงดีขึ้นมาก   รอออพชั่นเสริมจากคุณทอมอยู่ครับ

Arrow เบื่อแล้ว กระซิบบอกผมด้วยนะครับ  :yoyo(13):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันจันทร์ 16 กรกฎาคม 2012 เวลา 13:38 น. »

น่าลองทองคำเปลวของป๋าเกาะบ้างนะครับ เห็นแกว่าแปะแล้วเสียงดีขึ้นด้วยยยยยย ถู๊กถูก :yoyo (95):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันพุธ 18 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:22 น. »
มีของเล่นใหม่มาเพิ่มอีกเเล้ว...............................รอหน่อยนะครับ :yoyo(14):

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันพุธ 18 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:13 น. »
วันนี้ dac teac  เดินทางจากสมุยมาถึง กรุงเทพเเล้ว 
เเล้วก็ไปคุ้ยเจอลำโพงเก่าเก็บไว้นานเเล้วเเนว  วินเทจ ดี  มันคือ  linn  halix ls 150
ก็เลยจะลองต่อ   nb+hifsce2+coaixl ตัวท็อบฟูโรเท็ค+dac teace+   อนาถา เอ้ย  อนาล็อก  อนาล็อก  audio pass  +  รีซีฟเวอร  ออนเกียว 876+   vintage  linn 

ลืมบอกครับว่าอยากลองเทียบเเด็กระหว่าง  teac   กับ  dac  audiolab8200  ว่าจะต่างกันไหม เเล้วก็ระหว่างมีhiface2   มีกับไม่มีจะต่างกันไหม    สำหรับหูผมนะ
เเล้วจะมาเล่านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 18 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:23 น. โดย TANAVUT »

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:57 น. »
อ้าว เหลือ ลำโพงเป็นอะไรแล้วครับท่าน คู่นี้ไม่เคยเห็นหรือพูดถึงมาก่อนนิ  :yoyo(67):

ผลการทดสอบ dac เป็นยังไงบ้างครับ
Simple & Simple

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:19 น. »
อ้าว เหลือ ลำโพงเป็นอะไรแล้วครับท่าน คู่นี้ไม่เคยเห็นหรือพูดถึงมาก่อนนิ  :yoyo(67):

ผลการทดสอบ dac เป็นยังไงบ้างครับ
รอพี่มาช่วยวิเคราะครับ   ยังไม่กล้าบอกตรงนี้.....

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:30 น. »
แอบมาอ่านครับ

เมื่อเช้า ขอโทษทีนะครับ

โทรไปหาพี่แต่เช้าเลย ....  :yoyo (84):

วันเสาร์นี้ ลำโพงจะมาส่งที่บ้าน

คงต้องลุ้นกันตัวโก่ง ..

ว่าจะออกหัวหรือก้อย  :yoyo (76):

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:32 น. »
ผมนับถือจริงๆซื้อแบบไม่คิดชีวิต :yoyo (83):เลย

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:46 น. »
แอบมาอ่านครับ

เมื่อเช้า ขอโทษทีนะครับ

โทรไปหาพี่แต่เช้าเลย ....  :yoyo (84):

วันเสาร์นี้ ลำโพงจะมาส่งที่บ้าน

คงต้องลุ้นกันตัวโก่ง ..

ว่าจะออกหัวหรือก้อย  :yoyo (76):
ไม่เป็นไรครับตื่นเช้าอยู่เเล้ว  ยังไงก็ส่งข่าวด้วยนะครับเรื่องลำโพง   ตอนเเรกนึกว่าใคร เเต่ชอบใจรูปดิสเพลเลยจำได้คุณ art  นี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:54 น. โดย TANAVUT »

ออฟไลน์ Nichanun

• หน้าใหม่
  • *
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันอังคาร 24 กรกฎาคม 2012 เวลา 18:27 น. »
 :yoyo(67): :yoyo(67): :yoyo(67):

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:00 น. »
 :yoyo(54): ผ่านมาเยอะมากกกกกกกกกกกก สุดยอด :yoyo(53):

ทีค จะกิน ออดิโอแลบได้มั้ยเนี่ย ลุ้นวุ้ย :yoyo(17):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:32 น. »
ตอนนี้มันมีตัวชอบในใจเเล้วครับ  รอให้คุณ  สุรพงษ  มาช่วยตัดสิน   เเต่สำหรับผม  ดีคนละด้าน   ชอบ  audiolab8200 มานานเเล้วใฝ่ฝันมานานเห็นคนพูดถึงเยาะมากเลยต้องถอยมา   ส่วนอีกตัวคุณทอมเเห่งเกาะสมุยให้ยืมมาเปรียบเทียบ    ขอตอบตรงนี้เลยว่า   ถ้ามีโอกาศจะซื้อ  teac ไว้อีกตัวเพราะมันคนละเเนวเสียงกัน  ขนาดผมเป็นคนที่ฟังอะไรออกยาก   ผมฟังเเล้ว 2ตัวนี้คนละบุคลิกเสียงเลย
audiolab8200cd  ก็คงออกเเนวeng  ชอบรายละเอียดดี   อิมเเพคดี  คึกคัก  สดใส เหมือนเด็กเเรกรุ่น
dac   teace  ก็เเนว  japan  ผมว่าคล้ายเเนวเสียง marantz   อวบอิ่ม  ใหญ่  เหมือนสาวที่โตมาอีกขั้น

โดยรวมๆเเล้ว  รักพี่เสียดายน้อง   ต้องถอยอีกตัวเเน่ถ้ามีงบ   จะได้เหมือนมี ซีดี 2ตัว 2เเนวเสียง

ส่วนเรื่องต่อผ่าน  hiface2   ผมว่าหูผมฟังเเล้วไม่ค่อยออกจะว่าดีก็ได้  จะว่าไม่ได้เรื่องก็ได้  หรือมันยังไม่พ้นเบริน
ผมเลยจัดการถอด  เเล้วใช้สาย  usb  ที่ราคา3000   ต่อตรงจาก  คอม  เข้าเเด็ก  เปรียบเทียบทั้ง2เครื่อง
เเล้วลองฟัง  กลับไป....กลับมา........รู้สึกทันทีว่า    มันขาดไรไปอย่าง   เเต่ก็บอกไม่ถูก   สรุป  สำหรับผมคงใช้
hiface2  ต่อไปถึงจะไม่ได้เพื่อให้เสียงดีขึ้นเเต่ก็เพื่อเเปลงจากโน็ตบุ๊คให้ใช้สาย  โคเเอ็ก  ดีๆกับเขาบ้าง
เรื่อง  hiface2  ท่านที่ยังไม่เคยลอง ถ้าคิดว่าราคารับได้ก็น่าลองครับ  เเต่ถ้าหวังว่าเสียงจะดีหรือไม่นั้น   
หูใครหูมัน    ครับ   

ตอนนี้ทุกอย่างเริ่ม  หมดตัว  เอ้ย  ลงตัวเเล้ว  ชักเริ่มพอใจใน คอนเซ็บ  ตัวเอง  คือ ชุดดูหนัง+ฟังเพลง  ในชุดเดียวกัน   ในราคาที่  จับต้องได้
เเต่ตอนนี้ความคันเริ่มมากอีกเเล้ว        บ้าฟิว    
[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:43 น. โดย TANAVUT »

ออฟไลน์ Linux

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:36 น. »
รอติดตามความคันครั้งใหม่  :yoyo(58):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:44 น. »
ระวังน๊า ..พี่อ๊อต

กับฟิวส์

ได้รายละเอียด  ชัดเจน จะแจ้ง      ก็จะเสียความอิ่ม กับความลื่นไหลของดนตรี  และบรรยากาศรอบๆชิ้นดนตรีแต่ละตัว ไป

กลับกัน ...

ถ้าได้มวล อวบอิ่ม และน้ำหนักเสียง..     ก็จะสูญเสีย รายละเอียดปลีกย่อย ความชัดเจนของอิมเมจ ไป

แต่ไม่ลอง ก็จะไม่หายคัน 5555+

:yoyo(65):

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:49 น. »

กับฟิวส์

ได้รายละเอียด  ชัดเจน จะแจ้ง      ก็จะเสียความอิ่ม กับความลื่นไหลของดนตรี  และบรรยากาศรอบๆชิ้นดนตรีแต่ละตัว ไป

กลับกัน ...

ถ้าได้มวล อวบอิ่ม และน้ำหนักเสียง..     ก็จะสูญเสีย รายละเอียดปลีกย่อย ความชัดเจนของอิมเมจ ไป

ตกลงได้อย่างเสียอย่างอีกเเล้ว   มันไม่มีความพอดีเลยเหรอ   รักพี่เสียดายน้อง

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:55 น. »

กับฟิวส์

กลับกัน ...

ตกลงได้อย่างเสียอย่างอีกเเล้ว   มันไม่มีความพอดีเลยเหรอ   รักพี่เสียดายน้อง

แบบนี้หรือเปล่าครับพี่

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 14:59 น. »

กับฟิวส์

กลับกัน ...

ถ้าเเบบนี้ชอบด้านขวาผมสั้น  อันนี้ฟิวรุ่นไหนครับ   ใส่ปุ๊ปเสียงเปลียนปั้ป :yoyo(2):   

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:01 น. »

กับฟิวส์

กลับกัน ...

ถ้าเเบบนี้ชอบด้านขวาผมสั้น  อันนี้ฟิวรุ่นไหนครับ   ใส่ปุ๊ปเสียงเปลียนปั้ป :yoyo(2):   

ชอบตัวเดียวกับผมเลยพี่

ฟิวส์ตัวนี้ จับกลับหัว กลับหาง ก็เสียงร้องต่างกัน

รุ้สึก ถ้าสวนทิศ

จะร้องดังเป็นพิเศษนะคร๊าบบ  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:06 น. »
นั่นไง โดนเข้าแล้ว น้าอ๊อด อิๆๆ

สงสัยต้องขน lindemann ไปให้ลอง กับเอา dac ผมไปด้วย เอาสาย coax ยาว ๆ ไปให้ฟังด้วยซะแล้ว

ลืมๆ ว่าจะเขียนเรื่องอะไรที่ขาดหายไปตอนไม่ได้ใช้ hiface เทียบกับ usb เส้นละตั้ง 3 พัน  กูรู เค้าบอกว่า มันเป็นเรื่อง jitter กับ latency ที่ทำให้อารมณ์เพลง มันขาดหายไปครับน้าอ๊อด   รอผู้รู้มาตอบต่อดีกว่า

จ๊ากกก กลับมาอีกรอบ ลืมเรื่องฟิวส์  ระบบของผมจบลงที่ acme cryo ครับ  หวานพริ้วประกายทอดเบสลงพื้นเลยครับ ๕๕๕ ว่าไปนั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 28 กรกฎาคม 2012 เวลา 00:57 น. โดย surapong »
Simple & Simple

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:09 น. »
นั่นไง โดนเข้าแล้ว น้าอ๊อด อิๆๆ

สงสัยต้องขน lindenman ไปให้ลอง กับเอา dac ผมไปด้วย เอาสาย coax ยาว ๆ ไปให้ฟังด้วยซะแล้ว

เเค่นี้ก็เริ่มพอใจเเล้วครับพี่   รอวันพรุ่งนี้  ให้พี่มาช่วยฟัง

มันจริงครับ มันขาดอะไรไปไม่รู้บอกไม่ถูก    รู้เเต่มันขาด     เเต่พอใส่hiface2 เข้าไป..........พูดไปก็หาว่าโฆษณา
ค่าสปอนเซอก็ไม่ได้   เเถมราคาลดเเค่  100 เดียว  พูดไม่ดีก็หาว่าโจมตีสินค้าเขา  เอาเป็นว่าขาดเธอไม่ได้เเล้วกัน
นอกจากมีตัวใหม่มาเเล้วผมฟังออก...ค่อยว่ากันใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:17 น. โดย TANAVUT »

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 15:14 น. »
รอรายงานผลนะคร๊าบ :yoyo(65):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 16:35 น. »
เล่นฟิวส์ ... ดีครับ  :yoyo (80):

ส่วนตัว นักเล่นอย่างเรา ต้องเอาให้ครบ

ใครว่าอะไรดี ต้องหามาครับ ....  เอาให้หายสงสัย :yoyo(63):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:29 น. »
 :yoyo(58): อ่านสนุกจริงๆครับพี่ ติดตามเรื่อยๆนะครับ

เล่นฟิวส์ ... ดีครับ  :yoyo (80):

ส่วนตัว นักเล่นอย่างเรา ต้องเอาให้ครบ

ใครว่าอะไรดี ต้องหามาครับ ....  เอาให้หายสงสัย :yoyo(63):

สนับสนุน ป๋าเกาะครับ ฟิวส์เป็นอะไรที่เปลี่ยนแล้วเห็นผลชัดมากกก แต่ต้องเลือสไตร์ที่เราต้องการนะครับ  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 กรกฎาคม 2012 เวลา 18:14 น. »
ถ้าอย่างนี้สงสัย  ฟิว เต็มบ้านเเน่เลย

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันศุกร์ 27 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:13 น. »
ยังไงก็ต้องขอบอกว่าผมหยุดความคันไม่ไหว   ว่าจะใช้ตัวละไม่เกิน500อย่างน้อยดีกว่าของที่เเถมมาในเครื่องเพราะยังไงผมฟังไม่ค่อยออก  เเต่ดันคัน    ไปเลยวันนี้ถอยมาเลย   2ตัวก่อน  เอามาเข้าภาคไฟเข้า  ของ ออนเกียว876

ใส่ปุ๊ป   ..................  ลืมบอกไป ฟิว2ตัวเกือบ5000   ขอไม่กล่าวถึงยี่ห้ออีกนะครับ  เพราะผมไม่ได้เป็นพ่อค้าหรือเเอบเเฝง  เเต่อย่างใด หูผมฟังว่าดีผมก็ว่าดี  ฟังไม่ออก  ก็ไม่ว่าของเขา    เพราะความคันตัวเราเอง

พอใส่ไปผมว่ามันก็สำเเดงเดชเลยนะ   อย่างน้อยหูตะกั่วอย่างผม  ยังชอบเลย  เสียงเหมือนไร้หมอกควัน  มีเเรงปะทะ

เเค่นี้ครับกับเงิน 5000  อย่างอื่น  ผมฟังไม่ออก  คงต้องรอเบรินมั้ง........   หรือจะให้ดีกว่านีสงสัยต้อง  ตัวละ5.......

มันคงจะไปไกลกว่านี้อีก    เเต่  ผมต้องลองเเน่คือเอา  ฟิวราคาไม่เกิน500 มาลองเทียบดู  ว่าผมจะฟังออกไหม

เเต่ถ้ามันฟังเเล้วคล้ายกันก็เหมือนเดิมครับ    2ตัว5000  นิมนตไป  ใช้ตัวละ  500  ดีกว่า 

ทุกอย่างที่เขียนไว้ไม่ได้  ยกยอ  เเละ   โจมตี  สินค้าใดๆ   เป็นเพียงเเค่ หูuser  ตระกั่วๆ  เท่านั้นครับ  โดยทุกอย่างยึดหลักคำว่า  คุ้มค่า+ฟังออก    +  ความคัน    :yoyo (97):

ออฟไลน์ SilverRazor

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันศุกร์ 27 กรกฎาคม 2012 เวลา 22:37 น. »
น่าอิจฉาจัง ลองมาหลายชุดละ  :yoyo(29):

ออฟไลน์ Yong_Yee

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันอังคาร 31 กรกฎาคม 2012 เวลา 17:04 น. »
อ่านแล้วมันส์จริง ๆ ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนไวมาก ๆ ประสบการณ์โชกโชนเลยครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันอังคาร 31 กรกฎาคม 2012 เวลา 21:13 น. »
น้าทานาฯ  เล่นกัน มันส์ไม่เลิก

ให้เอิกเกริก  เล่นฟิวส์ สิวสิวมาก

เด็กๆรู้ เล่นกะฟิวส์ ระวังนา

ใส่ผิดค่า ผิดวิธี ต้องมีครู

ครูจะบอก สอดอย่างไร เอาให้เสียว

อย่าลดเลี้ยว ทางต้องตรง ทรงให้มั่น

ฟิวส์จะอยู่ กะเรา นานๆวัน

หากอยากมัน หาฟิวส์ใหม่ มาใส่เอย .... :yoyo (93):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !