ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณเฮียเม้งมากๆๆๆครับ ที่สละเวลามาสาธิตการเซ็ท Dpols ที่ร้านผม  (อ่าน 4451 ครั้ง)

ออฟไลน์ -SweetPig-

• ชอบคุย
วันนี้ เฮียเม้งกับ คุณวุฒิ แวะมาดูที่ร้าน ฟังแล้วทนไม่ไหว เลยช่วยสงเคราะห์จัดลำโพงให้ใหม่ ซึ่งสภาพห้องแย่ๆแบบร้านผมนี่ไม่น่าทำอะไรได้มาก

แต่เฮียเม้งก็ ค่อยๆจับระดับน้ำ ความสูง ระยะห่าง เปิดเทสแผ่นแล้ว แผ่นเล่า พอได้ Dpols แล้วเสียงนี่คนละเรื่องเลยครับ

ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งมากๆๆๆครับ ที่ช่วยสาธิตวิธีการเซ็ท ช่วยรีดประสิทธิภาพของชุดที่ร้าน จนเปล่งประกายมี มิติ มีตำแหน่งชัดเจน

แล้วก็ขอขอบคุณน้า wut ที่ช่วยผมขยับความสูงขาตั้ง ไปมาตั้งหลายรอบ  กับ น้าเขียงด้วยนะครับ ที่ช่วยเป็นผู้ช่วยฟัง

:m (3): :m (3): :m (3):

พอดีว่าวันนี้ไม่ได้เอากล้องกลับมาบ้าน เลยไม่มีรูปอ่า.... ไม่รู้น้าเขียงถ่ายไว้กี่รูป

ออฟไลน์ harts

• ชอบคุย
Re: ขอบคุณเฮียเม้งมากๆๆๆครับ ที่สละเวลามาสาธิตการเซ็ท Dpols ที่ร้านผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 28 กรกฎาคม 2009 เวลา 23:35 น. »
เยี่ยมเลย อยากรู้เรื่องบ้าง จะมีโอกาศไหมหว่า  :m (3):
เครื่องเสียงมันไม่มีที่สิ้นสุด อยู่ที่เรารู้จุดว่าจะหยุดอยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: ขอบคุณเฮียเม้งมากๆๆๆครับ ที่สละเวลามาสาธิตการเซ็ท Dpols ที่ร้านผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 28 กรกฎาคม 2009 เวลา 23:42 น. »
เม้ง ON TOUR 2009 ! :m (17):

อย่าติดหวัดกลับบ้านนะเฮีย ผมไม่ไปหาแน่ :m (34):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Mz5

• ชอบคุย
    • Welcome to Pu's Spaces
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 02:36 น. »
นี่แหละครับที่ทำให้ผมตามมาอ่าน กระทู้ของเฮียเม้งที่นี่

ผมไปร้านหมูหวานบ่อยมากในช่วงสองเดือนมานี้ ต้องบอกว่าวันนี้เป็นวันแรกที่เสียงเจ๋งมากๆมิติต่างๆมาครบ เสียงลื่นไหลมากๆ

ยังไงเดี๋ยวผมจะรีบศึกษาที่เฮียเม้งแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 10:22 น. »
เม้ง ON TOUR 2009 ! :m (17):

อย่าติดหวัดกลับบ้านนะเฮีย ผมไม่ไปหาแน่ :m (34):

ติดหวัดวุ้นอ่ะป๋า แต่ไม่ติดต่อครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Zeal

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 10:25 น. »
อยากได้ห้องแบบนี้บ้างจัง   :m (61): Dpols

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 10:35 น. »
เลี้ยงส่ง เฮียเม้งกลับดึกปะ ท่านลี้  :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 10:41 น. »
เกือบๆห้าทุ่มครับพี่หมู...เมา... :m (21):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:04 น. »
สนุกสุดแสนกันทั้งนั้น อิอิ :m (55): :m (55): :m (55):
ตอนนั่งฟังต้องอ่านsub titleด้วยอ่ะครับ :m (66):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:05 น. »
อ้าว  โอ๊ตไปด้วยรึ  เหลาให้ฟังหน่อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:08 น. »
อิอิ  :m (55): พี่หมูครับผมเป็นแค่สารถีรับ-ส่งเฮียเม้งเองครับ :m (15):

ไปช่วงท้ายๆๆ  :m (49):ไม่ได้ อิคึๆๆๆ คิมูจิๆๆๆด้วยครับนั่งดูเจ๋ยๆๆ :m (53): :m (50): :m (7):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:13 น. »
โอ้ต...นั่งดูเค้า..อิคึอิคึ..กานเหรอ...โหโรคจิตอย่างแรงงงงง  :m (62):

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:18 น. »
โอ้ต...นั่งดูเค้า..อิคึอิคึ..กานเหรอ...โหโรคจิตอย่างแรงงงงง  :m (62):

ก้อคราวที่แล้วน้องท่านนี้แกก้อ...กะเค้าด้วยนี่ครับ...

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 29 กรกฎาคม 2009 เวลา 11:35 น. »
ป่าวครับไปถึงก็แค่ไปรับเองครับ :m (89): อิอิคนที่อิคึนั่นพี่เขียงครับ 555
 :m (36):คราวที่แล้วก็แค่ไปกินข้าวเฉยๆๆๆ :m (13): :m (55):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 กรกฎาคม 2009 เวลา 08:23 น. »
กลับเข้าฝั่งหน่อย :m (7):

ครั้งแรกที่ได้ยินเสียงจากชุดเฮียตือ บอดี้จะเรียวบางมากเล็กมาก ไม่มีไดนามิคเท่าไหร่
ผมสงสัยว่าทำไมขาตั้งไม่ใส่สไปค์ เฮียแกบอกว่ากลัวเสียงจะบางลงไปอีก
ผมเลยบอกว่าใส่สไปค์จะดีกว่า เบสที่บางเป็นเพราะ coherency ไม่ดี
อาการหักล้างคลื่นเสียงกันเองทำให้เสียงเบสไม่ค่อยมี หลักๆก็มาจากลำโพงเซ็ทยังไม่ถูกต้อง

หลังใส่สไปค์และปรับลำโพงใหม่ก็เรียบร้อยครับ
เสียงเปิดมีชีวิตชีวา dynamic life บอดี้มีเนื้อมีหนังและใหญ่ขึ้นทันที ของเดิมจะ compressed

ระหว่างที่ปรับอยู่มีจิ๊กโก๋แถวๆนั้นแซวด้วย
แต่มันไม่รู้หรอกว่าผมมีความสามารถปิดเสียงตรงนั้นได้ ทำให้การเซ็ทไม่มีปัญหาใดๆ :m (13):

หลังเซ็ทเสร็จผมเปิดดังลั่นซอยเลย :m (1):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."