ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีเช้าวันใหม่ครับ  (อ่าน 48917 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
Re: สวัสดีเช้าวันใหม่ครับ
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: วันอังคาร 21 สิงหาคม 2012 เวลา 08:40 น. »
วันนี้ประจวบฯอากาศดี เดินทางไปนครปฐมเย็นนี้ครับ คิดถึงเครื่องเสียงที่บ้านจัง ฝุ่นคงจับหนาเลย :yoyo(1):

ออฟไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: วันอังคาร 21 สิงหาคม 2012 เวลา 09:51 น. »
สวัสดีตอนเช้าครับ ผมคงต้องพยายามหัดดื่มกาแฟช่วงเช้ากับเค้าบ้าง เห็นชาวบ้านชาวช่องเขาดื่มกันอย่างมีอารมณ์สุนทรีย์ละเมียดละมัยแล้วน่าอิจฉา ปกติผมดื่มแต่เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลล์ช่วงเย็นลากยาวไปจนดึก(แบบไม่ละเมียดละมัย เอาเมาเข้าว่า)

ออฟไลน์ chaow

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: วันอังคาร 21 สิงหาคม 2012 เวลา 14:59 น. »
อากาศสบายครับวันนี้ น้ำคงไม่ท่วมเหมือนปีที่แล้ว

ออฟไลน์ chaow

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: วันอังคาร 21 สิงหาคม 2012 เวลา 15:13 น. »
สวัสดีครับ  :yoyo(56):  :yoyo(56):

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2012 เวลา 08:20 น. »
สวัสดียามเช้า น้าๆ TAC. ทุกท่านครับ :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าอยากเป็นคนมั่งมี
อย่าเป็นคนดีแต่จ่าย

ถ้าอยากเป็นคนนําสมัย
อย่าทําลายวัฒนธรรม"

เมื่อวานไม่ได้มาสวัสดีน้าๆเลยครับ ตั้งแต่เช้าเลยครับ  :yoyo(30):
:yoyo (89):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: วันศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 เวลา 07:52 น. »
สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ TAC. ทุกท่าน  :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าอยากเป็นคนมีเกียรติ
อย่าเหยียดหยามคนอื่น

ถ้าอยากมีความรู้
อย่าลบหลู่อาจารย์"

ออฟไลน์ RockDragon

• คุยเก่งมาก
  • 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: วันศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 เวลา 08:16 น. »
สวัสดีตอนเช้าครับทุกๆคน  :yoyo (81):
มาฟังเพลงเพลินๆหลังตื่นนอนกันครับ  :yoyo (94):

VAN McCOY - the hustle (1975)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=wj23_nDFSfE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=wj23_nDFSfE</a>

ออฟไลน์ Plasmama

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: วันศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 เวลา 09:42 น. »
สวัสดีครับ วันศุกร์แล้ว เยส :yoyo(16): :yoyo(16): :yoyo(16):

ออฟไลน์ Piag

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: วันศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 เวลา 09:59 น. »
สวัสดีคอนสายๆ ครับ

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: วันเสาร์ 25 สิงหาคม 2012 เวลา 07:49 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16):  :yoyo (86):

"ถ้าอยากหาความสําราญ
อย่าล้างผลาญสมบัติ

ถ้าอยากเป็นคนมีอํานาจ
อย่าขาดความยุติธรรม"

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: วันจันทร์ 27 สิงหาคม 2012 เวลา 09:02 น. »
สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับ TAC. ทุกท่าน  :yoyo(16):  :yoyo (86):

"ถ้าอยากเป็นคนดัง
อย่าหวังความสงบ

ถ้าท่านทําตัวแข่งกับสังคม
ทางแห่งความล่มจมกําลังตามมา"

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: วันอังคาร 28 สิงหาคม 2012 เวลา 08:25 น. »
สวัสดีเช้าวันอังคารครับ TAC. ทุกท่าน  :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าท่านทํางานเห็นแก่หน้า
ท่านจะพบกับปัญหาอยู่เรื่อยไป

ถ้าท่านทําตัวเห็นแก่ได้
ท่านอย่าหวังนํ้าใจจากเพื่อนฝูง"

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: วันอังคาร 28 สิงหาคม 2012 เวลา 08:38 น. »
สวัสดีตอนเช้าๆครับทุกๆท่าน  :yoyo (81):

ออฟไลน์ abubaka

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: วันอังคาร 28 สิงหาคม 2012 เวลา 09:06 น. »
สวัสดีเช้าวันอังคารครับ TAC. ทุกท่าน  :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าท่านทํางานเห็นแก่หน้า
ท่านจะพบกับปัญหาอยู่เรื่อยไป

ถ้าท่านทําตัวเห็นแก่ได้
ท่านอย่าหวังนํ้าใจจากเพื่อนฝูง"

:yoyo(23):สวัสดีเช้าวันใหม่เช่นกันครับ ชอบคำสโลแกนนี้จัง เดี๋ยวนี้การทำงานเป็นอย่างนี้เยอะจัง แข่งขัน เห็นแก่ตัวจนลืมคำว่าพี่ น้อง เพื่อน เพื่อให้ตัวเองไปยังจุดหมาย เห็นหน้าไม่รู้ใจ เผลอไว้ใจลับหลังพวกแทงไม่เลี้ยง เซ็ง...เฮ้อคนน้อคน :yoyo(69):

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: วันอังคาร 28 สิงหาคม 2012 เวลา 09:50 น. »
 :yoyo(75): สวัสดีน้าๆยามเช้าที่สดใส ครับ  :yoyo(58):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: วันพุธ 29 สิงหาคม 2012 เวลา 08:13 น. »
สวัสดีเช้าวันพุธ ชาว TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16):  :yoyo (86):

"ถ้าท่านกลัวจนเกินไป
ท่านจะทําอะไรไม่ได้ความ

ถ้าท่านกล้าจนเกินงาม
ท่านจะพบแต่ความเดือดร้อน"

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: วันพุธ 29 สิงหาคม 2012 เวลา 08:17 น. »
อรุณสวัสดิ์กับเช้าที่อากาศดีมากครับ :yoyo(5):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: วันพุธ 29 สิงหาคม 2012 เวลา 09:29 น. »
สวัสดีครับ วันนี้เลยกล้าๆกลัวๆ คิดไม่ออกว่า งานเครื่องเสียงนี้จะซื้ออะไรดีน่า :yoyo(49):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2012 เวลา 07:45 น. »
สวัสดียามเช้า TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าท่านขาดความพอดี
ท่านจะเป็นหนี้เขาตลอดกาล

ถ้าท่านหวังแต่ความสนุก
ท่านจะเป็นทุกข์มหาศาล"

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2012 เวลา 07:47 น. »
สวัสดีครับ เช้านี้ร้อนอบอ้าว คาดว่าจะมีฝนตกอีกตอนบ่าย
จะเดินทางก็เผื่อเวลาไว้บ้างนะครับ :yoyo(5):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2012 เวลา 07:56 น. »
สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดีเช่นกันครับ เดี๋ยวก็ต้องออกไปทำงานกันอีกวัน  :yoyo (100): :yoyo (100):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: วันเสาร์ 01 กันยายน 2012 เวลา 08:32 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ ชาว TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16): :yoyo (86):

"ถ้าท่านขาดความยั้งคิด
ชิวิตทั้งชีวิตจะหมดความหมาย

ถ้าท่านทําใจให้สงบ
ท่านจะพบกับความสุขที่เยือกเย็น"

"มงคลชีวิต"

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: วันเสาร์ 01 กันยายน 2012 เวลา 09:22 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ ชีวิตคนในสามจังหวัดชายแดนใต้ผ่านพ้นกับความสับสนวุ่นวายของสถานะการณ์ต่าง ๆ มาได้อีกหนึ่งวัน :yoyo (84):

ออฟไลน์ Thank_You

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: วันเสาร์ 01 กันยายน 2012 เวลา 09:29 น. »
สวัสดีวันเสาร์เช่นเดียวกันครับ :yoyo(65):.............ขออนุญาติบ่นในห้องแนะนำตัวหน่อยนะครับ :yoyo(38): :yoyo(38):เมื่อคืนนั้งคิดทั้งคืนเลยว่าจะเปลี่ยนลำโพง Center ดีไหม ให้มันเข้ากับคู่หน้า(แต่จริงๆก็ไม่เน้นดูหนังเท่าไร)...อยากได้เสียงอิ่มๆ แต่มันใช้ตังเยอะนะครับ.....:yoyo(30): :yoyo(30):  และความอยากมีเยอะครับด้วย :yoyo(25): :yoyo(25):.........เอออออออออ...คิดต่อไป.....ขออนุญาติบ่นแค่นี้แหละครับ :yoyo (81): :yoyo (81):

ออฟไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 กันยายน 2012 เวลา 07:30 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ ชีวิตคนในสามจังหวัดชายแดนใต้ผ่านพ้นกับความสับสนวุ่นวายของสถานะการณ์ต่าง ๆ มาได้อีกหนึ่งวัน :yoyo (84):
ขอเอาใจช่วยพี่น้องสามจังหวัดชายแดนทุกๆท่านครับ (ผมมีน้องชาย(ลูกของน้า)เป็นตำรวจชั้นผู้น้อยอยู่อ.โคกโพธิ์  ปัตตานี ส่วนแฟนเขาก็เป็นครูในพื้นที่เพราะอาชีพแท้ๆ  เลยตกเป็นกลุ่มเป้าหมายแรกๆของไอ้พวกสัตว์นรก  :yoyo(37):เลยต้องอยู่แบบหวาดระแวงไปหมด..เฮ้ออออ.... :yoyo(30):)

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 กันยายน 2012 เวลา 08:08 น. »
สวัสดีเช้าวันหยุด น้า thanawat และชาว TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16): :yoyo (86):

ชอบท่อนนี้ของเพลงนี้มากครับ "ขวานไทยใจหนึ่งเดียว"

"ขวานที่ไม่มีด้าม นำไปใช้ย่อมไร้พลัง
คนไทยไม่เคยแบ่งข้าง ไทยแขกจีนฝรั่งที่เกิดยังเมืองไทย

ใต้ร่มบรมโพธิสมภาร พระเจ้าอยู่หัวพระราชินีทรงห่วงใย
ลูกเอยหลานเอยล้วนคนไทย มาสร้างฝันวันใหม่ให้ขวานไทยใจหนึ่งเดียว"

รักกันเถิดครับ พี่น้องชาวไทย

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 27 กันยายน 2012 เวลา 08:20 น. »
สวัสดียามเช้าครับ ตื่นเช้ามาฟังไช่ฉินและทำเอกสารรายงานดูTAC เพราะตอนบ่ายไปงานWHAT?ครับ :yoyo (89):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กันยายน 2012 เวลา 06:28 น. »
สวัสดียามเช้า TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16):  :yoyo (86):

หายไปนาน แอบไปทําของเล่นมาครับ

เหลือเก็บงาน ปิดผิว เหนื่อย  :yoyo (84):

"อย่าหวังอนาคต...หากวันนี้ท่านหมดหวัง..."

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 26 ตุลาคม 2012 เวลา 21:48 น. โดย BlackUnicorn »

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: วันเสาร์ 29 กันยายน 2012 เวลา 07:53 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ ชาว TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16):  :yoyo (86):

"ที่สําหรับความจน ไม่ใช่ที่สําหรับคนขยัน"

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: วันเสาร์ 29 กันยายน 2012 เวลา 08:04 น. »
สวัสดีเช้าวันเสาร์ที่ชุ่มฉ่ำไปด้วยฝนครับ

อยากฟังเสียงลำโพงตัวนี้ว่าเป็นยังไงบ้าง
ไม่ทราบว่างานปิดผิวนี่จะเลือกเป็นแบบวีเนียร์สีไม้ธรรมชาติ หรือว่า Black Piano ครับ :yoyo(3):

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: วันเสาร์ 29 กันยายน 2012 เวลา 08:25 น. »
แต่งหน้าทาปากเสร็จแล้วอย่าลืม :yoyo(14):สวัสดีตอนเช้า ไปงานWhat?อย่าลืมชมห้องแรกซ้ายมือชั้นGน่ะครับ :yoyo(27):

ออฟไลน์ hipfood

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: วันเสาร์ 29 กันยายน 2012 เวลา 21:33 น. »
สวัสดีครับ
Media Server : Mac Mini / Audio-gd Compass 2/ HifiMAN HE-500 Toxic Cable --> Apple TV
CD Player : HifiDiY CD M12 Player --> Coaxial : Black Cat
DAC : audio-gd nfb-3.2 --> RCA : Kimber Hero
Int. Amp : Marantz PM6004 --> SPK Cable : Nordost Purple Flair
Speaker : KEF Q300 Stand on KTT U24 32 inch

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 07:49 น. »
สวัสดีเช้าวันอังคาร ชาว TAC. ทุกท่านครับ  :yoyo(16):  :yoyo (86):

"พูดมาก-เสียมาก : พูดน้อย-เสียน้อย : ไม่พูดเลย-ไม่เสีย"

หายไปหลายวันไปทำของเล่นใหม่อีกแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:33 น. โดย admin »

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 08:04 น. »
สวัสดีครับ เช้านี้อากาศเริ่มเย็นแล้ว :yoyo(5):

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:13 น. »
น้าJIBJOYเห็นแล้วตาโตแน่ :yoyo(54):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:31 น. »
น้าJIBJOYเห็นแล้วตาโตแน่ :yoyo(54):
ถลนเลยครับ :yoyo(29):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 10:30 น. »
มาหวัดดีมั่ง :yoyo (81):

เช้านี้  วันปิยะฯครับ

ผมไปถวายบังคมมา   ไปทุกปี   เพราะ ลานพระรูปฯ   อยู่หน้าโรงแรมนี่เอง

จำได้ว่า   เมื่อก่อน ตอนเป็นเด็ก   พวกเรา ถึงกับต้องนั่งคุกเข่าลงกับพื้น กางมือกางแขน ไหว้ ถวายบังคมจริงๆ ...  ( คล้ายๆนักมวยไหว้ครู)

ไม่รู้ยังจำกันได้หรือเปล่า?     แต่ปัจจุบันนี้   ไม่เห็นครับ   นักเรียนคงไม่ทำกันแล้ว  หมายถึง ครู ...  ไม่เห็นความสำคัญ  ไม่ต้องทำ

พวกผม พวกเรา  นายกฯ  นายอำเภอฯ ฯลฯ  ไม่มีใครทำ

เสียดายเหมือนกันนะครับ   ผมว่า  มันดูดี มีวัฒนธรรม

ไม่รู้หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 12:54 น. »
มาหวัดดีมั่ง :yoyo (81):
เช้านี้  วันปิยะฯครับ
ผมไปถวายบังคมมา   ไปทุกปี   เพราะ ลานพระรูปฯ   อยู่หน้าโรงแรมนี่เอง
จำได้ว่า   เมื่อก่อน ตอนเป็นเด็ก   พวกเรา ถึงกับต้องนั่งคุกเข่าลงกับพื้น กางมือกางแขน ไหว้ ถวายบังคมจริงๆ ...  ( คล้ายๆนักมวยไหว้ครู)
ไม่รู้ยังจำกันได้หรือเปล่า?     แต่ปัจจุบันนี้   ไม่เห็นครับ   นักเรียนคงไม่ทำกันแล้ว  หมายถึง ครู ...  ไม่เห็นความสำคัญ  ไม่ต้องทำ
พวกผม พวกเรา  นายกฯ  นายอำเภอฯ ฯลฯ  ไม่มีใครทำ
เสียดายเหมือนกันนะครับ   ผมว่า  มันดูดี มีวัฒนธรรม
ไม่รู้หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่?
ธรรมเนียมปฎิบัติมันเปลี่ยนไปแล้วครับป๋า ส่วนใหญ่จะหายไปตามกาลเวลาพร้อมกับคนรุ่นเก่า ๆ
ซ้ำคนรุ่นใหม่ ๆ ก็ไม่ได้ตั้งใจสืบทอดสิ่งดี ๆ เหล่านั้นเอาไว้ ยังมีวิธีปฏิบัติดี ๆ อีกหลายอย่างที่ล้มหายไปพร้อมกับคนรุ่นเก่า ๆ ครับ

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: วันอังคาร 23 ตุลาคม 2012 เวลา 13:24 น. »
โปรเจคต่อไป 6EV5 Preamp เตรีบมแท่นอยู่ครับ คืบหน้าอย่างไรจะมารายงายให้ทราบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 26 ตุลาคม 2012 เวลา 21:39 น. โดย BlackUnicorn »