ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้อัลบั้มที่ทดสอบเสียงกลองครับ  (อ่าน 2019 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOP08

• ชอบคุย
  • music lover
อยากได้อัลบั้มที่ทดสอบเสียงกลองครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 18:51 น. »
พอดีผมไม่ค่อยมีแผ่นที่เป็นแนวโซโล่กลองชุด ช่วงนี้อยากลองฟังแนวโซโล่ percussion บ้าง รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำชื่อศิลปิน/อัลบั้มด้วยครับ

ขอบคุณครับ  :yoyo(65):
แจ๊สก็ชอบ ป๊อปก็ชอบ คลาสสิคก็ฟัง ร็อคก็เอา สรุปฟังทุกอย่าง

ออฟไลน์ HiFi Part

• ชอบคุยมาก
Re: อยากได้อัลบั้มที่ทดสอบเสียงกลองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:07 น. »
แนะนำอัลบัมของ Brent Lewis เลยครับ  ฟังสนุก  มิติใช้ได้  ถ้าไม่ติว่าบางอัลบัมเป็นดิจิตอลไปนิดนึง..   :yoyo (95):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:13 น. โดย HiFi Part »
Count Basie said  " It's the notes you don't hear that matter "

ออฟไลน์ abubaka

• คุยเก่งมาก
Re: อยากได้อัลบั้มที่ทดสอบเสียงกลองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 19:47 น. »
 :yoyo(64):ลองไปหาอัลบั้มyim hok manมาฟังดูครับกลองจีนใบใหญ่ วันก่อนลองหยิบแผ่นเบอร์มาสเตอร์ ชุดออกใหม่ปกสีดำชุด3มาลองฟังเพลิน...กำลังเคลิ้มๆจะหลับต้องสะดุ้งแทปตกเก้าอี้กับเพลงสุดท้ายของชุดนี้  :yoyo(26):แฟนตะโกนถามมีงานมาเชิดสิงโตแถวนี้เหรอ อีกแผ่นก็ take dake,mangerเพลงชุด10กว่าๆขึ้นไปและก็อัลบั้มตามด้านบนเลยครับ  :yoyo (100):

ออฟไลน์ NOP08

• ชอบคุย
  • music lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 23:21 น. »
ขอบคุณพี่ๆทั้งสองท่านครับ   :yoyo(65):
แจ๊สก็ชอบ ป๊อปก็ชอบ คลาสสิคก็ฟัง ร็อคก็เอา สรุปฟังทุกอย่าง

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 23:34 น. »
ลองหาสองแผ่นนี้มาฟังครับ

1. The Sheffield Track & Drum Record บรรยากาศการบันทึกสด  :yoyo (79):
2. Best of Kodo เสียงกลองใหญ่ Daiko แบบฝ้ากระเทือน  :yoyo (87):

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 20 กรกฎาคม 2012 เวลา 23:39 น. »
Brent Lewis  :yoyo(3):