ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืน (6 สค.) ผมได้ไปฟังเครื่องเสียงชุดใหญ่มากๆ เสียงดีมาก มาครับ  (อ่าน 50391 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
Re: เมื่อคืน (6 สค.) ผมได้ไปฟังเครื่องเสียงชุดใหญ่มากๆ เสียงดีมาก มาครับ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 00:41 น. »
สวัสดีครับพี่โก้ ผมน้องใหม่เพิ่งเข้าวงการครับ ชื่นชมในงานของพี่มากๆครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวน้อยๆของผมด้วยนะครับ

เอ่อ! น้าหมู ให้พี่โก้เซ็ทแบบนี้ซักชุดสิครับพี่ รับรองจบแน่ๆ ไม่ต้องลองผิดลองถูกเยอะด้วย  :m (54):

ชุดแบบนี้  น่าสน  วันที่ 16 ส.ค. เจอกัน ซื้อมาแล้ว 1 ชุด  20  ใบ  เอิ๊ก  เอิ๊ก   :m (88): :m (88): :m (88):

เออ  หมูหวาน ส่งแผ่นอรวี มาให้ด้วยนะ   p m ราคาบวกค่าส่งมาด้วย

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
Re: เมื่อคืน (6 สค.) ผมได้ไปฟังเครื่องเสียงชุดใหญ่มากๆ เสียงดีมาก มาครับ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 00:57 น. »
ยินดีรู้จักทุกท่านนะครับ

:m (54): :m (54): :m (54):

รู้สึกอบอุ่นมากๆ ครับ กับพี่ๆน้องๆ ใน Web นี้ มิน่าหละ เข้าใจแล้วทำไมน้าเต่าชวนผมมาเล่น Web นี้

จริงๆ ผมเป็นพวก Hardcore เล่น 2 ch Stereo มากๆเลยครับ จนกระทั่ง ปลายปีที่แล้วตามเจอสิ่งที่เค้าเล่าอ้าง ผมเลยเลิกตามแล้วครับ แต่ไม่ได้เลิกเล่นนะครับ ยังชอบอยู่เหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนมาเป็นออกแบบบ้าง จะได้เรียนรู้อะไรได้เพิ่มขึ้นครับ ผมเป็นคนหยุดอยู่กับที่ไม่ค่อยได้ครับ ชอบคิดอะไรไปเรื่อยเปื่อยครับ ห้องคุณ K คราวหน้าไปเยี่ยมชม อาจจะได้เห็นอาวุธหนักชิ้นใหม่แล้วก้อได้ครับ น่าจะได้ไปใส่ไม่เกิน 2 อาทิตย์นี่ แล้วผมคงตามเข้าไป Set อีกทีครับ คาดว่าน่าจะได้เรื่อง Depth ที่ลึกขึ้น หน้าหลัง ชัดขึ้นอีก และมีความ Airy และบรรยากาศมากขึ้นครับ ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องเคราอะไรนะครับ แค่เพิ่ม Accessory ครับ

ผมขออนุญาติแนะนำอะไรหน่อยครับ สำหรับคนที่อยากพัฒนาทักษะการฟัง ผมอยากให้ลองไปฟังที่โรงแรม Sheraton Grande Sukhumvit ตอน 21.30 - 23.30 วันอังคารถึงเสาร์นะครับ แล้วพยายามจดจำเสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น ทั้งกลอง เบส  Piano และ Trumpet ให้ดีๆ ครับ ส่วนกลองสังเกตเสียงหางฉาบ น้ำหนักกลอง Harmonic ให้ได้ครับ วงนี้เล่นเพลงดีมากครับ

:m (67): :m (67): :m (67):

โดยส่วนตัว ผมเองอาจจะได้เปรียบท่านอื่นบ้าง ที่ได้ Set เครื่องสุดๆ มาเยอะ แต่ตรงนี้เทียบไม่ได้กับทักษะการฟัง ที่ผมได้มาจากการเรียน Piano และตอนเล่นวงครับ นักดนตรีจะได้เปรียบมากเรื่องการฟัง Pitch Dynamic Timbre ที่ถูกต้องของเสียง ซึ่งมีผลมากๆ กับการปรับปรุงเสียงในชุดเราให้ถูกทาง ตรงนี้ผมเรียนว่าเสียงดีไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงอย่างเดียว การที่เราจะซื้อของแพง เราควรที่จะเข้าใจก่อนว่าจะซื้อเครื่องนี้เพราะอะไร แน่ใจได้หรือเปล่าว่ามันจะเข้าและช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพชุดเราได้จริงๆ อย่าซื้อเพราะแค่คนบอกว่าดี หรือติด Class A A+ A++ สำหรับผมพวกนี้เป็นแค่ Guide เองครับ ที่เหลืออยู่ที่หูเราล้วนๆ เลยครับ

พยายามปรับประสิทธิภาพของการฟังของเราให้ดีขึ้นก่อนที่จะเริ่มซื้อของครั้งต่อไป รับรองจะได้ของที่ดีจริงๆ มากกว่าเยอะเลยครับ เพราะเมื่อเรามี Reference การฟังที่ดีแล้ว เราจะเข้าใจคำว่าเสียงดีคืออะไรมากขึ้นเยอะครับ

มีอะไร มาแลกเปลี่ยนความรู้กันในกระทู้ได้นะครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีการค้ามาเกี่ยวแน่นอนครับ มาแชร์แบ่งปันความรู้กันดีกว่าครับ ผมเป็นคนนึงที่อยากพัฒนาทักษะการฟังของนักเล่นบ้านเราให้ดีขึ้นครับ จะได้เล่นเครื่องเสียงมีความสุข ไม่ต้องเสียตังค์ไปกับอะไรที่พาให้หลงทางครับ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 08:24 น. »
สวัสดีครับพี่โก้ ผมน้องใหม่เพิ่งเข้าวงการครับ ชื่นชมในงานของพี่มากๆครับ ฝากเนื้อ ฝากตัวน้อยๆของผมด้วยนะครับ

เอ่อ! น้าหมู ให้พี่โก้เซ็ทแบบนี้ซักชุดสิครับพี่ รับรองจบแน่ๆ ไม่ต้องลองผิดลองถูกเยอะด้วย  :m (54):
ใช่ครับ เอาแบบนี้สักชุด รับรองหัวกระไดบ้านไม่มีแห้งครับ ฮี่ ฮี  :m (88):

ยินดีต้อนรับและต้องขอขอบคุณคุณโก้ที่ช่วยมาเปิดหูเิปิดตาให้กับพวกเรานะครับ  :m (51): :m (51): :m (51):

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 09:35 น. »
สวัสดีครับเฮีย Meng

ได้ยินชื่อเสียง เฮีย Meng มานานครับ ไม่เคยได้รู้จัก พูดคุยกันสักที มีโอกาศเมื่อไหร่ ผมว่าได้คุยกับเฮีย Meng มันส์ แน่ๆ เลย

ดูหลักการที่เฮีย Meng นำมาเผยแพร่ น่าสนใจดีครับ คุณหมูแกชมเฮียเม้งน่าดูเลยครับ

ยินดีที่รู้จักครับ

:m (68): :m (68): :m (68):

Ko

ออฟไลน์ Zeal

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 09:38 น. »
ยินดีรู้จักทุกท่านนะครับ

:m (54): :m (54): :m (54):

รู้สึกอบอุ่นมากๆ ครับ กับพี่ๆน้องๆ ใน Web นี้ มิน่าหละ เข้าใจแล้วทำไมน้าเต่าชวนผมมาเล่น Web นี้

จริงๆ ผมเป็นพวก Hardcore เล่น 2 ch Stereo มากๆเลยครับ จนกระทั่ง ปลายปีที่แล้วตามเจอสิ่งที่เค้าเล่าอ้าง ผมเลยเลิกตามแล้วครับ แต่ไม่ได้เลิกเล่นนะครับ ยังชอบอยู่เหมือนเดิม เพียงแต่เปลี่ยนมาเป็นออกแบบบ้าง จะได้เรียนรู้อะไรได้เพิ่มขึ้นครับ ผมเป็นคนหยุดอยู่กับที่ไม่ค่อยได้ครับ ชอบคิดอะไรไปเรื่อยเปื่อยครับ ห้องคุณ K คราวหน้าไปเยี่ยมชม อาจจะได้เห็นอาวุธหนักชิ้นใหม่แล้วก้อได้ครับ น่าจะได้ไปใส่ไม่เกิน 2 อาทิตย์นี่ แล้วผมคงตามเข้าไป Set อีกทีครับ คาดว่าน่าจะได้เรื่อง Depth ที่ลึกขึ้น หน้าหลัง ชัดขึ้นอีก และมีความ Airy และบรรยากาศมากขึ้นครับ ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องเคราอะไรนะครับ แค่เพิ่ม Accessory ครับ

ผมขออนุญาติแนะนำอะไรหน่อยครับ สำหรับคนที่อยากพัฒนาทักษะการฟัง ผมอยากให้ลองไปฟังที่โรงแรม Sheraton Grande Sukhumvit ตอน 21.30 - 23.30 วันอังคารถึงเสาร์นะครับ แล้วพยายามจดจำเสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น ทั้งกลอง เบส  Piano และ Trumpet ให้ดีๆ ครับ ส่วนกลองสังเกตเสียงหางฉาบ น้ำหนักกลอง Harmonic ให้ได้ครับ วงนี้เล่นเพลงดีมากครับ

:m (67): :m (67): :m (67):

โดยส่วนตัว ผมเองอาจจะได้เปรียบท่านอื่นบ้าง ที่ได้ Set เครื่องสุดๆ มาเยอะ แต่ตรงนี้เทียบไม่ได้กับทักษะการฟัง ที่ผมได้มาจากการเรียน Piano และตอนเล่นวงครับ นักดนตรีจะได้เปรียบมากเรื่องการฟัง Pitch Dynamic Timbre ที่ถูกต้องของเสียง ซึ่งมีผลมากๆ กับการปรับปรุงเสียงในชุดเราให้ถูกทาง ตรงนี้ผมเรียนว่าเสียงดีไม่จำเป็นต้องเป็นของแพงอย่างเดียว การที่เราจะซื้อของแพง เราควรที่จะเข้าใจก่อนว่าจะซื้อเครื่องนี้เพราะอะไร แน่ใจได้หรือเปล่าว่ามันจะเข้าและช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพชุดเราได้จริงๆ อย่าซื้อเพราะแค่คนบอกว่าดี หรือติด Class A A+ A++ สำหรับผมพวกนี้เป็นแค่ Guide เองครับ ที่เหลืออยู่ที่หูเราล้วนๆ เลยครับ

พยายามปรับประสิทธิภาพของการฟังของเราให้ดีขึ้นก่อนที่จะเริ่มซื้อของครั้งต่อไป รับรองจะได้ของที่ดีจริงๆ มากกว่าเยอะเลยครับ เพราะเมื่อเรามี Reference การฟังที่ดีแล้ว เราจะเข้าใจคำว่าเสียงดีคืออะไรมากขึ้นเยอะครับ

มีอะไร มาแลกเปลี่ยนความรู้กันในกระทู้ได้นะครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีการค้ามาเกี่ยวแน่นอนครับ มาแชร์แบ่งปันความรู้กันดีกว่าครับ ผมเป็นคนนึงที่อยากพัฒนาทักษะการฟังของนักเล่นบ้านเราให้ดีขึ้นครับ จะได้เล่นเครื่องเสียงมีความสุข ไม่ต้องเสียตังค์ไปกับอะไรที่พาให้หลงทางครับ

เห็นด้วยกับ คุณโก้ครับ เมื่อก่อนผมจะซื้อแต่ละตัว อ่านแต่ review อย่างเดียวไม่เคยฟัง :m (82): เดี๋ยวนี้ถ้ายังไม่ได้ฟัง(จนชอบ) ยังไม่ซื้อครับ :m (54): ถือคติว่าเงินอยู่ในกระเป๋าเราครับ ......  :m (7): ขอบคุณคุณโก้ที่เข้ามาเล่าประสบการณ์ดีๆ+แนวทาง ในการนำไปปรับปรุงชุดครับ :m (17):

• TAC
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 10:04 น. »
สวัสดีครับเฮีย Meng

ได้ยินชื่อเสียง เฮีย Meng มานานครับ ไม่เคยได้รู้จัก พูดคุยกันสักที มีโอกาศเมื่อไหร่ ผมว่าได้คุยกับเฮีย Meng มันส์ แน่ๆ เลย

ดูหลักการที่เฮีย Meng นำมาเผยแพร่ น่าสนใจดีครับ คุณหมูแกชมเฮียเม้งน่าดูเลยครับ

ยินดีที่รู้จักครับ

:m (68): :m (68): :m (68):

Ko
ยินดีที่ได้รู้จักคุณโก้ครับ
ชื่อเสียงและฝีมือคุณโก้นั้นของจริงแน่นอนครับ :m (17):

เราเคยเจอกันครั้งนึงแต่ไม่ได้ทักทายอะไรกันนะ
ในงาน BAV เมื่อครั้งที่คุณพลไปช่วยนายห้างเคเอสเซ็ทคาม่าร์ ตอนนั้นผมก็นั่งอยู่กับคุณพลในห้อง
แล้วคุณโก้ก็เข้ามาฟังพร้อมเอาแผ่นไช่ฉินรองเท้าแดงมาเทียบเสียงกันกับอีกเวอร์ชั่นนึงไงถ้ายังจำได้น่ะ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 10:33 น. »
เรียน เฮียเม้ง

ผมจำวันที่ลองแผ่น ไช่ฉิน ได้ครับ แต่จำไม่ได้ว่าจริงๆ เฮียเม้งคือคนไหนครับ ต้องขอโทษด้วยครับ แต่คิดว่าถ้าเจอปุ๊ปคงพอนึกออกทันทีครับ

และขอขอบคุณ เฮียเม้งสำหรับคำชมครับ เดี๋ยวนี้คุณพลหายไปไหนก้อไม่รู้ ได้คุยกับผมแว๊บๆ แล้วก้อหายไปอีก เจอแกมั่งไหมครับ

:m (60): :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 10:37 น. »
คุณโก้ครับ...เฮียเม้งแกประมาณว่า ตอนนั้นนะครับ ผมยาวๆหน่อย หน้าดุดุ... :m (83):

แต่หล่อนะครับ... :m (49):

ส่วนตอนนี้  :m (62):

หน้าตาแกสดใส เบิกบาน มีรอยยิ้มอยู่เสมอๆ...

แต่แอบมีแบบตาลอยๆ เหมือนคิดอะไรหรือคิดถึงใคร...

ในวงเล็บ ฝนที่ตกทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้  :m (65): ปิดวงเล็บ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 10:55 น. »
เรียน เฮียเม้ง

ผมจำวันที่ลองแผ่น ไช่ฉิน ได้ครับ แต่จำไม่ได้ว่าจริงๆ เฮียเม้งคือคนไหนครับ ต้องขอโทษด้วยครับ แต่คิดว่าถ้าเจอปุ๊ปคงพอนึกออกทันทีครับ

และขอขอบคุณ เฮียเม้งสำหรับคำชมครับ เดี๋ยวนี้คุณพลหายไปไหนก้อไม่รู้ ได้คุยกับผมแว๊บๆ แล้วก้อหายไปอีก เจอแกมั่งไหมครับ

:m (60): :m (60): :m (60):

ได้คุยกันครั้งหลังสุดเมื่อปีที่แล้วตอนที่คุณพลแกลงมาหาดใหญ่  ตอนนี้คงยุ่งเรื่องงานแหละ
เงียบหายไปเลย

รูปที่ถ่ายในงานช่วงนั้นครับ
ช่วงนั้นที่เจอรู้สึกตอนคุณโก้ดูมีไฟในตัวเยอะมากเลยนะ :m (17):

• TAC
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 10:56 น. »
คุณโก้ครับ...เฮียเม้งแกประมาณว่า ตอนนั้นนะครับ ผมยาวๆหน่อย หน้าดุดุ... :m (83):

แต่หล่อนะครับ... :m (49):

ส่วนตอนนี้  :m (62):

หน้าตาแกสดใส เบิกบาน มีรอยยิ้มอยู่เสมอๆ...

แต่แอบมีแบบตาลอยๆ เหมือนคิดอะไรหรือคิดถึงใคร...

ในวงเล็บ ฝนที่ตกทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้  :m (65): ปิดวงเล็บ

:m (3): :m (3): :m (3):

:m (88):

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 11:34 น. »
ไม่ทราบเฮียเม้งคนไหนอะครับ???

:m (16): :m (16): :m (16):

ในนั้นเห็นมีเฮียสมศักดิ์นั่งเป็นประธานเลย แล้วก้อมีคุณจูน คุณพล แล้วก้อคุณชัชชัย

ช่วงนั้นไฟพุ่งแรงเรื่อง Hi-End 2 Ch จริงครับ แต่ช่วงนี้ มอดไปเยอะแล้วครับ ยอมรับเลยครับว่าตอนนี้ กิเลสเรื่อง Hi-End หายหมดแล้วครับ ไม่รู้จะเล่นอะไรแล้วครับ บวกกับสุขภาพหลังไม่ดีเท่าไหร่ ยิ่งหายอยากเลยครับ

• TAC
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 11:45 น. »
ผมยืนอยู่หลังคุณพลครับคุณโก้

ข้างหน้าคุณพลก็น้องเขยผม

ส่วนที่นั่งอีกท่านที่คุณโก้ไม่ได้เอ่ยชื่อก็พี่หมอวิชัย(นั่งระหว่างพี่หม่อมกับเฮียสมศักดิ์)ขาโพรแกลสซีฟครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 11:46 น. โดย meng »

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 12:00 น. »
หวัดดีครับคุณโก้... :m (3):

ได้ยินชื่อเสียงมานาน :m (17):

ดีใจที่คุณโก้ แวะมาคุยกับพวกเราครับ

ตามไปดูห้อง 12 ล้าน...กับฝีมือคุณโก้ล้วนๆ....ทึ่งครับ ! :m (8):

ผมซี้กับพี่หมูครับ.... อิอิ  :m (4):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 12:25 น. »
นี่ครับ คนนี้ครับ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 12:29 น. »
สว้สดีครับน้าโก้ มาทักช้าไปหน่อย เมื่อวานไปเดินสนามหลวงสองมา แหมมันใหญ่โตเหลือเกิน เดินยังไงก็ไม่ทั่ว แถมโดนฝนอีกต่างหาก กลับมาไข้กินเลย

น้าโก้ครับ พรรคพวกที่ไปฟังซับบ้านน้าหมู ติดใจฝีมือน้าโก้กันทุกคน  :m (17): :m (17):

ถ้าเรื่องราคาลงตัวแล้ว ลงรายละเอียดแต่ละรุ่นด้วยนะคร๊าบบ
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 12:35 น. »
ไอ้ห้องตามรูป ผมจำได้ว่า...ไปนั่งฟังมาแล้ว เก้าอี้สีฟ้าด้านหลังครับ 4 ปีมาแล้วมั้ง ในห้องนี้มีแอมป์ คาร์เซย์ ด้วย ปีนี้ ห้องใหญ่ KS เอาชุด โกลมุล ชุดใหญ่มาจัด...

ก็เพราะวันนี้ในปีนั้นหละครับ ทำให้ผมมีวันนี้ในปีนี้

เฮ้อ ... ไม่น่าเลยตรู :m (71):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 15:27 น. »
เพิ่งจะได้เข้ามาดู สุดยอดจริงๆ คร๊าบ

ยินดีต้อนรับคร๊าบ คุณโก้
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 18:39 น. »
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การต้อนรับที่อบอุ่นมากครับ

สำหรับเฮีย Meng ผมพอจำได้คับคล้ายคับคามากขึ้นแล้วครับ ผมเดาไม่ผิดจริงๆ ครับ ต้องเป็นคนที่หล่อที่สุดในรูปจริงๆ ด้วย ถ้ามีโอกาศเจอจะได้ไม่ทักผิดตัว

สวัสดีครับ น้าเต่า ยังไม่เคยเจอมั๊ง หรือเจอแล้วก้อไม่รู้ แต่ไม่เป็นไร อยู่ใกล้ๆกัน เดี๋ยวได้แวะไปฟังแน่นอนครับ สำหรับ Sub พี่หมู รอไปฟังพี่หมู Shot ต่อไปดีกว่า เพราะอาทิตย์หน้าๆ จะได้ไป Set ให้พี่หมูแล้วจะเอาตัว DSP ไปใส่ด้วย บวกกับได้ Mod เครื่อง Denon Receiver เสร็จแล้วด้วย Guarantee ว่าดีขึ้นมั่กๆ ครับ เรียกว่าจำ Denon ไม่ได้เลยครับ

สำหรับพี่ Boonsak ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ วันหน้าไปบ้าน เฮีย K เมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ จะได้แวะไปเจอกันครับ  :m (4):

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 20:08 น. »
Welcome พี่โก้ ครับ

ผมก็เพิ่งเข้ามาเหมือนกัน

เห็นด้วยครับ อบอุ่นดีจริงๆ :D

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 20:18 น. »

รู้สึกดีใจ ที่สมาชิกมาสมัครแล้วรู้สึกดี...

ขอบคุณครับทุกๆท่าน  :m (3):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: วันจันทร์ 10 สิงหาคม 2009 เวลา 21:56 น. »
คุณ kcharng คร้าบยังไม่ได้ไปเยี่ยมชมชุดดูหนัง ลำโพง PSB imagine เลยนะคร้าบ เห็นบ้านสวยมากๆ คร้าบ ดูมาจากเว็บคุณตู่ ชอบมากๆคร้าบ :m (73):

ออฟไลน์ Mz5

• ชอบคุย
    • Welcome to Pu's Spaces
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: วันอังคาร 11 สิงหาคม 2009 เวลา 14:10 น. »
อ่านกระทู้นี้แล้วต้องบอกว่าสุดยอดครับ

เซียนคุยกันนี่มันน่าติดตามจิงๆ

ขอบคุณครับ