ผู้เขียน หัวข้อ: ตามไปฟัง แอมป์ C3 RED กันถึงบ้าน น้องทอม ที่ชะอำกันเลยค้าบ  (อ่าน 52638 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
Re: ตามไปฟัง แอมป์ C3 RED กันถึงบ้าน น้องทอม ที่ชะอำกันเลยค้าบ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 13 สิงหาคม 2009 เวลา 18:43 น. »
ฮากันไปอิกนานว่ะ  ทอมเอ้ย....

เห็นใจจิงๆ..... :m (26):

เดี๋ยวตอนว่างๆ  นั่งฟัง  แล้วได้ยินอะไรดีๆ โทรมาบอกพี่ดิ :m (12):

เดี๋ยวพี่เซ็ทลำโพง  ออนไลน์ให้...  :m (1):

เฮียเม้ง  ยังเคยออนไลน์ให้พี่เซ็ท โทนอาร์มาแล้วเลย.. :m (89):

:m (34): :m (34): :m (34): :m (34): :m (34):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ dukk

• คุยเก่งมาก
Re: ตามไปฟัง แอมป์ C3 RED กันถึงบ้าน น้องทอม ที่ชะอำกันเลยค้าบ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 18:54 น. »
ถึงบ้านทอมตอนประมาณหกโมงเย็นครับ.....เนื่องจากวันนี้ต้องทำเวลาเลยฟังแบบรีบๆก่อยเลย  โดยยังไม่ปรับแต่งหรือเซ็ตอ่ะไรเพิ่มเติม(ขออภัยหากบางรูปมันสั่นๆเบลอๆนะครับ...เป็นเพราะกล้องนะจครับ...ไม่ใช่ฝีมือ  แฮ่ๆๆๆ) :m (7):

หลังจากนั้นจัดการเปลี่ยน Banana Multicontact ของ Mornitor ส่งตรงจากกุงเทพฯ อย่างที่เห็นตามรูปแล้วค่อยมาฟังกันใหม่.....
แต่ห้องอิตาทอมนี่...ร้อนจริงๆ...ร้อนได้อีก    :m (84):

รบกวนหน่อยครับ banana multicontact ในรูป หาซื้อได้ที่ไหน  ค่าตัวเท่าไรครับ?
ขอบคุณครับ :m (3):
:tuzki-emoticon-040: :tuzki-emoticon-033: :tuzki-emoticon-020:

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 19:09 น. »
ปิยะนัส...หรือร้าน บอมๆ ฟอร์จูนก็มีจร้า :m (4):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 19:44 น. »
ในเวบปิราคาตั้งที่ประมาณสี่ตัว พันสองครับ

ถูกดี เวิร์คด้วย ความกังวลเรื่องสาย Nordost จะหัก น้อยลงเยอะทีเดียว  :m (62):

ตอนนี้ก็กลัวเดินเหยียบอย่างเดียว :m (34):
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 21:18 น. »
ปิยะนัส...หรือร้าน บอมๆ ฟอร์จูนก็มีจร้า :m (4):
ในเวบปิราคาตั้งที่ประมาณสี่ตัว พันสองครับ

ถูกดี เวิร์คด้วย ความกังวลเรื่องสาย Nordost จะหัก น้อยลงเยอะทีเดียว  :m (62):

ตอนนี้ก็กลัวเดินเหยียบอย่างเดียว :m (34):

:m (3):ขอบคุณครับ พอดีมีสาย bi-wire กะลำโพงsingle-wire ครับ
เดี่ยวคงต้องหามาไว้ใช้บ้างครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ :m (3):
:tuzki-emoticon-040: :tuzki-emoticon-033: :tuzki-emoticon-020:

• intendant
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 21:28 น. »
ใช้สายอะไรลำโพงอะไรอยู่ครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 21:50 น. »
pad มูเซียส กับ smallone se ครับ

• intendant
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 22:25 น. »
อยากลองฟัง PAD จังครับ

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: วันศุกร์ 14 สิงหาคม 2009 เวลา 22:40 น. »
ผมอยู่รามอินทรา กม4 ครับ ผ่านมาแถวนี้แวะมาลองได้ครับ ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:13 น. »
C3 ทอมพ้นเบิรนยังอ่ะ แล้วจาเอา superman ไปต่อกับแอมปตัวหนายอีกล่ะ อย่าบอกนะจัดชุดใหม่อีกชุด

• intendant
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:26 น. »
C3 ทอมพ้นเบิรนยังอ่ะ แล้วจาเอา superman ไปต่อกับแอมปตัวหนายอีกล่ะ อย่าบอกนะจัดชุดใหม่อีกชุด

ผมว่าตอนนี้เสียงมันเริ่มนิ่งแล้วนะครับพี่หนุ่ม

Superman จะเอามาลองต่อกับ RED เนี่ยล่ะครับ ไปฟังแอมป์หลอดบ้านคนอื่นแล้วกลับมาฟังบ้านตัวเอง ก็ยังพอใจอยู่ครับ อาจจะถอด Sydney เก็บไว้ก่อน เพราะตอนนี้มีปัญหาเสียงดังรบกวนข้างบ้านน่ะครับ

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:31 น. »
เอ่อ นั่นดินะ NHT ก็เป็นลำโพงที่ชอบมาก เหมือนกันคร้าบ อยากได้มานานแระเหมือนกันคร้าบ น่าไปลองกับ C3 ทอมจริงๆนะเนี่ย :m (50):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:34 น. »
เอางี้ดีกว่าทอมอยากได้ท่าไหร่ เห็นว่าจะปล่อยอะไรนะ สายสัญญาณนอร์ดอสท์เหรอ แล้วจะลองพิจาณาดูว่าไหวป่ะ หุหุหุ :m (40):
ถอดมาเก็บที่บ้านพี่ก่อนมั้ยอ่ะเจ้าซิดนีย์หน่ะ อิอิอิ :m (7):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:46 น. »
เอางี้ดีกว่าทอมอยากได้ท่าไหร่ เห็นว่าจะปล่อยอะไรนะ สายสัญญาณนอร์ดอสท์เหรอ แล้วจะลองพิจาณาดูว่าไหวป่ะ หุหุหุ :m (40):
ถอดมาเก็บที่บ้านพี่ก่อนมั้ยอ่ะเจ้าซิดนีย์หน่ะ อิอิอิ :m (7):

จาเอาไปทำอารายครับพี่หนุ่ม....เอาไปเป็นที่วางที่เขียบุหรี่หรือเปล่า...

หรือไว้วางกระถางต้นไม้... :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 22:57 น. »
สงสัยทอมติดใจ m6 บ้านคุณมาร์ทแน่เลย  55+ :m (50):

• intendant
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 23:22 น. »
อ้าว ยังงี้ เราจะว่าไงดีฮี่ๆๆๆๆๆ สามพันบาทขาดตัว ฮ่าๆๆๆๆ พูดเล่นนะครับพี่หนุ่ม

ผมเห็นมีคนลงขายอยู่ในหนุ่มน่ะครับ
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=24874

สภาพเป็นไงก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยครับว่าจริงๆเค้าควรซื้อขายกันเท่าไร

ไอ้ Sydney นี่ถ้ามีรถไป ผมถอดไปฝากพี่ไว้ก็ได้(จริงๆ)นะ ถ้ามีตัวอื่นไว้ฟัง  :m (89):

วันนี้เอาสาย PAD มาลองเทียบฟังคาบแรกที่บ้านต่อช่อง RCA เข้าแอมป์ ขนาบกับ Nordost Baldur ที่ต่อ XLR (A-B Test ไปเลย)
ผมรู้สึกว่าเสียงไม่ได้แนวต่างกันมากเท่าไรนะครับ

แต่เหมือน PAD จะมีมวลมากกว่านิสนึง (ย้ำว่านิสนึงจริงๆครับ)

แต่ว่าในส่วนของ Clarity และ Harmonic นี่ ผมว่า บันดูกินอยู่เหมือนกัน

คงต้องทิ้งให้สายทิ้งตัวไปก่อนนิดครับ

(ว่าแต่ ใครช่วยบอกผมหน่อยครับ สายแปดนี่มันเอาด้านที่มียี่ห้อไว้ใกล้ซีดีใช่ไหมครับ)

เอ หรือพี่หนุ่มจะแลกลำโพงกะสาย  :m (7):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 00:50 น. »
สงสัยทอมติดใจ m6 บ้านคุณมาร์ทแน่เลย  55+ :m (50):

เสียงตู้ปิดมันก็มีเสน่ห์แบบนี้แหละคร้าบ.... :m (17):
หรือว่าทอมจะลองเก็บตังค์อีกซักพัก สำหรับ Absolute zero หรือ one ไหมครับ
คิดว่ากลางแหลมน่าจะทำได้ดีกว่ารุ่นเก่านะครับ...

ส่วน Super one ราคาก็อยู่ในช่วง 6,000 - 7,000 บาทครับ
นึกถึงตอนที่เมืองนอกโละ NHT รุ่นเก่า ราคาแบบ  :m (41):
ได้แต่กดเน็ท น้ำลายหก

Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ Bigmilk

• ลองคุย
  • **
    • BaanMusic.com
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 09:46 น. »
"สภาพเป็นไงก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยครับว่าจริงๆเค้าควรซื้อขายกันเท่าไร"
ราคาน่าจะสัก 6000 นะครับ มันนานแล้ว  :m (31):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 13:13 น. »
อ้าว ไม่ทันไร เปลี่ยนลำโพงซะแล้ว ใจเย็นๆ คร๊าบ

มันพ้นเบอร์นแล้วเหรอคร๊าบ

เท่าที่ฟังเทียบกับตัวที่พ้นเบอร์นแล้ว ผมว่า อีกอย่างน้อยๆ ก็ต้องเป็นร้อย ชม. หละคร๊าบ

กว่าเบสมันจะมาแบบนั้น

ผมว่าเล่นกับ Sydney TL ไปก่อนดีกว่าคร๊าบ

ลำโพงก็ต้องเบอร์ยเหมือนกันหนิคร๊าบ

ตัว TL ทอมก็ซื้อของใหม่หนิคร๊าบ

เห็นบอกว่า แหลมยังกุดๆ อยู่หน่อย

แน่ใจแล้วว่า Tweeter มันพ้นเบอร์นแล้วเหรอคร๊าบ

แล้วเบสที่มันไม่มีเนี่ย Woofer มันอาจจะยังไม่พ้นเบอร์นก็ได้นะคร๊าบ

ลำโพงผมว่า กว่าจะพ้นเบอร์นจริงๆ น่าจะร่วมๆ 300 ชม. เป็นอย่างน้อยหละคร๊าบ กว่าจะเข้าที่เข้าทาง
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• intendant
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 13:20 น. »
อ้าว ไม่ทันไร เปลี่ยนลำโพงซะแล้ว ใจเย็นๆ คร๊าบ

มันพ้นเบอร์นแล้วเหรอคร๊าบ

เท่าที่ฟังเทียบกับตัวที่พ้นเบอร์นแล้ว ผมว่า อีกอย่างน้อยๆ ก็ต้องเป็นร้อย ชม. หละคร๊าบ

กว่าเบสมันจะมาแบบนั้น

ผมว่าเล่นกับ Sydney TL ไปก่อนดีกว่าคร๊าบ

ลำโพงก็ต้องเบอร์ยเหมือนกันหนิคร๊าบ

ตัว TL ทอมก็ซื้อของใหม่หนิคร๊าบ

เห็นบอกว่า แหลมยังกุดๆ อยู่หน่อย

แน่ใจแล้วว่า Tweeter มันพ้นเบอร์นแล้วเหรอคร๊าบ

แล้วเบสที่มันไม่มีเนี่ย Woofer มันอาจจะยังไม่พ้นเบอร์นก็ได้นะคร๊าบ

ลำโพงผมว่า กว่าจะพ้นเบอร์นจริงๆ น่าจะร่วมๆ 300 ชม. เป็นอย่างน้อยหละคร๊าบ กว่าจะเข้าที่เข้าทาง

ไม่ได้เปลี่ยนคร้าบพี่วรู้ด จะถอดเก็บไว้จีงๆๆๆๆ

คือถึงตอนนี้เบสมันจะไม่ค่อยมาเท่าไร

แต่มันไปถึงข้างบ้านผมแล้วคร้าบ โดนเฉ่งนิสหน่อย เลยว่าจะหาลำโพงเล็กๆ มาเล่นไปก่อนคร้าย

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 13:26 น. »

ถอดเก็บไว้ เพราะเกรงใจคนข้างบ้านหน่ะ...

ไม่อยากให้คนข้างบ้านรำคาญ....พ่อพระจริงๆ  :m (17):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ MachineX

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 13:28 น. »
อืมมม.... เห็นด้วยกับคุณ wut อย่างแรงๆ  ผมว่าอัดมันอย่างเดียวไปเลยครับแล้วอีกสามสี่เดือนค่อยมาว่ากันใหม่   อันนี้ประสพการณ์โดยตรงเลย อย่าเพิ่งไปว่ามันไม่ได้ดังใจ...  ใจเย็นๆ อีกเสียงครับทอม.... :m (88):
** เดินไม่เดียวดาย...**

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 13:48 น. »
คงอัด อย่างว่าไม่ได้หรอกค้าบ บ้านที่ทอมอยุ่ตอนนี้ เสียงมันทะลุทะลวงมากคร้าบ ขนาดผมเดินออกมานอกบ้าน เสียงยังลอยละล่อง ออกถึงรถที่จอดข้างนอกเลยคร้าบ ขืน อัดมากๆ สงสัย ทอมจะโดนอัดคาห้องซะก่อนอ่ะดิคร้าบ :m (83):

• intendant
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 22:13 น. »
พี่เกร๋

ผมว่าชุดบ้านผม ฟังนอกบ้านเพราะกว่าในบ้านอ่ะครับ

เป็นไรก้ไม่รู้ เฮ้อ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: วันเสาร์ 22 สิงหาคม 2009 เวลา 23:13 น. »
พี่เกร๋

ผมว่าชุดบ้านผม ฟังนอกบ้านเพราะกว่าในบ้านอ่ะครับ

เป็นไรก้ไม่รู้ เฮ้อ
เหมือนกันเรยย ทอม ของพี่ฟังนอกห้องเพราะกว่าในห้อง   เฉยเลย  :m (61): :m (61):

แต่ก็จริงอย่างน้าmartra ว่าใครหลงเสน่ห์ตู้ปิดนี่ ลืมยาก  ยิ่งเสียงแบบ nhtนี่  ผมมsuperzero  แก่ๆฟังทีไรก็ซึ้งครับ

ตอนนี้พอ ได้ paradigm s1 ก็ตู้ปิดหนีเสียงเบสแบบตู้ปิดไม่ได้จริงๆ   อะ

จริงๆนะเนี่ยถ้าอยู่ ใกล้ๆพี่ให้ทอมยืม superzero ไปฟังระหว่างถอด TL แต่ว่าไม่มีกล่องส่งไปส่งสัยตายระหว่างทาง เพราะมันชราภาพมากๆ   :m (42): :m (61): :m (61):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: วันจันทร์ 24 สิงหาคม 2009 เวลา 00:31 น. »
เบสไม่มา แต่เสียงทะลุไปข้างบ้าน

แปลว่า มันก็ไปแต่กลางแหลม

แล้วเปลี่ยนลำโพงเล็ก มันจะต่างกันตรงไหนคร๊าบ

เสียงมันก็ผ่านไปแต่กลางแหลมเหมือนเดิมหละคร๊าบ

ไม่เข้าใจคร๊าบว่าเปลี่ยนแล้วมันจะได้อะไรขึ้นมา

ลำโพงเล็ก ถ้าเปิดให้มันดังเท่าเดิม มันก็ลอดไปข้างบ้านอยู่ดี
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• intendant
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: วันจันทร์ 24 สิงหาคม 2009 เวลา 00:36 น. »
เบสไม่มา แต่เสียงทะลุไปข้างบ้าน

แปลว่า มันก็ไปแต่กลางแหลม

แล้วเปลี่ยนลำโพงเล็ก มันจะต่างกันตรงไหนคร๊าบ

เสียงมันก็ผ่านไปแต่กลางแหลมเหมือนเดิมหละคร๊าบ

ไม่เข้าใจคร๊าบว่าเปลี่ยนแล้วมันจะได้อะไรขึ้นมา

ลำโพงเล็ก ถ้าเปิดให้มันดังเท่าเดิม มันก็ลอดไปข้างบ้านอยู่ดี

อืม สงกะสับผมจะสื่อได้ไม่ดีพอครับพี่วุต

คือว่า

หมายถึงว่าที่โดนพี่ๆมาฟังแล้วบอกว่าเบสมันไม่ค่อยมีเนี่ย

จริงๆแล้วมันมีเบสไปถึงข้างบ้านเลยน่ะครับ

ทีนี้ผมเลยลองนึกว่า เนื่องจากลำโพง Transmission Line นี่มันให้ความถี่ต่ำได้ค่อนข้างลึก

แล้วถึงมันจะไม่ค่อยดังเท่าไร แต่ว่า มันสามารถเดินทางได้ยาวใช่ไหมครับ

ก็เลยคิดว่า ถ้าหาลำโพงที่ มันให้เสียงความถี่ต่ำได้น้อยลง ผมน่าจะเปิดได้เสียงดังขึ้นโดยรบกวนคนอื่นเค้าน้อยลง (หรือเปล่า)

อ่อ พี่วุต ฝากถามอีกนิดนึงครับว่า

สัญญาณจาก ซีดีไปปรีแอมป์หรือปรีแอมป์ไปพาวเวอร์ครับ ที่มันแรงกว่ากัน คือว่างงๆหน่อยน่ะครับ อยากรู้

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: วันจันทร์ 24 สิงหาคม 2009 เวลา 11:07 น. »
อ่อ อย่างงี้นี่เอง แต่ถึงจะเปลี่ยนลำโพงเล็กลง มันก็คงไม่ช่วยเท่าไหร่หรอกคร๊าบ

ถ้ามันลงได้ไม่ลึกจนไม่ผ่านกำแพง ก็คงฟังไม่มันอยู่ดี :m (71):

เรื่องสัญญาน จากเครื่องเล่นซีดี มาตรฐาน จะประมาณ 2v RCA, 4v XLR คร๊าบ

แต่สัญญานจากปรีแอม มันอาจจะแรงถึง 12v XLR ได้คร๊าบ

ดังนั้นสัญญานจากซีดี มักจะเบากว่า ซึ่งเชื่อกันว่า มันก็น่าจะโดนกวนง่ายกว่า

แต่จริงๆ ถ้าเรามาคิดดีๆ ถ้าเร้าเปิด Vol เบาๆ สัญญานที่ออกจากปรีมันก็น่าจะเบากว่า

ดังนั้น อย่าไปคิดมากเรื่องพวกนี้เลยคร๊าบ