ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เต่า....ได้สายลำโพงหรือยังครับ  (อ่าน 16979 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
พี่เต่า....ได้สายลำโพงหรือยังครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 12:14 น. »
พอดีวันนี้....จาไปเอา Aqoeus RCA มาลองซะหน่อย...

นัดกับคุณหนึ่ง...ไว้แถวรัชดา....ไม่ช่ายๆอย่างที่คิด...มานยางม่ายเปิด...รอบ่าย 2 ก่อน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ wut

Re: พี่เต่า....ได้สายลำโพงหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 12:52 น. »
HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA

555 เป่าหูเข้าไป จะได้สั่งเผื่อผมด้วย 555
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

Re: พี่เต่า....ได้สายลำโพงหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 12:54 น. »
สายไรเนี่ย...ยี่ห้อ..ฮานากา  ;D

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:16 น. »
สายประจำตัว คุณwut เค้า ครับพี่เจมส์ ยี่ห้ออื่น ก็ไม่ต้องพูดถึง สำหรับ ท่านวุฒิ ต้องโฮมโกรว เท่านั้น ว่าแต่ วุฒิ เอ๋ย งั้น Transparent ก็ส่งมาแถวนี้ได้นะ

• Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:18 น. »
พี่เจมส์ เอาสายมาลองหลายๆตัวถ่ายรูปลง preview คร่าวๆไว้ให้ บ้างดิครับ จะได้ให้ พี่น้อง ไว้อ่านเป็น แนวทางนะีพี่ เอาประกอบ แจ่มๆด้วยนะพี่

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:44 น. »
พอดีวันนี้....จาไปเอา Aqoeus RCA มาลองซะหน่อย...

นัดกับคุณหนึ่ง...ไว้แถวรัชดา....ไม่ช่ายๆอย่างที่คิด...มานยางม่ายเปิด...รอบ่าย 2 ก่อน
ยังไม่ได้ตัดสินใจครับน้า เดี๋ยวคงรอบ้านเสร็จแล้วค่อยว่ากันอีกที รออีกสองเดือน เมื่อเช้าอยู่กับช่างตลอด ห้องครัวทำผิดแบบต้องแก้ใหม่หมด ห้องน้ำเจาะรูก๊อกผิดตำแหน่ง ทำให้บิ่วท์กล่องซ่อนไฟไม่ได้ ต้องสั่งหินมาปูใหม่ เล่นเอาเกือบสลบ

แต่ท่าทางเจ้าวุฒิจะผิดหวังนะ แนวโน้มถ้าไม่เล่นของถูกแบบ canare ก็คงเป็น PAD Venustas ไปเลย ก็แหม ขนาด sound stage ยังใช้อยู่ในชุดอ้างอิง มันต้องมีดีมั่งซิ แถมราคา 2500$ ขายห้าหมื่นห้า (ยังไม่ได้ต่อ) นี่มันเย้ายวนใจจริงจริง
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:49 น. »

ภาพ ปลากรอบยืนยันครับ

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:52 น. »
ตามมานอนยันคับ   

บ้านน้าเต่าสวยจริงๆคับ

ว่าแต่พี่เขียงคับ   พี่จะเอาบรรดาลิงทั้งหลายมาอีกป่ะคับ   อยากเล่นอ่ะคับ
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 13:59 น. »
ห้าหมื่นห้า ยังไม่ต่อ สายลำโพงเหรอคร๊าบน้า อย่างงี้ต้องหาโอกาศไปฟังบ้างแล้ว ว่าแต่ มันขายที่ไหนอ่ะคร๊าบพี่ท่าน

เผื่อเข้าทางจะได้กดพร้อมกันสองชุด ให้น้าต่อให้ทีเดียว (น้าเต่าต่อเก่งมาก) เพราะที่วันก่อนคุยกับพี่ เจมส์ ฟังดูก็น่าสนดีคร๊าบ แต่ไม่เคยฟังเลยคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 14:12 น. »
รูปบ้านผมที่น้าเขียงถ่ายมาลง ไอ้แท่งดำดำที่เป็นน้ำตก เนี่ยแต่เดิมออกแบบไว้เป็นแบบนี้ครับ

เป็นหินขัดมัน แต่ทำออกมาไม่สวย เลยต้องแปะหินแกรนิตทับ

วุฒิถ้าจะซื้อสายลำโพงพร้อมผม ต้องรอบ้านผมเสร็จนะ คอยไหวไหม เผื่อจะได้ต่อราคากันอีกหน่อบ แต่อย่างที่บอกราคาเมืองไทยเทียบกับราคาเมืองนอกแล้วเย้ายวนใจจริงจริง

ที่ผมยังไม่ซื้อเพราะเขามีให้วางเงินแล้วเอาสายไปลองได้เจ็ดวัน ไม่ชอบก็คืนเงิน ผมเลยรอบ้านเสร็จก่อน
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 15:45 น. »
เรื่องรอหนะ ไม่มีปัญหาหรอกคร๊าบน้า เพราะห้องผมยังไม่เสร็จเลย (ช่วงนี้ช่างไม่ว่าง ต้องไปจัดการตัวโรงงานใหม่ให้เรียบร้อยก่อน) แล้วพอห้องเสร็จ ค่อยเริ่มต่อลำโพงแบบจริงๆ จังๆ (ตอนนี้เป็นต้นแบบ ลองแนวคิดอยู่เลยคร๊าบ) แล้วพอลำโพงเสร็จ ค่อยเอาสายลำโพงไปใช้คร๊าบ ดังนั้น ไม่รีบจริงๆ ครับ อย่างมาก ถ้าสายมา พอๆ กับห้องเสร็จ ตอนจูนเสียงลำโพง กับห้อง จะได้ใช้สายใหม่ไปเลย

ว่าแต่ ถ้ารวมพลังน้าเต่า กับน้าเขียง ไปช่วยกันต่อ มันจะถูกลงไม๊คร๊าบ (จริงๆ พี่ Jame ก็เห็นสนใจ PAD นี่คร๊าบ ลองแล้วเป็นไงมั่งคร๊าบ)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 19:02 น. »
ผมใช้อยู่ครับ ...PAD ....ที่คุณหน่ึงทำราคาถูกกว่าเมืองนอก...เพราะเค้าไม่มีหน้าร้านนะครับ

มีแต่ห้องฟังส่วนตัว...แต่ไปฟังได้นะครับ... พี่เค้าใช้ Venustus นี่แหละ

จริงแล้ว PAD เนี่ยน่าจะเข้าทาง wut ง่ายๆเลยนะ .... เวทีใหญ่ ...ฟังดังๆคงมันส์

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 20:58 น. »
ตามมานอนยันคับ   

บ้านน้าเต่าสวยจริงๆคับ

ว่าแต่พี่เขียงคับ   พี่จะเอาบรรดาลิงทั้งหลายมาอีกป่ะคับ   อยากเล่นอ่ะคับ

ศา...ช่วงนี้ ลิงที่ขอ ไปเที่ยวงาน " เลี้ยงโต๊ะจีนลิงอ่ะ "
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:16 น. »
วันนี้เอาสาย RCA ของ Acoustic system รุ่น liveline ไปคืนที่ S-way มาครับ เลยได้ลองฟังสายลำโพง

ของแบรนด์นี้อีกตัวครับ.....ฟังแป๊บเดียว...รีบเดินออกมาเลย... อยู่นานไม่ได้ ...นอกจาก หูจะเสียแล้ว...กระเป๋าแบนแฟนทิ้งแน่ๆ

เป็นรุ่นใหญ่ ราคายิ่งหย่ายยย 75k.... สายสัญญาณ 35k .... ลดได้ 5%

มันเป็นแบรนด์ใหม่ในบ้านเราครับ ...มาจากดินแดนน้ำหอม ...บุคลิคเป็นธรรมชาติมากๆ อนาล็อคสุดๆ ตั้งแต่ฟังเพลงมา

ถ้าผมไม่ชอบเปลี่ยนบ่อยๆ..หรือ..ถ้ามีมือสอง...ผมถอยมาแล้วครับ... ที่สุดของแจ้จริงๆ แนะนำให้ไปลองฟังนะครับ

ปล.ผมอาจชอบอยู่คนเดียวก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:18 น. »
สรุปวันนั้นสายลำโพงพี่เจมส์ ใช้ PAD เหรอคร๊าบ แล้วอย่างงี้ ถ้าผมจะลองระหว่าง PAD VS HGA จะลองที่ไหนดีหละคร๊าบ (บ้านป๋า ศักดิ์ มี HGA นี่นา) อย่างงี้ ถ้าลองเทียบกันได้ น่าจะดีมากๆ เลยคร๊าบ เพราะ HGA ก็ถูกเหมือนกันนะคร๊าบ แล้ว PAD ถ้าราคาไม่แรง ก็น่าสนคร๊าบ

เพราะเท่าที่ผมเคยใช้มา มี Kimber, Audioquest, HGA, Nordost, Transparent แล้วอย่างอื่น ลองแบบ ประปราย เท่าที่รู้ ผมชอบ HGA, Transparent ครับ ดีกันไปคนละอย่าง แต่ PAD นี่ยังไม่เคยฟัง จริงๆ จังๆ ซักที

สงสัย ถ้าจะลอง คงต้องขอไปลอง PAD บ้านพี่เจมส์ แล้วก็ HGA บ้านพี่ศักดิ์ อีกรอบแล้วหละคร๊าบว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคร๊าบ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:22 น. »
ได้เลยน้อง...แต่ X-Japan เนี่ย...ฟังม่ายรู้เรื่องอ่ะ...

ลองไปฟัง ไอ้ตัวข้างบนด้วยนะ... แต่มันแพงอิ๊บอ๋ายยยย

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:23 น. »
เอาหละสิ มีอีกยี่ห้อเข้ามาให้เลือกอีกละ อย่างงี้ ผมว่า เราไปเดินสาย หาสายลำโพง กันดีกว่าคร๊าบ เอาจริงๆ งบซัก สาม สี่หมื่นก็คงพอไหวคร๊าบ มากกว่านี้เรื่อมไม่ไหวแล้วคร๊าบ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:27 น. »
ไปยุคุณหมูหวาน...ให้เอา X-32...มาสิ...พี่อยากฟังนานแล้ว

PAD อยู่ในงบนะ ...Aqueous bi-wire ...36k

ป๋าเกาะ...ก็ใช้อยู่นะ... เดาเอาจากในรูป

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 22:43 น. »
ใช้สายลำโพง PAD รุ่นไหนครับน้าเจมส์ แลัวเทียบกับ Acoustic system รุ่น liveline ที่ไปฟังมาเนี่ยต่างกันเยอะไหม ตัวไหนดีกว่ากัน
..\
☻/
/▌

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:01 น. »
ใช้สายลำโพง PAD รุ่นไหนครับน้าเจมส์ แลัวเทียบกับ Acoustic system รุ่น liveline ที่ไปฟังมาเนี่ยต่างกันเยอะไหม ตัวไหนดีกว่ากัน

พี่เต่า... PAD Aqueous bi-wire ครับ .... ไม่ได้เทียบกันตรงๆครับ Acoustic ผมฟังที่ร้าน

เป็นสายลำโพงเส้นเล็กๆ... แต่วงใหญ่มากๆ .... ฟังกับ ProAc tablette 8 ตัวเล็กนิดเดียว

ฟังนิดเดียว...ต้องรีบเดินหนี...แพ้ของหย่่ายยย...ส่วน RCA เนี่ย ไหลลื่น..เนียนดีครับ

ปล. Acoustic แพงกว่า Aqueous เท่าตัว....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:08 น. โดย chaikiat »

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:10 น. »
สรุป ตอนนี้ มีสายตอนไหนน่าไปลองมั่งคร๊าบ ฟังแอมใหญ่ (Mark 331) ลำโพงใหญ่ (ต่อเอง) ฟังเพลงดังระดับดนตรีจริง (แล้วแต่แนว แนวเบา ก็ฟังเบา แนวดัง ก็ฟังดัง) ไดนามิคเด่น อิมแพคฉับไว เสียงไม่จัด (ไม่เน้นย่านไหนโด่งขึ้นมา) รายละเอียดดี งบซัก ไม่เกิน สี่หมื่นคร๊าบ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:12 น. »
ไปดูราคาเมืองนอกมาแล้ว เจ้า Liveline ราคา 1650$ ก็เจ็ดหมื่นบาท ราคาไม่เย้ายวนเหมือน PAD ครับ

แล้วน้าเจมส์เคยฟัง Venustas ไหมครับ มันคุ้มราคาที่เพิ่มมาอีกสองหมื่น จาก Aqueous ไหม
..\
☻/
/▌

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:18 น. »
Venustus ...ยังไม่เคยครับ ....แต่ Aqueous ผมก็พอใจแล้วนะครับ

ผมว่า..เอามาลองที่บ้านผมก็ได้... ผมอาจต้องหูเสียเพราะ Venustus ไปอีกหลายวัน

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 23:24 น. »
เอ่อ ถ้าคุณwut ชอบเสียงแนวHGA แนะนำลองหา kimber 4AG หรือ 8AGครับ  ;) ลองดูตามspecนะครับ ส่วนราคาไม่แน่ใจว่าจะเกินงบไปมากน้อยเท่าไหร่
(ปล. ถ้าได้มาขอไปฟังด้วยครับ)

Kimber Kable's silver advantage.

Teflon® dielectric VariStrand
Hyper-pure silver
Four positive and four negative VariStrand, Hyper-pure silver conductors make up this heavenly cable. The aggregate wire size is two 14 awg conductors. The insulating dielectric is pressure-extruded, virgin Teflon®. The listener will experience an expansive depth of image, with resolution of the most minute details appearing from an absolutely silent background. Images remain tightly focused in their respective individual places. 4AG is what musical dreams are made of.

“…it is capable of the best performance level I’ve yet to hear from a cable: true state-of-the-art.”

Dick Olsher – Stereophile Vol. 11 No. 7

http://www.stereophile.com/news/10174/

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 10:21 น. »
จริงๆ แล้วก็ไม่ได้ว่าชอบ HGA อย่างเดียวหรอกคร๊าบ ใจจริง อยากได้ ที่แบนวิด มันกว้างๆ แล้วก็รายละเอียดหยุมหยิมแบบ HGA แต่อิมแพค โดดเด่น แบบ Transparent หนะคร๊าบ

ตอนนี้ผมก็ยังใช้ Kimber 12TC (สมัยก่อนเค้ายังไม่ออก ของผมเป็น 8TC+4TC แล้วแยกเป็นไบไวด์ 6+6 คร๊าบ) ก็พอใจในระดับนึง แต่ด้วยห้องใหม่น่าจะต้องใช้สายลำโพงยาวขึ้น (ของเก่า สองเมตร) เลยว่าจะดูของใหม่ดีหน่อยคร๊าบ

เท่าที่ผมเทียบ Kimber VS HGA ผมว่า ที่ราคาพอๆ กัน ส่วนใหญ่ HGA จะเสียงดีกว่าคร๊าบ แต่ก็น่าสนคร๊าบ เหราะสายลำโพง HGA ผมก็ยังไม่ได้ลอง แล้วยิ่ง Kimber AG ก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกันคร๊าบ ว่าแต่มันเป็นแบบ ม้วน ตัดแบ่งขายหรือมาเป็นสายสำเร็จคร๊าบ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 15:08 น. »
ผมว่าเราลองทุกยี่ห้อที่เขาให้ลองดีกว่าวุฒิ วางมัดจำแล้วเอาสายมาลองดู ชอบตัวไหนเก็บตัวนั้นไว้
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 16:45 น. »

ไปยุคุณหมูหวาน...ให้เอา X-32...มาสิ...พี่อยากฟังนานแล้ว

PAD อยู่ในงบนะ ...Aqueous bi-wire ...36k

ป๋าเกาะ...ก็ใช้อยู่นะ... เดาเอาจากในรูป
ของผมPAD รุ่นถูกสุดครับ แค่นี้ก็อ่วมแล้วครับ เสียงออกแนวเรียบแฟลต ไม่เร้าใจ.....
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาไปฟัง BLACK RODIUM รุ่น ซามูไร หรืออะไรทำนองนี้ ราคา สี่หมื่นเก้า สวย  เสียงดีครับ น่าจะดีนะ  ราคานี้ :m (84):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:21 น. »
สายลำโพง อะไรของพี่เจมส์เค้าครับ ราคาตั้ง 75k หุหุ แต่เห็นพี่เจมส์เค้าว่าได้ยินเสียงแล้วถึงกับหูเสียไปเลย สำหรับผม ระดับราคา 75k ฟังยังไงๆ ก็คงไม่เสียหรอกครับ คือไม่เสียตังค์แน่น่ะครับ สายลำโพง 75k ต้องไปอยู่บ้านน้าเต่า ป๋าเกาะ เฮียเม้ง พี่เจมส์ ถึงจะเหมาะครับ ยี่ห้อ อะไรก็ไม่รู้ มะเคยได้ยิน  :m (47):

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:29 น. »
HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA HGA

555 เป่าหูเข้าไป จะได้สั่งเผื่อผมด้วย 555

อิตาบ้า.....อาฮั้น...นึกว่า..รูปสามมิติ..........นั่งดรู อยู่ได้ตั้งนาน........

พอกดเลื่อนลง...ไปดูรูปของคุณ ไช.....น่าดรู กว่าเย้อ......หุหุ หุหุ......

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:35 น. »
ได้คร๊าบน้า ตกลงเดี๋ยวรอบ้านน้าเสร็จ แล้วค่อยลองก็ได้คร๊าบ น้ามัจจำ เดี๋ยวผมไปลองด้วย ชอบตัวไหน ผมสอยด้วยคร๊าบ (ให้น้าช่วยต่อ) :m (48):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:17 น. »
Venustus ...ยังไม่เคยครับ ....แต่ Aqueous ผมก็พอใจแล้วนะครับ

ผมว่า..เอามาลองที่บ้านผมก็ได้... ผมอาจต้องหูเสียเพราะ Venustus ไปอีกหลายวัน
เล่น Venustus ไปเลยดีกว่าครับพี่เจมส์ เห็นมือสองมีปล่อยออกมาเรื่อยๆ
แต่ถ้าอยากทีเดียวจบก็ Dominus ครับ :m (1): ถ้ายังคันอยู่ก็ค่อยไปหา Argento ครับ :m (10):

Aqueous อย่าไปเล่นเลยครับเพราะไม่เคยเห็นมีคนชมเลย มีแต่คนใช้แล้วจะปล่อยออก  :m (21):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:31 น. »
ลำพัง dominus ผมว่าก็  :m (10): แล้วครับ   แต่ถ้า argento นู้นละครับ  :m (10): :m (10): :m (10): :m (10): :m (10): :m (10): :m (10): ครับ  เอื๊อก  :m (84):

• Moderator
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:38 น. »
ราคา agento นี่ ไม่ล่อไปแสนกว่าเลยเหรอครับเฮียเม้ง ครับ ช่วยแจ้งราคาให้หนาวๆๆๆ เล่นหน่อยดิครับ :m (49):

• TAC
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:46 น. »
เหอ ๆ Dominus ก้อเปงแฉงเลี้ยว  :m (88):

อาเจนโตะก็อีกสองสามเท่ามั้ง  :m (59):

อ้างถึง

Cable (Argento Audio)

Serenity Master Reference Speaker Cable
Not recommended for everyone unless your system is up to certain standard
The SMR is absolutely stunning in terms of transparency.  It enables you to see everything inside your favorite recording.  Some may find it bright in certain systems but one recording engineer told us that only with SMR spk cables in his system chain reproduces the sound alongside the the acoustics characteristics of the HK Coliseum properly.  He is absolutely sure about these details because he was the one who led a team to record that concert.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:50 น. โดย meng »
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:52 น. »
เหอๆๆๆๆๆ ขั้นเทพ จริงๆๆๆครับ เฮียเม้งครับ :m (10): :m (43): มีใครในประเทศ ไทยใช้เปล่าเนี่ย ไอ้เจ้า อาเจนโต๊ะ เนี่ยจะได้ให้พี่เขียง พาไปเฝ้าประตูบ้านขอฟังให้ได้เชียว  :m (43):

• TAC
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 11:13 น. »
มีคนเล่นอยู่แล้วอาจจะเป็นรุ่นรองๆ ผมไม่ได้อยู่ในวงการเลยไม่ทราบครับ

แต่ตัวท้อปนี่ผมไม่แน่ใจว่ามีคนไทยเล่นหรือปล่าวครับ
ที่ HK คนเล่นกันเป็นกลุ่มเลยครับ

http://www.audioexotics.hk/home.php

• Moderator
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 14:17 น. »
นั้นดิครับ ฮ่องกงนี่ แดนไฮเอ็นด์เหมือนกันนะครับ ผมไปเดิน ล่าสุดที่เพิ่งกลับมา ผมไปเดิน ตึกที่ ย่าน ม่งก๊ก เค้าขนาดแค่ตึกเดียว ดูข้างนอก ดูทางขึ้นตึกน่ากลัวมาก พอกดลิฟ เปิดไปแต่ละชั้นเท่านั้นแหละ พ่อเจ้าประคู้น อ้าปากค้างเลยครับ วางกันระเกะระกะไปหมด ลำโพงดีๆแพงๆทั้งน้านๆๆ เอามากองๆ กันอย่างกับลำโพงย่านบ้านหม้อกันทีเดียว แหม เห็นแล้วอิจฉาครับ เค้ามีของดีให้ลองเล่นกันเยอะจริงๆนะนี่ :m (10):