ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวฟังเครื่องเสียงบ้านพี่อู้ด กันมาคร้าบ  (อ่าน 63301 ครั้ง)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
Re: ไปเที่ยวฟังเครื่องเสียงบ้านพี่อู้ด กันมาคร้าบ
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 09:49 น. »
อ้อเหรอ งั้นเย็นวันพุธก็ได้ครับ :m (7):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: ไปเที่ยวฟังเครื่องเสียงบ้านพี่อู้ด กันมาคร้าบ
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 09:52 น. »
วันก่อนไปนั่งฟังอยู่ครับ น้าเต่าวุฒิศาก็ไปด้วยกัน
ผมชอบเสียงร้องมากครับ แต่น้าเต่าบ่น dull ไปหน่อย อันนี้หมายถึงเสียงรวมๆนะ
ทางเจ้าของเขาจ่ายเงินครับแล้วฝากทางร้านเบิร์น คงยังไม่เข้าที่ แต่เสียงก็นะ พิมพ์นิยมออดิโอไฟล์เชียวล่ะ

เฮียเม้งคร้าบ ห้องพี่อู้ด น่าจะต้องหลังหกโมงเย็นน่ะคร้าบ หลังเลิกงานน่ะคร้าบคราวที่แล้วพวกผมก็ใช้วิธีไปนั่งฟังเพลงบ้านน้าเต่ากันก่อน แล้วพอใกล้ๆ เย็นๆ ก็ขับรถมาบ้าน พี่อู้ด กันน่ะคร้าบ วันเดียวได้สองห้องเลยคราบ :m (7):
เห็นบ้านข้าเป็นทางผ่านเหรอวะ  :m (76): :m (76): :m (76): :m (76):
วันหลังห้ามมาเลยทั้งสามคนนั่นแหละ  :m (89): :m (89): :m (89):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 09:56 น. »
แห้ม ไม่ช่ายอย่างนั้นคร้าบ ก็เห็นว่าบ้านน้าเต่า ว่างแค่เฉพาะ กลางวัน เย็นๆ เจ้านายมา เราก็จะเม้าส์ กันไม่สะดวก จึงจัดให้บ้านน้าเต่า ตอนบ่ายถึงเย็นไงคร้าบ พอเจ้านาย ใกล้ๆจะกลัีบ เราก็ถอยทัพ ไปบ้านพี่อู้ดต่อ ตอนเย็นๆถึงค่ำไงคร้าบ แหะๆๆๆ :m (50): กลัวเจ้านายน้าเต่ามาแล้ว วงแตก ค้าบ :m (83):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 10:05 น. »
แล้ววันเสาร์ล่ะน้า  :m (8): :m (59):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 10:15 น. »
นั่นดิ คร้าบ ฟังที่เจ้าวุฒิ เล่าให้ฟังเรื่อง รังสี อำมหิต จากเจ้านายน้าเต่าแล้ว กลัวๆ นั่งกินเหล้าไป บรรยากาศ มาคุ ไปมันจะกินลงเหรอคร้าบน้าเต่า วันเสาร์ อ่ะค้าบ :m (59): :m (59): :m (59):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 10:28 น. »
วรู้ด มันเคยเจอเมียผมด้วยเหรอ เมื่อไหร่หวา  :m (14): :m (14):
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• Moderator
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 12:38 น. »
อ้าวก็วันนั้นที่ไปไหนกันต่อ แล้วผมกับพี่หนุ่มแยกกลับกันก่อน แล้ววุฒิ บอกกลับมาบ้านเจอ เจ้านายพี่เต่า บรรยากาศ มาคุ :m (24): เลยไงคร้าบ :m (61):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 13:03 น. »

นึกว่าแค่ผมซะอีก...นี่ผมไปกับเจ้าศา สมัยตอนบ้านน้าแกยังไม่เสร็จเรยนะ....

แบบว่าแค่รูปที่ติดผนังห้อง ยังส่งรังสี.... :m (8):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 18:03 น. »
อ้าวก็วันนั้นที่ไปไหนกันต่อ แล้วผมกับพี่หนุ่มแยกกลับกันก่อน แล้ววุฒิ บอกกลับมาบ้านเจอ เจ้านายพี่เต่า บรรยากาศ มาคุ :m (24): เลยไงคร้าบ :m (61):
วรู๊ดมันหมายถึง ผมเล่าให้ฟังว่า พอผมกลับบ้านแล้วเมียงอนโว้ย  :m (76): :m (76): :m (76): :m (76):

ก็เฮียเม้งเล่นเบิ้ลน้องวุ้นสองวันติดนิ กลับดึกสองวันเมียใครไม่งอนวะ  :m (1): :m (1): :m (1):

ว่าแต่เอ็งเถอะเกร๋ เที่ยวนี้ห้ามหนีกลับนะโว้ย เห็นบอกไม่กลัวแฟนนิ  :m (13): :m (13):
..\
☻/
/▌

• Moderator
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 สิงหาคม 2009 เวลา 18:36 น. »
โอ้ย แฟน เค้าไม่ได้มีไว้กลัวนะคร้าบน้า ป้าดโธ่ :m (7): :m (7): ที่กลับก่อนน่ะไม่ได้หนี นะค้าบ แค่กลัวไปแล้วไม่ได้ วัยรุ่นเซ็งคร้าบ :m (67):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: วันศุกร์ 21 สิงหาคม 2009 เวลา 21:18 น. »
วันก่อนไปนั่งฟังอยู่ครับ น้าเต่าวุฒิศาก็ไปด้วยกัน
ผมชอบเสียงร้องมากครับ แต่น้าเต่าบ่น dull ไปหน่อย อันนี้หมายถึงเสียงรวมๆนะ

พฤหัสหน้าไม่ทราบน้าอู๊ดสะดวกไหมครับ
เที่ยงๆบ่ายๆจะขอรบกวนไปฟังที่ห้องน้าครับ :m (50):

ผมก็คิดว่างั้นเหมือนกันนะคร๊าบ มิน่าฟัง Vantage ที่บ้านน้าเต่าทีไร อยากกั้นห้องเลยคร๊าบ :m (62):

แต่ก็เสียดายเสียงแบบห้องใหญ่ๆ คร๊าบ :m (30): :m (30): :m (30):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: วันพุธ 04 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:51 น. »
วันนี้ไปฟังชุดบ้านพี่อู้ดกะจารวรู้ดมาครับ แต่ไม่มีภาพปรากรอบอ่ะ :m (49):

เข้าไปเจอเจ้าชาโดว์ยืนจังก้าคับห้อง แต่เสียงไม่คับอุ้ดอู้เลย  เสียงผ่อนคลายแบบดีโพลสแต่อุดมด้วยรายละเอียด ถึงจะไม่เต็มร้อยแต่บุคลิกนี่ใช่เลย :m (7):

ผมละทึ่งกะเจ้าแพสเจ็ดสิบห้าวัตต์ คราวก่อนโดนเบียดไปกองอยู่ข้างๆ แต่เที่ยวนี้ มันขับออกมาแบบพอดีๆ กะไซส์ห้องเลย :m (17):

และก็ติดเอาสายเอสพีเอ็มไปด้วย ไปแลกกะน้องลินน์มาลองฟัง เห็นพี่อู้ดอยากลองสายตัวนี้พอดี เห็นแกบอกถ้าโอ ก็เทรดกันเลยเพิ่มลดเท่าไหร่ค่อยว่ากัน :m (60):

พอลองเสียบแทนสายทรานสแพเรนท์ของแกฟังได้สักพัก ชักใจไม่ดี แบบว่า....มิสแมทช์เต็มๆ ครับท่าน สงสัยไม่โดนแหง :m (20):

แต่พี่อู้ดเพิ่งบอกตอนหลังว่า จริงๆ ตั้งใจจะเอาไปลองกะเจ้าโซนัสชุดข้างนอก ห้องรับแขกนู่น      เฮ้อ......ค่อยยังชั่ว :m (71):