ผู้เขียน หัวข้อ: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^  (อ่าน 45160 ครั้ง)

ออฟไลน์ anakin1973

• คุยเก่งมาก
  • addicted 2 Music
Re: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 00:00 น. »
ห้องสวยมากครับ :yoyo (80):

ขอบคุณครับ พี่เอก

ลำโพงใหม่มาหรือยังครับพี่  :yoyo(13):
อังคารหน้าครับ :yoyo(72):
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

ออฟไลน์ anakin1973

• addicted 2 Music
Re: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 00:02 น. »
หาข้อมูลเกี่ยวกับจานรอง Spike ไปเจออันนี้ สวยงาม (แต่ราคาแรงอยู่  :yoyo (76): )
ด้วยความอยากจัดเครื่องเข้าแท่น เลยสั่งซื้อไปอย่างด่วน  :yoyo(8):

สองวันของมาถึง รีบแกะดู เตรียมใช้งาน

สวยงามสมราคา (แพงจัง  :yoyo(34): )
อ้าว ! เอกหาสไปค์ Guizu เจอแล้วเหรอ ?
เจอแล้วครับพี่ศักดิ์ แทบจะพลิกบ้านหา แม่เอาใส่ถุงไปเก็บ หาแทบแย่
ขอบคุณครับ
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

ออฟไลน์ teerapong_ong

• ชอบคุยมาก
  • ..... ดูหนัง ฟังเพลง .....
    • WWW.TEMPMAKER.COM
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 10:13 น. »
ห้องสวยมากเลยครับ ไอเดียดีมากที่ด้านหน้าสีดำ ได้ดูหนังไปเต็มๆ และด้านข้างลายไม้สวยมากๆ ให้ความรู้สึกว่ายังเป็นห้องฟังเพลงที่สวยงามอยู่ มีคำถามหน่อยครับ

ลำโพง Harbeth SHL 5 ดูหนังเป็นไงบ้างครับ ผมล่ะกลัวไม่ผ่าน แต่ยังชอบเสียงนางจาก Harbeth อยู่ไม่เคยลืม  :yoyo(30): :yoyo(30):

ผนังด้านข้างเป็นลายไม่สวยงาม ไม่มี treatment แล้วฟังเพลงเป็นไงบ้างครับ ผมเห็นหลายห้องสวยๆ พอเอาพวก treatment มาใส่เสียงดีขึ้น แต่ความสวยหายไปมากเลยอ่ะครับ  :yoyo (99): :yoyo (99):

ขอบคุณคราบ  :yoyo(53): :yoyo(53):

พี่หนุ่ย ผมไม่ได้ใช้ SHL-5 ดูหนังอ่ะครับ
ใช้ Wharfedale pi-20 เป็นคู่หน้า pi-10 เป็นคู่หลัง
ส่วน center ใช้ Wharfedale evo2 (หาซื้อรุ่นเดียวกันไม่มีแล้ว :yoyo(34):)
ส่วน avr ใช้ onkyo 818 ครับ

ดูหนังแบบเพลินๆครับยังไม่มี subwoofer ครับ

ส่วนเรื่อง อุปกรณ์ treatment ห้องคงไม่ทำเพิ่มครับ เพราะชอบแบบ
เรียบๆ  ครับ  :yoyo(62):
walk on, with hope in your heart

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 12:45 น. »
จานรอง Spike มาแล้วก็จัดแจง เตรียมย้ายบ้านให้กับเครื่องทั้งหลาย  :yoyo(62):

รื้อกระจาย  :yoyo(68):
walk on, with hope in your heart

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 12:47 น. »
จัดเรียงเข้าบ้านใหม่ เรียบร้อย....

เป็นดังคาด ถ้าไม่มี จานรอง spike ต้องเหงื่อตกหลายรอบครับ เพราะพื้นที่ด้านหลังเหลือน้อย ถอด-ใส่สายไม่ค่อยสะดวก ด้วยดันเข้า-ออก อยู่หลายรอบ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 12:51 น. »
สิ่งที่ลืมนึกไปเลยคือ พอย้ายตำแหน่ง แอมป์ แล้ว สายลำโพงที่มีอยู่พอเหมาะ พอดี กลับสั้นไปเยอะ  :yoyo(50):

เลยต้องไปหาเอาลำโพง ที่เหลือจากทำสายลำโพงดูหนัง มาใช้ชั่วคราวก่อน จาก Naim NAC5A กลายร่างเป็น Carene 4S11
ที่เหลือความยาว ซ้าย-ขวา ก็ไม่เท่ากันอีก  :yoyo(34):

กลายเป็นว่าต้องไปหา สายลำโพงที่ยาวประมาณ ข้างละ 5 เมตร มาอีก  :yoyo (76):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 13:18 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 12:56 น. »
ต่อสายไฟ เปิดเครื่อง

รอบๆ ห้อง (ต้องถ่ายเก็บไว้ เพราะสักพักจะรกอีกครั้ง)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันจันทร์ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 13:01 น. »
ทั้งหมด จัดวางเรียบร้อยคืนวันพฤหัสบดี ไม่ได้ลองฟัง
เช้่าวันศุกร์พาลูกชายไปสอบ TMC
บ่ายพาไปหัวหิน เพื่อรอ แข่งบอล Academy League (บอลเด็ก ต่ำกว่า 8 ปี) สายๆ วันอาทิตย์

กลับถึงบ้านค่ำๆ วันอาทิตย์ หมดแรง.............
จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ลองฟังเสียเลยครับ ว่าสายลำโพง ซ้าย-ขวาไม่เท่ากัน เสียงจะเป็นยังงัย บ้างครับ  :yoyo(69):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 19 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 15:36 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 11:00 น. »
หลังจากจัดวางเสร็จสรรพ..... ฟังมาสัปดาห์กว่าๆ สรุปว่า สายลำโพงยาวไม่เท่ากัน โดยด้านซ้ายสั้นกว่า ด้านขวา เกือบเท่าตัว
เสียงด้านซ้ายเหมือนจะดังกว่า เสียงคนร้องจะเอนเอียงมาทางซ้าย  :yoyo(26):

ตอนนี้เลยใช้วิธีปรับ balance ที่ Supernait อยู่ ระหว่างรอเก็บตังค์ซื้อ NAC5A ข้างละ 5 เมตรมาแทน  :yoyo (95):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:33 น. »
มีของใหม่มาใส่เพิ่มในห้องครับ ไม่กินไฟ ไม่รู้ว่าทำให้เสียงแย่ลงหรือเปล่า (เพราะมีแผ่นกระจก) แต่มันสวยดีครับ  :yoyo(29):

เป็น Poster ที่ระลึก ครบรอบ 40ปี ของ Naim ครับ   :yoyo(67):

ประกอบติดตั้งยากกว่า เครื่องเสียงทุกตัวที่เอาเข้าห้อง เล่นเอาเหงื่อตก เหมือนกันครับ  :yoyo (95):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:39 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:35 น. »
ติดตั้งเสร็จแล้ว สวยถูกใจ แต่ยังขาดอีกรูป นึง (หนึ่งชุด เขามีสามรูปครับ) กรอบไม้ที่ร้านหมด

กำลังคิดว่าจะไปเอากระจกออก แต่ไม่แน่ใจว่าร้านกรอบรูปทำได้ป่าว  :yoyo(61):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:38 น. »
เมื่อคืน นั่งเล่น Fifa14 กับลูกชายผ่านจอในห้อง ปรากฎว่าสะท้อนแสงพอสมควร  :yoyo(50):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:50 น. »
ห้องสวยน่าฟังเพลงมากๆ  :yoyo (77): :yoyo (77):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 12:01 น. »
ถ้าเบื่อ JVC RS 40 บอกผมนะครับ
 :yoyo (84): :yoyo (84):

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 12:22 น. »
ห้องสวยบรรยากาศน่าฟังเพลง   :yoyo (86):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 12:55 น. »
ห้องสะอาดเรียบร้อยมากๆ น่าเลี้ยงแมงมุมเหมือนบ้านผมบ้างนะครับ :yoyo (84):

ไม้ ไม้สีสวยดีครับ groove แนวนอน มาถูกทาง (คนออกแบบ)
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 15:19 น. »
ห้องสวยสะอาดมากๆบรรยากาศน่าฟังเพลงอย่างยิ่งครับ   โดยเฉพาะ Naim + Harbeth นี่น่าจะเสียงดีสุดๆทีเดียว  เป็น Ideal Match เลยชอบที่น้าจัดชุดครับ
สวยมีรสนิยมมักๆ   เรามีอะไรเหมือนกันหลายอย่างเลยครับ LP12, Guizu Stand, JVC-RS40, Magnum Screen แต่ห้องน้าสวยแป็นระเบียบกว่าผมเยอะ 55
 :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre: Marantz 7 clone
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Power : Linn Klout *4
Speakers: Linn Keltik (Active)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:31 น. »
ห้องสวยน่าฟังเพลงมากๆ  :yoyo (77): :yoyo (77):

ขอบคุณน้าพล  :yoyo(65): แต่ห้องน้าพลทั้งบรรยากาศทั้งเครื่องอลังการกว่าเยอะครับ :yoyo(15):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:34 น. »
ห้องสวยบรรยากาศน่าฟังเพลง   :yoyo (86):

ครับน้า somprasong บรรยากาศเหมาะแก่การฟังแต่ไม่ค่อยจะได้ฟังครับ โดนลูกชายยึดเล่นเกมส์ทุกวันก่อนนอน
แต่ดีที่ได้เล่นด้วยกันครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:38 น. »
ห้องสะอาดเรียบร้อยมากๆ น่าเลี้ยงแมงมุมเหมือนบ้านผมบ้างนะครับ :yoyo (84):

ไม้ ไม้สีสวยดีครับ groove แนวนอน มาถูกทาง (คนออกแบบ)

ห้องผมยังไม่มีแมงมุมครับน้าแก้ว แต่คอยระแวงปลวกอยู่ครับ เพราะตอนไม่ใช้งานมันจะมืดและชื้นนิดๆ(หลังจากปิดแอร์)
 :yoyo(26):

ส่วนไม้ผนังห้องเป็นไม้วีเนียร์ครับผิวเป็นคลื่นเล็กๆ คล้ายๆอีโบนี่ครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:48 น. »
ห้องสวยสะอาดมากๆบรรยากาศน่าฟังเพลงอย่างยิ่งครับ   โดยเฉพาะ Naim + Harbeth นี่น่าจะเสียงดีสุดๆทีเดียว  เป็น Ideal Match เลยชอบที่น้าจัดชุดครับ
สวยมีรสนิยมมักๆ   เรามีอะไรเหมือนกันหลายอย่างเลยครับ LP12, Guizu Stand, JVC-RS40, Magnum Screen แต่ห้องน้าสวยแป็นระเบียบกว่าผมเยอะ 55
 :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

น้า Suchai ครับ ห้องผมเรียบร้อยเพราะของมันน้อยครับ ถ้ามีโอกาสสะสมของเยอะแบบน้า ห้องผมคงไม่ได้อยู่ในสภาพนี้แน่ครับ (แต่ก็เต็มใจรกถ้ามีเครื่องเคียงเยอะๆครับ)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันอังคาร 06 พฤษภาคม 2014 เวลา 23:50 น. »
ถ้าเบื่อ JVC RS 40 บอกผมนะครับ
 :yoyo (84): :yoyo (84):

น้าเทพครับ คงอีกนานเลยครับกว่าจะเบื่อ กะว่าจะใช้ไปจนกว่าจะพังจากกันครับ :yoyo (95):

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤษภาคม 2014 เวลา 09:16 น. »
จัดห้องใหม่ เอาเครื่องขึ้นชั้น ยิ่งดูสวยขึ้นกว่าเดิมครับ  :yoyo (80):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันพุธ 21 พฤษภาคม 2014 เวลา 15:19 น. »
มาครบทีมแล้วครับ Poster ที่ระลึก 40 ปี Naim audio  :yoyo(68):

(ถ่ายภาพหน้าตรงไม่ได้ เพราะแสงจากประตูทางเข้าสะท้อน กับรูปซ้ายสุด)  :yoyo(7):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:03 น. »
ไม่ได้ update ห้องมานาน เอาแต่ดูหนัง-ฟังเพลง ไปเรื่อยๆ บางช่วงก็ไม่ค่อยมีเวลาเข้าห้องเลยด้วยซ้ำ ช่วงนี้ภาระเริ่มน้อยลง เลยมีเวลามา update เล็กๆ น้อยๆ ครับ

เริ่มจากไปเจอรายการวิทยุ อันใหม่ (อาจจะมีมานานแล้ว แต่ผมเพิ่งเจอ) ครับ เป็นคลื่น FM 93.5 เปิดเพลงถูกใจ ฟังได้ทั้งวัน (ส่วนมากจะฟังในรถ) เลยนึกขึ้นได้ว่าเคยมี
Tuner เก่าๆ อยู่ตัวนึง จัดแจงเอามาต่อเข้าระบบ เสร็จสรรพ หมายว่าจะนั่งฟังให้สบายใจ..........

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:09 น. »
นั่งลง เสียบปลั๊กเปิด Tuner ปรากฎว่า ไม่ติดครับ...... รอสัก 5 นาที หน้าปัดเริ่มมีไฟ เรืองๆ ขึ้นตัวเลขสถานีแสดงผล
(สงสัยเก็บไว้นานมาก....ก เลยต้องใช้เวลาเปิดเครื่องนานหน่อย)

แต่แล้วมันไม่เป็นไปอย่างที่หวังครับ เพราะ ..... รับสัญญาณแทบจะไม่ได้เลย โดนวิทยุชุมชนแทรกหมดครับ

เริ่มหงุดหงิด คิดเอาเองว่าสงสัย Tuner คงจะไม่ค่อยดี เลยรับสัญญาณไม่ได้ จะไปหาซื้อ Tuner ใหม่ ก็ไม่แน่ใจว่า
จะรับสัญญาณได้ดีหรือเปล่า (กลัวเป็นอาการเดียวกัน) เลยอยากถาม พี่ๆ เพื่อนๆ ว่าถ้าเปลี่ยน Tuner จะมีโอกาสรับสัญญาณได้ชัดกว่าเดิมหรือเปล่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:12 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:17 น. »
นั่งส่องหา Tuner ในบอร์ด ซื้อขายต่างๆ แล้วเกิด กิเลส อยากลอง แต่ไม่แน่ใจ ว่าจะรับสัญญาณได้ดีหรือเปล่า

สุดท้าย นึกขึ้นได้ว่า DAC ที่เรามีอยู่มัน support iPad/iPhone อยู่ เลยลอง load app รับวิทยุ มาแล้วลองต่อเข้า DAC ปรากฎว่า.......

ใช้ได้ครับ สัญญาณชัดดีมากๆ ไม่มีอาการแทรกจะคลื่นวิทยุชุมชน เลย ครับ

แต่จะมีบางคลื่่นที่ปล่อยสัญญาณคุณภาพไม่ค่อยดีมา ซึ่งดันเป็นคลื่นที่อยากฟังมาก [FM 93.5]ด้วยนี่ซิครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:26 น. »
ตอนนี้เลย ได้แต่ฟังวิทยุ จาก iPad มาตลอด สะดวก สบายดีมากๆ ครับ
ส่วน Tuner ตัวเดิม ก็ถอดปลั๊กออก แต่ยังคงตั้งอยู่ที่เดิมครับ เพราะว่า วางแล้วมันเต็มชั้นวางพอดี ไม่เหลือที่ว่าง  :yoyo(13):

ส่วนอันนี้เป็นรูปปัจจุบัน ของห้องครับ เกือบจะเหมือนเดิม แต่มี เห็ดดำงอกขึ้นมาจาก Harbeth SH-L5 ครับ  :yoyo(5):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 17:48 น. »
ไม่เห็นรูปข้างหลัง เลยถามก่อนว่า ใส่เสาอากาศยังครับ.... :yoyo (84):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 18:02 น. »
ห้องสวยเท่ห์ ดูดี มีสไตล์มากครับ  :yoyo(53):  :yoyo(53): :yoyo(53):
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + SI Slate AT1.2 140"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , M&K MP150MKII (Top Surr.) , M&K MP300 (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL Gotham G213 (coming) + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , ATI AT6007 , ATI AT4007 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 18:08 น. »
ไม่เห็นรูปข้างหลัง เลยถามก่อนว่า ใส่เสาอากาศยังครับ.... :yoyo (84):

น้ามาร์ท ครับ ผมใช้สายอากาศที่แถมมากับพวก AVR ครับ

ยังไม่ได้ขึ้นเสารับวิทยุเลยครับ แต่พวกคลื่่นชุมชน มันชัดมากๆ เรียกได้ว่า ระดับสัญญาณ Full ตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 19:21 น. »
เห็ดดำของน้าteerapong_ongนี่แพงเอาเรื่องเหมือนกัน  :yoyo (86):

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 19:26 น. »
อู้ย..เห็ดดำ  :yoyo(27):

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 19:57 น. »
tuner แยกเสียงจะดีน่าฟังกว่านะครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 20:38 น. »
tuner แยกเสียงจะดีน่าฟังกว่านะครับ

ใช้ครับน้าแก้ว ตอนที่ฟังจากจูนเนอร์เสียงดีกว่าเยอะครับ แต่มันรับได้แต่วิทยุชุมชนใกล้ๆบ้านครับ
สถานีที่อยากฟัง ฟังไม่ชัดเลยลองหาวิธีต่างๆดูครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 20:40 น. »

น้ามาร์ท ครับ ผมใช้สายอากาศที่แถมมากับพวก AVR ครับ

ยังไม่ได้ขึ้นเสารับวิทยุเลยครับ แต่พวกคลื่่นชุมชน มันชัดมากๆ เรียกได้ว่า ระดับสัญญาณ Full ตลอดเลยครับ

น้ามาร์ทครับ พอจะมีเสาอากาศแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 20:42 น. »
เห็ดดำของน้าteerapong_ongนี่แพงเอาเรื่องเหมือนกัน  :yoyo (86):

ครับน้า somprasong ส่งผลกระทบมาจนเดี๋ยวนี้เลยครับ  :yoyo (76):

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 20:44 น. »
ห้องน้าอ๋อง นี่ท่าจะความชื้นเยอะ  ถึงกะเห็ดงอก   

พวกจูนเนอร์ไม่เคยเล่น ครับ  เคยเล่นแต่พวก  Squeezebox เจอคลื่นพรึ่บและชัดเจนดีมั่กๆครับ
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 21:46 น. »
ผมฟังวิทยุกับ avr hk160 อยู่ครับใช้เสาแบบหนวดกุ้งแบบหมุนปรับหาคลื่นได้ รับได้ชัดดีทุกคลื่นครับ เป็นแบบอนาลอค แต่เสาแบบแอคถีบ ที่ใช้กับ ดิจิตัลทีวี ไม่รู้ว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็น่าจะดี
เสาร์อาทิตย์บางทีนั่งฟังนอนฟัง 104.5 หรือ music guru 106 เพลินดีครับ โดยเฉพาะ 104.5 นี่คนจัด เพลงที่เปิด เพราะมากๆ คุยไปจัดไป เพลินมากๆ เพลงรุ่นๆเราด้วย ไม่มีโวกเวกให้ต้องหงุดหงิด เหมือนคลื่นวัยรุ่นสมัยใหม่ๆ น้าอ๋อง ลองแวะ 104.5 ดูบ้างครับ  :yoyo (84):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 30 ตุลาคม 2014 เวลา 22:44 น. »
ผมฟังวิทยุกับ avr hk160 อยู่ครับใช้เสาแบบหนวดกุ้งแบบหมุนปรับหาคลื่นได้ รับได้ชัดดีทุกคลื่นครับ เป็นแบบอนาลอค แต่เสาแบบแอคถีบ ที่ใช้กับ ดิจิตัลทีวี ไม่รู้ว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่า ถ้าได้ก็น่าจะดี
เสาร์อาทิตย์บางทีนั่งฟังนอนฟัง 104.5 หรือ music guru 106 เพลินดีครับ โดยเฉพาะ 104.5 นี่คนจัด เพลงที่เปิด เพราะมากๆ คุยไปจัดไป เพลินมากๆ เพลงรุ่นๆเราด้วย ไม่มีโวกเวกให้ต้องหงุดหงิด เหมือนคลื่นวัยรุ่นสมัยใหม่ๆ น้าอ๋อง ลองแวะ 104.5 ดูบ้างครับ  :yoyo (84):

ขอบคุณครับน้าแก้ว
104.5 นี่ก็ฟังอยู่ครับ (ฟังมาตั้งแต่เป็น Fat Radio จนเขาเลิกทำ Fat แล้วช่วงต่อก่อนจะมาเป็น
Love Radio 104.5 เป็นช่วงที่ไม่ผู้จัดรายการสถานีเปิดเพลงได้เพราะมากๆ บางวันเป็นเพลงที่ไม่เคย
ได้ยินมาก่อนด้วยครับ)

ส่วน 93.5 นี่ก็เพิ่งเจอมาประมาณ 2 เดือนครับ เปิดเพลงแนวเดียวกันกับ 104.5 ครับ แต่ช่วงกลางคืน
สองทุ่มถึงเที่ยงคืนจะเลือกเปิดเพลงแนวแจ๊ส ครับดีเจชื่อเป็นเลิศ หทัยเทียร ครับ

ส่วนวันเสาร์-อาทิตย์ นี่เป็นเพลงเก่าๆ ไล่มาตั้งแต่ '60 '70 '80 เลยครับ