ผู้เขียน หัวข้อ: ใครถอด-ประกอบปลั๊ก OYIDE F1 M1 เป็นบ้าง ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3090 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
ใครถอด-ประกอบปลั๊ก OYIDE F1 M1 เป็นบ้าง ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: วันเสาร์ 27 ตุลาคม 2012 เวลา 15:38 น. »
ผมมีสายไฟที่เข้าหัวท้ายเอฟวันเอ็มวัน  ตอนที่ซื้อก็ไม่ได้เข้าหัวเองซะด้วย

พอดีอยากจะเปลี่ยนสลับกับหัวท้ายอื่นดูบ้าง แต่ผมไม่แน่ใจว่าเวลาจะถอดเอาเคสออกนี่

ใช้วิธีหมุนคลายออกรึว่ายังงัยกันแน่  อีกอย่างคือมันค่อนข้างจะแน่นต้องใช้แรงพอสมควร

กลัวจะทำพังซะก่อน :yoyo (84):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
Re: ใครถอด-ประกอบปลั๊ก OYIDE F1 M1 เป็นบ้าง ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 27 ตุลาคม 2012 เวลา 16:07 น. »
ทีถอดอย่างอื่น ไม่เห็นถามเลยนะ ท่านรองฯ :yoyo(28):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
Re: ใครถอด-ประกอบปลั๊ก OYIDE F1 M1 เป็นบ้าง ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 27 ตุลาคม 2012 เวลา 16:17 น. »
น้าหนุ่น   นานๆมาที  มาถึงก็ถอด

เลยจัดให้แบบ   ถอดง่าย

แค่เกี่ยว   ก็เสียวแล้ว ! :yoyo (95):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 27 ตุลาคม 2012 เวลา 17:16 น. »
ถอดยากนะป๋า กระดุม ซิป น๊อตสักตัวก็ไม่มี

คิดว่าน่าจะต้องใช้หมุนเอานั่นแหละ

แต่พอดีว่ามันแน่นมาก เลยต้องถามให้แน่ใจก่อนครับป๋า

• TAC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 28 ตุลาคม 2012 เวลา 19:57 น. »
ไม่มีใครถอดเป็นเลยเหรอครับ  :yoyo(61):

ออนไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 28 ตุลาคม 2012 เวลา 21:42 น. »
ให้ด้านหน้าปลั๊กหันหน้ามาหาเรา แล้วขันน๊อตทั้ง2ตัวออก แล้วก็หมุนปลอกโลหะตัวปลั๊กตามเข็มนาฬิกา หมุนแรงๆ แล้วปลอกโลหะมันจะรูดลงด้านล่าง

Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

• TAC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 29 ตุลาคม 2012 เวลา 01:41 น. »
ให้ด้านหน้าปลั๊กหันหน้ามาหาเรา แล้วขันน๊อตทั้ง2ตัวออก แล้วก็หมุนปลอกโลหะตัวปลั๊กตามเข็มนาฬิกา หมุนแรงๆ แล้วปลอกโลหะมันจะรูดลงด้านล่าง

ขอบคุณมากครับ :yoyo (81):