ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนว่างอาทิตย์นี้  (อ่าน 93838 ครั้ง)

ออฟไลน์ anakin1973

• คุยเก่งมาก
  • addicted 2 Music
Re: สำหรับคนว่างอาทิตย์นี้
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 10:48 น. »
ผมเข้าใจความตั้งใจของน้าสุชาติและผู้จัดครับ
สำหรับผมไม่ค่อยมีเวลาไปตระเวนฟังด้วยข้อจำกัดเรื่องเวลา
ได้แต่ไปงานเครื่องเสียงที่จัด แต่ก็มีคำถามในใจว่าด้วยขนาดห้องทีี่ต่างกันเส้นสายและเครื่องเคราที่ต่างกันถ้าเอาซื้อมาอาจจะไม่ได้เสียงอย่างที่ได้ยินในงาน แต่ถ้าคงทุกอย่างไว้แต่เปลี่ยนแค่แอมน่าจะได้อะไรที่ชัดเจนขึ้น งานวันนั้นถือว่าช่วยไห้ผมรู้จักแนวเสียงมากขึ้นว่าแอมแต่ละยี่ห้อต่างกันยังไง และผู้จัดก็ยํ้าในงานว่าแค่ต้องการแนวเสียงไม่ได้ต้องการแข่งขันเพื่อผลลัพว่าใครดีกว่าใคร
ที่สำคัญได้มิตรภาพ ได้เจอเพื่อนๆในเวปที่ไม่เคยเห็นหน้า
ด้วยความเคารพครับ
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 10:49 น. »
จริงๆรูปข้างบน เป็นรูปสาวเกาหลีที่ชอบถ่ายรูปโชว์
แล้วมีเวปไชต์เอารูปมาลงหน่ะครับ  :yoyo(51):
:yoyo (95):
น้องลีโนตม ครับ

น้าหนุ่ม snoopman นี่รู้จริงครับ ว่า...
ผมหลงรักน้องลีมากๆเลย 555+

:yoyo (93): :yoyo (93): :yoyo (93):
นั่นสิครับ ผมยังคิดว่าพลาดได้ยังไง รอดตัวไปอิอิ :yoyo(53):

รูปน้องลีผม เต็มฮาร์ดดิส เลยครับ  :yoyo(41):
แบบเวอร์ชั่น ไร้เสื้อผ้า ก็มี 555+

ออฟไลน์ sinthu

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:00 น. »
งั้นเปลี่ยนลุคใหม่ก็ได้ครับ กระทู้นี้น้าสุชาติบอกฟังขำๆ งั้นเอาภาพขำๆไปด้วยแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:28 น. »
http://youtu.be/8MxhgHDZdgY

เอาอันนี้ไปดูแก้เครียดกันดีกว่าครับ

ออฟไลน์ StartProBaby

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:32 น. »
อ่านแล้วก็งงครับ งานที่จัดขึ้นก็เหมือนการนัดพบปะกับกลุ่มคนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน และสนใจเป้าหมายอย่างเดียวกัน หลักการก็แสดงไว้ชัดเจนว่าเปลี่ยนแอมป์อย่างเดียวอย่างอื่นคงเดิม  ถ้าช่วงนั้นผมอยู่กรุงเทพก็อยากไปมากเลยครับ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆที่เราจะสามารถฟังแอมป์ดีๆ หลายๆ ตัว ได้ในคราวเดียวกัน ผมไม่เห็นว่าเค้าเอาแอมป์มากัดกันอย่างกับหมูกับหมาเลย  ต่างคนต่างมีเสียงที่ตัวเองชอบ เสียงที่ตัวเองสนใจ ต่างสามารถแสดงความคิดเห็นกับแอมป์ที่ตัวเองชอบไม่ชอบออกมาได้ เหมือนแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แอมป์ตัวนี้อาจจะดีสำหรับคนๆหนึ่ง แต่อาจจะไม่ตรงใจกับคนอื่นก็ได้  เราเป็นนักเล่นนักฟังเหมือนกัน ไม่ใช่พ่อค้า ฟังแล้วชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ ก็แค่นั้น

ถ้าพ่อค้าท่านใดเอาแอมป์มาร่วมด้วย ก็ต้องมั่นใจในสินค้าตัวเองและอยากใช้โอกาศนี้ในการนำเสนอสินค้า ไม่ใช่ไม่มีประโยชน์ซะทีเดียว ถ้าแอมป์เกิดก็เป็นผลดี ถ้าไม่ได้รับความสนใจก็ต้องยอมรับ จะให้อวยแอมป์ทุกตัวที่เข้าร่วมมันก็ไม่ใช่เรื่อง ตรงนี้เป็น webboard สาธารณะ เป็นที่เพื่อนๆกันมาแชร์แลกเปลี่ยนความคิดกัน ต้องแยกเพื่อนกับพ่อค้าให้ออก

ปล. ตอนแรกตั้งใจจะไม่เขียน แต่ก็อดไม่ได้ เพราะผมก็อยากให้พี่สุชาติกับพี่หนุ่ย จัดงานแบบนี้อีก

ขอบคุณครับ (ดา)

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:45 น. »
ผมก็ว่าท่านขุนจิตที่ยก Haito มาก็ในฐานะนักเล่นเครื่องเสียงท่านหนึ่งที่มีนำใจแบกหำโตมาแบ่งปันกันฟังครับ ไม่ได้มาโชว์อวดอ้างโฆษณาใดๆให้สินค้าอื่นเสียหาย ผมยก Pass Labs INT-150 ไปก็อยากให้เพื่อนๆได้ฟังดู ตัวผมเองก็อยากฟัง Mc MA-7000, JR, Plinius,... ครับ

งานแบบนี้หาไม่ได้ง่ายๆครับ และผมก็อยากให้มีอีก จะเป็นอะไรก็ได้ งานนี้มีแต่คนรักการฟังเพลงครับ

:yoyo (79):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 11:57 น. »

สรุปว่า  ทุกๆท่านเข้ากันดีนะครับ ผมก็สบายใจ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 12:09 น. »

สรุปว่า  ทุกๆท่านเข้ากันดีนะครับ ผมก็สบายใจ

จะว่าไปจริงๆ ไม่มียี่ห้อใหน ดีแย่หรอกครับ  ตามลักษณะบุคลิกเสียง ของยี่ห้อนั้นๆมากกว่า  สินค้าก็ตามระดับราคาแหละครับ   

แบรนด์ดัง ส่วนหนึ่งทำให้เราภูมิใจมีความสุขทางใจมากกว่า  เสียงก็ย่อมไม่ได้แย่อะไรอยู่แล้วแน่นอน เสียงแบบ mc ใครฟังบางคนไม่ชอบ แต่บางคนก็หลงก็มี

แต่ว่ากันจริงๆ  ทุกๆตัวที่เอามาฟัง นี่มันอินติเกรตในฝันของนักเล่นเบี้ยน้อยหอยน้อย(แบบผม)ชัดๆ แค่หาเนื้อคู่มันดีๆนี่ จบ :yoyo(19): :yoyo(19):   

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #288 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 14:07 น. »
 :yoyo (81): พี่ๆ น้าๆ ออกมาพูดกันหมดแล้ว ผมว่าพี่ๆน้าๆในนี้ส่วนใหญ่เข้าใจตรงกัน ถึงจุดประสงค์ในการจัดงานครั้งนี้ มีเพียงไม่กี่ท่าน ที่ชักใบให้เรือเสีย ผมว่าถ้าอ่านเจอก์ปล่อย ผ่านกันไปเลยครับ ไม่ต้องสนใจ

สุดท้ายนี้ ขอเป็นแรงใจ ให้พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านที่จัดงานดีๆ แบบนี้ ให้พวกเราได้ สัมผัสงานแบบนี้ไม่ใช่ว่าเกิดขึ้นมาได้ง่ายๆ ถ้าไม่ด้วยใจกันจริงๆ คนไม่เกิด   :yoyo(58): ดังนั้น พี่ๆ น้าๆ  สู้ๆ สู้กันต่อไปนะครับ ครับ  :yoyo (77): :yoyo (94):

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:27 น. »
อยากจะขอแบ่งปันประสพการณ์เรื่องมือจับตัวถังเครื่อง  ผมเคยเจอกับตัวเองเรื่องแตะเครื่องเสียงแล้ว  คุณภาพเสียงแย่ลงอย่างมีนัย 

ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เคยได้รับคำแนะนำมาว่าแตะแล้วเสียงจะไม่ดี  ก็คิดในใจว่าท่าจะเพี้ยน  และไม่ได้ใส่ใจ

วันหนึ่งได้ปรับปรุงระบบจนเสียงดีขึ้นมามาก  ดีใจและตื่นเต้น และช่วงที่จะเปลี่ยน source ก็ไปกด ปุ่ม mute บนตัวเครื่อง 

หลังจากนั้นคุณภาพเสียงก็ตกลงมาพอสมควร  วันนั้นก็ถึงรู้ซึ่งเพราะทำกับมือตนเอง 

ส่วนตัวเข้าใจว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องไฟฟ้าสถิตย์  หลังจากนั้นก็ไม่ได้ลำบากอะไร  เพียงใช้รีโมทสั่งงานแทนที่จะไปแตะตัวเครื่องครับ

ขอแบ่งปันเนื้อหาเกี่ยวกับ Electrostatic Damage ที่ศึกษามาเป็นข้อมูลให้น้าๆทุกคนนะครับ

ไฟฟ้าสถิตย์ในตัวคนซึ่งมีเป็นปกติ  แต่่บางทีอยู่ในระดับต่ำที่เราไม่รู้สึก ไม่ได้ยินเสียง หรือเห็นสปาร์คไฟฟ้า

แต่ก็มีผลต่ออุปกรณ์อิเล็คโทรนิค ทำให้เสื่อมสภาพลง

หลายๆอุปกรณ์ที่อยู่ในเครื่องเสียงไวต่อการเสื่อมสภาพจากไฟฟ้าสถิตย์ในปริมาณที่เราเองไม่รู้สึกถึงการ discharge เวลาจับต้อง

ไฟฟ้าสถิตย์สามารถมีผลกระทบ 3 ทาง

1. การ discharge

2. การ induce

3. การ polarization

สงสัยเบื้องหลังเคล็ดลับหลุดโลกจริงๆคือการป้องกันโอกาศการเกิด Electrostatic Damage ให้น้อยที่สุดครับ 

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:29 น. โดย nuummie »
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

ออฟไลน์ kjit

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 08:11 น. »
อยากจะขอแบ่งปันประสพการณ์เรื่องมือจับตัวถังเครื่อง  ผมเคยเจอกับตัวเองเรื่องแตะเครื่องเสียงแล้ว  คุณภาพเสียงแย่ลงอย่างมีนัย 

ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เคยได้รับคำแนะนำมาว่าแตะแล้วเสียงจะไม่ดี  ก็คิดในใจว่าท่าจะเพี้ยน  และไม่ได้ใส่ใจ

วันหนึ่งได้ปรับปรุงระบบจนเสียงดีขึ้นมามาก  ดีใจและตื่นเต้น และช่วงที่จะเปลี่ยน source ก็ไปกด ปุ่ม mute บนตัวเครื่อง 

หลังจากนั้นคุณภาพเสียงก็ตกลงมาพอสมควร  วันนั้นก็ถึงรู้ซึ่งเพราะทำกับมือตนเอง 

ส่วนตัวเข้าใจว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องไฟฟ้าสถิตย์  หลังจากนั้นก็ไม่ได้ลำบากอะไร  เพียงใช้รีโมทสั่งงานแทนที่จะไปแตะตัวเครื่องครับ

ขอแบ่งปันเนื้อหาเกี่ยวกับ Electrostatic Damage ที่ศึกษามาเป็นข้อมูลให้น้าๆทุกคนนะครับ

ไฟฟ้าสถิตย์ในตัวคนซึ่งมีเป็นปกติ  แต่่บางทีอยู่ในระดับต่ำที่เราไม่รู้สึก ไม่ได้ยินเสียง หรือเห็นสปาร์คไฟฟ้า

แต่ก็มีผลต่ออุปกรณ์อิเล็คโทรนิค ทำให้เสื่อมสภาพลง

หลายๆอุปกรณ์ที่อยู่ในเครื่องเสียงไวต่อการเสื่อมสภาพจากไฟฟ้าสถิตย์ในปริมาณที่เราเองไม่รู้สึกถึงการ discharge เวลาจับต้อง

ไฟฟ้าสถิตย์สามารถมีผลกระทบ 3 ทาง

1. การ discharge

2. การ induce

3. การ polarization

สงสัยเบื้องหลังเคล็ดลับหลุดโลกจริงๆคือการป้องกันโอกาศการเกิด Electrostatic Damage ให้น้อยที่สุดครับ 

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):

ครับ   :yoyo (80):

ส่วนผมเชื่อเรื่องนี้ว่ามีผล นะครับ   

แต่  ไม่ได้ทำเสมอไปครับ บางที่มันยากเพราะ  แฟนผมเองก็ใช้เครื่อง ร่วม     

ก็ยังขยับลำโพง SET Up   เหมือนเดิม 55555 :yoyo(29):

บางที่ห้องมีฝุ่นแฟนผมก็เก็บกวาดซะเรียบเลยครับ      :yoyo (78):

ไว้ให้พี่สุชาติ งานหน้า  จัดอีกนะครับ 
คราวนี้ตังโจทย์   กันใหม่นะครับ 

ผมขอเป็นคนติดตามไปดูแล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 08:14 น. โดย kjit »
อาชีพขายเครื่องเสียง ขุนจิต    089-771-8895

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 09:03 น. »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 09:10 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 09:38 น. »
นั่นดิ โอกาสจะได้ฟังแอมป์พร้อมๆกันหลายตัวนี่ยากมากๆ แบบไม่ต้องเกลงใจเซลคนขายด้วย หากมีโอกาสจัดได้อีกก็น่าทำต่อนะครับ
เราสบายใจด้วย แถมได้ฟังเครื่องของท่านอื่นๆด้วย แม้แค่แนวเสียงก็ยังดีครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Racing Bird

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 15:36 น. »
นั่นดิ โอกาสจะได้ฟังแอมป์พร้อมๆกันหลายตัวนี่ยากมากๆ แบบไม่ต้องเกลงใจเซลคนขายด้วย หากมีโอกาสจัดได้อีกก็น่าทำต่อนะครับ
เราสบายใจด้วย แถมได้ฟังเครื่องของท่านอื่นๆด้วย แม้แค่แนวเสียงก็ยังดีครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  :yoyo(53): :yoyo(53):

ให้กำลังใจน้าสุชาติ และน้าๆทุกท่านที่ร่วมกันทำให้มีงานดีๆแบบนี้ :yoyo (87): :yoyo (87): :yoyo (87):

ถ้ามีคราวหน้าต้องขอไปแจม งวดนี้มีนัดล่วงหน้าแล้ว เลยอด :yoyo (78): :yoyo (78): :yoyo (78):

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:53 น. »
เป็นกำลังใจให้ทีมงานและน้าสุชาติได้จัดกิจกรรมแบบนี้ในครั้งต่อๆ ไปอีกน่ะครับ

กิจกรรมแบบนี้หายากครับ ถือเป็นกิจกรรมที่น่าสนับสนุน เพราะจะช่วยย่นเวลาในการไปตระเวนฟังตามที่ต่างๆ ของใครหลายๆ คนได้ดีมากๆ

ส่วนผลสรุปของการฟัง ใครจะสรุปแบบไหน!!! อย่างไร!!! ก็คงแล้วแต่มุมมอง ความชอบส่วนบุคคลแล้วกันครับ

ซึ่งผมเห็นว่ามันเป็นสิทธิของคนทำรีวิว รวมถึงผู้เข้าร่วมฟังทุกท่านที่จะแสดงความคิดเห็นตามทรรศนะของตัวเอง ซึ่งแน่นอนว่าคงไม่มีใครเห็นด้วยไปหมดทุกเรื่อง

ดังนั้น...เราผู้อ่าน ซึ่งอยู่ในกลุ่มคนที่ไม่ได้ไปช่วยจัดงาน ไม่ได้ไปร่วมเหนื่อย หรือร่วมวงกับเขา

ก็อ่านกันไป เก็บเกี่ยวกันไป จะมากบ้างน้อยบ้าง เห็นเหมือนกันบ้างหรือต่างกันบ้าง ก็คงไม่ใช่เรื่องแปลก

เพราะเรื่องรสนิยมและความชอบของแต่ละคน ย่อมมีแนวทางที่แตกต่างกันออกไป

ดังนั้น...ใครที่เห็นต่าง แล้วอยากจะโต้แย้งหรือแสดงความเห็น ก็ควรแสดงความเห็นหรือแนะนำด้วยจิตเมตตา โดยการใช้ภาษาแบบพี่ตักเตือนน้อง น้องแนะนำพี่

ที่พูดเพราะผมกลัวในอนาคต จะไม่มีใครกล้าเขียนรีวิว หรือนำเอาบรรยากาศการจัดกิจกรรมทำนองนี้มาเล่าสู่กันฟังให้เราๆ ท่านๆ ได้อ่านกันอีกต่อไป

ซึ่งผมก็เป็นอีกคนที่เริ่มแหยงๆ ถ้าหากจะเขียนรีวิวในสิ่งที่เราได้ไปสัมผัสอะไรสักชิ้นในนี้

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ผมคงเสียดายโอกาสถ้าหากเราไม่ได้อ่านข้อมูลที่เป็นประสบการณ์ตรงจากเพื่อนๆ พี่ๆ นักเล่นแบบนี้

ถึงแม้มันจะเจือ bias ไปบ้างก็ตามเถอะ แต่ผมยังเห็นประโยชน์จากบทความแบบนี้มากกว่าโทษของมันน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 19:59 น. โดย maxxx77 »
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + SI Slate AT1.2 140"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , M&K MP150MKII (Top Surr.) , M&K MP300 (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL Gotham G213 (coming) + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , ATI AT6007 , ATI AT4007 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

ออฟไลน์ Anthon

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:30 น. »
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 26 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:22 น. โดย admin »