ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวหมก/ซุปหางวัว .  (อ่าน 12678 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio-hilo

• สมาชิกอาวุโส
  • just listen to the music.
ข้าวหมก/ซุปหางวัว .
« เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:37 น. »
ท่านใดมี หาก ขับรถผ่านมาถนนพุทธมณฑลสาย 2 ขอแนะนำร้านนี้เลยครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:52 น. โดย audio-hilo »

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
Re: ข้าวกมก/ซุปหางวัว .
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:45 น. »
อยู่ตรงช่วงไหนของสาย 2 ครับ :yoyo(73):

ผมไปทำธุระแถวสาย 2 บ่อยๆ ถ้าไม่ไกลมากจะได้แวะไปชิม :yoyo(23):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:48 น. »
ซุป ปลาหมึกแซบ ข้าวหมกไก่นุ่ม ขายมาตั้งแต่ 2530 แต่มาเช่าร้านใหม่ ขึ้นตึกเสียเลย ใกล้แยกทศกัณฐ์

ซุปหางวัว รสแซบอีกแล้ว กับข้าวหมกเนื้อ..

ต้องไปก่อนเที่ยงเดี๋ยวไม่มีโต๊ะ อิอิ. :yoyo(43):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:52 น. »
อิอิอิ (ก่อนที่เจ้าตำหรับจะมาตอบ) 555 กลายเป็นพ่อออดชวนชิมไปซะแล้ว ของผมแฟนซื้อร้านแถวเทเวศน์วันพฤหัสบดี แช่ฟรีซ แล้วเปิบเช้าวันเสาร์ทุกอาทิตย์ หร่อยดี
ร้านดังเหมือนกันน๊าาาาา ........แล้วอยู่ช่วงไหนอ่ะ คุ้นๆๆ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:53 น. »
ข้าวกมกนี่ อร่อยเหรอครับ พี่ออด :yoyo(13):

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:11 น. »
ข้าวกมกนี่ อร่อยเหรอครับ พี่ออด :yoyo(13):

อร่อยครับ อิอิ มีหลายอย่าง นอกจากข้าวหมกและซุป ก็ยังมีก๋ยวเตี๋ยวแกงด้วย ร้านนี้ผมกินประจำ พอดีวันนี้ไปกิน แล้วกล้องมันอยู่ในรถพอดีเลยควักมาถ่าย(รูป)ให้น้าๆชมกัน :yoyo(14):.. :yoyo (95):

ออฟไลน์ nengbus

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:26 น. »
ข้าวหมกไก่สยามมีอีกสาขาด้วยครับ น่าจะอยู่เลยสาย5 พุทธมณฑล เมนูอาหารจะเป็นรายการเหมือนกันกับร้านสาย2ทุกอย่าง แต่สาขานี้สถานที่จะนั่งสบาย ที่จอดรถสะดวก น่าจะเหมาะกับผู้ที่จะเดินทางไปทำธุระแถวนครปฐมแล้วแวะทาน

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 07 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:47 น. »
แถวบ้านผม  จะมีอาหารประเภทนี้เยอะครับ น้าออด

เพราะ  มีคนอิสลามเยอะมากๆ

ร้านข้าวหมกไก่ ซุปฯ  จะอยู่ตรงข้ามบ้านผมเลย  ขายดีมากๆ   ไม่เชือ ถามเฮียเม้ง

ใครมาหาผม ผมจะพาไปเลี้ยง กินฟรีครับ

ที่ทีเด็ด  มีซุป ตีนวัว ด้วย

เผ็ดๆ ..  อร่อยมาก !
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:53 น. »

อร่อยครับ อิอิ มีหลายอย่าง นอกจากข้าวหมกและซุป ก็ยังมีก๋ยวเตี๋ยวแกงด้วย ร้านนี้ผมกินประจำ พอดีวันนี้ไปกิน แล้วกล้องมันอยู่ในรถพอดีเลยควักมาถ่าย(รูป)ให้น้าๆชมกัน :yoyo(14):.. :yoyo (95):

ท่านภู่กัมกับ เค้าหมายถึงตัวแดง (หัวข้อชื่อข้าว กมก )ครับน้าออด  :yoyo (84):

:yoyo (84): :yoyo (84): :yoyo (84):........ :yoyo (94):

ออฟไลน์ natty24431

Re: ข้าวหมก/ซุปหางวัว .
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 15:07 น. »
สาย2 ต้นสายถ้าขับรถเลี้ยวมาจากถนน ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ประมาณ 500 เมตรมีบะหมี่กับโจ๊กอร่อยอีกร้านครับอยู่ติด 7/11
ผมแวะกินประจำหลังเตะบอลวันอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 15:10 น. »
ท่านใดมี หาก ขับรถผ่านมาถนนพุทธมณฑลสาย 2 ขอแนะนำร้านนี้เลยครับ.

ร้านนี้เปิดขายมานาน พอสมควรใช่มั๊ยครับน้า เคยกินตั้งแต่ น่าจะป็นเต้นท์ (จำได้ หลายปีแล้วอะ)
ร้านน้าออดเหรอครับ  อร่อยใช้ได้เลยครับ :yoyo(10):
Analogue  never  die!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 พฤศจิกายน 2012 เวลา 16:13 น. »

ร้านนี้เปิดขายมานาน พอสมควรใช่มั๊ยครับน้า เคยกินตั้งแต่ น่าจะป็นเต้นท์ (จำได้ หลายปีแล้วอะ)
ร้านน้าออดเหรอครับ  อร่อยใช้ได้เลยครับ :yoyo(10):

แหม่ ถ้าเป้นร้านผมก็ดีสิ น้า จะซื้อแบนเนอร์ ประชันกับทะเลบางกอก ซะเลย   :yoyo(5):

ออฟไลน์ meemomay

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันเสาร์ 08 ธันวาคม 2012 เวลา 00:10 น. »
ขอแนะนำข้าวหมกไก่อีกเจ้าหนึ่งสมัยก่อนผมชอบไปทานบ่อยๆรสชาติดีมาก เมนูหลักจะมี ข้าวหมกไก่ ข้าวหมกแพะ ซุปมักกะโรนี สามจานนี้รับประกันความอร่อยโดยเฉพาะตัวข้าวอร่อยและหอมมากไม่เหมือนเจ้าอื่นที่เคยทานมาเลย เดิมตัวร้านจะอยู่ตรงท่าน้ำสุดถนนตก เป็นห้องเล็กๆตีสังกะสีเก่าๆอยู่ริมน้ำสุดซอยที่มี รพ เจริญกรุงประชารักษ์ ตั้งอยู่ ตอนนั้นจะเป็นรุ่นคุณแม่รสชาติยุคนั้นจะอร่อยที่สุด ตอนนี้จะเป็นรุ่นลูกหละ ผมว่ามันด้อยลงไปนิดนึงแต่ก็ยังถือว่าอร่อยอยู่ ปัจจุบันร้านจะอยู่เยื้องๆกับโรงพยาบาล
เป็นตึกแถวห้องเดียว ส่วนฝั่งเดียวกับ รพ ก็พลาดไม่ได้กับข้าวมันไก่จะเป็นตึกแถวห้องเดียวเหมือนกันอยู่ติดกับ 7-eleven เจ้านี้ถ้าจะกินต้องไปเร็วหน่อยเพราะเที่ยงของก็หมดหละ มีโอกาศผ่านไปแถวนั้นลองไปทานกันดูครับ

ออฟไลน์ jarkk

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 11:05 น. »
ร้านนี้ลอดช่องก้ออร่อยครับ  :yoyo(12):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 11:57 น. »
จานโปรดผมเลย แต่เด๋วนี้กินบ่อยๆไม่ได้แล้ว :yoyo (99):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ slipknot3195

• ชอบคุย
    • hifi.mania
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 12:08 น. »
ซุปหางวัว ในปั๊ม ปิโตรนาส ตรงเส้นศรีนครินทร์  อร่อยใช้ได้เลยครับ ราคาไม่แพงมาก หางวัวเป็นชิ้นๆ

ต้องไปเช้าๆหน่อยเพราะหมดเร็วมาก   :yoyo(23): :yoyo(23):

ออฟไลน์ MorBoi

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 13:09 น. »
จานโปรดผมเลย แต่เด๋วนี้กินบ่อยๆไม่ได้แล้ว :yoyo (99):

ก็กินข้าวเยอะๆ ไก่น้อยๆหน่อย เก้าท์จะได้ไม่มาหา แถวผมไม่มีให้กินเลยอะ
ของโปรดเหมือนกัน
 :yoyo (99):

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 13:20 น. »

กินไก่ไม่ได้ ก็กินซุปหางวัวแทนอะหย่อยกว่า ผมเองก็เลิกกิน พวกมีปีกโดยสิ้นเชิง ยังไม่ได้เป็นอะไรหรอกแต่เราป้องกันไว้ก่อน...อิอิ

ปีหน้าถ้าหากมีโอกาศไปเจอกันที่เชียงใหม่จะพาไปกินวัวหัน ที่แม่แตง.... :yoyo(28):

• TAC
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 13:34 น. »

กินไก่ไม่ได้ ก็กินซุปหางวัวแทนอะหย่อยกว่า ผมเองก็เลิกกิน พวกมีปีกโดยสิ้นเชิง ยังไม่ได้เป็นอะไรหรอกแต่เราป้องกันไว้ก่อน...อิอิ

ปีหน้าถ้าหากมีโอกาศไปเจอกันที่เชียงใหม่จะพาไปกินวัวหัน ที่แม่แตง.... :yoyo(28):
เนื้อก็เลิกมาสิบกว่าปีแล้วครับ  :yoyo (99):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 13:40 น. »
ผมรู้จักอยู่เจ้าเดียว แต่ก็อร่อยใช้ได้ครับ อยู่บนเส้นพระราม 9 ตัดใหม่ ขาออก-มุ่งหน้าไปมอเตอร์เวย์

ร้านอยู่ช่วงเลยแยกพระราม 9 ตัดรามคำแหง ไปนิดเดียวครับ คือพอถึงซอยแยกทางลัดไปเดอะมอลล์รามฯ ก็ชลอรถเตรียมหาร้านซ้ายมือได้เลย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 13:45 น. »

เนื้อก็เลิกมาสิบกว่าปีแล้วครับ  :yoyo (99):

โห...แบบนี้เฮียเม้งก็เลิกทุกอย่างเลยดิ อิอิ.. :yoyo(26):

• TAC
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 14:09 น. »
ไม่ทั้งหมด แพะตุ๋นก็ของชอบนะครับ  :yoyo(3):

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 14:37 น. »
ไม่ทั้งหมด แพะตุ๋นก็ของชอบนะครับ  :yoyo(3):

55.. ที่ร้าน หัวหิน ซอยหลังสนามมวยราชดำเนิน แพะตุ๋นน้ำแดง  :yoyo (80): ร้านยังอยุ่หรือเปล่าไม่รู้ นานแระ ปลากระพงลวกจิ้มก็ไม่เบา  :yoyo(3):

ออฟไลน์ LosoHT

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 15:54 น. »
 :yoyo(43):ข้าวหมกนี่ตอนอยู่ใต้หากินง่ายแถมรสชาติก็เยี่ยมจริงๆ :yoyo (80): แต่พอมาอยู่กรุงเทพบอกตามตรงว่าผมยังไม่เคยเจอร้านที่ทำได้โดนใจแบบแถวบ้านเลย :yoyo (84): ร้านที่น้ามาแนะนำถ้าอยู่ใกล้ๆน่าไปลองซะหน่อย :yoyo (95): แต่สำหรับอาหารที่ทำจากเนื้อวัวทุกชนิดผมเลิกกินมาน่าจะ10ปีได้แล้วมั้งครับ  :yoyo(10):
แค่คนที่รักการดูหนัง ฟังเพลง

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 19 ธันวาคม 2012 เวลา 22:25 น. »
ข้าวหมกนี่มีหลายร้านน้าๆ แต่ที่เคยมีคนลำดับมา(ผิดถูกไม่รู้ จำเขามาเล๋า) จะมีหลักๆสองสูตร (เเล้วแต่คนชอบ)

สูตรอาหรับ (ข้าวจะออกสีน้ำตาลอ่อนไม่เหลือง)และข้าวจะค่อนข้างแห้ง
สูตรปากีฯ อันนี้เห็นทั่วไปข้าวจะออกเหลืองและแชะกว่า

ส่วนซุปหางวัว (อูซูบูโก๋ซุป) อันนี้ของโปรด มีเพื่อนที่ฮาวายเคยพาไปทานในโรงโบว์ลิ่งตอนเช้าตอนไปเที่ยว-ทำงานที่ฮาวาย
ไม่คิดไม่ฟันว่าจะเจอ ถึงจะเผ็ดพริกไทยแต่ก็ :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):

อิอิอิ

:yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2012 เวลา 00:13 น. »
บอกผบ.ว่าน้าออดแนะนำร้านอาหารเด็ดแถวสาย2 เป็นข้าวหมกไก่สี่แยกทศกัณฑ์. เค้าบอกร้านนี้เราเคยไปกินแล้วอร่อยมากๆด้วยอืมมลืมไปเลย ไว้วันไหนต้องไปซ้ำหน่อยใกล้บ้านดีด้วย.

ส่วนใครชอบเนื้อแพะตุ๋นนี่ต้องร้านนี้เลย. อยู่ถนนราชพฤกษ์จากถนนบรมเลี้ยวซ้ายไปสาธรสักประมาณ 500ม. อยู่ตรงข้ามม.พฤกษ์ภิรมย์ครับ. เป็นเนื้อที่ยังทานได้นอกนั้นเหมือนเฮียเม้งอ่ะครับ. เนื้อวัวก็เลิกแล้วไม่งั้นในตลาดปีระกา (เวิ้งนครเกษม) อย่อยอย่าให้เซ๊ด
ส่วนเป็ดไก่ตอนนี้เก๊าท์เรียบร้อยแล้ว  :yoyo (83):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre: Marantz 7 clone
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Power : Linn Klout *4
Speakers: Linn Keltik (Active)

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2012 เวลา 10:13 น. »
บอกผบ.ว่าน้าออดแนะนำร้านอาหารเด็ดแถวสาย2 เป็นข้าวหมกไก่สี่แยกทศกัณฑ์. เค้าบอกร้านนี้เราเคยไปกินแล้วอร่อยมากๆด้วยอืมมลืมไปเลย ไว้วันไหนต้องไปซ้ำหน่อยใกล้บ้านดีด้วย.

ส่วนใครชอบเนื้อแพะตุ๋นนี่ต้องร้านนี้เลย. อยู่ถนนราชพฤกษ์จากถนนบรมเลี้ยวซ้ายไปสาธรสักประมาณ 500ม. อยู่ตรงข้ามม.พฤกษ์ภิรมย์ครับ. เป็นเนื้อที่ยังทานได้นอกนั้นเหมือนเฮียเม้งอ่ะครับ. เนื้อวัวก็เลิกแล้วไม่งั้นในตลาดปีระกา (เวิ้งนครเกษม) อย่อยอย่าให้เซ๊ด
ส่วนเป็ดไก่ตอนนี้เก๊าท์เรียบร้อยแล้ว  :yoyo (83):

มีร้าน อาหาร อิสาน รสดี อยู่ติดกันกับร้านข้าวหมกอีกร้าน ชื่อร้าน ครัวบ้านเชียง กินมาแล้วประมาณสามครั้ง ใช้ได้เลย คนกินเยอะ ด้วยนะ น้า สุชัย.. :yoyo(12):

• Source is King-Let's play Vinyl
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2012 เวลา 16:21 น. »
อ้างถึง
มีร้าน อาหาร อิสาน รสดี อยู่ติดกันกับร้านข้าวหมกอีกร้าน ชื่อร้าน ครัวบ้านเชียง กินมาแล้วประมาณสามครั้ง ใช้ได้เลย คนกินเยอะ ด้วยนะ น้า สุชัย..

เยี่ยมเลยน้าออดไว้หาโอกาสไปลอง. จะว่าไปแถวนี้มีของกินอร่อยเยอะเหมือนกัน งวดหน้ามาบ้านผมเราออกไปทานนอกบ้านดีก่า
หาของอร่อยๆทานกันนะ หลังบ้านผมเส้นสายสองมีก๋วยเตี๋ยวเจ้าอร่อยมาเปิดใหม่คนตรึมเลย ลิ้มเหล่าโหงว. ลูกชายผมชอบมาก
 :yoyo (94):ใครผ่านมาแถวนี้แวะชิมได้เลยครับ ไม่ตัองเข้าเมือง :yoyo(12):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Speakers: Linn Keltik (Active)

• TAC
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 20 ธันวาคม 2012 เวลา 17:11 น. »
อ้างถึง
มีร้าน อาหาร อิสาน รสดี อยู่ติดกันกับร้านข้าวหมกอีกร้าน ชื่อร้าน ครัวบ้านเชียง กินมาแล้วประมาณสามครั้ง ใช้ได้เลย คนกินเยอะ ด้วยนะ น้า สุชัย..

เยี่ยมเลยน้าออดไว้หาโอกาสไปลอง. จะว่าไปแถวนี้มีของกินอร่อยเยอะเหมือนกัน งวดหน้ามาบ้านผมเราออกไปทานนอกบ้านดีก่า
หาของอร่อยๆทานกันนะ หลังบ้านผมเส้นสายสองมีก๋วยเตี๋ยวเจ้าอร่อยมาเปิดใหม่คนตรึมเลย ลิ้มเหล่าโหงว. ลูกชายผมชอบมาก
 :yoyo (94):ใครผ่านมาแถวนี้แวะชิมได้เลยครับ ไม่ตัองเข้าเมือง :yoyo(12):
บ้านเฮียอยู่ใกล้บ้านน้องชายผมในซ.วิทยาลัยปิ่นมณฑลตรงสาย2มากเลยครับ

ออฟไลน์ meemomay

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันศุกร์ 21 ธันวาคม 2012 เวลา 23:00 น. »
  ถ้าชอบทานแพะตุ๋น มีร้านหนึงอร่อยและไม่มีกลิ่นสาบแพะเลย ชื่อร้าน เตียกิมเฮง เป็นห้องแถวเล็กๆห้องเดียว ถ้าขับรถมาบนถนนพัฒนาการผ่านธารวดีมาสี่แยกคลองตัน แล้วยูเทิรนกลับผ่านร้าน ฉั่วคิมเฮง ห่านพะโล้เจ้าดังไปสักป้ายรถเมล์หนึง จะเห็นร้านนี้อยู่ตึกหัวมุมก่อนทางขึ้นทางด่วน เผื่อผ่านมาแถวนี้เลยเอามาแนะนำครับ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันเสาร์ 22 ธันวาคม 2012 เวลา 00:02 น. »
อ้างถึง
อ้างจาก: Suchai ที่ วันที่  19 ธันวาคม พ.ศ. 2012, 23:11:41

ส่วนเป็ดไก่ตอนนี้เก๊าท์เรียบร้อยแล้ว 

อ้าวงั้นต้องชวนผบ.ไปทานบ้างแล้วครับน้าออดครัวบ้านเชียง เค้าชอบอาหารอิสานเลยละ.   ขอบคุณที่
่แนะนำร้านอาหารหร่อยๆมาให้ครับ  :yoyo (81):

เพิ่งทราบว่าน้องเฮียเม้งอยู่ใกล้แถวนี่นี้เองเฮียมาเยี่ยมน้องเมื่อไรกริ๊งกร๊างบอกผมบ้าง.  ผมจะได้ไปรับเฮียมาเที่ยวบ้านผมบ้างแล้วจะ
พาเฮียทานแพะตุ๋นด้วย. อิอิ.   :yoyo (95):

ออฟไลน์ drdai

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ 23 ธันวาคม 2012 เวลา 16:39 น. »
ผมรู้จักอยู่เจ้าเดียว แต่ก็อร่อยใช้ได้ครับ อยู่บนเส้นพระราม 9 ตัดใหม่ ขาออก-มุ่งหน้าไปมอเตอร์เวย์

ร้านอยู่ช่วงเลยแยกพระราม 9 ตัดรามคำแหง ไปนิดเดียวครับ คือพอถึงซอยแยกทางลัดไปเดอะมอลล์รามฯ ก็ชลอรถเตรียมหาร้านซ้ายมือได้เลย
+1 ครับ

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันเสาร์ 29 ธันวาคม 2012 เวลา 00:21 น. »
วันนี้ไปทานข้าวหมกไก่อินเดีย Chicken Biryani ที่ร้าน Royal India ที่ Emporium อร่อยดีครับ 

หอมเครื่องเทศและใช้ข้าว basmalti จะมี texture หยุ่นๆหน่อย มีซอสโยเกริตตัดเผ็ดตัดเลี่ยนครับ

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

ออฟไลน์ kwisit

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันเสาร์ 16 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 10:40 น. »
ขอแนะนำ ครัวมุสลิม ถนนกรุงเทพกรีฑา อร่อยทั้งสองอย่าง จากสี่แยกข้ามสะพานแรกอยู่ขวามือ :yoyo (82):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ 16 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:37 น. »
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ viceversa

• KARAN400+SOPHIA
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันเสาร์ 16 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 12:22 น. »
 :yoyo (80): น่ากินมากครับ แต่ไกลบ้านผมจัง...
Why Those Who Know Prefer A HIGH FIDELITY TURNTABLE Instead Of A Record Changer!

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันเสาร์ 16 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 13:15 น. »
ร้านนี้หมกแกะก็อร่อยนะครับ  เนื้อนุ่มมาก ผมชอบมากกว่าหมกไก่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 16 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:12 น. โดย nuummie »
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3