ผู้เขียน หัวข้อ: GENEVA MODEL S เฟอร์นิเจอร์ ไซส์ s  (อ่าน 12070 ครั้ง)

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
GENEVA MODEL S เฟอร์นิเจอร์ ไซส์ s
« เมื่อ: วันพุธ 14 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:14 น. »
GENEVA MODEL S

ได้ถุงใบโตแถมมาด้วย

ของในกล่อง มีเสาอากาศที่คงไม่ได้ใช้ สายไฟที่ก็คงไม่ได้ใช้ ขาตั้งโลหะ ฐานวาง iPod,iPhone หมดละ มินิมอลมากๆ

รีโมทพลาสติคแบบจีนๆ ทำสีเนียนดี ตรงปุ่มกดน่าจะเป็นยาง แต่ดูเนียนไปกับตัวบอดี้
พร้อมของแถมเป็นตัวรับสัญญาณบลูทูธ เสียบตรงเข้าด็อค ไม่ต้องใช้ ipod ก็ฟังเพลงได้

ประกอบร่างแล้ว ดูกันจะๆ เดิร์นสุดๆ ข่มงานยุคกรีก-โรมันกันเห็นๆ ขาตั้งโลหะทำสี หนักดี ฐานมียางรองเป็นก้อนๆ ติดพื้นดี(ที่ตัวเครื่องก็เช่นกัน)

ดีเทลเกี่ยวกับการออกแบบแจ่มๆ ซักเล็กน้อย

มาลองฟังเสียงแบบบ้านๆ กันครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/PPEQ-DejPS0?version=3&amp;amp;hl=th_TH.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/PPEQ-DejPS0?version=3&amp;amp;hl=th_TH.swf</a>
<a href="http://www.youtube.com/v/9UCqHQ9ISHs?version=3&amp;amp;hl=th_TH.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/9UCqHQ9ISHs?version=3&amp;amp;hl=th_TH.swf</a>

อัดด้วยกล้อง nikon s5100 ไมค์ห่วยมาก เสียงซิบๆ ซ,ท,ช นี่มาจากกล้องล้วนๆ แถมวูบวาบอีก ตั้งกล้องห่างประมาณ 1 เมตร
เสียบสายไฟเมอร์เร็กซ์ ต่อเข้า pb6 ช่องดิจิตอล ต่อสายไฟ analysis oval10 หัวท้ายฟูฯ 11g เข้าปลั๊กผนังพานาฯ ทองแดง

เสียงจริงกลางอิ่มหนา เบสแน่น กระแทกกระทั้นมาก แหลมโรลออฟเร็วหน่อยไม่จัดแต่ชัดเจน(ยกเว้นบางเพลงที่ห่วยจริงๆ)
เพลงในคลิปแรกริปจากซีดีเป็น mp3 320kbps ส่วนคลิปสองจะโหลดมา อยู่ราวๆ 128kbps ทั่วๆ ไป
ลองสังเกตหัวเบสชัดเน้นมาก แม้แต่ในคลิปของเฮียมั่น และที่เด็ดคือเสียงร้องที่อิ่มชัด(แต่ในคลิปที่ผมอัดอาจฟังไม่ค่อยดีนัก)
ใครชอบฟังอคูสติคอาจจะไม่ค่อยเข้านัก เพราะเท่าที่ฟังยังแยกเสียงสายกีตาร์ได้ไม่ดีพอ(ก็นะ ตัวแค่นี้จะเอาอะไรนักหนา) ทิมเบรอะไม่ค่อยแจ่ม
แต่การแยกแยะเสียงร้องออกจากเครื่องดนตรี และเครื่องดนตรีต่างๆ ออกจากกันทำได้ทีเดียวเลยครับ
เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย เดี๋ยวอัดเพลงร้องออดิโอไฟล์มาเติมให้อีกคลิป

จุดเด่น : เนื่องจากผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการฟังด็อคมากนัก เสียดายไม่ได้เทียบกับ Tivoli ด้วยเพราะเวลาน้อย
แต่ก็ค่อนข้างประทับใจทีเดียวโดยเฉพาะเรื่องเสียงกลาง และเบส จากที่เคยฟังไมโครคอมโปมาหลายต่อหลายชุด เปิดเบาๆ ก็มันส์
การใช้งานก็ไม่ได้ยุ่งยาก เปิด-ปิดเร็วดี จะเห็นในคลิปสอง ผมดันกดปิด พอเปิดปุ๊บก็เล่นต่อปั๊บ
เปิดเสียงได้ดังถึง 100 แต่ในคลิปอัดแค่ 50 ฟังเอามันส์ๆ ในห้อง 4x3 เปิด 60-65 ก็ดังมากแล้ว เสียงไม่แตก(แต่ก็ยังไม่เคยลองดังกว่านี้)
ฟัง mp3 ไม่มีปัญหา เสียงแย่ๆ ก็ฟังดี เสียงดีๆ ก็ฟังได้ ไม่ขี้ฟ้องครับ มีฟังค์ชั่นนาฬิกาปลุก
ฟังวิทยุได้ ล็อคคลืนได้ 6 สถานี แต่ยังไม่ได้ลองครับ แถวบ้านมีแต่ลูกทุ่งกับเพื่อชีวิต ตอนนี้ขอดับสเต็ปดีกว่า

จุดด้อย : คลิกวีลบนเครื่องค่อนข้างมีน กดแล้วจะหน่วงๆ เวลาหมุนเลือกเพลงในเพลย์ลิสท์ ถ้าลูบเบาๆ บางทีจะกลายเป็นปรับโวลุ่ม(ต้องแตะเน้นๆ หน่อย)
ปุ่ม ok ไม่ได้ใช้งาน เวลาใช้เลือกเพลงในเพลย์ลิสต์ ต้องกด"ขวา" ตัวรีโมทสามารถปรับเบส ทรีเบิลได้ แต่ตามในคลิปเลย ปรับสุดก็ยังมีผลน้อยครับ
บนรีโมทไม่มีปุ่มเมนูเพื่อกดเข้าเพลย์ลิสท์ และปุ่มขึ้นลงซ้ายขวา อาจจะด้วยขนาดรีโมท แต่ผมว่าทำใหญ่ๆ ให้ใช้สะดวกดีกว่า
การตั้งนาฬิกาที่ต้องกดไล่ตัวเลขจากนาทีไปเรื่อยๆ ไม่สามารถขยับมาช่องชม. แล้วเลือกตัวเลขได้ จุกจิกหน่อย แต่ก็ตั้งทีเดียวจบ
มีอินพุท 3.5 รูเดียว อย่างน้อยน่าจะมีหูฟังอีกซักรูจะดีมาก และถ้ามี rca in จะดีสุดๆ

สรุป : ก็มันมินิมอลนี่แหล่ะ ก็เลยมีแค่นี้ ถามว่าคุ้มมั้ย อยู่ที่โปรฯ ที่หาได้ครับ ผมได้มาค่อนข้างคุ้ม
ราคาหมื่นมีทอน แถมตัวรับบลูทูธ แถมเสื้อโปโล(โยนลงตะกร้าไปแล้ว) แถมถุงหิ้ว(ดีที่ไม่ใช่ถุงก๊อบแก๊บให้) รูดบัตรไปแลกร่มได้อีกอัน แล้วเสียงก็ถูกใจครับ
สีนี้เป็นสีพิเศษ อีกสีเป็นสีทอง(เกือบสอยแล้ว แต่ไม่เข้ากับสีห้อง ไม่เชื่อดูฉากหลัง น่ารักป่ะหล่ะ -_- ) เค้าว่างั้นนะไม่รู้จริงป่าว แต่คนขายน่าร็อคอ่ะ \m/
ถ้าใครมองหาชุดเล็กไม่เรื่องมากเล่นเป็น model m ไปเลย มีไอป็อดเก่าๆ เหลือๆ ถูกๆ อย่างชัฟเฟิ้ล เสียบทิ้งไว้เลย ตั้งในห้องรับแขก รับรองหล่อ

จบละกันนะ :yoyo (94): ขอบคุณที่แวะมาชมครับ :yoyo (81):

ปล. ตัวรับบลูทูธมันก็ใช้ง่ายดีนะครับ เสียบปุ๊บติดปั๊บ แต่เสียงรับไม่ค่อยได้  :yoyo(21): ฟัง mp3 ดีกว่าครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=imG7J_nSx3I" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=imG7J_nSx3I</a>

เพิ่มเติมครับ อัดด้วยกล้อง Casio EX-Z150 เสียงเบาหน่อย นอยส์เยอะ แต่ผมว่าฟังดีกว่านิคอนนะ :yoyo(14):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:35 น. โดย hongkongface »
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
Re: GENEVA MODEL S เฟอร์นิเจอร์ ไซส์ s
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 14 พฤศจิกายน 2012 เวลา 18:17 น. »
สวยมากครับ
 :yoyo (100):

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
Re: GENEVA MODEL S เฟอร์นิเจอร์ ไซส์ s
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 14 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:50 น. »
สวยมากครับ
 :yoyo (100):

ผมใช้ตาดูมากกว่าฟังเสียงครับตอนเลือกเจ้าตัวนี้ :yoyo(67):

แต่เสียงก็ไม่ขี้เหร่นะครับ :yoyo(5):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ abubaka

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 14 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:10 น. »
 :yoyo(72):เอิ๊ก...ว่าหายไปไหนวันก่อน หนีเที่ยวขนของโมเดรินส์กลับบ้านนี่เอง ซุ่มๆ :yoyo(13):

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 14 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:12 น. »
กำลังอยากได้เลยครับน้า  :yoyo (80):
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:04 น. »
:yoyo(72):เอิ๊ก...ว่าหายไปไหนวันก่อน หนีเที่ยวขนของโมเดรินส์กลับบ้านนี่เอง ซุ่มๆ :yoyo(13):

ผมก็เห็นพี่ซุ่มสอยสายลำโพงนะ ได้แล้วเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ :yoyo(41):

กำลังอยากได้เลยครับน้า  :yoyo (80):

จัดไปครับ ตอนแรกผมก็ลังเลระหว่างทีคกับทีโวลี่ แต่ของจริงเจนีว่าน่าอุ้มกว่าเยอะครับ ลองหาฟังเสียงจริงดูครับ :yoyo(58):

ออฟไลน์ ultrabom

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:24 น. »
ชอบดีไซน์แบบนี้มาก เรียบหรูดูดี  :yoyo (80):

ออฟไลน์ Yong_Yee

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 08:45 น. »
ได้มาราคาดีจังครับ ผมไปฟังมาหลายรอบละแต่ยังใจแข็งอยู่

จะบอกว่าเสียงใหญ่ดีด้วยนะ เห็นตัวเล็ก ๆ แบบนี้  :yoyo(70):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 09:06 น. »
แหล่ม ครับ  :yoyo(1):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:40 น. »
ชอบดีไซน์แบบนี้มาก เรียบหรูดูดี  :yoyo (80):

สุดๆ ครับ

ได้มาราคาดีจังครับ ผมไปฟังมาหลายรอบละแต่ยังใจแข็งอยู่

จะบอกว่าเสียงใหญ่ดีด้วยนะ เห็นตัวเล็ก ๆ แบบนี้  :yoyo(70):

ไว้เจอโปรฯดีๆ จะรีบมาบอกครับ :yoyo(12):
เห็นร้านข้างนอกขายอยู่ราวๆ หนึ่งสาม
เสียงร้องแจ่มมาก อาจจะติดบ็อกซี่หน่อยๆ แต่ชัด ไม่อุดอู้แน่นอนครับ

ปล.....ถ้าตั้งปลุกไว้ก่อนนอนต้องลดเสียงลงหน่อย เมื่อเช้าหัวใจจะวาย :yoyo (79):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:43 น. โดย hongkongface »

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 21:43 น. »

เสียงฟังสบายดีนะครับ ไม่เลวเลย  :yoyo(70):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:06 น. »
ไปลองฟังแล้วแหละน้า แต่เลือกว่าจะเอาตัวไหนอยู่
จริงๆอยากได้ตัวเล็กสุด เพราะจะเอาไว้พกไป ตจว
แต่ตัวนี้เสียงดีกว่าเยอะ คิดไม่ตกค้าบบบบ
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

ออฟไลน์ Greenbull

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:18 น. »
Q 1

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 22:27 น. »

เสียงฟังสบายดีนะครับ ไม่เลวเลย  :yoyo(70):

เอาไว้ตั้งที่ร้านกาแฟซักตัวสิครับน้าเขียง ตัว xl กำลังดี :yoyo(5):

ไปลองฟังแล้วแหละน้า แต่เลือกว่าจะเอาตัวไหนอยู่
จริงๆอยากได้ตัวเล็กสุด เพราะจะเอาไว้พกไป ตจว
แต่ตัวนี้เสียงดีกว่าเยอะ คิดไม่ตกค้าบบบบ

เสียดายวันซื้อไม่มีเวลาไม่งั้นจะลองตัวอืนด้วย เปิดอัดแต่ไซส์นี้ฟังอยู่นานเลย
ผมว่ายี่ห้อนี้เจ๋งตรงตู้เค้านี่แหล่ะครับ ลองดูเว็บเค้า หรือยูทูบครับ ตู้่ไม้งานมือเนี้ยบๆ
ตัว xs อาจไม่ต่างกับยี่ห้ออื่น แต่มีบลูทูธด้วยก็คุ้มกว่าแบรนด์อืนอยู่ดี ถ้าเน้นพก ก็คงต้อง xs แหล่ะครับ
โมเดลเอ็มแยกทวีตเตอร์วูฟเฟอร์เสียงน่าจะไปได้อีกด้วยครับ :yoyo (95):

ปล.ยืนยันก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับยี่ห้อนี้แต่อย่างใดนะครับ
นอกเสียจากคนขายมือนุ่มมาก ประทับใจ เลยต้องบอกต่อ :yoyo(41):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:21 น. »
Q 1

รอหน่อยนะครับ กว่าผมปั๊มเงินอัพเป็นโมเดล m ได้อีกนานเลย :yoyo (84):

ออฟไลน์ abubaka

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:48 น. »
              :yoyo(13):นอกเสียจากคนขายมือนุ่มมาก ประทับใจ เลยต้องบอกต่อ
    :yoyo(18): แล้วนอนดึกๆตื่น11โมงเนี่ยผอมลงบ้างมั้ยครับ ตอนไปซื้ออ่ะ :yoyo(2):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2012 เวลา 23:55 น. »
              :yoyo(13):นอกเสียจากคนขายมือนุ่มมาก ประทับใจ เลยต้องบอกต่อ
    :yoyo(18): แล้วนอนดึกๆตื่น11โมงเนี่ยผอมลงบ้างมั้ยครับ ตอนไปซื้ออ่ะ :yoyo(2):

มีแววว่าจะต้องตอกบัตรเข้างานเร็วๆ นี้ครับพี่ ได้ผอมแน่ๆ :yoyo(34):

ออฟไลน์ Yong_Yee

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันศุกร์ 16 พฤศจิกายน 2012 เวลา 09:37 น. »

สุดๆ ครับ

ไว้เจอโปรฯดีๆ จะรีบมาบอกครับ :yoyo(12):
เห็นร้านข้างนอกขายอยู่ราวๆ หนึ่งสาม
เสียงร้องแจ่มมาก อาจจะติดบ็อกซี่หน่อยๆ แต่ชัด ไม่อุดอู้แน่นอนครับ

ปล.....ถ้าตั้งปลุกไว้ก่อนนอนต้องลดเสียงลงหน่อย เมื่อเช้าหัวใจจะวาย :yoyo (79):

ถ้ามีราคาดี ๆ แบบนี้บ้าง กระซิบหน่อยนะครับ   :yoyo(70):
แต่ผมว่า model m มันไม่ค่อยต่างเท่าไหร่เลยครับ s เนี่ยคุ้มสุด ๆ ละ แต่ยังไม่เคยลองตัวใหญ่กว่านี้นะครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 13:38 น. »
อัพคลิปใหม่ไว้ตอนท้ายนะครับ ไว้ลองเปรียบเทียบดูกันครับ

ถ้ามีราคาดี ๆ แบบนี้บ้าง กระซิบหน่อยนะครับ   :yoyo(70):
แต่ผมว่า model m มันไม่ค่อยต่างเท่าไหร่เลยครับ s เนี่ยคุ้มสุด ๆ ละ แต่ยังไม่เคยลองตัวใหญ่กว่านี้นะครับ

ได้ครับ ถ้าเจอจะรีบบอก

ไว้ว่างๆ ผมก็ว่าจะไปลองตัวใหญ่ขึ้นดูบ้าง ให้คันเล่นๆ :yoyo (94):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 14:23 น. »
ถ้าจะให้น้าเขียงเล่น XL  :yoyo(26):

ผมว่าเอาเงินไปลงเครื่องชงดีกว่าครับ  :yoyo (78):

ราคาดุเกิ้น  :yoyo (84):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันเสาร์ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 14:29 น. »
สวยดีครับ  :yoyo (80):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 01:20 น. »
ในงาน BAV นี้มีโปรฯ นะครับ :yoyo (82):
แพงกว่าผมซื้อนิดเดียว แต่ได้ของแถมเพิ่มอีกชิ้น(บลูทูธก็ได้เหมือนกัน)
ใครสนใจก็ลองไปเดินดูกันครับ

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 03:43 น. »
ในงาน BAV นี้มีโปรฯ นะครับ :yoyo (82):
แพงกว่าผมซื้อนิดเดียว แต่ได้ของแถมเพิ่มอีกชิ้น(บลูทูธก็ได้เหมือนกัน)

อิๆๆ น้าต้อ เกือบสอย Trivoli Model 1 มาเหมือนกัน  เพิ่งได้ลองเล่นจริงในงานนี้เอง จูนเนอร์มันสุดยอดจริงๆ  อยู่ในตึกแบบนั้น รับ FM ได้ชัดเฉย

ปล. น้องคนขาย น่ารัก เรียบ ๆ แต่บริการสุดยอด
Simple & Simple

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 19:55 น. »

อิๆๆ น้าต้อ เกือบสอย Trivoli Model 1 มาเหมือนกัน  เพิ่งได้ลองเล่นจริงในงานนี้เอง จูนเนอร์มันสุดยอดจริงๆ  อยู่ในตึกแบบนั้น รับ FM ได้ชัดเฉย

ปล. น้องคนขาย น่ารัก เรียบ ๆ แต่บริการสุดยอด

เสียดายจูนเนอร์รับทศนิยมได้จุดเดียว แต่ผมไม่ได้ฟังวิทยุเลย ตอนนี้ต่อคอมพ์เปิดยูทูบดูดีเบทผู้ว่าฯ มันส์ดีครับ เสียงดีทุกคน อิอิ

ผมเข้าไปดูแว๊บเดียวน้องๆ ไม่ทันได้มาขายของ ไม่กล้ายืนนาน เห็นรุ่น m แล้วใจสั่นครับน้าสุฯ :yoyo (84):

ออฟไลน์ ixoxi999

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 01 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:56 น. »
ผมก็มีอยู่ตัวนึงครับ ไว้ฟังวันสบายๆ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 01 พฤษภาคม 2014 เวลา 12:58 น. »
ผมก็มีอยู่ตัวนึงครับ ไว้ฟังวันสบายๆ

:yoyo (80): ผมฟังทุกวันครับ แต่ช่วงนี้เน้นชาร์จไอโฟนเป็นหลัก สะดวกดีครับ :yoyo (84):