ผู้เขียน หัวข้อ: ทำความสะอาดหน้ากากลำโพงยังไงเหรอครับ  (อ่าน 2165 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0019

• ชอบคุยมาก
ทำความสะอาดหน้ากากลำโพงยังไงเหรอครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 26 พฤศจิกายน 2012 เวลา 21:25 น. »
สังเกตเห็นมีสีขาวๆ เกาะอยู่ไม่แน่ใจว่าฝุ่นหรือรา ก็เลยว่าจะทำความสะอาดซะหน่อย แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำยังไงดีครับ กลัวมันขาด+เสียน่ะครับ  :yoyo(73):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
Re: ทำความสะอาดหน้ากากลำโพงยังไงเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 26 พฤศจิกายน 2012 เวลา 21:51 น. »
ผมใช้ ฟองน้ำ  ที่เคยใช้เช็ดเบาะครับ 

มันจะมี แว๊กซี่ หมาดๆ เกาะอยู่  ค่อยๆปัด

ค่อยๆเช็ด  ถ้าทำแล้วรู็้สึก เหมือนฝุ่นเยอะๆ

ก็อาจจะต้องมีเครื่องดูดฝุ่นเข้ามาช่วยนิดๆหน่อยๆครับ :yoyo (95):

แต่ ถ้ายังไม่ออก ....เอ่อ.... :yoyo (76):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ noy8872788

• คุยเก่งมาก
Re: ทำความสะอาดหน้ากากลำโพงยังไงเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 27 พฤศจิกายน 2012 เวลา 14:56 น. »
โฟมที่ใช้ซักแห้งเบาะรถยนต์ใช้ได้..จ้า (แต่ใช้ของดีหน่อยนะ)

ออฟไลน์ attaccess

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 27 พฤศจิกายน 2012 เวลา 15:38 น. »
ผมใช้แปรงปัดหน้าของผู้หญิงที่ทำจากหางม้า เนื้อละเอียดๆนุ่มๆครับ ใช้ปัดฝุ่นจากพวกดอกลำโพงด้วยครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 27 พฤศจิกายน 2012 เวลา 21:32 น. »
ไม่เคยทำความสะอาดเลย  :yoyo(51):

เพราะฟังแบบเปลือยหน้ากากมาตลอด  :yoyo (84): :yoyo (84):
หน้ากากยังอยู่ในถุงพลาสติกไม่ได้แกะซีลเลย  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ mhaque

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 28 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:04 น. »
ผมจับไปล้างน้ำแล้วก็ตาก

ออฟไลน์ ud hifi

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 28 พฤศจิกายน 2012 เวลา 01:22 น. »
ล้างเลยเห็นด้วยครับ แต่อย่าตากแดดนะครับ ในที่ร่มก็พอ

ถ้าเป็นโครงพลาสติค จุ่มน้ำเลยครับ สกปรกมากใช้ผสมน้ำยาล้างจานนิดหน่อย :yoyo(55):
ถ้าเป็นโครงไม้ เครื่องดูดฝุ่นใช้แปรงปลายขน ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ  :yoyo (80):

ออฟไลน์ konnonth

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 28 พฤศจิกายน 2012 เวลา 07:17 น. »
อ่านกระทุ้นี้แล้ว หันกลับไปดูลำโพง

เออ ทำไมไม่เคยสนใจเรื่องนี้เลย  ลงมือดีกว่า  :yoyo (95):
จะแน้วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา