ผู้เขียน หัวข้อ: opera consonance รุ่น m-100 mk6 Mini Review By Jazz  (อ่าน 11205 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
opera consonance รุ่น m-100 mk6 Mini Review By Jazz
« เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:23 น. »

ปุจฉา...

กาลครั้งนึง.....ไม่น่าจะนานเท่าไร

เสียงสนทนา ของสองเฒ่าเก๋าเกม.....

สรวนเสร เฮฮา กัน ภายในรถ

ท่ามกลางบรรยากาศ รถติดกลางกรุง

"เฮ้ยน้า  วันก่อนผมลอง มูลลาจ ดู

ไม่รู้ทำไม  ผมชอบ โทนเสียงของหลอดถูกมากกว่าแฮะ

ไอ้หลอดแพง  ผมว่ามันก็ดี รายละเอียดหยุ่มหยิม

บรรยากาศ สุดยอด  แต่ฟังเสียงหลอดราคาถูกแล้ว

มันสบายหูกว่านี่ดิ หรือว่าหูผมเพี้ยนอะน้า....? “

วิสัชนา

ตาเฒ่าเก๋าเกม อีกฝ่ายนึง  ทนไม่ไหว จนอยากจะยกเท้า

ออกจากคันเร่ง  แล้วเปลี่ยนมายันหน้า คู่หูที่นั่งข้างๆแทน

"ฮึ้ย..น้า เชื่อผมดิ  คนที่คิดแบบเราเนี่ย  มันมีมานานแล้ว

ลองกันมานาน เล่นกันมานาน  ถ้าเขาบอกว่าดี  ผมก็เชื่อ

ว่ามันต้องดี แน่ๆ..... น้าอย่าไปเสียเวลา ลองเลย  ของดี

มันก็ต้องดีวันยังค่ำ ไม่งั้นมันไม่อยู่มาได้ถึงทุกวันนี้ หรอก

เชื่อผมเต๊อะ......”

เฒ่าเก๋าเกม อีกฝ่าย ได้ยินดังนั้น ก็นั่งเงียบ  และคิดถึงเหตุ

และคิดถึงผล..."อืม  มันคงจะจริง....และน่าจะจริงแน่ๆ"

หลังประทับใจ ซีดีเพลย์เยอร์ ของ Opera audio consonance

CD 2.2 MKIII HDไปในคราวที่แล้ว ครั้งนี้ ผมได้แอมป์ ตัวดัง

ตัวเก่งมาเล่นครับเป็น opera consonance รุ่น m-100 mk6 

มีพละกำลัง อยู่ที่ 40W RMS. Push -Pull อินทิเกรทแอมป์ 

รุ่นนี้ ถือว่าเป็นแอมป์ ที่โลดแแล่น มานานพอสมควรแล้วครับ 

แต่ หลังจากที่ผมได้พูดคุย สนทนา ฮาเฮ  กับ พี่ที่เป็นคนนำแอมป์

รุ่นนี้เข้ามา  ผมก็ได้เห็นแนวคิด  ประสบการณ์ และความเข้าใจที่ว่า

ไหนๆ  ในเมื่อเรา เล่นแอมป์หลอด  ทุกๆคนที่เล่นต่างมีความตั้งใจ

ให้แอมป์ที่เราเลือกมา  สามารถตอบสนองประสิทธิภาพออกมาได้ดีที่สุด

แน่นอน  หลายๆทางเลือก  ต่่างลงความเห็นเป็นเอกฉันท์ว่า 

การเปลี่ยนหลอดดีๆ ใส่เข้าไป  มันน่าสนใจเป็นที่สุด

อย่ากระนั้นเลย.....ในเมื่อแอมป์รุ่นนี้ มันดีมากๆอยู่แล้ว

พี่เค้าก็เลยทำการ สั่งเปลี่ยนหลอดดีๆ ใส่มาจากโรงงานกันเลย

ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี  ทั้งตัวแอมป์เอง  และผู้ใช้

ผมนั่งคุยถึงเรื่องราคาหลอด  และราคาตัวแอมป์เอง

ก็ได้รู้ซึ้งถึงความคุ้มค่า  ที่พี่ เขาได้เลือกมา  เพราะ

ถ้าเราเอาแอมป์รุ่นเดิม ธรรมดา มาใส่หลอดชุดนี้

บอกได้เลยว่า  ราคาคงเกิน ตัวรุ่นที่สั่งพิเศษนี้ไปมากแน่ๆ

พี่เขาเลย จัดการ อัพเกรด เลือกสรรสิ่งดีๆ ใส่มาให้เรา

เรียบร้อย เรื่องรายละเอียดหลอดผมคงไม่ต้องเอ่ยถึงนะครับ

เพราะแอมป์ตัวนี้ เรียกว่า กระฉ่อนไปทั่วแล้ว หาดูแป๊บเดียว

ก็เจอครับ.....

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• TAC
Re: opera consonance รุ่น m-100 mk6 Mini Review By Jazz
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:23 น. »

สรุปเรื่องความคุ้มค่าตรงนี้ได้เลยครับ 

กับราคา  กับแอมป์ ที่มีหลอดระดับนี้  พละกำลังขนาดนี้

สวย  รีโมท...........ว้าว ครับ.......ส่วนเรื่องเสียง

เดี๋ยวเราลองไปดูกันอีกทีครับ

เบื้องแรก.....

ผมใช้เวลาอุ่นหลอดนานอยู่ครับ  ทั้งๆที่

พี่เขาก็กำชับมาแล้วว่า  เบริน มาแล้วเรียบร้อย

แต่...สไตล์ผม...กาแฟจะอร่อย  ก็ต้องคนนานๆครับ 

แรก สัมผัส  หลังเริ่มเข้ามาจริงจังกับมัน  ผมก็พบว่า 

"หลอดนกยูงทอง" ชุดนี้ เห็นหลอดมันดำๆ

แต่ เวลาใช้งาน พอโดนแสงไฟอ่อนๆมันสวย

และ ดูดีชะมัดครับ  ปุ่มสวิทซ์ที่อยู้ด้านข้างซ้ายมือ

ทำให้หน้าปัดเรียบตาดูดีขึ้นอีก ปุ่มอินพุท มีให้ใช้

ถึง 4 ช่อง  โวลุ่มที่มีลักษณะเหมือนปุ่มอินพุทนั้น

แอมป์เครื่องนี้มาแปลกครับ  คือ ปกติแอมป์ทั่วไป

ที่ผมเคยใช้มันจะเริ่มที่ประมาณ 7นาฬิกา  M100MK6

ตัวนี้ เริ่มที่ 6 นาฬิกาเลย  ก็เป็นเรื่องแปลกสำหรับผมหละครับ

เข้าเรื่องเสียงกันเลยดีกว่าครับ

ผมประเดิมแผ่นแรก ด้วยเสียงเก่าๆ

เก๋าๆ จากคุณป้า Janis IAN อัลบั้ม ขุดมาฟัง

อย่าง  breaking silence  แผ่นสีทอง เรื่อเรือง

สังกัด Analogue Productions ผมเลือกแทร็คที่ 3

tattoo  เสียงกีตาร์โปร่ง ที่ร้อยเรียงตัวโน้ตขึ้นมา

เสียงร้องชัดถ้อยชัดคำ แต่อ่อนช้อย เป็นสิ่งแรกที่

ออกมาต้อนรับผมอย่างนอบน้อม  แต่พอเสียงกลอง

รัวรับ  ผมก็ถึงกับอึ้ง ขนาด เวทีเสียงของ MK6

แล้วใช้เวลาย้อนคิดอีกที  ว่า 40W เวทีขนาดนี้เลยหรือ??

MK6  ให้ขนาดเวทีเสียงที่เรียกได้ว่า  แทบจะล้นห้อง

ความลึก คือจุดเด่นเลยครับ เพราะความกว้างของเวทีเสียง

ที่เรียกได้ว่า เกินคาดแล้ว ความลึกยิ่งทำให้อึ้งหนักเข้าไปอีก

มันมีลักษณะที่โอบล้อม ถอยลึกไปหลังลำโพง

ผมฟังแผ่นนี้ต่อไปอีกเรื่อยๆ  หลายต่อหลายแทร็ค

M100MK6ให้ตำแหน่ง เสียงร้องและชิ้นดนตรีที่ชัดเจน

ชี้ชัดเป๊ะ ท่ามกลางเสียง ที่อวบอิ่ม  หนา  เนียน

บอกความเป็นผู้ดี ทุกกระเบียดนิ้ว

ถึงตรงนี้ ผมอยากบอกว่า  พอก่อนครับ  พอ

กับซีดีแผ่นนี้....การบันทึกเสียง แบบนี้ 

เปิดกับเครื่องเสียงชุดไหนก็เพราะ...

งั้นดีดแผ่นออกมาก็แล้วกันครับ...๕๕๕ ซีดี แผ่นนี้

ผมว่ามันแทบจะเป็นตำนานไปแล้ว เสียงเขาดีจริงๆ

เสียงดีดนตรีเพราะว่างั้นเถอะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:33 น. โดย jazz »

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• TAC
Re: opera consonance รุ่น m-100 mk6 Mini Review By Jazz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:23 น. »
แผ่นต่อมา...ผมคิดว่าในเมื่อแผ่นเเรก ให้เสียงแบบนั้นออกมา

อาจจะเป็นที่การบันทึกก็เป็นได้  ผมก็เลยหาแผ่นที่พอจะให้เสียง

ตรงกันข้ามซะหน่อย  ........

ผมได้แผ่นนี้มาครับ...

อัลบั้ม NO FRONTIERS  ของป้า Mary Black

เป็นอัลบั้มที่ผมชอบเพลง ในชุดนี้เอามากๆ  แต่

หลังๆไม่ค่อยจะได้ฟังเท่าไร  เพราะมันค่อนข้างเลือก

เครื่องเสียงน่าดู.....เริ่มที่เเทร็คแรก ตามชื่อชุดอัลบั้ม

NO FRONTIERS  เสียงเกากีตาร์โปร่งบอกตำแหน่ง

ที่อยู่ระหว่างลำโพงเยื้องมาด้านซ้ายมือ สะอาดมาก

แต่พอเสียงร้องขึ้น ผมบอกได้เลยว่า ไม่อยากจะพิมพ์

อะไรต่อไปอีก  ขอฟังให้จบแผ่นก่อนจะได้ไหม

หายคิดถึงจริงๆครับ...  เสียงร้องที่ขึ้นมายังสวยเหมือนทุกครั้ง

ช่วงแรกที่ร้องพร้อมกีต้าร์โปร่ง  เสียงร้องจะถูกให้แอคโค่บางๆ

แล้วค่อยๆ เฟด หายลึกเข้าไป  อ้อ  จะว่ามันค่อยๆหายเข้าไปในจอ

โปรเจ็คเตอร์ของผมก็ได้

แทร็คที่ 6 columbus ผมนั่งฟังไป

ลุ้นไป ขนลุกไป  มันให้บรรยากาศ การบันทึกได้สุดยอดครับ

ความโปร่งโล่งของเวที ถ้ามีมาก  ช่องไฟเว้นห่างมา  ส่วนใหญ่

ไม่เสียงบาง ก็เป็นแอมป์ที่มีคุณภาพต่ำ ให้้ความเป็นดนตรีน้อย

แต่ M100MK 6 มีให้แบบพอเพียง คือ ในความโปร่ง มันไม่สูญเสีย

ขนาดของชิ้นดนตรีไป  ทุกอย่างยังมีมวล มีบอดี้แทบจะจับต้องได้

จบแผ่นนี้ รูปวงยังเหมือนเดิมครับ  คือโค้งลึกเข้าไป หลังลำโพง

แต่เสียงร้องเริ่มเดินหน้าออกมาเป็นอิสระ จากเครื่องดนตรี

ค่อนข้างชัดเจน ความหนา สไตล์  Analogue Productions  หายไปแล้ว

"เฮ้อ ค่อยยังชั่ว  ผมนึกว่า เสียงจะอวบอ้วน เพราะแอมป์ซะแล้ว๕๕๕"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 15:17 น. โดย jazz »

• TAC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:24 น. »

ลองเปลี่ยนแนวดูบ้างครับ  กับรูปแบบการบันทึกเสียง

ไดเร็คแทร็ค  แน่นอน เป็นแผ่น ดีๆจากค่าย เชพฟิลแลป

ที่ผมมีอยู่ก็หลายแผ่น  ผมตัดสินใจ ยกออกมาชุดหนึ่ง

แผ่นนั้นเพลง แผ่นนี้เพลง นั่งฟังแล้วฟังอีก หลายแผ่นผ่านไป

จนผมมั่นใจเเล้วครับว่า  M100MK 6 เด่น เรื่องการให้ตำแหน่งดนตรี

ให้รูปวงที่โค้งลึกเลยไปหลังลำโพง  ไปจัดรูป จัดระเบียบกันอยู่ในนั้น 

ส่วนซาวด์สเตท หรือการให้ความกว้าง  ผมดูเหมือน M100MK 6

จะให้เลยลำโพงออกด้านข้างไปไม่มาก  หรือโดดเด่นเท่าความลึก

แล้ว M100 MK6 เหมาะกับเพลงแบบไหนหละ  หลายๆคนคงอยากรู้

ตรงนี้  ผมบอกได้แค่เพียงว่า  ด้วยเนื้อเสียง สุภาพ ออกแนวผู้ดีเต็มร้อย

ของมัน  ผมกล้าคุยว่ามันเหมาะกับเพลงทุกแนวครับ  โดยเฉพาะ

ดนตรีง่ายๆ ไม่ซับซ้อนมากนักครับ เช่น ออดิโอไฟล์ แจ้ส  ป๊อป บอสซ่า

หรือแม้แต่เพลงไทยทั่วไป M100MK6 ยังจับลบเหลี่ยมลบคม สากเสี้ยน

หายเกลี้ยงจนหมด  น่าฟัง รื่นหูขึ้นมากครับ ให้แนวเสียง นุ่มนวล  สุภาพ

มีพลัง  ด้วยกำลัง 40Wถ้าเป็น แอมป์ SS ผมคงใช้คำว่า พอเหมาะ พอดี

ได้กับห้องเล็กๆ ถึงห้องกลางๆ  แต่กับ M100MK 6 กับห้องขนาด 3X4 m

ผมยังคิดว่ามันล้น  จนผม ต้อง อพยพ ออกมาเล่นกันนอกห้อง

เป็นห้องโถง ขนาด 4X9m   ก็ยังเล่นแบบออกกันมาเต็มๆ...

โดยไม่รู้สึกอ่อนล้าอ่อนแรง  M100MK6 แสดงพลังออกมาได้

อย่างน่าชื่นชม  เพราะ ทุกครั้งที่เร่งโวลุ่ม ขึ้น  ไม่เคยมีอาการ

ป้อแป้ให้เห็น  ผมฟังที่ 12 น. ตลอด(เทียบกับเครื่องอื่นน่าจะเป็น

ระดับโวลุ่มที่ บ่ายโมง)  แล้วใช้โวลุ่มที่  ซีดี แทน เป็นการแมทชิ่ง

ลีเวล ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 13:24 น. โดย jazz »

• TAC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:24 น. »

มีแต่เรื่องดีๆ  เรื่องไม่ดี  มีบ้างไหม?

มีครับ  เรื่องไดนามิค  ที่ผมสังเกตุตั้งแต่แรกๆ  ถ้าเทียบชั้นกับแอมป์

SS  กล้ามโตๆ  วัตต์สูงๆ แด้มปิ้งค์แฟคเตอร์ดีๆM100MK6  ก็น่าจะยัง

เป็นรองอยู่หลายขุม สังเกตได้จากความสุภาพ อ่อนน้อม แต่ไม่ถ่อมตน

ของ M100MK6 ที่มีอยู่ตลอด  ข้อดีคือฟังเพลงได้หลากหลายแนว 

แต่ข้อเสีย ก็คือ มันจะไม่ดุดัน  ไม่เด็ดขาดครับ  ฉะนั้น  ถ้าจะเอา

M100MK6 ไปด้านซ์  ไป R&B  หรือจะเอาพี่ไปร็อค  หรือขึ้ึนชั้นดนตรี

ไปจนถึงเพลงคลาสสิก ที่มีดนตรีวงใหญ่ เครื่องดนตรี ซับซ้อนนับร้อยชิ้น

ก็เห็นที่จะไม่ใช่แนวถนัด ของM100MK6 นัก แอมป์ตัวนี้คงต้องขอบายครับ

อีกเรื่องคือ ตั้งแต่มิดเบสลงไป  ผมรู้สึกได้ถึงความคลุมเคลือ นิดๆหน่อยๆ 

ย้ำครับ นิดหน่อยเท่านั้น  ที่รู้สึกได้  ตรงนี้ผมมีวิธีแก้ครับ  แนะนำให้ใช้

ลำโพงความไวสูงไงครับ ให้แอมป์ทำงานง่ายขึ้น....สบายขึ้น

เพราะเท่าที่เขียนมาทั้งหมดนี้  เสียงมันออกมาจากลำโพงหลักๆ

เลยคือ ลำโพงระดับมหาปลิง  สูบเลือดสูบเนื้อ อย่าง Dynaudio

contour 1.1 ที่มีความไวแค่ 85dB.  4 โอมห์แค่นั้นเอง เป็นไงครับ 

ถึงตรงนี้  เริ่มสงสาร เจ้า M100MK6 กันบ้างหรือยัง ............?

(นานๆจะเจอแอมป์แบบนี้ที คิดถึง ลำโพงอย่าง เสียงกลางกลมๆ

อย่างCelestion จังครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 13:46 น. โดย jazz »

• TAC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 11:24 น. »

แผ่นเชพฟิลแลป  ผมเลือกมาฟังเพราะ มันสามารถฟ้อง ประสิทธิภาพ แอมป์ได้ดีครับ 

ทั้งเนื้อเสียง  ความดิบ ความสด ความใส ไดนามิค ทรานเชียน  ถ้าเเอมป์ไม่ดีจริง

ก็ไม่ต้องฟังกันครับกับ แผ่นเสียงค่ายนี้  ผมไม่ทราบว่าเพราะเหตุนี้หรือเปล่า

ที่ทำให้ เชพฟิลแลป  ค่อยๆ  หายไป  หายไป...หาย ย ย ยไป…ฮี่ๆๆ

อยากฝากไว้อีกแผ่น   ถึงเนื้อหาดนตรี จะ Art จนบางเพลงเกินกว่าจะรับไหว

แต่ผมก็ยังเก็บแผ่นทองสวยๆของเขาไว้เสมอ  โดยไม่เคยคิดจะขาย

ทำไม? 

เสียงร้องขั้นนางฟ้า  เปียโนขั้นเทพ  การบันทึกเสียงแทบจะเทวดา ลองหาฟังกันดูนะครับ

สุดท้าย.....ผมเคยบอกเพื่อนๆที่เริ่มเล่นเครื่องเสียงหลอด

ใหม่ๆ เสมอๆครับว่า....เครื่องหลอด สเน่ห์ เริ่มต้นตรงที่

ความต่อเนื่องของเสียง  ความใส  ความหวาน  และที่สำคัญ

ระดับโวลุ่มที่แตกต่างของแอมป์หลอด  ไม่ว่าจะลดโวลุ่มลง

แค่ไหน  รูปวงจะยังอยู่ครบเหมือนเดิม  โดยไม่เสียรูปวง

เพียงแต่จะมีขนาดเล็กลงๆ  ตามระดับ  และไม่สูญเสียรายละเอียด

แต่ แอมป์ ss ส่วนใหญ่  ถ้าลดโวลุ่ม รูปวงหาย  รายละเอียดจาง

ลองดูได้นะครับ...ตรงในส่วนนี้  Consonance M100MK6

รักษารูปแบบความเป็นแอมป์หลอดได้ดี   ผ่านฉลุยครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 14:46 น. โดย jazz »

ออฟไลน์ suchart2000

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 15:01 น. »
 :yoyo(53): :yoyo(53): :yoyo(53):

เยี่ยมครับ เยี่ยมจริง ๆ

นิตยสารเครื่องเสียงเล่มไหนยังขาดมือรีวิวเจ๋ง ๆ รีบมาสู่ขอน้าแจ๊สได้

ว่าแต่มีใครสนน มือสองบ้างไหมเนี่ย  :yoyo (82):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 15:26 น. »
น้า JAZZ ว่างจัง

ลีลาการถ่ายรูป ระดับเทพ

ลีลาการเขียน ป๋าเกาะต้อง :yoyo(65):

ผมก็ใช้แอมป์ ยี่ห้อนี้อยู่ครับ

แต่ ด้วยความคัน เลยเปิดฝาโมฯ  ไปบางส่วน

...  ต้องบอกว่า    คงใช้ไปอีกนานครับ :yoyo(3):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ arte

• ชอบคุย
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 15:45 น. »
รูปสวยมากครับ ชักอยากได้ M100 แล้ว

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 16:02 น. »
ยก นิ้ว ให้... :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 16:40 น. »
รูปสวยครับน้าแจ๊ซ  :yoyo (80): :yoyo(23):

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 17:03 น. »
ขอบคุณครับน้องแจ๊ส  ยังคงยอดเยี่ยมเหมือนเดิม ทั้งฝีมือการถ่ายรูป  และลีลาการเขียน  สำนวนแบบนี้นักเขียนอาชีพยังอาย  :yoyo (80): :yoyo (80): 

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 17:16 น. »
เสียงดี เลยครับ :yoyo (80):

ผมก็เคยฟัง ที่ห้องพี่ศักดิ์ มา

:yoyo(53):

• TAC
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 12 ธันวาคม 2012 เวลา 18:50 น. »
น้า JAZZ ว่างจัง

ว่าง……ใครว่าอะป๋า.... :yoyo(1):

อันนี้ทำมาหลายวันแล้ว...กร๊าฟ :yoyo(19):

ออฟไลน์ m1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 13 ธันวาคม 2012 เวลา 10:32 น. »
....แอมหลอดตัวนี้เสียงดีครับยืนยันอีกเสียง..น้าjass รีวิวเยี่ยมมาก :yoyo (80):
CD...Consonance Droplet Pro2
Int...tube 12e1 SE. MF A1-X
TT...Victor QL-A70 + DV 20X2L + SUT CM-1254+DAV phono
SP...XAV  klaszix 1A & Klaszix Bass
Conect...spk viard hd12 + xav rhythm, AC...MA

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 13 ธันวาคม 2012 เวลา 10:43 น. »
เ จ๋ ง ม า ก  น้ า J A Z Z    :yoyo (80):   :yoyo (80):   :yoyo (80):

ออฟไลน์ arte

• ชอบคุย
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 17 ธันวาคม 2012 เวลา 22:26 น. »
m100 BYPASS ได้ใหมครับ

ออฟไลน์ suchart2000

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 17 ธันวาคม 2012 เวลา 23:13 น. »
m100 BYPASS ได้ใหมครับ

ตอบแทน ไม่มีครับ

ผมก็ต่อสายเข้าอินพุตปกตินั่นแหละ ตั้งโวลุ่มสัก 12 นาฬิกา แล้วปรับปรีของ AVR ให้คู่หน้าเสียงสมดุลกับลำโพงอื่น ๆ ก็แก้ขัดไปได้ ดีกว่าต้องถอดสายเข้าออก