ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มคนรักเสียงเพลง  (อ่าน 18956 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teatree

• คุยเก่งมาก
Re: กลุ่มคนรักเสียงเพลง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 16:30 น. »
เยี่ยมเลยครับน้าบ้านนอก  :yoyo (80):
ไปพัทยาบ่อยมาก นานๆทีถึงจะเลยเข้าไประยอง  :yoyo (89):
ไว้ไประยองต้องแวะไปให้ได้ครับ รบกวนด้วยครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ yai-united

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 16:46 น. »
เรียนน้า จขกท. ผมอ่านหลายๆประโยคไม่เข้าใจเลยคัฟพอดีผมขโมยร้านเขามาฟังก่อน เพราะไม่มีอะไรให้เล่นเจ้าคงนั่ง
อ่านแล้วงงสุดๆ  :yoyo(11):  และอีกประโยคแล้วก็แผ่นนี้ ผมว่าทำได้เลยเลยจากการนั่งฟัง
  ชุดนี้คงอยู่ใน คลับประมาณ 2เดือน ตอนกำลังว่าจะไปเอาของร้านไหนมาเล่นต่อครับ
จะได้มีโอกาสฟังหลายๆแนว
  :yoyo(74):
ท่านใดเข้าช่วยแปลไทยเป็นไทยหน่อย
:yoyo(48): ผมว่าพี่คนบ้านนอกคงจะใช้iPadพิมพ์ภาษาไทยแหงม..อย่างแผ่นคนกับควายคงหมายถึงว่าทำใช้ได้เลยหรือทำได้ดีเลยครับ
 ว่าแต่แผ่น เสียงซึงที่สันทรายที่วางตะแคงอยู่ด้านบนนั่นดูเก่าๆไม่เอาแล้วส่งมาให้
ผมเถอะ....ผมขอ :yoyo (81):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 17:21 น. โดย yai-united »

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 16:52 น. »
เรียนน้า จขกท. ผมอ่านหลายๆประโยคไม่เข้าใจเลยคัฟพอดีผมขโมยร้านเขามาฟังก่อน เพราะไม่มีอะไรให้เล่นเจ้าคงนั่ง
อ่านแล้วงงสุดๆ  :yoyo(11):  และอีกประโยคแล้วก็แผ่นนี้ ผมว่าทำได้เลยเลยจากการนั่งฟัง
  ชุดนี้คงอยู่ใน คลับประมาณ 2เดือน ตอนกำลังว่าจะไปเอาของร้านไหนมาเล่นต่อครับ
ท่านใดเข้าช่วยแปลไทยเป็นไทยหน่อย
:yoyo(48): ผมว่าพี่คนบ้านนอกคงจะใช้iPadพิมพ์ภาษาไทยแหงม..อย่างแผ่นคนกับควายคงหมายถึงว่าทำใช้ได้เลยหรือทำได้ดีเลยครับ
 ว่าแต่แผ่น เสียงซึงบนสันทรายที่วางตะแคงอยู่ด้านบนนั่นดูเก่าๆไม่เอาแล้วส่งมาให้

ใช่ครับ  น้าพลชอบใช้ ไอแพ็ด คุย

ผมก็เคยใช้ ไม่ถนัดเลย  พิมพ์ผิดบ่อยๆ

ผมชอบแผ่น LOVE LIGHT LINE  ที่วางผิงอยู่ข้างฝาครับ

โคตรชอบ ! :yoyo(23):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ perfidia

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 16:58 น. »

สิ่งที่ทำมันคือคลับ  อ่านข้างบนก่อน  ปรีMBL เป็นตัวใหม่ที่เขาเอาเขามาโชว์งานต้นปี  ผมไปถึงเลยยกมาก่อนทางเจ้าของร้านก็เหมือนพูดไม่ออก เขาบอกให้ผมยก 5 SE ของ ARC ผมก็ฟังจนรู้แนวเสียงเลยเอาMBL มาดีกว่า  แบบหักคอนะครับ  คลับของผมจะมีการเวียนชุดกันประมาณ2เดือนค่อชุด เข้าใจ

อ่านแล้วคลับแต่งงเท่าน้านเอง สุดท้ายก้อม่าข้าใจ :yoyo(74):

ออฟไลน์ perfidia

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันจันทร์ 31 ธันวาคม 2012 เวลา 16:59 น. »
 ว่าแต่แผ่น เสียงซึงบนสันทรายที่วางตะแคงอยู่ด้านบนนั่นดูเก่าๆไม่เอาแล้วส่งมาให้

ต่อปายโคงต้องโรบกรวนคุณหย่ายมาช่วยแปลไทยทูไทยหล่ะครับ

ออฟไลน์ kate

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพุธ 02 มกราคม 2013 เวลา 13:59 น. »
ห้องสวย+ถ่ายรูปก็สวยค่ะ+ได้มีโอกาสเข้าไปฟังเพลงมาแล้ว .. เพราะมากกกกก .. ^^

ออฟไลน์ คนบ้านนอก

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันเสาร์ 05 มกราคม 2013 เวลา 22:58 น. »
   วันนี้ สมาชิกของเราอีกท่าน ได้ลงมาเล่น Turntable แบบเต็มตัวในช่วงระยะเวลา 2-3 เดือน สมาชิกท่านนี้ ขยันศึกษาเรียนรู้ฟังความแตกต่าง จากบ้านเพื่อนสมาชิกในคลับด้วยกัน จนวันนี้ตัดสินใจลุยเลยว่ามันต้องแนวเสียงแบบนี้

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันเสาร์ 05 มกราคม 2013 เวลา 23:15 น. »
   ช่วงเย็น วันนี้ผมเลยไปเป็นมือเซ็ตอัพ  ให้น้องเขา ได้ฟัง REGA Phono Reference Series กับเจ้าหัวเข็ม Miyajima Lab  Kansui บอกได้เลยครับว่าเสียงดีมาก  ไม่ธรรมดาเลยครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันเสาร์ 05 มกราคม 2013 เวลา 23:28 น. »
  เสียงปลายแหลมมีมวลของชิ้นดนตรี ไม่มีเสียงเพียวไหวดังเม็ดทรายแต่ไม่มีมวลหรือแหลมจนกัดหู ถือว่าชุดนี้ก็เป็นประสบการ์ณในการฟังของผมอีกวันครับ

ออฟไลน์ kate

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 00:03 น. »
ขอบคุณพี่คนบ้านนอกที่ช่วยมาเซ็ตให้นะคะ    ขอบคุณ Lee Hifi Club และเพื่อนๆ สมาชิกในคลับที่เปิดโอกาสให้ได้เข้าไปฟังชุดเครื่องเสียงดีๆ หลายๆชุด  :yoyo(65):

.. พี่คนบ้านนอกคะ  คราวหน้าขอเลี้ยงมื้อใหญ่ขอบคุณอีกทีนะคะ .. คราวนี้เห็นกับข้าวเหลือเยอะเชียวค่ะ .. :yoyo (84):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 00:13 น. »
ขอบคุณพี่คนบ้านนอกที่ช่วยมาเซ็ตให้นะคะ    ขอบคุณ Lee Hifi Club และเพื่อนๆ สมาชิกในคลับที่เปิดโอกาสให้ได้เข้าไปฟังชุดเครื่องเสียงดีๆ หลายๆชุด  :yoyo(65):

.. พี่คนบ้านนอกคะ  คราวหน้าขอเลี้ยงมื้อใหญ่ขอบคุณอีกทีนะคะ .. คราวนี้เห็นกับข้าวเหลือเยอะเชียวค่ะ .. :yoyo (84):

ขอบคุณครับ พอดีผมมีงาน พรุ่งนี้ต้องไปหาลูกค้า เจ้าของโรงงานอยู่กรุงเทพพรุ่งเขา
จะเข้ามา เลยต้องทำราคาให้เสร็จครับ

ออฟไลน์ Blackmore

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 00:33 น. »
  เสียงปลายแหลมมีมวลของชิ้นดนตรี ไม่มีเสียงเพียวไหวดังเม็ดทรายแต่ไม่มีมวลหรือแหลมจนกัดหู ถือว่าชุดนี้ก็เป็นประสบการ์ณในการฟังของผมอีกวันครับ

IMHO  ผมว่าเกจของ V ที่ให้มาฟังเข้าที่เข้าทางกว่าเกจของ CA นะครับ จากที่เคยลอง :yoyo (84): :yoyo (84):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ ppman

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 01:03 น. »

เป็นชุดที่เข้ากันได้ดีมากๆครับ สำหรับclearaudioและSME V :yoyo (79): ความsmooth+dynamic+bassเยี่ยมมากๆ (ชุดนี้คล้ายกับชุดที่ผมมี แต่CA เป็นรุ่นสูงกว่าที่ผมใช้อยู่)

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 02:09 น. »
 :yoyo(23): :yoyo(23): :yoyo(23): :yoyo(29): :yoyo(29): :yoyo(29): :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 10:14 น. »

:yoyo(16):ยินดีกับคุณ kateด้วยครับ ชุดturntableสวยงามมากครับ เรื่องเสียงไม่ต้องห่วงเลยครับเมื่อได้มือเซ็ตอัพและ
แม็ตชิ่งชั้นนี้แล้ว ถ้ามีโอกาสไประยองอีกขอเข้าไปฟังด้วยนะครับ :yoyo(29):

ปล.ได้ข่าวว่าเก็บแผ่นเสียงไปเป็นลังๆแล้วก่อนเทอร์น.จะมาเสียอีก :yoyo(70):

ออฟไลน์ PINIJ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 มกราคม 2013 เวลา 12:37 น. »
มี Series V นัดฟังกันอีกเมื่อไร จะขออนุญาติเข้าฟังด้วยครับ (โพทในนี้ก่อนเวลาฟังซักชั่วฏมงผมสามารถมาฟังทันแน่ๆ ครับ เพราะตอนนี้ผมพักอยู่มาบตาพุตครับ อยู่ ถ. สุขุมวิท 41)

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:07 น. »
  วันนี้ ขอแนะนำเพื่อนสมาชิกในคลับอีกท่าน ที่ดูจะเหมือนกับห้องผมไม่มีผิด  แต่เป็นน้องที่เล่นเครื่องเสียงมือใหม่ เล่นได้ไม่นานเท่าไร  แต่การพัฒนาการฟังรวดเร็วและมีความตั้งใจสูงมากในการเรียนรู้

น้องครับพี่จะตามน้องไม่ทันแล้วครับ  ใจน้องผมคนนี้ไม่ธรรมดาเลยครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:13 น. »
   สมาชิกอีกท่าน พี่ชายผมท่านนี้ แรกบอกไม่ผมดูหนังก็พอแล้ว  แต่ตอนนี้ :yoyo (83): :yoyo (83): :yoyo (83):  และเป็นลำโพง Aida สีขาวคู่แรกของเมืองไทย และเป็นคู่ 5หรือ6 การสายการผลิต พี่ครับ XA 200.5 3คู่ ค่าไฟมันแรกนะครับ  ผม XA160.5 2คู่ ก็จะตายอยู่แล้ว ผมต้องขอ :yoyo(33): :yoyo(33): :yoyo(33):  ห้องจบลงก่อนวันส่งท้ายปีเก่าตอนรับปีใหม่ครับ

เป็นชุดที่สุดยอดครับกับพี่ชายผมท่านนี้ ( ไว้รอติดมาชุด HT ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:43 น. โดย คนบ้านนอก »

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:27 น. »
ศ ส อาทิตย์นี้ กระผมอยู่ระยอง ขอไปชมและฟังพร้อมคำแนะนำได้ไหมครับ :yoyo (81):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:29 น. »
   ห้องนี้เป็น ห้องน้องเล็กผม เปลี่ยนมือจากการเล่นเครื่องเสียงรถยนต์มาเป็นบ้าน  เพียง4เดือน หัดฟังลำโพงไป 3 คู่  แล้วครบปีน้องจะเล่นไปกี่คู่ครับ  ไม่เป็นไรเฮีย เราต้อง รักจะเล่นต้องเรียนรู้  จากซีดีซื้อมาฟังได้ 5-6 วัน ตอนนี้ไม่เอาแล้ว ขอเปลี่ยนเป็นแผ่นดำดีกว่า

เสียงไอ้แผ่นใหญ่ฟังสบายกว่าเจ้าแผ่นเงินอีก

ตอนนี้ออกแบบเปลี่ยนบ้านให้เป็นห้องฟังอยู่  อีกไม่นานคงมีอะไรหน้าตื่นตาตื่นใจแน่นอน  น้องๆ ลงมากับแต่ละท่านไม่กี่เดือนเล่นเอาเฮียขาสั้นเลย ในคลับตอนนี้เริ่มสนุกขึ้นทุกๆ วันๆเห็นแต่ละท่านนั่งอยู่แต่ในเวปแผ่นเสียง เดียวราคาของมันจะขึ้น 3 เดือนซื้อกันได้อย่างไงท่านและ 300-500 แผ่น  :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:31 น. »
ศ ส อาทิตย์นี้ กระผมอยู่ระยอง ขอไปชมและฟังพร้อมคำแนะนำได้ไหมครับ :yoyo (81):

(เสาร์อาทิตย์นี้อาจจะไม่แน่นอน พอดีวันศุกร์ผมเข้ากทม ไม่รู้ต้องดูว่างานเสร็จเปล่า) ถ้าอยู่วันเสาร์ผมจะ ว่างหลัง 2 ทุ่ม วันอาทิตย์ 10 โมงเช้าถึงบ่าย 2 ครับ แต่วันจันทร์สบายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:34 น. โดย คนบ้านนอก »

ออฟไลน์ Wichan

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:33 น. »
ชมรมอบอุ่น ประธานชมรมใจดี

ผมอยู่ใกล้แค่นี้ ยังไม่ได้ไปเยี่ยมชมรมสักที ศุกร์-เสาร์นี้จะไปให้ได้คร๊าาาาาบ  :yoyo(8):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 09:52 น. »
  สายโทรศัทพ์ ดังเลยว่าห้องต้นแบบไปไหน  555 ไม่ได้ถ่ายเลย  เดี่ยวนี้ในมือไร้กระปี่ มีแต่IPAD ไปไหนมันทำงานดีที่สุดแล้วครับ

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 10:58 น. »
   สมาชิกอีกท่าน พี่ชายผมท่านนี้ แรกบอกไม่ผมดูหนังก็พอแล้ว  แต่ตอนนี้ :yoyo (83): :yoyo (83): :yoyo (83):  และเป็นลำโพง Aida สีขาวคู่แรกของเมืองไทย และเป็นคู่ 5หรือ6 การสายการผลิต พี่ครับ XA 200.5 3คู่ ค่าไฟมันแรกนะครับ  ผม XA160.5 2คู่ ก็จะตายอยู่แล้ว ผมต้องขอ :yoyo(33): :yoyo(33): :yoyo(33):  ห้องจบลงก่อนวันส่งท้ายปีเก่าตอนรับปีใหม่ครับ

เป็นชุดที่สุดยอดครับกับพี่ชายผมท่านนี้ ( ไว้รอติดมาชุด HT ครับ )
โอ้วว๊าว.. :yoyo(29): Aidaสีเผือกเอ๊ยสีขาวเพิ่งเคยเห็น สวยงามมาก เห็นกองทัพแอมป์แล้วหนักใจเรื่องค่าไฟจริงๆ :yoyo(30):
สังเกตุเห็นว่าผนังหลังห้องโค้ง อย่างนี้เวทีเสียงน่าจะได้บรรยากาศแบบในฮอลล์เลยนะครับ :yoyo (80):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 11:19 น. โดย yai-united »

ออฟไลน์ joeposter

• ชอบคุยมาก
    • facebook.com/joeposter
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 21:11 น. »
แต่ละห้องน่ากลัวมากๆ :yoyo (83): แบบว่ากลัวค่า ft หน่ะครับ
ไว้มีโอกาสกลับไประยองจะไปแจมบ้างนะครับ :yoyo(72):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันอังคาร 08 มกราคม 2013 เวลา 23:32 น. »
งดงาม งดงาม ... !

เกินคำบรรยาย :yoyo (79):

มิใช่ว่า  มีทรัพย์เพียงอย่างเดียว  ความตั้งใจ ความรัก  ความอดทน  ...  ต้องเกิน 100

พรุ่งนี้  โทรหาครับ น้าพล :yoyo (91):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 มกราคม 2013 เวลา 19:42 น. »
ได้รับการตอบรับจากน้าแล้ว ขอบคุณครับ แล้ววันเสาร์พบกันตอน10โมงครับ  :yoyo (81):

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันเสาร์ 12 มกราคม 2013 เวลา 16:00 น. »
เรียบร้อย สามเพลงสองชั่วยาม เจ็ดทิวาราตรี มิได้หยุดหย่อน :yoyo (83):