ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มานั่งเล่นกันที่บ้านแมกไม้กันครับ  (อ่าน 22630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackmore

• คุยเก่งมาก
Re: วันนี้มานั่งเล่นกันที่บ้านแมกไม้กันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:24 น. »
กลับกันดีกว่าครับเฮีย :m (43):

เฮียเอาไปเทรด  ปีหน้าผมซื้อต่อ  :m (23):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: วันนี้มานั่งเล่นกันที่บ้านแมกไม้กันครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:24 น. »
หน้าตามันคงถูกๆ...มั๊ง reference เนี่ย :m (44):

เก็บกาสุนรอสอย cdp ก่อนครับ...ปรีที่มีก็ใช่ว่าไม่ดีนา...

ใจแข็งไว้กัปตันส์...อย่าเผลอไผล ตามแรงยุของป๋า(จอมเปลี่ยน).... :m (1):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:31 น. »
หน้าตามันคงถูกๆ...มั๊ง reference เนี่ย :m (44):

เก็บกาสุนรอสอย cdp ก่อนครับ...ปรีที่มีก็ใช่ว่าไม่ดีนา...
หุ หุ ตัวเดิมก็ดีอยู่

แต่ตัวนี้ดีกว่าเยอะนะ :m (49):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:31 น. »
ไม่ต้องห่วงน้าเขียง...ถึงตอนนี้ใจจะไม่แข็ง...แต่ตังค์ไม่มี

...สบายตัว...ฟังเท่าที่มี...เซ็ตไปเรื่อยๆดีกว่า...เปลี่ยนทีหลายอย่าง...ปวดหัวนา

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:33 น. »

อ้างถึง

อยากได้อะ  แต่ไฟผมมอดและ :m (71):

ที่บ้านคุณป๊อกก็มีARC อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ...พี่หนุ่มยังยกแผ่นปริ๊นมาดูเรย :m (50):

ออฟไลน์ Blackmore

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 16:38 น. »
อ้างถึง
ที่บ้านคุณป๊อกก็มีARC อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ...พี่หนุ่มยังยกแผ่นปริ๊นมาดูเรย

ที่บ้านนั่น แอมป์ครับ ตัวต้นแบบ     ที่ขายๆๆเนี่ยของปลอมทั้งนั้น  :m (40): :m (19):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 18:40 น. »
สงสัยพี่หมอ มีแผน อะไรอยู่ในใจด้วย อุอุ ผมจอง สองจุดห้า ต่อก็ได้นะคร้าบ พี่หม้อออออ :m (7):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:22 น. »
อ่อ...ลืมบอกไปครับเฮียเม้ง...ลูกศิษย์เฮียเอา แผ่น  DT (ดรีมเธียเตอร์) มาเซ็ต  :m (21):

แต่สมาชิก งงกันนิดหน่อย เอ..แล้วฟังจากเสียงไหนหว่า

สุดยอด... :m (17):

นั่นดิ๊ วุฒิฟังรายละเอียดตรงไหนอ่ะ

อันนี้ผมไม่มีในตำรานะท่านพี่ :m (14):

"ความสามารถเฉพาะตัวอย่าเลียนแบบ" :m (88):

คือจริงๆ สมัยก่อน ฟังเสียงสดในห้องซ้อมบ่อยหนะคร๊าบเฮีย (เข้าไปฟังเพื่อนเล่นคร๊าบ :m (88):)

เลยคุ้นกับพวกเสียงหน้าตู้ของพวก กีต้าร์ เบส ไฟฟ้า หนะคร๊าบ

ก็เลยฟัง DT ฟังซาวน์ โดยรวมให้มันมี โทนบาลานซ์ หนะคร๊าบ :m (88):

เสีนเสียงเบส ต้องสังเกตุ เบส กับกระเดื่องคร๊าบ

คือกรเดื่องต้อมีพลังเบ็นลูก แยกกัน ไม่ติดกันเป็นพรืดหนะคร๊าบ :m (88): :m (88):

จริงๆ ชุดกับตัน ไม่ขนาดว่าจัดมาก แต่แค่ผมเซทแล้ว ยังไม่เข้าที่ ยังมีหัวเสียงจัดกร้าวนิดหน่อยอยู่

เลยต้องนั่งถอยออกมามากหน่อย แต่ถ้าฟังตรงที่เดิม มันเหมือนจะเครียดๆ เกินไป

ถ้าเฮียขึ้นไปเซทให้ ผมว่า ก็อาจจะยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรหรอกคร๊าบ

แต่ถ้าจะเปลี่ยน ผมว่าเปลี่ยนสายสัญญานจากซีดี เข้าปรี น่าจะเปลี่ยนคร๊าบ

DNA มันก็ดี แต่ชุดนี้ มันควรเล่นสายที่ให้ Resolution ได้ดีกว่านี้ แล้วถ้าเสียงอิ่มกว่านี้หน่อย ก็น่าจะช่วยเรื่องเสียงที่เคยจัดหน่อยๆ ได้

ผมว่า SPM เพื่อเฮียเกาะ ก็น่าสนนะคร๊าบ (ไม่รู้ไปยังเนี่ย :m (62):)
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:30 น. »
อืมม์ ลำโพงคงยังไม่เข้าจุดเลยทำให้เสียงยังติดเครียดอยู่

ไว้ต้องไปฟังเองแล้วล่ะ :m (14):

นี่ถ้าได้ซีดีเทพๆ งานนี้ต้องใช้เวลาเยอะมากเลยแหละกว่าจะปรับได้เต็มร้อย :m (26):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:37 น. »
spm ...ผมเคยใช้นานมาแล้ว...มันก็ดีในสมัยนั้น...แต่เดี๋ยวนี้สู้รุ่นใหม่ๆไม่ได้ครับ...พัฒนาการก้าวกระโดดมาก

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:56 น. »
ช้ากว่าเค้าเพื่อนตามเคยครับ แหะๆๆ เชิญรับชม

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:57 น. »
ต่อครับ

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 12:04 น. »
แหม สีลำโพงมันช่างเข้ากับ สีกำแพง และ สีพื้นจริงๆครับ.... :m (41):
ตัวนี้อยู่ยาว!!! ฟันธง... :m (7):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 12:04 น. »
หลังจากบ้านพี่เจมส์คืนนั้นก็ไปต่ออีกบ้านนึง สรุปแล้ววันนั้นออกมาคุ้มครับ กลับบ้านนอนหลับสบาย ผมว่าไปฟังตามบ้านเพื่อนๆ นี่ก็ดีนะครับ นอกจากได้พบปะพูดคุยกันแล้วนี่ไปๆ มาๆ นี่ไม่ต้องซื้อเองเลยอ่ะครับ ฟังกันจนอิ่มแระ เอิกๆ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 12:17 น. »
หลังจากบ้านพี่เจมส์คืนนั้นก็ไปต่ออีกบ้านนึง สรุปแล้ววันนั้นออกมาคุ้มครับ กลับบ้านนอนหลับสบาย ผมว่าไปฟังตามบ้านเพื่อนๆ นี่ก็ดีนะครับ นอกจากได้พบปะพูดคุยกันแล้วนี่ไปๆ มาๆ นี่ไม่ต้องซื้อเองเลยอ่ะครับ ฟังกันจนอิ่มแระ เอิกๆ

ผมว่าเครื่องมันเยอะกว่าที่ร้าน เอวป้า อีกนะคร๊าบเนี่ย :m (62):

spm ...ผมเคยใช้นานมาแล้ว...มันก็ดีในสมัยนั้น...แต่เดี๋ยวนี้สู้รุ่นใหม่ๆไม่ได้ครับ...พัฒนาการก้าวกระโดดมาก

อ้าวเหรอคร๊าบ เหมือนเคยได้ยินใครบอกว่า TYR มันคือ SPM เปลี่ยนชื่อเฉยๆ

แล้ว Frey มันรองจาก Tyr มันยังดีกว่า DNA

ผมเลยว่าน่าสน สงสัยจะเข้าใจผิด :m (88):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 12:22 น. »
เครื่องเสียง+ฝีมือถ่ายภาพชั้นเทพครับ :m (10):
  :m (14)::m (49):ว่าแต่พี่เจมส์ลองเช็คดูหรือยังครับ...ว่าใบcertificateยังอยู่หรือเปล่า...ผมเห็นน้ากอล์ฟแกเล็งๆอยู่อ่ะ   อิอิ :m (7):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 12:39 น. »
บ้านเพื่อนพี่ตั๊กนี่ไม่ธรรมดาเลยครับ :m (17): :m (17):
ใช้moon กับ mark ขับมาต่างกันมากไหมครับ
 :m (54): :m (54):

• Moderator
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 13:49 น. »
โอ้โฮฮฮฮ กล้องน้าตั๊ก กับฝีมือถ่ายรูปนี่ขั้นเทพ จริงๆคร้าบ ต้องซื้อกล้องอีกกี่แสนเนี่ย ถึงจะถ่ายได้ขนาดนี้ :m (66): อยากได้ถ่ายแบบสวยๆแบบนี้มั่งจัง :m (61):
ห้องเพื่อนน้าตั๊ก นี่สุดย้อดจริงๆคร้าบ ฟังแล้วสงสัยหูเสียงไปเลยเป็นเดือนๆ  :m (21):

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 14:00 น. »
โอ้โฮฮฮฮ กล้องน้าตั๊ก กับฝีมือถ่ายรูปนี่ขั้นเทพ จริงๆคร้าบ ต้องซื้อกล้องอีกกี่แสนเนี่ย ถึงจะถ่ายได้ขนาดนี้ :m (66): อยากได้ถ่ายแบบสวยๆแบบนี้มั่งจัง :m (61):
ห้องเพื่อนน้าตั๊ก นี่สุดย้อดจริงๆคร้าบ ฟังแล้วสงสัยหูเสียงไปเลยเป็นเดือนๆ  :m (21):

ไม่ต้องเป็นแสนๆหรอกน้อง แค่แกถ่ายให้ออกมาชัดๆบ้าง... :m (26):

พี่ก้อดีใจแทนแกแล้ว เก๋เอ๊ย... :m (28):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 11:58 น. »
ผมสังเกตได้ว่าพี่เกร๋จะถ่ายชัด เฉพาะที่ไปกับแฟนป่าวอ่ะ :m (13): :m (89):

ดูได้จากตอนที่ไปเพลินวานนะครับ :m (50):

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 12:01 น. »

คนอื่นถ่ายหน่ะโอ๊ต.... :m (28):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 12:18 น. »

คนอื่นถ่ายหน่ะโอ๊ต.... :m (28):

มีผมกับน้าแจ๊สถ่ายครับ ฮิๆๆๆๆ

เพิ่งได้เข้ามาดู ห้องพี่เจมส์ดูกี่ทีก็สวย รูปน้าตั๊ก ดูกี่ครั้งก็แจ่ม
คราวหน้าทอมขอไปเยี่ยมบ้างนะครับพี่

อ่อ ว่าแต่ภาพชุดแรกเนี่ย ถ้าไม่เห็นพี่เกร๋อยู่ในรูปด้วยนี่ผมนึกว่าพี่เกร๋ถ่ายนะครับเนี่ย

เอ หรือพี่เกร๋ตั้งเวลาถ่ายหว่า
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 12:37 น. »
เดือนหน้าพี่เจมส์ว่างไหมครับช่วง 13-14 จะได้ไปเยี่ยมบ้าง :m (50):

ยังไม่ตอบเด้อท่านกัปปิตัน

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 13:36 น. »
จัดอีกวันไหนขออณุญาติพี่งามๆ ไปด้วยนะครับ

เผื่อจะติดแหสอง channel ครับ :)

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 14:54 น. »
ห้องกัปตันเยี่ยมจริงๆ :m (86):

แต่ฝีมือการถ่ายรูปของน้าตั๊ก เยี่ยมกว่า :m (45):

และ ที่เยี่ยมที่สุดคือ ห้องของเพื่อนน้าตั๊ก ที่เอาเอลป้าฯ มาบวกกับ โกลเด้นฯ... สุโค่ย :m (17):

ชวนมาคุยที่นี่บ้างซิครับ :m (57):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 16:59 น. »
พึ่งเห็นน้องโอ๊ตถาม มูนมันได้เปรียบตรงที่กำลังมากกว่าน่ะครับ พอขับออกมาก็เลยรู้สึกว่ารายละเอียด ไดนามิคต่างๆ มันออกมาดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่เรื่องของน้ำเสียง ก็คงแล้วแต่คนชอบนะ ส่วนพี่ก้อชอบอยู่แล้วอ่ะ ฮ่าๆๆ เท่าที่ถามเพื่อนดูมันก็บอกว่า มูนเนี่ยมันได้ power/speed/clarity/transparency/lively/punchy ส่วน ARC ก็ตรงข้ามกันเลย (หมายถึง cd นะ) warm/rich/sweet/romantic ส่วนแอมป์ ML นี่ก้ออยู่ประมาณกลางๆ ระหว่าง moon กับ arc น่ะครับ

ป๋าเกาะครับ ตอนที่เอามานี้มูนเป็นเอลป้าไปแล้วครับ เอิกๆ

ปล. มูนนี่ไม่ได้ซื้อนะครับ ทางร้านยกมาให้ลองน่ะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 17:00 น. โดย Turbo »

• Moderator
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 17:07 น. »
เพื่อนคุณตั๊ก นี่ วีไอพี สุดๆๆๆ คร้าบ ยกมาให้ลองทีเป็นเข่งๆๆๆเลยคร้าบ :m (60): :m (60):

ส่วนฝีมือถ่ายรูปกระผมจะไปเรียนถ่ายกับคุณตั๊ก บ้างแล้วล่ะ :m (7): :m (45): :m (45):

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 17:18 น. »
ขอบคุณครับพี่ตั๊ก :m (88):
เห็นตปท.ก็จับคู่ moon +thiel บ่อยเหมือนกันครับ :m (4):
ผมว่าmark+thiel เสียงเป็นระเบียบสุภาพดี :m (77):
ยังไม่เคยลองฟังที่จับกับ moon ครับ  :m (50):

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 18:01 น. »
ห้องเพื่อนน้าตั๊ก นี่สุดย้อดจริงๆคร้าบ ฟังแล้วสงสัยหูเสียงไปเลยเป็นเดือนๆ  :m (21):

ไม่ต้องเป็นแสนๆหรอกน้อง แค่แกถ่ายให้ออกมาชัดๆบ้าง... :m (26):

พี่ก้อดีใจแทนแกแล้ว เก๋เอ๊ย... :m (28):
เอ    ผมว่ามันไม่ fair กับคุณเก๋นะครับ เพราะตอนคุณเก๋ถ่าย มันเกิดแผ่นดินไหวนะคร๊าบ :m (36):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 18:13 น. »
ฮ่าๆๆ พี่เก๋ครับ เริ่มต้นอย่างแรกต้องพยายามถือกล้องให้นิ่งๆ น่ะครับ เอิกๆ

ได้ยินว่า moon + thiel โดยรวมดีกว่า mark ครับ ลำโพงล่องหนไปเลยแล้วก็ได้ยินเสียงอยู่ลึกๆ ชัดมาก แต่ไม่รับรู้ถึงพลัง 500w เท่าไร แบบไม่ได้รู้สึกว่ามันต่างจาก 436 เท่าไร แต่ตอนขับ salon2 นี่เห็นจะๆ เลยว่าเบสกระชับขึ้น แรงขึ้น คิดว่า thiel คงไม่กินวัตต์มากเท่าน่ะครับ

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 18:59 น. »
ห้องเพื่อนน้าตั๊ก นี่สุดย้อดจริงๆคร้าบ ฟังแล้วสงสัยหูเสียงไปเลยเป็นเดือนๆ  :m (21):

แนะนำขาตั้งกล้อง กับ remote ครับ  :m (23):

ไม่ถึงหมื่น ฟันธง  :m (11):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 กันยายน 2009 เวลา 01:54 น. »

แนะนำขาตั้งกล้อง กับ remote ครับ  :m (23):

ไม่ถึงหมื่น ฟันธง  :m (11):

:m (17): แก้ปัญหาได้ตรงจุดคร๊าบ

ว่าแต่ ห้องเพื่อนน้าตั๊กนี่น่าไปฟังจริงๆ คร๊าบ :m (7): :m (7): :m (7):

• Moderator
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 กันยายน 2009 เวลา 02:05 น. »
แหะๆ วุฒิ เอา วาเดีย ไปแล้วเป็นไง ไม่เห็นมาเล่าให้ฟังเลยนะคร้าบ :m (50):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 กันยายน 2009 เวลา 16:46 น. »
แหะๆ วุฒิ เอา วาเดีย ไปแล้วเป็นไง ไม่เห็นมาเล่าให้ฟังเลยนะคร้าบ :m (50):

รอสายมาเดินไปเข้า Tweeter อยู่คร๊าบพี่ เลยยังไม่ได้ฟังจริงจัง

แต่เรื่องที่ว่าเสียงเบา ตอนนี้หายแล้วคร๊าบ

ตอนนี้ก็มีเสียงออกมาแล้ว แต่มันยังต่อ Tweeter ได้ไม่ครบ เลยยังไม่เต็มที่คร๊าบ :m (7):