ผู้เขียน หัวข้อ: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.  (อ่าน 47153 ครั้ง)

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 14:43 น. »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=aJtR74LtOAQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=aJtR74LtOAQ</a>
เอามาลงแบบดิบๆเลยครับ ตัดต่อไม่เป็น  อยากให้เห็ยบบรยากาศครับ :yoyo (81):

ออฟไลน์ kitaro

Re: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 15:07 น. »

น้าคนนี้ ดูท่าจะไม่สบายเนื้อ สบายตัว เท่าไร

เห็นเดินงุ่นง่านไปมา  :yoyo(20):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 15:41 น. »

ตะก่อนมีคนบอกผมว่า   คนสวยโพธาราม คนงามเมืองเพชร คนขี้เป็ดคนนครปฐม  :yoyo(51):

พี่เจริญครับ ยังมีเหลือๆอีกไหมครับ  :yoyo(60):

ออฟไลน์ RockDragon

• คุยเก่งมาก
  • 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 15:53 น. »
คราวหน้ากลับบ้านโป่งผมคงต้องแฉล่บไปชมรถเบ็นซ์คันงามบ้างซะแล้ว  :yoyo(23):

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:03 น. »
คลังแสง คุณ jery   :yoyo(29):

โอ้ว............. BENZ  ลยเหรอครับ
ของผมแค่   มอไซค์ อะ............อิอิ :yoyo (89):
Analogue  never  die!

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:11 น. »

โอ้ว............. BENZ  ลยเหรอครับ
ของผมแค่   มอไซค์ อะ............อิอิ :yoyo (89):

ของน้าสิรินแค่มอไซค์
งั้นของผมก็แค่จักรยานเฟสสันเองครับ 

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:17 น. »
55 กลับมาแว้ว ไปทำเล็บก้ต้องขับไปส่ง ไปจ่ายของ เดอะมอลล์บางแค...ทำไมเหนื่อยอย่างงี้ฟระเนี่ย ไปกลับโพธารามยังไม่เหนื่อยแค่นี้เลย.. :yoyo (84):

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=aJtR74LtOAQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=aJtR74LtOAQ</a>
เอามาลงแบบดิบๆเลยครับ ตัดต่อไม่เป็น  อยากให้เห็ยบบรยากาศครับ :yoyo (81):

เรื่องเบสต้นไม่ต้องเพ่งมันมาตามธรรมชาติของแผ่นแนวลุกทุ่งยุคกระโน้นที่เสียงเบสจะล้ำหน้าเสียงกลางนิดๆ นี่คือแนวเสียงลูกทุ่งครับพรี่น้อง

:yoyo(12):เดี๋ยวของโหลดรุปก่อน อิอิ. :yoyo(53):

ออฟไลน์ noy8872788

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:24 น. »
 :yoyo (80): เจ๋ง..จริงๆห้องน้าโจเรา..

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:31 น. »
แล้วก้มาถึงซึ่ง จุดประสงค์หลัก ว่าเก่าเดิมกับใหม่แก้ มันต่างกันขนาดไหน
original man with the buffalo

เล่นผ่านนาง 12 ขดลวดต่ำ เทียบกันแล้ว ความต่างน้อยมาก ไม่เสียของๆ  :yoyo (80):

ลืมเล่นอเมริกันอันตรายไปเลย มัวแต่หันไปดุแผ่นหัวๆ ที่น้องเจอร์รี่ รื้อออกมาอย่างขมักขเม้น ถ้าไม่เอ่ยถึง แกจะนึกไม่ออก พอเอ่ยถึงรื้อมาเลยแบบที่ น้าอ๊อด บอก ว่า you name it, he has it.555 :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:31 น. »
เล่นเครื่องเสียง ให้ครบเครื่อง แบบนี้

ต้องหมดเงินเท่าไหร่ ?

คิดแล้ว  อยากขายเบ็นท์ที่บ้าน ไปซื้อแผ่นเสียงจริงๆ :yoyo(71):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:34 น. »

ของน้าสิรินแค่มอไซค์
งั้นของผมก็แค่จักรยานเฟสสันเองครับ

ของน้าชานี่  โรงงาน  จักรยานเฟสสัน....อิอิ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:45 น. »
ดุกันเอาเองไผเป้นไผ.....ฟังไปเม้าท์ไป ออกทะเลไป ตามเอกลุกของเวบนี้ เหอๆๆ

น้องเจอร์รี่ นี่หน้าแกคงยิ้มมาตั้งแต่เกิด อารมณ์ดีตลอด ถึงออกแรงรื้อแผ่นจำนวนน้อนนิดก็ไม่บ่น  :yoyo(13):

ศิลปินเหมียนกัลนะเนี่ย.

น่านๆ ว่าแล้ว...คนนี้ญาติ จอห์น เดนเวอร์..แก ชื่อ แจ๊ค โอเวอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 15:05 น. โดย audio-hilo »

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:48 น. »

น้าคนนี้ ดูท่าจะไม่สบายเนื้อ สบายตัว เท่าไร

เห็นเดินงุ่นง่านไปมา  :yoyo(20):

ไม่รู้เหรอ น้าคิ  คนเนี้ยโรคจิต จิตหงุดเงี้ยว... :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 16:51 น. »
ดุกันเอาเองไผเป้นไผ.....ฟังไปเม้าท์ไป ออกทะเลไป ตามเอกลุกของเวบนี้ เหอๆๆ

น่านๆ ว่าแล้ว...คนนี้ญาติ จอห์น เดนเวอร์..แก ชื่อ แจ๊ค โอเวอร์

ชอบมาดเกากีตาร์ น้า  แจ๊ค โอเวอร์  จิงๆ ออกแผ่นเสียงเมื่อไหร่ อย่าลืมบอกกันบ้างเน้อ................ :yoyo(18):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:03 น. »

คนนี้ ส ว ด้วยหรอ  :yoyo(51): :yoyo(51): :yoyo(51):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:04 น. »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:06 น. »
เคยได้ยินเจ๊แกร้องตั้งแต่วัยรุ่น (รุ่นแย้มฝาโลง) ออกเสียงยังไงหว่าเจ๊แกชื่อ Pan Wan Ching
แกร้องดิงดองมาก่อนดิงดองของ ฝรั่งตั้งนาน
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=3TdaOpw86j8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=3TdaOpw86j8</a>

ร้อคเล็กๆ ไมโคร...ข้อมูลแผ่นไทยแน่นปึก แกบอก ไอ้ บักหนุ่ยมันไม่ได้ร้องเองหรอกเวลาขึ้นเวลาขึ้นเวที่ใช้เปิดแผ่นแล้วอ้าปากผงาบๆตามแผ่น เหอๆ แล้วทำไม่เจือกแพง... :yoyo (97):

สองแผ่นนี้ก้ไม่ธรรมดานะเรื่องเสียง..ออริจินอลลลล.

อ้า ถามว่า สองตัวบนนั่นอะไร ลืมถาม ฮ่า รุ้แต่ว่าตัวขวาระบบลูกยาง.

• intendant
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:12 น. »

ตัวขวาkenwoodครับ ตัวซ้านอะไรไม่รู้

ชอบมาดเกากีตาร์ น้า  แจ๊ค โอเวอร์  จิงๆ ออกแผ่นเสียงเมื่อไหร่ อย่าลืมบอกกันบ้างเน้อ................ :yoyo(18):

55 ผมมันกีต้าร์วงเหล้าครับ 4คอร์ด ฮอดแจ้ง :yoyo(13):

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:24 น. »
 :yoyo (80):
ขอปาดกระทู้ด้วยคน ห้องน่าฟังมากๆ turn อย่างเยอะ!

ปล พี่ Oddy ครับ เป็นเซลล์ที่ไหนครับ สบายจัง อิจฉา

รุ่นนี้ไม่น่าจะเป็นเซลแล้วนะครับ

ผมก็ว่าไม่น่าใช่ แต่พี่เค้าบอกผมงี้อ่ะน้าเขียง ผมเชื่อคนง่ายยยย
ปล ตอนแรกเห็นห้องแล้วนึกว่าเจ้าของห้องจะเป็น สว
แต่น้าเจอรี่ยังหนุ่มอยู่เลย
ปล2 ถ้าจำไม่ผิด มี turn technic ไม่ได้ใช้ อยากปล่อยกระซิบด้วยนะครับน้าเจอรี่
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:30 น. »
ต้องให้เจ้าของมาเฉลยตัวซ้าย ฮ่า

ซาวด์หนังเรื่องนี้ กระผม ยังอยู่ ป.4อยู่เลย 55 แตมาร้องอัดทีหลัง..น้าฉึ่ง กับ น้าเทพ.

หวานวะไม่มีหรอก..ขนาดมดไต่..

ไพรวัลย์ แผ่นนี้ เบาหวานเรียกพี่ นะเนี่ย  :yoyo(72):

แผ่นี้ก็เศร้าแสนรันทด ตามบทหนัง. ผลงานของ ครู เชิด ทรงศรี สร้างและกำกับ....ดีที่หม่อมน้อยไม่ได้สร้างไม่งั้นคงมี under water love scene  :yoyo(41):

sl 1200 mk 2 ผมขอเป็นคิว1 ไปเรียบร้อยแล้วคร้าบ 555 :yoyo(52):

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 17:46 น. »
 :yoyo(30): นึกว่าน้าออดสอย technic ตัวอื่นไปแล้วนะเนี่ย
งั้นผมขอคิว 1 จากน้าออดละกันนะครับ
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 18:01 น. »
 แผ่นนี้ ก็ หากันกันขวั้กเหมียนกัน  :yoyo (86):
จับนอนก่อน

เสร็จแล้วจับนั่งแท่น

ยังฟังไปได้ไม่เท่าไหร่เลย เหลือบดุนาฬิกา เกือบห้าโมงเย็นแล้ว เลยต้องขอตัวเจ้าภาพเดินทางกลับ กทม แล้ว พอเดินลงมาที่โถงซึ่งตอนมาไม่มีใครในคณะสังเกตเห็นเพราะมุ่งหน้าขึนไปชมคลังสรรพาวุธกันหมด เหลือบซ้าย ไอ้หย่ะ อีกชูด น้อง เทคนิค นางในฝัน. กับ รีซีฟฟเวอร์ Sansui a 350 + Akai วินเทจอีกคู่. ลองกันอีกยกส่งท้าย ครึ่งชั่วโมง..อยากอยู่ต่อแต่เจ้าสรัวต้องรีบกลับไปนับเงินที่ทะเลบางกอก.. :yoyo (89):

ว่านอนสอนง่ายอดทนบึกบึน ร้อคเสด่า...Q1 555.

สุดท้าย ในนาม ชมรมหน่อแปะ ขอขอบพระคุณ น้องเจอร์รี่เป็นอย่างสูงที่เปิดโอกาศให้พวกเราไปไปเปิดหูเปิดตากัน ว่า สเตอร์กับโมโนนั้นเป็นฉันใด เข็มโมโนนั้นก็เล่นสเตอร์ได้ มิมีปัญหา เพลงเก่าที่ย้อนยุคถอยไปจาก 70 ที่เล่นด้วยโมโนจะให้สุ้มเสียงที่อิ่มอวบ เสียงร้องหวานหางเสียงนักร้องทอดยาวดีทีเดียวเชียว เบสสไม่ต้องถามเป็นธรรมชาติ.  ซาบซึ้งต่อการต้อนรับขับสู้ด้วยน้ำใจไมตรีเป็นกันเองอย่างยิ่ง ถึงเวลาจะแสนสั้นแต่มิตรภาพนั้นจะยืนยาวตลอดไป ขอบคุณอีกครั้ง  :yoyo(65): :yoyo(65): :yoyo(65):

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 18:06 น. »
เล่นเครื่องเสียง ให้ครบเครื่อง แบบนี้

ต้องหมดเงินเท่าไหร่ ?

คิดแล้ว  อยากขายเบ็นท์ที่บ้าน ไปซื้อแผ่นเสียงจริงๆ :yoyo(71):

น้องเขาเล่นแบบมีหลัการ ไม่ฮวบฮาบ สะสมไมล์มาตั้งแต่ต้น อดทนและใจเย็น..อิอิ :yoyo (95):

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 18:26 น. »
โพธาราม เมืองน่ารัก ... บ้านเกิดผมเลยครับ ... ห้องพี่ท่านนี้อยู่ตรงไหนของโพธารามครับ  :yoyo (80):

เลี้ยวขวาใต้สะพานข้ามแยก จาก ถนนเพชรเกษมขาออก ไปแค่ร้อยเมตร ตึกแถวสองชั้นยาวเหยียดโดดเด่นซ้ายมือ ข้างๆเป็นร้าน ขายมอไซค์. :yoyo (95):

ออฟไลน์ Ekkachai1

• ชอบคุย
  • ต๋อน ยอน ต๊ะ ตอน ย้อน ต๊ะ ตอน หย่อน ต๋อน ยอน ต๋อน ยอน
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 21:57 น. »
ห้องนี้  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): 

พี่เจ้าของห้องเก่งด้วย  :yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):
คันหูทีร๊าย.. เสียตังค์ทู๊กที 555

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 22:06 น. »
กระทู้นี้เยี่ยมครับ อ่านแล้วสนุกมากครับ  :yoyo(53):
ห้องน้า jerry สุด สุด จริงเลย :yoyo(23):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 22:20 น. »
ตัองหาโอกาสไปฟังซะที

สุดยอดครับ :yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95):

ออฟไลน์ joey

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 22:50 น. »
ระหว่างรอรูปจากไอ้แป๊ดดของเจ้าสรัว ดูของข้าฯไปพลางก่อง อิอิ.
CHAPTER 2.SOFTWARE อาวุธเบาแต่หนักกระเป๋า  :yoyo (84):

:yoyo(29): :yoyo(1):

ยังมีอีกนะคร้าบท่านผู้ชม โปรดติดตาม. :yoyo(12):

:yoyo (95):  โอ๊ะ...โอ๊ว...แผ่นในฝัน ท้างน้านเลยยย   :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27):

จริงๆด้วยแผ่นในฝันทั้งนั้น :yoyo(29): :yoyo(29): :yoyo(29):

• intendant
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 มกราคม 2013 เวลา 23:15 น. »
ตัองหาโอกาสไปฟังซะที

สุดยอดครับ :yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95):
จองแผ่นรวมฮิต ทูล ทองใจครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 00:11 น. »
ลืมลงรูปอีกรูปหนึ่ง แถมหน่อยละกัลลล.

แผ่ที่ว่าหายากสภาพนางฟ้าแบบแผ่นนี้ คงไม่เกินแผ่นนี้ ชุดสุดยอด ของแฮมเมอร์ วงอคูสติคโฟล์ครุ่นเดอะ ชุดนี้บันทึกเสียงได้อะนาลอกสุดๆจริงๆ โฟล์คบาวที่ใครว่าเจ๋งยังห่างไกลจากชุดนี้แบบหลายช่วงตัว เสียงลายละเอียดยิบย่อย เยี่ยม ขนาดผมมีแผ่นซีดีว่าดีแล้วเจอแผ่นดำนี้หลบไปเลย
ทางเพลงของวงแขกวงนี้สวยงาม ออกแนวอนุรักษ์ธรรมชาติ ภาษาเพลงลึกซื้ง ไม่ก้าวร้าว ยังยึดมั่นในความเป็นอะคูสติคแบนด์อย่างเหนียวแน่น
เพลงบินหลานี่สุดยอด.. :yoyo (80):

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 03:16 น. »
เนื่องจากวันนี้ ผมมีภาระกิจยุ่งทั้งวัน เลยไม่มีโอกาสได้เข้ามาแจมกระทู้ที่พี่ๆน้องๆชาวTACให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมเยียนถึงบ้าน(อันแสนห่างไกลพอสมควร)   :yoyo (89):

ก่อนอื่นผมเองก็ต้องขอขอบพระคุณ พี่ออด(โต้โผ) พี่Oddy และน้าตู่ เป็นอย่างมากเช่นกันครับ ที่ต่างยอมเสียสละเวลาอันมีค่า เดินทางมาเยี่ยมเยือนถึงที่บ้าน มาพูดคุย เสวนาเป็นเพื่อนฟังแผ่นด้วยกัน  เพราะส่วนตัวผมเวลาฟังเพลงที่บ้านบางที.. มันก็เหงาๆ จะมีเพื่อนฝูงแวะเวียนมาฟัง..ก็ไม่ได้มีความรู้-ความรักแผ่นเสียงเหมือนพวกเรา แต่เมื่อวานมีโอกาสได้เพื่อนเดินทางไกลมาร่วมฟัง วิจารณ์ พูดคุยในสิ่งที่ชอบเหมือนกัน... มันทำให้ผมมีกำลังใจ-มีไฟในการฟังเพลงมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย  พี่ออดนี่..ถือเป็นรุ่นพี่โรงเรียนเก่า  แถมยังสนใจแผ่นเสียงมาก่อนผมนานมาก...ถึงจะมาเริ่มเก็บแผ่นเสียงหลังผมก็ตาม แต่ความรู้ความเข้าในเรื่องเพลงยุค60-70 จากประสบการณ์ของพี่นั้นมากมายทีเดียว ****มาเที่ยวครั้งนี้ ผมเกรงใจ(ขออภัย)ที่ปล่อยน้าอ๊อด กับน้าตู่ หิวข้าวอยู่นานเลย กว่าจะพาไปทานกัน หากการต้อนรับเมื่อวาน บกพร่องอย่างไร.... ต้องขออภัยและ ขอเชิญให้กลับมาแก้มือใหม่ ในโอกาสหน้าครับ..555

ขอบคุณพี่เขียงที่ทำเวปนี้ ให้ผมได้มีโอกาสเจอพี่ๆน้องๆที่น่ารัก ได้เพื่อนๆมาช่วยสร้างไฟในการฟังเพลงทุกๆวัน :yoyo (81): ฝากเรียนเชิญนะครับท่านใด มีโอกาสผ่านมาแถวนี้..แวะมาเยี่ยมเยือนห้องเล็กๆที่โพธารามกันได้ ด้วยความยินดีครับผม :yoyo(65):

ปล. ตอบคำถามน้าๆที่ถามว่า..เทิร์นที่วางบนชั้นคือยี่ห่้ออะไร ตัวซ้ายคือ ออราเคิล(อเล็กซานเดรีย) ทางขวาคือเคนวูด เทิร์นลูกยางราคาถูก(แต่เสียงเกินราคา)ที่ผมซื้อมาเพื่ออยากลองเล่นเข็มโมโนดู ว่าจะถูกใจเราไม๊? ซึ่งพอเข้าทางเรา..ก็เลยขยับไปประกอบเทิร์นBEอาร์มGREY มาเล่นต่อไป เพื่อป้องกันความผิดพลาดในการลงทุนหากไม่ใช่แนวที่ชอบครับ :yoyo(13):

ตอบพี่หมออัคราครับว่าแผ่นที่มี ก็ค่อยๆซื้อค่อยๆเก็บ มา6-7ปี ก็ไม่กล้ารวมยอดเหมื่อนกันว่ามันเท่าไหร่  แต่กว่า70%ที่เก็บอยู่ ถือว่าซื้อได้ถูกกว่าราคาในปัจจุบันมากมายครับพี่หมอ...555ถ้ามาหาซื้อกันตอนนี้คงไม่ไหว และก็ไม่รู้ จะมีโอกาสหาได้ไม๊ตอนนี้ในหลายๆชุด  แต่ก็คิดว่ามันมีมูลค่าทางใจกับเรามากกว่าที่จ่ายไป  ตัวผมเองไม่รู้เพี๊ยนรึเปล่า??...เวลาทำงานมาเหนื่อยๆ บางที่เข้าห้องไปก็ไม่ได้เปิดแผ่นฟัง..แค่หยิบแผ่นออกมาดู ยืนมองแผ่นที่เรารักและสะสมมา มันก้อมีความสุขแล้วครับ :yoyo(19):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 10:51 น. โดย jorker »
<a

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 10:07 น. »
อ้างถึง
บางที่เข้าห้องไปก็ไม่ได้เปิดแผ่นฟัง..แต่แค่เพียงหยิบแผ่นออกมาดู ยืนมองแผ่นที่เรารักและสะสมมา มันก้อมีความสุขแล้วครับ

โรคนี้เป็น  พอๆกันเลย :yoyo (84):   แต่แผ่นน้า เยอะเกินไปแล้วมั๊งงงง ..อยากได้มั่ง....แต่ราคาคงม่ายไหว :yoyo(33):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• intendant
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 12:12 น. »
ขอลงรูปต่ออีกนิดนะครับ
พี่เจอรี่นีี่สุดยอกเลย ถามหาแผ่นไหน เดินไปหยิบโช๊ะๆๆ กลายเป็นแผ่นหาง่ายซะงั้น ส่วนที่บ้านผมายากทุกแผ่น ใช้เวลาเป็นชั่วโมงกว่าจะเจอ55

Jblคู่นี้ เบสส์ก็งั้นๆ แหลมก็ไม่สุด แต่ได้ฟังแล้วโครตชอบครับ

ขอโพสก่อนนะครับ เมื่อกี๊รวมใว้โพสเดียว กดปุ่มอะไรไม่รู หายหมด :yoyo (85):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 12:35 น. »
ค่าแผ่นเสียงพี่เจอรี่ ประเมินเป็นเงินลำบากครับ :yoyo (98): :yoyo (98):
ผมลองบวกเล่นประมาณว่า ซื้อบ้านได้หลังนึงครับ :yoyo (99): :yoyo (99):

• intendant
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 12:41 น. »
พระเอกในท้องเรื่องครับ

อย่างที่พี่ออดบอกครับ ถึงเวลาต้องกลับล่ำลาเจ้าของบ้านเรียบร้อย ก่อนเดินออกเหลือบไปเห็นเจ้าซันซุย350aที่ผมจองใว้:yoyo(13): อิอิ

พอลองเปิดฟังเท่านั้นแหละ ดูอาการพี่ออดแล้วกันครับ. หูเสียเลยผม กลับมาฟังชุดตัวเองตัองกุมขมับเลยทีเดียว ดสียงดีจริงๆ ยิ่งถามราคาแล้วจะเป็นลม. เฮ๊อ เล่นเครื่องเสียวนี่ต้องใช้ดวงเหมืือนกันแฮะ. สรุปใช้ดวลาตรงนี้อีกครึ่งชั่วโมง55

• intendant
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 13:34 น. »
สุดท้าย ท้ายสุดก็ถึวเวลากลับจริงๆแล้ว ขอบคุณพี่เจอรี่ เจ้าของห้องใจดี เป็นกันเองที่สุด ถ้าไม่ได้มาห้องนี้ แผ่นหลายแผ่น ผมคงไม่มีโอกาสได้ฟัง หรือได้เห็นของจริงตัวเป็นๆแน่ ขอบคุณสำหรับมื้อกลงวันสุดแสนอร่อย ทั้งข้าวหมูแดง และเกี๊ยวรสโอชา ขอบคุณสำหรับของฝากครับ ชอบมาก ขอบคุณพี่ออดโต้โผใหญ่ ขอบคุณพี่อ๊อด ที่มารับ มาส่งถึงที่  จากใจเลยครับ

แถมหน่อย ตอนนั่งรถพี่อ๊อกกลับ ได้ยินเสียงgpsส่งเสียงเตือน"อีกสองร้อยเมตร ชิดซ้าย แล้วเลี้ยวซ้าย ถึงที่หมายโดยสวัสดิภพค่ะ"
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

เอ่อออออ. พี่ตั้งพิกัดผิใช่มั๊ยครับ? :yoyo(26):

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 13:44 น. »
ครับ

แถมหน่อย ตอนนั่งรถพี่อ๊อกกลับ ได้ยินเสียงgpsส่งเสียงเตือน"อีกสองร้อยเมตร ชิดซ้าย แล้วเลี้ยวซ้าย ถึงที่หมายโดยสวัสดิภพค่ะ"
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

เอ่อออออ. พี่ตั้งพิกัดผิใช่มั๊ยครับ? :yoyo(26):

แหมมม.... รู้งี้ขอติดรถพี่อ๊อดกลับไปเทียวกทม.ด้วยคน ท่าจะดี :yoyo(53):  สถานที่..ขวัญใจเหล่าสว. เสียด้วย..อิอิ :yoyo (93): :yoyo(41): :yoyo(41):
<a

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 14:09 น. »
 :yoyo(13): :yoyo(13):
สบายหู
ตามด้วย
สบายจู
กันเลยทีเดียว.... :yoyo(72):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ noy8872788

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 14:11 น. »
เห็นมีเยอะขนาดนี้แล้ว..อย่านึกว่าหยุดนะ..น้าเค้ายังสอยอยู่อย่างสม่ำเสมอ คนที่เข้าวงการนี้แล้วยากที่จะถอนตัวจริงๆ.. :yoyo(41):

• intendant
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 14:34 น. »
ยังคุยกันเล่นๆเลยครับ ถ้าพี่เจอรี่ให้หยิบกลับบ้านได้คนละแผ่น จะหยิบแผ่นไหน555. คิดกันจนหัวแตก