ผู้เขียน หัวข้อ: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.  (อ่าน 43867 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 14:41 น. »
แกยังไม่มีแผ่นไหนบ้าง น่าจะถามได้ดีกว่า
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
Re: เยือนถิ่น *โพธาราม*ตามสะบาย.
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 15:08 น. »
สุดท้าย ท้ายสุดก็ถึวเวลากลับจริงๆแล้ว ขอบคุณพี่เจอรี่ เจ้าของห้องใจดี เป็นกันเองที่สุด ถ้าไม่ได้มาห้องนี้ แผ่นหลายแผ่น ผมคงไม่มีโอกาสได้ฟัง หรือได้เห็นของจริงตัวเป็นๆแน่ ขอบคุณสำหรับมื้อกลงวันสุดแสนอร่อย ทั้งข้าวหมูแดง และเกี๊ยวรสโอชา ขอบคุณสำหรับของฝากครับ ชอบมาก ขอบคุณพี่ออดโต้โผใหญ่ ขอบคุณพี่อ๊อด ที่มารับ มาส่งถึงที่  จากใจเลยครับ

แถมหน่อย ตอนนั่งรถพี่อ๊อกกลับ ได้ยินเสียงgpsส่งเสียงเตือน"อีกสองร้อยเมตร ชิดซ้าย แล้วเลี้ยวซ้าย ถึงที่หมายโดยสวัสดิภพค่ะ"
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V
V

เอ่อออออ. พี่ตั้งพิกัดผิใช่มั๊ยครับ? :yoyo(26):

ไหนๆ บอกว่าต้องรีบกลับ สองคนนี้มีแพลนแล้วนี่ฟระ....... :yoyo (92):

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 15:14 น. »
เอ้อ น้องเจอร์รี่ครับ งานBAV ปลายเดือนนี้จะเข้ามาเดิ่นดูเล่นๆไหม ถ้ามาส่งข่าวด้วยเน้อ... :yoyo (91):

เมื่อวานเพลินกับของที่ระลึกจากห้องโพธารามมากๆ  ขอบคุณอีกครั้ง.. :yoyo(65):

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 15:29 น. »
เอ้อ น้องเจอร์รี่ครับ งานBAV ปลายเดือนนี้จะเข้ามาเดิ่นดูเล่นๆไหม ถ้ามาส่งข่าวด้วยเน้อ... :yoyo (91):

เมื่อวานเพลินกับของที่ระลึกจากห้องโพธารามมากๆ  ขอบคุณอีกครั้ง.. :yoyo(65):

อยากไปอยู่ครับพี่ออด  แต่ขอดูคิวภาระกิจวันใกล้ๆก่อนครับ ถ้าไปได้แน่นอน...จะส่งข่าวไปหาครับผ้ม :yoyo (82):
<a

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 16:34 น. »
ผลจาการไปเยี่ยมเยือน ห้องนี้ มา ทำให้ได้คำตอบในใจอย่างหนึ่งที่เคยสงสัย ว่า การเล่นแบบย้อนยุค(VINTAGE) มันต่างจากการเล่นแบบ เสียงบรสุทธิ์(AUDIOPHILE)ยังไง

คิดว่าเป็นทำนองนี้

วินเทจ อารมณ์อนุรักษ์ ถวิลหาเสียงของอดีตไม่เน้นรายละเอียดยิยย่อยเกินจริง อุปกรณ์หนักและเบาราคาสูง ค่อนข้างหายากและจำกัด เพราะเลิกผลิตแล้ว หาที่ซ่อมยาก/อะหลั่ยหายาก
ขายต่อราคาดีกว่าตอนซื้อมาเยอะ ข้อมูลต้องแน่น ใช้ความอดทนไม่เปลี่ยโดยไม่จำเป็น ใจเย็นเฝ้ารอ...ใจต้อง 100%..... :yoyo(13):

ออดิโอไฟล์ เสียงต้อง มีมิติ เพ่งได้ ความสงัด รายละเอียดยิบย่อยต้องได้ครบ เฟสต้องตรง ลำโพงต้องหายตัว แอมป์ต้องถึง เครื่องเคียงสาระพัดจัดแต่ง พัฒนาระบบตลอดเวลา อาวุธหนักอาวุะเบาเอาเรื่อง อุปกรณ์อะไหล่หาง่ายซ่อมงาย แต่ราคาขายต่อ ตก..ใจก็ต้อง 150%...  :yoyo(5):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 17:32 น. »
ถือวินเทจก็เหมือนถือ Asset ชั้นดีไม่เสื่อมค่า... ถือไฮเอนด์นี่ยิ่งถือนานยิ่งเสื่อมค่า  :yoyo(12):  :yoyo(13):

ผลจาการไปเยี่ยมเยือน ห้องนี้ มา ทำให้ได้คำตอบในใจอย่างหนึ่งที่เคยสงสัย ว่า การเล่นแบบย้อนยุค(VINTAGE) มันต่างจากการเล่นแบบ เสียงบรสุทธิ์(AUDIOPHILE)ยังไง

วินเทจ อารมณ์อนุรักษ์ ถวิลหาเสียงของอดีตไม่เน้นรายละเอียดยิยย่อยเกินจริง อุปกรณ์หนักและเบาราคาสูง ค่อนข้างหายากและจำกัด เพราะเลิกผลิตแล้ว หาที่ซ่อมยาก/อะหลั่ยหายาก
ขายต่อราคาดีกว่าตอนซื้อมาเยอะ ข้อมูลต้องแน่น ใช้ความอดทนไม่เปลี่ยโดยไม่จำเป็น ใจเย็นเฝ้ารอ...ใจต้อง 100%..... :yoyo(13):

ออดิโอไฟล์ เสียงต้อง มีมิติ เพ่งได้ ความสงัด รายละเอียดยิบย่อยต้องได้ครบ เฟสต้องตรง ลำโพงต้องหายตัว แอมป์ต้องถึง เครื่องเคียงสาระพัดจัดแต่ง พัฒนาระบบตลอดเวลา อาวุธหนักอาวุะเบาเอาเรื่อง อุปกรณ์อะไหล่หาง่ายซ่อมงาย แต่ราคาขายต่อ ตก..ใจก็ต้อง 150%...  :yoyo(5):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ Taiga

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 18:29 น. »

กด Like ให้เลยครับ น้า....

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 18:35 น. »
ถือวินเทจก็เหมือนถือ Asset ชั้นดีไม่เสื่อมค่า... ถือไฮเอนด์นี่ยิ่งถือนานยิ่งเสื่อมค่า  :yoyo(12):  :yoyo(13):

[/quote]

เผลอๆต้องดูแลชุปเลี้ยงไปตลอดชีพ อิอิอิ :yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2013 เวลา 19:46 น. »

แถมอีกนิด คิดให้ลึก...วิเทจเนี่ย..บางทีมีปจจัย/กระสุนพร้อม..แต่ซื้อไม่ได้..555......กอดกันแน่นเชียว..

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 12:07 น. »
มีคนติดเชื้ออวินเทจย่างแรงลงกระเพาะ ไปแล้ว หนึ่ง รักษายากเสียด้วย..

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 13:13 น. »
มีคนติดเชื้ออวินเทจย่างแรงลงกระเพาะ ไปแล้ว หนึ่ง รักษายากเสียด้วย..

:yoyo(61):ใครที่ติดเชื้อ??  :yoyo(13): ใครแพร่เชื้อ??...ครับน้าออด  ช่วยแถ ลง...ให้ชัดๆหน่อยได้ไม๊ครับ..555   :yoyo(12): อยากรู้อ่ะ    :yoyo(41):
<a

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 14:11 น. »

:yoyo(61):ใครที่ติดเชื้อ??  :yoyo(13): ใครแพร่เชื้อ??...ครับน้าออด  ช่วยแถ ลง...ให้ชัดๆหน่อยได้ไม๊ครับ..555   :yoyo(12): อยากรู้อ่ะ    :yoyo(41):

นั่นจิ.. :yoyo(41):

แต่ก่อนเล่นไฮเอนด์ ถอยลำโพงมาเกือบห้าแสน ขายได้สามแสนก็ดีใจตายแล้ว... ตอนนี้ซื้อลำโพงวินเทจมาเก้าหมื่นยังไม่ทันเข้าบ้านก็คิวยาวแล้ว มาได้แค่สี่เดือนเขยื้อนเป็นแสนห้า..   :yoyo(28):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 19:54 น. »

แต่ก่อนเล่นไฮเอนด์ ถอยลำโพงมาเกือบห้าแสน ขายได้สามแสนก็ดีใจตายแล้ว... ตอนนี้ซื้อลำโพงวินเทจมาเก้าหมื่นยังไม่ทันเข้าบ้านก็คิวยาวแล้ว มาได้แค่สี่เดือนเขยื้อนเป็นแสนห้า..   :yoyo(28):

น้าจิบไม่ได้ติดเชื้อหรอก แต่กลายพันธุ์ไปแล้ว คนที่ติดเชื้อ กะลังเพลินกะ heresy ตะหงืดๆบอกเบสส์มันบาง ต้องปรุงเบสส์ที่ปรี...แสดงว่ายังไม่ถึงขั้นกลายพันธุ์แค่ติดเชื้อ...ตอนนี้หมอกำลังเฝ้าดูอาการ จะมีเชื้อแปลกปลอมเข้ามาอีกหรือไม่เชื้อตัวนี้แรงมากชื่อเจ้าเชื้อ เจ๊บี้

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 21:31 น. »

น้าจิบไม่ได้ติดเชื้อหรอก แต่กลายพันธุ์ไปแล้ว คนที่ติดเชื้อ กะลังเพลินกะ heresy ตะหงืดๆบอกเบสส์มันบาง ต้องปรุงเบสส์ที่ปรี...แสดงว่ายังไม่ถึงขั้นกลายพันธุ์แค่ติดเชื้อ...ตอนนี้หมอกำลังเฝ้าดูอาการ จะมีเชื้อแปลกปลอมเข้ามาอีกหรือไม่เชื้อตัวนี้แรงมากชื่อเจ้าเชื้อ เจ๊บี้

หุ หุ .... ผมพอจะเดาออกว่าเป็นใครกันแน่ .....  แต่ไม่ใช่ผมแหงๆ เพราะคนเกิดที่บ้านโป่งอย่างผมมีภูมิต้านทานอยู่แล้วครับ 

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:16 น. »
อ้ายยยยยยยตรู่........  ชัวรรรรรรรรรรรร์ มิน่าล่ะฟ้าฝนมันถึงได้ตกเดือนหนึ่ง ยังว่าอยู่จู่ๆมาตามหาสายลำโพง WE :yoyo (88):

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:32 น. »
สามวันก่อนไปเดินสำรวจไม่เจองง งง แยกบางแพ ตรงข้ามปั๊มหลัง ธ.ไทยพาณิฯ หรือเปล่าครับ แล้วข้ามคลองไปหรือยังครับ กระผมขึ้นสองแถวเข้าตัวตลาดตรงแยกประจำครับ :yoyo(67):

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:40 น. »
สามวันก่อนไปเดินสำรวจไม่เจองง งง แยกบางแพ ตรงข้ามปั๊มหลัง ธ.ไทยพาณิฯ หรือเปล่าครับ แล้วข้ามคลองไปหรือยังครับ กระผมขึ้นสองแถวเข้าตัวตลาดตรงแยกประจำครับ :yoyo(67):

เริ่มต้นจาก แยกบางแพ>>ตรงมา ทางที่จะไปโพธารามครับน้า วิ่งมาเกือบๆ800ม. ผ่านวัดพระศรีอารย์ต(อยู่ขวามือ) ผ่านเทศบาลบ้านเลือก(อยู่ขวามือ) แล้วหยุดชิดซ้าย มองเห็นร้านขายมอเตอร์ไซค์(อยู่ซ้ายมือ)บ้านผมติดกับร้านมอร์ไซค์เลยครับ(ซ้ายมือ) ถ้าเคยวิ่งผ่าน แถวนี้.. ผมว่าหาไม่ยากส์เลยครับ จะเข้ามา ลองโทรหาผมก่อนก็ได้ครับ(085-0000-186) ... ยินดี(แพร่เชื้อวินเทจ)ครับ...55555. :yoyo(5):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:43 น. โดย jorker »
<a

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:55 น. »

หุ หุ .... ผมพอจะเดาออกว่าเป็นใครกันแน่ ..... แต่ไม่ใช่ผมแหงๆ เพราะคนเกิดที่บ้านโป่งอย่างผมมีภูมิต้านทานอยู่แล้วครับ 

น้าชา มีภูิมต้านทานสูงก็จริง แต่ว่าศิษย์น้องน้าชา ที่บ้านโป่งภูมิคุ้มกันบกพร่องถึงขั้นกลายพันธุ์ไปนานแล้วลองถามเค้าดูดิ.. :yoyo(12):

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 22:58 น. »
อ๋อ!ขอบพระคุณครับที่น้าให้การต้อนรับ กระผมถ้าจบแอมป์แล้ว มีเป้าไปLP เลยต้องขอคำแนะนำ เพราะชอบเพลงแนวทูลทองใจ(เจ้าชายรัตติกาล)ครับ และจะเรียนให้ทราบล่วงหน้าเพื่อความสะดวกของน้าเป็นหลัก :yoyo(65):

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:02 น. »
อ๋อ!ขอบพระคุณครับที่น้าให้การต้อนรับ กระผมถ้าจบแอมป์แล้ว มีเป้าไปLP เลยต้องขอคำแนะนำ เพราะชอบเพลงแนวทูลทองใจ(เจ้าชายรัตติกาล)ครับ และจะเรียนให้ทราบล่วงหน้าเพื่อความสะดวกของน้าเป็นหลัก :yoyo(65):

ด้วยความยินดีครับน้า... นัดล่วงหน้า(ซักหน่อย)...เลยครับถ้าจะมาวันไหน?  :yoyo (84):
<a

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:10 น. »

ด้วยความยินดีครับน้า... นัดล่วงหน้า(ซักหน่อย)...เลยครับถ้าจะมาวันไหน?  :yoyo (84):

อย่าลืมพาไปกินบะหมี่เกี๊ยวนะครับ.....หย่อย :yoyo (80):

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:11 น. »

น้าชา มีภูิมต้านทานสูงก็จริง แต่ว่าศิษย์น้องน้าชา ที่บ้านโป่งภูมิคุ้มกันบกพร่องถึงขั้นกลายพันธุ์ไปนานแล้วลองถามเค้าดูดิ.. :yoyo(12):

:yoyo(32): :yoyo (76): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24):
 :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8):
 :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70):
 :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24):

อิอิ............กลายพันธุ์........กลายพันธุ์...........กลายพันธุ์.................... :yoyo (85):

Analogue  never  die!

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:20 น. »
ตอนไประยองไปเยี่ยมน้าพลคนบ้านนอก แกเปิดแผ่นสากลเล่นโดยคาไรโดสโคบ(ขออภัยพิมพ์ไม่ถูก)เสียงใช้ได้เลยครับ ถามเลยครับ ว่าการบันทึกแผ่นของทูล นี่เป็นโมโนไหมครับ

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:21 น. »

:yoyo(32): :yoyo (76): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24):
 :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8): :yoyo(8):
 :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70): :yoyo(70):
 :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24):

อิอิ............กลายพันธุ์........กลายพันธุ์...........กลายพันธุ์.................... :yoyo (85):

5 5 5 5 .... จริงซินะ ขานี้กลายพันธุ์ไปนมนานแล้วจริงๆ ... 
นี่ถ้ารีซีฟ Kenwood KR-5400 ของผมไม่ได้ระเบิดไปตอนที่ไอ้รถอ้อยเจ้ากรรมชนเสาไฟฟ้าหน้าบ้านหักไปนะ ผมคิดว่าวันนี้มันก็น่าจะยังเปิดดังอยู่นะ  :yoyo (85):
เดี๋ยวรอเที่ยวหน้าได้กลับไปบ้านก่อน จะย่องไปรื้อเอาเทิร์นฟิลลิปของเตี๋ยผมออกมาปัดฝุ่นเล่นๆซะหน่อย  :yoyo(20):

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:28 น. »
เรื่องบะหมี่กระผมกินทุกเดือนครับ ตอนปีใหม่2555พักที่โพธาราม พักโรงแรมที่เป็นโรงเรียนเก่า หลังโรงพิมพ์เล็กๆ มากันทั้งตระกลูเลยเช้าวันที่1ก็ทำบุญปีใหม่หน้าถนนหลัก :yoyo (80):

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:30 น. »

จากจุดนี้ไปอีก สามนาทีจะเจอตึกแถวทางซ้ายมือ ชิดซ้ายได้เลย จุดนี้พวกเราเลี้ยวจากแยกบางแพเข้ามาแค่ 100 เมตรเอง. :yoyo (95):

เสียดายขากลับไม่ได้แวะดูของลายครามที่บ้านโป่ง...

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:36 น. »
ผมไปโพธาราม ตั้งแต่เด็กๆ ไปเที่ยวบ้านเพื่อนทีไร ต้องไปกิน หอยทอด กับ ข้าวต้มกระเพาะหมู ที่ตลาดโต้รุ่งโพธารามทุกที
แต่ถ้าไปตอนกลางวันสมัยก่อนต้องไปกิน บะหมี่ น้ำ หรือ ไม่ก็ก๋วยเตี๋ยวเป็ด  หย่อย อย่า ให้ เซ็ท........... :yoyo(28): :yoyo(68):

จากจุดนี้ไปอีก สามนาทีจะเจอตึกแถวทางซ้ายมือ ชิดซ้ายได้เลย จุดนี้พวกเราเลี้ยวจากแยกบางแพเข้ามาแค่ 100 เมตรเอง. :yoyo (95):

เสียดายขากลับไม่ได้แวะดูของลายครามที่บ้านโป่ง...

ไม่มาแล้วจะเสียใจ........... :yoyo (78):
Analogue  never  die!

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันศุกร์ 25 มกราคม 2013 เวลา 23:41 น. »
ตรงข้ามโรงหนังเก่ามีร้านข้าวหมูแดง ร้านนี้พอใช้ได้ไหมครับ ตอนปีใหม่2555ไปกิน คนกินมากเต็มร้านเลย

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 00:13 น. »
ตรงข้ามโรงหนังเก่ามีร้านข้าวหมูแดง ร้านนี้พอใช้ได้ไหมครับ ตอนปีใหม่2555ไปกิน คนกินมากเต็มร้านเลย

**กลางวัน...ถ้าข้าวหมูแดง ผมชอบร้านโอชา..หน้าอำเภอที่พาน้าออดไปทานมากกว่า เพราะมีบะหมี่-เกี๊ยว ซุป..อร่อย หรือ ถ้าชอบบะหมี่สด+บะเต่ง ก็ร้านเฮ่งกี่(ต้นตำรับบะหมีสด) อยู่หน้าอำเภอเช่นกัน ร้านนี้ขนมจีบขึ้นชื่อ  มาทางหน้าวัดโพธารามก็มีเกาเหลาหมูตุ๋นยาจีนน้ำข้น..เจ้าอร่อย หรือ เกาเหลาเลือดหมูเครื่องใน-น้ำซุปสุดยอด ที่อยู่ใกล้ๆกัน ให้เลือกทาน

**กลางคืน ที่หน้าวัดมีอร่อยหลายเจ้ามาก  หอยทอด ข้าวต้มปลากระพงทอดกรอบ หรือ ข้าวต้มเครื่องใน  ผัดไทโบราณ(ใส่มะม่วงฝอย-เกี๊ยวทอดด้วย) หมูสเต๊ะ รับรองว่า..ที่ว่าท่าดินแดงในกทม.ว่าอร่อย...ต้องชิดซ้ายเลย ไอติม ลอดช่องสิงค์โปร์ ---ตลาดกลางคืนโพธารามนี่..อำเภออื่น ยังต้องเข้ามากินกันเลยครับ ช่วงน้ำท่วม มีพี่ๆเพื่อนๆยกครอบครัวหนีน้ำมานอนที่นี่เกือบอาทิตย์  กลับไปยังฝากให้ผมช่วยหาซื้อทีไว้เพราะอยากมาปลูกบ้านอยู่โพธารามเลย เพราะหลงเสน่ห์อาหารที่นี้ครับ  เพราะอร่อยแต่ราคากลับถูกมาก ขนมสาคู-ปากหม้อ ที่นี่ยังขายชุดละ10.-อยู่เลยครับ ก๋วยเตี๋ยวชามละ 20.- เมืองเล็กๆไม่พลุกพล่าน.สงบ+อาหารอร่อย ครับ  (โปรโมทอำเภอซะหน่อย..อิอิ :yoyo(53):)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 00:16 น. โดย jorker »
<a

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 00:24 น. »

**กลางวัน...ถ้าข้าวหมูแดง ผมชอบร้านโอชา..หน้าอำเภอที่พาน้าออดไปทานมากกว่า เพราะมีบะหมี่-เกี๊ยว ซุป..อร่อย หรือ ถ้าชอบบะหมี่สด+บะเต่ง ก็ร้านเฮ่งกี่(ต้นตำรับบะหมีสด) อยู่หน้าอำเภอเช่นกัน ร้านนี้ขนมจีบขึ้นชื่อ  มาทางหน้าวัดโพธารามก็มีเกาเหลาหมูตุ๋นยาจีนน้ำข้น..เจ้าอร่อย หรือ เกาเหลาเลือดหมูเครื่องใน-น้ำซุปสุดยอด ที่อยู่ใกล้ๆกัน ให้เลือกทาน

**กลางคืน ที่หน้าวัดมีอร่อยหลายเจ้ามาก  หอยทอด ข้าวต้มปลากระพงทอดกรอบ หรือ ข้าวต้มเครื่องใน  ผัดไทโบราณ(ใส่มะม่วงฝอย-เกี๊ยวทอดด้วย) หมูสเต๊ะ รับรองว่า..ที่ว่าท่าดินแดงในกทม.ว่าอร่อย...ต้องชิดซ้ายเลย ไอติม ลอดช่องสิงค์โปร์ ---ตลาดกลางคืนโพธารามนี่..อำเภออื่น ยังต้องเข้ามากินกันเลยครับ ช่วงน้ำท่วม มีพี่ๆเพื่อนๆยกครอบครัวหนีน้ำมานอนที่นี่เกือบอาทิตย์  กลับไปยังฝากให้ผมช่วยหาซื้อทีไว้เพราะอยากมาปลูกบ้านอยู่โพธารามเลย เพราะหลงเสน่ห์อาหารที่นี้ครับ  เพราะอร่อยแต่ราคากลับถูกมาก ขนมสาคู-ปากหม้อ ที่นี่ยังขายชุดละ10.-อยู่เลยครับ ก๋วยเตี๋ยวชามละ 20.- เมืองเล็กๆไม่พลุกพล่าน.สงบ+อาหารอร่อย ครับ  (โปรโมทอำเภอซะหน่อย..อิอิ :yoyo(53):)

+ล้าน...น่าอยู่มากจริงๆสงบไม่พลุกพล่าน สิ่งแวดล้อมดี อาหารเด็ด ไม่แพงจริงๆอย่างที่ น้องเจอร์รี่บอกมาทุกประการ ...วันนั้นถ้าไม่เย็นมากและเจ้าสรัวไม่รีบกลับ คงได้ไปเที่ยวชุมชนตลาดเก่าโพธารามบ้างแน่นอน  ไม่เป็นไรคงได้ย้อนกลับไปใหม่ อิอิ :yoyo (95):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 02:20 น. »

โพธารามเคยไป รร.โพธาวัฒนาเสนี , โรงหนัง คืดถึงเหมือนกันครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Taiga

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 08:57 น. »
ท่าน Jorker ร้านที่แนะนำทั้งหมดนั่นหนะ อ่านแล้วโดนมาก ขอรูปประกอบทยอยมาลงให้ชมบ้างนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง หมูสะเต๊ะ
เปิดกระทูให่มไปเลย "ของอร่อยโพธาราม" ชอบจริงๆคนพื้นที่แนะนำเองเนี่ย

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 10:03 น. »

โพธารามเคยไป รร.โพธาวัฒนาเสนี , โรงหนัง คืดถึงเหมือนกันครับ

ไป ร.ร.ด้วย   สงสัยพี่เขียงไปมีเด็กอยู่ที่นี่รึป่าว??? :yoyo(13): :yoyo(13):(ครู & น.ร.)...555
ท่าน Jorker ร้านที่แนะนำทั้งหมดนั่นหนะ อ่านแล้วโดนมาก ขอรูปประกอบทยอยมาลงให้ชมบ้างนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง หมูสะเต๊ะ
เปิดกระทูให่มไปเลย "ของอร่อยโพธาราม" ชอบจริงๆคนพื้นที่แนะนำเองเนี่ย

จะพยายาม ถ่ายมาลงครับ แต่ตลาดกลางคืน ถ่ายรูปคงต้องไปตอนโพล้เพล้ เพราะถ้ารอมืด.. แสงคงไม่พอ เพราะร้านจะเป็นพวกรถเข็นอยู่กลางแจ้ง ตั้งโต๊ะกินกันครับ
<a

ออฟไลน์ Mickey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 10:58 น. »
เห็นแล้วคิดถึง ว่างๆ จะแวะไปเยี่ยมนะคุณลุงC56  :yoyo(68):
(ขอบสำรองผมยังเก็บไว้ให้อยู่นะคุณเจอรี่)

Amp : Sansui AU-111, 222, 777D, SM320, G871DB, RA-500, NAD 3020i / CDP : Marantz CD72MKii, CD 73, Pioneer Elite PD65, Technics SL-P1200, CDT - Audiomeca Kreatura + DAC - EAD DSP7000/ Turntable : AR EB101, Empire 398, Linn LP12 / USB DAC : Music Hall 25.2, NAD Dac1 / Speaker : AR1, Bozak B4000a Symphonies, JBL C49 Dale, Monitor Audio One Gold, Advent Baby1, Videoton ME

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 11:07 น. »

สมัยก่อนก้อต้องไปจีบเด็ก นร. สิครับ  :yoyo (76):

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 12:51 น. »

สมัยก่อนก้อต้องไปจีบเด็ก นร. สิครับ  :yoyo (76):

อยู่นครปฐม ทำไมไปจีบหญิงถึงโพธาราม  สงสัยสาวๆนครปฐมคงไม่มีใคร....................................................ด้วย

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 13:14 น. »

อยู่นครปฐม ทำไมไปจีบหญิงถึงโพธาราม  สงสัยสาวๆนครปฐมคงไม่มีใคร....................................................ด้วย

:yoyo(31):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 13:19 น. »
แต่พูดถึงมันก็แปลกอยู่นะครับ

สมัยผมเรียนอยู่สามพราน สาวๆ นครปฐมนี่ไม่ค่อยมองอ่ะ

โน่นถ่อไปถึงบ้านโป่งอะไรโน่น :yoyo (76):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 13:31 น. »
แต่พูดถึงมันก็แปลกอยู่นะครับ

สมัยผมเรียนอยู่สามพราน สาวๆ นครปฐมนี่ไม่ค่อยมองอ่ะ

โน่นถ่อไปถึงบ้านโป่งอะไรโน่น :yoyo (76):
ต้องตั้งฉายา พี่หนุม ภูธร   :yoyo(13):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันเสาร์ 26 มกราคม 2013 เวลา 13:35 น. »
ต้องตั้งฉายา พี่หนุม ภูธร   :yoyo(13):

อยู่แม่มมเกือบจะทั่วประเทศแล้ว ตรู่เอ๊ยย

ก่อนเกษียณนี่สงสัยจะครบทุกภาค :yoyo (89):