ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มโสด...ตะลอนทัวร์(Part I)  (อ่าน 9199 ครั้ง)

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
หนุ่มโสด...ตะลอนทัวร์(Part I)
« เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:21 น. »
ฮ่าๆๆ   คือเมื่อวานพี่หนุ่มโทรมาชวนไปลองฟัง+พบปะพูดคุยกับคุณป๊อกครับ.....ไอ้ผมก็ต้องทำงานซะด้วย  เอาว๊ะ...โดดซะครึ่งวัน  อิอิ
ไปถึงบ้านพี่หนุ่ม2โมงมั๊ง...รอแกอาบน้ำ  เลยนั่งฟังเพลงไปพลาง...เสียงดีจริงๆวุ๊ย  เจ้า 'เอาวกาศ"เนี่ย :m (25):  อิอิ  ทำไมที่บ้านมันเสียงไม่ดีอย่างนี้บ้างหว่า  :m (50):

หันไปมองซีดี..โอ้ว.....นี่มัน RR77  เอ๊ย...DP77นี่หว่า...เสียงดี......สวยงาม  น่ายกกลับบ้านจริงๆ :m (17):

• intendant
Re: หนุ่มโสด...ตะลอนทัวร์(Part I)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:33 น. »
เสร็จแล้วก็ขับรถแว๊นๆๆๆ  :m (15): ไปบ้านคุณป๊อก(ไกลเจงๆ)  ฮ่าๆ  พี่เขียงคงคิดว่าเที่ยวนี้ได้ตู่มันจะหลงหรือเปล่าใช่ป่ะครับ  อิอิ   ไม่หลงครับ.......เพราะไปรถพี่หนุ่ม  แฮ่ๆๆ :m (7):  ถ้าขับเองสงสัยหลงตั้งแต่ยังไม่เข้าจรัญ..........
      ผ่านไปไวไวเหมือนมามม่า  เอ๊ย  โก6  ก็มาถึงลานจอดรถบ้านคุณป๊อก...(กว้างมากๆ  จอดรถได้เป็นร้อยคัน..ขอบอก)   แต่กว่าจะเข้ามาถึง.....งงไปแปดรอบ
พี่หนุ่มโทร  กริ๊งๆๆๆ  มารับหน่อย... :m:    หลังจากพูดคุยทักทายกันก็ซื้อขนม+นม แล้วก็พาเดินเข้าบ้านป๊อกกัน....(ผมเดิมตามเหมือนมือปืนพี่หนุ่มเลย  อิอิ )
เปิดห้องมาเจอนี่.... :m (31):

นี่... :m (17):

และนี่.. :m (60):

• intendant
Re: หนุ่มโสด...ตะลอนทัวร์(Part I)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:38 น. »
พอไปถึงผมก็นั่งดู+ฟัง2หนุ่มเค้าคุยกันอร่อยถูกคอ...ไม่ว่าจะเป็นหลอดนู่น...นี่...นั่น...แอมป์...ซีดี...วงดนตรีต่างๆ  ทั้งไทยและเทศ
ส่วนผมไม่มีความรู้...ได้แต่นั่งฟัง......สนุกดีครับ...เห็นคนที่รักและชอบ+มีความรู้ลึกถึงแก่นเครื่องเสียงมาคุยกันเนี่ย....สามวันก็ไมจบ :m (17):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:41 น. »
บุญของนายจริงๆเลยตรู่เอ๋ย.... :m (17):

แล้ว ป๊อกมีโซ่โล่กลองชุดให้ฟังมั่งเปล่า? :m (53):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• intendant
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:45 น. »
ชอบแผ่นนี้ครับ..สุดยอดจริงๆ  ต้องหามาฟังให้ได้ :m (17):

อันนี้พี่หนุ่มกำลังคำนวนราคาอยู่ว่า...ไอ้ของที่วางในห้องเนี่ย...มันกี่เหรียญ?? :m (59): :m (59): :m (59):

ปล.ชั้นวาง KTTของพี่ศักดิ์ คู่นี้แข็งแรงมากๆครับ....ขนาดตอนเล่นTTอยู่  คุณป๊อกเอามือทุบที่ชั้น...ยังไม่มีอาการตกร่องให้เห็น...แนะนำครับ :m (17):

• intendant
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 00:46 น. »
บุญของนายจริงๆเลยตรู่เอ๋ย.... :m (17):

แล้ว ป๊อกมีโซ่โล่กลองชุดให้ฟังมั่งเปล่า? :m (53):
:m (14):เอ่อ....จิงด้วยครับป๋า....ผมไม่เห็นกลองชุดเลย...สงสัยอยู่ในกล่อง :m (50):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 01:02 น. »
วันนี้ป๊อกโทรมาชวน ไอ้เราก็บ้านไกลเหลือเกิน เลยไม่ได้ไป
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 01:05 น. »
แผ่นนั้น เล่นมันจริงๆๆครับคุณตู่  :m (25): อิอิ สงสัยเป็นแผ่นรับแขกของคุณป๊อกอ่ะ :m (50):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 01:07 น. »
วันนี้ป๊อกโทรมาชวน ไอ้เราก็บ้านไกลเหลือเกิน เลยไม่ได้ไป

ไกลมากถึงขนาดเดินไปได้เลยหรือเปล่าครับน้าเต่า  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 01:15 น. »

555 ส-อ น้าเต่าอดหมดสิทธิ์.... :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 01:19 น. »
ไม่รู้ได้ลองฟัง เพลง STIMELA (Coal Train) ของตา Hugh Masekelaกับชุดนี้รึเปล่าครับ  :m (50):
ตอนนั้นแวะไปคุณป๊อกเปิดให้ฟังมันส์มากครับ :m (25):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 03:07 น. »
มาแว้วววว....แต่ว่าโน๊ตบุคไปหวันซะแร้วว  ตอนนี้ลงมานั่งพิมพ์ข้างล่าง ร้อนโคด  :m (84):
แต่วันนี้ต้องขอบอกว่า.....สมหวังซะที ....คือ ตอนที่เข้ามาเวปนี้ใหม่ๆ เห็นห้องนี้ครั้งแรกปุ๊บ ก็บอกกับตัวเองว่า ตรูต้องเข้าไปฟังให้ได้  พอเห็นเจ้าของซิสเต็มคือคุณ Blackmore ได้โพสกระทู้พูดคุยกันนี่ ได้เห็นแนวทางในการเล่นเครื่องเสียง โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องการฟังเพลง  แถมเล่นดนตรีเหมือนกันอีก คิดอยู่ในใจอีกว่า........อุวะ หมอนี่ไม่ธรรมดานะเนี่ย :m (13):

วันนี้ไปกับตาตู่สองคนกะว่า อะแฮ่ม...มากันน้อยๆ นี่ได้ฟังเต็มอิ่มแน่  พอเจอตัวเป็นๆ คุณป็อก เปิดห้องฟังเจอซิสเต็มเจ็ดหลักขั้นเทพ ชุดนี้เสียงดีมากครับ เป็นอีกชุดที่ใส่อะไรเข้าไปก็ฟังได้ไพเราะหมด นี่ขนาดแอมป์กับลำโพงไม่ค่อยแมทช์กันนะเนี่ย ส่วนรายละเอียดผมคงต้องขอกลับไปฟังใหม่อีกละมั้ง เพราะจริงๆ ก็ถือว่ายังไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่หรอกครับ(อีกแร้วครับท่าน)......มัวแต่นั่งฝอยกันจนเหงือกแห้ง......เหมือนคนเก็บกดอ่ะครับ มันอัดอั้นมานาน....ทีนี้พอเจอคนที่คอเดียวกัน คุยกันรู้เรื่อง ก็เลย...เมาท์กระจายคร้าบบบ :m (86):

• TAC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 03:10 น. »
ไม่รู้ได้ลองฟัง เพลง STIMELA (Coal Train) ของตา Hugh Masekelaกับชุดนี้รึเปล่าครับ  :m (50):
ตอนนั้นแวะไปคุณป๊อกเปิดให้ฟังมันส์มากครับ :m (25):
ไม่เหลือ เพลงนี้มาเต็มๆ ครับโอ๊ต :m (17):

• TAC
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 03:14 น. »

ไม่มีครับป๋า แต่ได้ชมฝีมือการบรรเลงกีตาร์ของน้าป้อกแทน..........ขั้นเทพครับ ขอบอก :m (67):

• intendant
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 03:25 น. »
ไม่รู้ได้ลองฟัง เพลง STIMELA (Coal Train) ของตา Hugh Masekelaกับชุดนี้รึเปล่าครับ  :m (50):
ไม่เหลือ เพลงนี้มาเต็มๆ ครับโอ๊ต :m (17):
ฮ่าๆ...เพลงนี้นี่เอง....ว่าจะแอบหยิบแผ่นเสียงมาแระ....แต่ใส่กระเป๋าไม่ได้  อิอิ :m (55):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 03:29 น. โดย tooss »

ออฟไลน์ dht_tubes

• คุยเก่งมาก
  • มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 10:16 น. »
ม่ายเห็นชวนเรย :m (27): :m (27):
หูฮอร์นเหล็ก.............

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 10:32 น. »
เมื่อคืน ผมนั่งฟัง JBL 12" รุ่นตู้เย็น .... เสียง ไม่ได้เรื่อง

แต่...

มันส์โคตร ! :m (67):

งานเข้า

สงสัย ต่อไป ต้องหา ไอ้จานบิน ( ของท่านรอง )

กะ ...ไอ้คิงคอง ( ของตาป๊อก )

มาฟังบ้างแล้วครับ

โอปุส ... ใครเอาบ้างครับ ลด 30% ...... ด่วน ! :m (32):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 10:37 น. »
โอ้ววว แหม นึกว่าพี่หนุ่มจะชวนกันไปซ้อมดนตรีต่อที่บ้านพี่เชษฐ์ ซะแล้ว จะได้ครบวงซะที นะคร้าบ ป๊อกร้อง พี่หนุ่มกีต้าร์ พี่เชษฐ์กลอง ตู่เล่นกีต้าร์ สลับกับเบส กันไปก่อน ครบเลยนะเนี่ย :m (50):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 10:41 น. »

มันส์สสสสสมากครับ ชอบไอ้เพลง
sssssssss shut up!!  :m (88):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 10:50 น. »
อ้างถึง
เปิดห้องฟังเจอซิสเต็มเจ็ดหลักขั้นเทพ
อันนี้ไม่จริงคร๊าบพี่  :m (62):

อ้างถึง
ฝีมือการบรรเลงกีตาร์ของน้าป้อกแทน
อันนี้ยิ่งไปกันใหญ่  :m (8):

อ้างถึง
ม่ายเห็นชวนเรย
ผมรู้หรอกว่าจะประมาณว่า  " เฮ้ยป๊อก วันอาทิตย์ ผมกระดิกไม่ได้วะ" 555  
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 11:07 น. »
เมื่อคืน ผมนั่งฟัง JBL 12" รุ่นตู้เย็น .... เสียง ไม่ได้เรื่อง

แต่...

มันส์โคตร ! :m (67):

งานเข้า

สงสัย ต่อไป ต้องหา ไอ้จานบิน ( ของท่านรอง )

กะ ...ไอ้คิงคอง ( ของตาป๊อก )

มาฟังบ้างแล้วครับ

โอปุส ... ใครเอาบ้างครับ ลด 30% ...... ด่วน ! :m (32):

ลดก่อนลำโพงมาถึงอีกเหรอครับป๋า....
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ เฮียต๊ะ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 11:10 น. »
เข้าใจเล่นนะป๋า ลด30% จากราคาตั้ง แต่ซื้อมาราคาลด40% จากราคาตั้ง กำไรเห็น10%

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 11:40 น. »

แบบนี้ป๋าจาให้ส่งไปโกลกทำไม...ก้อให้เสี่ยอู๊ดแกรอส่งให้เจ้าของใหม่เลยดี๊... :m (50):

• intendant
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันจันทร์ 07 กันยายน 2009 เวลา 14:18 น. »
โอ้ววว แหม นึกว่าพี่หนุ่มจะชวนกันไปซ้อมดนตรีต่อที่บ้านพี่เชษฐ์ ซะแล้ว จะได้ครบวงซะที นะคร้าบ ป๊อกร้อง พี่หนุ่มกีต้าร์ พี่เชษฐ์กลอง ตู่เล่นกีต้าร์ สลับกับเบส กันไปก่อน ครบเลยนะเนี่ย :m (50):
เมื่อวานเห็นฝีมือคุณป๊อก..แจมกับพี่หนุ่มแล้ว......ผมนี่หางอึ่งแท้ๆ..ไม่ได้ถ่อมตัวนะครับ :m (20):
ไปเป็นผู้ช่วยผู้จัดการวง แผนกหางเครื่องและนักร้องหญิงดีฝ่า..อิอิ :m (41):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:01 น. »
ตอนแรกบ่ายๆ นึกว่าพอมีเวลาว่าง :m (50):

อยากจะตามไป แต่ไปๆ มาๆ ตามไปไม่ทัน :m (30):

อดเลยคร๊าบ :m (30):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2009 เวลา 11:21 น. »
ว่างๆก็  :m: มาก่อนได้ครับ
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 12:21 น. »
บ้านคุณป๊อกอยู่แถวไหนนะครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 09 กันยายน 2009 เวลา 15:04 น. »
เข้าใจเล่นนะป๋า ลด30% จากราคาตั้ง แต่ซื้อมาราคาลด40% จากราคาตั้ง กำไรเห็น10%

:m (8):

รู้ทันจริงๆเลยเฮีย  :m (71):

ขอกำไรมั่งดิ... จะไปซื้อ DARED หงะ :m (4):