ผู้เขียน หัวข้อ: หิว  (อ่าน 39943 ครั้ง)

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
หิว
« เมื่อ: วันจันทร์ 21 มกราคม 2013 เวลา 15:26 น. »
เห็นแล้วหิว :yoyo (84):

ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
Re: หิว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 21 มกราคม 2013 เวลา 15:29 น. »
เห็นชื่อกระทู้แล้วรีบเข้ามาดู....เห็นแล้วหิวจริง ๆ ด้วย  :yoyo (86):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 21 มกราคม 2013 เวลา 15:37 น. »
กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากครับ คือ เพิ่งกลับมาจากบ้านเพื่อน เปิดรูปเก่าๆดู เห็นรูปพวกนี้แล้วทำให้หิวขึ้นมาอีก  :yoyo(43):

อีกอย่างหนึ่ง กับข้าว และ ผลไม้ไทยๆนี่อร่อยที่สุดแล้วครับ :yoyo(53): :yoyo (80): :yoyo(74): :yoyo(29): :yoyo(13):

ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 21 มกราคม 2013 เวลา 21:34 น. »
 :yoyo (94):ขอแจม สักสามใบครับ :yoyo (94):

เอ่อ ชุดนี้ รับประกัน อร่อยจริงครับ... :yoyo(13):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ bleachdraf

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 00:11 น. »
ขอ ยอมแ้พ้ กับ หมูแดดเดียว ครับ   :yoyo(29):

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 00:16 น. »
:yoyo (94):ขอแจม สักสามใบครับ :yoyo (94):

เอ่อ ชุดนี้ รับประกัน อร่อยจริงครับ... :yoyo(13):
น้ำลายไหล  :yoyo (86):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 01:07 น. »
เห็นของน้าแจ๊ซแล้วน้ำลายสอ  :yoyo(27):

ออฟไลน์ ped krub

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 08:37 น. »
อูยยยย เช้าเปิดมาดู หิวเลย

บ้านผมฝนตกแต่เช้า บรรยากาศแบบนี้ ออกไปหาหมูปิ้ง ข้าวเหนียวมากระแทกปากซักสิบไม้ดีกว่าาา

:yoyo (80):

..........Samui...Maenam beach sunset...........

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 09:58 น. »
ต้มส้มปลากระบอก แบบบ้านๆ   :yoyo (80):

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 22 มกราคม 2013 เวลา 17:06 น. »

Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 01:33 น. »
เอาภาพอาหารร้านแถวอ่างศิลามาแจมด้วยครับ

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):

Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 02:11 น. »
อาหารน่าทานทั้งนั้น  :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27):

เสร็จแล้วตามด้วยผลไม้ของโปรด  :yoyo(55):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 08:45 น. »
เช้าๆกาแฟ ซักถ้วยครับ

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 11:18 น. »

:yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 11:49 น. »
แดดแรงๆ ลมเย็นๆ  เดี๋ยวแวะไปกินข้าวแถวบางแสนดีกว่า    วังมุก

Analogue  never  die!

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 12:09 น. »

:yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):

โอ้ย....มันทะลัก  :yoyo(54): :yoyo(54): :yoyo(54):

อ ย า ก กิ น ม า ก  :yoyo (98):  :yoyo (98):  :yoyo (98):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 13:07 น. »
เห็นใจคนไขมันและยูริคสูงหน่อยครับ  :yoyo(37):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 13:24 น. »

ออฟไลน์ bleachdraf

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 13:53 น. »
เห็นแล้วอยากกินปูทันใด  กุ้งไม่ค่อยได้กินแล้ว คอสเรสเตอรอล มันเยอะ ...  :yoyo (96):

ออฟไลน์ sak7284

• http://www.golden-product.com/index.php
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 14:04 น. »
เห็นแล้วหิว :yoyo (84):

คอหมูย่าง เคยได้ยินเพื่อนที่เป็น สัตวแพทย์ คุยให้ฟังว่า อย่ากินมาก เพราะ เวลาเค้าฉีดยาหมู เค้าจะฉีดที่คอ และที่คอจะเป็นที่ๆสะสมยาไว้มากครับ

SXD25-PB6-Celius202-CAD805B-SLP05-DAC3-CDPro2-LP12-Lingo2-ASRmini-CM1254-20X2L/ AT-LP120 -RegaFONO-CM3440A-DL103R-Fostex T90

• TAC
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 14:10 น. »
เฮ้อ อะไรที่อร่อยๆ ส่วนใหญ่จะมีพิษมีภัยทั้งนั้นเลยนะครับ

พวกของปิ้งย่าง ผมล่ะชอบจริงๆ แต่หลังๆ พออายุมากขึ้น ชักไม่ค่อยกล้ากินซะแล้ว

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 14:38 น. »
ใครเคยทานขนมจีนแกงปูกับหมูฮ้องที่ร้านระย้าบ้างครับ....  :yoyo(3):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 14:43 น. »
อูย.... น่ากินมากกกก  :yoyo(27):  ขนมจีนเส้นเล็กๆแบบนี้ผมชอบ :yoyo(53):

ร้านระย้าอยู่ที่ไหนอ่ะน้าจิ๊บ ไว้เข้ากรุงเทพฯเมื่อไหร่จะแวะไปลองทานบ้าง :yoyo(12):

ใครเคยทานขนมจีนแกงปูกับหมูฮ้องที่ร้านระย้าบ้างครับ....  :yoyo(3):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:03 น. »
อาหารจานเดียวอร่อยๆ

ก๋วยจั๊บสะท้านฟ้า แถวเหม่งจ๋าย 

ข้าวหมูแดงนครปฐม ตลาดสามย่าน

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

• TAC
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:09 น. »

เคยทานสมัยอยู่ที่ภูเก็ต

ไม่ใช่หนมจีน แต่เป็นหมี่ฮุ้นแกงปู กับหมูฮ้อง

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:26 น. »
อูย.... น่ากินมากกกก  :yoyo(27):  ขนมจีนเส้นเล็กๆแบบนี้ผมชอบ :yoyo(53):

ร้านระย้าอยู่ที่ไหนอ่ะน้าจิ๊บ ไว้เข้ากรุงเทพฯเมื่อไหร่จะแวะไปลองทานบ้าง :yoyo(12):

ร้านระย้า เป็นร้านอาหารเก่าแก่ระดับไฮโซอยู่กลางเมืองภูเก็ตครับ.. เป็นแหล่งรวมดินเนอร์ของชนชั้นสูงในภูเก็ตและเป็นร้านอาหารประจำของราชวงศ์ไทย เจ้าเมือง แขกบ้านแขกเมือง เป็นตึกสไตล์โคโลเนียลแท้ๆเก่าจริงแบบไม่ปรุงแต่ง เป็นอาหารใต้ที่ไม่เผ็ด และวัตถุดิบชั้นเลิศ เป็นหน้าตาชาวบ้านแบบนี้ไม่ถูกนะครับ แกงปูนี่ถ้วยนึง 600บาทได้ แต่เนื้อปูแกะเป็นก้อนๆ เนื้อปูก้อนนึงน้องๆช๊อคบอลลูกเล็กเลยครับ..  ปกติผมไม่ชอบอาหารใต้ แต่มาร้านนี้ลืมหมดครับ..

• TAC
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:34 น. »
ที่ผมเคยทาน ร้านอื่น ไม่ใช่ระย้าครับ

ตอนที่ผมอยู่ ระย้ายังไม่ได้มาเช่าตึกโบราณที่น้าจิ๊บว่าเลยครับ

ที่จริงในภูเก็ตมีหลายร้านนะครับ ที่ปรุงได้เข้าขั้น อย่างร้านหมอมูดง ครัวไพลิน( น้ำตกกระทู้ )

ถึงเนื้อปูจะไม่ใหญ่ขน่าดก้อนลูกชิ้น แต่ราคาย่อมเยากว่าเยอะ( ที่ละประมาณ 200 ได้มั๊ง )

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:41 น. »
เนื้อปูเป็นก้อน  ทำให้นึกถึงหลนปูที่เคยกินที่ร้านดงยาง บ้านโป่งครับ  ผมไปเชงเม้งปีละครั้งที่ราชบุรี  แวะกินร้านนี้ทุกปีครับ

อาหารอื่นๆก็อร่อยมากครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:43 น. »
ที่ผมเคยทาน ร้านอื่น ไม่ใช่ระย้าครับ

ตอนที่ผมอยู่ ระย้ายังไม่ได้มาเช่าตึกโบราณที่น้าจิ๊บว่าเลยครับ

ที่จริงในภูเก็ตมีหลายร้านนะครับ ที่ปรุงได้เข้าขั้น อย่างร้านหมอมูดง ครัวไพลิน( น้ำตกกระทู้ )

ถึงเนื้อปูจะไม่ใหญ่ขน่าดก้อนลูกชิ้น แต่ราคาย่อมเยากว่าเยอะ( ที่ละประมาณ 200 ได้มั๊ง )

น้า naim อยู่ที่เมกาป่านนี้ดิ้นพลาดๆแล้วมั๊ง...  :yoyo(28):

• TAC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 15:48 น. »

น้า naim อยู่ที่เมกาป่านนี้ดิ้นพลาดๆแล้วมั๊ง...  :yoyo(28):

แล้วยิ่งอยู่ดึกๆ ตีสองตีสามด้วย :yoyo(13):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 16:16 น. »
กระทู้แบบนี้ ... :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27): :yoyo(27):    :yoyo(43):

เห็นที  ต้องพกกล้องSONY ติดตัวไว้ตลอด

:yoyo(14):

เสียดาย เมื่อเช้า ไปกิน บะกุดแต๋ กะเมีย

ไม่ได้ถ่ายมาโชว์

ไว้คราวหน้าครับ :yoyo (95):

ที่ภูเก็ต  ของกินอร่อยมาก  ...  หมี่ฮกเกี้ยน ใส่ไข่ :yoyo(23):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 16:30 น. »
เนื้อปูเป็นก้อน  ทำให้นึกถึงหลนปูที่เคยกินที่ร้านดงยาง บ้านโป่งครับ  ผมไปเชงเม้งปีละครั้งที่ราชบุรี  แวะกินร้านนี้ทุกปีครับ

ร้านดงยางนี่ อยู่ข้างบ้านผมเลยครับร้านนี้  กุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ผาร้อนๆ........หิววววว
ไว้ต้องชวนน้า ชา  ไปรำลึกความหลัง กับร้านนี้สักหน่อย  :yoyo(71):

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 17:24 น. »
ขอบคุณน้าสิรินที่ช่วยระลึกความหลังให้นะครับ
แต่ร้านประจำผมคือ ร้านมธุรส อยู่ไปเกือบถึงโรงงานกระดาษ
โดยเฉพาะ ยำปลาดุกฟู เป็นจานโปรดของผมเลยครับ   :yoyo(41):

เออ .... น้าสิรินครับ
ร้านเกี๋ยวเตี๋ยวยายปากมาก ตรงปากทางเข้าโรงพยาบาลใกล้หอนาฬิกายังอยู่หรือเปล่าครับ
ผมละคิดถึงรสชาติแซ๊บๆจังเลย  :yoyo(43):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 17:31 น. โดย RockDragon »

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 17:35 น. »
ขอบคุณน้าสิรินที่ช่วยระลึกความหลังให้นะครับ
แต่ร้านประจำผมคือ ร้านมธุรส อยู่ไปเกือบถึงโรงงานกระดาษ
โดยเฉพาะ ยำปลาดุกฟู เป็นจานโปรดของผมเลยครับ   :yoyo(41):

ร้านมธุรส ก็ยังขายอยู่ครับ ผมก็ยังไปกินบ้างครับ
สำหรับร้าน  ดงยาง นี่ เพิ่งมีทีหลัง เมือสัก 12-13 ปี นีแหละ  สมัยก่อนดงยางคือ ค่ายลูกเสือ ติดคลองชลประทาน  ที่เราไว้เรียนวิชาลูกเสือไงครับน้า :yoyo(20):

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 17:49 น. »

เออ .... น้าสิรินครับ
ร้านเกี๋ยวเตี๋ยวยายปากมาก ตรงปากทางเข้าโรงพยาบาลใกล้หอนาฬิกายังอยู่หรือเปล่าครับ
ผมละคิดถึงรสชาติแซ๊บๆจังเลย  :yoyo(43):

ยังอยู่ครับน้าชา  แต่ตอนนี้ถ้าใครไปกินอาจจะแปลกๆ ใจ ลูกสาว  เอ้ย   จะเป็นรุ่นลูกชายแก เป็นคนขายครับ (แต๋วทั้งร้าน)   
สันติ  เสวตวิมล  ทำรายการทีวีกับลูกสาวคนสวย  พาไปชิมร้านก๋วยเตี๋ยวเพื่อลำรึกความหลังครั้งยังหนุ่ม ตอนมาทำข่าวที่บ้านโป่ง ต้องมากินก๋วยเตี๋ยว ยายปากมาก (ฉายาร้าน) ร้านนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 17:55 น. »
โอ๊ย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  .... ท้องร้อง จ๊อก ๆ ๆ ๆ ๆ .... หนูคิดถึงบ้าน .. แว้ ๆ ๆ ๆ ๆ   :yoyo (99):

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 18:19 น. »
โอ๊ย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  .... ท้องร้อง จ๊อก ๆ ๆ ๆ ๆ .... หนูคิดถึงบ้าน .. แว้ ๆ ๆ ๆ ๆ   :yoyo (99):

ดูรูป  แก้หิว  ไปก่อน  นะน้าชา :yoyo(58):

ปล.บังเอิญไปค้นเจอ ตอนเฮียสันติ เสวตวิมลมาทำรายการเมื่อไม่นานมานี้ กับลูกสาว
<a href="http://www.youtube.com/v/fcEaqlBU61c" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/fcEaqlBU61c</a>

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 18:42 น. »

ร้านดงยางนี่ อยู่ข้างบ้านผมเลยครับร้านนี้  กุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ผาร้อนๆ........หิววววว
ไว้ต้องชวนน้า ชา  ไปรำลึกความหลัง กับร้านนี้สักหน่อย  :yoyo(71):

แหม่ ต้องขอรบกวนน้าๆหน่อยครับ ผมอยู่แถวบางแค เห็นปูหลนแล้วมันอยากกิน
แถมมีกุ้งแม่น้ำอีก ไม่ทราบราคาแรงมั๊ยครับสำหรับกุ้ง

ถ้าขับรถไปเส้นเพชรเกษมถึงบ้านโป่งตรงสามแยกไฟแดง ให้เลี้ยวซ้ายหรือตรงไปอีกครับ

รบกวนด้วยครับป๋ม :yoyo (84): :yoyo (81):
หูฮอร์นเหล็ก.............

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 18:49 น. »
ถ้าจากแยกไฟเขียวไฟแดง ให้ตรงไปอีก ไม่ต้องขึ้นสะพาน แต่ตรงไปที่โรงงานไทยคิวพี หรืออสร.เก่า ยึดรั้วโรงงานเป็นหลัก และเลี้ยวเข้าซอยด้านหลังโรงงาน ตรงไปตามซอยเรื่อยๆ ประมาณ 200 เมตรจะเห็นร้านอาหารดงยาง ตั้งอยู่ด้านขวามือ ฝั่งตรงกันข้ามกับโรงเรียนค่ายลูกเสือบ้านโป่ง
ราคามิตรภาพมากครับ

ปล.ไปไม่ถูก โทรถามได้ครับ 0-3221-0768,08-1269-3079

ที่ร้านนี้มีขนมลูกตาลลอยแก้วอร่อยมาก  ร้านบ้านเทียนหอมที่สวนผึ้ง ยังต้องซื้อที่ร้านนี้ไปขายครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 18:52 น. โดย SIRIN »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 24 มกราคม 2013 เวลา 21:02 น. »
ลูกชิ้นหมูแพร่งนราก็อร่อยนะครับ :yoyo(3):