ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าท่านๆ ทำงานอะไรบ้าง เผื่อบางทีอาจได้ร่วมงานกัน  (อ่าน 190223 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อว่าบางทีอาจได้ร่วมงานกันบ้าง....

เพราะช่วงนี้เกิดสภาวะ ย่ำแย่ หาทางทำมาหากิน หน่อยครับ...

แต่หากพี่ๆเพื่อนๆ ไม่สะดวก ไม่ว่ากันครับ...

ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยครับ  :m (3):

เริ่มจากผม admin.....

ทำงานเกี่ยวกับ computer  retouch และ ออกแบบ งานสิ่งพิมพ์

<a href="http://www.youtube.com/v/i8RpDB7DV5M&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/i8RpDB7DV5M&amp;hl=en&amp;fs=1&amp;</a>

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
Re: อยากรู้ว่าท่านๆ ทำงานอะไรบ้าง เผื่อบางทีอาจได้ร่วมงานกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 15:26 น. »
คนแรกครับ

ทำงานรีสอร์ตที่ชะอำครับ

(มีใครยังไม่รู้ไหมเนี่ย)
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ krairerk

• TAC
  • คุยเก่งมาก
Re: อยากรู้ว่าท่านๆ ทำงานอะไรบ้าง เผื่อบางทีอาจได้ร่วมงานกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 17:20 น. »
เป็นหมอวิสัญญีครับ  :m (70):

บริการแต่เฉพาะในโรงพยาบาลนะครับ ไม่รับบริการนอกสถานที่ (เช่นตามผับ หรือโรงแรม)นะครับ  :m (28):
แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 17:45 น. »
เอ็นจิเนีย, โปรดักสเปเชี่ยลิส, เทคนิคอล บริษัทเอกชนสำหรับอุปกรณ์ต่อต้านการก่อการร้ายและการรบครับ
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 17:52 น. »
เอามั่งคร้าบ เป็นผู้รับเหมาคร้าบ ทำโครงการให้ แลนด์แอนด์เฮ้าส์ ตอนนี้มาอยู่กับแสนสิริ และก็อีกหลายๆโครงการคร้าบ กลางคืนร้องเพลงร๊อกขำๆคร้าบ :m (42):

พี่ EMT930 ว่างๆรบกวนช่วยวางยาให้น้าเขียงแอดมิน นอนหลับมั่งน่ะคร้าบ ช่วงนี้ น้าเขียงไม่มีเครื่องเสียงฟัง ท่าทางจะฟุ้งซ่าน นอนไม่ค่อยหลับกระสับกระส่ายค้าบ :m (34):

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:06 น. »

:m (39):    :m (83):    :m (62):  :m (83):  :m (67):  :m (61):  ดูอาการจากตัวการ์ตูนได้ครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ exotic-av

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:08 น. »
อยู่บ้านเตรียมเลี้ยงลูกครับ ตกงานมานานแล้วครับ

• TAC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:09 น. »
แอดมินอาการหนัก เครียดจัด ขาดเครื่องเสียงเพราะๆฟัง อุอุ สงสัยต้องจ่ายยาแก้ อาการซึมเศร้า เหงาหงอยด้วยแล้วล่ะคร้าบ จะได้กระชุ่มกระชวยหน่อยนะคร้าบ :m (67):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:29 น. »
ผมทำงานอยู่โรงแรมเก็นติ้ง อ.สุไหงโก-ลก ครับ และ เป็นกรรมการของบริษัทฯ ที่เช่าพื้นที่ของการรถไฟฯ มาจัดสรร ทำเป็นตลาด ตึกแถว .... ใครจะขายสบู่ กระดาษทิชชู่ ถังขยะ หลอดไฟ ฯลฯ เชิญติดต่อได้ครับ

:m (3):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:32 น. »
ชื่อเหมือน เก็นติ้ง ที่มาเลเซียเลย นึกว่าที่เดียวกันซะอีก เขาไม่ว่าเหรอครับใช้ชื่อเดียวกัน หรือคนละประเทศเลยไม่เป็นไร

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:39 น. »
เราโคลนชื่อเค้ามาครับท่านอีโซฯ :m (62):

ไม่ได้ก๊อป.... ขนาดโลโก้ยังคล้ายกันเลย :m (82):

เผื่อรวยเหมือนเค้าบ้างหนะครับ :m (58):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 18:54 น. »
เราโคลนชื่อเค้ามาครับท่านอีโซฯ :m (62):

ไม่ได้ก๊อป.... ขนาดโลโก้ยังคล้ายกันเลย :m (82):

เผื่อรวยเหมือนเค้าบ้างหนะครับ :m (58):
แล้วคนข้างๆนี่โคลนด้วยไหมครับอิๆ

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:12 น. »
ผมทำกล้วยไม้ครับ อ้าว เฮ้ย ไม่ใช่ ฮ่าๆๆ

Web programming, hosting, advertising ครับ ^^

• TAC
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:15 น. »
ป๋า กระแซะน้องเค้าไม่ห่างเลยนะคร้าบ แห้ม มิน่า ถึงเสร็จป๋าหมดโรงแรมเชื่อแล้วคร้าบ :m (50):

ออฟไลน์ Turbo

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:17 น. »
พี่เก๋พูดแบบนี้ป๋าเกาะเสียหายโหม้ด น้องเค้ามากระแซะป๋าต่างหากครับ เอิกๆ

• TAC
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:18 น. »
คุณตั๊กคร้าบ เห็นแล้วอิจฉา ป๋าเกาะจริงๆคร้าบ มิน่าวันๆ ป๋าร่าเริงๆ ลั้ลลาๆ เพราะได้กระแซะ น้องๆไม่ซ้ำหน้าเลยนะเนี่ย :m (50):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:45 น. »
มือปืนรับจ้างครับ......  :m (79):

แหะๆ :m (88):  ล้อเล่น....จริงๆ  เป็นลูกจ้างร้านอาหารทะเล...แถวๆอาร์ ซีเอ ครับ ตำแหน่งGeneralเบ๊ ช่าง,ดีเจ,ซาวน์ มั่วตั้วไปหมดครับ   :m (75):

ออฟไลน์ Oatfunk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 19:58 น. »
 เปิดบาร์เล็กๆให้บริการแก่ชาวต่างชาติ ขนเงินตราเข้าประเทศและรับจ้างดื่มเบียร์คับผม.... :m (81):
20 ปีเข้าให้แล้ว.. รอต่อไป

• intendant
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 20:32 น. »
เปิดบาร์เล็กๆให้บริการแก่ชาวต่างชาติ ขนเงินตราเข้าประเทศและรับจ้างดื่มเบียร์คับผม.... :m (81):

อยู่แถวไหนหรือครับพี่โอ๊ต
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• intendant
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 20:52 น. »

อยู่แถวไหนหรือครับพี่โอ๊ต
แถวๆบ้านพี่เขียงไง :m (49):

ออฟไลน์ J.Teerawat

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 20:57 น. »
โดยการศึกษา วิศวกรไฟฟ้าครับ  โดยความรู้สึกเป็นอาชีพที่ผมไม่ชอบเลย
โดยตำแหน่ง ผู้จัดการขายบริการอาวุโส  :m (84):
ปรับปรุงดูแล,ศึกษาระบบไฟฟ้าตั้งแต่โรงแรม,โรงงาน โรงไฟฟ้า
ทำตั้งแต่หาลูกค้า, คุยเรื่องเทคนิค, ดูแลต้นทุนโครงการ, ไปนั่งเป็นหัวโขนเวลามีปัญหาในทุกๆเรื่อง

ตอนนี้ เริ่มทำธุรกิจเล็กๆ พอดีญาติๆทำงานโครงสร้างพวกสร้างบ้าน  เลยมอบงานระบบไฟฟ้าและแอร์มาให้
โครงการแรกนึกว่าจะขึ้น ที่ไหนได้ เจ้าของเลื่อนงานออกไป...ก็เลยอดเลย
แต่ก็ดีเหมือนกัน....ยังหาผู้รับเหมาที่ไว้ใจได้ไม่ได้ก็เลยสบายไป...
ตอนนี้กำลังรอโครงการแถวเขาใหญ่ขึ้นอยู่จะได้ :m (80): เสียทีครับ

ออฟไลน์ robyrd

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 21:27 น. »
ทำ Product / Feature ให้เว็บของบริษัทครับ

ส่้วนตัวรับทำ SEO (ทำเว็บให้ติดหน้าแรก google ด้วย keyword เป้าหมาย)  และรับทำเว็บด้วย Wordpress Engine ครับ

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 21:54 น. »
ปลูกเลี้ยงและส่งออกต้นกล้วยไม้ครับ กสิกร...แข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังองคชาติ (เอ๊ะผมว่าเนื้อเพลงมันแปลกๆว่ะ)

ออฟไลน์ np74

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 21:56 น. »
ค้าขายครับ อยู่  จ.ระยอง (กิจการค้าส่งเล็กๆ) มือใหม่มาหาประสพการครับ  :m (81): :m (81):

• intendant
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:11 น. »
ปลูกเลี้ยงและส่งออกต้นกล้วยไม้ครับ กสิกร...แข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังองคชาติ (เอ๊ะผมว่าเนื้อเพลงมันแปลกๆว่ะ)

:m (8):แป่ว...เนื้อเพลงน้ากอล์ฟติดเรทครับ :m (59):
กสิกร...แข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองงงง^^อำนาจ เพราะไทยเป็นชาติ...กสิกรรม   เหอๆ  ชอบเพลงนี้  ได้ยินแต่เด็กแระ :m (17):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:13 น. โดย tooss »

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:15 น. »
เป็นลูกจ้างของบริษัทที่ทำเกี่ยวกับ energy consultant ครับ
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:19 น. »
ขอบคุณมากๆเลยครับ...พอรู้ๆกันบ้างแล้ว  อาจช่วยๆกันได้...

แต่ที่กระดูกสันหลัง องคะชาต นี่มันแปลกๆจริงๆ  :m (88):

ออฟไลน์ mono

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:33 น. »
รับจ้างผ่าตัดครับ

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:41 น. »
เป็นลูกจ้างครับ  หนักเอาเบาสู้   :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:45 น. »
เป็นลูกจ้างครับ  หนักเอาเบาสู้   :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56): :m (56):

น้าแบกทองไปเก็บในเซฟ...ใช่ป่ะ.. :m (36):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 22:59 น. »
ผลิตที่นอน เครื่องนอน ส่งรีสอร์ท โรงแรม หรูยัน ม่านรูดครับท่าน
โรงแรมน้องทอมไม่ใช้ แต่บอกให้โรงแรมอื่นในชะอำโทรหา ตลกป่ะ.... :m (50):

Project Ref. ครับพี่น้อง...
เครือชาญอิสระ
ภูเก็ต
http://www.sripanwa.com/
ชะอำ บ้านชานทะเล
คอนโด ตรงสุขุมวิท 42

เครือ Major ครับผม
http://www.v-villashuahin.com/home.html

ขายปลีกก็ขายนะ.....

เอื้อกพี่เขียงเปิดช่อง....ยาววววววววววว  :m (7):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ Oatfunk

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 23:02 น. »
  เออ..พี่ทอม ผมมีเพื่อนคนสะก๊อดแลนด์เปิดบาร์ที่ชะอำ หากมีโอกาส จะเข้าไปเยี่ยมเยียนพี่กับพี่ฮวดนะครับ.. โอ๊ตจ้ะ
20 ปีเข้าให้แล้ว.. รอต่อไป

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 23:26 น. »

ไม่มีปัญหาครับ มาร์ต เพื่อนๆกัน แล้ว....อย่างที่บอกเผื่อๆได้ร่วมงานกัน... :m (25):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 23:51 น. »
เป็นพนักงานบริษัทรถยนต์ครับ

ดูแลเกี่ยวกับมาตรฐานใหม่ๆ ที่จะมาบังคับใช้กับรถยนต์ครับ  :m (44):

• intendant
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอังคาร 15 กันยายน 2009 เวลา 23:57 น. »
 เออ..พี่ทอม ผมมีเพื่อนคนสะก๊อดแลนด์เปิดบาร์ที่ชะอำ หากมีโอกาส จะเข้าไปเยี่ยมเยียนพี่กับพี่ฮวดนะครับ.. โอ๊ตจ้ะ

เป็นบาร์อย่างเดวหรือเป็นร้านอาหารด้วยครับน้าโอ๊ต

ออฟไลน์ Kritk

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2009 เวลา 00:06 น. »
ผู้จัดการดูแลกิจการห้องเชือด....ห้องเช่าอพาร์ทเมนท์ที่บ้านครับ

• intendant
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2009 เวลา 00:37 น. »
ผลิตที่นอน เครื่องนอน ส่งรีสอร์ท โรงแรม หรูยัน ม่านรูดครับท่าน
โรงแรมน้องทอมไม่ใช้ แต่บอกให้โรงแรมอื่นในชะอำโทรหา ตลกป่ะ.... :m (50):

Project Ref. ครับพี่น้อง...
เครือชาญอิสระ
ภูเก็ต
http://www.sripanwa.com/
ชะอำ บ้านชานทะเล
คอนโด ตรงสุขุมวิท 42

เครือ Major ครับผม
http://www.v-villashuahin.com/home.html

ขายปลีกก็ขายนะ.....

เอื้อกพี่เขียงเปิดช่อง....ยาววววววววววว  :m (7):

เดี๋ยวคราวหน้าเปลี่ยน ผมจะลอบบี้ให้GMลองดูของพี่มาร์ทด้วยครับ

ค่าคอมขอแค่เตียงเดียวก็พอแล้ว (ไม่ต้องแถมคนนอนด้วยนะครับ)

อ่อ เมื่อวานซืน ผมไปบ้านพี่หนุ่มมา สายก็ยังคงอยู่ที่นั่น เดี๋ยวผมส่ง EMS ให้พรุ่งนี้นะครับ

ออฟไลน์ Balljovi

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2009 เวลา 10:52 น. »
เป็น Programmer และก้อดูแลระบบ Database คร๊าบผม.. :m (70):

ออฟไลน์ yoddoy71

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2009 เวลา 11:08 น. »
เป็นเภสัชกร เปิดร้านขายยาเล็กๆที่ กระบี่ ครับ  :m (88):
ปรึกษาเรื่องยาได้ครับท่าน :m (1):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2009 เวลา 11:15 น. »
ผม...รับจ้างขับ 6-20 ล้อ...แต่ต้องมีปีกด้วยนะ...  :m (19):