ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแนวเสียง KT88 กลุ่มนี้หน่อยครับ  (อ่าน 1774 ครั้ง)

ออฟไลน์ NitipongK

• อยากคุย
  • **
ถามแนวเสียง KT88 กลุ่มนี้หน่อยครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 25 มีนาคม 2013 เวลา 00:45 น. »
ใช้ Electro-Harmonix อยู่ครับ (แอมป์ Cary SLI-80)

ตอนนี้มี 3 ตัวเลือกที่สนใจ ถ้าเทียบกับ EH ที่ใช้อยู่ แต่ละตัวจะให้ความเปลียนแปลงยังไงบ้างครับ ?

1.) JJ
2.) Genalex Gold Lion
3.) SED Winged C (St.Petersberg)

หลอดผลิตใหม่ทั้งหมดนะครับ

DELL Notebook -> Nordost Blue Heaven USB -> W4S DAC2 (MIT Z Cord II) -> MIT Shotgun S1.3 RCA -> Cary SLI-80 Sig (MIT Shotgun AC1) -> MIT Shotgun S1 -> DeVore Fidelity Gibbon 3XL
                    *** XAV Room Acoustic PACK ***

• อยากคุย
  • **
Re: ถามแนวเสียง KT88 กลุ่มนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 02 เมษายน 2013 เวลา 18:12 น. »
 :yoyo(30):

สงสัยต้องวัดดวง ... ไว้จะมาเหลาทีหลังครับ

ปล. ลองหาข้อมูลแล้ว แต่ยังไม่ค่อย clear ในเชิงเปรียบเทียบกับหลอดที่ใช้อยู่ครับ
DELL Notebook -> Nordost Blue Heaven USB -> W4S DAC2 (MIT Z Cord II) -> MIT Shotgun S1.3 RCA -> Cary SLI-80 Sig (MIT Shotgun AC1) -> MIT Shotgun S1 -> DeVore Fidelity Gibbon 3XL
                    *** XAV Room Acoustic PACK ***

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
Re: ถามแนวเสียง KT88 กลุ่มนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 02 เมษายน 2013 เวลา 18:17 น. »
เคยมีทั้่งสามตัว ผมฟันธง JJ ครับ... ตัวที่กินกันไม่ลงก็ Svetlana 6550C
แต่เอา JJ ดีกว่าราคาดีกว่าครับ...  :yoyo (84):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 02 เมษายน 2013 เวลา 21:21 น. »

ขอบคุณครับน้า  :yoyo(70):

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 02 เมษายน 2013 เวลา 23:42 น. »
น้า jibjoy ครับ

JJ หลอดใส กับหลอดฟ้าเสียงต่างกันมั้ยครับ ?

หลอดใส 156.50 $/quad (eBay)

หลอดฟ้า 174.25 $/quad (eBay)