ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานเปิดตัวหัวเข็ม Linn Kandid และพูดคุยกับ Linn Guru จากอังกฤษครับ  (อ่าน 13113 ครั้ง)

ออฟไลน์ suthep

• คุยเก่งมาก
Re: เชิญร่วมงานเปิดตัวหัวเข็ม Linn Kandid และพูดคุยกับ Linn Guru จากอังกฤษครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 08:12 น. »
อาร์มผมยังไม่คู่ควรครับเฮีย

:yoyo (84): :yoyo (84):

ออฟไลน์ pond

Re: เชิญร่วมงานเปิดตัวหัวเข็ม Linn Kandid และพูดคุยกับ Linn Guru จากอังกฤษครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 08:27 น. »

EKOS  SE เลยครับท่านพี่  :yoyo(12): ระดับพี่เทพ ต้องตัวนี้แล้วคร๊าบบบ :yoyo (79):

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 08:38 น. »

EKOS  SE เลยครับท่านพี่  :yoyo(12): ระดับพี่เทพ ต้องตัวนี้แล้วคร๊าบบบ :yoyo (79):

รอน้องปอนด์จัด GB อยู่ครับ
 :yoyo (94): :yoyo (94):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 08:50 น. »

รอน้องปอนด์จัด GB อยู่ครับ
 :yoyo (94): :yoyo (94):

แค่ 2 คนนี้ก้อ 2 หัวแล้วครับ  :yoyo (80):

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 08:54 น. »
LP12 สีดำสวยจัง :yoyo (95):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 09:06 น. »
งานเสร็จสิ้นลงเรียบร้อยแล้ว  :yoyo (77):

รอดูรูปอัพเดจคร้าบ  :yoyo(14): :yoyo(14): :yoyo(14):

น่าเสียดายเฮียมาไม่ได้ งานนี้ Mr. Alan William  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

อิอิอิ

ขอขอบคุณลุงและทีมงานด้วยครับบบบบ

:yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):
อยากไปเหมือนกันครับเฮีย :yoyo(33):

เฮียได้ทริคอะไรดีๆจากอลัน อย่าลืมกระซิบบ้างเน้อ  :yoyo(53):

ขอแชร์แทนกระซิบนะเฮีย อิอิอิ

ผมเข้าไปถามอลันว่าหัวเข็มลินน์ส่วนใหญ่จะแนะนำว่าต้องขันให้แน่นมากๆ
แล้วเจ้าตัวแคนดิดอยู่ในข่ายหรือเปล่า แกบอกว่าเหมียนกันคือเมื่อแน่นตึงมือแล้วให้ขัน
เลยไปอีกกิ๊กประมาณอีกหนึ่งส่วนสี่ ส่วนหัวเก่าประเภทพลาสติกแกบอกให้ได้ยินเสียงดังอี๊ดแล้วก็พอ :yoyo (83):

ท่านอาจาร์ยวุฒิเดินมาบอกผมว่าเข้าไปถามว่าเมื่อขันน๊อตสามจุดแล้ว alignment ทำไมไม่ตรง
กับ Protractor ผิดหรือถูก อลันตอบแกว่ามีทั้งผิดและถูก 5555555 มึน อิอิอิ

ผมเลยลุยเดี่ยวเข้าไปถามแกอีกรอบแกตอบเหมือนกันแต่คราวนี้แกอธิบายให้ฟังจับใจความได้ว่า
สามจุดจะต่างจาก Protractor ประมาณ มิลเศษ การยึดสามจุดจะทำให้ตำแหน่ง null point
สองจุดเปลี่ยนตำแหน่งไปบน curve เท่านั้นเองเมื่อเทียบกับการยึดสองจุดด้วย Protractor แต่เส้น
ทางเดินของหัวเข็มยัง inline อยู่ครับบ อิอิอิ

ที่เหลือผมจะขออณุญาติไปต่อในกะทู้ Linn จะได้เป็นเรื่องเดียวกันนะครับบบบ

อิอิอิ

ป.ล. กลับถึงบ้านรีบจดกลัวลืม อิอิอิ

:yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):ลุงและทีมงานอีกหนด้วยครับบบบบบ
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 09:50 น. »
มีเท่านี้เองเหรอครับเฮีย  :yoyo (84):

ทริคในการปรับสปริงมีบ้างมั้ยอ่ะ  :yoyo(26):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 10:11 น. »
มีครับเฮียไปต่อในกะทู้ Linn ดีไหมครับ จะได้เป็นเรื่องเดียวกัน

อิอิอิ

:yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ Santa

• LINN
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 21:33 น. »
รูปมาแล้วครับ :)

Alan ขณะใส่สกรู 3 จุด ที่ Linn ว่าควรต้องใส่ให้ครบ

พระเอกของงาน Kandid

2 ชุด ฝาแฝดที่ต่างแค่หัว

Akiva vs Kandid

system ที่ใช้

LP12 ตัวเมพขิงๆของน้าจิ๊บ

บรรยากาศครับ

เริ่ม Lecture

Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• LINN
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 21:42 น. »
ฟัง David ผู้ออกแบบหัวเข็ม Kandid

เริ่มฟัง A-B test

ออย : มันสวดยวดนะพี่วิรุฬห์
พี่วิรุฬห์ : สั่งแล้วเฟ้ย อิอิ

เพลงมันมันอ่ะ มาเต้นกันเต๊อะ

วุฒิ : Alan, do you have a special price for the one who attends this event?
Alan : No problem ;)

• LINN
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันศุกร์ 12 เมษายน 2013 เวลา 21:50 น. »
จับรางวัล แผ่นเสียง 2 รางวัล

รางวัลแรก แผ่นบ้าหอบฟาง

ใครได้?? คุณณเดช (ออย)

ออย มีแล้ว ไม่ให้ว้อยยยย อิอิ

จับใหม่ 2 ผู้โชคดี

ชักภาพหมู่ร่วมกัน

ออยท่าทางโกรธ ไม่ได้แผ่นไป ฮ่าๆๆ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานครับ สนุกสนานเหมือนเดิม

ทุกท่านคงมีคำตอบในใจกันแล้วว่า Kandid เสียงเป็นอย่างไรครับ :)

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันเสาร์ 13 เมษายน 2013 เวลา 09:56 น. »

พี่เสื้อฟ้านี่ท่านใดครับเนี่ย คุ้นๆว่าเคยเจอหลายครั้งแล้ว  :yoyo (81):

พี่วสันต์ก็มาด้วย
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ krairerk

• TAC
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันเสาร์ 13 เมษายน 2013 เวลา 10:59 น. »
คุณน้าเสื้อฟ้า เคยไปฟังเฮียพูดเรื่องลินน์ ที่งาน BAV คราวก่อนไงครับ
ฟังจากคำถามน้าเขา คาดว่าเล่นลินน์มาเกินสิบปี
ผมว่าน้าเขาเชี่ยวชาญเรื่องลินน์ LP12 ไม่แพ้พี่ mennoi เลยล่ะ
แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

ออฟไลน์ TheOne

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันเสาร์ 13 เมษายน 2013 เวลา 12:21 น. »
คุณน้าเสื้อฟ้า เคยไปฟังเฮียพูดเรื่องลินน์ ที่งาน BAV คราวก่อนไงครับ
ฟังจากคำถามน้าเขา คาดว่าเล่นลินน์มาเกินสิบปี
ผมว่าน้าเขาเชี่ยวชาญเรื่องลินน์ LP12 ไม่แพ้พี่ mennoi เลยล่ะ

:yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95): ครับ...

• LINN
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันเสาร์ 13 เมษายน 2013 เวลา 13:01 น. »

พี่เสื้อฟ้านี่ท่านใดครับเนี่ย คุ้นๆว่าเคยเจอหลายครั้งแล้ว  :yoyo (81):

พี่วสันต์ก็มาด้วย

เป็นนักเล่น LP12 อีกท่านนึงครับ, คุณไพบูลย์

ที่เคยเข้าร่วมคุยเรื่อง LP12 ในงาน BAV อย่างพี่หมอว่าครับ ;)